ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำหรับมือใหม่หัดเลี้ยง
  • ช่วงแรกๆที่ผมเลี้ยง ผมก็วุ่นวายกะมันพอควร หานู่นหานี่ให้มันจนเกินพอดี:016:

เสริมนั่นเสริมนี่ ทำให้ลืมว่าควรให้ความรักมัน:021:

น้องๆพี่ๆเพื่อนๆทั้งหลายที่เลี้ยงพิทบูลก็เหมือนกันนะครับ:027:

พิทบูลต้องการความรักและการเอาใจใส่:003:

ให้ความรัก พาไปออกกำลังกาย พาไปทำกิจกรรม แค่นี้มันก็มีความสุขแล้วครับ:006:

ขอให้เพื่อนๆมือใหม่ทั้งหลายเลี้ยงพิทบูลและอยู่กับมันอย่างมีความสุขนะครับ:033:
    ไฟล์แนบ
    ถุงๆๆ2.JPG 36K
  • กำลังสอนขับรถครับ ตอนนี้หัดนั่งรถได้แล้ว

ถุงทองของผมนี่เก่งจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    232.JPG 48K
  • ตอนนี้มาใหม่ๆ กำลังซ่า กัดไปเรื่อย
    ไฟล์แนบ
    19.JPG 38K
  • ถุงทองขับรถเท่ไหมครับ
    ไฟล์แนบ
    110.JPG 31K
  • เสือน้อยเจ้าแห่งมอเตอร์ไซด์
    ไฟล์แนบ
    114.JPG 51K
  • :005:ร่าเริงมากมาย
    ไฟล์แนบ
    115.JPG 51K
  • ทำไมหมาคุณน่ารักจังครับ

เลี้ยงยังไง ทำไมมันดูมีความสุขมากเลย

เล่นตลอดเวลาเลย

ถ้ามันมีความสุขแบบนี้ เจ้าของก็มีความสุขครับ

ผมก็อยากเลี้ยงหมาพันธุ์นี้บ้าง

แต่แฟนไม่ยอมให้เลี้ยง

เพราะมันตัวใหญ่ และมีข่าวไม่ดีเกี่ยวกะมัน
  • ชิโร่ของผมก็น่ารักครับ

ซนแบบนี้เลย ไม่รู้มันเป็น หมา ลิง หมู หรือว่าก็อตซิล่า กันแน่

ตอนนี้ผมให้มันกิน แบรนเนอร์โปรตีน+แคลเซียม+F1+ข้าว+ต้มกระดูกไก่สับละเอียด

ตอนนี้อ้วนพีมากครับ

ใครสนใจก็ไปลองดูได้ สัปดาห์เดียวเห็นผลเลยครับ
  • หมาน้อยน่าร้ากกกกเกิ๊นนนน
    อย่าตามใจมากนะเดี๋ยวน้องจะเสียหมา ถ้าเสียหมามาเอาคืนยากนะรู้ป่ะ
  • :001:ผมก็ตามใจมันอยู่เหมือนกัน สงสารมัน ไม่ค่อยได้ออกมาเล่น มาเล่นแต่ตอนผมอยู่

:o011:แล้วผมเห้นคุณที่เลี้ยงหมาที่เสริมนั่นเสริมนี่ สงสารหมาด้วยนะครับ เดี๋ยวมันจะรับไม่ได้

:o002:อาจเกิดผลข้างเคียงที่คุณคาดไม่ถึงก็ได้ครับ เพราะมันไม่ได้สร้างมาเพื่อหมาโดยเฉพาะ

:m000:ยังไงก็รักหมาแบบมีสตินะครับ ขอให้ทั้งมันและเรามีความสุขก็พอแล้ว
  • เลี้ยงหมานะครับ ทำไมต้องไปบำรุงขนาดนั้น

ถ้ามันจะโตมันไม่เกี่ยวกะการเลี้ยงเท่าไหร่หรอก

มันอยู่ที่พ่อแม่มัน สายพันธุ์มัน มากกว่า

ดูสิขนาดม้า ช้าง วัว ควาย มันยังโตเลย

มันกินอะไรมันก็โต ขอแค่ให้กินแค่นั้น

อย่าไปให้อะไรมันมากครับ เลี้ยงแบบธรรมชาติ สบายๆ
  • ถุงเงินน่ารักมาก อยากเอารูปลูกลงบ้างแต่ตอนนี้ยังไม่สวยเพราะเป็นโรคผิวหนังอยู่กำลังรักษา
    หายและจะเอารูปมาโชร์นะค่ะ
  • :057::057::057:
    ลายเสื้อสวยดี ครับ ถ้ามันโตเต็มที ส่วยแน่ ๆ ครับ
  • สวยดีครับ น่ารักด้วย

อยู่ไหนครับ ผมอยู่อุบล

ใช่คุณที่อยู่อุบลไหมครับ

หมาผมเพิ่งเลี้ยง ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ

ผมกำลังจะสมัครเป็นสมาชิกอยู่

ไว้เป็นสมาชิกแล้วจะเอารูปมาลงนะครับ
  • :013:น้าผีจะบำรุงหมาไปแข่ง โอลิมปิค เหรอคับบบบบบบบบบบบ
    แบรนเนอร์+เเคลเซี่ยม :030:
  • น่ารักดีครับ
  • 3.5เดือน
    ไฟล์แนบ
    ภาพ000.jpg 11K
    ภาพ001.jpg 23K
  • อ้าวพี่เต๋อ ไม่เข้ามาคุยในแชตบ้างเลยนะ

ถุงทองน่ารักค่ะ ใส่บิ๊กอายด้วยป่าวอ่ะ หุหุ ตาแป๋วเชียว
  • สวยๆๆๆครับ
    น่ารักๆๆๆๆๆมากๆๆเรยครับ

เลี้ยงเเบบนี้ น่ารักดีเเร้วครับ
    เจ้าของน่าจะมีความสุขน่าดูเรย

เเต่สงสัยจาปวดหัวเวลาเก็บของในบ้าน
    ที่เค้ารื้อมากัด ชั่ยมั๊ยครับ 5 5 5
  • ถูกต้องๆๆๆๆๆๆๆ
  • 555+
    ถูกต้องแล้วครับ คุณบีม :006:
    ต้องตามเก็บทุกวันเลยล่ะ
    ปล่อยให้เล่นครับเพราะมีเวลาเล่นด้วยกันเฉพาะเช้ากับเย็นเท่านั้นครับ
    แล้วเสาร์-อาทิตย์ ก็พาน้องถุงทองไปเล่นด้วยกันทั้งวันเลยล่ะครับ
    ไม่ต้องสงสัยครับว่าผมเป็นใคร
    ผม น้องพี่เต๋อ ครับ (เอ็ม)
    เลี้ยงตัวเดียวกันครับ:013:
    อดใจไม่ไหวเลยตอบแทนพี่เต๋อครับ :032:
    ดูครับถุงทองน่ารักมั๊ยครับ....:059::061::062:
    ไฟล์แนบ
    11111.JPG 22K
  • :m001: อีกรูปครับ..... :m001:
    ไฟล์แนบ
    999.JPG 31K
  • เสือเหมือนกัน...
    ไฟล์แนบ
    28072009732_resize2.jpg 112K
  • :032: โฮ่ๆมีถุงมือเหมือนกันเลยครับ :032: