ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ไม่ได้ป่วนนะคับแต่สงสัย ทำไมเวลาลงขายถึงไม่ค่อยลงราคากันละคับ กลัวโดนด่าหรอ( ภูมิใจในหมาตัวเองเถอะ ) หรืออย่างอื่น
    โปรดลงราคาด้วยเถอะคับจะได้ประมาณการได้ รบกวน ณ ที่นี้ด้วยนะคับ
  • เห็นด้วยๆลงราคาไปเลย
  • ใครเลี้ยงพิทบูลแถวปทุมบ้าง
  • :o053:ผมก็ว่าน่าจะลงราคามั่งนะ

แต่ผมไปอ่านแล้ว

เป็นการดึงราคา ถ้ามีคนสนใจมาก

ราคาก็ขึ้นไปด้วย

ถ้าไม่ค่อยมีคนสนใจก็ราคาน้อยลงครับ

ก็ต้องเข้าใจคนขายด้วยครับ

:o054:ถ้าอยากรู้ราคาก็ต้องติดต่อกันเองครับ
  • ใช่ๆครับ
    จริงอย่างที่พี่เต๋อบอก
    พี่เค้าพูดถูกฮะ
    พี่ผมเก่งที่สุด.....
    :o037::o037::o037:
  • ผมว่า คงต้องแยกแยะกันก่อน

คนเลี้ยงหมาขายเป็นอาชีพ

กับ

ผสมพันธุ์เอาลูกหมาสวยๆเก็บไว้ ที่เหลือก็ขาย (ไม่ได้ทำเป็นอาชีพ)

กลุ่มแรก กล้าลงราคานะ ผมว่า เพราะว่า เขามั่นใจในคุณภาพสุนัขตัวเอง
    และมั่นใจในอาชีพของตัวเอง

กลุ่มที่สองนี่แหละ ผมว่ามีอีกสองกลุ่ม
    กล่มแรก ขายๆทิ้งไปเลย สองสามพัน
    กลุ่มหลัง หมาสวยหว่ะ ดึงราคาหน่อยดีกว่า ลองดู
    ถ้าขายไม่ออกค่อยลดราคาก็ไม่สาย

ผมก็เลยคิดว่า มันมีสองกลุ่มใหญ่ คือ มืออาชีพ กับ มือสมัครเล่น
  • เพื่อประโยชน์ของผู้ขายแต่ไม่ใช่เพื่อประโยชน์ของผู้ที่อยากจะเลี้ยงหรอกรึเนี้ยพึงรู้ อ่อ พอเข้าใจเรื่องนี้คับ (พ่ีผีพูดเข้าท่าแฮะ ฮ่าๆ)
  • น่าจะตั้งเป็นกติกานะครับ...ว่าต้องลงรูป พ่อแม่ หมา สถานที่ เบอร์โทร ราคา การจัดส่ง

ไม่งั้นลบ....ในเวบนกกรงหัวจุก เค้าทำกันอย่างนี้ครับ

ก็ไม่ได้อยากจะให้เลียนแบบเวบไหน แต่ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากรู้ราคา

เพราะบางที สวย อยากได้ แต่ไม่มีตังค์ ก็ได้ตัดใจ

บางทีราคาพอสู้ไหว หากชอบ ก็ลองโทรไปต่อรอง

ผมว่ามันแฟร์ๆดีนะ... ขายน้ำปลา ยังติดราคาที่ขวดเลย อิอิ
  • ผมว่าที่เค้าไม่ลงราคากันเพราะกลัวโดนผีถล่มมากกว่า ลองโทรไปถามก็ใช้เวลาไม่นาน ค่าโทรศัพท์ก็คงไม่เท่าไหร่หากเราถูกใจลูกหมาจิงๆ ลูกหมาตัวละหลายพัน ถึงหลายหมื่น อยากได้ก็โทรคุย ต่อรองราคากันไปเลย ...มองในอีกมุมนึงนะ