ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอวิธีเยียวยา รักษาโรคไต
  • ไม่ทราบว่า มีพิทบูล หรือสุนัขของใครเป็นโรคไตบ้างครับ

พอดีไอ้หมาที่บ้านผมเป็น ตอนนี้ก็เพิ่งถึงมือหมอ

โรคนี้ไม่มีทางรักษาหาย มีแต่ทางเยียวยาเท่านั้นเอง

ผมแค่อยากได้ความคิดเห็นจากผู้ที่เคยมีประสบการณ์โดยตรง

มาแนะนำทางเยียวยาหน่อยครับ เพราะจะได้เอาไว้เป็นแนวทาง

ในการเลี้ยงดูและเยียวยารักษาต่อไป
  • มีทางป้องกันมั้ยครับ โรคนี้
  • เพื่อนเคยบอกหมาเหมือนกันต้องพาไปตรวจร่างกายอ่ะ เป็นไรรักษาทัน
    พอดีหมาเพื่อนเป็นนะ เพื่อนเคยบอกว่าถ้ารู้เร็วระยะแรกๆมีทางหาย
    แต่ควรทำอาหารให้มันกินเอง ห้ามกินพวกเครื่องในสัตว์ ให้กินข้าวกับปลานึ่ง
    ทิ้งmailไว้ เผื่อแนะนำถามเพื่อนให้อาจดีขึ้น
  • ขอบคุณ น้าผีมาก

ทิ้งเมลไว้ แอดมาคุยเลยก็ได้ ครับ

mashi_maro@hotmail.com
  • มีอาการเป็นไงบ้างครับ ขอทราบ
  • อาการแรกๆ คือ กินน้ำเยอะ ชี่บ่อย ชี่เหลิองและมีกลิ่นออกคาวๆ
  • หาหมอไง:012:
  • ที่ถามน่ะ เพราะอยากได้ประสบการณ์ตรง

ไม่ได้อยากได้ทางวิชาการ หมอน่ะไม่ต้องห่วงหามาแล้ว
  • ลองอ่านดูครับ ตามนี้ http://www.meeboard.com/list.asp?user=pitbullhouse96&id=457&groupid=3