ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิตบูล หมาน่าเบื่อ
  • พิทบูล หมาน่าเบื่อ ไม่อยากสนใจแล้ว

ไม่อยากจะสนใจมันเลยยยย จริงๆๆ
    1.หมาอะไร ก็ไม่รู้ ทำตัวน่ารำคาญ กลับถึงบ้าน ก็กระโดดเลียอยู่ได้ ไม่คิดจะสนใจมันหรอก
    แค่กอดแล้วกอดอีก แค่พาออกไปวิ่งข้างนอก รับลม เอาแค่ ขำๆ

2.ไม่ต้องให้มันกินดีๆ แค่ f1(พรีเมี่ยม) ถุงม่วง กับ ขนมขบเคี้ยว นมแพะ แคลเซี่ยม ส่วนของคน ข้าวราดแกงก็ได้แล้ว
    ก็บอกแล้วไง อย่าไปเลี้ยงมันดีๆ เดี๋ยวเหลิง

3.ไม่เคยให้ความสำคัญอะไรกับมัน แค่วันๆนั่งเล่นเนต หาข้อมูล
    ว่าอะไรที่ดีที่สุดกะมัน แล้วเอามาทำตาม แหม แค่อ่านผ่านๆน่ะค่ะ ดีกว่านั่งว่างๆ

4.คนที่บ้านก็ไม่มีสนใจมัน แค่ทุกครั้งที่ออกข้างนอก
    ก็มักจะมีแต่ขนมหมากลับมา ของฝากคนไม่เคย อ๋อ ร้านหมามันทางผ่านนะคะ นี่ถ้าไม่ผ่าน อย่าหวัง

5.เดินเข้าครัว เจอโน้ตแม่แปะไว้ **ไก่ย่างห้าดาว แม่ซื้อมาให้หมา ลูกจะแบ่งกินบ้างก็ได้ถ้าหิว** นั่นๆ บอกแล้วไง
    คนในบ้านไม่มีไครรักมันหรอก พิทบูล น่ากลัวจะตาย

6.วันๆใช้งานมันให้หนัก โยนของเล่นให้มันเล่น พามันไปว่ายน้ำ เอาให้ลิ้นห้อย พอมันเหนื่อย ก้หาของกินมาประเคน
    อิ่มแล้วก็พาออกไปอึ เนี่ยทำอย่างนี้ ไม่ได้หวังดีกับมันหรอก กลัวมันจะนอนสบายเกิน 55 สะใจ

7.ตอนกลางคืน ฝนจะตกแดดจะออก ฟ้าจะร้องก็ไม่แคร์ ปล่อยมันทิ้งไว้ ในกรงติดพัดลม กั้นมุ้งลวด
    นอนไม่สบายก็ช่าง บอกแล้วว่าไม่แคร์

8.ไม่เคยสนใจมันไปกว่าตัวเอง แค่ตอนเย็นๆเลิกงานแค่ไม่อยากไปไหน รีบกลับบ้าน 55
    เที่ยวต่างจังหวัดก็ไม่ไปถ้าพ่อกับแม่ไม่เฝ้าบ้าน ไม่ใช่อะไร แค่คิดถึงบ้าน กลัวบ้านเหงา

อย่าไปสนใจมันเลยนะ มันน่ากลัวไอ้หมาพันธุ์นี้ กัดเจ้าของ ดุร้าย เลี้ยงมันแบบนี้แหละคะ ไม่ต้องไรมาก(จริงๆนะ)

แล้วเพื่อนๆเลี้ยงมันแบบไม่สนใจยังไงกันบ้างเนี่ย เอาแบบไม่สนใจสุดๆนะคะ อิอิ

เอามาจากพันทิพน่ะครับ ...โดนดี ..จริงม่ะ บราวนี่
    ไฟล์แนบ
    09.jpg 96K
  • พิทบูลหมาห่าไรวะ เลี้ยงแล้วเพื่อนเพียบ วันๆ แค่นัดกันเที่ยวก็ปวดหัวแล้ว กลับมาโดนเมียด่าซ้ำ อีกไม่กี่วันก็ต้องไปดำน้ำ ยิ่งเมาเรืออยู่ :005:
  • 5555 เห็นด้วยกับเฮียทุกประการครับ
  • ตั้งแต่เลี้ยงแล้วไม่ค้อยมีเวลาเลย รำสุราตลอด แหมตูชอบจริงๆเลยไอหมาพันธุ์เนี้ย :o065::o065::o065:
  • อย่าว่าแต่หมาเลย คนก็น่าเบื่อเหมือนกัน
  • เลี้ยงมันแล้วได้อะไรมาตั้งมากมาย ไม่ใช่แค่ได้หมานะครับ***thai_mk***081-549220
  • เบื่อโคตรๆ รำคาญสุดๆ ไอ้หมาบ้า "กูรักมึงว่ะ" ตอนนี้มี5ตัวแล้วว่ะ มึงกะจะให้กูจนตายเลยรึไง กูแดกวันละ 60 มึงพากันแดกวันละ 200 ไอ้หมาบ้า ฮือๆ
  • คุณ thai_mk บ้านอยู่ริมครองสมถวิลรึเปล่า ตอนนี้เลี้ยงกี่ตัวแล้ว บ้านอยู่ก๋ากามเหมือนกัน ว่างๆโทรคุยครับ (เห็นรูปหลายตัวค่าอาหารบานดิ)
  • ใช่ครับจูงเดินเล่น ก็ไม่มีคนเข้าใกล้
    เห็นหมาเราเหมือนเห็นผี
    พอที พุดเดิ้ลดุชิบหาย ยังบอกว่าน่ารัก
    แต่หารู้ไม่ว่า พิทบูล เนี่ยแหละน่ารักโคตร
  • จูงไปเดินเล่น เด็กๆวิ่งมาลูบหัว แล้วพูดว่าบูลด็อกเหมือนไอ้เจมส์ไง
    เลี้ยงมา 2 ปี ไม่เคยกัดใครเลย
    เดินผ่านพุดเดิ้ล เขาโดดกัดคอห้อยโตงเตง ก็มีแต่วิ่งหนี
    ใครเดินผ่านบ้านก็กวักมือเรียก วิ่งส่ายหางไปเล่นกับเขาหมด
    ไม่มีอะไรที่เหมือนพิทบูลเลย น่าเบื่อ...