ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความเห็นจากทุกๆท่านทีค่ะ
  • วันนี้เจ้าพิทบูลเรสโน๊สสีช็อคโกเเลตที่เลี้ยงอยู่ มันโดนเเมวตบ วิ่งหนีหางจุกตูดเรยค่ะ
    ตอนนี้้มัน อายุ4เดือนครึ่งกับอีก20วัน ค่ะ ทำไมมันยังโดนเเกล้งอยู่เรยค่ะ ไม่สู้เรยค่ะ
    โดนทั้งเเมว ทั้งหมา เเกล้ง ไม่สู้เรยค่ะ วิ่งหนีอย่างเดียว
    อยากรู้ว่าเมือไหร่มันจาสตาร์ทค่ะ อายุเท่าไหร่ค่ะถึงจาสตาร์ท
    เเล้วเจ้าพิทบูลของพี่ๆๆที่เลี้ยงอยู่มันสตาร์ทกันอายุเท่าไหร่ค่ะ เอาเเบบเจอปุ๊บเเล้วใส่เรย ไม่วิ่งหนีอ่ะค่ะ
  • ที่บ้านมีตัวผู้2ตัว ตัวนึง6เดือนก็สตาร์ทแล้วแต่อีกตัวปีกว่าถึงจะสตาร์ท
    (ถ้ามาจากพวกเรดโนสหลังจาก6เดือนหรือเริ่มติดสัตว์น่าจะสมดังหวัง)
    หลังจากสตาร์ทแล้วคอยระวังให้ดีๆก็แล้วกัน เอาไปไหนมาไหนลำบาก
    กลัวมันจะไปกัดหมาเขา
  • อย่าให้มันสู้เลยครับ จะน่าเบื่อมาก จูงไปไหนเห็นหมาด้วยกันหรือแมวไม่ได้ จะวิ่งเข้าใส่อย่างเดี่ยว ยิ่งเป็นเรดโนสด้วย ผมก็เรสโนสเหมือนกัน ตอนนี้อายู7เดือน เลี้ยงมาก็ไม่ค่อยจะจี๊ดเท่าไหร่ มันมาจี๊ดเดือนนี้แหละครับเดือนที่7 แม่งกระชาก สายจูงขาดไปสองเส้นแล้ว ตอนนี้โซ่อย่างเดียวครับถึงเอาอยู่
    แต่กับคนยังกับชิสุ แต่ถ้าสิ่งมีชีวิตด้วยกันที่ไม่ไช่มนุษย์นะ มันจะวิ่งเข้าใส่ให้ได้เลย เหนื่อย ๆๆๆๆๆ
    แต่ก็รักมันครับเพราะยังพูดรู้เรื่อง

ยังไงตอนนี้ควรให้เขาฟังเราให้มากที่สุดนะครับ ถ้าไม่เชื่อก็ต้องใช้ไม้แข็ง ไม่งั้นโตมาพอสตาทเมื่อไหร่ เขาจะไม่ฟังเราและเราก็จะคุมเขาไม่อยู่ถ้าไม่ทำตั้งแต่ตอนเด็กๆๆๆ
  • :o001: หะๆ :o001:
    เหมือนไอ้ถุงทองของผมเลย
    ชอบไปเล่นกะพี่ๆ(หมา)แล้วเค้าไม่เล่นด้วย
    โดนกัดตาบวมเลย ตอนนี้หายแล้ว
    วันต่อมาพอมีหมาอีกตัวมาเล่นด้วยผมก็ดีใจ
    แต่เล่นไปๆมาๆจะกัดไอ้ถุงครับ
    งานนี้ถุงไม่รู้ว่าจะกัดไอ้ตัวนั้นก็วิ่งเข้ามากะลังฟัดละ
    จากนั้น...................
    หมาตัวนั้นก้ลอยไปกระแทกกะรั้ว
    หึๆ.....ไม่ต้องคิดมากฝีมือผมเองครับ :o023:
    (ประมาณว่าลูกผมอย่ามาแหยม....)
    หะๆอดทนต่อไปละกันนะ...สู้ๆครับ !!!!
    นี่แหละครับรูปน้องถุง
    ไฟล์แนบ
    ถุงๆๆ5.JPG 36K
  • ขอบคุนทุกๆท่านมากๆค่ะ
    สำหรับความรู้ ประสบณ์การที่ดีดีค่ะ
  • หะๆมะเปงไรครับ
    จะวนเวียนตอบอยู่นี่แหละ
    เหอๆ....... :032::032::032:
  • สายเรสโน๊ส มันจะสตาร์ทไวกว่า สายโชว์หรอค่ะ
    เพราะเหน หลายๆๆท่านพูดเหมือนกันว่าสายเรสโน๊ส
    จะมีนิสัยไปทางสายกัด มากกว่าทาง สายโชว์
  • ถึงเวลามาเอง
  • ของผมเมื่อตอน 3เดือน เห็นหมาตัวอื่น เห่า อยู่ห่างๆ

ตอนนี้4เดือน เข้าไปเห่าตรงหน้า เรย

ต่อมาอีกซัก1เดือน กัดกันแน่ๆ มานเอาแน่คัฟ อย่าไปเร่ง
    ไฟล์แนบ
    ภาพ00632.jpg 114K
  • โดยทั่วไปหรือส่วนมากจะสู้หมาตอนปีครึ่ง แล้วถาเกิดมันสู้เมื่อไหร่ เราจะลำบากครับเจอหมากัดหมา เจอแมวกัดแมว คอยระมัดระวังก็แล้วกันนะ***thai_mk***081-9549220
    ไฟล์แนบ
    k988.JPG 25K
  • พอเริ่มสตาร์ทคุณจะรู้ว่ามันบ้าขนาดไหน
    แล้วอย่าเบื่อซะก่อนละคับ
    ของผมทั้งแมวและหนูยังไม่เว้นเลย
  • สรุป หมาตัวนี้ อายุ 5 เดือน กับ 5 วัน (4.5 เดือน + 20 วัน) ฮ่าๆๆ
    มันยังเด็กอยู่เลยครับ จะอย่าไปคาดหวังอะไรจากเด็กละครับ

ลูกหมาก็คือลูกหมา โตมาก็คือหมา
    ลูกเสือก็คือลูกเสือ โตมาก็คือเสือ
    แต่จะให้มันมีพฤติกรรมเหมือนตอนโตเต็มวัยคงเป็นไปไม่ได้
  • ไม่รุ้สตาร์ทยัง แต่ไปฟัดกะหมาหน้าบ้านมาละ ได้เลือด+แผล สมน้ำหน้ามัน

ต้องมานั่งทำแผลอีก ไม่อยากให้มันสตาร์ทเรยจิงๆ

อยากให้เป็นเหมือนตอนเด็กๆมากก่าน่ารักกว่าเยอะ

ปล.9เดือนแว้ว เรดโนสจ๊ะ
  • นังตัวเล็กของผม 50 วัน
    มันก็สตาร์ทแล้วอะครับ
    กัดไอ่จูล่ง ซะติดห้อยโตงเตงเลย

สงสัยความดุนี่น่าจะอยู่ที่สายเลือดด้วยมั้งครับ
    เพราะนังตัวเล็กนี่มันหลานHellboy ซึ่งมีคนเคยบอกว่าดุมาก
    ไฟล์แนบ
    IMG0126A.jpg 49K
    IMG0152A-001.jpg 45K
    6-02-49 066.jpg 54K