ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิเคราะห์ให้หน่อยครับ เป็นอะไรตาย
  • เจ้า ลูลู่ มันเป็นหมาของเพื่อนบ้านผมครับ
    เป็นเพื่อนของถุงทองด้วยครับ
    คือ..เมื่อวานตอนเช้าก็เห็นมันวิ่งเล่นด้วยกันดีๆอยู่ครับ
    พอเจ้าของไปทำงาน แล้วกลับมาตอนเย็น
    ผมก็เพิ่งเลิกเรียนครับ
    กลับมาถึงบ้านก็เลยปล่อยถุงทองแล้วมันก็วิ่งไปเล่นกะเจ้าลูลู่
    แล้วปรากฏว่า ลูลู่ มัน ชักกระตุกครับ
    ขาเนี่ยตรงเลยครับ เกร็ง
    สงสัยมันจะทรมาณมากครับ
    นอนชักตั้งหลายชั่วโมงแล้วก็ตาย(ผมไม่ได้ดูตอนตายครับ)
    พอผมเห็นมันชักผมก็รีบเอาเจ้าถุงกลับบ้านเลยครับ(กลัวมันติดโรค)
    เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าไอ้เจ้าลู่ๆมันจะตายเพราะโรครึว่าโดนยาเบื่อครับ
    ..ตอนนี้ผมไม่กล้าปล่อยไอ้ถุงเลยครับ
    เพราะปล่อยทีไรมันก็วิ่งไปที่บ้านเจ้าลูลู่
    ถึงแม้จะไม่มีเจ้าลู่ๆมันก็วิ่งไปดมๆ แล้วก็คาบอะไรมาเล่นเรื่อย
    เย็นนี้ว่าจะพามันไปวิ่งเล่นแถวโรงเรียนครับ
    ดูนี่ครับรูปถุงทอง
    ที่ใครๆก็ว่ามันเป็นหมาวัดบ้าง หมาไทยพื้นบ้านบ้าง
    แต่ผมก็รักครับ รักตั้งแต่เลี้ยงตอนแรกๆแล้ว รักมาก จนไม่อยากให้ไปไหนเลยครับ
    แต่ตอนนี้แม้จะกอดก็ทำไม่ได้ครับ
    มันชอบวิ่งมากไม่ชอบอยู่กับที่
    อยู่ก็เฉพาะตอนง่วงเท่านั้นแหละครับ
    ไฟล์แนบ
    666664.JPG 29K
  • ปอมของผมก็เคยเป็นน่ะครับ แต่ดีที่มันไม่ตาย

อาการแบบนี้ผมไม่แน่ใจน่ะครับว่าเป็นโรคประสาทหรือเปล่า

เพราะปอมของผมมันชักกระตุกแล้วหายเหมือนคนเวลาหน้ามืดน่ะครับ

แบบว่าเค้าเอาหมามาฝากเลี้ยงแล้วหมาเครียด ชักกระตุกเลย

โรคแบบนี้เค้าบอกว่าติดจากกรรมพันธ์น่ะครับ เนี้ยคือกรณีของผม

ของลูลู๋ต้องให้ผู้รู้แจ้งเหงจริงมาตอบมั้งครับ ถุงทองไม่เหงจะเหมือนหมาวัดเลยสวยดี ออก
    ไฟล์แนบ
    DSC07148-1.JPG 75K
  • สงสัยจะเป็นไข้หวัด 2009 55 ล้อเล่น
    อาการแบบนี้ น่าจะเป็นไข้หัดมั้งครับ ถ้าหมาเราฉีดวัคซีนก็ไม่มีปัญหา
  • :024:ไม่แน่ใจครับ...แต่จากประสบการณ์ตรงโดนยาเบื่อชนิดนึงครับ
    กินไปไม่แสดงอาการอะไรแต่ถ้าเค้าตื่นเต้นหัวใจเต้นแรงก็จะช็อคแล้ว
    ..ตายทันที...
  • จริงหรอครับ ผมนึกว่ามันจะเป็นโรค
    งั้นก็โล่งอกไปที
  • น่าจะเป็นหัด
  • ก็อย่าเพิ่งพามันไปแถวนั้นครับ เดี๋ยวมันจะติดโรคได้ เอาไว้ซักเดือน

ใครว่าถุงทองเหมือนหมาบ้านครับ ไม่เหมือนเลย

สงสัยไอ้คนที่ว่ามันคงไม่มีตา หรือว่าไม่รู้จักพิทบูลมากพอ

ยังไงก็รักมันให้มากๆนะครับ อย่าลืมอาบน้ำให้มันด้วย

แต่ต้องรอให้ผ่านไปซัก 1 - 2 วันก่อนค่อยอาบ

เพราะเพิ่งหยอดยามา เอาซักวันจันทร์ค่อยอาบละกันครับ จะได้เป็นหมาสะอาด
  • :002:ดูนี่ ถุงทองอาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้ ต้องออกกำลังกายเยอะนะครับ:001:

:m009: http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8436&page=1 :m076:

:o061: :o014:
  • ก่อนหน้าานี้ เจ้าของเค้าไรให้มันกินรึ ป่าวครับ ช็อคโกแล๊ต และอีกหลายๆอย่างที่ ห้ามหมากินมีเยอะเลยนะครับ อาจทำให้ไตวายได้
  • โอ๊ย นี่ก้อถุงทองนั่นก้อถุงทอง โชวไรกันหนักหนาาาา เห็นแม่งถุงทองเกือบทุกกระทู้ เอียนถุงทองโว๊ยยยยยยยยยย อารมเสีย คนเข้าเว็ปนี้เค้าก้อรักหมาทุกคนแหล่ะไม่ต้องโฆษณามากหรอกไอ้หนูเอ้ยยยยยยยยยยยยยยย
  • อ่าว! แล้วทำมัยปล่อยเจ้าลูลู่ให้นอนชักตั้งหลายชัวโมงครับ?
    ผมว่าถ้าพาไปหาหมอตั้งแต่ตอนแลกก็หน้าจะรอดนะครับ!!!
  • ก็มันมะใช่หมาผมนี่ครับ
    แถมจะจับก็กลัวมันกัดและก็กลัวโรคติดไอ้ถุงครับ
    ก็เลยปล่อยมัน
    เจ้าของมันยิ่งกว่าครับนั่งดูเฉยเลย
    ผมล่ะสงสาร
  • อ้อขอบคุณพี่ผีมากเลยนะครับที่เป็นกำลังใจให้ไอ้ถุงทอง
    แบร่.....
    ไฟล์แนบ
    8884.JPG 58K
  • ถุงทองไม่เห็นเหมือนหมาบ้านเลย ใครหว่ามาว่าได้
    โตขึ้นจากคราวที่แล้วที่อัพรูปให้ดูอีกนะคะ
    กรณีลูลู่สันนิษฐานได้หลายสาเหตุนะ ลูลู่อาจโดนยาเบื่อ เพราะเที่ยวไปคาบอะไรมาเล่นเรื่อย อาจได้กินยาเบื่อจากใครที่ไม่หวังดีรึป่าว แล้วอ้วกบ้างป่าวอะ
    หรือ อาจเป็นเพราะโรคก็เป็นไปได้ค่ะ
  • ใครรักหมาก็ต้องโชว์หน่อยสิครับ คนเค้ารักของเค้าแล้วไอ้คุณผีที่ว่าเค้าโชว์มากเกินไป ในกระทู้เค้าห้ามโชว์เหรอครับ ผมว่าเค้าไม่ได้ตั้งกฏไว้แบบนั้นไม่ใช่เหรอ แล้วถ้าคุณไม่ถูกตาก็อย่าไปดูสิครับ นั่งดูหมาบ้านของคุณไป หรือว่าที่เค้าโชว์แล้วไปทำให้คุณเดือดร้อน ก็มาบอกน้องเค้าดีๆว่า อย่ามาโชวืรูปถุงทองเลยครับ ผมเดือดร้อน ............ ก็ว่าไป ถ้ามีเหตุผลพอน้องเค้าคงเข้าใจ ถ้าไม่มีเหตุผลก็ไปวิ่งชนกำแพงตายเลยไป หรือถ้ายังไม่ตายก็กัดลิ้นตัวเองตายซ้ำ ถ้ายังไม่ตายอีกก็ทำใจเถอะ บาปคุณอาจจะเยอะ ยังชดใช้กรรมยังไม่หมด
  • โฮ่ๆพี่ผีข้างบนแนะนำง่ายไปรึป่าวครับ??
    เอางี้ดีกว่านะ พี่ผีที่ว่าผมโพสต์รูปบ่อยน่ะ
    :m073:ถ้าไม่พอใจผม พี่ก็ไปกระโดดกัดหูตัวเองให้ได้ก่อน:m073:
    ถ้าทำได้ผมจะให้เลี้ยงพี่รวมกับไอ้ถุงอีกตัวเลย...
    :m025:555+:m025: