ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สุนัขอายุ 4 เดือนกว่า แต่ไม่ค่อยกินอาหารเลยให้ไปก็ดมๆดูเฉยๆแล้วก็ไม่กินควรทำไงดีงับ
  • อาหารอะไรล่ะครับ เม็ด รึว่าข้าว
    ถ้าเป็นอาหารเม็ดก็กินยากหน่อยครับ
    ลองให้มันอดซัก1-2วันสิครับ
    มันจะยอมหิวตายหรอครับ
    หะๆ ถ้ามันไม่กินข้าวรึว่าเนื้อก็รอผู้รู้อีกคนครับ
    (ถ้าไม่กินข้าวรึเนื้อก็แปลกครับ)
    เพราะมันจะชอบมากกว่าอาหารเม็ดครับ
    :m036::m036:
  • ขอบคุณคับแล้วจะลองดู แต่! ถ้ามานมะกินอ่า
  • ลองผสมข้าวกะอาหารเม็ดแล้วครับแต่ปรากฎข้าวเกือบหมดอาหารเม็ดเหลือบานเลย ต้องทำไงให้มานกินอาหารเม็ดอ่ะงับแล้ว 4 เดือน กว่าเพศเมีย ไม่ยอมอาหารเม็ดแล้วหมาผมจะใหญ่ไหมงับ

คอมเม้นให้ทีน้า
  • ไม่กินก็ยกขึ้นเก็บง่ะ อย่าตามใจ ไม่งั้นคุณต้องตามใจมันไปอีกสิบปี
    ไม่กินยกขึ้นเด๋วหิวก็กินเอง ถึงเวลาก็ให้กินปกติ ถ้าเค้ากินก็ชม
    เชื่อดิ
  • แล้วจะลองดูนะงับ แทงยู มากมาย
    แล้วหมาป๋มมานจะใหญ่ทันเค้าไหมงับ
  • โตค่ะ ใหญ่ไม่ใหญ่ขึ้นอยู่กับพ่อแม่อยู่แล้ว ไม่ต้องกังวล พอกินได้ปกติ ก็ออกกำลังกาย เพิ่มอาหารเสริม เด๋วใหญ่ ตอนนี้กำลังยืดตัวไม่ต้องกังวล
  • ขอบคุณครับ
  • อาหารเม็ด ตํานิสๆ ผสมตับไก่ต้ม หรือไข่เป็ดต้ม สุดยอดเลย กินคาวๆ กินแน่ๆ
  • ของผมนี่อดแค่สองมือ จากไม่ค่อยกินทีนี้กินกระจาย แถมงัดถุงแอบกินอีกถ้าวางไว้ อาหารเม็ดครับเอฟ1 สงสัยกลัวจะอดอีก