ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยคับ
  • หมาเป็นผื่นแดงขึ้นทั้งตัว!!!!!(เมื่อคืนฝนตกหนัก) เลยตอนเช้านี้ ที่บ้านเลี้ยงไว้ 2 ตัว แต่เป็นแค่ตัวเดียว หมามีอาการเบื่ออาหารมาหลายวัน กินแล้วก็อาเจียรออกโดยเฉพาะกล้วย แต่เวลาปล่อยออกจากกรงก็มีอาการปกติเล่นและวิ่งไปมา และไม่มีอาการคันครับ

**ขอผู้มีความรู้ช่วยแสดงความคิดเห็น และวิเคราะห์อาการด้วยคับ**

ขอแสดงความขอบคุณไว้ก่อนนะครับ....ขอบคุณครับ
  • ผมว่าน่าจะเป็นเชื้อรา ที่เกิดจากขนเปียกแล้วขนไม่แห้ง หมาผมก็เคยเป็น

ลองซื้อยาปัดน้ำหลืองของเด็กให้กินดูคับ เผื่อช่วยได้ ส่วนเรื่องเบื่ออาหาร ไม่รู้ครับ
  • อาการด้านอารมณ์มันเป็นอะไรค่อยว่ากัน ตอนนี้พาไปหาหมอ รักษาผื่นแดงก่อน เดี๋ยวมันจะลามติดอีกตัวครับ..
  • พี่มาร์คถ้าได้มาอ่าน ช่วยตอบด้วยนะครับ

ถ้าพี่มาร์คว่าง ช่วยตอบด้วยนะครับ

ผมไปหาหัวข้อกัดไก่แล้ว

มันไม่มี ทำยังไงครับถึงจะได้ไม่ให้มันไล่ไก่

มันไล่ตะปบเลยครับ สอนไม่จำซักที

(ไม่อยากตั้งกระทู้เดี๋ยวโดนเหมือนหลายคนที่ลองดี)

ขอบคุณพี่มาร์คมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
  • ไอ้เต๋อ เพื่อนรัก กูรักมึงว่ะ มึงไปได้ทุกกระทู้จิงจิง จนป่านนี้ลูกชายมึงยังแดกไก่อยู่หรือวะ ของกูแม่แดกห่านแล้ว