ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงพี่มาร์ค
  • พี่มาร์คยังเพราะหมาแดงอยู่ป่าวคับพอดีผมไปอ่านหนังสิอเจอเป็นหัวขอว่าพี่มาร์คไม่ได้เพราะหมาแดงขายแล้วจิงป่าวคับตอบที ถ้ามีพอจะมีขายป่าวคับผมกำลังหาคับ หรือไม่ช่วยแนะนำคอกดีๆทีคับ
  • มรึงจะถามเค้า ถามชัดๆหน่อย กุอ่านแล้ว งง ว่ะ สัชชชช
  • :062::062::062:-.-

ในหนังสือ ป๋า เค้าบอกว่า ไม่ได้เพาะ แร้ว นิคัฟ

บอกว่าเลี้ยงไว้ 2 ตัว

หรือไงนี่แหละ..... รอเจ้าตัวมาเองดิก่า
  • ผมไม่ได้เพาะหมาอีกแล้ว และไม่มีความคิดจะเพาะหมาอีกต่อไปครับ
    ขอเป็นเพียงสมาชิกผู้เลี้ยงหมาพิทบูล อย่างมีความรับผิดชอบก็พอ
    ตอนนี้เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านอยู่สองตัวครับคือ บีเจ กับ เรดแมคชีน
    โดบแยกกันเลี้ยงอยู่คนละโซน เป็นหมาดุทั้งคู่ เห็นหมาเห็นคน พุ่งใส่ตลอด

แต่หมาสองตัวนี้ยังไม่เคยกัดกัน
    เพราะไม่เคยปล่อยให้อยู่ด้วยกัน หรือคิดจะเอามาเล่นด้วยกัน
    มันจึงแค่มองกันผ่านลูกกรงเฉยๆ

ตัวล่างคือบีเจ ตัวบนคือแมคชีน ครับผม
    ไฟล์แนบ
    DSC04485 RS.jpg 59K
    DSC04647RS3.jpg 79K
  • ทำไมหมาดูเหมือนจะได้รับการดูแลต่างกัน อีกตัวหนึ่งโทรม อีกตัวหนึ่งสะอาด พี่มาร์ครักหมาไม่เท่ากันรึไงครับ
  • บีเจ หล่อล่ำมาก โตขึ้นนาดาลอยากหุ่นเหมือนบีเจคร้าบ
    ไฟล์แนบ
    SG202076 (Medium).JPG 36K
  • ผมว่าแมคชีน ตัวมันน่าจะใหญ่กว่าบีเจอะครับ
    น้ำหนักที่กดทับทำให้เกิดแผล
    หมาผมก็เป็นครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0223A.jpg 60K
  • รักเท่ากัน กินเหมือนกัน นอนเหมือนกันและนอนในกรงมุ้งลวดทุกตัวครับ
    ตอนนี้ที่บ้านเหลือสองตัว บีเจหนัก 43 กก แมคชีนหนัก 48 กก

เมื่อก่อน ตอนซินเดอร์ยังอยู่ เจ้าบีเจ ต้องไปอาศัยนอนที่บ้านอื่น เพราะว่ามาทีหลัง
    แต่แมคชีนกับซินเดอร์อยู่กับผมที่บ้านเพราะพวกนี้เขาอยู่กันมาก่อน ผมเลี้ยงหมา ผมรักเท่ากันทุกตัว
    แต่ตัวที่พิเศษสุดคือไทเกอร์ เนื่องจากเป็นหมาตัวแรก ที่เลี้ยงในบ้านและนอนในห้องนอนของผม

ต่อมาซินเดอร์จากไป บีเจถึงได้เข้ามาอยู่ที่บ้านผมแทนซินเดอร์

อาการข้อศอกด้านและผิวหนังเป็นกดทับ ผมถือเป็นเรื่องปกติสำหรับพิทบูลครับ โดยเฉพาะหมาแดง ปัญหาเรื่องผิวหนังเป็นเรื่องปกติ
    ผมคงไม่สามารถเอาโลชั่นไปทาบำรุงผิวให้มันได้ทุกวัน ถึงทำได้ก็คงไม่ปัญญาอ่อนทำ ผมเป็นนายหมา ไม่ใช่หมาเป็นนายผม

ผมก็เลี้ยงดูตามปกติ ไม่ได้เอาใจใส่ตัวใดมากเป็นพิเศษ หน้าที่ของทั้งสองตัวคือเป็นยาม ปล่อยตอนกลางวัน ขังกรงตอนกลางคืน
    ช่วงกลางคืนบีเจนอนเฝ้าหลังบ้าน แมคชีนนอนเฝ้าหน้าบ้าน แต่อยู่ในกรงมองเห็นบริเวณบ้านได้รอบทั้งคู่
    ยามวิกาลมีเสียงหมาเห่าผิดปกติ ผมก็จะตื่นขึ้นมาดู หากพบขโมย บุกรุก
    ผมไม่มีทางปล่อยหมาออกไปจัดการแน่ แต่จะส่งลูกตะกั่วไปทักทายแทน

ผมจะไม่ปล่อยหมาเฝ้าบ้านตอนกลางคืน มันทรมานหมาเปล่าๆ เพราะโดนยุงกัด และหากขโมยจะเข้า มันวางยาหมาก่อนแน่
    ไฟล์แนบ
    DSC04481.JPG 62K
    DSC04482.JPG 65K
  • :o010:พี่ มาคร์

ผมชอบ ความคิด นี้ ของพี่ จัง :o001:

............. ปัญหาเรื่องผิวหนังเป็นเรื่องปกติผมคงไม่สามารถเอาโลชั่นไปทาบำรุงผิวให้มันได้ทุกวัน ถึงทำได้ก็คงไม่ปัญญาอ่อนทำ ผมเป็นนายหมา ไม่ใช่หมาเป็นนายผม ........
  • ขอบคุณท่านสุภาพบุรุษลูกกวาด :005:

พี่ก็แบบนี้ละครับ มีอะไรก็พูดตรงๆ ไม่ชอบพวกรักหมาปัญญาอ่อน
    เห็นทีไรรำคาญลูกตา ไม่รู้ว่าปฏิบัติต่อพ่อแม่ดีแบบนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้

หมาไม่กินข้าวจะเป็นจะตายกันเสียให้ได้ เอาอกเอาใจสารพัด อะไรที่คิดว่าดี ไปเสาะหามาโดยไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย
    แต่ยามพ่อแม่ป่วย ไม่รู้ได้เอาใจใส่ท่านบ้างไหม เคยไหม ต้มข้าวร้อนๆ หรือทำซุปอร่อยๆให้ท่านสักถ้วย หรือพาท่านไปโรงพยาบาลแล้วนั่งรอโดยไม่บ่น

ไม่ได้ด่าใคร แค่ระบายความในใจเส้ยๆเว๊ยยยย ฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC04675.jpg 72K
  • สุดยอดครับป๋ามาร์ค เห็นด้วยครับ เราเป็นนายมัน ไม่ใช่เป็นทาสมัน
  • :062::063::063::063:นึกว่าพี่ เป็นพวกคน โอ๋ หมาเสียอีก
    ตั้งแต่อ่านมาชอบมาก ความคิดพี่ แบบนี้ มาก
    หมาก็คือหมา ชอบความคิดพี่คับ
  • พี่มาร์คเค้าก็เลี้ยงหมาดีนี่ครับ ไม่ได้ไปทารุณมันซักกะหน่อย