ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PHITSANULOKE PITBULL TEAM พิทบลู พิษณุโลก
  • แล้วพี่เติ้ลจะไปกลับกรูมั้ย
  • เหอ..เหอ...ไปกะน้องพี่ได้นวดตัว...คลายเส้น..แถวที่ ที่เรามิทติ้ง...

แต่ถ้าไปกะผม...บรื๊ออออออออ....นวด ซู้สยอสสสสสสสสสสสสส.....:o039:.ส.ส.สสสสส:m056::m082:
  • ปะ..ปะ..ปะ..ไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยย............

ถ้าเมียมาเจอวีซ่าจะผ่านมั้ยวะเนี่ย...???
  • ป๋าเติ้ล หมายถึงใคร คร้า..........อิอิ:o003:
  • ถ้างั้นมาทำ โปรโมชันร์ นะคับพี่หล้า งั้นเรามารวมตัวกัน

มีทั้ง นวดทั้ง นาบ ไปเลย ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัวคับผม (ล้อเล่นนะคับผม)

พี่ สัก ว่าไงคับ พี่เติ้ล ผมว่าคงจะไม่มั้ง เพราะ พี่ เติ้ล รักครอบครัวคับ
  • พี่ๆน้าๆ ตะพานหิน ให้เกียติมางาน พิทบูล พิษณุโลก ผมและทีมงานรู้สึกเป็นเกียติมากๆคับ:o009:

ผมและทีมงานจะทำให้ดีที่สุดคับ ถึงเป็นงานไม่ใหญ่ แต่ ความอบอุ่น คงหาได้ที่นี้คับ :o010:

ทีมงาน พิทบูล พิษณุโลก จะทำให้ดีที่สุดคับ:o061:
  • :o035::o035::o035::o035::o035::o035::o035::o035::o035:
  • :m067::m067::m067::m067::m067::m067::m067::m067::m067::m067::m067:
  • ยุ่งอะไรนักหนา ครับทั่นประทาน....
    ยังงัยอย่าลืมเสื้อ นะครับ:o037:
  • ไม่ได้ หวงอะไรเลยนะคับ พี่หล้า ห่วงแต่เสื้อ:o028:
  • :o069:ได้ชัววววที่ สำ มะ คัน:o069:
  • :o027:งานนี้มีเห่คับพี่น้อง เมือเย็นนี้ไปดูสถานที่ช่วงเย็นมา สาววววววววววว ทั้งนั้นเยยยย :o003: ก็คิดเอาเองเดอคับ แต่ถ้าเมียมาด้วยก็:o007:
    ตาม:o002:
  • วันนี้ต้อนเย็นจะไปเก็บภาพ สถานและ:m024:มาให้ชมกันแก่คัน
  • :o003:จวย ๆๆ ทั้งนั้นเยยเดอ:o003:
  • ฝาก ให้ บูม อ่าน ด้วย คัฟ!!!!!!!!!!

ยีนส์ และ โครโมโซม!!!!!

ในการถ่ายทอดลักษณะทางพันธุกรรมจะมีหน่วยควบคุมลักษณะ ( genetic unit) ควบคุม สิ่งมีชีวิต ให้มีรูปร่าง และลักษณะเป็นไปตามเผ่าพันธุ์ของพ่อแม่ เรียกว่า ยีน ดังนั้นยีนจึงทำหน้าที่ ควบคุมการถ่ายทอดลักษณะต่างๆ จากบรรพบุรุษไปสู่รุ่นหลาน ลักษณะต่างๆ ที่ถ่ายทอดไปนั้นพบว่าบางลักษณะไม่ปรากฎในรุ่นลูกแต่อาจจะปรากฎใน รุ่นหลานหรือเหลนก็ได้จึงมีผลทำให้เกิดความแตกต่างกันของลักษณะทางพันธุกรรม จนมีผลทำให้สิ่งมีชีวิตเกิดความ หลากหลาย แต่การสะสมลักษณะทางพันธุกรรมจำนวนมากทำให้เกิดสปีชีส์ต่างๆ และสามารถดำรงเผ่าพันธุ์ไว้ได้จนถึงปัจจุบัน

โต้ง เลือก แบบ สั้นๆๆๆ แล้ว เขา จัย ง่ายๆๆๆ มา ให้ อ่าน ก่อน คัฟ...
  • ขอบคุนคับ เพื่อน โต้ง

อนาคตคับเพื่อน ได้เจอกันแน่คับ
  • 1..ยีนมี 2 ชุด และโครโมโซมก็มี 2 ชุด
    2..ยีนและโครโมโซมสามารถถ่ายทอดไปสู่รุ่นลูกหลาน
    3..ขณะที่มีการแบ่งเซลล์แบบไมโอซิส โครโมโซมมีการเข้าคู่กัน และต่างแยกจากกันไปยังเซลล์ลูกทีเกิดขึ้นคนละเซลล์ ซึ่งลักษณะเดียวกันนี้ก็เกิดขึ้นได้กับยีนโดยมีการแยกตัวของแอลลีลทั้งสองไปยังเซลล์สืบพันธุ์
    4..การแยกตัวของโครโมโซมที่เป็นคู่กันไปยังขั้วเซลล์ ขณะที่มีการแบ่งเซลล์ แต่ละคู่นั้นดำเนินไปอย่างอิสระเช่นเดียวกันกับการแยกตัวของแอลลี ลไปยังเซลล์สืบพันธุ์
    5..ขณะเกิดการสืบพันธุ์ การรวมตัวกันของเซลล์ไข่และสเปิร์มเกิดเป็นไซโกตเป็นไปอย่างสุ่ม ทำให้การรวมตัวกันระหว่างชุดโครโมโซมจากเซลล์ไข่และสเปิร์มเป็นไปอย่าง สุ่มด้วย ซึ่งเหมือนกับการที่ชุดของแอลลีลในเซลล์สืบพันธุ์ของแม่เมื่อมการสืบพันธุ์ ก็เป็นไป อย่างสุ่มเช่นกัน
    6..ทุกเซลล์ที่พัฒนามาจากไซโกตจะมีโครโมโซมครึ่งหนึ่ง จากแม่และอีกครึ่งหนึ่งจากพ่อ ส่วนยีนครึ่งหนึ่ง ก็มาจากแม่และอีกครึ่งหนึ่งก็มาจากพ่อเช่นกันทำให้ลูกที่เกิดมาจึงมีลักษณะ แปรผันไปจากพ่อและแม่
  • บูม อ่าน ข้อ 5 และ 6..นะ................น่าสน ใจ มากๆๆๆคัฟ...

อย่าง เช่น ข้อ6!!

การแปรผันไปจาก พ่อ แม่ ไม่ ดั้ย หมาย ความ ว่า มัน ด้อย !!

แต่ มัน พัฒนา ไป โดย ธรรมชาติ...อัน เนื่อง มา จาก ข้อ 5...คัฟ..

เช่น พ่อ แม่ สี บูล แต่ ลูก ออก มา แดง.(รู้นะ ชุดไหน อิอิ)....มัน อาจ มา จาก ต้น สาย ที่ ห่าง มาก หรือ ไม่ ก้อ อาจ เป็น ธรรม ชาติ!!

แต่ ที่ แน่ๆๆ มันพัฒนา ใน ทาง ที่ ดี ..

เดว ขอ ศึก ษา อีก ซัก หน่อย!! แล้ว จะ มา เล่า ไห้ ฟัง...

the imposible is noting ( แปลว่า) มั้ย มี อะ ไร ที่ เป็น ปัย มั้ย ดั้ย คัฟ......เพื่อน บูม..
  • เตรียมงานใหญ่หรือคับเพื่อน โต้ง

วันนี้ พี่ แจ็ค (ศรีสัช) มาหา บูม ที่บ้านคับ ได้คุยกันแล้วคับ

อนาคตคงไม่ไกลเกินเอื้อมคับ เพื่อนโต้ง

ว่าจะดึงแดงๆมาอีกซัก ตัวสองตัวคับ :o013:
  • ดั้ย ข่าว มา ว่า พี่ แจ๊ค สั่ง สาย กัด แดงๆๆ มา อ่ะ...

สง สัย ชอบ แรง ขับ ดีๆๆๆ อิอิ..
  • :o019::o019::o019::o019:
  • ขอน้องน้ามหวานปัยด้วยด้ายปะคับ...

อยู่ ลพบุรี เอง
    ไฟล์แนบ
    130620104193.jpg 84K
    130620104203.jpg 119K
    130620104214.jpg 91K
    DSC020117.JPG 121K
    DSC020147.JPG 122K
  • :o018:สุขโกยเลยยยยยยย มาใครอะ:o018:
  • :o003:มาตามที่สันญากันไว้คับ บรรยากาศดีๆๆๆมาคๆๆๆๆ:o003:
  • โอ้โห หลักการเยอะจัง ล้อเล่นนะ....:013::013::013:
  • พี่บอย อั้ยที่ว่าสาว สาวจริงป่ะ
  • ดูเอาเองจะคับพี่น้องงงงงงง
    ไฟล์แนบ
    DSC00010.jpg 72K
    DSC00009.jpg 74K
    DSC00008.jpg 65K
    Copy of DSC00021.JPG 65K
    Copy of DSC00009.jpg 74K
  • สาวๆๆๆๆๆเดอ
    ไฟล์แนบ
    DSC00018.jpg 70K
    DSC00024.jpg 74K
    DSC00005.jpg 67K
    DSC00013.jpg 78K
    Copy of DSC00024.jpg 74K
  • 4
    ไฟล์แนบ
    DSC000132.jpg 78K
  • 2
    ไฟล์แนบ
    DSC000182.jpg 70K
  • :m108:เป็งไงพอได้ไหม่คับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ:m108:
  • มาให้ได้เลยนะคับ พี่ bobby ยินดีต้อนรับคับ
  • แค่ ลอง ศึก ษา เล่นๆๆ อ่ะ คัฟ พี่!!

พอ ดี ว่างๆๆ อิอิ...
  • โต้ง วันงาน อย่าหนีนะ
    หาคน กินเบียร์เปงเพื่อนอยู่...
    ข่าวมาว่าคอแข็ง...
    อยากรู้จักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก:o065:
  • โหๆๆๆ..

กิน มั้ย ค่อย ดั้ย อ่ะ ดิ พี่ หล้า!!!

หมอ ห้าม อ่ะ คัฟ......

แต่ จะ พยายาม นะ!!! อิอิ.......

ป.ล...โชว เสื้อ น่อย ดิ พี่ อยาก เห็น...
  • ตื่นกันแต่เช้าจัง :o016:
  • :m109:ใครสนใจอยากได้เสื้อแจ้งความจำนงได้ที่ คุณ บุมบูม เลยนะคับยังทันวันงานจะคับพี่น้อง:m109:
  • :o001:เสื้อน้าจะได้ไม่เกินวันที่ 20 เดอ จะพยามเล้งที่ร้านปักเสื้อให้เว็ววว ที่สุดดดดดดดด:o001:
  • อ๊ ห๊ ......เปลี่ยน ชื่อ กัน เยอะ เลย น๊ พี่ ชาย

พี่ บอย อัฐ เอา เสื้อ 1 ตัว น๊ คร๊าฟ เอา ไซต์ xxl

ขอ แบบ เจ๋ง ๆ เลย น๊ พี่ สมาชิก ใหม่ มา ถึง พิษณุโลก แว้ว ........(ชื่อ โก้ คร๊าฟ ท่าน)"น้อง ไอ้ ฮัล"

เหมือน กัน มาก ๆ คร๊าฟ สี เดียว กัน แบบ เดียว กัน ........ว่าง ๆ เดี๋ยว เข้า ไป ให้ พี่ บอย ชม คร๊าฟ ....
  • :o016:ดีมากกก:o016:
  • :o016:กำลังหาหมาย่างกินอยู่พอดี:o016:
  • อือลืมบอกไป อัฐ เสื้อ XXl ไม่มีนะคับไอ้น้องต้องหาเสื้อไปให้เขาปักเองแว้วววละ
  • เอาเสื้อมาให้พี่ก็ได้เดียวพี่เอาไปให้เขาปักให้
  • :m104:เสื้อชมรมเราสวงสิธนะคับ พี่สั่งเขาไว้แล้วว่าพี่เข้าไปทำได้คนเดียว มันจะได้ไม่โหลไง อย่างน้อยๆๆ ก็ต้องมีหมาเลี้ยงสักหน่อยก็ยังดีเนอ ขอให้เป็น พิท ก็พอแว้วววววจิงไหม่คับพี่น้องงงงงงง:m104:
  • รักดีดีจังเลยนะ
  • ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ
  • ผมอยู่วังทองครับ
  • วันงานเจอกันนะครับพี่
  • :013:สวัสดีครับ..พี่ๆพิษณุโลกทุกคน โกล้ถึงวันงานแล้วนะครับ:013:

:006:ผมดีใจและรู้สึกตื่นเต้นมากเลยครับที่จะไปเที่ยวงานครับ:013:

:009::009:แล้ววันที่27เจอกันนะคร่าบบบบบบบบบบบบทุกๆคน:008::008:
    ไฟล์แนบ
    Picture 2740.jpg 109K