ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • โห!! เปรมเดินตามถนนเห็นสาวๆๆ มันจะไม่หกเรี่ยราดเต็มพื้นหรือวะ หื่นซะขนาดนี้ ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก
  • ดูเผินๆครั้งแร Ped ของ Makro ก็เหมือนจะเป็นสาย Camelot ที่แน่นถึงแน่นมาแต่ปรากฎว่าเมื่อเจาะลงไปมันมีอะไรที่น่าสนใจมากกว่านั้นมาลองดูกันครับ

image
    ไฟล์แนบ
    ped.jpg 227K
  • image
    ไฟล์แนบ
    STUMP A.jpg 80K
  • มาดูที่ตัว Stump กันก่อน Stump เป็นลูก Lil Duke ดูลักษณะการ Breed แล้ว ใช้ Duke กับ Lil Duke (ลูกของ Duke กับ Chata ace) เป็นหลักซึ่งคล้ายๆกับ การบรีดในไลน์ ของ พวก Gotti ที่ใช้ตัว Gotti ซ้ำไปซ้ำมาในลักษณะค่อนข้างชิด

image
    image
    ไฟล์แนบ
    camelotsDuke_resize.jpg 97K
    J_LIL_DUKE_DAD_BRIX_resize.jpg 83K
  • ส่วน Bumper แม่ของ Stump ก็เป็นลูก Lil Duke เช่นกัน ส่วนแม่ของ Bumper คือ Chiquita ซึ่งเป็นตัวเมียที่สวยมากๆ

image
    ไฟล์แนบ
    bumper.gif 94K
  • Chiquita ก็เป็นลูกของ Duke เช่นกันก็เท่ากับว่าตัวของ Bumper แม่ของ Stump เป็น Line Breed ของ Duke นั่นเอง

image
    ไฟล์แนบ
    s20chiquita.jpg 40K
  • แต่ทีเด็ดที่ผมชอบคือตัวที่เป็นแม่ของ Chiqita คือ Pewee สวยจริงๆ

image
    ไฟล์แนบ
    prhardrockspewee.jpg 45K
  • และความสัมพันธ์ ที่น่าสังเกตุก็คือเจ้านี่ Brandy มันมีศักดิ์เป็นตาของ Pewee ซึ่งมันเป็นทวดของ Juan Gotti ต้นสายของ Gotti line นั่นเอง

image
    image
    ไฟล์แนบ
    med_4c0a6a23bfc66.PNG 191K
    med_4c798c8a68405.jpg 12K
  • สรุปก็คือเจ้า Stump เป็น Camelot ที่มีเลือด Duke และ Lil Duke แน่นมากจริงๆ

image
    ไฟล์แนบ
    0nwDSCF3980.jpg 46K
  • มาดูกันที่ตัว Queen B แม่ของเจ้า Makro กันบ้าง หรือว่าความต้องการของเค้าที่ต้องการให้ลูกชุดนี้ มีลักษณะที่ให้เหมือนกับ ตัว Stump

image
    ไฟล์แนบ
    qb.JPG 166K
  • เนื่องจากพ่อของ Queen B คือ RedRum ซึ่งมันเองก็เป็นลูก Stump เหมือนกัน ก็เท่ากับว่า Stump เป็นทั้งพ่อ และทวดของ เจ้าMakro

image
    ไฟล์แนบ
    Red Rum.jpg 176K
  • ยัง ยัง แน่นไม่พอเพราะ แม่ของ Redrum คือ Grim Reaper ดันเป็นไลน์บีดของ Duke อีกต่างหาก คือทัง้
    King’s Rocky กับ Queen เป็นลูก Duke ทั้งคู่

image
    image
    ไฟล์แนบ
    king_resize.jpg 37K
    queen_resize.jpg 47K
  • มาดูฝั่งแม่ของ QueenB กันบ้าง นี่คือ Shorty เห็นครั้งแรกตกใจทำไมมันโหลดแป็กขนาดนี้หว่า มาดูสิมันมีที่มาที่ไปอย่างไร พ่อของ Shorty คือ Crash ซึ่งเป็นพี่น้องท้องเดียวกับ Bumper แม่ของ Stump นั่นเอง ถึงตรงนี้ผมคิดว่าเอะมันจะ Duke ไปถึงไหนเนี่ยเยอะจริงๆ มันจะไม่มีส่วนเติมเต็มที่ แตกต่างไปจาก Camelot บ้างหรือ

image
    ไฟล์แนบ
    shorty001.jpg 98K
  • นั่นไงเจอแล้ว แม่ของ Shorty คือ Mighty Queen เอาหละเริ่มไม่คุ้นแล้ว ค้นเลย
    เจออีกจนได้ Mighty Queen เป็นพิทบูลสาย AVANT BLOODLINE
    ไฟล์แนบ
    med_4d98e95c79aa0_resize.jpg 65K
  • AVANT BLOODLINE กำเนิด ที่ Texas ไม่ได้จัดอยู่ในหมู่พวก Red nose แต่ถูกจัดเป็นสายทาง Bully กะโหลกใหญ่ มีลำตัวสั้น หนา อกกว้าง กระดูกใหญ่ ช่วงขา ยาวไม่เกิน 10 นิ้ว มีน้ำหนัก 38-46 kg เดิมทีเป็นหมาจมูกดำ

image
    ไฟล์แนบ
    med_4d98e95c79aa0_resize.jpg 65K
  • แต่ต่อมานิยมบรีด ให้เตี้ยและหนาขึ้น เป็นลักษณะของ Red bully
    เป็นสายที่มักถูก บรีดเข้ากับสาย Camelot ที่มีลักษณะใกล้เคียงกัน เช่นเดียวกับ
    Gaff กับ CastilloRednose

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    25625911.jpg 72K
    brick10.jpg 80K
    newest_dog_pics_035.jpg 98K
  • แต่กระนั้นก็มักถูก กล่าวหาว่า AVANT BLOODLINE สายนี้มีลักษณะคล้าย English Bulldog เกินไป

image
    image
    ไฟล์แนบ
    new_pits_069.jpg 163K
    img_2584_1_1.jpg 274K
  • เมื่อดูแล้วจึงไม่แปลกใจว่าทำไม Shorty มันถึงเตี้ย สั้น สมชื่อจริงๆ เนื่องจากมันเป็น การผสมระหว่าง Camelot กับ Avant
  • นี่คือ ที่มาทีไปของสายเลือดเจ้า Makro ที่พี่สมพงษ์ถามถึง ส่วนเจ้า Makro จะโตมาเป็นอย่างไร คงต้องแวะเวียนเข้าไป ดื่ม เอ้ย ไปดูพัฒนาการของมัน นะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    ST2_resize.jpg 96K
  • โอ้ว!! สายเลือดมีการหักมุมตรง shorty นี่เอง 555+
  • ความรู้สายเลือดแน่นมากตั้ม น่าจะอาสาเป็นกรรมการ ABC ตัวแทนภาคเหนือนะเต็กว่า... :065: :020: :063:

สงสัยเปรมจะเปลี่ยนห้องขี้เมาให้เป็นห้องคนหลายใจ

ยโสโนพิคเจอร์ เก็บภาพไว้เยอะๆ เด้อ เวลาลงหนังสือคนจะได้เห็นถึงความแตกต่าง...:041:
  • นี่มันตัวอะไร? ใครรู้ช่วยบอกที อเมริกายังหายากครับแบบนี้... :017:

image
    ไฟล์แนบ
    206257.JPG 167K
    206257.JPG 167K
  • texถ้าไม่ผิดตัวเจ้านี้แน่นอน JRหางานให้ตาตั้มอีกแหละ คู่เจ้า big c เป็นหนี้ตาตั้มอีก 1เหยือกเฮ้ย ทาว์กะได555
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    93.jpg 171K
    1865981.jpg 58K
    sunn.jpg 109K
  • จัดให้แน่ครับ เจ้า BigC พี่สมพงษ์
    -Tek กรรมการอะไรนั่น ไม่เอาหรอก ขอสนุกกับการ ออกกำลังกับเหล่าลูกน้อง 3 ตัวที่บ้าน และค้นคว้า ความรู้ใหม่ๆ เอามาแบ่งปัน พี่ๆน้องๆ กันก็พอครับ

image
    ไฟล์แนบ
    ap.jpg 230K
  • พี่ตั้มคราบบบบบ....ช่วยตามหาแม่่ไอ้แตมป์....รูปก่ะประวัติให้ผมหน่อยคราบบบบ
    แถม.....ไอ้ตอมยิ่งดีเลยคับ....ทางฝั่งสโตนโคล...อ่ะคับ...แม่สโตนเปนคาย..เอ่ย...
    ขอบคุณล่วงหน้าขอรับบบบบบบบ........
  • ได้หลายเหยือกแล้วตั้ม...แล้วผู้ชมล่ะไปแจมด้วยได้มั้ย lamphun ฮ่า ๆๆ
  • ขอพ่วงเลยเหรอพี่สรรค์ 555
  • เยี่ยมไปเลย ... นี้สิกระทู้พิทบูล
    แบบนี้ต้องขอคาราวะสัก 2 เยือก เหอ เหอ
  • Ston Cold ; Sir : Chevelle ; Dam : William's Tosha Lynn !!
  • อ้าวตกลง Stone Cold เป็นหมาอินบรีดหรือนี่ เพราะ William's Tosha Lynn เป็นแม่ของ Chevelle

Chevelle ; Sir : Chevy Reddog ; Dam : William's Tosha Lynn !!

ชัวร์ป่าวเล็ก

image
    ไฟล์แนบ
    สโตน.JPG 34K
  • เอาหมาหล้นแล้วเซาะจิ๊บเบียรเน้อครับimage
    ไฟล์แนบ
    395984927.jpg 40K
  • จิ๊บเบียร์ FC ... ฝนไม่ตกมา 3 วัน พาหมาวิ่งได้สบายๆ แต่เปลืองเบียร์ชิบหายเลย เหอ เหอ
    สงสัยต้องหัดกินเหล้าขาวให้เข้ากับสถานะการณ์ซะแหละ เหอ เหอ
  • แค่มีเบียร์ อารมณ์ก้อเปลี่ยน เหอ เหอ

image
  • อยากดูด เฮ้ย ดื่มเบียร์ซะแหละ ... ดึกๆมาใหม่นะครับ เหอ เหอ

image
  • แล้วอ้ายจะเลี้ยงเบียร์นักค้นคว้าตั้มเมื่อไดจะได้ไปนั่งเป็นกำลังจั๋ยฮื้อตั้มต๋อนดื่มเบียร์ได้ก่อ้าย 5555
  • อาไรกัน...เบียร์เต็มเลย
  • image
    ไฟล์แนบ
    bull.jpg 28K
  • คนแถวนี้แกล้งตายกันหมดเลยเหรอ
  • ยังไม่ตายยยยยยยยยยยยย
  • วันเสาร์หาที่กินเบียร์กันดีป่าวพี่จอนท์
  • เอ.......หรือว่าไปกินบ้านพี่ดีน๊าาimage555555
    ไฟล์แนบ
    205466.jpg 163K
  • พี่ขอไอ่แปดเส้นอันดิพี่ มีทำมายเยอะ อิอิิอิอิอิ
  • หาเรื่อง แน่ๆ
  • แอบเห็นตั้งแต่เมื่อไหร่ เอ๋ย
  • ไปล่ะ เข้าบ้าน
  • อาไรยังหัวค่ำอยู่เลย จะเข้าบ้านซะงั้น ผิดสังเกตุนะเราน่ะ5555555
  • กล้ามๆๆ จงมา... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    197477.jpg 164K
  • พาหมาออกกําลังกายต้องมีเบียร์ ไม่มีจินตนาการมันก็ไม่มันส์สิ
    เอ้า!!! ชนแก้วครับ เปรมมองที่แก้วเบียร์นะ ห้ามมองที่อื่น... :013:

image
    ไฟล์แนบ
    Celebrity+Sightings+Oktoberfest+2008+Day+1+FlhbRFIHqA5l.jpg 86K
  • เบียร์แก้วใหญ่มาก ... เห็นแหละกลัวเบียร์หกที่ซู๊ดเลย เหอ เหอ

image
  • เฮฮาภาษาคนชอบกินเบียร์ เหอ เหอ

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image