ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• มีเมล์มาถามคำถามเยอะ บางเมล์บอกตรงๆขี้เกียจตอบมาก เพราะเป็นคำถามซ้ำๆเดิมๆ ตอบมาเป็นสิบปีแล้ว
    วันไหนมีคำถามซ้ำกันมาหลายๆเมล์เอามาลงตรงนี้ดีกว่าคนอื่นจะได้อ่านด้วย ตอบทีละเมล์คงไม่ไหว

ล่าสุดมีคนเมล์มาถามว่า ทำอย่าไรไม่ให้พิตบูลดุ ง่ายมากครับ คือ อย่าเลี้ยง ให้เลี้ยงพันธ์อื่นครับ

เหตุผลก็คือ ลักษณะประจำสายพันธ์ของมันเป็นแบบนั้น หากไม่ต้องการก็เปลี่ยนไปเลี้ยงพันธ์อื่น
    อย่าไปฝืนธรรมชาติของเขาเลย มันเป็นเรื่องยาก เรียนรู้ที่จะอยู่กับมันดีกว่าไหม

และคนเขาเลี้ยงพิตบูล นิยมพิตบูล เพราะชอบที่มันดุครับ
  • สวัสดีตอนบ่ายคร๊าบบท่านมาเฟีย..
  • ว่างัยจ๊ะน้องสาว

วันนี้ลมอะไร พัดพามายังห้องนี้ครับ
  • วิ๊ด วิ๊วววว ห้องนี้เปิดแล้ว ฮา ๆๆๆ
  • กาแฟร้อนตอนบ่ายครับ :042:
  • เออดีมาก กะลังง่วงค๊อตๆ เลยวะ

กาแฟหนึ่ง น้ำตาลหนึ่ง ครีมไม่ต้อง
  • นอนบ้างเพ่ เอาแต่หาเงิน:003:
  • เมาอย่างไรให้ถูกใจภรรยา

บุญนำ

ตื่นขึ้นมาตอนสาย ๆ ของวันเสาร์ เขารู้สึกปวดหัวและเมาค้าง เนื่องจากเมื่อคืนดื่มหนักไปหน่อย

แต่เขาก็ต้องแปลกใจเมื่อเขาพบว่ามียาแก้ปวดหัว ไทลินอล 2 เม็ดกับน้ำหนึ่งแก้ววางอยู่บนโต๊ะข้างหัวเตียง

เสื้อผ้าที่เขาใส่เมื่อคืนนี้ได้ถูกซักสะอาดและรีดอย่างเรียบร้อย ทุกสิ่งทุกอย่างในห้องนอนถูกจัดไว้เป็นระเบียบ

ขณะที่เขาเอายาขึ้นมากิน เขามองเห็นโน้ตวางอยู่บนโต๊ะมีข้อความว่า " ที่รัก อาหารเช้าของคุณอยู่ในเตา

กาแฟอยู่ในกระติกน้ำร้อน ฉันไปซื้อของที่ตลาดประเดี๋ยวกลับมา รักคุณมากที่สุด "

บุญนำขยี้ตาแล้วลองหยิกแขนตัวเอง เมื่อรู้ว่านี่ไม่ใช่เขาฝันไปแน่นอนจึงเกิดความสงสัย

" มันเกิดอะไรขึ้น ? " โดยปกติ เขาจะมีปากเสียงกับภรรยาของเขาทุกครั้งที่เขาเมากลับบ้าน

แต่เมื่อคืนนี้เขาเมายิ่งกว่าคืนใด ๆ แต่ทำไมทุกอย่างมันกลับเป็นตาลปัตรอย่างนี้

เขาเดินเข้าไปในครัว อาหารเช้ากาแฟถูกเตรียมไว้อย่างดีสำหรับเขา

เมื่อยกมานั่งกินที่โต๊ะอาหาร เขาพบว่าลูกชายนั่งกินอาหารเช้าอยู่ก่อนแล้ว

บุญนำ : เมื่อคืนนี้เกิดอะไรขึ้น ?

ลูกชาย : เมื่อคืนนี้พ่อกลับบ้านตอนตีสาม พ่อเมามากเดินโซเซชนตู้แตก เก้าอี้หัก แล้วพ่อยังอาเจียนเลอะบ้านไปหมด

บุญนำ : จริงเหรอ ? แม่ไม่โกรธหรือ ?

ลูกชาย : แม่ลงมาดูแล้วโกรธมาก แม่ลากพ่อไปยังห้องนอน แล้วแม่ก็ถอดกางเกงที่เลอะอาเจียรของพ่อออก

บุญนำ : แล้วไงต่อ ?

ลูกชาย : พ่อไม่ยอมให้แม่ถอด พ่อได้แต่พูดว่า " คุณ คุณ อย่าดีกว่าผมมีเมียแล้ว "
  • ห้องนี้เงียบเหงาจังนิ ยู้ฮูๆๆๆๆมีครายอยู่ม้ายยยยยยยยยยย
  • ตื่นมาวันเสาร์ แวะมานั่งดื่มกาแฟคนเดียวแต่เช้า เหงาวะ

วันนี้ทำอะไรก่อนดีหว่า งานตรึมเลยว๊อยยยยย
  • แวะมาทักทายทุกคนครับ ห้องนี้เข้ามาแล้วเบาๆ สบายดี
    หลังจากที่ดุเดือดกับการอ่านกระทู้อื่นๆ แรงงงงง จิงๆ เว็บนี้ 555

*

CommentAuthorMafia
    * CommentTime4 วันก่อน | June 1, 2010, 7:57 am

มีเมล์มาถามคำ ถามเยอะ บางเมล์บอกตรงๆขี้เกียจตอบมาก เพราะเป็นคำถามซ้ำๆเดิมๆ ตอบมาเป็นสิบปีแล้ว
    วันไหนมีคำถามซ้ำกันมาหลายๆเมล์เอามาลงตรงนี้ดีกว่า คนอื่นจะได้อ่านด้วย ตอบทีละเมล์คงไม่ไหว

ล่าสุดมีคนเมล์มาถามว่า ทำอย่าไรไม่ให้พิตบูลดุ ง่ายมากครับ คือ อย่าเลี้ยง ให้เลี้ยงพันธ์อื่นครับ

เหตุผล ก็คือ ลักษณะประจำสายพันธ์ของมันเป็นแบบนั้น หากไม่ต้องการก็เปลี่ยนไปเลี้ยงพันธ์อื่น
    อย่าไปฝืนธรรมชาติของเขาเลย มันเป็นเรื่องยาก เรียนรู้ที่จะอยู่กับมันดีกว่าไหม

และคนเขาเลี้ยง พิตบูล นิยมพิตบูล เพราะชอบที่มันดุครับ

แต่หมาผมมันกลับชอบคนแปลกหน้าครับ จะดุก็เฉพาะตอนเห็นตัวเองในกระจกเท่านั้น แป่ววววววว
    แล้วก็อยู่ในบ้าน น่ารักมาก สั่งได้ทุกอย่าง

แต่ออกนอกบ้านปุ๊บ แมร่งโคตรดื้อเล้ย ปวดกบาล
  • ฮ่าๆๆๆ

ใครลองมาเป็นผมดูซิครับ ปวดกระบาล

คนมีหมาดุก็อยากไม่ให้ดุ คนมีหมาไม่ดุก็อยากให้ดุ
    ถ้าเอาคนสองคนนี้มาเจอกัน แล้ว แลกหมากัน ก็ไม่เอาอีก
    เฮ้ออออออ อะไรคือความพอดีของมนุษย์ครับ

แทนที่จะไปเปลี่ยนพฤติกรรมของเขา ทำไมไม่เรียนรู้ที่จะอยู่กับเขาบ้าง
    ทำไมไม่คิดจะปรับตัวเอง ซึ่งเป็นสิ่งที่ง่ายที่สุด ไม่เดือดร้อนใคร ลงมือได้เลย

อยากเลี้ยงหมาดุ ไว้เฝ้าบ้าน เลี้ยง ไทยหลังอาน บางแก้ว ร๊อตไวเลอร์
    อยากเลี้ยงหมาไม่ดุ เลี้ยงโกลเด้นท์ ลาบราดอร์

ทำไมต้องมาคาดหวังเอาจากพิตบูล

ขอบ่นหน่อยนะครับ ฮา...........
  • 555

ตามนั้นเลยพี่ 555
  • ห้องนี้เป็นห้องนั่งเล่น ฉะนั้นบรรยากาศก็สบายๆนะครับอย่าซีเรียส

บ่นบ้างระบายบ้าง ขำๆครับ
  • เห็นด้วยครับ
    กระทู้อื่นในเว็บพี่ดุเดือดเหลือเกิน บางทีอ่านมากๆ เครียด ขี้ไม่ออก
  • ห้องนี้คุยได้ทุกเรื่องครับ เปิดเอาไว้รับแขกโดยเฉพาะ
  • น้องใหม่รายงานตัวนะคับ

มีอ่ะไรก็แนะนำด้วยนะ
  • ตามสบายครับ คำแนะนำเขียนไปเยอะมากแล้วในบอร์ดนี้ ซ้ำไปซ้ำมาครับ ลองค้นหาอ่านดูครับ
    อาจจะแนะนำแรงไปหน่อยก็ทนอ่านหน่อยครับ
  • ซาหวาดดีคับป๋า...โผม bobby จากลพบุรีเองคับ

มีเรื่องอยากจะปรึกษาคับ...

คือในกลุ่มด้ายคุยกันว่าอยากจะจัดงานขึ้นมาอีกคับ แล้วเชิญพี่ๆกลุ่มอื่นหลายๆกลุ่มมาร่วมงาน

แล้วอยากจะมีจัดประกวดหมาดว้ยคับ แต่ติดตรงกรรมการนี่ซิคับ จะหาที่หนัยดี

หรือจะเชิญพี่ๆบางกลุ่มที่มีประสบการมาช่วยเป็นหั้ยดีคับ กลัวเรื่องการตัดสินนี่แหระคับ

ตอนเน้กัมลังหารายระเอียดเกียวกับงานอยู่คับ มีอะไรป๋าช่วยแนะนำด้วยนะคับ...

ถ้ารอบเน้ผ่านไปด้วยดี พวกโผมจะจัดเป็นงานประจำปีเลยคับ..55

จีงจิงลพบุรีมีเยอะนะคับ แต่บ้างคนเค้าไม่ด้ายมาเล่นอินเตอร์เนทอย่างนี้อะคับ

พวกเราเลยนัดกันมารวมบ่อยๆ คนที่มีเค้าก้อจะเข้ามาคุยด้วย เข้ามาถาม ก้อดึงเข้ากลุ่มซะเลย

....คับ ก้อฝากป๋าดวยนะคับ หรือพี่ๆที่เข้ามาห้องเน้ มีรัยแนะนำสั่งสอนด้ายเลยนะคับ ขอบพระคุนคับ...
    ไฟล์แนบ
    4-001.jpg 33K
  • กรรมการไม่ยากครับ

แต่ว่าประกวดแนวไหนบ้างละครับ
  • ยังไม่ด้ายตกลงรายละเอียดกันคับ แค่คิดว่าจะมี

เดี๋ยวโผมถามเป๋าก่อนอีที่คับ
  • ขึ้นหัวเอ็มไว้ มีคนเอ็มถามเข้ามาตลอด เอามาเล่าไว้ตรงนี้ก็แล้วกันครับ

เมื่อวานไปประชุมบอร์ด แล้วก็ไปออกกำลังกายกับเพื่อนๆที่บริษัทฯ
    แล้วได้รับบาดเจ็บ หลังเดี้ยง เข่าบิด แต่ก็ฝืนลากสังขารขับรถกลับบ้านได้
    แต่พอหายชาเท่านั้นละงานเข้า ขยับตัวไม่ได้ เจ็บโคตรๆ เลยต้องห้ามส่งโรงพยาบาล

เช้านี้ดีขึ้นเยอะแล้ว ไม่เจ็บมาก แต่ยังขยับตัวลำบาก อีกสองสามวันคงดีขึ้น

ขอบคุณทุกความห่วงใยครับ
  • :o030:หายเร็วๆนะคับ...

แล้วขอหั้ยสุขภาพร่างกายกลับมาแข็งแรงกว่าเดิมอีกนะคับ...

ด้วยความห่วงใยจากตัวแทนกลุ่มลพบุรีคับ...
  • ขอบคุณจริงๆครับ

หลังจากกินยาไปสองวัน วันนี้เดินได้บ้างแล้ว แต่ยังเสียวบริเวณหัวเข่าอยู่ ลงน้ำหนักขาซ้ายยังไม่ได้
    บริเวณหลังก็ทุเลาขึ้น ยังมีเจ็บเวลาขยับตัว แต่ก็ดีกว่านอนเฉยๆละครับ อดไปบอลโลกเลย กรู ฮ่าๆๆๆ

มีพิท มีเพื่อน มีความสุขครับ
  • หายเร็วๆครับพี่

อย่าลืมว่า อายุเยอะขึ้น หายยากนะครับพี่

^ ^ ไม่ได้แซวนะ พูดจริงๆ
  • เรื่อง หลัง และเอวต้องระวังคับ พี่มาร์ค เพราะ ถ้าเป็นแล้ว โอกาส ซ้ำ สอง

เป็นง่ายมากคับ ยังไง ก็ ต้องระวัง ยก ของหรือทำอะไรให้ถูกท่า จะเป็นการดีที่สุด

งานหาดใหญ่ อย่าพลาด นะคับพี่ แล้วเจอกัน
    ไฟล์แนบ
    Copy of 1[2]2.jpg 16K
  • ผม เพิ่ง ไปอ่านเจอ พี่ จะทำหมาพื้น ๆ ให้ มี กระ แส ขึ้นมา

เยี่ยม คับพี่ คน อื่นจะได้เห็นค่า ว่า ธรรมดา ก็มีค่าในตัว ของมันเองและทำให้เจ้าของมีเวลากับหมามากขึ้น

ตอนนี้ผม ก็พยายาม ฝึกหมาที่ บ้าน ให้ดีเท่าที่จะทำได้ พยายาม เก็บภาพไว้เยอะ

เดี๋ยว เอามา ลง ให้ชมกัน เพื่อ สร้างกระแส หมา กิจกรรม มากกว่า เอามาโชว์ กัน ข้อพูดตรงๆนะคับ

"คุณค่า ของ หมาไม่ได้อยู่ที่ราคา แต่ อยู่ที่ความสามารถมากกว่า " ครับ

ตอนนี้ ผม พยายาม ทำชมรมลาก ที่หาดใหญ่ด้วย

แต่ มีผุ้ร่วมอุดมการณ์ค่อนข้างน้อย บวก กับ ผมไม่มีทุน หรือสถานที่ มากพอ ต้อง รอผุ้ร่วมอุดมการณ์ ให้มากว่านี้ คับ

อนาคต ข้าง หน้าอาจจะนานหรือไม่นาน อาจจะมีหมาหาดใหญ่ ขึ้นไปแข่งลาก ที่ กรุงเทพ ก็เป็นได้ 555+
    ไฟล์แนบ
    DSCN2376.jpg 62K
  • ขอเอาใจช่วยนะครับ ใช้งานที่จะถึงนี้จุดประกายหาคนร่วมอุดมการณ์เลยครับ

เลี้ยงพิตบูลเพื่อกิจกรรม สุนัขคุณจะมีคุณค่าขึ้นอีกโขเลย มาช่วยกันสร้างคุณค่าให้หมาเรากันดีกว่า
  • หายวันหายคืนคับป๋า...
    ไฟล์แนบ
    070620104023.jpg 58K
  • เช้านี้ ไม่ค่อยปวดแล้ว เดินได้คล่องขึ้น แต่ยังเสียวแปลบๆบริเวณหัวเข่า
    บริเวณหลังก็โอเคมากขึ้น หวังว่าคงหายทันได้ไปซ่าส์ที่หาดใหญ่

เช้านี้กาแฟรสชาดดีขึ้นเยอะ ฮ่าๆๆ
  • หมาใครกล้ามสวยๆ เอามาลงให้ชมหน่อยครับ
    ปีหน้าจะลองลุยหมากล้าม เพื่อกระตุ้นให้คนเอาหมาที่ตัวเองมี มาออกกำลังกาย
    เป็นการเพิ่มคุณค่าแก่หมาตัวเอง เอาให้โลกตะลึง แล้วอุทานว่า หมาไรวะ กล้ามสวย โคตรๆๆๆๆๆๆๆ

หมาในภาพ ผอมบาง หัวเล็ก แต่ก็ดูดี สวยได้ เดินโชว์ไม่อายใคร
    เอาไปเดินคู่กับบูลลี่ คนมองตัวนี้มากกว่าแน่ ดังนั้นใครที่หมาไม่สวยรู้หรือยังว่าจะแก้ปัญหาอย่างไร

ทุกอย่างมาจากการออกกำลังกาย และเจ้าของมีเวลาให้ คุณเองก็ทำได้
    ไฟล์แนบ
    DSCN7800.jpg 67K
  • จะพยายาม เช่นกันคับพี่มาร์ค ว่าของใครกล้ามสวยๆๆ กว่า กัน

ช่วง นี้ถ้าพี่ นอนแช่น้ำอุ่น ยิ่ง ดี เลยคับ จะช่วยได้เยอะ
    ไฟล์แนบ
    DSCN2309.jpg 101K
    DSCN2329.jpg 50K
  • แวะมาดูเจ้าของบ้านนี้หน่อย.:013:
    ไฟล์แนบ
    Zabb+Mummy ok-12.jpg 109K
  • :o037:ไปทำอะไรผิดท่าผิดทางมาหรือป่าวน๊า.......
    แล้วตอนนี้ใจกลับมาอยู่กะเนื้อกะตัวหรือยังจ๊ะป๋า

หายเร็วๆนะจ๊ะ:o020:
  • ตอนนี้ได้แค่นี้อยู่ เดี๋ยวจะเพิ่งเส้นหลังคอหน่อย
    ไฟล์แนบ
    P52711463.jpg 107K
    P52711443.jpg 91K
  • โหดดีแท้ พี่เอก
  • หมาคุณเอกสวยมากครับ

การทำกล้ามคอ สามารถทำได้โดยการให้เล่นสปริงโพลครับ
  • ขอบคุณครับพี่ีมาร์ค กำลังจะทำเสาอยู่ครับ แต่ติดงานหลายงานเลยยังไม่ได้ลงมือ แต่ตอนนี้กำลังหัดให้ตัวนี้บินๆดึงๆอยู่ครับ
    ไฟล์แนบ
    P5211116.jpg 44K
    P5251144.jpg 77K
    P5251134.jpg 63K
    P5271137.jpg 74K
    P5271140.jpg 44K
  • เรามาทำหมากล้ามแข่งบูลลี่ดีกว่า
  • :006:ได้ คับ จุดกระแส ณ บัดนี้ เลยนะคับ
  • พี่มาร์ค ขอถามหน่อยครับ :o001:

ข้อแรก

พอดีผมมีหมาอยู่แล้วตัวผู้อายุ 13 เดือน ผมกะว่า จะหาหมาแดง มาเลี้ยง เพิ่ม

แต่กังวล ว่าตอนโต เค้าจะกัด กัน หรือเปล่า ไม่เคยมีประสบการณ์ เลี้ยงหมาตัวผู้ 2ตัวอ่ะคับ :o004:

ขอบคุณครับ

ข้อสอง

หมาที่ บ้าน ฝึกให้มันลากยางคับ แต่ที นี้ มันกลับ ตกใจ ยาง ครับ วิ่งลูกเดียว เล่นเอาผม เหนื่อย เลย:o024:

มันตกใจเหมือน กับเราเอากระป๋อง นมผูกหาง หมา อ่ะคับ พี่

พี่พอ จะมีเทคนิคอะไร แนะนำ หน่อย มั้ย คับ อยากให้ มัน ชิน และ วิ่งเป็นอัน หนึ่งอันเดียว กัน กับ ยาง

วิ่งไป พร้อมๆ กับ ผมได้ ผมได้ หาอ่าน จาก คุณถามเรา ตอบ แล้ว แต่ไม่มี กรณีแบบนี้ คับ

ขอบคุณครับ:o030:
  • อย่าหาเรื่องให้ตัวเองเลยครับ

การฝึกหมาลากยาง แรกเราต้องสร้างความคุ้นเคยให้มันก่อน อยู่ดีๆไปให้มันลากมันก็ตกใจซิครับ
    หรือช่วงแรกใช้เชือกยาวหน่อยก็ได้ จนมันคุ้นเคยกับเสียงแล้วค่อยร่นเชือกเข้ามา

เดี๋ยวนี้ทำไมพิตบูลตาขาวขี้กลัวเยอะจัง ไม่รู้จะโทดหมาหรือคนดี
  • รวมพลังพิทบลูแท้ๆมาออกกำลังกายกันเถอะ...หมามีกล้ามคนเลี๊ยงสุขภาพดี หยั่งงี้ที่บลูลี่ทำไม่ได้ อิอิ ขำๆนะครับบลูลี่อย่าโกรธนะครับ....ลูกหมาที่บ้านตอนนี้ให้ลากดัมเบลกับวิ่งจักรยาน..แล้วก็หม่ำๆๆเอฟวันครับตอนนี้เกือบๆ4เดือนละครับ
  • แต่ทำหมากล้ามมันเหนื่อยจริงๆครับ
    ต้องใช้ทั้งเวลาและความอดทนของเจ้าของ
    พ่วงด้วยวินัยในการฝึก ไม่ตั้งใจจริงไม่สำเร็จแน่

คนที่นั่งวิจารณ์ชาวบ้าน มันขี้ๆครับ
    พูดอะไรก็พูดได้ แต่ลงมือจริงๆมันไม่ง่ายเลย
    กว่าจะทำหมาเจ๋งๆออกมาแต่ละตัว มันยากเหมือนเข็ญครกขึ้นภูเขา

อยากเรียนเชิญ พวกเรามาพิสูจน์ฝีมือกันดีกว่า
    ใครจะเป็นพิตบูลแมนตัวจริง หรือแค่เลี้ยงตามกะแส
    เรามาวัดกันตรงนี้ครับ เลิกด่ากันว่าหมาแบบไหนดีกว่าแบบไหน
    ให้คุณภาพหมาของตัวเองมันพูดแทน จะบูลลี่บูลลิง เถียงกันอีกร้อยปีก็ไม่จบ
    มีหมาดี หมาเจ๋ง ไม่ต้องพูดไรมาก มีคนพูดแทนครับ

หมาสวยมีเงินซื้อได้ แต่หมาถูกใจต้องสร้างเองครับ
  • อีกสามเดือนข้างหน้า ผมจะค้นหา สิบสุดยอดหมากล้ามสวยของเมืองไทย ทุกตัวมีรางวัลให้
    เรามารอดูกัน ว่าหนึ่งในสิบนั้นจะเป็นหมาของใครบ้าง ผมมีรางวัลใหญ่ให้ด้วยครับ

ใครสนใจ สมัครเข้ามาได้ครับ ทีคิดไว้แล้วในใจ
    หมาใครเจ๋งรับไปเลยเงินรางวัลหนึ่งหมื่นบาทพร้อมถ้วยเกียรติยศ

พวกสายใช้งานเลิกแอบด่าหรือโจมตีหมาบูลลี่ได้แล้วไม่มีประโยชน์
    หากคุณเจ๋งจริง เป็นพิตบูลแมนจริงๆ ให้หมามันพูดแทนคุณดีกว่า ผมขอท้า ฮ่าๆๆๆ

นี่แค่น้ำจิ้มนะครับ
  • สงสัยต้องเริ่มฟิตแล้วเรา ช่วงนี้ชักอ้วนแล้ว แต่ยังไม่มีตังค์ซื้อบูลี่แมกซ์มาอัดเลยครับ555 หมาผมต้องกินแบบจำกัดอาหารครับถ้ากินตามใจมันกินกระจายแต่ถ่ายเหลว ไม่ทราบว่าทำแบบนี้ถูกต้องรึเปล่าครับ เอฟวันแดงเพียวๆครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01753_resize5.JPG 82K
  • เอฟวันออกแบบสูตรมาเพื่อช่วยเรื่องความประหยัดครับ
    สารอาหารที่มีอยู่ในนั้นมันเกินพอสำหรับหมาโดยปกติทั่วไปอยู่แล้ว
    อาหารที่ต้องกินในปริมาณเยอะๆ แสดงว่าเป็นอาหารไร้คุณภาพ

ผมมั่นใจในคุณภาพของอาหารเอฟวัน เราไม่ได้ทำมาเพื่อให้หมากินเยอะ
    หากกินในปริมาณน้อยแล้วหมาไม่ผอมก็ไม่มีความจำเป็นต้องกินเยอะครับ

พวกที่ชอบอัดอาหารหมา เป็นพวกโรคจิต และเป็นความเข้าใจที่โง่เง่ามากๆ
    ผมสงสารหมาที่โดนเจ้าของอัดอาหาร เพียงอยากให้หมาโตเร็ว บาปกรรมมันติดตัวเขาไปตลอด
    ลูกหมาใครที่พุงกางแสดงว่าโดนอัดอาหาร ขอให้พวกเราช่วยกันรุมประณาม
    มันคือการหลอกลวงลูกค้าประเภทหนึ่ง ตอนเล็กสวยจริง แต่โตมา คุณภาพมันฟ้อง แล้วจบด้วยการโดนด่า
    และหมาที่กินอาหารในปริมาณมากจนเกินไป ตับจะทำงานหนักมาก หมาเหล่านี้จะอายุสั้นครับ

หมาเป็นสัตว์กินเนื้อ จึงมีขนาดกระเพาะที่เล็กมาก
    คนที่อัดอาหารหมาจึงเป็นคนที่โหดร้าย เขาไม่ได้รักหมา แต่เขารักตัวเอง

ด้วยความเคารพ
  • ไอ้พวกที่เอากล้วยน้ำหว้ายัดให้ลูกหมากิน ผมกล้าท้าว่าไม่มีทางที่มันจะสุขภาพดีกว่าการได้กินนมครับ
    เพราะหมากับคนไม่เหมือนกัน เด็กกินกล้วยน้ำหว้าได้เพราะน้ำย่อยของมนุษย์ ย่อยสารอาหารได้จากทั้งพืชและสัตว์

แต่หมาไม่ใช่ครับ
  • ขอบ คุณมากคับ พี่ มาร์ค ที่ เตือน สติ ผม หมาแดงอีก 10 ปีก็ไม่สาย 55+

ว่า แข่ง หมา กล้าม 1-20 ไม่ได้ อ่ะคับ 55+

ตำแหน่งได้เยอะหน่อย

ลงสมัตรเป็นทางการเลยพี่ ตัด สิน อีก 3เดือน นุก ดีๆ คนก็ได้เหงื่อ ด้วย

เยี่ยม:063:
  • ใครสนใจลงรายชื่อสมัครไว้ก่อนเลยครับ เพราะเราต้องดู ก่อนและหลังด้วย
    ไม่ใช่อยู่ดีๆ สั่งมาสำเร็จรูปมาประกวด ไม่สนุกครับ

ใครสนใจ ลงชื่อ ลงรูปไว้เลย โปรดซื่อสัตย์ต่อตัวเองด้วยนะครับ
    เงินรางวัลให้เป็นสินน้ำใจ แต่เป้าหมายจริงๆคืออยากให้เรามีกิจกรรมทำและร่วมออกกำลังกายพื่อสุขภาพของเราเองครับ