ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาดูที่มาที่ไปของชื่อ Pitbull กันครับ!
  • เบิก "Burgh"

PittsBURGH Steelers
    ทีมอเมริกันฟุตบอลที่ผมชื่นชอบ เป็นทีมที่ค่อยไม่เก่งแต่อาศัยการสู้อย่างเต็มที่และโชค...
    ไฟล์แนบ
    Burgh Latest4.JPG 88K
    19steelers_xlarge3.jpg 56K
  • Soulja Boy

วัยรุ่นที่แจ้งเกิดในวงการฮิปฮ็อปโดยใช้ยูทูปเป็นสื่อกระจายเพลงฮิตและท่าเต้นที่ชื่อว่า "Crank that"
    ไฟล์แนบ
    20090109112332_SB1.jpg 110K
    l4576bdb00d6c7ff4361847eh9.jpg 46K
  • Remy Martin

บรั่นดีชื่อดังราคาแพงและมีสีสันอันสดใสจากประเทศฝรั่งเศษ แต่ผมว่าเฮ็นเนสซี่หอมและอร่อยกว่าเยอะ...:020:

ใครรู้และมีรูปอีกเอามาแจมมั่ง สนุกๆกันครับ...
    ไฟล์แนบ
    REMY2.jpg 74K
    remy_martin_coeur_de_cognac.jpg 29K
  • อันเดอร์ เทกเกอร์ ชื่อนักมวยปล้ำอเมริกา***
    ไฟล์แนบ
    อันเดอร์.jpg 18K
  • Undertaker คนนี้เลย ขวัญใจวัยรุ่น...
    ไฟล์แนบ
    undertaker04.jpg 46K
  • ชอบมากสมัยนั้นดู vdo มวยปล้ำติดงอมแงม
    Undertaker ชนะแล้วต้องจับคู่ต่อสู้ใส่โลงศพ 555
  • พิม มาเข้าใจกันคนละอย่าง เลย

ทำไมไม่บอกว่า ที่มาที่ไปของชื่อ หมา ของ ตัวเองวะ

เข้ามาก็งง ที่มาที่ไปของชื่อ Pitbull

ตั้งกระทู้มา ล่อผี อยากผม มากัดเลยนะนิ อิอิ
  • ตามจริงมันมาจากเมกา มันชื่อ เบอโรนิโต้ แต่ผมว่ามันเรียกยากเลยเปลี่ยนเป็น คาริโต้

แบบนักมวยปล้ำ คาริโต้ คาริบเบียน คูล ตัวแสบประจำวงการ

ที่มีนิสัยชอบรังแก เด็ก คนชราและสตรีมีครรภ์ เป็นนิจศีล 555

IT'S BEEN COOLLLLLL:006:
    ไฟล์แนบ
    Copy of to-copy[1].jpg 110K
    carlito-carribean-cool-wwe-wallpaper-195780.jpg 92K
  • เฮีย Yut ตอนแรกผมคิดว่า Callito เป็นชื่อเจ้าพ่อคนนึงของประเทศอิตาลี่ซะอีก...
  • ไอ้เหี้ย กูนึกว่ากระทู้สาระ

ถุย!
  • พี่มาร์คครับกรุณาปักมุดให้ไอ้เหี้ยนี่ด้วยครับ

กระทู้หาแดกหมาตกหมดครับ
  • เหอๆๆๆๆ กระทู้อะไร ไม่น่าเข้ามาเลยเรา นึกว่าส่วนรวม ส่วนตัวนี่เอง
  • แล้วทำไมมึงชื่อไอ้โกTek หว่ะ
  • ที่มาที่ไปของชื่อเพื่อที่จะโชว์หมาและความรวย -*-
  • กร๊รรรรรรรากๆๆๆ ไอ้โกTek
  • กูก็ว่ายังนั้นแหละปักหมุดให้มันไปเลย หมาเทพเบอร์ 1 ของพิทบูลโลก

เจ้าของเป็นเหี้ยอะไรแม่งขี้อวดชิบหายมึงเป็นใครยิ่งใหญ่มาจากไหนวะไอ้เวร
  • คริสตมาสผ่านไปเป็นเดือน เดี่ยวก็ตรุษจีนแล้ว ยังเก็บกดกันยังไม่หายอีก

เอ้าแถมให้ The Fuck ของคุณอ๊อฟ...
    ไฟล์แนบ
    20100122134202_888FUCK.jpg 31K
    bush_finger_flip.jpg 23K
  • ถังแก๊ส
    อุปกรณ์หุงต้มจากครัวหลังบ้าน:030:
    ไฟล์แนบ
    ถังแก๊ส.jpg 3K
    83หน้าตรง2.jpg 27K
  • โดนๆทั้งนั้นเลยครับพี่ tek
  • จริงๆๆ ชื่อสุนัขทุกตัวมักมีที่ มา ที่ ไป ใครชอบอะไร มักตั้งชื่ออย่างนั้น
    และจะบ่งบอกถึง ลักษณะเจ้าของได้ว่าเจ้าชอบอะไร
    เหมือนของ ผม ผมชอบอะไรเกี่ยวกับ ทหาร ก็เลยชื่อ
    ARMY
    ไฟล์แนบ
    IMG0337A.jpg 19K
  • ก็ พี่เสีอก ตั้งแบบ นี้ ก็ต้องโดนเป็น ธรรมดานะครับ

อย่าไปเครียด ถือว่า โง่เองครับ ที่ตั้งแบบนี้

ฮาต่อไปครับ โกเตก มาจากไหนอ่า
  • ชื่อหมาเทห์ดีครับคุณ ban

โดนทั้งนั้นเช่นกันครับคุณ net ทั้งหมาทั้งชื่อหมา ชอบ Callito Carribean Cool ได้ยินแล้วสดชื่นดี...

คุณ tutie ไม่เอามุกซิบไม่รูดแล้วนะ ยังเป็นทหารอยู่หรือครับ?
  • ฮ่าอีกแล้วกู

เอ่ออยากรู้เหมือนกัน ว่าทำไมมึงชื่อโกTek อ่ะ

เคี๊ยกๆๆๆๆๆ
  • กะทู้ไร้สาระชิบหายตั้งมาทำห่าไร
  • ทะลุพันคนก่อนเที่ยงคืนแน่พี่เต็ก
  • ไอ้เหี้ยเอ๊ย กูก็รีบเข้ามาดูนึกว่าจะมีประวัติที่มาของชื่อคำว่าพิทบูล

ที่แท้ ไอ้กร๊วกแม่งอวดหมาตัวเองอยู่ตัวเดียว นอกนั้นเอาหมานอกมาโชว์ ข๊ากกกกกกก ถุย !
  • สู้ ต่อไปครับ โกเตก

ฮาได้อีก
  • Super Bowl ปีนี้ สาวก Redskins ขอส่งใจไปเชียร์ New Orleans SAINT ละกันเนาะ....
  • พี่คับ โก เตก แปล ว่า อะไร เหรอ
  • เชียร์ Saints เช่นเดียวกันครับ เจ้า Manning เก่งเกิน
    ส่วนเราสองคน ต้องรอรุ้นปีหน้าเช่นเคย...:020:
  • เปล่าคับพี่เต็ก ผมเคยเป็นทหารกองประจำการเมื่อปี46
    :001:ตอนนี้ทำงาน บริษัทเอกชนแห่งหนึ่งคับ แต่ก็ศรัทธา ในคำว่าทหารเพราะญาติก็เป็นทหารหลายคน และมักจะติดตามดูข่าวสารและนวัฒตกรรมใหม่ :013:ๆของกองทัพ A.M.
    และเป็นคนที่ชื่นชอบ เรื่องประวัติศาสตร์ เกี่ยวกับสงครามเป็นอย่างมาก และชอบเกมกีฬาต่อสู้เอามาก :015: งานอดิเรกอีกอย่างเลี้ยงไก่ชนด้วย ดูๆไ ปเถื่อนเอามากๆ เลย :002:แต่หน้าตาไม่เถื่อนนะพี่เต็ก
  • :m104:นึกว่าอะไรที่แท้ก็ไม่พ้นโชว์หมาเอง :m101:
  • :m025:ตั้งหมวดว่า สาระ แล้ว มันสาระ ตรงไหนครับ ผมไม่ได้เกียดคุณนะแต่เปิดเข้ามานึกว่าจะมีประโยชน์ แต่ผลที่ได้ไม่เลยมีแต่ชื่อสุนัข ไม่มีอะไรมากแค่เสียความรู้สึก:m029:
  • Sahatat100island สาระไม่จําเป็นต้องมีประโยชน์เสมอไป ลองอ่านและดูรูปดีๆ
    คนอื่นเข้าใจและร่วมแจมกันบ้างก็มี คุณหัวสมองช้าไม่ทันผมกับคนที่มาร่วมสนุกก็ช่วยไม่ได้...
  • นับถือเช่นเดียวกันครับคุณ tutie เป็นทหารไทยลําบากมาก เห็นแล้วก็น่าสงสาร พี่เคยถูกชวนให้เข้าไปร่วม US Army
    ตอนเรียนอยู่ที่อเมริกา เป็นทหารที่นั่นสบายมาก เค้าให้ทั้งทุนเรียนฟรีจนจบ ที่อยู่ และให้เงินเดือนดีอีกต่างหาก
    แต่พี่ปฎิเสธเพราะอยากลับมาอยู่เมืองไทยมากกว่า รูปคนหน้าสุดเพื่อนสนิทพี่ ตอนนี้เค้าเลื่อนยศเป็น Lieutenant ไปแล้ว...
    ไฟล์แนบ
    Lieut Matt.jpg 54K
  • ของผม . Fabregas. นักเตะอาเซนอลครับ:063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1129.JPG 49K
  • นี่เลยครับ Fabregas กัปตันปืนใหญ่...
    ไฟล์แนบ
    fabregas_468x6391.jpg 98K
  • หล่อ ฟาเบกัสอ่ะ ชอบ มาก ชอบ ทีมนี้มาก 5555+ ผมเด็กอาเซ แต่ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้นะ 555555
  • ไร้สาระมากจะโชว์ไอ้เบิกอีกตามเคย
  • >>>>>>> Sahatat100island สาระไม่จําเป็นต้องมีประโยชน์เสมอไป ลองอ่านและดูรูปดีๆ
    คนอื่นเข้าใจและร่วมแจมกันบ้างก็มี คุณหัวสมองช้าไม่ทันผมกับคนที่มาร่วมสนุกก็ช่วยไม่ได้..

--------------------------- ถ้าคำว่าสาระคือไม่จําเป็นต้องมีประโยชน์เสมอไป แล้วคำว่าไร้สาระจะไปใช้กับอะไรละ

และอีกอย่างส่วนน้อยนะจะเห็นด้วยกับหัวข้อ>>>> มาดูที่มาที่ไปของชื่อ Pitbull กันครับ! ******ทำไมไม่บอกว่ามาดูที่มาที่ไปของชื่อสุนัขของผม ?

ถ้าคุณไม่เข้าใจก็ช่วยไม่ได้นะ...คุณอาจจะมีความมั่นใจว่าหมาตัวเองสวย แต่คุณกำลังจะทำให้กระทู้ที่มีประโยชน์ ตกไป
  • :006:ขอบคุณสำหรับภาพทหารมะกันคับพี่เต็ก
    เดือนนี้ผมไม่ได้ซื้อหนังสือ อาณาจักร
    พี่เต็กมีอะไรเด็ดๆเขียนลงมาบ้างคับ
    ผมขอเสนอหน่อยคับ พี่เต็ก
    :001:พี่ลองเขียน เรื่องวีรกรรม ของหมาในต่างแดนบ้าง ที่พี่เคยได้ยินมา หรือมันมีอนุสาวรย์อยุ่ เอามาเล่าให้ฟังบ้างดิ พี่เต็ก
    เพราะ หัวเรื่อง ของพี่ เขียนว่าประสบการณืในต่างแดน แล้วเอาภาพสวยๆมาฝากบ้างนะในหนังสือ อ่ะ แล้วผู้หญิง ผมดัดรอนๆ แฟนพี่เหรอเปล่าคับ ถ้าแฟนพี่ ฝากบอกด้วย
    :021:ว่าเซ้กซี่ :033: มากคับ :033: ถ้าไม่ใช่จีบเลยพี่เต็ก:032:
  • ลุงผีล่ะเบื่อจริงๆเลย
    กับพวกที่จริงจัง อะไรนิดอะไรหน่อย ก็ให้ถูกต้องซะหมด
    นี้มันบร์อดพิทบูล มีพี่น้อง ป้าน้า อา กัน ผู้ใหญ่และเด็ก เราชอบเหมือนกัน
    แล้วพวกมรึงอะไรกันนักหนาว่ะ
    มรึงจะให้ไอ้เต็ก ไปแก้กะทู้เหรอ ผิดนิดผิดหน่อย มึงค่อยพูดกันก็ได้
    พวกมรึงอย่าจริงจังเกินไป กูกับ ไอ้เต็กไม่ได้รู้จักมันหรอก
    บ้างครั้งกูก็งงกับมันเหมือนกัน แต่กูดูไปนานกูก็เข้าใจมัน เยอะ เพราะมันเป็น คน
    ที่มีจิตใจ เป็นศิลปิน และมัน คน ที่รับอารยะธรรมตะวันตกสูง
    มันเลยกล้าคิด มั้นใจที่จะ ทำ โดยที่มันไม่ผิด และคนอย่าง มันเอาอะไรมา
    มันเรื่องจริงทั้งนั้น ไม่ใช่ พวกมรึงที่คิดกันอะไรแคบๆ
    กูหวังว่า พวกมรึง หัดมีมุมมองทัศนคติกับคนอื่นใหม่ นะ
    มรึงเดินหามัน ครึ่งทาง แล้วมันเดินหามรึงครึ่งทาง ก็ โอเคแล้ว
    ลุงขอแค่นี้แหละ
  • เอาอีกแล้วนะ tutie มาแนวเดิมตลอด ไช่ครับแฟนพี่เอง เดือนนี้เขียนเกี่ยวกับงานเชียงใหม่ Pitbulls Festival
    และหมาที่ได้รางวัลครับ ยังไงจะเก็บข้อเสนอไว้พิจรานาสําหรับฉบับต่อๆไปแน่นอนครับ...:065:
    ไฟล์แนบ
    DSC03022.JPG 88K
  • กระทู้ไร้สาระในบอร์ดมีนับไม่ถ้วน บางคนตั้งทีละ 3-4 กระทู้ติดต่อกันไม่เห็นโดนมากขนาดนี้ นั่นแสดงให้เห็นว่าผีที่เข้ามารวมกัน
    ก็มีแต่พวกอิจฉา หมั่นใส้ เกลียด และเก็บกดผมกับเจ้าเบิกตั้งแต่ปีที่แล้ว และจ้องจะเอาเรื่องในยามที่มีโอกาศ

ผีตัวที่พูดแทน Sahatat100island น่าจะล็อกอินเข้ามาคุย เป็นคำถามที่ตอบง่ายมาก แต่ถ้ามั่นใจในตัวเองหน่อยคงดี
    คำถามแค่นี้ไม่ทำให้ชื่อคุณเสียแน่นอน เชื่อผม พร้อมเมื่อไหร่ค่อยมาคุยกันใหม่ละกัน...

ชอบลุงผี เป็นคนพูดตรงไปตรงมาดี ใครได้รู้จักนับว่าโชคดี
  • :063:เจ๋งมากพี่เต๊ก
  • toorup เป็นชื่อของพระเอกหนังเรื่องหนึ่งแต่ผมจำไม่ได้ว่าชื่อเรื่องอะไร ที่พี่ดีเซลแสดงอะคับบบ
  • ตรงไหน
  • เต็ก ลุงว่าเต็กอย่า ไปสนใจอะไรพวกนี้ ที่ว่าเรา
    ไอพวก นี้มีหลายแบบ บ้างคนไม่เข้าใจเรา ไอพวกนี้เป็นคน ที่มีความเก่า ๆ
    อะไรนิดอะไรหน่อยก็เอามาจริงจัง เอามาเครียดไปหมด เช่น เขียนผิดอะไร ก็เอามาว่า
    เพื่อหาแนวร่วม หาได้ มันก็มานั้งยิ้มที่หน้าจอ คอมของแหละ
    ควรจะเปลี่ยนความคิดซะใหม่ เดี๋ยวไอ้พวกไหนชอบทำพี่ ว่าคนอื่น ไม่มีเหตุผล
    เด๋ยวลุงจะหลอกให้เสียชื่อ จนไม่มีครบมันเลย เอ็งไม่ต้องห่วง ไอ้พวกทำพี่
    ลุงอยากให้น้องๆหลานๆ ที่เข้ามาใหม่ ได้มีแนวคิดใหม่ ๆ
    เพราะที่นี้เป็นบร์ดพิท เป็นชีวิตส่วนหนึ่ง ที่เราจะออกอะไรตามสไตล์ ของตัวเอง
    มีอะไรดี ๆ แปลกๆ ก็เอามาลงมาเล่า กัน ไม่จำเป็นต้องเรื่องหมาไม่ซะหมด
    คิดใหม่นะทุกคน
  • ผิดหวังนิดๆที่เข้ามาดู งัยมาแล้วหารูปมาฮื้อกำ nobar
    ไฟล์แนบ
    nooo.jpg 100K
  • Babylon A.D. ครับคุณเก่ง ไม่รู้มาก่อนเลยนะเนียว่าเจ้า toorup เป็นวินดีเซล พึงกูเกิลเจอเมื่อกี๋นี้เอง...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC03505.JPG 69K
    babylon-ad-tsrphoto.jpg 51K
  • ฮาวะ ศิลปิน ยังไงวะ

ถ้าตั้ง บอร์ดธรรมดาก็ไม่เท่าไรนี้ ตั้งบอร์ด สาระเลยนะนิ

มาดูที่มาที่ไปของชื่อ Pitbull กันคับ

เบิก

ทีมอเมริกันฟุตบอลที่ผมชื่นชอบ เป็นทีมที่ค่อยไม่เก่งแต่อาศัยการสู้อย่างเต็มที่และโชค...

ศิลปิน หรอ ออออ หรือ ความมีสาระ