ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาดูที่มาที่ไปของชื่อ Pitbull กันครับ!
  • มรึง tongaoo แล้วก็มรึง Sahatat100island
    พวกมรึงเปลี่ยนความคิดซะใหม่ หัดมีมุมมองใหม่ๆ กับคนอื่น อย่าได้ปากไวให้มาก
    อย่าจริงจัง อะไรให้มาก เพียง แค่มรึงคิดอะไรสบายๆ เป็นสีสันสนุกสนาน ก็พอแล้ว
    หรือ เหมือนสโลแกน เจ้าของบร์อด เพื่อ ความบันเทิง มรึงก็โอเคแล้ว
    คนแบบพวกมรึง ต้องไปเล่นอะไรที่คอยจับผิดผู้อื่น และไอ้ผีอีกหลายตัว มรึงซะใหม่ซะ
    ( สังคมไทยมันเป็นอะไรของมันทำไมคนไทยมันถึงได้ ดุและจิงจังขนาดนี้ )
    * แด่ สยามเมืองยิ้มจงเจริญ *
    จาก ลุง ผี
    ขอให้ทุกคนโชคดี ปีเสือดุ ใจเย็น ทุกก้าวทีจะเดิน
  • PR. CABUKI "PAVO" VIRUS สุดหล่อว่าที่ซุปเปอร์สตาร์ตัวนี้แหวกนรกจากมือมัจจุราชขณะอายุ 2 เดือนชื่อนี้ลงตัวสุด
    ไฟล์แนบ
    P1110959.jpg 97K
  • ตรง ตรงมาก ขอบคุณครับลุงผี ถ้าเด็กรุ่นใหม่คิดได้แบบลุงสังคมเราคงดีขื้นมากๆเลย

PR. CABUKI "PAVO" VIRUS ดูยังไงก็หน้ากลัวครับเฮียเหลียง ลูกหมาโครงสร้างอย่างนี้อนาคตไกลแน่นอน จะจําชื่อนี้ให้ขื้นใจ ตกลงลูกใครครับ... :020:
  • พ่อมันเป็นหมา แม่มันก็เป็นหมา มันก็เลยเป็นลูกหมาครับแต่สำหรับเต็กเอาไปคร่าวๆก่อน

พ่อมันเป็นลูก razors edge vee s lil cairo

แม่มันเป็นลูก razors edge reemembering cairo

แถมห้อยท้ายด้วย razors edge purple rose of cairo และ razors edge up all night V ทั้งสายพ่อและแม่
    ไฟล์แนบ
    cairo8k2.jpg 83K
  • คุนเฮียเหลียงครับ ผมชอบ เจ้าไบเล่ย์ของคุนเฮียมาก ทำไมไม่ค่อย เอามาโชว์ตัวบ้างเลยคับ
  • PR. CABUKI "PAVO" VIRUS ชอบมากครับสวย
  • ส่วนตัวผมอ่านก็เพลินดีนะ ผมว่าคนเลี้ยงหลายคนก็มีconcept ในการตั้งชื่อหมา บางคนมือใหม่ๆเปลี่ยนตั้งหลายรอบแบบหมางงกันไปเลย หมาผมอยากได้ชื่อเท่ห์คิดตั้งนาน ออกมาชื่อ vincent เด็กที่บ้านเรียกวุ่นเส้นผมหละถอดใจเลยทีเดียว:012:
  • สุดยอดสนใจทำไมเขาอาจอิจฉาเราก็ได้พี่

image
  • 555 ฮาแต่เช้าเลย สนับสนุนความคิดลุงผีนะ...อย่าจิงจังมากนัก ไม่งั้นเครียดตายห่า...อนาคตผมก็อยากมีแดง ๆ ซักตัวนะครับ แต่กลัวจะต้องแบ่งความรักจากเจ้าตัวเดิมก็ยังลังเลอยู่...แต่ถ้ามีจริง ๆ ก็คงจะเอาแบบโซลิดเลย แล้วก็ตั้งชื่อไว้ในใจแล้วว่า แม๊กม่า... มันน่าจะเท่ดีนะครับ
  • ตระกูลนี้มีแต่ตัวสุดยอดครับเฮียเหลียง ได้โครงสร้างที่มหึมามากกว่าแม่และได้หัวทางพ่อเต็มๆ
    นานๆลูกหมาจะหลุดออกมาอย่างนี้ที เดาไม่ผิดน่าจะเป็นเฟิร์สพิคของคอกครับ...

วุ้นเส้นก็เทห์และน่ารักไปอีกแบบครับคุณก้อง ของผมสาวๆเชียงใหม่ชอบเรียกว่าเบิกบาน แต่ชื่อไม่ค่อยเข้ากับใบหน้าเท่าไหร...

ผมก็คิดว่าอย่างนั้นหล่ะครับคุณ Net...:020:
    ไฟล์แนบ
    LiLRo1.jpg 41K
    Chevy_12.jpg 28K
  • มันอยู่ที่มุมมองครับ

การไม่ชอบหน้ากัน ไม่ชอบนิสัยกัน เป็นเรื่องปกติธรรมดาในสังคมแห่งนี้

เรื่องบางเรื่องดูน่าจะซีเรียส แต่คนกลับไม่ซีเรียสก็มี
    และเรื่องที่ไม่น่าจะซีเรียส แต่คนกลับซีเรียส เอามาเป็นอารมณ์ ทะเลาะกันไม่เลิกก็เยอะ ในสังคมแห่งนี้

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เมื่อเช้าแวะไปกระทู้ของกลุ่ม RRK มีผีตนหนึ่ง สะดุดกับถามคำถามปัญญาอ่อน
    ไม่รู้ว่ามันด่าใคร แต่ลองทบทวนดูด้วยสติปัญญาของมหาบัณฑิตจาก ต่างประเทศ
    เอ้าด่ากรูนี่หว่า เพราะกรูเองเป็นคนอนุญาติให้มีผีในบอร์ดนี้

CommentAuthorGhost CommentTime12 นาทีก่อน | January 28, 2010, 7:46 am
    จะให้มีผีทำเหี้ยอะไรวะ

CommentAuthorMafia CommentTime21 นาทีก่อน | January 28, 2010, 7:59 am

ตอบคำถาม ผีตนสุดท้าย มีผีเอาไว้ดูสันดานดิบจริงๆของคนครับ
    ผีก็คือคนประเภทหนึ่งเท่านั้น ถึงไม่มีใครรู้ แต่ตัวคุณเองรู้

คนหนึ่งคน แสดงได้หลายบทบาท ต่อหน้า ลับหลัง เปิดเผย ปกปิด วางตัว อดกลั้น สติ แต๋ว ตุ๊ด ฯลฯ

ที่นี่คือ โลกสมมุติในสังคมไซเบอร์ ที่คล้ายกับสังคมจริงของมนุษย์มากที่สุด
    ดังนั้นอย่าดัดจริต เสแสร้ง หลอกคนอื่นได้ แต่หลอกตัวเองไม่ได้

คุณจะเลือกแสดงเป็นตัวอะไรในสังคมแห่งนี้ ????

สวัสดีครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ที่ผมยกตัวอย่างมาให้ดูก็เพื่อให้เลือกเสพในสิ่งที่คุณชอบ หลีกเลี่ยงสิ่งที่ทำให้เดือดร้อนรำคาญใจ มันก็เล่นบอร์ดได้อย่างมีความสุขแล้วครับ

และโดยส่วนตัว ผมชอบนิสัยคุณเต็กนะครับ เขาอาจจะมั่นใจในตัวเองสูงจนคนหมั่นใส้ แต่ผมว่ามันเหมาะที่จะเลี้ยงหมาพันธ์นี้ดีครับ
    กล้าในสิ่งที่ควรกล้า มั่นใจในสิ่งที่ตนมี ไม่สร้างความเดือดร้อนให้แก่ใคร
    และ เจ้าของสุดยอด อเมริกัน พิตบูล ไม่ควรมีนิสัย ตุ๊ดแต๋ว ครับผม
  • เกือบลืมชม ท่านที่ล๊อคอินครับ

เยี่ยมครับ แบบนี้ซิ คนจริง

ไม่ได้ยุให้คนตีกันนะครับ แต่อย่างน้อยคุณเต็กเขาก็จะได้รู้ว่า คนจริงๆเขาคิดอย่างไร
    เห็นด้วยไม่เห็นด้วยมันอีกเรื่องหนึ่ง

ขอบคุณครับ
  • ไทเกอร์ ตอนแรกเจ้าของตั้งชื่อว่า เบ้นท์ เพราะปลายหางมันหักนิดหนึ่ง

แต่ช่วงนั้น ผมกำลังฝึกตีกอล์ฟกับเพื่อนๆ ผมพาหมาไปสนามบ่อยๆ ให้มันนอนแทะลูกก๊อล์ฟเล่นข้างสนาม
    เพื่อนๆผมบางท่านจากไม่ชอบหมาก็เริ่มเล่นกับมันมากขึ้น และมีเพื่อนท่านหนึ่งเสนอว่า มันน่าจะชื่อ ไทเกอร์ เพราะแปลได้หลายความหมาย

คือ เสือ กับ คนไทย ไทเกอร์วู๊ดก็มีเชื้อไทย เราก็เป็นคนไทยมาอยู่อเมริกา แต่เลี้ยงหมาอเมริกันพิตบูล
    มันจึงชื่อ ไทเกอร์ ณ บัดนั้น
    ไฟล์แนบ
    1cp5.jpg 12K
  • ใครว่าไทเกอร์อ้วน อยากให้ดูภาพตอนมันฟิตๆ กล้ามเนื้อทั้งตัว แน่นปั๊ก ฟิตเปรี๊ยะ
    ภาพด้านบนตอนอายุประมาณสองปีครับ ออกกำลังกายทุกวัน ลากยาง ขึ้นเครื่องวิ่ง ว่ายน้ำ และเล่นสปริงโพล์
  • ขอบคุณครับพี่ Mark ผมเห็นด้วยกลับเลือกเสพในสิ่งที่คุณชอบ หลีกเลี่ยงสิ่งที่ทำให้เดือดร้อนรำคาญใจ
    ผมเองก็มีสิ่งที่ไม่ชอบเหมือนกัน อย่างเช่นละครโทรทัศน์ เห็นเนื้อเรื่องแล้วมันหงุดหงิดยังไงก็ไม่รู้ ผมก็เลย
    ตัดใจอยู่ห่างๆ ดูเป็นกีฬาและภาพยนต์ทางเคเบิ้ลแทน สบายหูสบายตาและสบายจิตใจกว่ากันเยอะ

ไทเกอร์ วู้ดนี่เอง คงเจ้าชู้เหมือนนักก็อล์ฟมือหนึ่งของโลกนะครับพี่ Mark ถึงได้มีลูกหลานเหลนอยู่ทั่วประเทศไทยตอนนี้...:020:
  • ใครว่ากระทู้นี้ไม่มีสาระ นี่มันสาระล้วนๆ คุณมีความรู้สึกเหมือนผมมั้ยไม่ว่าลูกคนหรือลูกหมา แต่ละชื่อที่คิดออกมาได้ใช้เวลา

คัดสรรกว่าผมจะตั้งชื่อหมาแต่ล่ะตัวยากกว่าการที่จะตัดสินใจซื้อลูกหมาเสียด้วยซ้ำและการตั้งชื่อมันจะบอกได้ถึง วุฒิปัญญา

อุปนิสัยของเจ้าของหมาด้วยเช่นถ้าโรคจิตรนิดๆก็จะออกไปทางนักมวยปล้ำแบบบ้ากำลัง แฟนฟุตบอลก็จะเป็นชื่อนักบอลที่ตนชื่นชอบ

สาวๆก็ออกไปทางน่ารัก ถ้าเป็นหมาพลัดหลงก็จะเป็นชื่ออีกลักษณะ คุณเต็กตั้งกระทู้ได้ดีครับส่วนใครที่ว่ากระทู้นี้ไม่มีสาระก็จะ

บอกนิสัยส่วนตัวของตนเองออกมาเช่นกันคือคิดได้เท่านั้นมันหมายความว่ายังไงว่ะ เชียร์ตัวเองหรือป่าวส่วนตัวผมว่ามันเป็นการไม่ชอบ

ขี้หน้ากันเบื้องต้นครับตอนผมเจอคำถามแรกว่า เบิกร์ลูกใครผมยอมรับครับว่าไอ้นี่ บ้า หรือป่าวต่อพอรู้จักกันแล้วเออ มันบ้าจริงๆครับ 555

น้องผีพี่ถามถึงเรื่อง เรด ไบเล่ย์ ตอนนี้สุดหล่อเค้าประจำการอยู่มหาชัยครับมีหน้าที่รับดูแลโรงงานห้องเย็น และดูแลสาวๆในสังกัตน่าอิจฉามากมาย

ขอบคุณที่คิดถึงมันครับเร็วๆนี้คงมีผลงานตามมาให้หายคิดถึงครับขอบคุณครับ
  • ไอ้เหี้ยเอ๊ย กูก็รีบเข้ามาดูนึกว่าจะมีประวัติที่มาของชื่อคำว่าพิทบูล

ที่แท้ ไอ้กร๊วกแม่งอวดหมาตัวเองอยู่ตัวเดียว นอกนั้นเอาหมานอกมาโชว์ ข๊ากกกกกกก ถุย !
  • ขอบคุณครับเฮียเหลียง ตกลงชมหรือด่าผมกันแน่ จบทะแม่งๆยังไงไม่รู้ :001:
    ผมก็ว่ากระทู้นี้ทําให้คนรู้จักที่มาของชื่อมากขื้น เพราะบางตัวในนี้ผมยังไม่รู้เลย...

แล้วทําไมเฮียถึงตั้ง CABUKI "PAVO" VIRUS ครับ?
  • จัดให้ เอาแบบย่อๆนะครับ จะได้เลิกด่ากัน

Pit แปลว่า หลุม
    Bull แปลว่า วัว

สมัยโบราณ ในสหราชอาณาจักร คนนิยมเอาสุนัข มาต่อสู้กับวัว สุนัขเหล่านี้ จะถูกเรียกในชื่อว่า บูลด๊อก กีฬานี้ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก
    ต่อมาก๊ฬาเอาหมามาสู้กับวัว เสื่อมความนิยมลง บรรดาผู้เพาะพันธ์สุนัข บูลด๊อก จึงเปลี่ยนจากการเอาหมาสู้กับวัว มาเป็นหมาสู้กับหมาแทน โดยพัฒนาให้มีขนาดเล็กลงเพื่อสะดวกในการพกพา และนิยมต่อสู้กันตามร้านเหล้า ริมถนน และพัฒนามาต้อสู้กันใน PIT หรือ หลุม ที่ใช้แทนสังเวียน

และตอนนี้ ชื่อก็เริ่มถูกเรียกไปอีกหลายๆชื่อเช่น บูลด๊อก พิตด๊อก บิตบูล และก็ยังเรียกชื่อตาม เมืองที่เป็นต้นกำเนิด ด้วย เช่น เมืองสแต๊ฟฟอร์ด คนรุ่นเก่าๆ ก็ยังมีที่เรียกพิตบูลว่าบูลด๊อกครับ

ต่อมาสุนัขพันธ์ อพยพตามเจ้าของมาอยู่อเมริกา ผู้อพยพเหล่านี้คือคนอังกฤษดั่งเดิม แต่ย้ายประเทศใหม่มาเป็นคนอเมริกา และเขาได้พัฒนาสายพันธ์ต่อ โดยเป้าหมาก็ยังเพื่อเกมส์การต่อสู้เป็นหลัก จนในที่สุดได้กลายมาเป็นสุนัขพันธ์ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย อย่างในทุกวันนี้ครับ และคนก็นิยมเรียกสั้นๆว่า พิตบูล หรือ PITBULL ครับผม

หวังว่าเข้ามาแล้วคงไม่ผิดหวังจนต้องด่ากันด้วยคำหยาบนะครับ :005:
  • นี่ก็ ผี อีกหนึ่งตัวที่บอกได้ถึงสติปัญญาที่ซ่อนลึกด้วยโง่งี่เง่าของตัวเองที่เอามาเปิดเผยในที่สาธารณะ 555

ทำไมผมทำพิมพ์ว่าแบบนี้ ไม่ว่าผมหรือพี่น้องทุกท่านก่อนเลี้ยงพิทบูลแน่นอนครับเราต่างได้ยินชื่อมันลือลั่น

ถึงความยิ่งใหญ่ในแง่มุมที่ดีและร้ายก่อนที่เราจะเป็นเจ้าของ เพชรฆาตสี่ตีนเราต้องมีการศึกษาที่มาต้นตระกูล

ของมันมาก่อนแล้ว พิต คือสนามแข่งขัน บูล คือ วัวกระทิง พิตบูล คือสนามแข่งขันสู้วัวกระทิงไปอ่านดูนะครับ

และผีท่านต่อไปอย่าโชว์ความโง่ออกมาอีกถึงเราไม่รู้ว่าท่านเป็นใคร แต่หวังว่าได้อ่านที่ผมเขียนแล้วจะพอสำนึก

ได้ว่ากูโชว์ ควาย อีกแล้วนี่ก็บอกได้ถึงว่าเลี้ยงเพราะไม่รู้ หรือยังไม่มีเลี้ยงน่าจะเป็นเด็กๆพิมพ์คะนองมือไปอ่าน

ประวัติที่มาเฟียเขียนไว้นะครับหรือไปร้านเพ็ดช็อปหาเสื้อหนังสือหมา การเลี้ยงพิตบูลมาอ่านนะครับ

ส่งเข้าไปมาเฟียมาตอบล่ะเลยต้องแก้ไขหน่อยตามที่มาเฟียว่านั่นเลยน่ะครับ

เต็กครับ อเมริกามี samurai paco ทำไมเมืองไทย จะมี cabuki pavo ไม่ได้นี่ละมันเกิดมาเพื่อ ฆ่า paco

cabuki คือชื่อพญามัจจุราชของญี่ปุ่น pavo virus ลองให้เต็กมีลูกหมาแล้วจะรู้จักมันครับ
    ไฟล์แนบ
    R0013391.jpg 104K
  • หมาก็น่ากลัว ชื่อเสียงคนเลี้ยงก็น่ากลัว แถมชื่อหมาดันออกแนวพญามัจจุราชอีก...:057:

ผี ถ้าจะเล่นผมให้สะใจแนะนำให้ใช้เหตุผล ทั้งจุกและเจ็บกว่ากันเยอะ
    การแอบด่าหยาบๆไม่ว่าใครในประเทศไทยก็ทำกันได้ แต่ผมไม่ไช่คนอ่อน
    โชว์ความสามารถและแสดงความกล้าหารออกมาหน่อย ผมว่ามันส์กว่านี้...
  • เหอะๆๆ

ผมก็เคยโดนครับ

แต่ตัวนั้นก๊ทำไรผมไม่ได้

เห็นเก่งจิงนักเลงคีย์บอร์ด

ผมยอมรับครับผมเด็กมากครับพี่ Tek

ผม19เอง

แต่ยังไงพิทบูลก็คือพิทบูล

เลือกเสพตามความชอบดีกว่าจะมาทะเลาะกัน
  • ดีแล้วครับ เราเป็นเด็กยังกล้ากว่าผู้ใหญ่หลายท่านเสียอีก

สังคมพิตบูล ยังต้องการคนกล้าอีกเยอะครับ
  • น้อง Net ยังเด็กและยังต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ บอร์ดนี้ดีอย่างที่มีผู้ใหญ่หลายเป็นคนดีที่หน้านับถือ
    จริงใจและตรงไปตรงมา ซึ่งเป็นตัวอย่างที่ดี แต่พวกที่ไม่เข้าท่าอย่าไปเสียเวลาให้กับมันครับ...
  • ตอนแรกก้อคิดเหมือนว่าจะเป็นประวัติก้อเข้ามาอ่านแต่ก้อสนุกดีนะครับไม่ซีเรีส
    หมาผมยังชื่อ ซูฉี เฮ็คเตอร์ ริชชี่ อีกเพราะแต่ละชื่อมันมีความหมายสำหรับเจ้าของเช่นริชชี่แปลว่าความมั่งคั่งและอีกหลายๆชื่อล้วนเกิดจากความชอบส่วนตัว
    คนเรานะครับเมื่อรู้สึกว่าไม่ชอบก้อผ่านเถอะไม่จำเป็นต้องที่จะต้องด่ากันเลย
    ถ้าท่านต้องการความจริงใจท่านควรที่จะมีความจริงใจเสียก่อน
    การให้อภัยนะครับเมื่อเรายิ่งให้ยิ่งได้
  • พี่เต็กครับๆ อเมริกามันสมัครทหารกันยังไงอ่ะ แล้วมันรับคนสัดส่วนเท่าไหร่อ่ะ

มีเมลล์ไหมอ่ะพี่ อยากศึกษาชีวิตในอเมริกา
  • อะไรกัน ไม่รู้จัก พาโว ไวรัส ได้ไง:046:

ในใบฉีดวัคซีนก็มีเขียนอยู่อะ ท่านเต็ก

แปลตรงๆก็คือ ไอ่เชื้อโรคขี้แตก ลำไส้อักเสบ นั่นแหละ :006:

ส่วนตัวผมคนที่ไม่รู้เรื่อง ที่มาของชื่อพิทบูล แล้วถ้าตอนนี้มีพิทบูลอยู่ในครอบครอง

ก้แสดงว่าไม่มีการศึกษาพิทบูล ก่อนการเลี้ยงครับ:063:

หรือจะแค่แดกดันก็ขอแค่พอหอมปากหอมคอนะครับ:015:
  • เสน่ห์ของบอร์ดก็คือความหลากหลายครับ

เข้ามาไม่เบื่อบ้างหรือครับ ถ้าเปิดเจอแต่กระทู้เดิมๆ เรื่องเดิมๆ วนไปวนมา

ผมสนับสนุนให้คนกล้าพูดครับ ไม่พอใจใครลงชื่อแล้วตำหนิกันตรงๆไปเลย ผมเชื่อว่าเหตุผลพอ เขาคงไม่โกรธหรอก
    แต่ไม่ชอบมากๆเลยกับผีที่ด่ามั่ว ด่าหยาบ แค่เป็นผีแอบมาด่าเขาก็น่าอายพอแล้ว ยังจะถ่อยโชว์อีก นี่ละมั้งสาเหตุที่ไม่กล้าล๊อคอิน
  • ป๋า.....น่าจะเชือดผีซักตัวน้า เห็นปากดีอยู่หลายตัว
  • จริงด้วยครับปากดีกันจริ๊งๆ :m038:
  • CommentAuthorGhost CommentTime15 ชั่วโมงก่อน | January 27, 2010, 11:15 pm
    มรึง tongaoo แล้วก็มรึง Sahatat100island
    พวกมรึงเปลี่ยนความคิดซะใหม่ หัดมีมุมมองใหม่ๆ กับคนอื่น อย่าได้ปากไวให้มาก
    อย่าจริงจัง อะไรให้มาก เพียง แค่มรึงคิดอะไรสบายๆ เป็นสีสันสนุกสนาน ก็พอแล้ว
    หรือ เหมือนสโลแกน เจ้าของบร์อด เพื่อ ความบันเทิง มรึงก็โอเคแล้ว
    คนแบบพวกมรึง ต้องไปเล่นอะไรที่คอยจับผิดผู้อื่น และไอ้ผีอีกหลายตัว มรึงซะใหม่ซะ
    ( สังคมไทยมันเป็นอะไรของมันทำไมคนไทยมันถึงได้ ดุและจิงจังขนาดนี้ )
    * แด่ สยามเมืองยิ้มจงเจริญ *
    จาก ลุง ผี
    ขอให้ทุกคนโชคดี ปีเสือดุ ใจเย็น ทุกก้าวทีจะเดิน

:m068: ถ้าคุณแน่จริง! ลุงผีแน่จริงล็อตอินมาคุยกันหน่อย ถ้าไม่แน่อย่าปากดีครับ นี่เบอร์ผม 087 0113183 มีปัญหาโทรมาครับ อย่าเก่งแต่ปากครับ
    ผมแค่ออกความคิดเห็นส่วนตัว แล้วก็ไม่ได้ใช้คำพูดที่บ้านคุณใช่กัน ถ้านักเลงจริงอย่าแอบครับ (หน้ากระทู้ก็ไม่ได้บอกนี่ครับว่าเป็นสีสันหรือสนุนสนาน)ถ้าความคิดผม
    มันทำให้คุณเป็นเดือดเป้นร้อนถึงขนาด มาออกหน้าออกตากัน ก้ช่วยไม่ได้ครับ คนเรามันความคิดไม่เหมือนกัน :m104:
  • -----มันทำให้คุณเป็นเดือดเป้นร้อนถึงขนาด มาออกหน้าออกตากัน ก้ช่วยไม่ได้ครับ คนเรามันความคิดไม่เหมือนกัน-----
    มาดูความคิดท่าน Sahatat100islandกัน

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11208

-----อยากเป็นพ่อพันธ์ อยากให้คนยอมรับ พาไปประกวดสิครับ ตามงานของสมาคมพัฒนาพันธ์สุนัขของประเทศ-----

ปัญญาอ่อนสิ้นดี ผีไม่อยากจะพูด
  • Sahatat100island ผมว่าลุงผีเค้าไม่มีเจตนาไปมีปัญหากับคุณหลอก ดูเหมือนเค้าจะสั่งสอนคุณให้มองโลกในแง่ดีมากกว่า
    ลองอ่านดูช้าๆอีกที คําพูดคนแก่อาจจะโบราณไปหน่อย แต่ผมว่าแกอยากให้ทุกคนที่มีใจรักพิทบูลเล่นบอร์ดอย่างมีความสุขก็แค่นั้นเอง...
  • คุณ Khunpan ตั้งชื่อหมาหนุ่มเฮ็คเตอร์ก็เทห์ดี ผมเองชอบสาวสไตร์ลาตินน่า

คุณหยก ทหารอเมริกามีทุกสัดส่วนครับ ไม่ว่าสําหรับสงคราม ป้องกันประเทศ
    หรือคอยป้อนข้อมูลทางคอมพิวเตอร์ก็มี อเมริกาเป็นประเทศมหาอํานาจเค้าจึงรับได้เยอะมาก
    แต่ต้องทําใจนะครับว่า เป็นคนไทยรับใช้ชาติอเมริกา จะวางตัวลําบากมือมีภารกิจที่เกี่ยวกับบ้านเมืองเรา
    อีเมล์ผม teksaeheng@yahoo.com

รับทราบครับเฮีย Yut:020: ได้ยินมาว่าจะมีตัวเข้มๆบึกๆเข้ามาแจมค่าย Chonburi Cool Camp อีกตัว จริงมั้ยครับ???
  • ไปๆมาชักยาว ใจเย็นๆ เด้อพี่น้อง หากเรามองโลกในแง่ดี ความจริง การเถียงกันมันก็ได้ประโยชน์
    เพราะนอกจากจะให้ความมันส์ในอารมณ์ ช่วยแก้เซ็งแล้ว ยังได้ฝึกการควบคุมอารมณ์และฝึกไหวพริบของตัวเราด้วย

หลายคนหลายความคิดเห็น หากนำมารวมกัน นำมาหักล้างกัน
    มันก็สามารถตกผลึก เป็นความคิดใหม่ๆออกมา ช่วยทำให้เรามีมุมมองด้านอื่นๆที่กว้างยิ่งขึ้น

อย่าลืมซิครับ พวกเรามารวมกันเพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิตบูล

มีพิต มีเพื่อน มีความสุข ครับ
  • :m106:รับทราบและขอบคุณครับพี่มาร์ค
    ไฟล์แนบ
    DSC04969[1].jpg 123K
  • ขอบคุณครับ

ผมถือทุกคนที่เข้ามาเล่นในบอร์ดนี้เป็นเพื่อน เป็นพี่เป็นน้อง ของผมหมดทุกคนละครับ
    โดยเฉพาะท่านที่ล๊อดอินเข้ามาและสามารถระบุตัวตนได้ ไม่อยากให้เราเสียมิตรภาพและทะเลาะกันในเรื่องไม่เป็นเรื่องครับ

ปกติผมก็เป็นคนที่พูดตรงและแรง แต่ยืนยันว่าทำไปทุกอย่างด้วยเจตนาดี และไม่มีอคติส่วนตัวต่อใครครับ

วันไหนไปแถวนั้นคงได้ไปเยือน และคงได้สังสรรค์กันบ้างนะครับ
  • CommentAuthorGhost CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | January 28, 2010, 3:08 pm
    -----มันทำให้คุณเป็นเดือดเป้นร้อนถึงขนาด มาออกหน้าออกตากัน ก้ช่วยไม่ได้ครับ คนเรามันความคิดไม่เหมือนกัน-----
    มาดูความคิดท่าน Sahatat100islandกัน

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11208

-----อยากเป็นพ่อพันธ์ อยากให้คนยอมรับ พาไปประกวดสิครับ ตามงานของสมาคมพัฒนาพันธ์สุนัขของประเทศ-----

ปัญญาอ่อนสิ้นดี ผีไม่อยากจะพูด

:m104: ส่วนท่านผีครับ ทำแบบไหนหรือครับที่เรียกว่าปัญญาดีครับ หมาผมเลี้ยงเอง บรีดเอง ฝึกมาเอง จูงประกวดเอง ทำเองทั้งหมด
    แล้วไอ้เรื่องประกวด ถามคนสงขลาดูครับ ว่ามีพิทไทยกี่ตัว พิทนอกกี่ตัว รวมทุกสายพันกี่ตัว ถ้าการประกวดสุนัขนี้เป็นการกระทำที่ปัญญาอ่อน และบ้านเราจะมี
    การประกวดไว้ทำห่าอะไรครับท่าน ผมว่ามันดีกว่ามีหมาเลี้ยงแล้ว ให้อาหารไปวันๆ ผมว่าท่านผีคงไม่เป็นอย่างว่ามานะครับ ว่างๆผมขอชมผลงานท่านผี ที่ปั้นเอง
    กับมือหน่อยนะครับ หวังว่าคงไม่ทำให้คนปัญญาอ่อนอย่างผม ผิดหวังนะครับ มีอะไรโทรหาได้ครับ ขอคุณเจ้าของกระทู้ พี่มาร์ค ท่านผีแอบๆ ขอบคุณเป็นอย่างมาก :m086:
  • ปวดหััวกบาลอะครับ พิมกันยาวๆๆ อ่านไม่ไหวสายตาไม่ดี....
  • ผมผีตัวใหม่ไม่เกี่ยวกับผีตัวใดในกระทู้นี้

ที่คุณSahatat100islandแนะนำให้เจ้าไฟเตอร์ไปประกวดเพื่อให้ได้รับการยอมรับผมว่าน่าผิดหวัง
    ถ้าคุณรู้จักการประกวดสุนัขจริง คุณไปแนะนำได้ไงครับให้ส่งไฟเตอร์เข้าประกวด
    มาตรฐานของสแตฟเขามีว่าอย่างไร คุณเอาพิทบูลทั้งบอร์ดนี้เข้าประกวดงานในกรุงเทพ
    รับรองว่าไม่มีทางถึงฝั่งฝัน ผมก็เลี้ยงสุนัขส่งประกวดมาก่อน ได้ TH.CH.มาแล้วหลายตัว
    แต่เป็นพันธุ์อื่นไม่ใช่พิทบูล
    แต่พูดกันตรงๆการทำ TH.CH นั้นง่ายมากๆ ถ้าในกรุงเทพสู้ไม่ได้ก็ไปงานของสมาคม ตามต่างจังหวัดที่คอกใหญ่ๆไม่ไปกัน
    อย่างแถวสุราษนั่นแหละ ประกวดได้ cc แน่ๆไม่เท่าไหร่ก็ได้แชมป์แล้ว ส่งหมาตัวเองเพิ่มไปด้วยให้ครบจำนวนในรุ่นนั้น
    ทีนี้เห็นแล้วใช่ไหมครับ ว่าคุณภาพสุนัข ที่ได้แชมป์ในไทยมันได้มาตรฐานไหม
    ผมเองทำสุนัขประกวดมาก่อน ผมดูที่ตัวสุนัขมากกว่าคำนำหน้าชื่อว่า TH.CH.แชมป์กากๆ เกลื่อนเมืองไปหมดเวลานี้
    ตอนนี้สุนัขสแตฟฟอร์ดของไทยที่เจ๋งๆรู้จักไหม JJ อะ อยู่อันดับ 8 ที่อเมริกา เมดอินไทยแลนด์ นั่นน่ะของจริง

***การอิจฉากันมันทำให้เราเป็นทุกข์ เมื่อก่อนเราอาจจะเป็นหนึ่งในสุราษ
    แต่ตอนนี้ถ้ามีใครจะมากลบรัศมีเรามันก็เป็นไปตามวัฎจักร
    อย่าไปสกัดมันเลย มันอาจจะดังกว่าเราได้ แต่มันก็จะทำหมาคนละสไตล์กับเรา
    เรายึดมั่นกับของๆเราแล้ววางตัวให้เด้กรุ่นหลังมันเคารพดีกว่า***

ขออภัยเจ้าของกระทู้ครับ
  • ตามสบายเลยครับ ผมขอนั่งๆนอนๆอ่านมั่งแล้วทีนี้...

มีความสุขเช่นเดียวกันครับพี่ Mark...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC03604.JPG 117K
  • ผมทำเว็บ ผมเลี้ยงหมา ผมทำกิจกรรม ก็เพราะอยากมีเพื่อน(ดีๆ)มากขึ้นครับ :005::005::005:

หลายคนทำไม่ถูกต้อง ผมก็ต้องตำหนิ กลัวเหมือนกันครับ กลัวโดนคนเกลียด
    แต่ถ้าต้องทำอะไรที่ฝืนกับความรู้สึกตัวเองมากเกินไป ก็คงยอมไม่ได้เช่นกัน
  • :o030:ขอบคุณครับท่านผี jj รู้จักดีครับและรู้จักพ่อมันด้วย สาย APj ยิ่งกว่ารู้จักอีกครับ ถ้าไม่เป็นรบกวนก็ของชมแชมป์ กากๆของท่านหน่อยครับ
    และการประกวดของผมก็ไม่เคยลงเก็บ cc อย่างที่ว่าไว้นะครับ ผมลงแต่ Open อย่างเดียวครับ และไอ้ประโยชน์นี้:o059:

***การอิจฉากันมันทำให้เราเป็นทุกข์ เมื่อก่อนเราอาจจะเป็นหนึ่งในสุราษ
    แต่ตอนนี้ถ้ามีใครจะมากลบรัศมีเรามันก็เป็นไปตามวัฎจักร
    อย่าไปสกัดมันเลย มันอาจจะดังกว่าเราได้ แต่มันก็จะทำหมาคนละสไตล์กับเรา
    เรายึดมั่นกับของๆเราแล้ววางตัวให้เด้กรุ่นหลังมันเคารพดีกว่า***

:o062:อันไหนครับที่บอกว่าผมอิจฉา คุณอาจรู้จักผมไม่ดีพอ อีกอย่างหมาผมสายเลือด ก็ไม่ได้ดีอะไรเลยผมแค่มีใจรักประกวดก็เท่านั้น
    และที่บอกว่าให้เอา ไฟเตอร์ไปประกวดนั้นพูดจริงครับ วันงานที่หาดให่ญยังมีจมูกแดงไปประกวดเลย เพราะวันนั้นคนจัดเค้าถ้วย
    พิเศษสำหรับ พิททุกสายครับ จมูกแดงใช้ต้องเอาไปใช้งานอย่างเดียวเสมอไป ถ้าคุณมีความจริงใจแสดงตัวมาคุยกันจะได้สนุนกว่านี้
    ครับ ผมอาจจะมาตอบไม่ได้เสมอไปครับยังไงก็โทรมาครับ จะได้รู้จักกันมากขึ้น ขอบคุณมากครับ และขอโทษคุณเต็กด้วยครับ ที่ทำให้
    รก กระทู้ เผอิญผมไม่ได้รู้จักคุณมาก่อน เห็นยังไงก็พูดไปอย่างนั้น หวังว่าคงเข้าใจนะครับ :o032:
  • ประธานเติ้ล แล้วนี่ใช่ที่มาที่ไปของบลูม่ามั้ยครับ???
    ไฟล์แนบ
    20091126204448_DSC04987.jpg 54K
  • โหๆๆๆผมมาช้าไปป่าวเนี่ย ร่วมด้วยดิ RED-RIDER ก็มีที่มาที่ไปเหมือนกัน คริ คริ
    ไฟล์แนบ
    cm011_Double_Rider.jpg 69K
    Red-Rider-12.jpg 65K
  • ไอ้nisan หลอกขายหมา
  • ชื่อ Old School ดีครับคุณ nisan...

ไม่เป็นไรครับ ล็อกอินเข้ามาแสดงความคิดเห็นก็คุยกันได้เรื่อยๆ
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไรผมยินดีรับฟังเสมอ เล่นบอร์ดอย่างนี้สิถึงสนุกครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC04787.JPG 104K
  • อิจฉา พี่เค๊าละซี ไอ้หน้ามืด 55+ คนคิดริษยา อิจฉาตาร้อน แม่งก็นอนไม่หลับกร๊ากกกกกกกกกกกก
  • บักเบิก หัวบาก น่าชื่อ บากมากกว่าเบิก ฮ่าๆๆ