ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาดูที่มาที่ไปของชื่อ Pitbull กันครับ!
  • ไอ่goTek แล้วมึงมีปีกหรือเปล่าหว่ะ
  • ครับๆ คุณเต็ก ยินดีเสมอครับ ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจ คนเราก็แบบนี้ล่ะครับ ถูกเลี้ยงดู อบรมสั่งสอนจาก พ่อ-แม่มาต่างกัน ร้อยพ่อ พันแม่น่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    Funny0091.jpg 53K
  • เข้าใจเช่นเดียวกันครับคุณ nisan...:020:

พี่ Mark ยังไม่เคยเห็นรูปเจ้าเบิกหัวแตก ตอนผมกลับมาบ้านแล้วเห็นผมคิดในใจว่า
    หมดกันหน้าเข้มๆ แต่ยังดีที่เชียงใหม่มีหมอฝีมือดี ทําให้กลับมาหล่อเหมือนเดิม...
    ไฟล์แนบ
    DSC00722.JPG 84K
  • สวัสดีครับ การที่เราตั้งชื่อหมา หรือ ชื่อ สัตว์ ขึ้นมาอย่างใดอย่างหนึ่งโดยส่วนใหญ่ ต้องมีความประทับใจในสิ่งนั้น หรือ สิ่งนั้นจะต้องเป็นที่รัก

จริงๆแล้ว กระทู้นี้มีสาระนะครับ ชื่อนั้นเป็นนาม สำคัญครับ ยิ่งคน สำคัญยิ่ง สัตว์ สิ่งของ แม้แต่ต้นไม้ก็มีชื่อของมัน

ผมไม่เห็นว่าคุณเต็กผิดตรงไหนเลยครับ เจ้าเบิร์ก ที่มาก็จากทีม พิทเบิร์ก สตีลเลอร์ ทีมอเมริกันฟุตบอล (ฮ๋าๆๆ ผมโคตรชอบเลย )

ผมเองตั้งชื่อสัตว์ทุกตัวตามความประทับใจ ควายผมชื่อ แสนดี เพราะผมก็อย่างให้มันเป็นควายที่ดี เป็นสิ่งดีดีที่เข้ามาในชีวิต

ม้าผมก็ชื่อ ดอกรัก มันก็ไม่แปลกอะไร ไก่ผมก็ยังชื่อ มงคล มันเป็นความประทับใจมากกว่า

ผมว่าคุณเต็ก ที่แสดงกระทู้ ต้องการสื่อถึง ชื่อที่มาของสัตว์ตัวโปรด กับสิ่งที่ตัวเองประทับใจ เชื่อม มายัง

เพื่อนๆ สมาชิกทุกคนให้แสดงถึง ชื่อที่มาของความประทับใจ ความรักที่มีต่อสัตว์ตัวโปรดของคุณเช่นกัน

ผมว่าคุณเต็กไม่มีเจตนาอย่างนี้น้องๆผีหลายคนกล่าวหรอกครับ

อย่างเจ้าพาโว ผมทายในใจได้เลยว่า มันต้องเคยเป็นโรคลำไส้อักเสบ

แบบไม่น่ารอด แล้ว รอดมาได้ เฮียก็เลยตั้งไว้เป็นชื่อมัน ว่าไอ่พาโว มันตายยาก ฉนั้นในอนาคตมันก็ต้องไม่ตายเช่นกัน

สุดท้ายเราก็เป็นคนรัก ชอบในสิ่งเดียวกัน ทุกคนเป็นสมาชิกครอบครัวพิทบูลโซน

โลกแห่งวงการพิทบูล แคบครับ วันนึง เราก็ต้องเจอกัน พูดจากัน

มองโลกในมุมกว้างๆ เจตนา ความดีี เป็นที่ตั้ง สั่งสอนตัวเองให้คิดดี ทำดี เป็นบุญของตัวเองและครอบครัวแล้วครับ

จริงๆแล้ว กระทู้นี้มีสาระนะครับ( ที่มาของชื่อpitbull นั้นสำคัญครับ) ใันแสดงให้เห็นถึงตัวตนความชอบ ความรู้สึก ได้ดีเลยครับ
  • แหมอ่านแล้วมันจิงจิงคุณเต็ก:013: ใช่ใช่เรื่องนี้เลยดูแล้วมันจิงจิงขอบคุณคับที่ไปหาชื่อเรื่องมาจนได้ :017:นายแน่มักมัก:063:
  • ขอบคุณเฮียใหญ่แห่งพระรามสามมากครับ ที่สละเวลามาให้แง่คิดดีๆพร้อมอธิบายเจตนารมณ์ของผมได้อย่าง
    กระจ่างในกระทู้นี้ และอ่านใจผมได้อย่างถูกต้อง ผมเองก็ขอยืนยันว่าไม่มีความต้องการไปโอ้อวดสิ่งใดใด
    ทั้งสิ้นอย่างที่บางท่านคิดไปเอง แค่อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมสนุกกันในกระทู้ชื่อหมาก็แค่นี้ครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC05021.JPG 92K
  • ชอบดูหนังมากครับคุณเก่ง แต่ไม่รู้ว่าเรื่องนี้พระเอกชื่อ toorup ผมเคยติดตามผลงานของวินดีเซลอยู่พักหนึ่ง
    แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีผลงานมาให้ดูแล้ว ตัวจริงไต่เต้ามาจากล่างสุดของนักแสดง จนกลายเป็นซุปเปอร์สตาร์ค่าตัวแพงครับ...
  • เฮียใหญ่ครับรบกวนถามหน่อยครับ ม้าเฮียใหญ่นี่เป็นม้าสายไหนครับ มีม้าแคะไหมครับ พอดีสนใจครับ
  • มันส์ดี5555 nobar อะรูปหาได้ยัง อย่าลำเอียงนะโว้ย
    ไฟล์แนบ
    nob.jpg 111K
  • ไม่ได้ลําเอียง กะจะพาอ้ายไปดูของจริงหลังมิตติ้งหนัา...:020:
  • tek ทำไมหมาหัวแตกครับ แตกไปแตกมาดูโหดขึ้นไปอีก ห้าาา
  • ตอนเล็กๆเจ้าเบิกบ้าพลัง กัดผ้าเช็ดตัวเล่นอยู่หน้าบ้านตัวเดียว สบัดขื้นๆลงๆ แต่ช่วงจังหวะเหวี่ยงคอขื้น
    ดันไปโดนระเบียงที่นั่งหินอ่อนหน้าบ้านเต็มๆ เปิดทั้งหน้าผากเลยครับ ไม่มีคนเห็น แต่ไปดูระเบียงก็เห็น
    หนังและขนบางส่วนยังติดคาอยู่ เจ้าเบิกเป็นหมาที่เงียบไม่ร้องแม้แต่นิดเดียว กว่าจะรู้ก็เลือดเต็มหน้าแล้วครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC04023.JPG 98K
  • ของผม big show ครับ ขอแจมด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0141A2.jpg 60K
    chorao[1].jpg 17K
  • ของผม Dolly ครับ

แกะโคลนนิ่ง ตัวแรก ของโลกกกกก 5555 (ใหญ่ไปมั๊ย)

ตัวแรก ไม่ต้องมีสัญชาติ ไม่ต้องมีสายเลือด รักมันในสิ่งที่มันเป็น .. คำจำกัดความของ ดอลลลลลลลี่ เอิ๊ก ๆ
    ไฟล์แนบ
    P1010514.jpg 55K
    A6A35_col2.jpg 25K
  • ท่าน Tek เบิร์ก มันโดนไรครับถึง แตกซะงั้น เอหรือท่าน ให้โปรตีน มันมากไป :015:
    ตัวล่างสุด มัสแต็งก์ ลูก แคช+อังกอร์ ( ป๋ามาร์ค ) ตั้งชื่อตาม ม้าป่า พื้นเมืองของ อเมริกา และ รถ Mustang.

2รูปกลาง Rip Red Lemon ชื่อนี้เพราะ เด็กๆก่อนมาอยู่กับผมเป็นซีสลูกเท่ามะนาว

2รูปบน Yally B เมื่อ ตุลา ปีที่แล้ว หลังจาก นำเข้า และรับมันนั่งรถขึ้นไป เชียงราย นึกชื่อไม่ออก มาได้ตอนขากลับ จากเหนือจะเข้า กทม
    อยู่ๆ คำว่า แยลลี่ ก็แวบเข้ามาในหัว และ (เพื่อนสาวสวยน้ำใจงามของผมคนนึงก็มีหมา บลูเทอร์เรีย ชื่อ เยลหลี ด้วย )ก็ เลย โดน ครับ .แต่ เอๆๆๆ น่าจะมีคำตามหลังด้วย ก็เลย เลือกใช้ บี ละกัน เพราะ บรีดเดอร์ที่ เท็กซัส ตั้งชื่อมันว่า Bat Girl เพราะทรงหูของมันตอนเด็กๆ ก็เลยเป็น Yally B ณ บัดนั้นเป็นต้นมา.
    ไฟล์แนบ
    7m1.jpg 96K
    PicassoXSweetPeafemale2.jpg 21K
    DSCF1824.jpg 57K
    13-2.jpg 28K
    DSCF1895.jpg 90K
  • สวัสดีครับคุณปอ คุณตี๋ คุณนัท
    แกะโคลนดอลลี่นี่เอง ก็ยังว่าอยู่ทําไมคุณปอถึงตั้งดอลลี่ คิดว่าไปแอบมีแหม่มมา...:020:

ผมก็ชอบมัสแตงค์มัสเสิ้ลคาร์เหมือนกันครับคุณตี๋ คุณตี๋ชอบรุ่นคลาสสิคหรือรุ่นปัจจุบันครับ? ตอนผมอยู่อเมริกาซื้อรุ่นปี 95 มือสองมาขับ
    เป็นรถที่ขับมันส์ที่สุดที่ผมเคยขับมา เดินทางไกลขนาดไหนก็ไม่เบื่อ ถ้าผมรวยแล้วมีเงินเหลือสักวันกะจะนําเข้า Cobra ซักคันครับ...
    ไฟล์แนบ
    ford-mustang-shelby-gt500-kr-titel.jpg 30K
  • จริง ๆ แล้ว ผมอยากเปลี่ยนชื่อมันมากเลย เพราะมัน "งามไส้" ดีเหลือเกิน 555 ทั้งดื้อทั้งซน
  • ฮ่าฮ่า อ่านซะมัน :013: ขอแจมด้วยครับ ท่านเต็ก

ตอนเด็กๆ ห้าวสุดๆ เดื้อแสบๆ เห็นสัตว์เล็กๆ ไม่ได้ จะวิ่งไล่ ไอ้พวกนั้นก็วิ่งหนี จับได้บ้าง ไม่ได้บ้าง :013: แฟนก็เลยตั้งว่า โปลิศจับขโมย :013: :013:

อีกอย่าง ที่ชื่อ โปลิศ ก็ไม่เหมือนใคร และไม่อยากให้ใครเหมือน :013: :013:
    ไฟล์แนบ
    ภาพ041.gif 38K
  • เห็น คุยต่อเรื่องรถคลาสสิค แล้วอดไม่ได้
    ท่านTek ผมไม่ได้มีบุญตาเห็น ตัวเป็นๆ ของ สติงเรย์ เลย
    ตอนท่านอยู่โน่น เคยเห็น บ้างไม๊ โคตรชอบเลยท่าน ต้องสีดำ ล้อลายสี่ลวด
    หรือมีรูป เก็บไว้ ขอ มั่ง ครับ

เนี่ย ตั่งใจเป็นอย่างยิ่งเลย พิทบลู ตัวต่อไป ต้องชื่อ สติงเรย์
    บอกันแบบนี้ เดี่ยว คน สอยชื่อไปใช้ก่อน...
    ไฟล์แนบ
    สติงเรย์1.jpg 2K
    สติงเรย์.jpg 23K
  • คุณตี๋หมาคุณสวยมาก.

Sahatat100island เอ็งอย่าได้รีบขุดหลุมกลบตัวเอง ดูท่าอายุเอ็งยังน้อย อยู่ ลุงแค่อยากจะให้เอ็งเปลี่ยนความคิดซะใหม่ และเอ็งไม่ควรที่จะไปท่าทายคนอื่น เค้า เพราะชีวิตนี้ยังมีอะไรอีกเยอะ แล้วลุงไม่ได้เป็นสมาชิกที่นี้ แค่เวะเข้ามา ร่วม คิดใหม่ซะ
  • มันส์ครับคุณอาทิตย์ ผมเองตั้งกระทู้ยังไม่รู้เลยว่าจะออกมามันส์ขนาดนี้ เข้าใจตั้งชื่อนะครับ แต่ผมว่าตอนนี้ไม่มีขโมยตัวไหนวิ่งหนีเจ้าโปลิสได้แน่นอน...

ไม่มีโอกาศได้เห็นเช่นกันครับคุณจุ๊ฟ หาดูได้ยากมากรถรุ่นนี้ แถวที่ผมอยู่มีแต่รถคาดิแลคคลาสสิคเยอะมาก ล้อบางๆแมคลายสีลวดทั้งนั้นเลย...:063:
    ไฟล์แนบ
    59Cadillac-1.jpg 68K
  • :m006:โอ้ Muscle Car พี่เต็กก็ชอบ คอบบร้าหรอ โอ้ววว:m042: อยากได้มากๆๆๆ มีโอกาศได้ไปอเมริกา จะหามาขับซักคัน:m086:

ผมชอบหมดเลยตระกูลนี้อ่ะ:m072: ทั้ง Camero Mustang Chalenger ชอบ แปดสูบ ดูท่าจะดังกระหึ่มดี ฮ่าๆๆ:m075:

เดี๋ยวถูกหวยแจ็คพอต 30ล้าน:m025: ได้ไปอเมริกาเมื่อไหร่ จะซื้อแล้วถ่ายรูปมาอวดเด้ออ อันนี้จะอวดของจริงเลยล่ะ:m117::m077:

พี่จุฟ สติงเรย์ คือไรอ่ะ:m044: เกิดไม่ทัน หุหุหุ:m045:
  • สติงค์เลย์ มีครับอยู่แถวบางบอนเพื่อนผมมันยกให้ผมฟรีผมยังไม่เอาเลยอย่างผมต้อง จีสติงค์ อย่างเดียว
    ไฟล์แนบ
    gst426-pb.jpg 40K
  • ขอบคุณผีครับที่เตือน ผมเกิด 1978 ครับ ท่านผีและประโยชน์ที่คุณเตือนผมคงทำให้คุณไม่ได้ครับ ขนาดตัวคุณยังไม่กล้าแสดงตัว
    และจะให้ผมทำตามได้ไงครับ ถ้าความคิดผม และชื่อผมมันทำให้คุณไม่กล้าแสดงตัวก็ขอโทษด้วยครับ แต่ผมก็มีความจริงใจพอที่จะ
    เป็นสมาชิกครับ กล้าออกความคิดเห็นและกล้ารับสิ่งที่จะตามมาครับ เลิกเถอะครับต่อหน้าทำเป็นดี ลับหลัง ปลอมเป็นผี ขอบคุณครับ ขอโทษคุณ Tek อีกครั้งครับที่ทำให้มีปัญหา
  • โอ้วเค้าจะบรรเทิงกันจะอะไรกันนักหนาครับ บรรยากาศเสียเลย
  • *และชื่อผมมันทำให้คุณไม่กล้าแสดงตัวก็ขอโทษด้วยครับ แต่ผมก็มีความจริงใจพอที่จะ*

คำนี้ เหมือน คำพูด ของเจ้าของกะทู้เลย
    ถ้าเอ็งจริงใจก็ดีแล้ว ลุงไม่ได้ติดใจอะไร แต่ที่ว่าเอ็งอายุยังน้อย เพราะส่วน
    มาก คนอายุมาก ๆเค้าไม่มาเอาเบอร์โทรมาลงแล้วท่าทายแบบนี้
    ลุงไม้ได้ติดใจอะไรเอ็งขอให้เอ็งโชคดี
  • :o030:ขอบคุณมากครับท่านผี
  • หยก สติงเรย์ คือ ปลากระเบน
    จำได้ไหม ไอ้ตัวที่ ฟาดหางใส่ สตีฟเออร์วิน ตายไปแล้ว ที่พี่แกชอบเอาหัวยัดในปากจระเข้
    ในแอนนิมอลพาเนท เจ้าของฉายา คอกโคได่ ฮันเตอร์

ส่วนสติงเรย์ ในแบบของพี่
    มันคือ รถไอ้กัน ยี่ห้อ คอนเวท สติงเรย์ ต้องแบบนี้
    ไฟล์แนบ
    สติงเรย์3.jpg 2K
    สติงเรย์4.jpg 35K
    สติงเรย์5.jpg 2K
  • เป็นคนมีคารมณ์เด็ดก็ดีอย่างนี้ล่ะครับเฮียเหลียง เลือกที่จะเอาอะไรก็ได้ อย่าให้มีมั่งแล้วกัน:020:

ชอบมากเลยครับคุณหยก มัสเสิ้ลคาร์มันขับมันส์และสะใจดีไม่มีเบื่อ :063:

ว่าไปแล้วก็คิดถึงคอกโคได่ ฮันเตอร์นะครับคุณจุ๊ฟ บันเทิงคนทั่วโลกได้ด้วยการเป็นตัวของตัวเอง...
  • :m051: แม่งมึงยืนตูดบิด แล้วทำหน้ากำลังใด้อารมณ์
    ไฟล์แนบ
    DSC05021.jpg 92K
  • imed ไม่ได้แตกต่างกับผีตัวนึ่งไม่ได้ป่วนแค่ไอ้อ๊อฟคนเดียวแต่สมัครเพื่อมาป่วนบอร์ด เวรกรรมกับปมด้อยมันจิง
  • ขอลงมั่งนะครับ นี่ครับตัวนี้ครับ 50 cant ชื่อนี้มาจากนักร้องฮิปฮอป ชื่อดัง 50 cant:059:
    ไฟล์แนบ
    20080329160718_20070825014647_50Cent_01[1].jpg 32K
    cent9.jpg 122K
  • จัดให้พี่สมพงษ์

:m024:โนบรา:m015:
    ไฟล์แนบ
    10532.jpg 15K
  • 50 เซนต์ aka Ferrari F-50 สุดยอดแห่งฮิปฮ็อปอาร์แอนด์บีในรอบสิบปีเลยครับพี่เรก ขื้นเวทีที่ไรใส่เกราะกันกระสุนทุกที่...

เอาแบบนี้เลยหรือครับคุณ C4...:028:
    ไฟล์แนบ
    50cent.jpg 77K
  • ต่อเลยนะครับ Biz Markie

แร็ปเปอร์แหวกแนวสไตร์เพี้ยนๆชาวอเมริกัน แสดงเป็นตัวประกอบเอเลี่ยนใน Men in Black ภาค 2 ดูดีๆหน้าก็คล้ายกันนะครับ เจ้าของเข้าใจตั้งชื่อ...:020:
    ไฟล์แนบ
    BizMarkie.jpg 67K
    1694_biz2.jpg 34K
  • ผมชอบแบบคลาสสิคครับท่าน Tek แต่ไม่ถึงกับหลงใหลไม่รู้รายละเอียดเลยครับรู้แต่ว่ามันสวย เฉียบ แรง ยิ่งถ้าสีดำนะ ท่านเอ้ยยย.
    ขอบคุนครับ ท่าน ผี ที่ชอบหมาผม.
    ไฟล์แนบ
    7m7.jpg 99K
    7m6.jpg 100K
    7m4.jpg 72K
    7m5.jpg 93K
    7m3.jpg 95K
  • พี่ C4 :021: ชอบจังเลย รูปของพี่ สาวๆน่าจะแต่งกายแบบนี้กันบ้างนะ :013: (พูดเล่นครับ)
  • HEAVYBULL_BB_CREWพี่คับจริง เค้าเป็นคนนี้อ่ะเปล่า (ขำๆ)คับ
    ไฟล์แนบ
    20080329160718_20070825014647_50Cent_01[1][1].jpg 33K
  • ดูไปดูมาก็คล้ายๆนะครับคุณ tutie... คงเหลือแค่ความคิดถึง!!!:005:

โตเร็วมากครับเจ้า Yally B ขาหน้าใหญ่ไม่พอหางก็ยังอวบอีก ส่วนแผ่นคอกับหลังเริ่มแบ่งเขตแดนแล้วนะครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC042652.JPG 121K
  • ก้ากกกกกกกกกก 50cent อย่างฮา จริงๆคะ ทำไปได้ เอิ๊กๆๆๆๆ ชอบๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ:m117::m117:

พี่เหรก เข้ามามี ร้อง!! แน่ๆ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 3K