ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โธ่ไอ้เหี้ย อย่าทำกรูเดือดร้อน
  • มรึงจะเป็นสาวกใคร มรึงจะฆ่ากันตายก็เรื่องของมรึง แต่อย่าทำกรูเดือดร้อน
    ไอ้สัตว์ กรูก็ต้องทำมาหากินไม่มีเวลามานั่งไล่ลบกระทู้
    วันนี้กรูต้องตีรถกลับมาเพราะกระทู้เหี้ยๆ ของมรึงนี่ละ

กรูทำเว็บให้เล่น ให้แสดงความเห็นกันอย่างเสรี มรึงก็ควรรู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

มรึงอยากฆ่ากันก็นัดไปยิงกันเลยซิวะอย่ามาเห่าในบอร์ดนี้ เย็ดแม่
  • จับมันให้ได้นะป๋าคนจัญไรเยี่ยงมันต้องประจาญ หรือไม่ก็ต้องเอาเข้าตาราง
  • บ้านเมืองจะลุกเป็นไฟเพราะคนไทยขาดสติ

อย่าฟัง และเชื่ออะไร โดยไม่คิด
  • ใจเย็นคับพี่
  • หน้าโดนกระทืบจริงๆ
    เดือดร้อนคนอื่นเค้า
  • อย่าปล่อยให้ผ่านไปเฉยๆ ต้องลากคอมันออกมา โชว์ ไอพี ที่อยู่ของมัน นี่มันเรื่องใหญ่
    ทีเรื่องไอ้อั๋นกับเรื่องผีเฮี้ยๆ แล้วก็เรื่องอาหารหมายังจับได้ เรื่องนี้ก็ต้องจับได้
  • เหนื่อยแทนป๋าจริง ๆ
  • ถ้ามันจับได้ง่ายๆ มรึงจะโดนตัวแรก ไอ้พวกเสี้ยม
  • ใจเย็นพี่ ไม่รู้เรื่องอะไรมาไม่ทัน ถ้าพี่โกรธขนาดนี้คงเรื่องใหญ่พอควร ถ้าไร้สาระก็อย่าคิดมากพี่ แต่ถ้าเรื่องที่ควรจัดการพี่ก็จัดการไปเลยครับ
  • ไม่ทราบมีกระทู้อะไรที่พิพาทกันเหรอครับ...รบกวนช่วยบอกหน่อยครับพี่ท่าน
  • เหนื่อย แต่ก็ต้อง สู้ๆ เพื่อพิทบูทไทย
  • ก็ไอ้กระทู้ที่มันลงด่ากันนะ.....ไอ้รัฐไทยอะไรนี้และจำไม่คอยได้แว้ววว..ก็พี่เขาลบไปแว้ววววว
  • สู้ๆ เพื่อพิทบูทไทย
  • แม่งบ่อนทำลายจิงๆๆ
  • เรื่องอะไรกันหว่า งง เป็ด
  • ...มันเข้ามาเล่นของสูงฯสถาบัน ขอให้ได้ตัว"" ตัว..นี้ เร็วๆครับ...( อภัยฯไม่มีสำหรับมัน ) :064:
    ( ชวนกันดูหน่อยนะครับผมว่ามันอาจจะเข้ามาอีกครั้ง... )

ขอบคุณครับ.
  • โห้ๆๆๆๆ.....ไอ้กระทู้สีไง....แดง....เหลืง.....ไงงงงงง....จำได้ยัง....ที่ไอ้คนตั้งกระทู้มันเอารูปโปตรเตอร์เสื้อแดงติดข้างตู้โทรศัพย์....ขอความว่ารัฐไทยนะ....ออยัง
  • ตามเจอมันซวยแน่ไม่ต้องห่วง แต่เรื่องแบบนี้ปล่อยกระทู้ค้างไว้ กว่ามันจะซวยผมคงซวยก่อนมันแน่
    ถ้าเฮียเหลียงไม่โทรตาม ผมคงเดือดร้อน เรื่องแบบนี้ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะครับ เจ้าของเว็บจะโดนไปด้วย
    ขนาดกำลังโอนเงินอยู่ที่แบงค์ยังต้องทิ้งทุกอย่าง ลืมเงินแสนหนึ่งทิ้งไว้ที่เคาท์เตอร์ รีบวิ่งหาเน๊ตเข้ามาลบกระทู้

ผมไม่เคยด่าแม่ใคร แต่สำหรับไอ้นี่ต้องขอ มันไม่รู้กาลเทศะจริงๆ อย่าอวดเก่งในเรื่องไม่เข้าท่า
    หากทำเพื่อประเทศชาติจริงๆ มันมีเรื่องให้ทำอีกเยอะ บอกตรงๆตอนนี้เบื่อทั้งแดงทั้งเหลือง แมร่งเหี้ย แกนนำมันทำเพื่อตัวมันเองทั้งคู่

วิธีง่ายสุดที่จะทำให้ประเทศดีขึ้น คือสองฝ่ายแก้ไขสิ่งเหี้ยๆของตัวเอง ทำแค่นี้พอ ประเทศเจริญ
    และไอ้ที่กำลังกัดกันด่ากันเพื่อคนอื่นในบอร์ดนี้ก็เลิกเสียทีเถอะครับ มันไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น นอกจากสร้างความแตกแยก

อยากเป็นคนดี ช่วยบอกหน่อยสิ ว่าวันนี้ได้ปรับปรุงสันดานเลวๆของตัวเองอะไรแล้วมั่ง
    ทำอันนี้ เรื่องง่ายๆแค่นี้ ให้ได้ก่อน แล้วค่อยคาดหวังจากคนอื่น

ผมว่าหลายท่านเริ่มขาดสติแล้ว หากมองเห็นแต่ความเลวของคนอื่น ไม่มองที่ตัวเองก่อน ทะเลาะกันอีกร้อยชาติก็ไม่จบ
  • BADBOYไม่ใช่กระทู้นั้นครับ อีกกระทู้นึง ลบไปแล้ว ไอ้นี่เล่นโคตรแรงเลย
  • มันเห้ เกิน คนลงขันก็มีแล้ว 0/ ว่านิ่งเฉยไม่ได้ เว้นแต่ว่ามันคะนองเกินไป อายุ 14-15 ก็ต้องสอนมานน่อย
    อายุเกิน 17 สมควรโดนตื้บ
  • อือ......เหอ.....แม่งเยกว่าอีกรึ....ถึงว่า...พี่เขาจีดดดดเลย.....เสียดายไม่ได้ดู....แต่อย่าไปดูเลยไอ้กระทู้เหี้ยๆๆๆนะ
  • พวกที่เข้ามาไม่ทัน ไอ้เลวนี่มันที่ทำเรื่องไว้ มันตั้งชื่อ กระทู้ว่า รัฐไทยใหม่ ใช้ชื่อว่า LongliveTaksin
    ขอให้มันโดนจังๆสักที ไม่ตายดีแน่มึง
  • มีคนเหลืองมาด่าแดงให้ฟัง ผมก็ด่าแล้วพวกมรึงดีกว่าเขาตรงไหน
    พอมีคนแดงมาด่าเหลืองให้ฟัง ผมก็ด่ามันไปอีกว่าแล้วพวกมรึงดีกว่าเขาตรงไหน

สรุปแมร่งเลวทั้งคู่ อย่ามาจูงจมูก ผมคิดเองได้
    เรื่องประเทศชาติมันมีแค่ดำกับขาว ผิดคือผิด ถูกคือถูก เอาความดีลบความเลวมันทำไม่ได้

เก่งแต่โกงแมร่งน่ากลัว เพราะแมร่งโกงแล้วยังเสือกเก่ง มันควรเอาความเก่งมาสร้างความดี
    หรือมันโกงบ้างแต่ก็ยังทำ อันนี้ก็ไม่สมควร หากมรึงจะทำเพื่อชาติจริงๆ มรึงทำความดีโดยไม่โกงไม่ได้หรือ
    ความสามารถไม่มีแต่ก็หน้าด้าน เสนอหน้าอาสาเข้ามา อันนี้ก็ไม่ไหว มาถึงก็หูเบาคิดเองไม่เป็น ฟังแต่พวกลิ่วล้อ

ผมละเอียนกับนักการเมืองประเทศไทยเต็มทนแล้ว หาคนทำเพื่อชาติจริงๆไม่เคยเจอวะ
  • ร่วมคัดค้านการกระทำเช่นนี้อีกหนึ่งเสียงครับ
  • หากพวกเราอยากทำดีเพื่อประเทศชาติจริงๆ ก็เลิกทะเลาะกัน อย่าหวังจะให้คนอื่นเป็นคนดี
    ทุกคนเริ่มจากตัวเราเอง ทำได้แค่นี้ก็พอ ประเทศเจริญขึ้นแน่

หากมัวแต่รอให้คนอื่นทำความดีก่อน แล้วเราไม่ปรับปรุงตัวเองเลย และทุกคนต่างคิดแบบนี้ บ้านเมืองมันจะดีขึ้นได้อย่างไร

คนที่จะด่าคนอื่นได้ คำพูดจะมีน้ำหนัก ตัวเองต้องทำให้ได้ก่อน ไม่ใช่ตัวเองยังทำไม่ได้ ก็อย่าคิดสอนคนอื่น

มันง่ายมาก และไม่ต้องทะเลาะกับใครด้วย คือการเริ่มที่ตัวเราเองครับ
  • มันน่าจริงๆครับเฮีย ไอ้คนพันนี้สร้างแต่ความหายนะแตกแยก

ต้องเอาให้หมอบครับ
  • เป็นเวรเป็นกรรมแท้ๆ ไม่ได้เล่นการเมือง แต่พวกเราดันมาโดนการเมืองเล่นซะอ่วมเลย
  • บอกไปเลย ว่าห้ามตั้งกระทู้การเมือง นี่มันเว็ปหมา
    เดี๋ยวนี้เต็มบอร์ดเลย ฝากไปถึงไอ้พวกที่ชอบตั้งกระทู้การเมืองทั้งหลาย ไม่ว่าจะเสื้อสีอะไร พอที่นี่มัน พิตบูลโซน การเมืองไม่เกี่ยว
  • เออ....วะ....ทุกงวันนี้จะแดกก็ไม่ขอยพออยู่แล้ว....ต้องมานั้งปวดหัวเรื่องของพวกมันอีก
  • :063:เรื่องการเมือง อย่าไปพูดถึงกันเลย
    ในนี้คุยเรื่องพิทบูล ก็พอแล้วครับ..:031:
  • พวกนักการเมืองมันยืนบนกองทรากศพวีรชนทั้งนั้น

ทุกครั้งหลังการนองเลือด คนที่เสวยสุขก็คือนักการเมือง มันเป็นแบบนี้มากี่ยุคแล้ว
    คุณภาพนักการเมืองบ้านเรามันยังไม่ถึง ทุกวันนี้ยังมีรัฐมนตรีกุ๊ย ทำเหี้ยอะไรไม่เป็นเต็มรัฐบาล

ตอนบ้านเมืองเดือดร้อน คนพวกนี้ไม่เคยออกหน้า บางคนหนีไปสบายอยู่ต่างประเทศ
    เคยมีไหมนักการเมืองคนไหน กล้าที่จะชนกับสิ่งที่ไม่ถูกต้อง ผิดเห็นๆก็ยังยกมือให้ได้

เลิกสู้เพื่อพวกมันเถอะพี่น้อง ไม่ว่าสีไหนทั้งนั้น กลับบ้านทำมาหากินดีกว่า

ตอนนี้มีกลุ่มไม่มีสีออกมาเย้วๆกันอีกแล้ว ไม่ได้ช่วยให้อะไรมันดีขึ้น มีแต่กระทืบบ้านเมืองให้แย่ลง
    ผมอ่านดูมานาน ต่างฝ่ายต่างลากไส้กัน แต่ไม่เคยมีใครพูดถึงความชั่วของตัวเองเลย
    หากเป็นแบบนี้ต่อไปไม่มีทางจบ

ทางจบตอนนี้มีแค่สองทางคือ
    ถอยทั้งคู่ หรือ ไม่ก็จับปืนเข้าห่ำหั่นให้รู้แพ้รู้ชนะกันไปเลย แต่อย่าเอาประชนชนมาเป็นหมากเดิน

ขอระบายบ้างนะครับ
  • ผมคนนึงระที่ไม่ชอบการเมือง........ไอ้เรามันคนหาเช้ากินวันยังค่ำ......ไอ้ที่มาเลี้ยงหมาก็จะหาความสงบ....เขามา....พิตบูลโซน....ก็จะมาหาเพื่อน....ดันมาเจอพวกแม่งอีก...แล้วจะหนีไปที่ไหนได้อีกเนีย....
  • บางครั้ง การแสดงความคิดเห็นของตน ก็แสดงให้คนอื่นรู้ว่าตนมี วุฒิภาวะ แค่ไหน
  • การใส่ใจเรื่องบ้านเมือง มันเป็นหน้าที่ของคนไทยทุกคน ผมจึงไม่ปิดกั้นการแสดงความคิดเห็นทางการเมือง

หากคนไทยไม่สนใจการบ้านการเมืองเลย ประเทศเราก็ลำบาก
    หากประชนสนใจการเมือง เข้าใจการเมือง ติดตามข่าวสารการเมือง
    รับรองนักการเมืองเลวๆ ไม่มีทางหลุดเข้าสภา ประเทศเราดีขึ้นแน่

แต่คนที่จะแสดงความเห็นเรื่องการเมือง ต้องนำเสนอด้วยหลักเหตุและผล
    เอาเหตุผลมาหักล้าง โดยใช้ข้อเท็จจริง บางคนด่าตามเขาไปเรื่อย พอถามว่าเขาเลวตรงไหนก็ดันตอบไม่ได้ เพราะฟังเขามาอีกที

ผมก็คือคอการเมืองเข้าใส้คนหนึ่งเช่นกันครับ แต่บอกตรงๆทุกวันนี้เบื่อการเมืองครับ
  • ผมว่าผมเจอกระทู้ด่ากันทุกวันยังยิ้มรับได้แต่เจอได้ตัวห่านี้..ผมรับไม่ได้จริงๆ....กำลังจะพิมพ์ใส่ไปกระทู้ถูกลบเลยเข้าใจว่าพี่มาแล้วไม่งั้นอ่านแล้วมันเคืื่อง...
  • การเล่นบอร์ดนี้ให้มีความสุข มันง่ายมากครับ

เลือกเสพในสิ่งที่เราต้องการเสพ หลีกเลี่ยงสิ่งรำคาญและรบกวน
    บอร์ดมันอยู่ของมันเฉยๆ คนต่างหากที่ทำให้มันวุ่นวาย จริงไหมครับ
    หากเราเบื่อแล้วหนีไป มันก็ไม่ใช่ทางแก้ และการหนีก็ไม่ได้ทำให้อะไรมันดีขึ้น
    หรือหากเราคิดจะเสาะหาบอร์ดในความฝัน มันก็ไม่มีแน่นอนครับ
    อยากได้ต้องช่วยกันสร้างมันขึ้นมาครับ

ผมเองก็ไม่ได้เปิดอ่านทุกกระทู้ครับ
  • ขออภัย สำหรับคำหยาบคายที่ผมพิมพ์ลงไป ยอมรับว่าหลุดครับ
    แต่ผมก็จะไม่ลบออก จะเก็บเอาไว้แบบนี้ละครับ เราพิมพ์จริง ผิดจริง ด่าจริง ถึงลบออกไปคนเขาก็ยังจำได้อยู่ดี
    ดังนั้นผมจะเก็บไว้ ปล่อยไว้แบบนี้ เอาไว้เตือนตัวเอง ว่าการทำอะไรที่ขาดสติ คนที่รับผลการกระทำก็คือตัวเราเอง
  • ที่น้า มาร์ค พูดมาจะจัมใว้เป็นบทเรียนคับ
    ยังไงก็ขอให้ เว็ป พิบูล อยู่จนกว่าผมตายนะคับ
    เว็ปนี้ทัมให้ผมได้เจอคนดีๆ และได้เรียนรู้หลายๆอย่างคับ

ผมอ่านกระทู้แล้วตอนแรกๆ กลัวว่าจะมีปัญหามากๆคับ

ขอขอบคุน น้า มาร์คมานะที่นี้คับ ขอให้อยู่คู่ พิบูล กับพี่ๆน้องๆเรา ตราบนานเท่านานคับ
  • พี่มาร์คตอบได้ดีจริงๆๆๆโดนใจเลย.....นับถือพี่มากเลยความคิดพี่สุดยอดมาก......เป็นผู้ใหญ่ที่น่าเคารพนับถือคนหนึ่งในวงการพิทบูลเลย......:063::063::063:
  • เบื่อจิงๆครับ ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะจบจะสิ้นซะที ไม่เข้าใจว่า สิ่งที่ ทั้ง2 ฝ่ายกำลัง ทำอยู่ มันคือความเสียหายของประเทศชาติ ทั้งนั้น ไม่ว่าใครจะได้อะไร หรือว่าเสียอะไร บอกได้เลยว่า ประเทศชาติชิบหาย แน่นอน พูดตรงๆว่า ไม่ว่าจะยุบสภา หรือว่าไม่ยุบ ผมก้อยังมองไม่เห็น แสงสว่าง หรือความเปลี่ยนแปลงใดๆ กับระบบการเมืองไทยเลย เชื่อว่าหลังจากเหตุการณ์ ทั้งหมดจบลง มันก้อจะเป็นเพียงแค่ บันทึกประวัติศาสตร์ หน้านึงของการเมืองไทย ที่ ยังหาข้อสรุป และคนที่รับผิดชอบไม่ไ่ด้อยู่ดี
  • อ่ะ..พอใจรึยังท่านหาที่เหมาะๆกันดีกว่าไม๊..??
    วันนี้เดอะเหลียงแมร่งนัดให้ผมไปกินแถวบ้านมัน ร้านดนตรีกีต้าร์ไฟ อะไรนี่แหละ สนไม๊เห๊อะ..??
  • เพราะพวกนี้แหละแม่งหมาผมเกือบตายรถติดจะตายห่า

ไอเสื้อหลากสีทั้งหลายแหละน่ะผมไม่ได้เจาะจง

เบื่อการเมืองหว่ะ
  • ไม่รู้จะเอาอะไรมาเปรียบกับไอ้ตัวเหี้ยนี่เลยพี่

ดีแล้วที่พี่ลบ กระทู้ มัน

ผมเข้าใจว่าพี่มีงานเยอะมาก

เชื่อว่าใครก็ช่างที่สามารถลบกระทู้ได้โดยที่ไม่ต้องรอเวปมาสเตอร์
    เขาต้องทำทุกคน
  • ช้าง กูอยู่ไหน
  • ขอบคุณครับป๋าที่ทำให้เวปนี้น่าอยู่อีกครั้ง
  • เป็นกำลังใจให้พี่มาร์คอีกคนครับ
    ได้แง่คิดหลาย ๆ อย่างครับ
    ความรู้สึกได้กลั่นกรองมาเป็นตัวหนังสือให้เราได้อ่านกันเพื่อเป็นประสบการณ์ชีวิตครับ

สิ่งดีๆ ควรมีให้คิดถึง สิ่งที่ไม่ดีไม่ควรให้พลาดอีกครับ

ขอบคุณครับ
  • หลายครั้งที่รู้สึกดีใจทีพวกเราสนใจเหตุบ้านการเมือง แต่ก็มีบ้างที่หนักใจเช่นกันครับ

มีพวกเราจำนวนไม่น้อยที่วันๆสนใจแต่เรื่องหมาจนลืมมองคนรอบตัว
    รักหมา เอาใจหมาสารพัด จนละเลยความรู้สึกของคนใกล้ตัว อันนี้ก็ไม่ดีแน่

การเมืองมันเป็นเรื่องที่เราทุกคนต้องสนใจ เพราะมันคือหน้าที่ของคนไทย
    ประเทศเราจะพัฒนาขึ้นได้ประชาชนต้งสนใจการเมืองครับ

เราต้องแยกแยะ ระหว่างหน้าที่และตัวบุคคล

นัการเมืองเลว ไม่ใช่เพราะการเมืองเลว การเมืองเขามีเป้าหมายเพื่อการพัฒนา
    แต่คนต่างหากที่ทำให้มันเลว ดังนั้นอย่าเกลียดการเมือง จงเกลียดนักการเมือง
    หากเราไม่สนใจการเมือง อนาคตลูกหลานเราอาจจะไม่มีแผ่นดินอยู่

คนที่เบื่อการเมืองเพราะเกลียดนักการเมือง จงคิดเสียใหม่ เกลียดนักการเมืองเลวก็ต้องสนับสนุนคนดี
    แต่ก็ยอมรับว่านักการเมืองบ้านเรา ส่วนมากเก่งแต่ขุดคุ้ยความเลวของคนอื่น

ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ กระทู้นี้เราคุยการเมืองแบบสร้างสรรค์กันดีไหม :005:
  • เกิดอะไรขึ้นหว่า คัยรู้ช่วยบอกหน่อยดิ แต่คงเป็นเรื่องใหญ่อ่ะ ไม่งั้น มาร์ค มาเฟียคงไม่โมโหขนาดนี้
  • ขออภัยจริงๆที่เสียมารยาท และหยาบคายในกระทู้นี้

ปกติใครจะเถียงอะไรกันผมก็ไม่ไปยุ่งหรอกครับ ความคิดคนมันห้ามกันไม่ได้
    รำคาญมากก็ไม่ไปเปิดอ่านมันก็จบแล้ว ไม่เห็นต้องดิ้นตามเขาเลย
    บางกระทู้เชื่อหรือไม่ หากอ่านแล้วไม่เข้าท่าก็ไม่เคยเปิดเข้าไปอ่านอีกเลย
    มีกระทู้อีกเป็นร้อยที่บันเทิงใจให้เลือกอ่าน

แต่ครั้งนี้มันจะพาผมซวย ได้เข้าคุกตามไปด้วย
    ผมอยู่ข้างนอกมันก็สบายดีอยู่แล้ว ฮ่าๆๆ
  • เย็ดแม่ เย็ดแม่ เย็ดแม่ เย็ดแม่ เย็ดแม่ เย็ดแม่ เย็ดแม่

คำนี้ โดนครับ เจ้าของเวป

มีการศึกษามากกกกกกก
  • ก่อนนอน ขอร่วม ขอประนาณ การกระทำขอมัน อีกสักที

ข้าก ถ่มถุย ไอ่พวกคะนองมือ

ไปเกิดแผ่นดินอื่นเลยดีกว่า พวกสถุล ไร้สกุล

ทำตัวได้เลวชาติ ขนาดนี้

วิจารณ์อะไรก็อย่าให้เกินขอบเขต