ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โธ่ไอ้เหี้ย อย่าทำกรูเดือดร้อน
  • อ้าวหายไปไหนหมดไอ้ผีเสี้ยม มาเลยกำลังเหงา หงุดหงิดอยู่พอดี

ประเทศชาติจะลุกเป็นไฟก็เพราะไอ้พวกคลั่งชาติแบบไร้สติ ขาดหลักเหตุและผล
    วันๆแมร่งไม่ทำมาหากินหรืออย่างไร ประท้วงกันเป็นเดือน มันเอาข้าวที่ไหนกินวะ ลูกเมีย พ่อแม่มันอยู่กันอย่างไร
    กรูไม่เชื่อใครทั้งนั้น ขอเชื่อตัวเอง

หากคนไทยยังแบ่งข้าง ไม่ลดลาวาศอกต่อกันอย่างทุกวันนี้ ได้เห็นสงครามกลางเมืองแน่
    ขนาดในเว็บหมา ทำให้เล่นแบบขำๆ ยังขนาดนี้ ข้างนอกคงไม่ต้องพูดถึง ล่าสุดถล่มกันด้วยอาวุญสงคราม เจ็บเป็นร้อย ตายอีกต่างหาก
    ใครเจ๋ง ใครอยากเก่ง ผมสนับสนุน ใครสีแดงไปรวมกับสีแดง ใครสีเหลืองไปรวมกับสีเหลือง ไอ้พวกอีแอบไปอยู่กับอีแอบ แบ่งเป็นสามก๊กพอดี
    ขนอาวุธกันออกมา แล้วเริ่มรบกันได้เลย เอาให้รู้แพ้รู้ชนะกันเสียที พยายามฆ่าฝ่ายตรงข้ามให้ได้เยอะๆ
    ผมจะรอเชียร์ ฝ่ายไหนชนะ ผมเข้าร่วมกับฝ่ายนั้น

แต่หากเก่งแต่หน้าคีย์บอร์ดก็อย่าลากคนที่ไม่เกี่ยวข้องให้เขาต้องเดือดร้อน
    ไอ้สัด กรูอยู่ตรงกลางดีๆ แมร่งก็พยายามลากให้กรูเลือกข้าง
    ใครคิดไม่เหมือนทำไมมรึงต้องด่าเขาด้วยวะ เช็ดแมร่ง เชิญบ้าไปคนเดียวเถอะ

เลิกบ้ากันได้แล้ว ใช้สติกันเยอะๆหน่อย
  • อากาศร้อนจริงๆ อยากไปน้ำตก โว๊ย (ขอระบายหน่อยคับ)
    พี่มาร์ค ใจเย็นๆก่อนคับ ร้อนๆแบบนี้เครียดได้
    เมื่อเช้าไปงานบวชมา เดินรอบโบสถ์ไม่ค่อยไหว เพราะร้อนมาก หรือทำบาปมาก เข้าวัดเลยร้อน
  • ไม่มีอะไรหรอกท่าน ชักรำคาญครับ เบื่อพวก เสี้ยม พวกดัดจริต เสแสร้ง
    อยากรู้ว่ามันจะปากดีแค่ไหน ระดับมันสมองความนึกคิดมีแค่ไหน หรือว่าเก่าแก้เซ็งไปงั้นๆ

พูดก็พูดเถอะ ผมอยู่ในโลกแห่งความเป็นจริง ไม่เสแสร้ง มีดีมีร้าย แต่ไม่ชอบคนดัดจริต
    เชื่อหรือเปล่า ไอ้พวกคนดีเห้ๆนี่รับรอง แมร่งทำผิดกฏจราจรเป็นประจำ
    โดนจับความเร็วแมร่งก็ยัดเงิน อย่ามาเป็นคนดีแบบดัดจริตกันนักเลย ไม่ค่อยชอบครับ

คนดีจริงไม่พูดหรอก ลงมือเลย
  • จักรยาน สวยดีน่ะครับ ^ ^
  • อย่าตกใจนะท่าน หากไม่มีใครมาเขี่ย อยู่ดีๆก็ไม่โดนพี่ด่าหรอก ฮ่าๆๆ
  • อืมหายไปไหนกันหมดนะ.....
  • อ่านแล้วอยากจะร้องไห้
  • scubapit
    * CommentTime17 ชั่วโมงก่อน | April 22, 2010, 9:04 pm [มี การแก้ไข]
    รักสีเหลือง ชอบสีแดงกูไปดูแม่งดูทุกสีล่ะวันก่อนใส่เสื้อเหลืองไปเดินในม็อบสีแดง ตื่นเต้นดีวันนี้ก็ไปมาอีกใครเก๋าจริง
    ........................................................................................................................................

เฮ้ยมึงชอบถ่ายรูปไม่ใช่เรอะไหนมึงลองถ่ายรูปตอนใส่เสื้อเหลืองไปเดินในม็อบสีแดงมาให้ดูหน่อยซิ นักเลงจริงอย่าดีแต่ปาก
  • เหลียงวังเวงไม่อยู่พาน้องสาวไปดำน้ำ เดี๋ยวมา ใจเย็นๆนะพี่ผี
  • งานนี้เดี๋ยวต้องมี รายการ ล่าผี โดยเฮียเหลียง แน่นอน
  • เบื่อหว่ะ เมื่อไรจะจบ ไม่อยากด่าคนที่ไม่เห็นด้วย

แต่กูเบื่อ ทำไรไม่ได้เลย เซงงงงงงงงงงงงง
  • นานแล้วน่ะที่ไม่เห็น เฮีย ขึ้นปี๊ด.......ขนาดนี้
    ความเชื่อ ศาสนา การเมือง อย่าได้เถียงกันเลย มันไม่จบ
    ทำอะไรก็ทำไป อย่าให้คนอื่นเค้าเดือดร้อน
    เก็บบอร์ดไว้หาความรู้และความบันเทิงเถอะ พี่น้อง
    เสียกรุงมาแล้ว 2 ครั้งยังไม่พอเหรอ อายบ้านอื่นเมืองอื่นเค้าบ้าง
  • เอ่อน้าผีพูดถูกว่ะ เก่งแต่จิ้มแป้นแพล่มบอกตัวเองเก่ง กูก็พูดใด้ว่ากูเก่งใส่เสื้อเหลืองเข้าไปในดงตีนสีแดง 555+++++
  • ผมว่า เราควรยอมรับความจริง อยู่กับความเป็นจริง และก็ไม่ควรทำให้เจ้าของพื้นที่ เค้าเดือดร้อน

ผมเองบางทีก็ยอมรับว่า แรง แต่มิได้มีเจตนาจะดูหมิ่น หรือลบหลู่ สถาบันหรือบุคคลใด บางครั้งเป็นการเสนอแนะ ความเห็นที่อิงไปในด้านวิทยาศาตร์มากไป (บางท่านเอาข้อความของผมไปบิดเบือนไปในด้านการให้ร้ายสถาบัน ยั่วยุให้เกิดความแตกแยก ผมขอประนามการกระทำของท่านดังกล่าวด้วย)

ผมเป็นคนรักสุนัข และผมก็มีความเชื่อว่า คนรักสุนัข มีพื้นฐานนิสัย โอบอ้อมอารีย์ รู้จักรับผิดชอบ เป็นสุภาพบุรุษลูกผู้ชาย คบหาเป็นเพื่อน เป้นพี่เป็นน้องกันได้ ดังนั้นหนักนิดเบาหน่อย ก็โปรดจงให้อภัยกัน

อยากให้ทุกอย่างในบ้านเมืองเรากลับมาสงบเหมือนเดิม เป็นคนไทย ที่รู้จักหน้าที่ ใครมีหน้าที่อะไร ก้ขอให้รับผิดชอบในหน้าที่ตัวเอง

ความขัดแย้งบางครั้งก้ ทำให้เกิดการพัฒนา แต่ถ้าขัดแย้งกันโดยไร้กรอบ ก็จะเป็นอย่างทุกๆ วันนี้ การเมืองเป็นเรื่องละเอียดอ่อน ซับซ้อน และแฝงไปด้วยผลประโยชน์

อยู่ที่ว่า เราจะลงไปเป็นหมากตัวหนึ่งในกระดาน หรือจะเป็นผู้ยืนดูการเดินหมาก ของแต่ละฝ่าย (นั้นคือการมองภาพกว้าง) จงอย่าไปตกหลุมพลาง ทางความคิด ของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

พี่มาร์คพูดถูก เรื่องหน้าที่ความรับผิดชอบในครอบครัว ผมขอนับถือครับ
  • ^^

ไอ้longlivethaksin โผล่มาแล้ว
  • ขอบคุณที่เข้าใจครับ

ผมนั่งแท๊กซี่ คนขับถามผมว่าสีอะไร ผมบอกไม่มีสี พูดแค่นั่นละ
    เขาต่อว่าแล้วสอนผมใหญ่เลย ว่าเป็นหน้าที่ของคนไทยทุกคนที่ต้องสนใจการเมือง
    ต้องออกมาช่วยกัน .............. สารพัดเหตุผล จนผมรำคาญ
    แล้วผมถามเขากลับว่า แล้วจุดจบมันอยู่ตรงไหน อะไรที่คุณต้องการ เสือกตอบไม่ได้

เขาพยายามยัดให้ผมเชื่อในสิ่งที่เขาพูด อันนี้ไม่ใช่เรื่อง มันเป็นการละเมิดสิทธิส่วนตัวของผม
    ผมจึงไม่เห็นด้วยที่ หลายท่านใช้วิธีพูดจาโน้มน้าวให้เชื่อตาม และใครไม่คล้อยตามหรือต่อต้านก็ด่าเขา

ผมว่าไอ้ที่เย้วๆกันอย่ตอนนี้ ก็ตอบคำถามนี้ไม่ได้ครับ
  • ขอชี้แจง นะครับ

ผมไม่ใช่ ท่านที่ log ชื่อlonglivethaksin

ถ้าผมทำผมจะยอมรับแบบ ลูกผู้ชาย

คุณ longlivethaksin เอาข้อความ ของผมมาประติด ประต่อ และบิดเบือน ด้วยจุดประสงค์แฝง อันใด ผมไม่อาจจะทราบได้

แต่ผมของประนาม การกระทำที่ไม่สมควรเรียกว่าลูกผู้ชายหัวใจนักเลงเค้าทำกัน
  • ผมมีข้อคิด
    มาให้อ่าน กันครับ

ในห้องเรียนวันหนึ่ง ไอสไตน์ถามนักเรียนว่า " มีคนซ่อมปล่องไฟสองคน กําลังซ่อมปล่องไฟเก่า

พอพวกเขาออกมาจากปล่องไฟ ปรากฏว่า คนหนึ่งตัวสะอาด อีกคนคัวเลอะเทอะ เต็มไปด้วยเขม่า ขอถามหน่อยว่า

คนไหนจะไปอาบน้ำก่อน "

นักเรียนคนหนึ่งตอบว่า " ก็ต้องคนที่ตัวสกปรกเลอะเขม่าควันสิครับ "

ไอสไตน์ พูดว่า " งั้นเหรอ คุณลองคิดดูให้ดีนะ คนที่ตัวสะอาด เห็นอีกคนที่ตัวสกปรกเต็มไปด้วยเขม่าควัน

เขาก็ต้องคิดว่าตัวเองออกมาจากปล่องไฟเก่าเหมือนกัน ตัวเขาเองก็ต้องสกปรกเหมือนกันแน่ๆเลย ส่วนอีกคน

เห็นฝ่ายตรงข้ามตัวสะอาด ก็ต้องคิดว่าตัวเองก็สะอาดเหมือนกัน ตอนนี้ ผมขอถามพวกคุณอีกครั้งว่า
    ใครที่จะไป อาบน้ำก่อนกันแน่ "

นักเรียนคนหนึ่งพูดขึ้นมาด้วยความตื่นเต้นว่า " อ้อ ! ผมรู้แล้ว พอคนตัวสะอาดเห็นอีกคนสกปรก
    ก็นึกว่าตัวเองต้องสกปรกแน่ แต่คนที่ตัวสกปรก เห็นอีกคนสะอาด ก็นึกว่าตัวเองไม่สกปรกเลย

ดังนั้นคนที่ตัวสะอาดต้องวิ่งไปอาบน้ำก่อนแน่เลย ..... ถูกไหมครับ...."

ไอสไตน์มองไปที่นักเรียนทุกคน นักเรียนทุกคนต่างเห็นด้วยกับคําตอบนี้

ไอสไตน์ ค่อยๆพูดขึ้นอย่างมีหลักการและเหตุผล

" คําตอบนี้ก็ผิด ทั้งสองคนออกมาจากปล่องไฟเก่าเหมือนกัน จะเป็นไปได้ไงที่คนหนึ่งสะอาด อีกคนหนึ่งจะสกปรก

นี่แหละที่เขาเรียกว่า " ตรรก "

" เมื่อความคิดของคนเราถูกชักนําจนสะดุด ก็จะไม่สามารถแยกแยะและหาเหตุผล แห่งเรื่องราวที่แท้จริงออกมาได้ นั่นคือ " ตรรก "

.......จะหาตรรกได้ก็ต้อง กระโดดออกมาจาก " พันธนาการของความเคยชิน " หลบเลี่ยงจาก

" กับดักทางความคิด " หลีกหนีจาก " สิ่งที่ทําให้หลงทางจากความรู้จริง "

ขจัด " ทิฐิแห่งกมลสันดาน "

........จะหา ตรรก ได้ก็ต่อเมื่อ คุณสลัดหมากทั้งหมดที่คนเขาจัดฉาก วางล่อคุณไว้
  • ในหลวงท่านก็คือนักวิทยาศาสตร์ แล้วมึงจะเอายังไงกับท่าน
  • CommentAuthorGhost CommentTime11 นาทีก่อน | April 23, 2010, 3:40 pm
    ขอชี้แจง นะครับ

ผมไม่ใช่ ท่านที่ log ชื่อlonglivethaksin

ถ้าผมทำผมจะยอมรับแบบ ลูกผู้ชาย

คุณ longlivethaksin เอาข้อความ ของผมมาประติด ประต่อ และบิดเบือน ด้วยจุดประสงค์แฝง อันใด ผมไม่อาจจะทราบได้

แต่ผมของประนาม การกระทำที่ไม่สมควรเรียกว่าลูกผู้ชายหัวใจนักเลงเค้าทำกัน

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=14475&page=4

เสียดายข้อความโดนลบไปแล้ว จะจับตอแหลไอ้หน้าตัวเมียชักหน่อยว่าข้อความของมึงปะติดปะต่อตรงไหน
    ถ้ามึงใจเลงเชิญแสดงตัวออกมา
  • ถ้าท่านรัก ในหลวง เทิดทูนสถาบัน จริงๆ

ท่านผีทั้งหลาย ไม่ควรนำสถาบัน มาอ้าง เพื่อให้ท่านเองเกิดความชอบทำ

หน้าที่ของพวกเรา ชาวไทย ควรจะนำสิ่งที่ท่าน สอน มาปฏิบัติ ให้เกิดประโยชน์แก่ตัวเอง แก่ครอบครัว และตอบแทนคืนสู่สังคม

มิใช่นำสถาบันมา แอบอ้าง สร้างความแตกแยก แบ่งแยกสี แบ่งแยกกลุ่ม

หรือนำมาเอย กันพร่ำเพรือย ลอยๆ แบบนี้

ผมมิได้ ต่อต้านสถาบัน ผมรักและเทิดทูนสถาบัน แต่ผมต่อต้าน พวกคลั่ง โดยไม่สนใจถึงผลที่จะเกิดแก่สถานบัน ที่พวกเรารัก

ผมถามว่า..............ในประเทศไทย มีใครบ้าง ไม่รักสถาบัน ไม่รักในหลวง

ตอบ...............เราทุกคนชาวไทยรักสถาบัน รักในหลวง กันทุกคน

สิ่งที่คุณกำลังทำอยู่ ควรเรียกว่า การดึงฟ้าต่ำ

และผมขอร้องให้คุณ หยุดการดึงฟ้าต่ำ เสียที
  • ถึงคุณผีเขรมหมิ่นในหลวง

สมองผมคิดเป็นไม่ต้องเสือกมาสอนคับ
  • [url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=7b700e5235df06a39a1dd9391ed3fe64][img]http://image.ohozaa.com/il/padsanamluag01_thumb.jpg[/img][/url]
  • น้ำเต็มแก้ว

สนทนาด้วยก็ไม่มี ประโยชน์

ผมขอตัวไปทำหน้าที่ ของผมดีกว่า

ขอบคุณทุกท่าน

ที่สละเวลา สนทนาครับ.....

" เมื่อความคิดของคนเราถูกชักนําจนสะดุด ก็จะไม่สามารถแยกแยะและหาเหตุผล แห่งเรื่องราวที่แท้จริงออกมาได้ นั่นคือ " ตรรก "

.......จะหาตรรกได้ก็ต้อง กระโดดออกมาจาก " พันธนาการของความเคยชิน " หลบเลี่ยงจาก

" กับดักทางความคิด " หลีกหนีจาก " สิ่งที่ทําให้หลงทางจากความรู้จริง "

ขจัด " ทิฐิแห่งกมลสันดาน "

........จะหา ตรรก ได้ก็ต่อเมื่อ คุณสลัดหมากทั้งหมดที่คนเขาจัดฉาก วางล่อคุณไว้
  • ดีแล้ว ไปซะเหอะ

ไอ้ผีแก้วรั่ว
  • ก็ขออวยพรให้ใช้ตรรก ของคุณให้เป็นประโยชนืต่อครอบครัว รู้จ้ก" กับดักทางความคิด " หลีกหนีจาก " สิ่งที่ทําให้หลงทางจากความรู้จริง "
    แล้วใช้ให้เป็นปรโยชน์กับชีวิต เป็นพลเมืองดีของชาติไทยนะครับ
  • นี้มันเรื่องน่าให้คุน้า ผี เก็บไปคิด แต่กับมาทามให้มันล้นแก้วซะอีก

ที่พิมมาคุนทามได้ตามที่คุนพูดเปล่า เขายังแก้ปัญหากันอยู่ นี้มาสร้างอีกแล้ว

ผมว่า ผี ตัวบนนั้นละจะทามให้ตัวคุนเองเป็นแบบที่คุนเขียน

เห็นด้วยกับน้า ผี ตัวล่างคับ
  • คุณ boom_pitlok

มึงจงพินิจ ไว้ด้วย ว่าตัวมึงเอง กำลังเป็นส่วนหนึ่ง ของการทำลาย ภาษาไทย ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของเอกลักษณ์ความเป็นชนชาติไทย
    แล้ว มึง เข้าใจ ความหมาย หรือคำ จำกัดความของหรือคำนิยาม คำว่า น้ำเต็มแก้ว หรือเปล่า
    กูว่าก่อนอื่น มึง กรุณา พิมพ์และ ใช้ภาษาไทยให้ถูกก่อนดีกว่า จากนั้นมึงค่อย อ่านทำความเข้าใจ ความหมาย หรือนิยามของคำ
    ไม่ควรเป็นแบบอย่างแก่เยาวชน แค่ภาษาไทย มึงยังไม่รู้จักใช้ให้ถูกต้อง แล้วต่อไปมึงจะไปทำงานอะไรที่มันเป็นเรื่องสำคัญและ ละเอียดอ่อนได้
  • นี้ละตัวถ่วงแท้ๆ เขากำลังมีปัญหากัน มันยังมาใช้คำแบบนี้อีก คุนพูดมานะดูตัวเองนะ

ถ้ามึงจิงมึงไม่เปิดตัววะ เขามีปัญหาพอแล้วอย่ามาสร้าง

ขอโทดน้ามาร์ค มากคับ

เขามีแต่มาให้กำลังใจกันมันยังมาพิมบทเป้นพระเอก ผมว่ามึงอ่านดูให้ดี
  • ว่าจะไม่เปิดมาดูกระทู้การเมืองละ คุยกะมาเฟีย เค้าว่าเอาจักรยานมาโปรโมทลงในกระทู้นี้คนดูเยอะเลยว่าจะมาดูเสียหน่อย
    บอกตรงๆเอือม ระอา
    อยากจะบอกพวกแมร่งทั้งหมดอะ ว่า ไอ่พวกฟาย
    ทำส้นตรีนไรกัน จนประเทศพังไปกันหมดแล้ว เศรษฐกิจโลกเค้ากำลังก้าวหน้า
    เสือกดึงเช็งทำส้นตรีนไรกันอยู่ จะเอาไงก็เอาให้จบๆไป กรูจะทำมาหาแดก ห้างก็ไม่มีให้กรูเดิน

ไอ่รัฐบาลก็เนอสเซอรี่ชิบหาย มรึงเก่งกันนัก ก็เอากันสักที ฟวย....

ขอระบายหน่อย ไปละ
  • ไอ้ผีเขรมหมิ่นสถาบัน กูขอเตือนมึง ความเชื่อ ประเภณี พ่อ แม่ ชาติ ศาสน์ กษัติย์ มึงอย่าเอามาเล่น ไม่ว่าประเทศไหน คนเหี้ยอย่างมึงแดกลูกปืนมาเยอะ
  • กาลเวลาและประสบการณ์นั้นเปลี่ยนคนได้จริง
    รู้สึกดีใจ ที่ท่านเจ้าของกระทู้ มีท่าทีได้อย่างนี้
    หากเป็นเมื่อปีที่แล้ว ที่ยังมี เครื่องชูกำลังบ้างยี่ห้อ ตัวผมเชื่อว่า
    คงไม่ได้เห็น เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    ไม่รุ้ว่าสิ่งที่นี้ออกจากใจหรือป่าว แต่ผมก็ดีใจที่คุณได้ให้สิ่งดีๆกับเพื่อนร่วมบอร์ด
    ไร้เดียงสา
  • ผมมาทันได้อ่านก่อนที่จะโดนลบ มันเกินไปจริงๆ ถ้าหาตัวมันได้ต้องลงขันกันเท่าไหร่เพื่อจะเอาเลือดหัวมันมาล้างตีน ผมยินดีร่วมด้วย ตั้งแต่เกิดมาผมเห็นในหลวงเดินลุยน้ำถือสมุดบันทึก มีกล้องถ่ายรูปห้อยคอไปแทบจะทั่วประเทศ ทุกวันนี้ก็ยังเล่าให้ลูกฟัง และเชื่อว่าไม่มีประเทศใดในโลกนี้แล้วที่พระเจ้าแผ่นดินต้องเหนื่อยอย่างนี้ ยิ่งพิมพ์ก็ยิ่งแค้นผมหวังว่ามันคงไม่ใช่ศพที่สามของผม
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
  • scubapit
    * CommentTime17 ชั่วโมงก่อน | April 22, 2010, 9:04 pm [มี การแก้ไข]
    รักสีเหลือง ชอบสีแดงกูไปดูแม่งดูทุกสีล่ะวันก่อนใส่เสื้อเหลืองไปเดินในม็อบสีแดง ตื่นเต้นดีวันนี้ก็ไปมาอีกใครเก๋าจริง
    ........................................................................................................................................

เฮ้ยมึงชอบถ่ายรูปไม่ใช่เรอะไหนมึงลองถ่ายรูปตอนใส่เสื้อเหลืองไปเดินในม็อบสีแดงมาให้ดูหน่อยซิ นักเลงจริงอย่าดีแต่ปาก

มาล่ะเพิ่งกลับถึงบ้านนานๆโดนด่าทีสะใจเว้ยด่าได้แต่มึงอย่าหนีนะไอ้สาดดดกูอ่ะไปธุระมาเสร็จธุระกูกะไปเดินพารากอน บังเอิญเสือกดันใส่เสื้อสีเหลีองห้างก็ดันปิด

เลยจำเป็นต้องเดินไปตามนั้นถึงเขียนว่าโคตรตื่นเต้นจะให้ใส่สีอะไรถ้าปากไม่หมาก็ไม่โดนถ้าปากหมาอย่ามึงให้แก้ผ้าเดินก็โดนตีนไอ้สาดจะดูรูปถ่ายดูไปทำเหี้ยอะไร

มึงเงี่ยนอยากดูมึงไปกับกูมึงอยากกวนตีนสีไหนบอกมาอย่าวิ่งละกันกูแก่แล้ววิ่งไม่ไหวเหนื่อย กูเอามึงไม่กล้ามึงอะใจอวัยวะเพศหมดตัวเมียไอ้เหี้ยจะด่ากูยังต้องมุด

ดินมาด่าเลยไม่กล้าลงชื่อกลัวแดกตีน555 คำว่าดีแต่ปากจิ้มเก่งแต่คีบอร์ดมึงเอาไว้ใช้กับพวกมึงเหอะ เจอกูอย่าเสือกขี้แตกเยี่ยวราดล่ะกัน พี่น้องครับคดีนี้ผมไม่

เสียเงินล่าไอ้พวกกระเทยเอาถุงคลุมหัวตามสี่แยกให้เปลืองตังค์หลอก ค๊ากๆๆๆๆๆๆถุยๆๆๆๆๆๆๆ

ป.ล เอาประชาธิปไตยส้นตึกมึงคืนไป เอาพารากอนเซ็นทรัลเวิลด์กูคืนมา
  • CommentAuthorGhost CommentTime8 ชั่วโมงก่อน | April 23, 2010, 10:43 pm
    กาลเวลาและประสบการณ์นั้นเปลี่ยนคนได้จริง
    รู้สึกดีใจ ที่ท่านเจ้าของกระทู้ มีท่าทีได้อย่างนี้
    หากเป็นเมื่อปีที่แล้ว ที่ยังมี เครื่องชูกำลังบ้างยี่ห้อ ตัวผมเชื่อว่า
    คงไม่ได้เห็น เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    ไม่รุ้ว่าสิ่งที่นี้ออกจากใจหรือป่าว แต่ผมก็ดีใจที่คุณได้ให้สิ่งดีๆกับเพื่อนร่วมบอร์ด
    ไร้เดียงสา

จะบอกอะไรให้ ทุกวันนี้เครื่องดื่มทักษิณ สู้ ก็ยังมีวางขายอยู่ครับ

โปรดแยกแยะ ระหว่าง อาชีพ ความรับผิดชอบด้วยครับ
    น้าผีพูดแบบนี้เดียวคนอื่นจะหาว่าผมเป็นสีเหลืองอีก

ผมไม่สังกัดสีไหนทั้งนั้น สีสำหรับผม คือ ขาวกับดำ ผิดคือผิด ถูกคือถูก

ผมขายแนวคิดทางการตลาด มันคืออาชีพผม
    และทักษิณสู้คือ การตลาด เขียนบอกไปเป็นร้อยครั้งแล้ว แค่ยืมชื่อมาใช้เพื่อประหยัดค่าโฆษณา
    แต่ผมไม่ขายวิญญาณให้ใคร ผมก็คือผม ที่ยังเป็นคนหัวดื้อ อวดดี มั่นใจในตัวเอง เป็นแบบนี้มาตลอดครับ
  • ผมไม่ใช่คนที่งมงาย เชื่ออะไรโดยไม่คิด ผมมีมันสมองแยกแยะได้ว่า อะไรควรเคารพ อะไรควรบูชา ไม่ได้แห่ตามเขาโดยไม่ใช้สมองคิด

ผมรักและบูชาในหลวงสุดหัวใจ เพราะพระองค์คือ พระมหากษัติรย์ ของประเทศไทย
    และทรงเป็นกษัติรย์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด เท่าที่โลกนี้เคยมีมา พระองค์เหนื่อยยากพระวรกายเพื่อประชาชนของพระองค์ตลอดมา คงมีพระองค์เดียวในโลกที่ต้องเหนื่อยยากพระวรกายเช่นนี้
    พระองค์ เสด็จเยี่ยมสมเด็จย่า ในยามค่ำคืน เพื่อหลีกเลี่ยงการปิดกั้นรถ เพราะพระองค์ ไม่ต้องการให้ประชาชนเดือดร้อน
    ผมภาคภูมิใจ ทุกครั้งที่คุยกับเพื่อนชาวต่างชาติ และเขาก็เห็นด้วยกับผมทุกคน สิ่งนี้ผมอยากให้คนไทยจงร่มภาคภูมิใจในพระเจ้าอยู่หัวของเรา

มีรัฐมนตรีขี้ครอกไร้สมรรถภาพหลายท่าน ได้ดีมีวาสนาเพราะระบบพวกพ้อง ใช้รถตำรวจนำขบวนยามเดินทางสร้างความเดือดร้อนแก่ประชาชน โดยไม่มีความละอายแก่ใจ

ในโลกหลายประเทศ มีสถาบันกษัติรย์เช่นเดียวกับเรา ที่ทำแต่เรื่องอื้อฉาว เสื่อมเสีย มีข่าวออกมาตลอดเวลา

หลายท่านมีเรื่องอัดอั้น อยากพูด อยากระบาย แต่ก็พูดไม่ได้ ผมเองก็เช่นกันครับ
    เรื่องสถาบันฯ เป็นเรื่องละเอียดอ่อน ผมมีมุมมองแง่คิดส่วนตัวที่อยากเขียนถึง
    แต่กฏหมายหมิ่นฯ ของประเทศไทยมันไม่ใช่เรื่องล้อเล่น ดังนั้นเลี่ยงได้ ผมว่าเลี่ยงดีกว่า

ขอบคุณครับ
    มาร์ค มาเฟีย
  • น้า มาร์ค พูดมาให้แนวคิดผมทุกคัมเลยคับ ผมนับถือ
    น้า มาร์คหมดใจคับผม สักวันผมคงได้เจอกับ น้า มาร์ค นะคับ
    ผมจะขอถ่ายรูปด้วยได้เปล่าคับ จะเอาใว้ให้ลูกดูคับ
    ว้าคนๆนี้เป็นคน สู้ เพื่อ สิ่งที่ต้องสู้คับ
    ผมดีใจนะคับที่ได้ เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของ พิบูลโซนคับ

เคารพและนับถือมากคับ
  • ขอบคุณครับ

ผมเคยใช้ชีวิตอยู่ที่อเมริกาเกือบห้าปีเต็ม ผมค้นพบว่าหลายสิ่งหลายอย่าง ที่ใช้เรียนและสอนในบ้านเรามันใช้ไม่ได้จริง บางเรื่องคนสอนยังไม่รู้เลยว่าที่มาที่ไปเป็นอย่างไร
    เด็กไทยจำนวนไม่น้อยจึงกอดติดตำรา คิดว่าชีวิตจะดีกว่าเพราะเรียนจบจากมหาลัยที่มีชื่อเสียง เด็กไทยจึงเรียนแข่งกันไม่สนใจโลกภายนอก บูชาสิ่งในตำราจนลืมประยุกต์หรือดัดแปลง

ผมไปลำบากอยู่อเมริกาก็เพราะโดนระบบอาวุโสและเส้นสายในองค์ที่ทำงานเล่นงาน ไม่ใช่เพราะผมไม่ฝีมือและความสามารถ
    วันนี้ผมจึงขอเป็นตัวของตัวเอง ผมเคารพในสิทธิของคนอื่น เทียบเท่ากับการรักษาสิทธิของตัวเอง ผมทำงานกับบริษัทฝรั่ง ที่ไม่มีการใช้เส้นสาย วัดกันที่ฝีมือล้วนๆ

ในบอร์ดนี้ ผมจึงเปิดเสรีทางความคิด ผมไม่ต้องการปิดกั้นการแสดงความเห็นของใคร วัดกันไปเลย กึ๋นใครมากกว่ากัน
    ผมอยากให้คนที่คบกับผม คิดเองเป็น เจริญเติบโตขึ้น ใช้หลักเหตุและผลในการดำเนินชีวิต ไม่ใช่งมงายไร้สาระเลียกันไปเลียกันมาครับ
    เล่นบอร์ดนี้ต้องฉลาดขึ้น ไม่ใช่เดินตามเขาอย่างเดียว สังคมพิตบูลของเราจะดีขึ้น เราต้องช่วยกัน

เราเลี้ยงหมาระดับสุดยอด เราต้องสุดยอดตามครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
  • น้ามาคร์ครับ โคตรหล่อเลยครับขอเลีย "ไข่" ทีสิครับ555

ไอ้ค๊ากๆๆๆถุยๆๆๆมึงหายไปไหนว่ะวันนี้กูว่างล่ะมึงมาเลยมีไม่กี่ตัว ผีลงรูปได้แก้ไขข้อความได้

อย่านึกว่ามึงเก่งแล้วทำซ่าไอ้เห้ มาไวๆกูเหงา
  • ในทัศนะของผมนั้น คำว่า อาชีพ กับ คำว่า ความรับผิดชอบต่อสังคม มันควรที่จะเดินเคียงข้างกันไปนะครับ
    หากจะ ด่า ผม ก็ไม่เป็นไร เพราะ ในสังคมทุนนิยม ใครบ้างหละที่ไม่อยากได้เงิน จริงไหม อย่างที่ท่านเจ้าของกระทู้บอกว่าการตลาดนั้นและครับ
    แต่ผม มีความคิดต่างอยู่ นิดหน่อย ครับ
    คือ วันนี้ เรา คงอาจปฎิเสธไม่ได้หรอกครับ ว่ามีคนกลุ่มหนึ่งมีความพยายามที่จะล้มสถาบันกษัตริย์ที่ผมเคารพและจากที่อ่านมาก็น่าจะเหมือนกับท่าน
    เจ้าของกระทู้ด้วย แล้วเรา คงไม่สามารถ ปฎิเสธได้อีกหรอกครับ คนที่เป็นผู้สนับสนุนรายใหญ่ ก็คือ ทักษิณ ชินวัตร ทั้งทางด้านการเงิน การกระทำ และทางด้านวาจา
    ที่เราสามารถหาข้อมูลได้ไม่ยาก
    หากผมจะสรุปได้ว่า ชื่อ ทักษิณ ชินวัตร นั้น เป็นคู่ขัดแย้ง หรือ เรียกได้ว่า เป็น ปรปักษ์ กับ สถาบันที่ผมรัก ก็คงไม่ผิดนัก
    ดังนั้น ผมจึงอยากตั้งคำถามว่า คำว่าทักษิณ ซึ่งหมายถึง คนที่สังคมผู้เข้าถึงข่าวสารทราบว่ามีความพยายามที่จะล้มล้างสถาบันที่พวกเราเทิดทูน
    กับคำว่า สู้ ในบริบทนี้ หมายถึง เป็นการให้กำลังใจ ให้เดินหน้าหรือกระทำการใดๆที่ปรารถนาต่อไป นี้
    คนในสังคมมากมายรวมถึงผู้บริโภคที่ดืมProduct ตัวนี้ และที่ไม่ได้เข้ามาอ่าน ทัศนะของท่านผู้ตั้งกระทู้ คงต้องคิดไปในทางเดียวกัน ว่า ผู้ผลิตให้การยกย่องและ
    เชิดชู ทักษิณ ชินวัตร จริงหรือไม่...
    ส่วนทางด้านการตลาดแล้ว ชื่อ Product ที่ไปนำไป ผูกไว้ กับ กระแส สังคมในช่วงนั้นๆ จากอดีตก็มีให้เห็นมากมายว่า ไม่สามารถคงอยู่ไปได้ในระยะยาว เมื่อสังคมได้ผ่านพ้นไป Product ดังกล่าวก็ไม่สามารถอยู่ในสังคมต่อไปได้
    ซึงข้อนี้ ท่านเจ้าของกระทุ้ก็น่าจะทราบดีผมขออนุญาติไม่ชี้แจงนะครับ
    สรุปแล้ว หากท่านเจ้าของกระทู้ที่แสดงทัศนะว่ารักและเทิพทูนสถาบันเหมืนอกับผม
    ก็ควรลองนำ อาชีพของท่าน กับ ความรับผิดชอบต่อสังคมในฐานะที่เราเป็นพสกนิกรชาวไทย มาผูกติดกัน
    อะไรหลายๆอย่างก็น่าจะกระจ่างชัดขึ้นนะครับ
    สุดท้าย ผมก็แค่แสดงทัศนะในมุมของผม เนื่องจากผมเป็นคนที่ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับผลประโยชน์ดังกล่าว(เงินใครไม่อยากได้หละ)
    ก็อยู่ที่ท่านหละครับ ว่า
    ความภาคภูมิใจของเราชาวไทย(หลายคนอาจมองว่ามันกินไม่ได้) กับ เงินตรา ผู้ที่สามารถเสกสรรค์ได้เสียทุกอย่างตามใจประสงค์แม้แต่ศักดิ์ศรึความเป็นคนไทย ท่านจะเลือกอย่างไร
    ปล.ขอบคุณท่านที่เป็นผู้หนึ่งที่แสดงออกซึ่งการเคารพความเห็นต่างของผู้อื่น และ เป็นแบบอย่างของคนในระบอบประชาธิปไตยที่ผมอยากให้คนไทยทั้งประเทศเป็น

ไร้เดียงสา
  • เครืองดื่มประเภทนี้ มีมูลค่าการตลาดประมาณปีละ 14,000 ล้านบาทครับพี่น้อง
    บริษัทจ้าวตลาด ใช้งบประมาณด้านการตลาดปีละเป็นพันล้าน มากกว่ายอดขายห้าปีของโรงงานที่ผมบริหารอยู่เสียอีก

ระบบเส้นสาย ภาษีสรรพสามิต เงื่อนไขการทำการตลาด การลงโฆษณาตกอยู่ในมือของผู้นำตลาด
    ผู้ผลิตรายเล็กๆ ไม่สามารถทำอะไรได้ ใครแจกรางวัลใต้ฝาเจอจับ แต่รายใหญ่ลงโฆษณาโครมๆ ไม่เป็นไร

ผมเสนอให้โรงงานเลิกผลิตสินค้าประเภทนี้ แล้วเน้นทำการส่งออกอย่างเดียว
    แต่เจ้าของโรงงานอยากสู้ต่อ หากคุณอยู่ในฐานะแม่ทัพ ที่กินเงินเดือนเขาอยู่
    พนักงานทั้งโรงงานฝากความหวังอยู่คุณ คุณจะทำอย่างไร

คำว่ามืออาชีพ

ทีมชาติ อิตาลี่ แข่งบอลโลกกับทีมชาติอังกฤษ ผู้จัดการทีมชาติอังกฤษ แต่เป็นชาวอิตาลี ควรทำตัวอย่างไร
  • บริษัทผมใช้เงินไป หลายร้อยล้านบาท คนยังไม่รู้จัก
    แต่ใช้ชื่อทักษิณสู้เสียเงินขึ้นป้ายริมทางด่วยแค่แสนเดียว ได้ลงสื่อฟรีเพียบ

ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร หากดื่มแล้วไม่ตายก็ขายได้ครับ
    หากผมใช้ชื่อมาร์คสู้ ก็คงไม่ดัง

และผมไม่เชื่อว่าชื่อเครื่องดื่มนี้จะมีผลอะไรทางการเมือง

คนชั้นแรงงานชอบดื่มเครื่องดื่มประเภทนี้
    และคนชั้นแรงงานชอบทักษิณ มันก็แค่นั้นเอง

แต่ไอ้คนที่ยืนอยู่บนเวที มันได้เงินมา ไม่งั้นมันไม่เอาชีวิตไปเสี่ยงหรอกครับ ฮ่าๆๆ

คุยกันแบบขำๆนะครับ อย่าซีเรียส
  • ก็อยู่ที่ จะตีความกันอย่างไรก็แล้วกันนะครับ
    ตัวผม ก็ไม่ได้บอกว่าผมถูก หรือ บอกว่า ท่านผิด
    เราเพียงแค่ แสดงทัศนะในเรื่องเดียวกัน แต่ มุมมองต่างกัน
    ผมหวังว่าในภายภาคหน้า อาจจะได้รับเกียรติมาสนทนากันไหมนะครับ
    เพราะโดยส่วนตัวแล้ว ชอบเข้ามาดูเสียมากกว่า
    ส่วนเรื่องดังกล่าวก็ให้ ผู้บริโภคเป็นผู้ตัดสินไป เราก็ได้เพียงแค่แสดงทัศนะ
    เราไม่มีสิทธิไปชี้นำสังคม
    ขอบคุณครับ

ไร้เดียงสา
  • ไม่เป็นไรครับ วิจารณ์กันได้ครับ

แต่ผมไม่อยากให้ตีความในความหมายว่าผมทำเพื่อใครครับ
    ผมทำเพื่อตัวเองครับ เจ็บก็เจ็บเอง เจ๊งก็เจ๊งเอง ไม่มีใครเอาเงินมาช่วยเลยจริงๆครับ

แต่ตอนนั้นแอบฝันกะฟันเป็นพันล้านจริงๆนะครับ
    คือถ้าแบรนด์มันดังใครขอซื้อรีบขายเลยครับ คาราบาวแดงยังขายต้อง 3 พันล้าน ฮ่าๆๆ

สรุป ตอนนี้เครียดจนหัวล้านแทน ฮา......................
  • หากผมจะสรุปได้ว่า ชื่อ ทักษิณ ชินวัตร นั้น เป็นคู่ขัดแย้ง หรือ เรียกได้ว่า เป็น ปรปักษ์ กับ สถาบันที่ผมรัก ก็คงไม่ผิดนัก
    ดังนั้น ผมจึงอยากตั้งคำถามว่า คำว่าทักษิณ ซึ่งหมายถึง คนที่สังคมผู้เข้าถึงข่าวสารทราบว่ามีความพยายามที่จะล้มล้างสถาบันที่พวกเราเทิดทูน
    กับคำว่า สู้ ในบริบทนี้ หมายถึง เป็นการให้กำลังใจ ให้เดินหน้าหรือกระทำการใดๆที่ปรารถนาต่อไป นี้
    คนในสังคมมากมายรวมถึงผู้บริโภคที่ดืมProduct ตัวนี้ และที่ไม่ได้เข้ามาอ่าน ทัศนะของท่านผู้ตั้งกระทู้ คงต้องคิดไปในทางเดียวกัน ว่า ผู้ผลิตให้การยกย่องและ
    เชิดชู ทักษิณ ชินวัตร จริงหรือไม่...

......................................................

ผมขออนุญาต ออกความเห็นนะครับ จากบทความข้างบน (บางส่วน ซึ่งผมมองว่าเป็นประเด็นหนึ่งที่ สำคัญของบทความ)

ผมขอออกตัวก่อนนะครับ ผมเป็นคนมีความคิดกลางๆ เป็นวิทยาศาตร์

ผมมีความเห็นส่วนตัวว่า การที่เราจะไปกล่าวหาบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ว่าไม่จงรักพักดี ล้มล้างสถาบันอันเป็นที่รักของพวกเรา

คุณควรมี หลักฐาน ที่เป็นรูปประธรรม หรือมีคำพิพากษาจากศาล จึงจะกล่าวหากันได้นะครับ

เพราะการกล่าวหากันแบบนี้ผมว่ามันไม่ค่อยยุทธติธรรม เป็นการยัดเยียดข้อกล่าวหา

ผมไม่อยากให้พวกเราต้องมาเป็นเครื่องมือทางการเมือง การกล่าวหาเรื่องล้มล้างสถาบัน เคยได้ยินมาตั้งแต่สมัย 6 ตุลาคม พ.ศ. 2519 ถือว่าเป็นเรื่องใหญ่มาก

ผมว่าก่อนคุณจะกล่าวหาใคร หรือ วิจารย์ใคร ควรหาข้อมูล และอ่านให้มากว่านี้

ไม่ใช่ไปฟังใครเค้าพูดมาแล้ว เอามาใช้ตัดสินคนอื่น

และถ้าทักษิณ คิดล้มล้างสถาบันจริง คุณมีหลักฐาน ผมแนะนำให้คุณแจ้งความ พร้อมนำหลักฐาน ไปแสดงด้วย

ผมจะถือว่าคุณเป็นบุคคลที่ ทำให้คนหลายคน ตาสว่าง และคุณจะเป็นวีรบุรุษของผม

ผมขออนุญาตออกความเห็นเท่านี้นะครับ

ด้วยจิตคาราวะ
  • ที่ใช้คำว่าทักษิณ สู้ ยอมรับตามตรงเลยว่า อยากให้คนที่รักทักษิณ และดื่มเครืองดื่มประเภทนี้อยู่แล้วเป็นประจำ เปลี่ยนจากยี่ห้อที่เคยดื่ม มาเป็นยี่ห้อนี้ ผมคิดแค่นี้เองครับ

ทุกวันคนใช้แรงงานเขาดื่มเครื่องดื่มตัวนี้กันเป็นเรื่องปกติธรรมดาไปแล้ว เพียงแต่ว่าเขาจะเลือกดื่มยี่ห้ออะไรเท่านั้น และหากเขาหันมาดื่มตัวนี้แทนตัวที่เคยดื่ม รับรองยี่ห้อเจ้าตลาดกระเทือนแน่

มันการตลาดแบบพื้นๆเลยครับ
  • จะเอาอะไรกันนักหนาครับ แม้แต่ น้าแอ๊ด คาราบาว ตอนทำคาราบาวแดง แรกๆ ยังโดนด่าซะเละ..
    แล้วแต่มุมมองครับ..จะทำอะไรให้ถูกใจทุกคนไปซะหมดน่ะ เป็นไปไม่ได้หรอกครับ....:m090:
  • จากที่เราๆ ขัดแย้งกัน อยู่ในเวลานี้ ...

เรื่องสถาบันฯ ก็เป็น ประเด็นร้อน ที่ ถึงกับจะเอาเป็นเอาตาย กัน

เพียงเพราะ ...

- บางคนเชื่อว่า ตนเอง เท่านั้น ที่รัก และเทิดทูล ในสถาบันฯ

- บางคนเชื่อว่า คนอื่นจะ ล้มล้าง ประทุษร้ายสถาบันฯ

- บางคนเชื่อว่า หากใครไม่แสดงออก ว่ารักและเทิดทูล แบบที่ตนเองกระทำ แล้ว

ก็คือ พวกเนรคุณ อกตัญญู ไม่รู้คุณแผ่นดิน ฯลฯ ตายไปจะตก นรก หมกไหม้

(ออกแนว ไสยศาสตร์ปนพราหม์ )

ขอได้ไหมครับ กลับมาอยู่ในโลก ปัจจุบัน

สถาบันฯ ทรงเป็น องค์พระประมุข และทรง " สมัยใหม่ "

ถ้าจะรักและภักดี ก็ควร " ปฏิบัติบูชา " จะดีกว่า อย่ามาป่าวประกาศ ผูกขาด หรือ

ใช้เป็น ข้ออ้าง ในการ เข่นฆ่า ชีวิตคน เลยครับ

ไม่มี การแพร่ลัทธิคอมมูนิสต์ แล้วครับ

หรือ นี่เรา อยู่ ใน ยุคมืด ของ ยุโรป สมัยกลาง กันแล้ว ...

การเมือง การปกครอง ไม่ควร เอา สถาบันฯ มา รับรอง บุคคล หรือกลุ่มใดๆ

มิฉะนั้น จะกลายเป็น ISO ให้กับ คนที่อยากฟอกตัวทางการเมือง เช่นในตอนนี้ .