ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมส่งกำลังให้พี่น้องชาวหาดใหญ่ สถาณการณ์เลวร้ายมากที่สุด พิทบูลตายยกครอก
  • เย้ๆๆๆๆ แวะมาดีใจด้วยอีกคน
  • หนูไม่รู้จักว่าพี่ลิ๊งค์มีความสำคัญอย่างไร แต่นับถือคุณจริงๆๆ และเป็นกำลังใจให้ต่อไป สงสารน้องหมาที่ต้องจากคุณไป คุณรอดชีวิตมาได้ถือว่าโชคดีมาก มันคือผลจากที่ลูกๆส่งถึงคุณ ที่เขาจากไปแต่ร่างกายแต่หัวใจทั้งหมดอยู่กับคุณ ลุกขึ้นยืนให้ได้นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
  • ผมนั่งอ่านมาตลอด น้ำตาจะไหลเลย
    รู้สึกดีใจกับพี่ลิ๊งด้วยนะครับ ที่ปลอดภัยครับ
    และก็เสียใจ สำหรับเพื่อนสี่ขาที่จากไป ครับ

พระเจ้าคุ้มครองครับ
  • ขอให้ทุกชีวิตปลอดภัย และผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปได้โดยเร็ว
  • ติดตามความเคลื่อนไหว จนถึงตรงนี้ ทั้งขนลุก ทั้งกลั้นน้ำตาไม่ไหว
    ถึงผมไม่รู้จักพี่โดยการส่วนตัว ดีใจมากนะครับพี่ลิ้ง ที่รอดมาได้ ส่วนสุนัข ผมยังภาวนา หากถูกน้ำพัดไปก็ให้รอด ที่ตายก็ให้สู่สวรรค์ ภพดีๆ พิทบูลไม่ใช่แค่หมา คือหัวใจของเรา เรารักนายนะ T_T
  • อยากรู้ค่ะ พิทบูลของพี่ลิ๊งค์ติดอยู่ในกรงหรือโดนน้ำพัดไปค่ะ
  • ขอบคุณครับที่นำข่าวดีมาฝาก ดีใจด้วยครับ ติดตามมาตลอด
  • เผื่อว่าเรายังจะพอมีความหวัง
  • แค่หลายๆท่านบอกว่า ตัวคอกกับตัวบ้านห่างกัน
    ท่านลิ๊งค์ ออกไปช่วยหมาแล้วโดนน้ำพัด

มิตรภาพนอกจากคนกับคนเลี้ยงพิทด้วยกัน

มิตรภาพระหว่างเจ้านายกับลูกน้องนี่ก็แสน
    จะอธิบายเป็นตัวอักษรได้ยากยิ่งจริงๆนะครับ

ขอแสดงความดีใจ กับท่านลิ๊งค์ที่รอดปลอดภัย
    และขอแสดงความเสียใจกับ อีกหลายชีวิต
    ไม่ว่าทั้งคนและสัตว์ ที่เสียชีวิตด้วยครับ

:o030:
  • ดีใจที่พี่ลิงค์ปลอดภัยลุ้นกันตั้งนาน
  • ดีใจมากๆๆๆ มากถึงมากที่สุด เพื่อนลิ้งค์รอดแล้วโว้ยยย!!!!! แต่โทรไปทำไมไม่รับสายวะหรือพักผ่อนอยู่
  • ติดตามข่าวมาตลอด หดหู่มาก เข้าใจดีถึงความรู้สึกสูญเสียครับ ถ้าเป็นผมเองสูญเสียขนาดนี้ก็คงไม่รู้จะรับไหวมั้ยเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ป๋าลิ๊งค์กับเพื่อนๆชาวหาดใหญ่ทุกๆท่านนะครับ ขอให้ผ่านพ้นฝันร้ายนี้ไปไวไว อยากเห็นรอยยิ้มแบบนี้อีกครั้งครับ :062:
    ไฟล์แนบ
    IMG_9985.jpg 108K
  • มีพี่ท่านใดทำงานอยู่ที่สายใต้ใหม่บ้างครับ ตอนนี้รถทัวเปิดวิ่งรถไปหาดใหญ่หรือยังครับ
  • มีอะไรให้ช่วยเหลือบอกได้เลยนะครับ ต้องการอะไร ยังไง..
    ผม และ เพื่อนๆ น้องๆ จะยกทีมไปเร็วๆนี้..!!

http://www.youtube.com/watch?v=37o-QJ7XuS0
    ไฟล์แนบ
    654.jpg 83K
  • ไอ้บัง...กรูโทรติดต่อมึงไม่ได้เลย โทรหากรูด้วย..!!
  • ลิ๊งตอนนี้ ฝ่าน้ำกับเข้าไปที่คอก ไปดูลูกๆของเค้า ไปเก็บศพมาจัดการ ก็ยังไม่รู้เลยว่าจะฝังหรือจะทำอย่างไร ....

น้ำก็ยังไม่ยุบดี ตอนนี้ประมาณเอว หัวจิตหัวใจ คุณนี่แม่งสุดยอดเลยเพื่อนลิ๊ง ... กูรักมึงวะเพื่อน

อยากเห็นเพื่อนกับมายิ้มเช่นเดิมกัน เวลาจะทำให้คุณดีขึ้นเพื่อน ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_99852.jpg 108K
  • ความบอบช้ำ ครั้งนี้ มันแสนรันทด ทางด้านจิตใจของลิ๊ง เราเข้าใจได้ดี ที่ลิ๊งได้สูญเสียลูกๆเกือบหมดคอก....

ตัวผมเอง ก็สูญเสีย ลูกสเต๊วไปถึง 2 ตัวกับเหตุการณ์ในครั้งนี้ ......

ผมสูญเสียสเต๊วไป และได้เก็บลูกๆเค้าไว้ ในที่สุดผมก็มาสูญเสียลูกของเค้าอีก 2 ตัวไปอย่างไม่มีวันกลับ ....

แต่ถ้าเทียบกับลิ๊ง ทางด้านความสูญเสีย ผมเทียบไม่ได้เลยแม้แต่น้อย ........สู้ๆนะเพื่อน พวกเราพี่น้องพิทบูลโซนจะคอยช่วยประคองให้นายลุกขึ้นเพื่อนรัก ......
  • บิวเดี๋ยวกูโทรไปเพื่อน
  • เสียใจด้วยบัง..แพลนบรีดทั้ง2ตัวนี้เรายังคุยกับได้ไม่นาน แมร่งเอ๊ยยย..!

ไอ้บังเพื่อนผมได้ส่งตัวเมียทั้ง2( Shorty Boy x Stealth )ไปเพื่อผสมกับพ่อพันธุ์ที่หาดใหญ่
    และได้นำสุนัขทั้ง2ไปฝากไว้ที่คอกพี่ลิ้งค์ และเหตุการ์นน่าเศร้าก็เกิดขึ้น...เฮ้อ
  • หนูเป็นอีกคนหนึ่งที่อยู่ทางภาคใต้เหมือนกัน ขอแสดงความดีใจกับคุณลิงค์ที่ปลอดภัย และแสดงความเสียใจกับการจากไปของน้องหมาค่ะ หนูนั่งอ่านกระทู้ของพี่ทุกคน และทุกบรรทัด รวมแล้ว 5 หน้าเต็ม ๆ นั่งร้องไห้ตลอดเลยค่ะ เพราะหนูก็เลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน 2 ตัว เข้าใจหัวอกคนเลี้ยงพิทบูลด้วยกันดีค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ตลอดไปน่ะค่ะ
  • ขอเป็นอีก1กำลังใจให้กลับลุกขึ้นเดินอีกครังนะครับ
  • หมาตายตัวเดียวเสียใจแทบตาย นี่ตั้ง70ตัว....ผมเสียใจด้วยและดีใจกับพี่ที่ปลอดภัยนะครับ
  • Re.Penquin หนึ่งในตัวที่ร่วมชะตากรรมครั้งนี้อีกตัว...
    Penquin เลเซอร์ เอจ 100% ตัวแรกของไทย หนึ่งในตำนานหน้าประวัติศาสน์ บลูลี่ เมื่องไทย
    ใครที่เล่นสุนัขสายพันธุ์นี้เมื่อ7-8 ปีที่ผ่านมาคงรู้จักดี ครึ่งชีวิตของมันอยู่ในความดูแลของผม และ บิ๊กบัง

ตอนนี้ยังไม่ทราบข่าวของเจ้าเลย ถ้าเอ็งถูกปล่อยไว้ก็คงเอาตัวรอดได้เพราะเจ้าเเข็งแรง
    แต่ถ้าถูกพันธนาการโดยกรงเหล็กก็คงจะเกินกำลังของเจ้าที่จะเอาตัวรอด..ยังไงขอให้เจ้ารอดปลอดภัยนะ เพนกวิ้น...
    ไฟล์แนบ
    penquin.jpg 8K
  • :022::022::022::022::022::022::022::022::022::022::022::022::022::
    :002:.....................................70 ตัว..............................................:002:
  • เพนกวิ้นหนีไม่รอดชะตากรรมครั้งนี้วะเพื่อนรัก ....... หลับให้สบายลูกรัก เราจะจดจำเจ้าไว้ตลอดไป .... R I P PENQUIN
    ไฟล์แนบ
    penquin2.jpg 8K
  • ขอแสดงความดีใจ ที่คุณลิ้งค์ ปลอดภัย แต่ขอแสดงเสียกับการสูญเสียครั้งนี้นะครับ สู้ๆครับ
  • :062:ติดตาม อ่านและลุ้นมาตลอดครับ ดีใจด้วยครับพี่ลิ๊งค์ และขอแสดงความเสียใจเรื่องน้องหมาครับพี่ สิ่งร้ายๆผ่านไปแล้วครับ
    ต่อไปนี้ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาครับพี่ สู้ๆครับ:062: :063::063::063:
  • ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียสุนัขด้วยครับ เป็นการสูญเสียครั้งยิ่งใหญ่จิงๆสำหรับวงการพิทบลู
  • ขอแสดงความเสียใจจริงๆครับ การสูญเสียมากเกินทำใจจริงๆ สู้ต่อนะครับ ขออนุญาติถามพี่ Bigchill ว่า Penquin เป็นลูก Lil cairo กับ Hot shot ใช่ไหมครับ ใจหายจริงๆกับการสูญเสีย Penquin จริงๆ
  • ใช่ครับคุณ Mohawka..
  • เวรกรรม บูลลี่ตัวแรกที่ผมรู้จักคือ Penquin มันตัวใหญ่มากดูน่ากลัวแต่ตัวจริงมันน่ารักมาก

หลับให้สบาย ต้นสายบูลลี่เมืองไทย
  • หมาตายทีเดียวยกคอก แค่ตายตัวเดียวก็แย่แล้ว น่าสงสารจังเลยค่ะ เกือบร้อยเลย แต่ก็ขอแสดงความเสียใจ และการสูญเสียครั้งใหญ่ครั้งนี้ด้วยนะค่ะ
  • ขอขอบพระคุณ ท่านหลวงพ่อทวด ที่ผมเคารพนับถือและศรัทธา อีกทั้งสิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลายที่คุ้มครองให้ผมและคุณแม่วัย60และลูกชายวัย10ขวบของผมได้เดินทางกลับถึงเบตงด้วยความปลอดภัยแม้จะมีอุปสรรคไม่น้อยและทุลักทุเลพอสมควรก็ตาม แต่ พี่ หมอ+หวาน พี่วัตน์+พี่เบญ กอล์ฟ พี่ลิ้งค์ และพี่น้องชาวใต้ท่านอื่นๆเจอหนักกว่าผมมากมายหลายเท่าตัวยิ่งนัก ขอบคุน รถยนต์คันเก่าคู่กายที่ไม่ยอมแพ้ต่อกระแสน้ำป่า ที่ถาถมจนรถซวนเซ จนแทบจะพยุงกายและแล่นต่อไปไม่ไหว.
    ชีวิตและธรรมชาติ นั้นช่างสวยงาม มีพลัง มีคุณค่า เกินคำบรรยาย จงใช้มันอย่างสร้างสรรค์และมีสติ.

ขอบคุน ท่านเอก รัตภูฒิ และ ว่าน เวสป้า พิ้งค์ ที่คอยโทรหาสอบถามผมอยู่ตลอดเวลา ขอบคุนมากๆครับ สหาย
    พยายามติดต่อ พี่ลิ้งค์ และ ก๊อล์ฟ ตั้งแต่เมื่อวานที่ไปติดอยู่บนสนามบินหาดใหญ่จนถึงวันนี้แต่ก็ยังติดต่อไม่ได้ ผมรู้ตัวว่าไม่ได้ช่วยอะไรพวกเค้าเลย ที่ทำได้ก็คงแค่ส่งเป็นกำลังใจไปให้ทุกๆท่านเท่านั้นนะครับ.ขอให้ทุกท่านปลอดภัยด้วยเถอะ ครับ
  • โห..อ่านแล้วเศร้าจัง..น้ำตาไหล..ไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้ว..ขอแสดงความเสียใจ ..................ขอให้คุณลิงค์ทำใจในการสูญเสียน่ะครับ.พวกเราพิบูลทั่วประเทศจะเป็นกำลังใจให้คุณลิงค์มีกำลังที่จะสู้ต่อไปน่ะครับ..
  • อ่านแล้วน้ำตาซึมครับกับมิตรภาพ ของทุกท่านที่มี

ตอนนี้ และ สุนัข แปดตัว ในคอกผมปลอดภัย แล้วครับ โชคดีที่มีเรือ คนรู้จักพายมา ผมเลยเอาสุนัข และแฟนผมรวมกัน 1 คนกับแปดตัวลงเรือ แล้วผมกับเจ้าของเรือก็ว่ายประครองข้างๆไปจนถึง โรงเรียนก็ประมาณ 600 เมตรได้ครับ

ส่วนพี่ลิ้งค์ ก็ปลอดภัยแล้ว

ล่าสุดเมื่อกี้ผม ไปคอกพี่ลิ้งค์กับแฟน สองคน พี่ลิ้งค์คงเป็นลมสลบอยู่ที่บ้าน เลยไม่ได้รับสาย ผมเลยบุกไปดูที่คอกพี่ลิ้ง กับแฟน เพื่อไปหาสุนัขที่ยังเหลืออยู่ รั้วสองเมตรครึ่งของคอกพี่ลิ้ง ท่วมมิดครับ จนสุนัขสามารถว่ายออกมาเองได้ พี่ลิ้งค์บอกเพราะตอนนั้นแกอยู่บนหลังคาบ้านห่างประมาณ 50 เมตร แต่ไม่สามารถทำอะไรได้ ตอนนี้น้ำลดแล้ว

เมี่อกี้ที่ไปคอกพี่ลิ้งค์มาเห็น สุนัขรอดอยู่ 2-3 ตัว เพราะเกาะอยู่บนหลังคา ผมไม่สามารถเข้าไปดูข้างในได้ เพราะคอก ล็อคกลอนไว้ ในความคิดเห็นตัวอื่นคงไม่รอดครับ เพราะว่าสุนัขว่ายน้ำมาสองวันแล้ว

ห่างไปอีกประมาณ 80 เมตร ผมพยามยามตามหาสุนัขที่เหลือ สุดท้ายไปเจอข้างนอกยังว่ายน้ำอยู่หนึ่งตัว พร้อมกับกับศพอีกประมาณ 5 ศพของสุนัขในคอก ตัวที่ผมเจอน่าจะเป็นเจ้า อีซาเวีย ตอนนี้มันปลอดภัยแล้วครับ ถ้าพี่ลิ้งค์ อ่านก็โทรกลับมาหาผมที่เบอร์โรงเรียนด้วยแล้วกันครับ 074-236662

ขอบคุณ ครับ แล้วจะเข้ามาใหม่ เดี๋ยวผมและพี่ลิ้งค์คงจะเข้าไปที่คอกพร้อมกันอีกที
  • ผมเจอ อืซาเวีย ที่พี่บังส่งมาผสมแล้วครับ !!!!!!!!!!!!!!!! มันโดนน้ำซัดห่างไปประมาณ 80 เมตรได้ ในขณะที่ตัวอื่นเสียชีวิตหมดแล้ว แต่อาการตอนนี้แย่ครับ เพราะมันเหนื่อยมาก
  • ฝากดูแลด้วยน้องชาย .... อีซาเวียร์มันคือสิ่งหนึ่ง ที่มีค่าที่สุดเท่าที่ผมมี เพราะอีซาเวียร์ คือมรดกชิ้นที่เหลือที่สเต๊วทิ้งไว้ให้ ... ขอบคุณกอล์ฟอีกครั้งที่ลุยโคลนฝ่าน้ำ ไปค้นหา สุนัขของเรา

สิ่งที่สำคัญที่สุดฝากดูแล บำบัดจิตใจของลิ๊ง ด้วยน้องชาย เราพี่น้องมีทุกข์ร่วมรับ มีสุขร่วมเสพ ขอบคุณอีกครั้งน้องรัก...
    ไฟล์แนบ
    IMG_99853.jpg 108K
  • บิกบัง หมาอยู่กับกูไม่ต้องห่วง แต่ตอนนี้อยากเข้าไปดูในคอกชิบหายว่าเหลือกี่ตัว รอแกโทรมา .....ไปก่อนนะเพื่อน คืนนี้แม่งคงหากับแกทั้งคืน อาจจะมีคนเก็บได้ ตอนน้ำซัดออกไป
  • RIP RAZOREDGE PENQUIN SHORTGUN ...my top dog of all time
  • ฝากดูแลด้วยกอล์ฟ ถ้ากูอยู่ตรงนั้น กูกับมึงและลิ๊งคงจะหากันทุกตารางนิ้ว ตรวจให้ครบ อย่าให้ขาด ตัวที่หายไป พยายามหานะเพื่อน เพราะบางครั้งมันอาจจะยังไม่ตาย เรายังมีความหวัง ถ้าไม่เจอศพ หาต่อนะเพื่อนรัก สู้ๆๆๆๆๆๆๆลุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.........

ถ้าเมียไม่ติดคลอดวันสองวันนี้ กูนั่งเครื่องไปช่วยมึงแล้วเพื่อน ......... หานะกอล์ฟตัวที่หาย ถ้าไม่เจอศพอย่าหยุดหานะเพื่อน ...
  • หวังว่า สุนัขที่เหลือบนภูเขาคงจะปลอดภัยนะลิงค์ ขอให้เจอตัวที่หลุดลอยน้ำไปเยอะๆนะน้อง

ขอให้โชคดี

จากทักษิณบางแก้ว สฎ.

ใครอยากช่วยลิงค์

โทร. 086-7479225

และ 086-5984345
  • ทุกอย่างโอเคนะก๊อฟ เสียใจด้วยเว้ย!!!กับการสุญเสียครั้งนี้ เดี๋ยวจะโทรไปคุยด้วยนะ พี่ลิ้งค์ฟื้นยังวะอยากคุยด้วย
    ไฟล์แนบ
    20090819143651_456[1].jpg 73K
  • แปลกจัง รัฐบาลทำไมปล่อยเฉยไม่สงกำลังไปเคลื่อนย้ายประชากร ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าจะเกิดภัยธรรมชาติ

งบประมาณไม่มีซื้อเรือเพื่อที่จะช่วยประชาชนเลยหรอไง ที่ซื้อเครื่องตรวจระเบิดที่ใช้งานไม่ได้ ซื้อได้

ซื้อเรือไปขนย้ายประชาชนไม่ได้สะงั้น เฮ้อออออออออ สู้ๆ ต่อไปนะค่ะ พี่ :003::003::062:
  • อ่านไปนำ้ตาไหลไป สู้ๆครับ:o014:
  • อย่างนี้แหละครับเอานักวิชาการมาบริหารบ้านเมือง แมร่งคิดได้แต่ 1 + 1 = 2 มันคิดได้แค่นี้ครับ

ไอ้รัฐบาลเจ้าหลักกู...............เครียด....
  • มันรอตั้งงบ เอาปลากระป๋องเน่ามาแจกแล้วมันก็แดกกันสบาย
  • อ่านแล้วลุ้น!!! มากเลย
    ดีใจด้วยคนครับ
  • :o019:แม่งไม่ทำไรเลยรัฐ เอารถดูชาวบ้านแต่ไม่มีนโยบายช่วยเลยแต่เวลาพวกมึงแดกกันแดกได้แดกเอา บ้าวบ้านเขาเดือดร้อยมึงรู้บ่างปล่า
    ...........................ที่มันไปดูชาวบ้านนะกัวเสียคะแนนเสียดิ ต่อไปชาวบ้านเขาคงเลือกมึงเหอ...................................
    ดูดิปล่อยให้ชาวบ้าน ดารา เอกชน นวยงานต่างๆๆ เขาช่วยชาวบ้าน มึงทำเหี้ยอะไรกันอยู่วะ...................ที่พวกมึงแดกเอามาให้ชาวบ้านมั้งก็ได้นะ:o019:
  • ขอแสดงความเสียใจกับพี่ลิ้งด้วยครับ
    ขอให้พี่น้องทุกท่านปลอดภัยครับ

RIP PENQUIN จากใจครับ
    ไฟล์แนบ
    File0003392.jpg 82K
    File0003450.JPG 80K
  • สวัสดีครับ สามวันที่ผ่านมายุ่งมากๆ ไฟฟ้าโดนตัด น้ำประปาไม่มีใช้ แถมสงขลาโดนพายุเข้าเล่นงาตูมใหญ่ๆ บ้านเรือนพังต้นไม้ล้มระเนระนาดไปหมดทั้งเมือง เสาไฟฟ้าร่วงเกลือนกลาด

พี่น้องหาดใหญ่เองก็โดนหนัก..น้ำท่วมเสียหายประมาณค่าไม่ได้

ผมเดินทางลุยน้ำไปมาระหว่างสตูลและสงขลาในวันเกิดเหตุ ขับรถด้วยหัวใจระทึกสุดๆ กลัวรถน๊อคมากๆ น้ำระหว่างทางท่วมถึงกระจกรถ

พยายามติดต่อพี่เอกรัฐภูมิก็ไม่เป็นผล (ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง รวมทั้งชาวหาดใหญ่หลายๆท่าน)

วันที่เหตุการเลวร้ายเข้ามา ผมเซงที่ได้ยินเจ้าเมืองหาดใหญ่พูดว่า "ผมทำอะไรไม่ได้แล้วครับ"

ตอนนี้สงขลาปล่อยไฟฟ้าให้ได้ใช้แล้ว ขาดเพียงน้ำประปา(ใช้น้ำบ่อได้) ส่วนหาดใหญ่ น้ำลดลงไปมากแล้ว น่าเป็นห่วงเขต8 ไม่ทราบหมอตั้มเป็นอย่างไรบ้าง? คุณโมและคุณตี้รวมทั้งคุณหวานยังโอเคไหม? (ขอภาวนาให้ทุกคนปลอดภัยแข็งแรงดีนะครับ)

ผมคงทำได้เพียงรายงานเท่านี้นะครับ เรื่องรูปถ่ายค่อยตามมาลงให้ ทั้งพายุและน้ำท่วม

วันนี้ผมสูญเสีย"คุณพ่อ"ครับ...:024:

ขอเวลาทำธุระส่วนตัวให้เสร็จ หากทุกอย่างโอเค จะกลับมาใหม่ครับ

ขอให้ผู้ประสบภัยมีชีวิตเพื่อสู้วันใหม่ครับ

บ้านเรือนที่พัง สิ่งของทุกอย่างที่สูญเสีย ใช้หัวใจที่เข้มแข็งสร้างมันขึ้นใหม่ได้

แต่ชีวิต มันเรียกกลับคืนมาไม่ได้เลยจริงๆ

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยทุกๆท่านครับ

เสียใจด้วยกับป๋าลิ้งค์นะครับ ที่สูญเสียสุนัข เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านจากใจจจริง

แล้วพบกันใหม่ครับ

ปล.ขออภัยเรื่องน้ำยากำจัดเรื้อนที่ผมติดค้างเรื่องรูปถ่าย เร็วๆนี้ผมคงไม่สะดวกเอามาลงหนะครับ (ขออภัยที่ผิดนัด)

แล้วก็ขออภัยเรื่อง โซ่คอสเตนเลสของพี่วิทย์ด้วยครับ ผมไม่สามารถโอนได้เลยเพราะวุ่นตั้งแต่ก่อนจะเกิดเรื่องจวบจนวันนี้ ขอยกเลิกก่อนนะครับ ขออภัยจริงๆ

เดี๋ยวท้องฟ้าชีวิตสดใสแล้วจะมาบอกเล่าเรื่องราวให้ทราบกันครับ

สวัสดีครับ

Elephantjoe