ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โปรดเตรียมใจรอพบกับสุดยอดอาหาร เทพ สำหรับพิตบูลและบูลลี่
  • Extreem Bully (เอกซ์ตรีม บูลลี่)

เปิดตัวแล้ว อาหารซูเปอร์พีเมี่ยมเกรด ระดับ 6 ดาว ตัวแรกและตัวเดียวในเมืองไทย
    โปรตีน 45% ไขมัน 22% ผลิตจากเนื้อแกะล้วนๆ ไม่มีเนื้อไก่เจือปน ช่วยลดปัญหาอาการแพ้ในสุนัข
    มีส่วนผสมของ แครอทอบแห้ง มันฝรั่งอบแห้ง มะเขือเทศอบแห้ง และสารสกัดจากดอกโรสแมรี่

สำหรับผู้ที่ต้องการความเอกซ์ตรีมแบบสุดๆเท่านั้น เร็วๆนี้
    ไฟล์แนบ
    Ex Treme Logo 5cm.jpg 75K
  • :o018::o018:จิงดิคับราคาเท่าไรคับ:o018::o018:
  • :o003::o003::o003: 45% :032::032:
  • อย่า งง ไม่ได้เขียนผิดครับ โลโก้แบบหนึ่ง ชื่อยี่ห้อแบบหนึ่ง จงใจ เพราะโดน บังคับตามกฏหมาย
  • สำหรับสุนัข ที่เตรียมตัวเป็นแชมเปี้ยนโดยเฉพาะ

ใครไม่กล้า แต่มาเฟียกล้า และกล้าพูดได้อย่างเต็มความภาคภูมิใจด้วยว่า
    มันจะเป็นอาหารสุนัขสำเร็จรูปทึ่คุณภาพดีที่สุดเท่าที่เคยมีมาในประเทศไทย
    และเป็นอาหารระดับ 6 ดาว ของจริง ยี่ห้อแรก และยี่ห้อเดียวในประเทศไทย

หนึ่งปีเต็มกับการรอคอย วันนี้เราผ่านการอนุมัติขึ้นทะเบียนอย่างเป็นทางการเรียบร้อยแล้ว

15 มกราคม 2554 เจอกัน
  • :006::006::006::006::006::006::006::006::006::006::006::006:
  • ใครที่เคยถามหา อีโวลูชั่น อาหารนอก โปรตีน 42% ไขมัน 22% (ราคาของหิ้วแอบนำเข้ากระสอบละสามพันกว่า)
    วันนีอยากให้ลอง EXTREME BULLY สูตรเนื้อกะ ที่ราคาถูกกว่ากันแบบครึ่งต่อครึ่ง และโปรตีนสูงกว่าถึง 45% ไขมัน 22%

และเป็นโปรตีนแท้จากเนื้อสัตว์ ย่อยได้จริง แปลงเป็นกรดอมิโนได้จริง จึงปลอดภัยต่อสุขภาพของสุนัข
    เราเก็บแผนงานทุกอย่างเป็นความลับ ซุ่ม ค้นคว้า ทดสอบ วิจัย และใช้พัฒนากว่าหนึ่งปี โดยไม่มีปัญหาแก่สุนัข

วันนี้เราพร้อมแล้ว ที่จะประกาศให้โลกรู้จักเรา เอกซ์ตรีม บูลลี่
  • อีกไม่นานเกินรอครับทุกท่าน ส่งมาเมืองกาญฯ ด้วยนะครับพี่มาร์ค :063::063:
  • >>>> ของดีๆมาแล้ว.. คนไทยไม่แพ้ชาติไดในโลก เอิ๊ก................ๆ
  • พี่มาร์คหาเรื่องเสียตังมาให้อีกแล้ว สงสัยจะโดนกันถ้วนหน้า - -"
  • ราคามันอาจจะสูงนิดหน่อย เพราะวัตถุดิบหลายตัวมันหาไม่ได้ในเมืองไทยต้องนำเข้า
    แต่ก็ยังถูกกว่าของนอกเกินครึ่งเช่นเคยครับพี่น้อง งานนี้ต้องการโชว์ให้เห็นว่า คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก
    อาหารดีราคาประหยัดก็ออกมาแล้ว เอฟวัน ทุกวันนี้ขายถล่มทลาย

ครั้งนี้ขอทำอาหารเกรดระดับสุดยอดออกมาให้ลอง เพื่อสร้างชื่อไว้เป็นเกียรติของตัวเองอีกสักครั้ง
    หากมีคนไทยหน้าด้านตัวไหนทำตามออกมาอีก แสดงว่ามันคิดเองไม่เป็น มันจงใจก๊อปปี้ แน่นอน
    ที่ผ่านมาแค่ไล่เสียบร้านค้าก็เป็นเรื่องน่าละอายเกินทนแล้ว ก๊อปปี้สูตรอาหารอีกทีคงหมดศักดิ์ศรีความเป็นคน

ขอบ่นและประจาณหน่อยนะครับ
  • พี่กล้าทำ ผมก็กล้าใช้ ใช้เยอะด้วย เพราะหมาผมจะต้องเป็นแชมป์หลายตัว555
  • วันนี้เป็นวันดี อะไรดีๆ หลายๆอย่างกำลังจะเกิดขึ้น จึงอารมณ์ดีเป็นพิเศษ
  • ใครก็อปของพี่ผมจะเผามันเลยครับ เผาพริกเผาเกลือแช่งนะพี่555
    เปิดตัวขนาดนี้ถ้าหน้าด้านก็อปอีก ก็คงโดนประนามจนเจ๊งหล่ะพี่ ไม่ไหวๆ
  • จัดมาได้เลยครับพี่ รอไม่ไหวแล้วครับฮ่าๆๆๆๆ
    ตอนนี้ที่บ้านเปลี่ยนกลับมาให้กิน F-1 แล้ว
    สงสัยถ้ามีตัวนี้คงต้องเปลี่ยนอีกแน่ๆเลยครับ

:o028:
  • หนับหนุนครับไทยทำไทยใช้ ไทยเจริญ ครับ เยี่ยมเลย
  • โอ้โปรตีน 45 คนกินได้ไหมเนี่ยพี่อยากได้กล้ามบ้างอะ 5 5 5

เสียดายไม่ได้ทำอาหารหมาไม่งั้นจะก็อปซะหน่อย :o013:
  • อย่าลืมส่งมาโคราชนะป๋า รอมานานหล่ะ รอตั้งแต่อาหารกระป๋องหล่ะ55555
  • โปรตีน 45 โอ้แม่เจ้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!................

ครั้งนี้ขอทำอาหารเกรดระดับสุดยอดออกมาให้ลอง เพื่อสร้างชื่อไว้เป็นเกียรติของตัวเองอีกสักครั้ง
    หากมีคนไทยหน้าด้านตัวไหนทำตามออกมาอีก แสดงว่ามันคิดเองไม่เป็น ที่ผ่านมามันจงใจก๊อปปี้ แน่นอน

ใครก็อบสูตรเล่นแม่นเลยป๋า .................. ยกเว้น BB นา ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:020:

หมวดเป๋ เผามันเลยรึ ฮ่ะๆๆๆๆๆๆ:020:
    ไฟล์แนบ
    4552.jpg 91K
  • อ่านจากส่วนผสม
    กินดีกว่าผมอีก

ของดีน่าลอง

ระวังทำขายไม่ทันน่ะครับ
  • นานเกิ๊นนนนน เอาเป็นอาทิตย์หน้าออกมาเลยดีกว่าป๋า 45% ว้าววว
  • ขอลองด้วยคนครับ
  • Yally B ต้องได้กิน
  • ราคาเท่าไหร่ป๋ามาร์ค..ขอสั่งด่วนๆๆๆ
  • ของดีขนาดนี้จะต้องเตรียมใจรอทำไมกันคะ ต้องอดใจรอตะหาก:005:
  • ท่านบอย อาหารตัวนี้ ตั้งใจทำออกมาอยู่ตลาดบนสุดๆ โดยขอวางตำแหน่งเป็นอาหารสำเร็จรูปที่ดีที่สุด ตัวแรกที่วางขายในตลาดเมืองไทย
    ราคาจึงไม่ประหยัดแน่นอนครับ เพราะเราเน้นที่คุณภาพเป็นอันดับแรก และวัตถุดิบหลายตัวมันต้องนำเข้า แต่รับรองว่าไม่เว่อร์ ยังคงความสมเหตุสมผล ตามสไตล์ครับ

ต่อจากนี้ไป อาหารยี่ห้อไหนไม่ว่าไทยหรือเทศ ทำออกมาโปรตีน 45% ไขมัน 22% จะสูตรเนื้ออะไรก็แสดงว่ามันเดินตามตูดเราบ้างแล้ว
    และ มาร์ค มาเฟีย ก็คือคนแรกที่เริ่มเขียนประวัติศาสตร์ อาหารเกรดนี้คนแรกในประเทศไทย เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หากขายไม่ได้เพราะคนว่าแพง ไม่เป็นไร แต่มันก็ยังภูมิใจที่เรากล้าทำของดีออกมา
    แต่ขายไม่ได้เพราะคุณภาพห่วย อันนี้ควรซีเรียส ถึงราคาถูกก็ต้องยอมรับสภาพครับ
  • อีกทางเลืกหนึ่งนะครับ
    ผมเชื่อว่ามีหลายๆท่านในนี้ ก็ใช้อาหารสูตร 6ดาวอยู่ ต้องทนรับภาระที่หนักอึ้ง
    ตอนนี้มาเฟียพี่ใหญ่ของเรา ได้ลงมาทำอาหารเกรด6 ดาว ตัวแรกในเมืองไทย
    ผมคนนึงหละ ที่ต้องใช้ยี่ห้อนี้ คงได้ลดค่าใช้จ่าย พวกยา อาหรเสริมไปได้อีกเยอะ:063:

พอดีเลย ป๋า
    จัดให้ ไอ่นี่เลย "PR" CCC BULLY MAX OF PITBULLZONE สมุนตัวใหม่ ของป๋าก่อนเลย:063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_9264.jpg 102K
  • เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ........:013:ของดีมีมาอีกแล้วววววววว.......:063:
  • ต้องลอง ตอนนี้ใช้ F-1แดง ก็:063:อยู่แต่อยากลอง:006:
  • นิสัยผมชอบเอาชนะครับ ชอบทำอะไรแหกกฏ หากทำออกมาแล้วไม่เหนือกว่า ไม่ทำครับ

อาหารเอฟวัน คืออาหารตัวแรกที่กล้าทำออกมาขาย ราคาเดียวทั่วประเทศ แถมบริการส่งฟรี ถุงเดียวก็ยังส่ง
    เหตุผลก็คือหมั่นใส้ พวกที่ชอบตั้งราคาเว่อร์ แล้วค่อยลดทีหลัง ร้านค้าอยู่ติดกัน แต่ขายราคาไม่เท่ากัน
    ช่วงแรกออกมา มีแต่คนทักว่าไปไม่รอด แต่ผมก็ทำสำเร็จ จนเป็นปรากฏการใหม่ทางการตลาด วันนี้มีหลายรายทำตาม

ต่อมานำเข้าอาหารเสริม เหตุผลเพราะว่าอยากทำหมากล้ามงามๆ ออกมาแข่งกับหมาจากต่างประเทศ
    ก็เกิดปรากฏการ ไจแอนท์ ฟรีเว่อร์ไปหนึ่งรอบ ตามมาด้วยเดอะแทงค์ ของหมวดเป๋ ที่เป็นหมากล้ามงามระดับต้นๆของประเทศไทย
    เอารูปไปเทียบหมานอกได้สบายๆ แถมเราเหนือกกว่านิดๆ ขนาดบ้านเราเมืองร้อน และกล้าพูดได้ว่า ไม่มีการใช้สารสเตอร์รอยอย่างแท้จริง
    ก็ยังหวังว่า ปฎิทินประจำปี 2555 จะมีหมากล้ามงาม ครบ ทั้ง 12 ตัว ตามเจตนา และเราก็เป็นตนแรกอีกเช่นกัน

ผมเคยสร้างปรากฏการณ์ ใช้เงินแค่หนึ่งแสนบาท แต่สามารถทำให้เครื่องดื่มชูกำลังยี่ห้อหนึ่ง ดังทั่วประเทศชั่วข้ามคืน
    หนังสือพิมพ์ วิทยุ ทีวี เว็บไซต์ ต่างก็อดไม่ได้ที่จะนำเรื่องราวไปลง ในขณะที่บางยี่ห้อ ใช้เงินทุ่มโฆษณาไปหลายร้อยล้าน แต่กลับไม่มีใครจำได้

หากใครไม่เชื่อ พิมพ์คำว่า> ทักษิณ สู้ < ลงในกูเกิ้ลนะครับ เชื่อว่ายังพอหาอ่านได้อยู่

ทั้งหมดที่เล่าไปนั้น มันเกิดจากชายคนที่บ้า พิตบูล คนนี้ ผมเล่าให้เพราะอยากให้เป็นแรงบันดาลใจแก่พวกเราทุกคน ในการที่จะไปให้ถึงความฝันของตนเองครับ
  • ยูตะ ขอรูปล่าสุดหน่อยดิ มันยังนอนขาชี้ฟ้าอยู่หรือเปล่า

เมื่อคืนมีปรากฏการ สีแดงๆขนาดๆควายๆ หล่นที่สุวรรณภูมิ บะละฮึ่ม เลยพี่น้อง
  • ขอจองไว้ก่อนเลยนะคับ 1 ชุด p มาร์ค 087-2828208 ต้าร์คับภูเก็ต
    พี่มาร์คเปิดห้องจองดีกว่าคับใครสนใจจริงจะใด้เอาไปใช้กันเลยคับ
  • เปิดตัวมาเลยครับพี่ ต้องขอลองครับ ส่งมาบางบ่อก่อนที่แลกเลยพี่
  • แล้วเครื่องดื่มที่ว่ายอดขายเป็นไงบ้าง เหมือนกับชื่อยี้ห้อข้างขวดที่เป็นอยู่ตอนนี้เปล่าครับ ติดตลาดแล้วยัง
  • โปรตีน 45
    6 ดาว

ทำได้งายเนี่ย...เจอกันแน่ๆ หุหุ :o061:
  • รอคอยมานาน สะใจจริงอาหารสูตรนี้ ต้องบอกว่าคนทำล้ำสุดๆไม่ต้องดิ้นลนไปหาที่ไหนแล้ว Patriotฝากใจด้วยนะครับ เปิดหน้าประวัติศาสต์อีกครั้งแน่นอน IT SHALL BE DONE,IT SHALL BE WRITTEN.
    ไฟล์แนบ
    Ex%20Treme%20Logo%205cm.jpg 75K
  • ป๋ามาร์คครับถ้าหมาแพ้โปรตีนจะกินได้ไหมครับ........ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณ เฮียโฟก ที่สั่งจองล๊อตใหญ่เป็นท่านแรกเลย ขอบคุณมากๆครับ

และขอขอบคุณสำหรับทุกแรงใจครับ

น้าผี ผมเล่าให้ฟัง เพื่อสร้างแรงบันดาลใจในการกล้าสร้างสรรค์ครับ
    ส่วนยอดขาย เมื่อเทียบกับงบโฆษณา ผมถือว่าประสบความสำเร็จครับ
    คนไทยส่วนมากเงินน้อย คงไม่มีเงินมากขนาดที่ไปทุ่มโฆษณาแขงกับฝรั่งได้
    แต่ผมเชื่อว่ามันสมองเรามีเท่ากัน เวลา เรามีเท่ากัน และมันสมองคนไทยเราไม่แพ้ใครหรอกครับ
  • ที่เลือกเนื้อแกะ ก็เพราะปัญหาแพ้ง่ายในหมาพิตบูลนี่ละครับ
    อาหารส่วนมากจะทำจากเนื้อไก่ เพราะหาง่ายราคาถูก และย่อยง่าย แต่ข้อเสียของเนื้อไก่คืออาการแพ้ครับ

พี่ทำอาหารโปรตีน 45% หากหมาแพ้ละงานเข้า จึงเลือกเนื้อแกะครับ แพงหน่อยแต่ไม่เสี่ยง
  • ขอแค่ได้ทำ ดีกว่าไม่ทำอะไร
  • ความคิเห็นส่วนตัวคับ
    ผมคิดว่าคนที่คิดที่จะเลี้ยงพิทบูลนั้นคงจะมีกำลังทางด้านการเงินพอสมควรคับไม่มากก็น้อยคับ
    อาหารการกินสุนัขหรือคนไม่ต่างกันคับเราต่างต้องการสิ่งดีๆเช่นกัน
    ในเมื่อเราเองยังสันหากินของดีๆเลย อาหารที่ดีในราคาที่เอื้อมถึง เค้าสมควรแล้วคับ
    ถึงคุณจะไม่มีเวลาให้เค้าแต่คุณเลือกด้วยการตอบแทนสิ่งอื่นให้เค้าใด้คับ

เราคงหลีกเลี่ยงกระแสโลกาภิวัฒน์ไม่ได้ ตราบใดที่โลกยังหมุนไป
    เทคโนโลยียังคงมีต้นน้ำจากต่างชาติ คนไทยก็คงต้องซื้อ ต้องใช้ ของนอกเป็นธรรมดา
    ต่อจากนี้สายน้ำเส้นนี้จะต้องเปลี่ยนทิศ ย้อนกลับมั่งละขอสนับสนุนคับ

(ไม่ใด้เชียร์คับแต่ดีใจมากกว่าคับที่คนไทยกล้าคิดกล้าทำและกล้าเป็นผู้นำ):010::063:
  • เรื่องโปรตีน: โดยส่วนใหญ่สุนัขเป็นสัตว์กินเนื้อเพราะฉะนั้นพวกมันต้องการโปรตีน
    เพื่อเข้าไปเสริมสร้างความแข็งแรงและการเจริญเติบโต ดังนั้นสุนัขไม่น่าจะแพ้สาร
    โปรตีนที่มาจากสัตว์ ถ้าจะแพ้ก็น่าจะแพ้สารโปรตีนที่มาจากพืช และที่สงสัยจำเป็น
    หรือไม่ที่จะต้องให้โปรตีนสูงขนาดนั่น มันก็เหมือนกับที่หลาย ๆ คนเลือกที่จะเติม
    เบนซิน95 แต่ไม่เติม 91 หรือ เติม BePower แทนที่จะเติมแบบธรรมดาทั่ว ๆ ไป
    เหลือดีกว่าขาด เหลือขับทิ้ง เปลื้องตังค์อย่างเดียว แต่ถ้าขาด หมาไม่สวย เหี่ยวเฉา
    จูงไปก็อายเค้า จิงป่ะ
  • ปัญหาหมาเป็นโรคไต เกิดจากการอาหารที่มีโปรตีนคุณภาพต่ำย่อยไม่ได้ในปริมาณมากเกิน
    คงมีบางท่านกังวัลเกี่ยวกับโรตไต ผมจะอธิบายให้ฟังเพื่อความสบายใจนะครับ

จริงๆแล้ว สุนัขไม่ได้ต้องการโปรตีน แต่สุนัขต้องการกรดอะมิโนที่ได้จากการย่อยโปรตีน
    หากเขาได้รับโปรตีนคุณภาพสุง สุนัขก็สามารถแปลงเป็นกรดอมิโนได้ และร่างกายนำไปใช้ได้
    หากมีเหลือก็ขับทิ้งทางปัสสาวะ แต่สุนัขต้องได้รับน้ำสะอาดอย่างพอเพียงในแต่ละวัน

โปรตีนคุณภาพต่ำในอาหารราคาถูก เช่นจาก เศษพังผืด ขน กีบ เล็บ จงงอยปาก และเลือดป่น
    จะให้ค่าทางห้องปฏิบัติการเท่านั้น แต่สุนัขไม่สามารถนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อร่างกายได้ เพราะว่ามันย่อยไม่ได้
    กลายเป็นของเสียสะสมอยู่ในร่างกาย ไตจึงต้องทำงานหนักในการกำจัดของเสียเหล่านี้ทิ้ง

อาหารบางยี่ห้อที่เห็นแก่ตัว จะโชว์ผลทางห้องแลปว่ามีโปรตีนเท่านั้นเท่านี้ โชว์แก่ลูกค้าเพื่อหวังผลทางการตลาด
    แต่อันนั้นไม่สามารถบอกได้ว่าเป็นอาหารคุณภาพจริงหรือไม่ มันเป็นเพียงผลแล๊ปเพื่อยืนยันว่าอาหารได้ตามสเปกตามที่ตกลง
    มันเป็นข้อมูลภายใน ที่ใช้ควบคุมกระบวนการผลิตให้ได้อาหารที่ตรงตามสเปกที่ขออนุญาติ และไม่ใช่ข้อมูลที่สมควรนำออกมาโชว์
    และก็ไม่ใช่เป็นข้อมูลที่เอามาโฆษณาว่า มันมีคุณภาพตามนั้น และการกินโปรตีนคุณภาพต่ำ นอกจากไม่เกิดประโยชน์ต่อร่างกายแล้ว
    ยังทำให้ไตต้องทำงานหนัก เพื่อขับของเสีย (กากโปรตีน) ทิ้ง อันนี้คือสาเหตหนึ่งของปัญหาหมาเป็นโรคไต

ยังไม่เคยปรากฏว่า สุนัขที่กินเนื้อล้วนๆ สัตว์ป่าที่กินแต่เนื้อสด มีอาการเป็นโรคไตครับ
  • สุดยอดกว่า Innova Evo 42% อีก เรื่องอาหารชาติไทยไม่แพ้ใครในโลกครับ...:063::020::063:
  • :032:ผมขออณุญาติถามหน่อยนะคับคือผมไม่รู้จริงๆถ้าโปรตีนสูงขนาดนั้นแล้วมันจะมีปัญหาในการขับถ่ายรึป่าวคับป๋า
    ถ้าไม่มีปํญหาเดี๋ยวผมเท f1 ทิ้งเลย แล้วให้มันอดรออาหารใหม่เลย555555:032:
  • เราต้องดูแหล่งโปรตีนครับ ถ้าเป็นโปรตีนจากสัตว์ ที่ย่อยเป็นกรดอะมิโนได้ก็ไม่มีอะไรน่าห่วง
    แต่เราต้องมีน้ำสะอาดให้เขาดื่มอย่างพอเพียง และควรเว้นช่วงพักบ้าง อะไรที่มากเกินไม่ดีทั้งนั้นครับ
    อาหารตัวนี้ตั้งใจทำออกมาให้พวกขาอัดโดยเฉพาะครับ อัดให้สะใจ แล้วเบรก แล้วก็อัดใหม่เป็นช่วงๆ
    หรือจะเอาไปผสมกับอาหารที่เคยใช้เพื่อเสริมคุณค่าก็ได้ครับ
  • งั้นผมยังไม่เท f1 ทิ้งดีก่าเก็บเอาไว้ผสมกัน ขอบคุณคับป๋าที่ให้ความกระจ่างขอให้ขายดิบขายดีนะคับ:005::006::013:
  • เจ้าตัวนี้เอาด้วยนะพี่ ท่าทางต้องใช้โปรตีนมากๆเพราะใหญ่เหลือเกิน เพิ่งหล่นมาสุวรรณภูมิเมื่อคืนเอง555
    ไฟล์แนบ
    6692.jpg 33K
  • :063: Cool คนไทยตั้งใจทำอ่ะไรก็ไม่แผ้ชาติใดในโลก :006:

ต้องซื้อมาให้ไอบู้ซักกระสอบ :031:
  • มาแล้ว อเมริกัน บูลลี่ จมูกแดง นำเข้าตัวแรกของเมืองไทย
    ขอเรียกว่า Red Bully ตัวแรกก็แล้วกันนะ เชียร์ครับ