ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---------------THAILAND PITBULL SHOW 2011 - PANTIP PLAZA - BY ANAJAK MAGAZINE -----------------
  • ความมันส์ระดับห้าดาวกำลังจะกำเนิดขึ้นอีกในไม่ช้า ซุปเปอร์สตาร์บลูลี่ ระดับประเทศ พร้อมประชันความสะใจ เข้าร่วมชิงชัย เพื่อคว้าความเป็นหนึ่ง เตรียมสุนัขของท่านให้พร้อม ฟิตสุนัขของท่านให้เต็มเปี่ยม เรารอมอบความเป็นที่ 1 ให้กับคุณ รับประกันความมันส์และสร้างสรรโดยทีมงาน อณาจักรสัตว์เลี้ยง และ เอนเตอร์เทนความมันส์ภายในงานโดย BUFFALOBONE CREW

ตารางการประกวดสุนัขในงาน เริ่มลงทะเบียนเวลา 10 นาฬิกา

Standard bullies (bullies correct)

3-6 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย
    6-9 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย
    9-12 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย
    12-18 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย (แยกใน- นอก)
    18-open เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย (แยกใน -นอก)

extream bullies

12-18 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย (แยกใน- นอก)
    18-open เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย (แยกใน -นอก)

red nose

12-open เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย

งานจัดที่ พันธ์ทิพย์ พลาซ่า(งามวงศ์วาน)ชั้น 8 วันเสาร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2554

อัตตราค่าเปิดบู๊ต บู๊ตละ 8000(แปดพันบาท) นำสุนัขลงประกวดได้ 3 ตัว โต๊ะจีน 1 โต๊ะ

นอกเหนือเกินจาก 3 ตัว ค่าสมัครตัวละ 500 บาท

สำหรับท่านที่มีสุนัขและประสงค์จะประกวด แต่ไม่เปิดบู๊ต ค่าสมัครตัวละ 500 บาท ต้องลงทะเบียนล่วงหน้า(ต้องมีบล๊อคมาใส่สุนัขด้วย)

ช่วงเย็นร่วมรับประทานอาหารโต๊ะจีน สังสรรค์ ปาร์ตี้ โคโยตี้ โยกกันเต็มสเต็บ!!!!!!...
    ปิดท้ายยามค่ำคืนโดยการประกวด MISS BULLIES 2011 ตัดสินโดย คุณ เพชร(ผู้ชายผมหงอกๆปากจัด) คณะกรรมการเดอะสตาร์

รับประกันความมันส์ บรรยากาศเก่าๆกำลังจะกลับมา โดยทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยง contact : 089-1707-615:020:
    ไฟล์แนบ
    Thailand Pitbull Show 2010.jpg 115K
  • http://www.youtube.com/watch?v=I7F-XIXGXXE
  • บิ๊กบัง Banner สวยครับ
    เสร็จงานขอได้ไหมครับ

ปล.รักตาฟครับ
  • วันเสาร์เหรอคร๊าบบบ :o007:
  • เอาสุนัขไปเดินเล่นได้มั้ย
  • เอาหมาขี้เหร่ ๆ ของเจ้าของขี้หลี ๆ ไปประกวดด้วยได้ป่ะครับ
  • งานนี้มัน แน่ๆๆๆๆๆ เลย ด้าก้อนบอย อุบล
    ไฟล์แนบ
    SDC10334556.jpg 79K
  • ตัดสินโดย คุณ เพชร(ผู้ชายผมหงอกๆปากจัด) คณะกรรมการเดอะสตาร์

คุณเพชรเขาไม่มีผมครับ คนผมหงอกคือคุณโจ้
  • ถ้าว่างงานนี้เจอกันครับพี่
  • :026: งานที่คนรักหมาพิตบลู เตรียมตัวเตรียมน้องหมาให้พร้อม และเจอกันตอนวันงานครับ สุโค่วๆๆๆๆ จัดในที่ที่มาตรฐาน ชอบๆๆๆ
  • หมาไม่ตัดหู ประกวดได้มั้ยคะ
  • :063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063:
  • รู้สีกว่าหู ไม่มีผลในการตัดสินนะ ถ้าหางล่ะไม่แน่พวกหางหัก หางคดไรงี้ เพาะมีผลในการผสมลูกหมามีโอกาศได้ลักษณะด้วยนี้มา

รอผู้รู้มาบอกอีกทีเน้อ
  • ต้องเสียค่าเข้าชมรึป่าวครับ..เพราะเห็นว่ามีโต๊ะจีนด้วย..อยากทราบรายละเอียดครับ
  • :o001: ประกวดแล้วใด้ใบประกวดทุกตัวหรือปล่าวครับ อยากเอาหมาไปเที่ยวห้างบ้าง ฮ่ะๆ
  • ดีใจครับงานที่คอนถมพลาดไป งานนี้

ตัดหูเสร็จ ขอส่ง 3-6 เดือนเกิดในไทยนะครับ

I-pad (Kimbo x Hana)
    ไฟล์แนบ
    261220100463.jpg 82K
  • บีบี ครูว ชื่อนี้การันตีความมันส์ได้ :063::060: :063:
    ไอ แพด ตัวบน หน้า หัว สวยจัด ครับ พิทบูลไลฟ :006:
  • :063::063:งานนี้ไม่พลาด สุดยอด:063::063:
  • งานช้างอีกงาน คับ เนี่ย
  • :063::063::063:
  • เรามารวมพลังให้โลกรู้ว่าพิทบูลไม่ได้ดุอย่างที่เห็น
  • มันส์อีกงานแล้วครับท่าน
  • ชอบพิตบูลมานานแล้วครับ โดยเฉพาะบูลลี่ชอบมาก นานๆทีถึงจะมีงานในกรุงเทพฯ จะไปดูให้เห็นเต็มตาในงานนี้ให้ได้ครับ ทุกวันนี้ได้แต่ติดตามในหนังสืออาณาจักรฯ เห็นตัวเป็นก็ครานี้แหละ ชอบๆๆๆๆ
  • รอมานานแล้วค่ะ จัดงานในกรุงเทพฯ บนห้างติดแอร์ด้วย เดี๋ยวจะพาเจ้าโดโด้ไปโชว์งานนี้
  • งานนี้ท่าทาง หมาเดินเล่นเต็มงานแน่ครับ ว่าแต่บู๊ต 8000 ไม่แรงไปหน่อยเหรอครับ
  • งานบนห้าง มันต้องมีอะไรดีแน่ๆ ค่ะต้องลองดู
  • ดีใจครับที่มีคนกล้าจัดงานพิตบูลในกรุงเทพฯ รอนานแล้วครับ อยากเห็นหมาเทพเยอะๆ มารวมกัน ผมก็มีหมาระดับเทพ (ในความคิดผมนะ555) จะส่งประกวดด้วย รางวัลได้ไม่ได้ชั่งมันขอให้ได้ไปโชว์ก็พอ อยากให้ถึงงานเร็วๆ จัง ซี๊ดๆๆ
  • คณะกรรมการตัดสินนี่จากไหนครับท่านบัง แต่งานน่าสนใจดีมากๆเลยนะครับ :m001::m001::m001:
  • หูไม่เกี่ยว หางไม่เกี่ยว อยู่ที่ถูกต้องตามกฎมาตฐานที่เขากำหนดในการประกวด(ขอย้ำว่าตามกฎในงานแต่ละงาน) กฎกติกาต้องมีบอกทุกสนามประกวดอยู่แล้ว แยกรุ่นแยกประเภทกันไป สุนัขมันสมัครเองไม่ได้หรอก ครับ ......ปล บอกก่อน ก่อนจะมีปัญหาทีหลัง เสียคนแต่อย่าเอาหมาไปเสียด้วยนะ อิอิอิ
  • จะว่าไม่เกี่ยวก็คงไม่ถูกต้องซะทีเดียว เพราะมันคือข้อตำหนิ
    หากหมาสวยพอๆกัน ตัวที่มีตำหนิน้อยที่สุดจึงสมควรเป็นผู้ชนะ

เรื่องหาง เรื่อง ฟัน สำหรับสมาคมอื่นเข้าอาจจะถือเป็นข้อห้ามในการเข้าประกวด
    ของพวกเราถือเป็นข้อยกเว้น แต่ก็ต้องยอมรับว่ามันคือจุดที่ต้องโดนหักคะแนนครับ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ mafia เพราะสุนัขที่มีจุดด้อยน้อยที่สุดก็ควรจะเป็นผู้ชนะครับ อยากให้คณะกรรมการจัดงานระบุไปเลยนะครับว่า แต่ละรุ่นแต่ละประเภทลักษณะหมาที่เข้าประกวดมีข้อจำกัดอย่างไร จะได้แยกหมาลงสมัครถูกครับ งานนี้ไปแน่นอนครับเอาไปหลายตัวด้วย
  • ขอบคุณนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยงที่ช่วยจัดงานดีๆ ให้พวกเราได้ยลกันคับ เชื่อในความเป็นสื่อย่อมมีความเป็นกลาง คนรักพิตบูลอย่างผมและกลุ่มไปแน่นอน
  • ผมอาจจะคุยกับคุณต๊ะ เผื่อจะมีเวทีให้หมากล้ามได้แสดงออกครับ
  • งานดีๆ แบบนี้ เมื่อไหร่จะมีที่ภูเก็ตบ้างน้อ..................
  • สงสัยต้องใช้กล้องสองตัวแล้วซิครับ งานใหญ่แบบนี้...:020:
    ไฟล์แนบ
    my big cam.jpg 81K
  • แวะมาบอกว่างานนี้มีการประกวดหมากล้ามด้วยนะครับ
    แบ่งออกเป็นสองรุ่น ไม่จำกัดอายุ แต่แยกเพศครับ
    ผู้ชนะได้รับรางวัลเป็นถ้วยเกียรติยศ เงินสด และอาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่

เพื่อสนับสนุนให้คนนำสุนัขมาทำกิจกรรมมากขึ้น
    ท่านที่ส่งสุนัขเข้าร่วมกิจกรรมกับเราในครั้งนี้และทุกๆครั้งจะได้สิทธิพิเศษ
    สามารถนำใบสมัครมาสั่งซื้ออาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ได้ในราคาพิเศษ
  • ไม่เสียค่าเข้าชมครับ ชมฟรีครับ

สำหรับสุนัขที่ไม่ตัดหู ประกวดได้ แต่จะชนะหมาที่ตัดหูได้หรือไม่ ต้องอยู่ที่ว่าหมาคุณสวยและพร้อมกว่าหมาที่ตัดหูหรือปล่าว

คณะกรรการ ทางสมาคมไม่กล้าตัดสินให้เราครับ เพราะความรู้และมาตฐานทางบลูลี่ เค้ายังมีไม่มาก

สรุปคงใช้ผู้ใหญ่ที่ทรงคุณวุฒิ ในวงการเราตัดสินครับ

สำหรับท่านที่ต้องการนำสินค้ามาจำหน่ายที่บู๊ต พี่ต๊ะฝากบอกว่า นำมาจำหน่ายได้เลย เพราะมีคนถามมาค่อนข้างเยอะ จำพวก ปลอกคอ เสื้อ อาหารเสริม บ๊อก

ท่านโต ท่านเอาไอแพด เพศผู้ ลงประกวด ผมหลีกทางให้ ขอเอาเพศเมียลูกคุสตาฟ ลงอีกรุ่นแล้วกัน ฮ่ะๆๆๆๆ :020:
    ไฟล์แนบ
    DSCN20142[1]2.jpg 81K
  • เดี๋ยวเจอ PR CCC Bully Max of Pitbullzone
  • ดีใจที่มีงานนี้ในกรุงเทพฯ ผมมีเพื่อนที่มาเลย์และอินโดฯ จะรีบบอกและให้มางานนี้ด้วย น่าจะมีบ่อยๆ นะครับเพราะรักหมาพันธุ์นี้มาก นักเลงดี
  • หมาผมแนวเตี้ยแต่หางคดลงรุ่นไหนครับ
  • เหลือเวลาอีกเดือนกว่าๆ
    จะทำไมเนี่ย :002:
    ฟิตโตะ ฟิตโตะ ขอส่ง
    ประกวดหมากล้ามด้วยคน
    เพื่อฟลุ๊ก :013:
  • มีกิจกรรมอะไรเกี่ยวกับพิทบูลบ้างค่ะ อยากให้มีเยอะๆ เพราะคนจะได้เห็นความสามารถของพิตบูล ชอบพันธุ์นี้ทั้งครอบครัวค่ะ
  • อ่านในหนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยง เห็นคุณเต็กมีวีซีดีเกี่ยวกับพิทบูล ถ้ามางานนี้อย่าลืมเอามาขายด้วยนะคะ อยากได้เหมือนกัน
  • งานนี้เอาแท้งไปเก็บรางวัลด้วยครับ555
  • โทรไปถามที่อาณาจักรสัตว์เลี้ยงว่างานนี้มีของที่ระลึกแจกให้กับพิตบูลที่สมัครประกวดทุกตัว จะถามต่อว่าอะไรก็กลัวเขาว่าขี้งกง่ะ แต่ก็อยากรู้นะ พอที่จะบอกบ้างได้มั๊ยคับผม
  • ผมก็มีพิตบูลจอมนักกล้าม จะส่งแข่งด้วยคับ ฟิตทุกวันดีใจที่มีงานพิตบูลโชว์
  • อยากทำอะไรให้กับคนรักพิตบูลแนวกิจกรรม
    อยากเรียนเชิญมาช่วยกันสานต่อ พิตบูลแนวใช้งานไมให้สูญหายไปจากเมืองไทย
  • ตกลงงานนี้ ใครเป็นกรรมการครับ วานบอกที
  • รอคุณต๊ะมาให้ความกระจ่างครับ
  • ผมก็อยากรู้เรื่องกรรมการ แต่จะใครก็ตามเถอะอยากให้วงการยอมรับกฏกติกา ผมก็จะยอมรับหากหมาผมไม่ได้รางวัล ขอเพียงได้เข้าร่วมและได้ดูข้อเปรียบเทียบหมาเรากับหมาเขา ผมเชื่อนะว่าคนเรามีความชอบแตกต่างกัน หมาที่ชนะคนอาจจะไม่ชอบก็ได้ ส่วนหมาที่แพ้คนบางคนอาจจะชอบก็ได้ ผมคิดอย่างนี้นะ เพราะถ้าหากเราจะเอาชนะอย่างเดียวก็ไม่มีใครอยากมางานแล้ว ชิมิชิมิ