ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---------------THAILAND PITBULL SHOW 2011 - PANTIP PLAZA - BY ANAJAK MAGAZINE -----------------
  • บอกไปแล้ว คอ หลัง สีข้าง ไหล่ เอว และน่อง
    กล้ามบริเวณเหล่านี้ต้องสร้าง และสร้างได้จากการฟิตซ้อม

เส้นเลือดมันมาแน่ หากฟิตถึงและไม่มีไขมันครับ
  • ขอบคุณมากครับผมพี่มาร์ค
  • โทษนะครับพี่มาร์ค ผมขอแสดงความคิดเห็นอะไรหน่อยนะครับเรื่องการประกวดหมาผมว่าผีกระทู้นี้แปลกๆนะครับ
    ดูลิ้นมันยาวๆแปลกๆยังไงไม่รู้ลักษณะจะเลียกันเองน่ะครับ ตกลงงานนี้อณาจักรสัตว์เลี้ยงจัดหรือบิ๊กบังจัดแน่ครับถ้า
    อณาจักรเป็นคนจัดออกมา พรีเซ็นท์เองดีกว่ามั้ยครับทำแบบนี้มันเหมือนคนในบอร์ดเป็นควายยังไงไม่รู้มาเฟียอีคน
    ตกลงเป็นเจ้าของบอร์ดหรือเป็น ลิ่วล้อ ออกตัวตลอดเจ้าของงานยังนิ่งเลย 55
  • งานนี้เจ้าภาพคือนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง โปรแกรมหลักและไฮไลท์ของงาน คือเรื่องการประกวด
    ผมเองก็แค่เอากิจกรรมหมาเพาะกายมาช่วยเสริมเท่านั้นเองครับ
  • รู้สึกว่าทางพี่ต๊ะและทางอาณาจักรรสัตว์เลี้ยงเป็นผู้จัด แต่ผู้ออแกนไนสเซอร์
    ขั้นเทพนั้นคือทีมงานบัฟโฟโล่โบนนะครับ เลยออกมาโปรโมรทได้อย่างเต็มที่่...:020:
  • ขอบคุณน้าผีที่ให้สติครับ น้าผี มีข้อมูลวงในแอบมาเตือนหรือเปล่า
    หรือผมอาจจะทำเกินหน้าที่ คงต้องพิจารณาตนเองแล้วครับ
    ผมก็ว่างานมันเงียบผิดสังเกตุ ผมรอความชัดเจนของเจ้าภาพก่อนดีกว่า
    หากงานเขาเกิด เลื่อน งด หรือไม่มีขึ้นมา คงเสียคนแน่ๆ

ขอบคุณครับ
  • คุณเต็กรู้จริงหรือเดาครับผมแถบไม่เห็นทีมงาน กระดูกควายออกมาปั่นเลยมีแต่ผี บรื๊อออออ
  • พี่มาคร์ครับงานนี้ชื่องานอะไร THAILAND PITBULL SHOW กระทู้3หน้าผมเห็นหลักๆมีโชว์กันอยู่3-4คน

บิ๊กบังโชว์

มาเฟียโชว์

เต็กโชว์

ลองเปิดแล้วทบทวนดูซิครับ โดยเฉพาะคุณเต็กเข้าใจว่าจะทำหนังแผ่นขายขอให้เลียดูตาม้าตาเรือหน่อยครับ
  • น้าผีพูดออกมาแบบนี้ มันเหมือนกับว่าผมกับบิ๊กบังเป็นผีมาปั่นกระทู้
    งั้นผมขอยุติบทบาท ไว้เพียงเท่านี้ก่อนนะครับ ขอถอยออกมาก่อนดีกว่า

เสียคนอีกแล้วกรู กลายเป็นว่างานนี้กรูเสือกเอง จบ
  • พี่ผีตัวบนอธิบายซ่ะเห็นภาพเลยผมไล่อ่านดูจริงด้วย3หน้าไทยแลนด์4คนโชว์55
  • นี่คือคนไทยครับหลากหลายความคิดเห็น งานนี้ผมว่าเจ้าของงานตัวจริงเขานิ่งไม่กระโต๊กกระต๊ากนี่แหละน่าติดตาม คอยดูซิ
  • แค่นี้มีความสุขก็ยังดีเนาะคนเรา สิ่งสร้างสรร ส่งเสริมมีไม่อยากร่วม แต่จับผิดเล็กๆ น้อยๆ ถนัดเป็นที่สุด...:003:
  • ขอออกความเห็นสักนิสสส ( ช่วงหลังจะอ่านอย่างเดียว แต่งานนี้ขอสักหน่อย ) .... ผมว่าเปิดใจให้กว้างแล้วลองย้อนดูว่าวันเวลาที่ผ่านมาเราทำอะไรกันมา ... มาจากสิ่งใดที่ทำให้เรามาเจอกัน ... แล้วกลุ่มคนที่คอยผลักดันและสร้างสรรค์กิจกรรมต่างๆที่ผ่านมา ทั้งอดีตและอนาคต
    :001:ถ้าการผลักดันถูกมองเป็นลิ่วล้อ ผมว่า .... เปลืองตัวคับ ... ให้กำลังใจกันหน่อยดีกว่าไหม สิ่งไหนที่ผิดใจกันก็ลองมองกันให้ดีก่อนถ้าเราเข้าใจในพฤติกรรมของกันและกันด้วยความเข้าใจและเปิดใจให้กัน ...สังคมเราคงน่าอยู่กว่านี้ ไม่ช่วยก็ปล่อยวางบ้างคับ คนเหมือนคน แต่คนไม่เหมือนกันคับ ....

แค่อยากเสนอแนะให้ลองคิดคับ ..... น้าผีก็มีสิทธิ์คิดและตำหนิได้คับ ถ้าเสนอแบบไม่เคลือบแคลง ดีซะด้วย ช่วยกันมองโลกคับพี่ๆ อิๆๆ

ขออภัยพี่ๆและพี่ผีทุกท่านคับ แค่อยากเสนอแง่เล็กๆประกอบในกระทู้บ้าง

อย่าเป็นแบบ " คบกันเพราะหมา แยกกันเพราะหมา " จงอยู่กันแบบ สังคมคนเล่นหมา แม้ไม่มีหมา กูก็คบกับมึง ดีกว่าคับ

ให้กำลังใจแก่ผู้สร้างสรรค์สังคมพิบลูทุกท่านคับ .......... สู้ๆ :039::039::039: อ๊อฟ.กจ
    ไฟล์แนบ
    IMG-5421.jpg 38K
    IMG_5194.jpg 74K
    IMG_64102.jpg 55K
  • ขอชี้แจงเป็นข้อๆเลยแล้วกัน จะได้กระจ่างและหายเคลือบแคลง

1 โลโก้ที่ใช้หัวสุนัขเป็นของ BUFFLOBLUE ทางหนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยง โดยพี่ต๊ะ(บ.กหนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยง) โทรมาขอใช้ เรายินดีและส่งไฟล์ต้นฉบับให้ โดยทางหนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยง เป็นคนทำและออกแบบโลโก้งาน Thailand-Pitbull-Show-2011 เองทั้งหมด
    ไฟล์แนบ
    1120.jpg 82K
  • โทษนะครับพี่มาร์ค ผมขอแสดงความคิดเห็นอะไรหน่อยนะครับเรื่องการประกวดหมาผมว่าผีกระทู้นี้แปลกๆนะครับ
    ดูลิ้นมันยาวๆแปลกๆยังไงไม่รู้ลักษณะจะเลียกันเองน่ะครับ ตกลงงานนี้อณาจักรสัตว์เลี้ยงจัดหรือบิ๊กบังจัดแน่ครับถ้า
    อณาจักรเป็นคนจัดออกมา พรีเซ็นท์เองดีกว่ามั้ยครับทำแบบนี้มันเหมือนคนในบอร์ดเป็นควายยังไงไม่รู้มาเฟียอีคน
    ตกลงเป็นเจ้าของบอร์ดหรือเป็น ลิ่วล้อ ออกตัวตลอดเจ้าของงานยังนิ่งเลย 55
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=20106&page=1#Item_15

กระทู้นี้ ทางนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง มาตั้งไว้แล้ว พรีเซ๊นท์ไว้แล้ว แต่เค้าอาจจะไม่เชี่ยวชาญการตั้งกระทู้ การจัดรูปแบบงาน การลงรายละเอียดการประกวดแต่ละรุ่น ก็เลยลงแจ้งไว้ว่า จะมีการจัดงานแล้วนะ

การตอบรับ การตอบคำถาม อาจจะไม่ถูกตอบในช่วงเวลาที่ถูกถาม เพราะคนตั้งกระทู้ คือคนทำหนังสือ คงไม่มีเวลามานั่งตอบกระทู้บ่อยๆ เช่นมีคนถามรายละเอียดในกระทู้ และการตอบคำถามยังไม่ถูกตอบ

ทางนิตยสาร อาณาจักรสัตว์เลี้ยงเลยวานให้ผมช่วยตั้งกระทู้และลงรายละเอียดงาน และจุดประสงค์ของงานให้ชัดเจน และถ้ามีการถามหรือตอบคำถาม รบกวนให้ผมช่วยทำหน้าที่แทนให้ที เหตุผลเพราะว่า ผมเล่นบอร์ดบ่อย และเคยทำงานด้านนี้มา

รายละเอียด การประกวด ทุกรุ่น ตรงตามที่นิตยสารกำหนดงานออกมาทุกประการ สงสัยโทรสอบถามตามเบอร์ที่ลงไว้(เบอร์โทรก็ลงไว้ชัดเจนนะครับ)และเห็นคอมเม้นท์สุดท้ายของล็อคอิน เจ้าของกระทู้หรือไม่

CommentAuthorAnajakMagazine CommentTime6 วันก่อน | January 7, 2011, 2:42 pm
    ขออนุญาติย้ายไปกระทู้นี้ค่ะ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=20133

มีรายละเอียดต่างๆ

...................................................................ชัดเจนนะว่าใครจัดงาน................................................
  • ตกลงงานนี้อณาจักรสัตว์เลี้ยงจัดหรือบิ๊กบังจัดแน่ครับถ้า

..........................................................................................................................
    1 การพรีเซ็นท์ผมได้อธิบายเหตุผลในคอมเม้นท์ด้านบนเรียบร้อยแล้ว

2 การที่ผมทำหน้าที่ เอาข่าวมาบอกและประชาสัมพันธ์ ให้เตรียมตัวฝีกสุนัข และบอกแจ้งข่าวต่างๆ ตามที่ผูจัดได้ช่วยไหว้วานให้ทำ "มันทำให้คนในบอร์ดเป็นควาย" ยังไงมิทราบ

ผมทำอะไรผิดหรือเหลื่อมล้ำจนคุณเดือดร้อนหรือปล่าว การที่ผมนำคลิปวีดีโอต่างๆของต่างประเทศมาลง ก็เพื่อให้รับทราบว่าการประกวดบลูลี่ปัจจุบัน เค้าประกวดกันอย่างไร และวิธีที่ถูกต้องเค้าทำกันอย่างไร มันก็เป็นสิ่งที่ดีและถูกต้อง จะทำให้คนในบอร์ดเป็นควายยังไง

และการปรับเปลี่ยนกฎกติกาในครั้งนี้ ที่ห้ามใช้ปลอกคอใส่ลงประกวด ก็เพื่อพัฒนาในสิ่งต่างๆให้วงการเราดีขึ้น หรือ คุณอยากเห็น สุนัขที่จูงประกวดกันอยู่ หลุดจากปลอกคอ แล้ววิ่งไล่จับกันทั้งงาน หรือ หลุดแล้วมากัดกันกลางงาน ทุกอย่างมันพัฒนาขึ้นหมด คุณว่าไม่ดีตรงไหนหรือ

วงการพิทบูลถ้าพูดถึง พี่มาร์ค ก็เหมือนกับผู้นำหมู่บ้านของเรา ผู้นำต้องมีการพัฒนาหมู่บ้านของตนเองอยู่เรื่อยๆ มีเพียงแค่คุณเท่านั้น ที่หมู่บ้านของคุณ มีการตัดถนนเข้าหมู่บ้าน และคุณมาแหกปากร้องตะโกนบอกทุกคนว่า อย่าทำเลย! เพราะมันทับทางลากเกวียน ที่คุณต้องลากกลับบ้านทุกวัน กลับไปกินหญ้าของคุณต่อเถอะ เพราะทุกวันนี้เค้าใช้รถยนต์กันหมดแล้ว
  • รู้สึกว่าทางพี่ต๊ะและทางอาณาจักรรสัตว์เลี้ยงเป็นผู้จัด แต่ผู้ออแกนไนสเซอร์
    ขั้นเทพนั้นคือทีมงานบัฟโฟโล่โบนนะครับ เลยออกมาโปรโมรทได้อย่างเต็มที่่...

...........................................................................................................................

ถูกต้องครับ อาณาจักรสัตว์เลี้ยงเป็นผู้จัด แต่! บัฟฟาโร่โบน ไม่ใช่ออกาไน๊เซอร์ ทางทีมผู้จัดมีออกาไน๊ ของเค้าเอง ส่วนบัฟฟาโร่โบน คือผูร่วมงานกลุ่มนึงเท่านั้น

ส่วนผม เป็นเพียงแค่ช่วยประชาสัมพันธ์ และ ตัวผม ค่าบู๊ต ก็ไม่ได้ส่วนลด ซื้อและจ่ายเท่ากับทุกท่าน ทุกคน ทุกบู๊ต ที่ผมช่วย เพราะไม่ได้ช่วยเพื่อหวังส่วนลด แต่ช่วยเพราะว่า สิ่งที่เค้าไหว้วานให้ทำ มันไม่เหลือบ่า กว่าแรงที่ผมจะทำได้ และผมก็เต็มใจที่จะจ่ายค่าบู๊ตเต็มๆ เพราะถ้าคุณเคยจัดงาน จะรู้ว่า อุปสรรคมันเยอะมากแค่ไหน ถ้าคุณจัดงานยักษ์ขนาดนี้ และ คุณจะรูสึกดีแค่ไหน ถ้ามีแขนขามาช่วยคุณ ผ่อนแรงในเรื่องประชาสัมพันธ์ ทางเวปบอร์ด

เพราะวันๆนึง ไหนจะหนังสือต้องปิดเล่มวางแผง ติดต่องาน ติดต่อพื้นที่ ติดต่อสปอนเซอร์ ติดต่อเรื่องพรม อาหาร เครื่องดื่ม เครื่องเสียง ทุกอย่างผูจัดต้องทำหมด
  • พี่มาคร์ครับงานนี้ชื่องานอะไร THAILAND PITBULL SHOW กระทู้3หน้าผมเห็นหลักๆมีโชว์กันอยู่3-4คน

บิ๊กบังโชว์

มาเฟียโชว์

เต็กโชว์

ลองเปิดแล้วทบทวนดูซิครับ โดยเฉพาะคุณเต็กเข้าใจว่าจะทำหนังแผ่นขายขอให้เลียดูตาม้าตาเรือหน่อยครับ

...........................................................................................

สิ่งที่ 3 ท่านนี้ทำ ผมเชื่อว่าทำเพื่อพัฒนา ส่วนคุณ มันจำพวก มือไม่พาย ซ้ำ ยังเอาตีนราน้ำ ภาระสังคมจริงๆ
  • นี่คือคนไทยครับหลากหลายความคิดเห็น งานนี้ผมว่าเจ้าของงานตัวจริงเขานิ่งไม่กระโต๊กกระต๊ากนี่แหละน่าติดตาม คอยดูซิ

..............................................................................................................................

CommentAuthor Mafia CommentTime5 ชั่วโมงก่อน | January 13, 2011, 10:35 pm
    ขอบคุณน้าผีที่ให้สติครับ น้าผี มีข้อมูลวงในแอบมาเตือนหรือเปล่า
    หรือผมอาจจะทำเกินหน้าที่ คงต้องพิจารณาตนเองแล้วครับ
    ผมก็ว่างานมันเงียบผิดสังเกตุ ผมรอความชัดเจนของเจ้าภาพก่อนดีกว่า
    หากงานเขาเกิด เลื่อน งด หรือไม่มีขึ้นมา คงเสียคนแน่ๆ

ขอบคุณครับ

........................................................................................................................

ขอแจ้งให้ทราบความคืบหน้าของงานล่าสุดเลยแล้วกันนะครับ

1 ขณะนี้ถ้วยรางวัลถูกปั้นและเตรียมหล่อโดยช่างฝีมือเยี่ยม ถ้วยรางวัลเป็นถ้วยปั้นรูปหัวพิทบูล (ในภาพเป็นแค่ตัวอย่างนะครับ ไม่ใชของานนี้) ราคาสูง เฉพาะค่าถ้วยรางวัลทั้งหมด ทะลุเกินครึ่งแสน

2 พื้นที่งาน ได้สรุปจบในที่ประชุมเรียบร้อย เราได้รับส่วนลด ทางผู้จัดเลยลดค่าพื้นที่ของแต่ละบู๊ตเหลือบู๊ตละ 5000 (ห้าพันบาท)ไม่มีโต๊ะจีน เพราะทางห้างไม่อณุญาติให้นำโต๊ะจีนเข้าพื้นที่ครับ

3 แบบบู๊ต แผนผัง และ รูปถ่ายสถานที่จริง ทางผู้จัดจะถ่ายและจัดทำมาให้ประมาณต้นอาทิตย์หน้า และเปิดให้จองบู๊ตกันครับ

4 ต้องขอโทษทุกท่านด้วยเช่นกัน ที่แจ้งความเคลื่อนไหวช้า เพราะเราก็รอคำตอบและข้อสรุปจากทางห้างเช่นกัน

หากมีข้อสงสัย เกี่ยวกับการจัดงานติดต่อโดยตรงได้ที่ผู้จัด 089-170-7615 บ.ก นิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง

ส่วนตัวผม มีหน้าที่แค่ประชาสัมพันธ์ รับส่งข่าวสารเท่านั้น
    ไฟล์แนบ
    1sds.jpg 66K
    1csd.jpg 81K
  • คุณเต็กรู้จริงหรือเดาครับผมแถบไม่เห็นทีมงาน กระดูกควายออกมาปั่นเลยมีแต่ผี บรื๊อออออ

..........................................................................................................................

BUFFALOBONE ทำไมต้องปั่น ไม่เห็นจำเป็น งานมันจะขับเคลื่อนทุกอย่างด้วยตัวมันเองอยู่แล้ว
  • ขอตอบในเรื่องเนื้องานบ้างนะครับ ที่มีท่านนึงถามมาว่า ถ้ามีสุนัขตัวเดียวแล้วลงประกวด ไม่มีบล็อคแต่มีกรงมา สามารถลงได้หรือไม่

ได้ครับ ขอให้เป็นกรงที่แข็งแรงพอ ที่จะขังไม่ให้สุนัขของท่านออกมาได้ ค่าสมัคร 500 บาท(ต่อสุนัข 1 ตัว)เรามีพื้นที่แบ่งไว้ให้ เก็บสุนัขของท่านครับ
  • บิ๊กบัง คนจริง ตอบได้ชัดเจนดี

ส่วนมาเฟียจัดประกวดหมากล้ามก็เป็นกิจกรรมส่งเสริม ให้คนที่เลี้ยงที่หมาที่ไม่ใช่หมากระแส มีโอกาสเอาออก
    มาโชว์ ไม่ใช่เลี้ยงเก็บไว้ดูเล่นในบ้าง (ยังประทับใจไม่หายกับ คำพูดผีที่บอกว่า " หมาสวยต้องประกวด ใช่โอ้
    อวดอยู่แต่ในบ้าน " และการที่ผู้เลี้ยงจะฟิตหมาให้มีรูปร่างดีสวยงามได้นั้น เป็นการบ่งบอกถึงการเลี้ยงแบบใส่
    ใจและรับผิดชอบ ไม่ใช่เลี้ยงแบบให้กินแต่ข้าวกับเก็บขี้ เท่านั้น

พวกผีที่ไม่สร้างสรรก็อยู่เฉย ๆ อย่าทำลายเลยครับ วงการนี้จะได้มีคนยอมรับกันบ้าง ส่วนใครใคร่จะทำกิจกรรม
    อะไรก็ทำกันไป ถ้าแน่จริงก็ฟิตหมามาแข่งกัน ยกตัวอย่าง ทีมงานภาคเหนือ ภาีคตะวันออกเฉียงเหนือ ภาคกลาง
    ภาคใต้ ต่างคน ต่างฟิต ใครถนัดกิจกรรมไหนมาแข่งกันในสนาม (แต่อย่าผิดกฏหมายนะ เช่นกัดหมา ไม่เอา เลิก
    เถอะ) มีกติกาชัดเจน ชิงถ้วยรางวัลกันไปเลย เหมือนต่างประเทศ เช่น ลากน้ำหนัก กระโดดสูง กระโดดไกล จาน
    ร่อน ไต่กำแพง กล้ามสวย ก็ว่ากันไป ส่วนใครคิดว่าของใครแน่อยากจะเดิมพันก็เล่นกันไปเป็นรายๆ ไปดีกว่ามัย
  • น่าขำคนวงการนี้จังน้าผีถามก็ว่าไม่สร้างสรรค์ไล่บ้างด่าบ้างไปกินหญ้าบ้างผมจะบอกอะไรให้ คนที่ถามคุณอยู่

ผมอาจเป็นคอกเป็นฟาร์มที่ต้องการความชัดเจนในการจัดงาน เพราะให้ว่ามันเงียบผิดปรกติอะไรที่ไม่ถูกต้องก็

ชี้แจงซิครับแสดงว่างานของคุณดี100% ผมต้องเสียเงินนะครับและราคาก็โคตรแพงนี่เหลืออีกไม่กี่วัน ผังบู๊ทอยู่ตรงไหน

กรรมการคือใคร(เซอร์ไพท์ไม่บอก)หมาผมตัวล่ะเป็นแสนผมจะรู้ได้ไงคุณเอาใครมาชี้ว่าหมาผมดีหรือห่วยได้ข่าวว่า

จะเอากรรมการสุนัขประเภทพันธุ์ทั่วๆไปเค้ารู้จักพิทบูล บูลลี่มั้ยเพื่อนๆต้องการเอาหมาที่เค้ามีไปสร้างชื่อไม่ใช่ไปให้

ใครไม่รู้ เชือด บิ๊กบังครับ BB กว่าจะเดินทางมาถึงตรงนี้ได้ผ่านอะไรมาเยอะอย่าเพียงแค่คิดว่าสื่ออยู่ในมือจะทำอะไรก็ได้

ขอบคุณที่อธิบายให้ฟัง
  • ผีเลียก็ว่าผีดี ผีไม่เลียถามในสิ่งข้องใจก็ขัดขาไม่สร้างสรรค์
  • ตกลงงานนี้อณาจักรสัตว์เลี้ยงจัดหรือบิ๊กบังจัดแน่ครับถ้า
    อณาจักรเป็นคนจัดออกมา พรีเซ็นท์เองดีกว่ามั้ยครับทำแบบนี้มันเหมือนคนในบอร์ดเป็นควาย

ผีเลียก็ว่าผีดี ผีไม่เลียถามในสิ่งข้องใจก็ขัดขาไม่สร้างสรรค์

................................................................................................................

ผีถามมาดี และมีเหตุผล รับรอง ตอบดีและมีเหตุผลแน่นอน ถามมาก่อกวนก็ตอบก่อกวนกลับเช่นกัน ผีไม่ใช่พ่อ ที่ต้องเคารพ คุณมีมารยาทมา ผมมีมารยาทกลับสู่คุณเช่นกัน

คำตอบของคอมเม้นท์ผีด้านล่าง กระทู้นี้ไม่จำเป็นต้องมาเลียครับ คุณจะเลียใครเพื่ออะไร ทุกคนมีศักด์ศรีเท่าๆกัน และการขัดขา เราพี่น้องกันทั้งนั้น คุณจะขัดขากันไปทำไม ช่วยหกันสร้างสรรค์ ไม่ดีกว่าหรือ การจัดงานเป็นสิ่งที่ดี ถ้าคุณคิดว่าไม่ดี ก็ไม่ต้องเข้าร่วมงานเค้า ก็จบแค่นั้น
  • น่าขำคนวงการนี้จังน้าผีถามก็ว่าไม่สร้างสรรค์ไล่บ้างด่าบ้างไปกินหญ้าบ้าง

......................................................................................

ก็คำถามมามันโยงไปเกี่ยวกับควาย ผมก็ตอบกับเกี่ยวกับควาย มันผิดตรงไหนหรือครับ คุณถามเรื่องงานซิ ผมก็ตอบเรื่องงานเช่นกัน คุณถามเรื่องงาน ผมมีเหตุผลตอบคุณเรื่องงานได้ทุกข้อเช่นกัน ถ้าผมตอบไม่พอใจ เบอร์ผู้จัดก็มี โทรคุยซิครับ
  • ผมต้องเสียเงินนะครับและราคาก็โคตรแพงนี่เหลืออีกไม่กี่วัน ผังบู๊ทอยู่ตรงไหน

กรรมการคือใคร(เซอร์ไพท์ไม่บอก)หมาผมตัวล่ะเป็นแสนผมจะรู้ได้ไงคุณเอาใครมาชี้ว่าหมาผมดีหรือห่วยได้ข่าวว่า

จะเอากรรมการสุนัขประเภทพันธุ์ทั่วๆไปเค้ารู้จักพิทบูล บูลลี่มั้ยเพื่อนๆต้องการเอาหมาที่เค้ามีไปสร้างชื่อไม่ใช่ไปให้

ใครไม่รู้ เชือด บิ๊กบังครับ BB กว่าจะเดินทางมาถึงตรงนี้ได้ผ่านอะไรมาเยอะอย่าเพียงแค่คิดว่าสื่ออยู่ในมือจะทำอะไรก็ได้

ขอบคุณที่อธิบายให้ฟัง

.............................................................................................................................

หมาคุณตัวเป็นแสน กับค่าบู๊ต 5000 บาท คุณบ่นว่าโคตรแพง สรุป คนมีหมาราคาตัวละเป็นแสนจริงหรือปล่าว!!

สว่นทางด้าน แผนผังบู๊ต ผมชี้แจงไว้คอมเม้นท์ด้านบนแล้วนะ ว่าประมาณวันจันท์หรือวันอังคาร ทางทีมผู้จัดจะมาลงให้เปิดจองครับ

ส่วนกรรมการ ไม่ต้องกลัวว่าทาง ทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยงจะเอากรรมการ สมาคม มาตัดสินสุนัขตัวละเป็นแสนของคุณ เพราะทาง

สมาคม เค้าไม่รับงานนี้ เค้าให้เหตุผลว่า ความรู้ในด้านมาตฐาน เกี่ยวกับสุนัขบลูลี่ เค้ายังไม่มี เลยไม่กล้าที่จะรับตัดสินงานนี้

ส่วนงานนี้ กรรมการที่จะตัดสินก็คงหนีไม่พ้น ผู้อวุโส ที่มีความรู้ในด้านบลูลี่ของบ้านเรา เช่น พี่มาร์ค-น้าจักร BB -บิ๊กชิว BB-พี่โฟ๊ค แพ

ททิออท-เฮียใหญ่ หรือคุณย้ง รามาสาม-คุณหมู ฮิตแมน-หมอตั้ม อินฟินิตี้- ส่วนท่านใดอยากให้ผู้อวุโส ท่านไหนลงตัดสินก็โหวต ลงชื่อ

ได้เลยครับ ประกวดรุ่นนึง เราอาจใช้กรรมการ สองถึงสามคน ตัดสินใช้วิธี รวมคะแนน แบ่งๆและสลับกันตัดสิน เพราะสุนัขประกวดค่อน

ข้างเยอะ กรรมการที่เอ่ยชื่อ ท่านคงไม่เชือดสุนัขของคุณแน่นอน ถ้าสุนัขของคุณสวย

หมาแดง พี่มาร์ค-เฮียใหญ่ ครับ

เรา BUFFALOBONE ไม่เคยคิดว่าสื่ออยู่ในมือ การใช้สื่อโปรโมทงานครั้งนี้ ขอถามคุณหน่อย มันผิดและเกินเลยตรงไหนหรือครับ:020:
  • ผมเองเป็นคนที่อยู่กับวงการพิทบูลมานาน จากช่วงแรกที่ชมรมของเรา น่าจะใช้สื่อนิตยสารสัตว์เลี้ยง ชื่อจตุจักร ในการทำประชาสัมพันธ์ แต่ด้วยเหตุผลของนิตยสารจตุจักรก็ทำให้นิตยสารเล่มนี้ต้องปิดตัวลง
    ต่อมาก็เป็นนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยงที่ก้าวเข้ามาจับวงการพิทบูลของเรา จนทำให้ตอนนี้น่าจะเป็นหนังสือสัตว์เลี้ยงที่มียอดขายอันดับหนึ่ง อันนี้ก็ขอยินดีด้วย ผมสืบสาวราวเรื่องสั้นๆนะครับ

มาถึงวันนี้ผมได้ข่าวว่า ทางนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง หรือบางคนอาจเรียกเป็น "อาณาจักรพิทบูล''ในเชิงหยอกล้อหนังสือ ออกมาเปิดตัวว่าจะจัดงานให้กับวงการพิทบูลของเราก็แอบดีใจว่า วันนี้หนังสือที่พวกเราร่วมกันอุดหนุน ไม่ว่าจะซื้อมาอ่าน หรือลงโฆษณา จะได้ตอบแทนวงการของเราที่เจ้าของนิตยสารน่าจะเรียกพวกเราว่า "ผู้มีอุปการะคุณ"

แต่เท่าที่ติดตามมา ผมก็ยังไม่เห็นอะไรเป็นชิ้นเป็นอันจากนิตยสารเล่มนี้ ไม่ว่าการเรียกเก็บค่าบูธที่ แพงโคตรๆ 8000 บ.ในตอนแรก หรือแม้กระทั่งตอนนี้ลดลงมาเหลือ 5000บ. ซึ่งในความคิดผมก็ยังแพงอยู่ดี ในเมื่อผู้จัดเป็นฝ่ายที่ได้ประโยชน์จากวงการเรามาตลอด หรือแม้กระทั่งการออกมาโปรโมทบอกกล่าวกับเพื่อนๆให้ได้ทราบถึงงานในครั้งนี้ แต่กลับมอบหมายให้เพื่อนๆพี่ๆของพวกเรามาทำงานกันเอง ไม่ว่าจะเป็นทีมงานบัฟฟาโล่ โบน หรือมาร์ค มาเฟียซึ่งในวงการนี้ใครๆก็ต้องรู้จัก ผมถามว่าถ้างานครั้งนี้แย่ขึ้นมา ใคร?...จะเป็นผู้รับผิดชอบ แต่หากได้ผลมา ใคร?..จะเป็นคนรับ งานครั้งนี้ไม่เห็นมีอะไรน่าตื่นเต้น เงินที่จัดงานก็ของพวกเรา คนที่ทำการประชาสัมพันธ์ก็พวกเรา มันจะแตกต่างจากงานที่ผ่านๆมาก็ตรงที่เครดิตที่ได้น่าจะเป็นตัวของหนังสือที่ชื่อ "อาณาจักรสัตว์เลี้ยง"

ผมเองอยากจะให้งานทุกงานที่เกี่ยวกับพิทบูลเกิดขึ้น แต่ในงานนี้ผมอยากจะเห็นหนังสือดีๆอย่าง"อาณาจักรสัตว์เลี้ยง"
    ได้ตอบแทนวงการของพวกเราบ้าง ให้สมกับที่ได้ชื่อว่า "ผู้อุปการะคุณ"ของหนังสือเล่มนี้
  • CommentAuthorMafia CommentTime15 ชั่วโมงก่อน | January 13, 2011, 10:51 pm
    น้าผีพูดออกมาแบบนี้ มันเหมือนกับว่าผมกับบิ๊กบังเป็นผีมาปั่นกระทู้
    งั้นผมขอยุติบทบาท ไว้เพียงเท่านี้ก่อนนะครับ ขอถอยออกมาก่อนดีกว่า

เสียคนอีกแล้วกรู กลายเป็นว่างานนี้กรูเสือกเอง จบ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนงานนี้ กรรมการที่จะตัดสินก็คงหนีไม่พ้น ผู้อวุโส ที่มีความรู้ในด้านบลูลี่ของบ้านเรา เช่น พี่มาร์ค-น้าจักร BB -บิ๊กชิว BB-พี่โฟ๊ค แพ

ททิออท-เฮียใหญ่ หรือคุณย้ง รามาสาม-คุณหมู ฮิตแมน-หมอตั้ม อินฟินิตี้- ส่วนท่านใดอยากให้ผู้อวุโส ท่านไหนลงตัดสินก็โหวต ลงชื่อ

ได้เลยครับ ประกวดรุ่นนึง เราอาจใช้กรรมการ สองถึงสามคน ตัดสินใช้วิธี รวมคะแนน แบ่งๆและสลับกันตัดสิน เพราะสุนัขประกวดค่อน

ข้างเยอะ กรรมการที่เอ่ยชื่อ ท่านคงไม่เชือดสุนัขของคุณแน่นอน ถ้าสุนัขของคุณสวย

หมาแดง พี่มาร์ค-เฮียใหญ่ ครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พี่มาร์คขอถอยก่อนนี่ครับ แค่ไม่กี่ชั่วโมงเข้าอีกแล้วเหรอ ไวแท้ 55
  • :o018:พูดให้คิด:o018:
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ผมคงต้องแจ้ง ทางอาณาจักรสัตว์เลี้ยง ให้มาตอบและทำหน้าที่เองบ้างแล้ว เพราะผมคิดว่า หน้าที่ ที่ผู้ใหญ่

ไหว้วานให้ทำ ผมได้ทำเสร็จสมบูรณ์แล้ว :020:
  • เห็นใจบิ๊กบังครับ คุณทำหน้าที่ได้สมบูรณ์แล้วผมเป็นคุณก็ต้องตอบแบบคุณ โดดเดี่ยวแบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ

ผมมีหน้าที่ถาม คุณมีหน้าที่ตอบ ขอบคุณที่ชี้แจงครับ
  • ขอขอบคุณกับทุกความคิดเห็น ขอโทษด้วยที่พึ่งแวะเข้ามาอ่านในกระทู้ไม่คิดว่างานที่เราจะจัดขึ้นครั้งแรกจะได้รับความสนใจจากเพื่อนๆ มากมายขนาดนี้ งานนี้จะชัดเจนทุกอย่างไม่เกินวันอังคารที่ 18 มค.54 ครับ เพราะทางเรารอคำตอบจากทางศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์ งามวงศ์วานว่าจะให้พื้นที่เราแค่ไหน เราถึงจะเขียนผังลงไปได้ ส่วนกรรมการผมปรึกษาหลายท่านครับไม่มีนอกมีในกับใครทั้งสิ้น ส่วนใหญ่คำตอบก็คือจะเอาใครมาก็โดนด่าทั้งนั้น ก็เลยลองให้บิ๊กบังใช้วิธีโหวตดูว่าจะเป็นอย่างไร ลองดูนะครับจะชอบหรือไม่อย่างไรติติงได้ ที่เราจัดงานนี้ขึ้นมาก็เพราะอยากกระตุ้นวงการให้คึกคัก ให้คนส่วนใหญ่เขาได้รู้ได้สนใจสายพันธุ์อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย, บูลลี่ หรือเรดโนส ซึ่งบ่อยครั้งที่มีข่าวร้ายๆ ออกมาทีไรเขามักจะโยนบาปมาให้สายพันธุ์นี้ทุกที ผู้คนที่ไม่เข้าใจก็พลอยรังเกียจเดียดฉันพิตบูลไปด้วย เดือดร้อนถึงคนเลี้ยงซิครับ และทุกครั้งผมก็เห็นแต่คุณมาร์ค มาเฟียร์ นี่แหละครับคอยออกหน้าไปตอบคำถามสื่อซึ่งน่าเห็นใจ (งานนี้ผมได้เตรียมทำหนังสือถึงสื่อต่างๆ ทั้งสื่อสิ่งพิมพ์และโทรทัศน์ให้มาร่วมงานและมาทำข่าวนี้ด้วย) ขอบคุณน้าผีที่คอมเม้นท์หนังสือเรามา รวมทั้งค่าบู้ธ ผมว่าทุกอย่างมีต้นทุนการผลิตครับ การจัดงานแต่ละครั้งต้องออกแรงหลายๆ ด้าน หนังสือเราสนับสนุนทุกกลุ่ม ทุกค่ายครับ ไม่ว่าค่ายไหนก็ตามจะจัดงานเราเองยินดีลงโฆษณาหน้าสีให้ฟรีๆ โดยไม่เสียสตังค์ครับ อีกทั้งยังลงบรรยากาศงานให้ฟรีๆ อีก 2 หน้าสีในฉบับถัดไป ยกตัวอย่างงานที่นครปฐม เพราะทางเราอยากให้วงการอื่นเขาเห็นบรรยากาศดีๆ ของวงการเราครับ ผมไม่ตอบโต้นะครับที่คนมักจะแซวว่าอาณาจักรสัตว์เลี้ยงจะกลายเป็นอาณาจักรพิตบูลอยู่แล้ว ถ้าหนังสือเราจะทำให้วงการนี้มีความรักความสามัคคีกัน (ตอนนี้สายพันธุ์อื่นๆ ไม่กล้าที่จะมาลงกับเราแล้วครับ) เรียนเชิญนะครับพี่น้อง ในงานเรามีกิจกรรมดีๆ เกี่ยวกับพิตบูลให้ได้ชมหลายอย่าง คุณมาร์คตอบรับจะจัดแข่งขันหมากล้าม ศูนย์ฝึกดีวันเทรนด์นิ่งผมจะเชิญมาร่วมโชว์ความสามารถของพิตบูลงานด้วย กิจกรรมอีกอย่างที่ผมได้นำเข้ามาเพื่อความสนุกสนานก็คือการประกวด Miss Extreme Bully หรือพริตตี้สาวงามประจำค่าย เรามีรางวัลเป็นเงินสดให้ดังนี้ครับ รางวัลชนะเลิศอัน เงินสด 5,000 บาท พร้อมสายสะพายและถ้วยรางวัล รองอันดับ 1 เงินสด 3,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล รองอันดับ 2 เงินสด 2,000 บาทพร้อมถ้วยรางวัล หรือใครมีไอเดียร์อะไรดีๆ ที่จะนำเสนอหากเวลา, สถานที่เอื้ออำนวยและสามารถทำได้ในงานนี้เราจะนำไปพิจารณาครับ ส่วนใบสมัครเราจะลงไว้ในเว็บและสามารถโหลดไปได้เลย ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆ ท่านที่ให้การสนับสนุนกับทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยงด้วยดีเสมอมา มีอะไรเพิ่มเติมจะนำมาลงให้ทราบต่อไปครับ ย้ำนะครับว่า ไม่ว่าจะเป็นกลุ่มไหน ค่ายไหน จะจัดกิจกรรม ไม่ว่าจะมิตติ้งหรือประกวดเราพร้อมให้การสนับสนุนประชาสัมพันธ์ให้ฟรีๆ ทั้งเว็บไซด์และหนังสือครับผม
  • ยอมรับว่าหนักใจเรื่องกรรมการตัดสินครับ บ้านเรากติกามันยังไม่ชัดเจน ตัดสินยากกกกกกกกกกกกมากครับ
    แต่หากไม่เริ่มก้าวแรก มันก็ไม่มีก้าวต่อๆไป แต่โดนป่วนมากๆมันก็เหนื่อยเหมือนกันนะครับ
  • ขออนุญาตตอบคำถามน้าผีอีกรอบครับในกรณีของหนังสือจตุจักร ในฐานะที่เราเป็นสื่อด้วยกันผมไม่อยากเห็นสื่อปิดตัวเองเลย ผมว่าสื่อยิ่งมีมากเท่าไรมันทำให้ผู้บริโภคเองมีตัวเลือกมากยิ่งขึ้น การทำหนังสือยุ่งยากเหมือนกันครับกว่าจะออกมาให้เห็นเป็นรูปเล่ม น้าผีบอกว่าอยู่วงการมานานแสดงตัวตนที่แท้จริงออกมาเพื่อพัฒนาวงการเถอะครับ คนเราอยู่ไปนานๆ อายุมันก็มากขึ้น แรงขับเคลือนมันก็น้อยลง หากไม่ทำอะไรเพื่อวงการมัวแต่คอยชักใยอยู่เบื้องหลังมันไม่สร้างสรรค์หรอก นอกจากจะทำให้เพื่อนๆ เข้าใจผิดกันแล้วมันยังทำให้บรรยากาศขุ่นมัวอีก ผมเองไม่เคยคิดว่าจะมาจัดงานประกวดมาก่อนเพราะเข้าใจว่ามันต้องใช้ทีมงานและการประสานหลายด้าน อีกทั้งอาจจะทำให้บางกลุ่มบางคนไม่พอใจ ส่วนที่ให้บิ๊กบังเป็นคนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะรู้จักกันเป็นการส่วนตัวครับ ต้องขอบคุณบิ๊กบังที่ตอบแทนหลายหัวข้อ และขอบคุณคุณมาร์คครับที่นำกิจกรรมดีๆ มาร่วมในงานนี้ด้วย รวมทั้งมีแนวคิดที่จะเริ่มก่อตั้งสมาคมเกี่ยวกับพิตบูลบ้านเรามารองรับมาตรฐานสายพันธุ์ ผมเองก็อยู่วงการสุนัขมาหลายสิบปีครับน้าผี สุนัขสายพันธุ์ต่างๆ ที่เขานำเข้ามาประกวดส่วนใหญ่ก็สวยๆ ทุกตัวครับ อยู่ที่กรรมการจะชอบตัวไหนแค่นั้น และเราต้องยอมรับการตัดสินครับ ไม่งั้นก็จะไม่มีใครกล้าเป็นกรรมการ ไม่มีใครกล้าจัดงานประกวด ทีนี้เราจะเอาอะไรมาวัดกันครับ ผมว่าการมีงานประกวดมันดีตรงที่ทำให้เราได้มีโอกาสมานั่งพูดคุยกัน เพราะถ้าไม่มีงานก็ไม่มีโอกาสหรอกได้เจอกัน แลกเปลียนความคิดเห็น ผมสนับสนุนคำพูดที่ว่า "มีพิต มีเพื่อน" ครับ
  • ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะค่ะ มีอยู่ครั้งหนึ่งฉันเคยจูงหมาพิบูลไปเที่ยวงานประกวดหมาที่อิมเพ็ค คนที่เดินผ่านหมาที่ฉันจูงเขาพูดกับเพื่อนเขาว่านี้ไงหมาปีศาล คุณรู้ไหมฉันได้ยินแล้วทั้งโมโหทั้งเสียใจที่เขาเรียกหมาของฉันอย่างนั้น อยากจะเข้าไปถามเขาจริงๆ ว่าคุณรู้ได้อย่างไรว่ามันเป็นหมาปีศาล (ได้ระบายหน่อยค่อยสบายใจ) ดีใจนะค่ะที่จะมีงานเกี่ยวกับพิทบูลที่กรุงเทพฯ เพราะงานที่กรุงเทพเกี่ยวกับหมาสายพันธุ์นี้ไม่ค่อยจะมีให้ชมสักเท่าไหร่ ขอชมคนจัดกล้ามากที่จัดงานในรูปแบบนี้ขึ้นมาถึงฉันจะเป็นผู้หญิงแต่ก็ชอบพิทบูลค่ะ
  • UP:020:
    ไฟล์แนบ
    1dwq.jpg 76K
  • นี่เป็นงานพิทบูลและกิจกรรมที่ดีของปีนี้ ทางอาณาจักรสัตว์เลี้ยงได้วางแผนไว้เป็นเวลานานพอสมควร
    และผมมั่นใจว่าการเชิญชวนสื่อพิมพ์ และโทรทัศน์มาร่วม ย่อมทําให้ประชาชนสนใจในพิทบูลมากยิ่งขึ้น
    ผมเองอาจไม่รู้ลึกอะไร แต่มั่นใจว่า ถ้าทางเจ้าภาพงาน Thailand Pitbull Show 2011 มอบงานนี้ฟรีๆ
    ให้กับลูกค้าหรือผู้อ่านจริงๆ หลายคนคงต้องเกรงใจหรือไม่กล้าไปร่วม แค่คิดก็เห็นภาพบรรยากาศแล้ว
    ว่าคนข้างในพันทิพพลาซ่าต้องหายใจไม่ทั่วท้องแน่ ที่ต้องเห็นภาระตกไปอยู่แค่ใครคนนึงครับ...:015:
    ไฟล์แนบ
    DSC07292.JPG 115K
  • งานมันมาถึงขนาดนี้แล้ว เราควรมาหาทางออกร่วมกัน เพื่อให้งานออกมาดีที่สุดดีกว่า

คุณต๊ะบอกผมไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วว่าจะจัดงาน และขอให้ผมช่วยสนับสนุน ซึ่งผมก็รับปาก
    แต่เรื่องการประกวด มันไม่ใช่ของถนัด และผมก็ไม่มีเพาวเว่อร์มากนัก อีกอย่างกติกามันก็ยังไม่ชัดเจน
    ผมจึงดันเอาการประกวดเพาะกายเข้าไปช่วยเพื่อสร้างสีสัน แต่พอโดนผีเบรก ยอมรับว่าเขว
    มันเหมือนกับเราจะไปขโมยซีนงานเขา จึงจำเป็นต้องทบทวนบทบาท ขอถอยออกมาตั้งหลักก่อน

แต่ว่าเมื่องานมันก้าวมาถึงจุดนี้แล้ว เราควรทำให้มันมีประโยชน์แก่วงการให้มากที่สุด มันน่าจะดีกว่า อย่าตั้งแง่ต่อกันเลย
    แนวทางในการแก้ปัญหาก็คือเราควรหันหน้ามาพูดคุยกัน กำหนดขอบเขตกติกาให้มันชัดเจน คนเข้าร่วมจะได้สบายใจ เตรียมตัวได้ถูก
    หากเราช่วยกัน ประคับประคอง ทั้งรูปแบบงาน กติกาในการประกวด ผมว่าจะเป็นงานที่มีประโยชน์แก่วงการได้อีกทางหนึ่งแน่นอนครับ
  • ว่าจะรอดูทิศทางลมก่อน แต่ด้วยเงื่อนเวลาที่ใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว หากไม่ยื่นมือเข้ามา งานนี้อาจจะไม่สนุก
    และดูจากที่ในกระทู้นี้ มันก็ชัดเจนแล้วว่าคนให้ความสนใจน้อยมาก ผมขอเสนอเป็นการเร่งด่วนเลย

เรื่องแรกที่ ต้องรีบประกาศด่วนเลยก็คือ รูปแบบงาน เป้าหมายในการจัดงาน กำหนดการ และความคาดหวัง
    ต่อมาก็คือกิจกรรมต่างๆภายในงาน เช่น การออกบู๊ต ประกวด การแสดง รวมถึงพิธีการต่างๆ และการประชาสัมพันธ์
    ต่อมาก็ มาตรฐานที่จะใช้ในการประกวด ของรางวัล เพื่อให้คนเตรียมตัวได้ถูก แบ่งรุ่น และคัดเลือกกรรมการตัดสิน

ที่มันดูเงียบๆ มีคนสนใจน้อยก็เพราะ มันยังไม่มีรายละเอียด คนเขาก็เตรียมตัวกันไม่ถูก ไหนจะต้องเตรียมหมา เตรียมเดินทาง
    ผมเชื่อว่าถ้ารูปแบบงานออกมาชัดเจน คนคงให้ความสนใจมากขึ้น คึกคักมากขึ้น มีการตอบรับมากขึ้น หากเกิดปัญหาก็จะได้รีบแก้ไขแต่เนิ่นๆ และท้ายสุด ก็อยู่ที่พวกเราแล้วละว่า ใครจะเข้าไปมีส่วนร่วมกับงานนี้ตรงไหนได้บ้าง

อย่าลืมว่ามันมีงานใหญ่รออยู่ หากรูปแบบงานยังคลุมเครือแบบนี้ คนคงให้ความสนใจน้อย รอมางานพัทยาทีเดียวเลยดีกว่า

ก็หวังว่า งานนี้จะประสบกับความสำเร็จ ทั้งยอดคนดู ยอดหมาประกวด และยอดสปอนเซอร์ นะครับ
  • ขอแสดงความเห็นส่วนตัวหน่อยล่ะกันครับ
    ที่ผมคิดว่าทำไมกระแสมันไม่กระฉูดแบบงานนครปฐม "แบบบูทว่าไม่พอขาย"มีดังนี้
    1.วันที่จัดงาน....น่าเสียดายที่งานนี้จัดวันเสาร์ สำหรับผมถ้าไปเปิดบูท ต้องใช้แรงงานหลายคน ต้องทิ้งงานประจำ เพราะแรงงานที่เอาไปก็คือพนักงานที่ร้าน แต่ร้านไม่หยุด ทำให้ที่ร้านก็ต้องขาดคนงาน ส่วนตัวผมเองก็ต้องทิ้งร้านให้แฟนช่วยดูแลแทนซึ่งก็ได้แต่ไม่100% แต่ถ้าเป็นวันอาทิตย์ ผมยอมปิดร้านไปเลย "ปกติเปิดครึ่งวัน" สำหรับคนที่มีงานประจำทำพนักงานบริษัท ก็ต้องลางานไปงานในวันเสาร์ก็ลำบากใจแน่นอน
    2.งานติดๆกัน.....มันติดๆกับงานพัทยา งานนี้จะว่าไปแล้วก็เหมือนงานอุ่นเครื่องก่อนงานพัทยา แต่มันไกล้กันมากเหลือเกิน...เดือนเดียวเอง ทำให้คนไปให้ความสำคัญงานพัทยามากกว่า
    3.ราคา.....ราคางานพัทยาเค้าเปิดมาประมาณ4000-5000บาทเท่านั้น ผมมั่นใจคอกหมาหลายๆคอก คิดว่าไปงานพัทยาเลยทีเดียวดีกว่า
    อันนี้เป็นเพียงการแสดงความคิดเห็นของผมเท่านั้น อยากให้งานประสพความสำเร็จผ่านไปได้ด้วยดีครับผม
    ส่วนผมมีข้อเสนอแนะดังนี้ ถ้าทำได้ผมคาดว่าบูทน่าจะขายดีกว่านี้อีกเยอะ
    1.เรื่องสถานที่-แผนผัง "โอเครอันนี้ทางผู้จัดจะมาแสดงเร็วนี่" เพราะอะไร เพราะคนที่จะมาเปิดบูทจะได้รู้ว่าบูทมีขนาดเป็นอย่างไร สามารถวางบ็อกวางกรงได้กี่ใบ
    2.ก็คงเป็นเรื่องราคาค่าบูท "ผมเข้าใจว่ามีต้นทุน" แต่ทำไมไม่ซอยบูทให้เล็กหน่อยก็ได้ ให้ราคาไม่สูงมากนัก คอกเล็กคอกน้อยก็มากันได้ น้องๆกลุ่มเล็กๆก็มากันไหว เอาหมาในกลุ่มมาโชว์กัน อยากได้ราคาให้กลุ่มเล็กๆมากันไหว

อันนี้ผมคงเพียงเป็นกระบอกเสียงเล็กๆออกตัวแทนเพื่อนๆน้องกลุ่มเล็กๆที่อยากมางานนี้กันเท่านั้นครับ ผู้จัดโปรดนำไปพิจารณา
  • เรา BUFFALOBONE ใครจัดงานเกี่ยวกับสุนัขบลูลี่ เรายินดีสนับสนุนเสมอ ไม่ว่าจะงานเล็กหรืองานใหญ่

อะไรที่เราช่วยได้เราเต็มที่ครับ ส่วนงานนี้ BUFFALOBONE จองก่อนเลย 1 บู๊ต และ ส่วนตัวคอกผมเอง BUFFALOBLUE จองอีก 1 บู๊ต

เป็น 2 บู๊ตครับ และส่วนแผนผังรูปแบบงาน เรารอท่านอยู่นะครับ จะได้รู้ว่าสถานที่เป็นอย่างไร เวทีประกดวอยู่ตรงไหน สู้ๆครับ

เราไม่มองข้ามความตั้งใจของคนเล็กๆและสิ่งเล็กๆครับ ขอให้งานท่านออกมาสนุกและประสพความสำเร็จครับ:020:
    ไฟล์แนบ
    1ddwwq.jpg 74K
  • ไม่มีอะไรจะพูด :022: แต่ขอบคุณคับที่จัดงานดีๆๆให้พวกชาวพิต :063::063::039:
  • รออีกสักนิดนะครับ คุณต๊ะ ติดธุระสำคัญบางประการ
    แต่คาดว่าคงจะนำรายละเอียดมาลงให้พวกเราทราบเร็วๆนี้
    ก็ขอฝากให้พวกเราพิจารณา อะไรที่ช่วยๆกันได้ ก็อยากให้ช่วยครับ
    เพราะผลประโยชน์ก็จะตกอยู่ที่พวกเราเองทั้งนั้น

ขอบคุณครับ
  • จริงๆแล้วผมว่าทั้งสองงานมันจัดใกล้กันไปนิดนึงนะ แต่ก็ไหนๆแล้วคงต้องเต็มที่กันล่ะครับ แต่ทุกอย่างขึ้นอยู่ว่ารายละเอียดของงานจะชัดเจนเร็วหรือไม่ เมื่อทุกอย่างชัดเจนก็คงจะทำให้การตัดสินใจทำได้ง่ายขึ้นครับ

ปล.ค่าบู๊ทถ้าลดราคาได้ก็ควรลดนะครับ เพราะการไปร่วมงานครั้งนึง ผู้ที่เข้าร่วมยังมีค่าใช้จ่ายอื่นๆที่มองไม่เห็นอีกเยอะนะครับ
    ฝากไว้พิจารณาด้วยนะครับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ วันที่อังคารที่ 18 มค.54 รายละเอียดของการจัดงาน แผนผังบู้ทต่างๆ จะชัดเจนมากยิ่งขึ้น เราจัดเวทีนี้ในส่วนกลางเพื่อสะดวกและง่ายต่อการเดินทางครับ ส่วนที่ต้องเลือกเอาวันเสาร์ก็เพราะช่วงหลังจากงานประกวดเสร็จอาจจะมีงานมิตติ้งก็คงจะต้องดึก รุ่งขึ้นวันอาทิตย์จะได้พักผ่อนกันครับ งานนี้ทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยงเราได้พูดคุยกับทีมงานตลอดเวลาครับในเรื่องรูปแบบการจัดงาน ตั้งแต่การเปิดงานยันปิด จะเชิญใครมาบ้างเราได้เขียนแปลนไว้หมดครับ ผมไม่อยากให้คนเลี้ยงพิตบูลมาดูกันเองและมาวิจารณ์กันเอง ทะเลาะกันเอง อยากให้คนรักสุนัขทั่วๆ ไป มาสนใจพิตบูลมากกว่านี้ครับ ผมจึงได้ส่งโปรแกรมงานไปยังเว็บไซด์สัตว์เลี้ยงต่างๆ สื่อสัตว์เลี้ยงทุกสำนัก เพื่อที่จะให้คนทั่วไปได้รับรู้งานมากยิ่งขึ้น ส่วนที่บอกว่าค่าบู้ธแพงไปอันนี้ทางทีมงานไม่ได้บังคับว่าทุกคอกทุกกลุ่มจะต้องมาออกนะครับ (แต่เพื่อเป็นเกียรติเราจะเชิญทุกค่ายครับ) จะนำพิตมาร่วมประกวดเฉยๆ ก็ได้ หรือนำมาเดินเล่นเฉยๆ ก็ได้ คืออยากจะให้วงการมันคึกคัก งานนี้เป็นงานแรกของเราครับดูซิว่าหากวงการพิตบูลเรามีงานประกวดจะทำให้มันพัฒนามากขึ้นเราก็จะเดินหน้าต่อในครั้งต่อไปแบบเป็นประเพณีไปเลย หากจัดขึ้นมาแล้วมีความขัดแย้งมากยิ่งขึ้นเราก็คงจะถอยออกมาทำหน้าที่เป็นแค่สื่อ หรืออย่างดีก็แค่จัดโชว์ไม่ต้องมีรางวัลอะไรเพราะค่าจัดทำถ้วยรางวัลสูงมากครับต่างจากสุนัขทุกสายพันธุ์ที่สมาคมพัฒนาฯ จัดขึ้นแทบจะทุกอาทิตย์ ค่าสมัครก็แพง ค่าแฮนด์เลอร์ สารพัด ถ้วยรางวัลก็มีมูลค่าไม่กี่บาท บางทีก็ได้แค่โบว์ บางทีงานหนึ่งก็มีหลายรอบหลายออลบรีด หมาหนึ่งตัวเสียค่าใช้จ่ายต่อวันไม่ต่ำกว่า 3,000 บาทก็ยังมีคนไปร่วมงานกันเยอะแยะมากมาย ซึ่งต่างจากพิตบูลเราครับ ถ้วยต้องหล่อขึ้นใหม่ ต้องรูปทรงนี้ อะไรทำนองนี้ถึงจะพอใจกัน งานหนึ่งๆ สิบยี่สิบก็คงไม่เป็นไร คำนวณออกมาแล้วไม่ต่ำกว่าร้อย คูณค่าใช้จ่ายเข้าไปเถอะครับ ขอย้ำอีกครั้งครับว่าหากกลุ่มใดจะจัดงานประกวด อาณาจักรสัตว์เลี้ยงเรายินดีสนับสนุนประชาสัมพันธ์เต็มที่เพราะถือว่ากลุ่มนั้นๆ เสียสละอย่างแรงครับ ต้องออกแรงหลายๆ ด้าน ผมว่าถึงเวลาแล้วครับที่วงการเราจะต้องมีมาตรฐานมากยิ่งขึ้น และขอสนับสนุนคุณมาร์คที่มีแนวคิดที่จะจัดตั้งสมาคมฯ ขึ้นมารองรับ หลังเสร็จงานนี้ผมคิดว่าคุณมาร์คคงจะเรียนเชิญเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ พูดคุยกันเพื่อหาแนวทางในการจัดตั้งเรื่องดังกล่าว ผมว่าถ้าเราไม่นับหนึ่งก็คงจะไม่มีสองสามสี่ ต่างคนต่างคิดว่าของตัวเองดีแบบนี้คนจัดงานก็หนักใจ คนที่จะมาเป็นกรรมการก็ไม่กล้าฟันธง หรือเราจะปล่อยไปอย่างนี้เหรอครับ?
  • วันนี้นั่งวางแผนคุยกับทีมงานจนดึกครับพี่น้อง เราได้สั่งเครื่องไม้เครื่องมือในการจัดงานเข้ามาหลายชิ้นครับ ทั้งพรมปูอย่างดีป้องกันสุนัขลื่น ที่กั้นอย่างสวย เพื่อให้งานนี้ออกมาดูดี ผมมั่นใจว่าภาพงานครั้งนี้จะถูกสื่อต่างๆ นำออกไปเผยแพร่ รวมทั้งเราจะนำมาประมวลภาพทั้งหมดลงในนิตยสารฯ เว็บไซต์ เรียนเชิญพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ อีกครั้งนะครับ
  • สนับสนุนเต็มที่ครับ ทุกวันนี้งานพิตบูลในบ้านเรา มีคนจัดไม่กี่คน หากมีเพิ่มอีกหนึ่งประโยชน์ก็ตกอยู่ที่พวกเราครับ
    งานนี้ผมเอาการประกวดเพาะกายไปลงด้วย เพื่อช่วยสร้างความหลากหลาย ก็ฝากคอกิจกรรมมาโชว์กล้ามกันหน่อยครับ

หวังว่าปี้นี้จะเป็นปีทองของพวกเรา มีงานใหญ่สองงานติดๆ ตั้งแต่ต้นปี แค่คิดก็สนุกแล้วครับ
  • มีการจัดงานบ่อยๆก็ดีสนับสนุนเต็มที่ครับ
    วงการจะได้คึกคัก ขอบคุณพี่ๆในวงการและทีมงานผู้จัด
    สู้ๆๆๆๆๆๆ