ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงเจ้าจะไม่ใช่ตัวแรก แต่เจ้าก็จะเป็นความทรงจำของเราตลอดไป
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่ บอย ว่าแล้วหายไปไหนเคยเห็นอยู่ช่วงหนึ่งที่พี่กำลัง ฟิตเขาอยู่
  • เสียใจด้วยครับพี่บอย ฟังเเล้วน่ากลัวจังเลือดออกตลอดเลย...
    เป็นกำลังใจให้นะครับ.
  • หลายท่านคงต้องกลับไปดูเรื่องอาหารการกินแล้วล่ะ เสียใจด้วยครับ
  • RIP :039:เจ้าแมค :039:เสียใจด้วยครับ
  • ส่วนใหญ่ถ้าให้อาหารแห้ง
    จะทำให้ไตวายได้
    เพราะกรรมวิธีในการทำอาหารแห้งนั้นจะ
    ทำให้เกิดเกลือ
    ยิ่งถ้าสุนัขดื่มน้ำน้อย
    ยิ่งทำให้ไตวายเร็วขึ้น
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • ขอถามนิดคับ ผมชอบคั้วโครงไก้สับ ให้แห้ง มันจะมีผลต่อตับหมามากมั้ยคับ ที่สำคัน ผมจุดยากันยุงหั้ยหมาผมทุกวัน ตั้งแต่เด๊กเสียวสันเลบทีนี้ขอบคุนพี่แบดบอยมากๆคับที่หั้ยความรู้สำคันมากๆคับ ผู้รุช่วยตอบผมทีนะคับ เอาบุนนะคับ
  • :039:เสียใจด้วยครับ
  • พิตบูลมันอึดมากครับเวลาเป็นอะไรมันอาการไม่ค่อยออกครับถ้าออกก็เมื่อสายไปเเล้วเสียใจด้วยครับถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ควรจดจำไว้ครับเเต่เพิ่งรู้ว่าจุดยากันยุงคนเเล้วมันไม่ดีอืมขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับเสียใจด้วยครับคุณ BADBOY
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • เสีย ใจ ด้วย นะ คับ พี่ บอย .................... เข้าใจ ความรุ้ สึก แย่ๆๆ นี้เลยคับ

เก็บไว้ เป็นตำนาน ความสง จำ ไปอีกตัวคับ

เป็นกำลังใจให้นะคับพี่ บอย สุ้ๆๆ

การจาก ไป ของ แมค ก้อ ได้ ทำ ให้ หลายๆๆ ท่าน ได้ ความรุ้ และ ระวังให้มาก กว่าเดิม

เดินต่อไปคับ หา ลุก ชาย ตัวใหม่ แร้ว เดิน สาน ต่อ ภาระ กิจ ที่ ไอ แมค ทำ ไว้

เดินต่อไปคับพี่ บอย

R'I'P MAC dog
    ไฟล์แนบ
    08[1].jpg 82K
  • ตอบ kang_bajeta มีส่วนเยอะเลยคับที่บอกมีส่วนนะคุณให้อาหารสดคุณก็ต้องถ่ายพยาธิ ไอ้ยาที่คุณให้หมากินนี้และมันจะไปทำให้ตับ ไต หมาทำงานหนักกว่าปกติคับ คุณเคยได้ยินมั๊ยคนก็ห้ามกินยาล้างไตมากมันจะมีผมเสียกับไตโดยตรง ทางที่ดีหาอาหารที่สุกและมีวิตามินเพียงพอสำหรับหมาก็พอคับ ที่หมาผมได้รับยากันยุงเต็มๆๆก็เพราะว่าบ้านผมเป็นห้องทึบคับต้อนกลางคืนจะปิดประตูอากาศจึงถ่ายเทไม่สะดวกคับ มันจึงรับไปเต็มๆๆ แต่ทางที่ดีใช้ยากันยุงสำหรับสุนัขดีกว่าคับ
  • :022:เสียใจด้วยครับ แบดบอย.. :022::022:
  • เสียใจด้วยครับ
  • ไอ้แม็ค มันจะอยู่ในใจ ผมตลอดไปพี่......
    มันตาย อย่างน้อย ชื่อมันยังอยู่..
    หลับให้สบาย....เจ้าแม็ค:039::039::039:
  • :002:เสียใจด้วยครับ
  • ยากันยุงคนเป็นอันตรายโดยตรงกับ ปอด ตับ ไต ห้ามจุดให้สุนัขในที่อัปและที่อากาศถ่ายเถไม่สะดวกเด็จขาดคับ
  • :002:เสียใจด้วยนะครับ เสียใจจริง ๆ :001:
    :062:สู้ ๆครับ เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมดา:065:
  • เสียใจด้วยครับ badboy
  • ไอ้ตัวนี้ หมาแดงลายเสือที่ผมชอบ นะโครงสร้างหน้าตา กำลังติดตามดูพัฒนาการ ว่าจะไปได้แค่ไหน เฮ้อๆๆ
    เสียใจด้วยนะครับคุณ บอย
  • :m049:เสียใจด้วยนะค่ะ ของหนูก็พึ่งรอดตายเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เอง เป็นลำไส้ นี่แหละคนรักหมา สุดท้ายมันก็ต้องจากเราไป:m049:
  • เสียใจด้วยครับ...เฮ้อไปอีกหนึ่ง
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    หมาของผมก็เพิ่งหายจากการไม่สบาย คืนก่อนมันอาเจียนทั้งคืนนอนซมปรากฎว่าที่อาเจียนออกมามีอาหารเศษหญ้าที่สำคัญกล่องนมวัวแดง หมามันคงรู้ตัวว่าไม่สบายเลยไปกินหญ้าเพื่อให้อาเจียนออกมา ยังไงผู้รู้ช่วยอธิบายอีกทีครับ
  • หน้าจะเป็นอาการของอาการไม่ย่อยมากกว่าป่วยนะคับถ้าเกิดจากการอาเจียนอย่างเดียวไม่มีอาการอื่นอีก เพราะของผมก็เจอบ่อยมากแถะโต๊ะ รองเท้า แม้กระทั้งกกระมังใสน้ำ แต่ถ้ามันกินหญ้าถูกต้องแล้วคับที่มันมาอาการไม่สบาย แต่ก็มีอีกหลายสาเหตุคับไม่จำเป็นที่หมาจะต้องป่วยเสมอไปคับ ลองดูว่าหมาเรามาอาการซึมรึปล่าวถ้ามีอาการซึมก็ชัวคับ ป่วยแน่นอน
  • เสียใจด้วยนะครับ..........
  • :039:เสียใจด้วยครับ บอย RIP เจ้าแมก :039:
  • ถึงอาจจะมาช้า แต่ก้อยังไม่สาย ที่จะแสดงความเสียใจ ...

เสียใจด้วยคับพี่บอย ไม่อยากจะนึกถึงความรู้สึกพี่เลย ว่าจะเสียใจขนาดใหน ...

เพราะ เห็นพี่เป็นคนรักหมามาก แล้วต้องมาเจอกับความสูญเสียแบบนี้ เสียใจด้วยคับ ...
  • น้องขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่บอย
  • เสียใจด้วยครับ ...บอย
  • เสียใจด้วยครับ :024:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่บอยเขาไปสบายแล้วจะเป็นกำลังใจให้ครับ
  • :o030::o030::o030::o030::o030:ผมก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจ ไอ้แมคมันคงจะดีใจที่มันไม่ได้ตายปล่าวอย่างน้อยๆๆ มันก็ทำให้พวกมันอีกหลายตัวไม่ต้องตายแบบมัน และทำให้คนที่เลี้ยงพิทบลูอีกหลายคนที่ไม่รู้ได้รู้ว่าการจุดยากันยุงให้สุนัขเป็นสิ่งผิดหรือต้องใช้ของสุนัขเท่านั้น(มันคงดีใจที่พวกมันไม่ต้องตายทรมานแบบมัน):o030::o030::o030::o030::o030:
    ไฟล์แนบ
    0000000000000002.jpg 105K
    9999.jpg 103K
    8888.jpg 73K
  • เศร้า สุดๆ...
  • เสียใจด้วยคับพี่บอย
  • >>>> น่าเสียดายมากๆ เสียใจคราบพี่.....................
  • เออวะดูๆแล้วมันเป็นคนรักหมาใช่ได้เลยวะ
  • :039::039::039::039::039:
  • หมาสวยใช่ได้เลยหน้าเสียดาย
  • มันเป็นเรื่องธรรมดาคับ :019:
    แต่ยากที่จะทำใจ เข้าใจคับ :022:

Tom_Chonburi Cool Camp
  • :039::039:RIP.:039::039::039:เสียใจด้วยน่ะค่ะพี่บอย..:022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ... คุณบอย
  • โดนยุงกัด ยังไม่ร้ายเท่านอนดมควันยากันยุง ทายากันยุงหมาเลียก็ได้รับสารพิษอีก
    ทางที่ดีให้นอนในกรงมุ้งลวด ดีที่สุด เพราะโดนยุงกัดก็อาจเป็นพยาธิ์หัวใจได้

มันเป็นหมาที่สวยงามมากตัวหนึ่งครับ
  • :039:เสียใจด้วยครับ แบดบอย:039:
  • เสียใจด้วยครับ:002:
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับที่ต้องจากไปแบบกระทันหันอย่างงี้ วันก่อนยังคุยกับแฟนว่าหน้าคล้ายๆลูกชายผมเลยวันนี้จากไปซะแล้ว..คงต้องเลิกจุดยากันยุงให้แล้วล่ะ..
    ไฟล์แนบ
    103_1158_resize2.JPG 78K
  • R.I.P. ครับพี่บอย:024:
  • :039:เสียใจด้วยครับ:039: