ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสพบลูลี่มากๆมันเลี่ยนๆ ใครมีนกสวยๆมาโชว์กันดีกว่า..!!
  • นก 5 หัว เอแปลกดีหวะหนวด..
  • ก้อนที่อยู่ตรงบ้านนกนั่นดินน้ำมันป่าวคะคุณหนวด??? ไม่ดีนะคะให้นกกินดินน้ำมัน นกไม่ย่อยอาจตายได้นะคะ

ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • คุณเเองจี้ สุดสวยครับ นั่นมัน !!! ข้าวโพดอ่อน !!! ให้มันหัดกินอะ

มันกินได้มั้ยอะครับ ขอความรู้หน่อย

จุ๊บๆ นะคุณแองจี้สุดสวย หุหุ

ปล. ท่าน บิ๊กชิว "นก 5 หัว" คือไรหว่า งง แปลด้วยท่าน

• ล้อเล่นค่าอิอิ ข้าวโพดอย่าให้เยอะนะคะเด๋วอิ่มเจ๊ย!!! กินไม่หมดนกจะแทะเล่นเปลืองของค่ะ อ่อ...กล้วยสุก มะละกอ แตงโม แตงกวา มะม่วงก็ของโปรดนกนะคะ หรือถ้าไฮหน่อยก็อัลมอนโด แมคคาเดเมียค่ะ ^_^
  • อีกนิดค่ะเมล็ดกระถินกะแอปเปิ้ลไม่ดีต่อนกนะคะ
  • พรุ่งนี้เจอกันนะครบ พลพรรครักโน๊คคคค..รวมตัวกันอย่างพร้อมเพียง..!!
    ณ.บลูร๊อค คาเฟ่
  • จาไปไหนกัน เค๊ากลับบ้านอะ>_<
  • *** ไปกานไกลๆๆๆแหละงานนนี้ๆๆๆๆๆ เจเจเอากะเค้าด้วยเรอะนั้น
    เพราะบิ๊กชิวๆๆๆ เลยต้องหันมาเลี้ยงนกกานหมด ไว้เา้นแม้ประธานกลุ่มผม
    ดดนบิ๊กชิวกล่อมซะเนียนเลยๆๆ55555 ....... ****
  • กลัวเฮียติ๊ก โดน Big Chill ข่มเหงเอา เลยต้องเลี้ยงเป็นเพื่อน 5 5 5
    เดี๋ยวเฮียไม่มีพวก มันเป็นหน้าที่นะเพื่อน

วันนี้พระแพงทองงานยุ่งมาก ต้องกินข้าวไปด้วยทำงานไปด้วย
    เลิกงานแล้วจะบินไป รวมฝูงค๊าบ แว๊กๆ แว๊กๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG01359-20110312-1156.jpg 31K
    IMG01360-20110312-1157.jpg 74K
    IMG01359-20110312-1156.jpg 31K
    IMG01360-20110312-1157.jpg 74K
  • ** กรูละอิจฉานกจิงๆๆๆ แดกสบายๆๆมีคนเอาอาหารมาให้กินทั้งวัน
    วันนี้กรูบายๆๆ งานหน้าละกานพี่น้องๆๆๆ 555555 จ๊วฟๆๆมั่วๆๆ ****
  • แมร่งหาที่ลงกรงนกไม่ได้ หมอก็ดันพูดว่าจะเลือกสุขภาพลูกหรือจะเลือกนก แล้วก็เลยมาเรื่องหมาอีกด้วย เซ็ง
  • ใครสนใจบ้างจะขายต่อ จองสกาเล็ทลูกป้อนไว้หนึ่งตัวจากไร่โบนันซ่า เขาใหญ่
    ปกติราคาแสนสอง แต่เขาให้ราคาพิเศษแสนเดียวเอง ได้นกประมาณเดือนหน้า
    ขอคำตอบด่วน
  • รัยป๋า ไหนบอกนกจากไร่นี้ ป๋าหยิบได้ฟรี
    เอาใบจองมา sale เอากำไรป่าวววเนี้ย อิอิ
    ไปดีแฟ่!!!...ถลา ร่อน ลม ฟิ้ววววว
  • จะเอาฟรีมันก็ได้ กล้าขอเขาก็กล้าให้อยู่แล้ว แต่ถ้าเขาขอคืนมันจะโดนหนัก ดังนั้นซื้อเอาสบายใจกว่าว่ะ
  • ต่อดิ่พี่...75000 ผมเอาเอง.! กล้าป่ะหล่ะ
  • ฮะหนวด...อยากได้มั่งหว่ะซันฯเขียวๆ หายากมากที่บ้านไม่มีเลย
    ได้ตัวใหม่มาวันนี้ แม่งก็เหลืองอีก เฮ้อ...วัยรุ่นเซ็ง..!!image

เมื่อไหร่จะได้เขียวๆมั่งน๊อ..?image
    ไฟล์แนบ
    DSC00603.jpg 70K
    DSC00600.jpg 76K
  • น้อง ดีซ้าน..!image
    ไฟล์แนบ
    01.jpg 113K
  • ชอบน่ะ แม่งร้องบ้านแตกอ่ะดิ แต่กูว่าของหะหนวดสวยกว่าเขียวกว่า
  • เออ...เช้านีมาอีก2 ตัว ตัวนี้เขียวน้อย..!!image

ตัวนี้เขียวเยอะimage
    ถ่ายคู่image
    ไฟล์แนบ
    H1.jpg 35K
    H22.jpg 33K
    H1_H2.jpg 64K
  • image

กระตั้ว HB เอิ๊กกๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    185741_10150118881527865_703892864_6359559_6863411_n.jpg 28K
  • สการ์เล็ตผ่อนวันละร้อยบาท ไม่คิดดอกได้ไหมอะพี่มาร์คฮ่าๆๆ ชอบอะแต่ไม่มีปัญญา

เฮ้อ...น้องซันน่ารักจัง อยากได้ๆๆๆๆๆๆ
  • อยากเหน เร็คเก้สกา(เล็ต) ของมาเฟียจัง เมื่อไหร่จะได้เห็นน้า เอามาข่มไอ้พวกเหลืองๆหน่อย ลี้ววว
  • ที่แท้ บิ๊ก ชิว ก็แค่เป็นคนขี้คุย
    พูดมาได้เขียวเยอะ

ไอ่หนวด เอามาข่มดิ๊ เขียวเยอะจริงๆเป็นแบบไหน 5555

เอาขนไปดูก่อนไป สกา เร็กเก้.....

image
    ไฟล์แนบ
    cecbf304e7d9f82e638b76284cf52b99.jpg 170K
  • เราเล่นขาวๆ ผ่องๆก็ได้ เหอๆimage
    image
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 30K
    page2.jpg 31K
  • ว้าย...อะไรอะเหมือน หินงอก หินย้อยเลยอะ 555
  • เค้าว่าเหมือนหมี โคอะล่า กกว่า..555+image
    ไฟล์แนบ
    5 copy.jpg 56K
  • ไอ้ขี้อวด เจอน้อง"เฟยหงษ์" ของมึงหงายท้อง
  • หัวเราจนหงายท้อง ชิมิ..??
  • อัพพี่บู้หน่อยสิพี่เหลียง มีความสุขกะบ้านใหม่แค่ไหน ^ ^
  • จัดนกสำเพ็ง "ซันคอนวย"ของบิ๊กชิวมาซ้อมเลี้ยงเล่นอีกตัวล่ะ อิๆ
  • เห้อๆๆๆ....นกสำเพ็ง มันบินโฉบเงินออกจากเป๋าเดือนนี้ 2หมื่นฟ่า แว้วววอะ
    จนแล้วเนี้ย...หาคนเลี้ยงข้าวววววว(หมัก) 8 อัตตรา ด่วน 5 5 5 5
  • 8 อัตตาเชียวเหรอ.?? สวยอ่า
    โดนปล้นนกไปหมด วันนี้เลยไปถอยพระอินทร์มาบินเล่นอีก 2 หน่วย ขอบอกว่าเขียวมากกกกกกกก เขียวโคตรๆ
    หนวดเรารักกัน ชิมิ ชิมิ..?image
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 24K
  • โอ้วววว ตาแบ๊วอีกแล้วววววว :o046:
  • 555555 นี่อะ ฟามรักของเพื่อนๆ
    เหลืองๆมาโดนสอยหมดบ้าน เขียวมาจะเป็นไง ใจอะ ใจ 5555

หนวดทางของมรึง จัดการทีเซะ ......
  • ตอนนี้น้องนกเค้า แม่งเขียวมากๆๆๆ

เหลืองเริ่มหายไปเรื่อยๆ แม่งจะเขียวทั้งตัวละ

ไว้มันเหลือง เป็น นกขี้กากเมื่อไร ค่อย อัพให้ดูละกัน

นกเทพ เขียวๆๆๆๆๆๆ 5555
  • ตกลงเลี้ยงซัน หรือ นกแก้วโม่งคะเนี่ย 555
  • สรุป เขานิยม เหลืองหรือเขียวกันแน่ว่ะ กรูเริ่มงงแระ
  • ซัน คอร์นัวร์ ชื่อก็บอกว่าต้องสีเป็นแบบพระอาทิตย์ (สีส้ม) แต่ถ้าตัวไหนมีสีที่แปลกแตกต่างออกไปก็ถือเป็นนกแปลก หายากไงพี่.... แองจี้เข้าใจแบบนี้ถูกไหมคะคุณบิว???
  • รับน้องใหม่ป่าวคะimageimage
    ไฟล์แนบ
    737_4a940f18b2696.jpg 70K
    0124.bmp 148K
  • ของที่บ้านเป็นแนวนี้อ่ะ พี่บิว เข้าแก๊งด้วยตนได้ป่าวววว !!!!

แถมอีก1 Link สำหรับผู้ชื่นชอบนกแนวนี้

image

ไฟล์แนบ
    2382114801_4ee6329ae1.jpg 153K
  • ยินดีต้อนรับ สมาคม คนรัก น้องนก อีนก ครับ เป๋า เมเจอร์ รัชโย นกป่าหรือนกลูกป้อน จ๊ะ
  • น่าจะเป็นนกป่าคะ แต่เลี้ยงมานานแล้ว เจ้าของเก่าเค้าดูแลไม่ทั่วถึง
    เค้ามีเยอะมาก ๆๆๆๆๆ ได้มาแบบฟรุก คะ

ตอนแลกตั้งใจจะไปดูมอลลั่คคั้น แล้วไปเจอคู่นี้ก็ไม่รู้หลอกว่ามันพันธุ์อะไร แล้วแม่เค้าชอบ แม่เป็นเพื่อนกับเจ้าของ แล้วพอดีตอนนั้นตัวเค้าไม่ค่อยสบายไม่มีเวลาดูเค้าเลยให้มาเลี้ยงหรือฝากเลี้ยงอะคะ
  • แต่ที่ชัยนาทก็มีคู่นึงเป๋าไปเที่ยวมา เค้าอยู่วัดสิงห์ มีนกกระตั้วเยอะมากแล้วก็มาคอร์ มีเยอะมากมีลูกป้อนขายด้วยนะ
  • ยินดีต้อนรับน้องเป๋าจ๊ะ..น่ารักอย่างนี้ใครไม่ให้เข้ากลุ่มก็บ้าแล้ว.ว.ววว
    วันนี้ไปเจอตัวนี้มาอยากได้อีกแล้วครับพี่น้อง...ม้านิลมังกรชัดๆimage
    ไฟล์แนบ
    sale_otherbirds-03-28-14-adel.jpg 71K

• โบ้เบ้ กะ สำเพ็ง แค่ชื่อไม่ต้องบอกถึงพฤติกรรม จอมโวยวาย
    หมาเห่า เงาผ่าน ลมพัด แว๊กๆๆ แว๊กๆๆ ได้ตลอด ไม่น่ารักเอาสะเลย

แต่ตอนนี้ โอ๊ะ ไม่!!!....เค้าเปลี่ยนไป
  • ความหิวทำให้นกเปลี่ยนแปลง 555

คุณเป๋าถ้านกออกไข่ฟักได้มะไหร่ขอสักตัวนะคะ อิอิ
  • ปุ๊กล้าขออ่ะ เป๋าเค้าคงไม่ให้หลอกของคนอื่นฝากเลี้ยง ของพี่นี่สิมีเลยเอามั้ย ปุ๊อิๆ

ป.ล ห้ามย้อนนะแฟนปุ๊ก็มี 55

• มีนกกระจอก บินกะนกเทพด้วย สนมมั้ย
    มาฝึกฝูงบินกันดีก่า รับสมัครเพื่อนร่วมทัพ พี่หนวด สนมั้ย
  • คลิ๊บ บลูโกล เจ้งมากกกกกกกกกก