ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสพบลูลี่มากๆมันเลี่ยนๆ ใครมีนกสวยๆมาโชว์กันดีกว่า..!!
  • ใส่เลคกิ้งสีแดงด้วยอะ 555
  • มาแว้ววว...สมาชิก BB.Birds
    ซันคอนัวร์ : น้องพระแพงทอง
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG01215-20110302-0813.jpg 32K
    IMG01213-20110302-0811.jpg 34K
    IMG01212-20110302-0810.jpg 104K
    IMG01216-20110302-0814.jpg 38K
    IMG01212-20110302-0810.jpg 35K
  • น้องซันกี่ขวบแล้วค๊า เจเจ
  • ยังเด็กน้อยอยู่เลยคร้า กำลังหัดบิน หัดแทะ ป้อน 2 มื้อ
    ไปปล้น Big chill Bill มาเมื่อคืน สดๆร้อนๆ เลยคะ
  • ระวังนะ.....ซันมันขี้อ้อน อิอิ
  • โคตรเทพ คอนนัว อยากได้โว้ยยยimage
    ไฟล์แนบ
    wpt0191_medium.jpg 37K
  • น่ารักมากเลย เจเจ...
    ของเล่นตรึม เหลืองๆคงมีความสุขสุดๆ
    ดีที่ได้ไปอยู่กับเทอร์ แต่ไม่ดีที่ชั้นหาไม่ได้แล้ววววววว..!!
  • อย่าลืมหาคู่ให้สักตัวนะคะ เผื่อจะมีลูกมีหลานออกมาให้คุณบิวเลี้ยงบ้าง 555
  • โกเด้นคอนนัวร์ เฮียซื้อให้ตัวดิ อยากเลี้ยงรัยเทพๆกะเค้ามั้งอะ
    ได้ข่าวว่า ราคาขำๆ 8 หมื่น ขนหน้าแข้งเฮียไม่ร่วงหลอก นะๆๆๆ

• หือออ 80000 ไม่เอาล่ะดูรูปเอาก็ได้
  • คิมสันเข้าสังกัดอีกแล้วววว แนวมากกกก
    จะแดกแกลบกันก็อีคราวนี้แหละวะ..!!
  • 55 เอามาโชว์ด้วยค่า
  • เอ็งบู้กับคฤหาสบ้านทรายทองหลังใหม่ "บ้านเสี่ยบู้"image
    ไฟล์แนบ
    untitled.bmp 100K

• เอามาโชว์ให้ห้องเสพ.... ดูกันหน่อย เจ้าของเค้า บิ๊ก ช

เถ้าแก่น้อย มอลลัคคั่นขาวเผือกแห่ง บูลร็อค ฟาร์ม.....
  • เถ้าแก่น้อยสวยมาก สีขาวใสบริสุทธุ์ จริงๆ
  • สวัสดีครับ ขอเข้าแก๊งค์ด้วยครับ ชื่อ dollar ครับ อายุ 38 วันแล้วครับ

imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    38วัน...jpg 245K
    38วัน..jpg 238K
    38วัน.jpg 272K
  • เถ้าแก่น้อยสีขาวใส บริสุทธิ์.. 5 5 5 นิสัยอะเฮีย กัด บ ช สะเจ็บปวด
    นกน้อยเค้าสีชมพูตะหาก บ ช เป็น เค้าไม่ยอมนะเนี้ยมาพูดถึงนกเค้าแบบนี้

• ฝากให้ มฟ อนาคตเจ้าของนกเทพ SCARLET MACAW ได้ชมหน่อย
    พอดีเสร็จตั้งนานละ ลืมเอามาลง ดูทางนี้ละกันนะ TRIP KRABI
  • อะใช่คุณหนวดตกปลาช่อนขาลายป่าวคะ คุณหนวดไม่เหมาะกะซันน้อยนะเนี่ย เลี้ยงเพนกวินดีกว่ามั้ยคะเหมาะดี ฮ่าๆๆๆล้อเล่งน๊า....

พี่มาร์คจะเลี้ยง สการ์เล็ตเหรอ มีมาให้เลือก แดงๆเหมือนกัน เอาแบบไหนดี^__^
    แบบนี้
    image
    กะแบบนี้
    image
    ไฟล์แนบ
    1_original.jpg 59K
    2947168874_b9c54056ca.jpg 200K
  • ถ้าแดงตัวบนนี่สุดปราถนาเลยว่ะ แต่ไม่รู้จะเอาเข้าบ้านได้อย่างไร
  • ก็บอกว่าเลี้ยงสการ์เล็ต นั่นแหระค่ะ แต่ตอนเอาเข้าบ้านอย่าลืมใส่เสื้อเกราะนะคะ555
  • ใช่แล้วครับ คุณ แองจี้ ผมคนที่คุณว่าอะแหละ

แต่เรื่องเลี้ยงเพนกวิ้นอะ เปลี่ยนเป็นเลี้ยงข้าวคุณแองจี้สุดสวยซักมื้อแทนได้มะ

อืม........แต่อย่าเลย เดี๋ยวแฟนคุณ แองจี้จะเข้าใจผิด หุหุ

ปล. ปีโป้ น่ารัก เหมือนคุณแองจี้ เลยอะครับ

• ไอ้หนวดเจ้าชู้อีกแระ
  • ผมไม่ชอบเลยนิสัยของหนวดอะ ผมจะไปเรียกเมียมันมาดู

เมื่อเช้า ต๊ก-กะ-ใจ๋ ลงมาในบ้าน อิ๊บอ๋าย ใครเอาห่านมาปล่อยในบ้านตรูวะ อ๋อ...นึกอีกที

ไอ่จัมโบ้ "เดอะ ก๊อต ออฟ มอลลัคคั่น" ของเรานี่เอง 5555
  • วันนี้จะไปยลโฉม กระตั๊วกอฟฟิน (goffin cockatoo) ถ้าถูกใจเอาเลย ราคานี้กรงไม่มีก็เอาใส่สุ่มไก่ไว้ก่อน รอจนกว่ากรงจะเสร็จ
    ใครสนใจยกมือขึ้น ขอบอกว่าถูกมาก..!! เหลือตัวผู้ 2 ตัวimage
    ไฟล์แนบ
    pet-goffin-cockatoo.jpg 9K
  • มันคือไรอีกว่ะ งง

สกาเล็ตเท่านั้น เมียไม่ให้เลี้ยงในบ้านก็เลี้ยงที่ออฟฟิตก็ได้ว่ะ
  • กอฟฟิน คือกระตั๊วขนาดเล็ก (ไร้มลภาวะทางเสียง)
    ราคาขายในท้องตลาด 16000-20000 บาท
    ลักษณะพิเศษ คือ เชื่องเจ้าของมาก และ ทำหัวเหมือนอุลตร้าแมนได้...
    ดูความฉลาดเป็นกรดของสายพันธุ์นี้ได้เลยในคลิบ..!!
  • และนี่คือ Fire Yellow Side ในโลกมีไม่ถึง 10ตัว ตอนนี้อยู่ในเงื้อมือ บิ๊กชิวแล้วววimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 44K
  • นี่คือ Yellow Side conure ปรกติimage
    ไฟล์แนบ
    conure-yellow-sided-green-c.jpg 16K
    conure-yellow-sided-green-c.jpg 16K
  • โม้แระ สกาเล็ตเท่านั้นที่เราต้องการ
  • ป๋า เองอะ ให้ไว
    อย่ามัวแต่ไหว้ครูนาน น้องๆเค้าเล่นกันไปถึงไหนต่อไหนละ

รอหัวหน้าก๊วน งัดของแรงมาอวดโฉมเนี่ย
    ชักช้า เด๋วป๊าด....หวดเองเลยimage
    ไฟล์แนบ
    cecbf304e7d9f82e638b76284cf52b99.jpg 170K
  • มันกำลังจะออกไข่ประมาณเดือนหน้า จองไว้แล้วว๊อยย
  • 555 บิ๊กชิวคะ กระตั้วนะคะ ไม่ใช่ไก่ป่าก๋อย โหยยยยย ทำเสียหมด

พี่ยุทพอจัมโบ้โตเต็มที่พาเกาะไหล่ขี่แมงกะไซค์เที่ยวด้วยเลย อิอิน่าหนุกนะ

พี่มาร์ค ให้เร็วเลยอยากเห็นสการ์เล็ต โจแฮนสันตัวเป็นๆๆ อิอิ

ปล.คุณหนวดเลี้ยงข้างแองจี้นี่คิดดีๆนะคะ ใครๆเค้าก็ว่ากระเพาะมูลีเน็กซ์ ข้าวกาบหมากห่อบะเริ่ม กินหมดมาแล้วนะ ฮ่าๆๆๆ

• เอาไปแปปเดียว หอนเลียนเสียงหมาได้ด้วยหว่ะ เจ๋งหว่ะพระแพง..
    ......
    แหม..น้องปุ๊ ก็กรงยังไม่มีแต่ดันอยากได้จะทำไงหล่ะ 5555+
  • image

นกสวยๆต้องเจอสอย
    ไฟล์แนบ
    Mafia3.jpg 59K
  • ม ฟ....เข้ามาทำเสียงดังในนี้ก็ตายอ่ะดี๊ นก-เนิ๊ก ตกใจโหมดดดด..!! จริงไม๊จ๊ะสาวๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00394.jpg 57K
  • อิจฉาพวกมีนกสวย เอาปืนยิงแม่นโลด
  • ตอนนี้แองจี้อยู่สวนปาล์ม^_^
  • แล้วของท่านหล่ะ เมื่อไหร่จะมา..??
    อ่ะ..ทีนี้เรามาว่าด้วยเรื่องกระตั๊วกันดีกว่า เพราะพี่-น้องหลายคนยัง งงๆ
    หงอนเหลืองน่าจะมี
    1 .ไตรตัน
    2. เกตร์เตอร์
    3. มีเดียม
    4. เลเซอร์
    5.ซีตรอน(หงอนสีส้ม)

ไม่มีหงอนน่าจะมี

1.อัมเบล่า
    2.มอลลัคคัน
    3.ดูครอป
    4.คอฟฟิน
    5. บูลอาย
    6. กาล่า
    .............
    ตัวนี้คือกระตั๊วไตรตั้น จะคล้ายกับ กระตั๊วมีเดียม และ กระตั๊วเกรเตอร์
    แต่หนังตาของ ไตรตั้นจะมีสีฟ้าimage
    ไฟล์แนบ
    triton-cockatoos.jpg 21K
  • ตัวที่2คือ กระตั๊วเกรเตอร์ จะมีขนาดเล็กกว่าไตรตั้น และหนังจะจะมีสีขาวimage
    ไฟล์แนบ
    cockatoo_greater.jpg 17K
  • กระตั๊วมิเดียม จะคล้ายกับเกรเตอร์แต่จะมีขนาดเล็กกว่าimage
    ไฟล์แนบ
    Medium.jpg 85K
  • กระตั๊วเลเซอร์ จะมีแก้มสีเหลืองที่หน้า ขนาดตัวเล็กimage
    ไฟล์แนบ
    Rezor.jpg 42K
  • กระตั๊วซีตรอนซึ่งเป็นกระตั๊วขนาดเล็กที่สุดในบรรดา สายพันธุ์มีหงอน
    ซีตรอน สีหงอนะแตกต่างจากสายพันธุ์อื่นคือหงอนจะสีส้มๆ หรือ เรียกว่าหงอนชบาimage
    ไฟล์แนบ
    Cetron.jpg 78K
    C-tron.jpg 19K
    C-tron.jpg 19K
  • ทีนี้มว่ากระตั๊วไม่มหงอกันมั่ง....
    ตัวนี้คือ มอลัคคั่น ที่หลายๆคนคงจะทราบดีกันแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    Moluccun.jpg 101K
  • ส่วนตัวนี้คือสายพันธุ์ บลูอาย เป็นกระตั๊วที่เป็นสายพันธุ์ที่ค่อนข้างหายากในเมืองไทยและยังไม่เคยปรากฏว่าเคยผสมพันธุ์ได้ในระเทศไทย(ถ้าจำไม่ผิด)
    ปล.บลูอาย สมชื่อ คงไม่ต้องอธิบายอะไรอีกimage
    ไฟล์แนบ
    Blueeya.jpg 57K
  • อัมเบล่า...image
    ไฟล์แนบ
    umbrella_cockatoo.jpg 59K
  • กระตั๊วดูครอป..image
    ไฟล์แนบ
    Ducrob.jpg 39K
  • กระตั๊วกอฟฟิน ซึ่งจะมีลักษณะเหมือนดูครอปแต่ตัวจะเล็กกว่า แลมีสีชมพูเข้มที่จมูกimage
    ไฟล์แนบ
    Goffin.jpg 104K
  • และนี่คือกระตั๊วกาล่า กับสีชมพูเข้มๆที่ใครเห็นแล้วต้องชอบimage
    ไฟล์แนบ
    Gahla.jpg 117K