ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสพบลูลี่มากๆมันเลี่ยนๆ ใครมีนกสวยๆมาโชว์กันดีกว่า..!!
  • ไม่จริงนะพี่มาร์ค ไม่ได้เห่อเป็นพักๆ แต่ไม่เห็นมีใครเข้ามาคุยเลยอะ ไม่รู้ไปไหนกันหมดฮ่าๆๆๆ

image
  • ปุ๊ ตอนมันเล็กๆไม่ได้เล่นกับมันเหรอ แล้วทำไมมันยอมแฟนปุ๊คนเดียว แล้วสุดท้าย ปุ๊มีแฟนแล้วเหรอว้านึกว่า เวอร์จิ้นเซ็งเลย
  • เฮ๊ย..ขอกูโชว์หน่อย..
    อั่งเปา X หมูอู๊ด บรีดดิ้ง อ๊อฟ เดอะเมีย..!!

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - DSC00309.jpg
  • ไม่มีไรใหม่เลย เซ็งว่ะ
  • ของใหม่ล่าสุด Crimson Conure (ของขวัญวันเกิด)
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - BB4.jpg
  • Blue-Green Cheek Conure
    เมืองไทยยังน้อยเหลือเกิน แต่เค้ามีแล้วววว..!!
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - bluemutationGreen-cheekConure.jpg
  • ตัวล่าสุดเพิ่งเข้าสังกัดวันนี้...Yellow Sided Conure
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - tumblr_lg32i9utM31qgfnfpo1_500.jpg
  • และพวก cinnamon conure เดือนหน้ามากันยกฝูง
    เพราะคือตัวแปลสำคัญเรื่องสีเท้า และ ปากในการทำ Crossbreed
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - 538119132ECvCrb_fs.jpg
  • Black-capped conure งามๆอย่างงี้ตูจะไปหาที่ไหนวะเนี่ย..??
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - 189824_orig.jpg
  • และใครที่ชอบนกในสกุลคอร์นัวส์ (Conure)ไซด์อลังการต้องนี่เลยครับ Patagonian conure (พาทาโกเนี่ยน คอร์นัวส์) กับขนาดตัว 17-18 นิ้ว บิ๊กบึ้มแน่นอน..!!
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - 2556044564_b2c2a16ac8.jpg
  • ใหม่พอหรือยังป๋า...ที่หายไปไม่ได้เลยเห่อ แต่หายไปซ่องสุมกำลัง..!! 555+
  • ไอ้ตัวเนี๊ยะ
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - tumblr_lg32i9utM31qgfnfpo1_500.jpg
    กะตัวเนี่ยะ
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - 189824_orig.jpg

สวยอ่า.....น่ารักมากมายอะ

พี่เหลียงหนูเจอกะปีโป้ตอนมันเริ่มโตแล้วอะมันเลยไม่ชินกะหนู สงสัยเกลียดคิดว่าจะไปแย่งความรักจากพ่อมัน

ปล.พี่มาร์ควันที่ไม่ตรงอะเลทไป 1วันนะ
  • แบบนี้ที่โบนันซ่าเพียบ ปล่อยบินตามพื้นเป็นฝูงเลย
  • พี่มาร์คอยากได้อะไรใหม่ๆชิมิ รุ่นพี่มาร์คต้องใหม่อย่างงี้...

image
  • โบนันซ่าเจ้าของเค้าชอบนกนิ รวยอะเลี้ยงได้ไม่จำกัดเลย..
    ใกล้บ้านเราก๊ะมีนะคะ ที่'มอลล์ปิ เค้าเอานกแก้วมาอยู่ในห้างเลยค่ะ หลายพันธุ์เลยทั้งอิเล็กตุ๊ด(ตัส) กระตั้ว มาคอว์ เวลาไปทีไรต้องไปนั่งมองทุกทีอิอิ ชอบๆๆๆ
  • ว่างๆจัดทริปไปสวนปาล์ม ฟาร์มนกกันดีกว่า สุขใจ สบายจิต ชีวิตจะได้เยือกเย็น..โอเคไม๊ ?
  • เนอะ แองจี้ก็ชวนแฟนไปอยู่ แต่เค้ายังไม่ว่าง อยาเห็นน้องไฮฯ ตัวเป็นๆอะ
  • เออ ที่งง คือนกมันก็บินได้ทุกตัว เขาเลี้ยงปล่อยอยู่นอกกรง แต่แปลกใจทำไมมันไม่บินหนี
  • วันศุกร์นี้เตรียมทัพ..!! สวนปาล์มฯ ฉะเชิงเทรา
  • เค้าขลิบปีกอ๊ะป่าวพี่มาร์ค ขลิบแล้วบินได้แต่ไม่สูง หรือไม่ก็กรงตาข่ายกั้นยาวปู้นนนนเลยบนยอดไม้อะ 555

ปล. คุณบิวไปมาแล้วบอกทีนะคะเป็นไงบ้างอะ
  • ได้ครับเรื่องนั้นไม่มีปัญหา มีแต่เรื่องเงินนี่แหละวันนั้นเงินคงจะหมดตูดกันทั้ง3พระเอก 555+
    ส่วนตัวนี้ แบล็คแคป งานนี้ยูตะเสียเงินแน่ๆชัวส์(ใครสั่งให้สีมันเป็นอย่างงี้วะ)
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - 500.jpg
  • หรือยูตะจะเปลี่ยนใจไปหลงใหล ดาเวนโบท โนรี อย่างเค้าไม๊หล่ะ...แบบว่าใหญ่ ถึก มากกกกก
    picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - 2289712177_42e289406d.jpg
  • ศุกร์ แสตนด์บาย ฟอร์ยู ละบิ๊ก ช.
    บักกะลาดำ นั่น สีแสบตรูดดีแท้ สงสัย แววจะได้เข้าบ้านเพิ่ม อีกตัว 5555

เฮ้ย...ดาเวนโบท แรงมะ คมเข้มแท้นักสีสัน
  • เจอไอ่นกสีพระเจ้าไม่เต็มใจสร้างเข้าไป
    แมร่งโอนเงินไปจองเลย ตรู 555 เสียเงินอีกละ แย่จัง
  • เรื่องราคาของ ดาเวนโบท อ่ะหาเงินได้ไม่ยาก แต่หาตัวมันอ่ะยากกว่า..!!
    เฮ๊ย....จองเลยเร๊อะ.? งานนี้ผมสงสัยจะไม่เหลือ 555+
  • ถามหน่อย ถ้าหวัดนกระบาด เราจะเอานกเราไปหลบที่ไหน
  • ให้กินพาราฯ
  • ไม่ต้องหลบไหนค่าพี่มาร์คเพราะนกเราไม่ได้ไปสุงสิงกะนกตัวอื่นอะ อยู่แต่ในกรงในบ้านมันไม่ติดค่ะ ปีโป้ผ่านช่วงนั้นมาทุกปีเลี้ยงมันไว้ในบ้าน วันอาทิตย์ก็เอาออกมาล้างกรง อาบน้ำอาบแดดนอกบ้าน 1วันก็ไม่เป็นไรนะคะ
  • อ่อมีข่าวว่าเสาร์-อาทิตย์หน้าเค้ามีจัดงานประกวดสัตว์เลี้ยงที่ เจเจมอลล์ มีประกวดนกเชื่องด้วยนกแสนรู้ด้วยนะคะ
    ไฟล์แนบ
    welovepets2.jpg 103K
  • ตั้งแต่มาเลี้ยงนก ทำให้ ชีวิต ชิวๆ ขึ้นเยอะ

ป๋า กลัวอะไรแค่ ไข้หวัดนก ทุกวันนี้ชีวิต เรา เสี่ยงกะโรคอื่นมากกว่ายังไม่กลัวเลย จิงแมะ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0709.jpg 86K
  • เฮ้ย ทำไมรูปไม่ขึ้น ใส่รูปไม่เป็นนี่หว่าimage
    ไฟล์แนบ
    cougnut2009.jpg 51K
  • กดแทรก ด้วยเพ่
  • โอ้โห.....คุ๊กนัทก็มาเฮ๊ย...!!!
  • พี่บิว บ้าไปแล้ววววๆๆๆ
  • เฮ๊ยยย ไอ้หมูอู๊ดดด ยังไงวะนั่น ติดสรัดไปแล้ว ไม่น่าไม่มาหาเค้าซะที
  • ขุดมาให้หมดเรยไหม ลูกพี่ ตั้งแต่ คุกนัท ยัน ลูกแต่งไปเรย ฮ่าๆๆๆๆ
  • เมื่อก่อยหมูอู๊ดปี๊ดมากกก พอโดนฉึกๆเข้าไป กุลสัดตรีเกิ้นน 555+
  • image

เทสหน่อย เซะ

ตามเวลานัดหมาย วันนี้เราจะไปรับสมาชิกใหม่ บักกะลาครอบ BLACK CAPPED LORY ทราบแล้วเปลี่ยน
    ไฟล์แนบ
    6lory.jpg 317K
  • เมื่อคืน แบล๊คเฮด ไคล์ เพิ่งเข้าสังกัด จอนนี่ เหลียว
    วันนี้ แบล๊คแคป เข้าสังกัด ยูตะ
    พรุ่งนี้ต้องแหกขี้ตาไปรับอีก 2 พระหน่อที่สวนฯ เข้าสังกัดเค้ามั่ง
    แต่ไม่แน่ วันนี้อาจจะโดน..!!
  • ตัวไหนแพงสุด
  • จัดล่ะ ก๋วยเจ๋ง black head caique น่ารักสุดๆ
    ไฟล์แนบ
    Copy_of_mature_cock_caique_at_perky_p.jpg 50K
  • หนายๆก๋วยจั๊บอยู่หนาย
  • เถ้าแก่น้อย 3 เดือนครึ่ง หล่อมากกก
    ไฟล์แนบ
    001.jpg 45K
  • ถ่ายรูปมาแบ่งกันดูอัปเดจหน่อย บ้านนี้เงียบ บลูแอนด์โกลด์ กระตั้วดำimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5064.jpg 154K
    IMG_5078.jpg 153K
  • อยากได้ล่ะ มอลัคคั่นimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5087.jpg 145K
    IMG_5091.jpg 142K
  • ฝากน้องตัวใหม่ โตขึ้นผมจะหล่อแบบนี้ ก๋วยเจ๋ง image
    ไฟล์แนบ
    Copy_of_mature_cock_caique_at_perky_p.jpg 50K
  • กระตั้วดำพี่เหลียงไมมันสีน้ำเงินอะ อำละเนี่ย...

ว่าแต่ใครก็ได้บอกทางไปสวนปาล์มหน่อยสิคะ อีกสักอาทิตย์ สองอาทิตย์ว่าจะไปอะแต่ไปไม่ถูก ถ้ามาจากสุวินทวงศ์ต้องวิ่งเส้นไหนอย่างไรอะคะ

• ระดับเทพไปยังหลงอ่ะ ยังจะถามอีกไม๊..?
    image
    ไฟล์แนบ
    001.jpg 50K
  • เถ้าแก่น้อยหล่อเลย เปนงะ..image
    ไฟล์แนบ
    002.jpg 61K
  • เถ้าแก่น้อยน่ารักจัง กระตั้วนี่น่ารักจังจับได้ด้วย ไม่เหมือนไอ้นกบ้าเลยอะT^T