ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกี่ยวกับบอร์ดใหม่
  • พบเห็นปัญหาใหม่ๆ (!- -) แจ้งได้ที่นี่เลยครับ 

ปัญหาที่ทราบแล้ว
    1. รูปเก่าๆ หายไป
    2. ห้องแชท
    3. การตอบแบบ Ghost
    4. อีเมลกับชื่อไม่ตรงกัน - แจ้งปัญหาอีเมลไม่ตรงกับชื่อ 
  • บอร์ดใหม่ใช้ยังไม่ค่อยชิน 5555
  • ใส่รูปยังไงครับ และยูทูบด้วย

• บอร์ดใหม่ สวยเชียว
  • ใช่ครับใส่รูปยังไงครับท่านบอกหน่อยครับ จะเอาแบบเสื้อที่จะทำลงให้กลุ่มดูครับ ขอบคุณครับ
  • เข้าบอร์ดด้วยอีเมลล์ แต่ชื่อล็อคอินเดิมไม่ใช่ชื่อ toto_p ค่ะ ชื่อ dog_p
  • แบบเดิมใช้สะดวกง่ายกว่า

• ตอนล๊อกอิน ท่านใส่อีเมล์ที่ท่านใช้สมัครลงไป และใช้พาสเวิร์ดเดิม

หลังจากล๊อคอินแล้ว มันจะขึ้นชื่อเดิมของท่านเองครับ ผมเองก็ยังงงๆนิดๆ กว่าจะเข้าบอร์ดได้ก็เล่นเอาเหนื่อยเลย

สำหรับ ผี ผมไม่แน่ใจว่าบอร์ดตัวใหม่จะอนุญาติให้เล่นได้หรือเปล่า รอแอดมินมาชี้แจงดีกว่า ถ้าไม่ได้จริงๆ สมัครสองอันแทนก็แล้วกัน อันหนึ่งใช้เป็นคน อีกอันใช้เป็นผี ฮ่าๆๆๆๆ แต่ระวังอย่าใช้สลับนะ เดี๋ยวงานงอก ฮิ้วๆๆๆๆ

• งง โครตเลยแบบเดิมดีกว่าเยาะคับอาจจะใช้แบบเดิแต่ดัดแปลงเอาก็ได้หรือเปลี่ยนแค่รูปแบบให้ดูสวยขึ้นผมว่าที่คนเข้าไปเล่น พิทบลูโซนกันเยาะนะเพราะมันใช่งานง่ายสะดวกจึงมีคนนิยมเข้าไปใช่งานกันเยาะนะคับ
  • ผมว่าเดี่ยวก็ดีเอง ของใหม่มันธรรมดา เล่นยากเดี่ยวพี่ๆเข้าก็แก้ไขให้

ตัวผมก็ยังมึนเลยยิ่งใช้คอมไม่เก่งอยู่

• ค่ะใช้ เมลล์เรา ล็อคอิน พาสเวิร์ดเก่า ครั้งเดียวเข้าได้เลย แต่ชื่อล็อคอินเปลี่ยนไปได้ยังไงก้อไม่ทราบค่ะ หรือมีคนใช้เมลล์เดียวกันเป็นไปได้ไหมคะ ?

บอร์ดพิทบลู อันเก่า มีค้นหา(ตัวนี้ช่วยได้มาก) ว่าแต่หน้าแก้ไขข้อมูลส่วนตัวหายไปไหน หรือ อยู่ตรงไหนค่ะ จะได้ไปแก้ชื่อไอดีให้ถูกต้อง

• อยากได้แบบไหน อยากได้ลูกเล่นอะไรเสนอทิ้งไว้เลยครับ ช่วยๆกัน บอร์ดเราจะได้พัฒนาไปอีกขึ้น ผมเชื่อว่าหลายท่านอยากเสนอเรื่อง การแสดงความเห็นแบบไม่ลงชื่อ (ผี) แต่คงไม่กล้าพูด ใจผมก็ยังอยากให้มี เพราะไม่ต้องการให้บอร์ดนี้กลายเป็นบอร์ดเลีย ถ้าระบบสามารถให้สมาชิกแสดงความเห็นแบบไม่ลงชื่อได้ ก็คงดี เข้าใจความรู้สึกครับ บางเรื่องมันแนะนำกันตรงๆต่อหน้าไม่ได้  

• แต่ของผมใช่อีเมลเดิมแต่มันกับเปลี่ยนชื่อให้ผมซะงันทำไงดี

• ทุกๆครั้งที่มีการเปลี่ยนแปลง  เราจะรู้สึกอึดอัด

แต่สักพักคงจะเริ่มชินๆไป  นี่ก้ไม่ใช่ครั้งแรกแล้ว  ผมเชื่อว่าที่ แอดมิน ทำแบบนี้ มาต้องเห็นแล้วว่ามีคุณค่าต่อพวกเรา

ข้อดีที่เห็นๆก็ตรงกระทู้ปักหมุดชัดเจนดี 

ส่วนข้อที่บอร์ดเก่าดีกว่า ก็น่าจะเป็นสัญลักษณ์กระทู้ฮอท 

ส่วนเรื่องผี ผมว่ามันเป้นสเน่ห์และเหมือนโลโก้ของบอร์ดนี้  ที่มีมาอยู่ช้านาน

ส่วนตัวผม  ผมว่ามันเป็นเหมือนเครื่องจับเท็จ จับผิดที่ทรงคุณภาพยิ่ง 

เพราะคนที่อยู่ที่ได้ มีแต่ของจริงเท่านั้น  พวกของเก๊  จะถูกผีหลอกหัวโกร๋นไปเอง    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

• ลองดูคับ

งงนิดหน่อย

• Discussions Activity Inbox toto_p Sign Out ซึ่งจริง ๆ แล้วเป็น dog_p เข้าไปแก้ชื่อไอดี ไม่ได้เสียด้วยสิ

คัยรุ้ช่วยบอกทีนะคะ อยากได้หมวดค้นหา ค่ะ

• ใช่เมล์เดิมแต่ชื่อผิดอ่ะ

• อื่อเหมื่อนกันเลย
  • เปลี่ยนชื่อก็ไม่ได

• คลิกกระทู้ แล้วอยากให้ขึ้นเป็นหน้าต่างอันใหม่ดีกว่าครับ เพราะมันชอบเผลอคลิกปิดทุกที

และก็งงๆ ทำไมโพ๊ส ข้อความไปแล้วมันไม่ขึ้นต้องกด รีเฟรชก่อน 

• ผมชื่อ jewonmko ไม่ใช่ nomton

ขอรับ

หรือว่ามีคนเอาเมล์ผมไปใช้

โปรดชี้แนะด้วย

• ยุ่งยากและซับซ้อนไปหน่อย อันเดิมมันเป็นแบบเห็นได้สองข้างเลย กระทู้ที่ตั้งและ เข้ากระทู้หลักเป็นอะไรที่เรียบง่ายแต่เจ๋งวะผมว่า

อะไรที่มันซับซ้อนเกินไปก็ไม่ดีคับพี่ มันใช่ง่านจึงมีคนใช่เยาะ ลองสังเกตุดีๆๆเวปอื่นก็ออกแนวแบบนี้และคับ แต่ไม่ได้มีการยอมรับเท่าที่ควร สู้พิทบูลโซนของพวกเราก็ไม่ได้ ใช่ง่าน เห็นทั้งคนโพสข้อความกระทู้หลักและกระทู้ทั่วไปด้วยไม่ต้องเปลี่ยนหน้าไปเปลี่ยนหน้ามา อันนี้เป็นแง่คิดคับ ลูกเล่นมากไปบางทีก็ใช่ไม่หมด ก็เหมือนเราซื้อโทรศัพมาซักเครื่องหนึ่ง แต่เราจะใช่แค่โทรคุณจะซื้อ ไอโฟน ใหมในเมื่อราคาก็แพงกว่าแต่คุณใช่แค่โทร ของใหม่ไม่ได้ดีเสมอไปคับของเก่าหายากแล้วก็ราคาแพงกว่าของที่ทำใหม่แต่ดีกว่าของเก่าเสียด้วยซำคับ  

• อยากได้รูปแบบการใช้งานแบบเดิม ไม่ซับซ้อนอย่างงี้ แต่จะเพิ่มเติมลูกเล่นอะไรก็ว่ากันไป รูปแบบเดิมสะดวกและเข้าค้นหาข้อมูลได้ง่าย  สำหรับคนที่ไม่เคยเข้า ไม่สามารถเข้ามาศึกษาได้เหมือนบอร์ดอันเก่าเลย ผมว่ารูปแบบเก่า  OK อยู่แล้วนะ    

ด้วยความเคารพ... .

• เหมือผมคิดเป๊ะ

• ลองดูเวปที่มาทีหลังพิทบูลโซนก็เป็นแบบนี้และ แล้วเป็นไงเงียบเพราะมันเล่นยาก ผมเข้าไปสมัคร I PIT สองสามรอบแล้วแต่ไม่ได้

• ผมว่าคนไทยชอบความสะดวกสะบายมากกว่าอะไรที่มันซับซ้อนคับ
  • ผมเข้ามา3-4วันนี้ยอมรับเลยว่าอึดอัดมากๆคับ
  • ลงคลิป วีดีโอ ไม่ได้ด้วยท่าน ADMIN

• อันเก่าเจ๋งกว่าเยาะ
  • ผมนะมานแปลกไปอะ  หรือว่ายังไม่ชิน  แต่ผมว่าอันเก่าง่ายกว่า 

แต่เอานะขอหั้ยเป็น pitbullzone ก้อพอละ

• I PIT ก็ประมาณนี้แหละ สมัครไม่ยาก แต่หาอ่าน อะไรที ก้อตาแฉะ เหมือนกัน เลยไม่ค่อยเข้า
  • คืออันเก่ามันมองเห็นหมดนะคับทั้งกระทู้หลักและกระทู้ตั้งใหม่มันง่านและสะดวกแล้วเราก็รู้ด้วยว่ากระทู้ใหนใครให้ความสนใจมากจะได้ไม่หลงทางและหลงประเด่นด้วย
  • ผมชอบบอร์ดใหม่ ตรงมันมีอะไรให้ค้นหาเยอะเลย ของเล่นท่าทางจะเยอะด้วย อ่านงานสบายตา แต่หลายอย่างที่ไม่คุ้นเคยมันก็เลยรู้สึกแปลกๆ แต่ก็ภาวนาว่าการเปลี่ยนแปลงมันต้องดีขึ้น และพวกเราคงไม่ต้องใช้เวลานานเกินไปในการปรับตัว อยากให้หัวข้อคำสั่งต่างๆเป็นภาษาอังกฤษ เพื่อที่ต่างชาติจะได้เข้ามาเล่นได้ เราจะได้ขายหมาได้มากขึ้น  

บอร์ดเก่าถึงมันจะมันโบราณ แต่ก็ใช้งานง่าย เร็ว โชว์กระทู้ได้เยอะดี กระทู้ตกหน้าช้ากว่า แยกกันชัดเจนระหว่าง ปักหมุดกับ กระทู้ทั่วไป จึงมีกระทู้ใหม่ๆเกิดขึ้นทุกวัน ส่วนกระทู้เก่าก็ตกหน้าไป ที่สำคัญ มีผีชุกชุม ไล่จับกันไม่หวาดไม่ไหว ฮ่าๆๆ

• ลงรูปยังงัยครับพี่ 2_WHEEL สอนหน่อยขอบคุณอย่างสูง

• ใช้ Code HTMก็ได้ครับ

หรือโพสมีเมนูด้านบนขวามือ(INSERT IMAGE)

แล้ว Copy ในส่วน http ของรูปภาพจาก Server อื่นลงไป

ลองดูครับ

image

• ขอบคุณครับพี่เดี่ยวลองทำดู

• ของใหม่ถ้าไม่มีผีก็ดี 555+ ให้ผีมาเกิดได้เเล้วจะเป็นผีอยู่ทำไม
    พอไม่พอใจใครก็ฆ่าตัวตาย..!! กลายเป็นผีออกมาหลอกหลอนเพื่อนเขาอยู่ได้
  • ทำไมผมดูรูปไม่ได้เลย ผมว่าแบบเก่าก็ดีแล้วนะครับ เล่นง่ายและสะดวกดี

• กว่าจะเข้ามาได้ เล่นเอางง 555

•   มึนแฮะ
  • ดูรูปไม่ได้ครับ
  • ป๋า มาร์ค ผมว่าแบบเก่าใช้ง่ายกว่าครับ

และไม่ยุ่งยากเหมือนอันใหม่ด้วยครับ

ผมมองว่าอันเก่าคนเข้าเยอะ-เยอะมากเลยคับป๋า

และผมอยากเสนอว่า ใช้แบบอันเก่ามันดูง่ายดีครับและถ้าอยากจะเติมอะไรลงไปให้สวยๆก้อค่อยใส่ค่อยเติมเอาจะดีและง่ายกว่าน่ะครับป๋า

ปล.ขอบคุณครับที่ให้พื้นที่คิดเห็น ถ้าไม่ถูกใจใครผมขอโทดด้วยน่ะครับ

• ตอนนี้แก้ไขเสร็จรึยังครับ ถ้ายังไม่เสร็จเดี๋ยวจะรอดูตอนเสร็จครับ
    แต่ถ้าเสร็จแล้วผมว่ามันใช้ยากกว่าอันเก่าครับ มองเห็นรายละเอียดอะไรไม่ครบเลย เข้าใช้งานยากครับ