ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามความคิดเห็นสำหรับหมาแนวนี้
  • ก่อนอื่นต้องขออณุญาติ เจ้าของหมาก่อนนะครับที่นำรูปมาเป็นตัวอย่าง จริง ๆ ผมจำไม่ได้ว่าไปก็อปรูปมาจากไหน คือผมดูไปดูมาและคิดว่าหมาแนวนี้โดนมาก ๆ สำหรับผม จึงอยากจะหาข้อมูลให้ระเอียดหน่อยครับ ที่อยากจะถามคือว่าหมาพวกนี้เค้าเรียกว่าแนวอะไรสายไหนครับ เพราะดูแล้ว ๆ ก็เตี้ย ๆ กราง ๆ คล้าย ๆ บูลี่ แต่ก็ดีล่ำกว้างกว่าเรดโนสทั่วไปเยอะ และมันจะดุกะหมาเหมือนเรดโนสทั่วไปหรือป่าว และอีกอย่างสามารถทำกิจกรรมหนัก ๆ ได้มัยครับ ที่สำคัญ ราคาลูกหมามันน่าจะอยู่ประมาณที่เท่าไหร่ครับ จะได้เชคงบประมาณถูครัย ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    Chill-ok.jpg 72K
    h1.JPG 207K
    IMG_3497.jpg 204K
    mummy22.jpg 110K
  • ก็ Rednose แหละครับ แต่เป็นแบบทรง extreme แล้วแต่คนชอบครับ แต่ว่าโดยส่วนตัวผมไม่ชอบ ผมชอบทรงสายกัดครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    176780.jpg 66K
  • คุณ tata566 ขอบคุณมากนะครับ ที่ชืนชอบหมาแนวนี้นะครับ ถ้าชอบแนวนี้ก้เข้ามาคุยในนี้ได้เลยครับ จัดให้ครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/21509/redvolution-blood-by-pitbullpower-/p1
  • ต่างคนต่างสไตล์ครับ แตกต่างแต่ไม่แตกแยกครับ

ถามว่าพิทบูลทุกตัวทำกิจกรรมได้ไหม ผมตอบว่าได้ครับ ถ้าได้รับการฝึก

แต่ทำได้ดีทุกตัวไหม ก็ขึ้นอยู่กับสภาพโครงสร้าง แตกต่างกันไปครับ

มันก็เหมือนเราซื้อรถ เฟอรารี่ มาวิ่งทางลูกรัง นั่นแหละครับ เราซื้อมา

เพื่อความสวย ความแรง ความเร็วไม่ได้ซื้อมาเพื่อการบรรทุกของครับ

แต่ถามว่าเฟอร์รารี่ วิ่งทางลูกรังได้ไหม ได้ครับ แต่ไม่เหมาะครับ

แต่ความหมายของกลุ่ม Pitbull power กิจกรรมคือ การวิ่ง การว่ายน้ำ

การเข้ากับคนที่บ้าน เด็กๆที่บ้าน และ เพื่อนบ้าน ไม่ว่าเราจะเลี้ยงไว้ทำกิจกรรม

หรือ สวยงาม ความชอบส่วนตัว ขอแค่มีความรับผิดชอบ ไม่ทำความเดือด

ร้อนให้กับคนอื่น ไม่สร้างภาระให้กับครอบครัว ขอบคุณครับ

หมาดีอยู่คนไม่ดี = หมาไม่ดี หมาไม่ดีอยู่กับคนดี = หมาเทพ

จงมีความสุขกับสิ่งที่เราชอบ อย่าได้ไปสนใจกับคำว่าหมาสวยหรือไม่สวย ครับ

image
  • หมาสวยๆทั้งนั้นเลยอยากได้ประมาณแนวนี้สักตัวไว้ทำกล้าม
    หนาๆตันๆกล้ามเป็นมัด555+
    image
    ไฟล์แนบ
    red.jpg 119K
  • รูปเรดโนสรูปทรงแบบสายกัดเป็นหมาของคุณnotepanopหรือเปล่าคับ
    อยากรู้หมาเมืองไทยมีแบบนี้ด้วย
  • เอาแบบนี้แทนได้ไหมครับ คุณ jikopathum 5555

image
  • ความเห็น"กลุ่ม Pitbull power" น่าเลื่อมใสมาก

"พิทบูลที่ดี ที่ถูกต้อง" ไม่ใช่สุนัขที่ถูกบิดเบือนให้เป็นสัตว์ร้ายที่จำเพาะเหมาะแต่เป็นของเล่นจำกัดแต่สำหรับผู้ใหญ่ใจสาดิสต์เท่านั้น
  • โดนวะท่านของผมก้อแดงเหมือนกันแต่จมูกดำimageimage
    ไฟล์แนบ
    jky.jpg 177K
    j11.jpg 113K
  • ตอนนี้เห็นมีอยู่ตัวนึงของพี่ Jaguar pits ครับ สายKuruptด้วย ลองดูเอาเองนะครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/21719/red-nose-ตัวผู้-gotti-18000#Item_7
  • โย นะเจ้าของหมาฟาโรที่สมุทรสาคร เมื่อวานที่คุยกัน ตกลงกินอกไก่หรือโครงไก่โทรกลับที083-426-8535image
    ไฟล์แนบ
    199951_120628284679967_100001983889131_146623_3562057_n[1].jpg 102K
  • @ คุณผี

"รูปเรดโนสรูปทรงแบบสายกัดเป็นหมาของคุณnotepanopหรือเปล่าคับ
    อยากรู้หมาเมืองไทยมีแบบนี้ด้วย"

ไม่ใช่ครับ แต่ชอบแนวนั้นมาก หาอยู่เหมือนกันครับ
  • ยกนิ้วให้ไอ้โล้นซ่า............. :063:
  • ขอบคุณ tata566 มากนะครับ ที่ชื่นชอบพิตบูลเรดโนสสไตล์ PITBULLPOWER มีอะไรก็สอบถามได้ครับ ยินดีต้อนรับ
    พิตมีหลายแบบครับ ทั้งสูงหรือเตี้ยแล้วแต่ชอบครับ ลองดู CHILL CHILL & SAME SAME สิครับ เป็นพี่น้องคลานตามกันมา แต่ CHILL CHILL ออกแนวเตี้ย SAME SAME ออกแนวสูง พวกเราชาว PITBULLPOWER ชอบพิตแนวเตี้ยๆ กร่างๆครับ เราจึงเลือกคัดแบบเตี้ย กร่างเอามาพัฒนาต่อ ทำรูปร่างให้มีความเตี้ย กร่าง กว้าง ในแบบที่เราต้องการให้มากที่สุด เท่าที่จะทำได้ครับ ถ้าดูดีๆจะเห็นได้ว่าเริ่มแตกต่างจาก รุ่นพ่อรุ่นแม่อย่างชัดเจน เราเรียกว่าสายเลือดแบบนี้ว่า REDVOLUTION BLOOD ครับ นีคือแบบที่เราอยากทำครับ ไม่ใช่แบบดั้งเดิมไม่ดีนะครับ มันดีคนละแบบครับแต่เราชอบแบบนี้มากกว่า เราจึงพยายามเติมเต็มในสวนที่ขาดไปของต้นสาย จะได้มากน้อยแค่ไหนก็ต้องใช้เวลา เป็นเครื่องพิสูจน์ครับ ส่วนจะทำกิจกรรมได้มากน้อยแค่ไหน ขึ้นอยู่กับเจ้าของว่าต้องการให้พิตบูลของเขาทำอะไร ชอบแบบไหนก็ทำแบบนั้นครับ อยากลากน้ำหนักก็ลองหัดดู จะกัดสปริงโพลก็ต้องสอนครับ หรือจะแคนั่ง ชิด หมอบ คอยก็แล้วแต่ถนัดครับ แต่ถ้าถามถึง พิตบูล สไตล์ PITBULLPOWER กิจกรรมที่เราทำก็คือ การวิ่ง การว่ายน้ำ การเข้ากับคนที่บ้าน และ เพื่อนบ้าน ได้โดยไม่มีปัญหาก็พอครับ ลองดูในกระทู้พิตบูลชลบุรีสิครับ ก็มีเพื่อนๆ และพิตในกลุ่มไปร่วมทำกิจกรรม ได้มิตรภาพใหม่ๆ กลับมาดูแล้วมีความสุขในการเลี้ยงพิตบ้างมั้ยครับ แค่นี้เองที่เราต้องการครับ ผมว่าต้องลอง เปลี่ยน มาเล่นดูถึงจะรู้ครับ มิตรภาพใหม่ๆ อยู่ไม่ไกลครับ ถ้าเปิดใจให้กัน กลุ่ม PITBULLPOWER ยินดีต้อนรับครับ

image

นี่คือสิ่งที่เรากำลังทำครับ มันคือสิ่งที่คุณชอบและค้นหาอยู่หรืเปล่า รายละเอียดติดต่อที่คุณคิง 086 490 3823 ได้เลยครับ
    ไฟล์แนบ
    CHILL X LADY RED PED.png 295K
  • ชอบมากๆๆเลยกลุ่มนี้หมาสวยมากๆๆ
  • ขอบคุณครับ คุณ AonPathumthani ผมก็ชอบการถ่ายรูปคุณ อ้นเหมือนกัน

วันหลังมาสอนผมถ่ายบ้างนะครับ ผม auto อย่างเดียว 55555
  • ชอบกลุ่มนี้แนวทางชัดเจนดีครับ เยี่ยมimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0158.JPG 219K
  • ขอบคุณมากๆครับคุณtata566 ผมขอตอบเรื่องราคาลูกหมาของเราอยู่ที่ 1x,xxx - xxx,xxx

แต่ละชุดแต่ละตัวไม่เท่ากัน โทรสอบถามจะสะดวกกว่าครับ :)

และขอขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับที่ชอบหมาของเรา PITBULLPOWER :)

• ขอบคุณครับ คุณ RongBangpoo

ขอบคุณครับ พี่โต
  • ขอให้เลี้ยงแล้วรัก ไม่ทำความเดือดร้อนให้กับคนอื่น

ไม่สร้างภาระให้กับคนในครอบครัว ราคาไม่ใช่ปัญหาครับ :-D
  • ผมว่าวันหลังต้องขอเชิญพี่ๆ Pitbullpower มาเที่ยวที่ฝายหนองรีซะหน่อยแล้ว
    เอาแบบ full team ไปเลย รับรองความสนุกสนานเฮฮาครับพี่

การที่ได้เลี้ยงและพามันออกสังคมบ้างนี่มัน ช่างมีความสุขจริงๆครับ
  • ชอบหมาแนวนี้จิงๆ ดูแล้วท่าจะมันส์ ^^
  • หมาพิการ5555
  • ขอบคุณครับ นิว
  • ขอบคุณครับ น้าผี อิอิ

image
  • อีกหน่อยคงบรีดกันให้มีเขางอกออกมาด้วยมั้ง5555
  • ถ้าทำได้แจ่มเลยครับ อยากทำปีกมากกว่า ง่ะ 555555
  • เอาน่า น้าผี ขอให้มันเข้ากับครอบครัวผมได้ ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ผม

มันจะมี 8 ขา 4 หู ก็ช่างมันเถอะครับ เอาเป็นว่าผมชอบแบบนี้ จริงๆครับ
  • แจ็คครับถ้ามีแปดขาส่งมาทางนี้ตัวนึง

แต่ถ้า 4 หูไม่เอานะเปลืองตังค์ค่าตัดหู 5555+image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0212.JPG 299K
  • แจ๊คตอบได้ดีครับ นานาจิตตัง ความชอบคนเราไม่เหมือนกัน
    PITBULLPOWER เน้นความเตี้ยๆ กร่างๆ นี่คือโจทย์ที่น้องๆ เค้าต้องตีให้แตกครับ
    นี่คือสิ่งที่ PITBULLPOWER ตั้งใจทำ ไม่ใช่ฟลุ๊ค ไม่ใช่หลุดออกมา
    ดูจากรูปแล้ว มองยังก็ไม่เห็นมันเป็นหมาพิการตรงไหน แต่ผมมองมันเป็น "หมา" ครับ

• พวกเราเป็นแค่กลุ่มเล็กๆกลุ่มหนึ่งที่ชอบพิตบูลแนวนี้ครับ ใครจะรักจะชอบแนวนี้เราก็ไม่เคยบังคับ และไม่เคยว่าหรือวิจารย์พิตบูลของคนอื่นด้วยครับ ต่างคนก็ต่างสไตล์ครับ เราให้เกียรติเจ้าของครับ ถ้าไม่ชอบก็ขอให้ต่างคนต่างอยู่ ปล่อยผ่านไป ชอบแบบไหน แนวไหน อยากจะทำอะไรก็ขอให้ไปเล่นแบบนั้นครับ ขออย่าเอามาตรฐานหรือสิ่งที่ตนเองชอบไปตัดสินความชอบของคนอื่น คนไทยเหมือนกันให้โอกาสกันบ้างครับ แตกต่างแต่ไม่แตกแยกดีกว่าครับ ส่วนพวกเราชาว PITBULLPOWER ชอบแบบเตี้ย กร่าง กว้าง ก็จะขอทำแบบนี้ แนวนี้ต่อไปครับ ทำแล้วเสียใจ ดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำครับ ขอให้มี่ความสุขในการเลี้ยงพิตบูลแบบที่ชอบครับ

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำครับ
  • คุณเต๊ะ น้ำลดลงบ้างหรือยังครับ

ผมโต อยุธยานะครับ
  • น้อง uniteen หัดยอมรับฟังความคิดเห็นคนอื่นบ้าง อย่าอวดเก่งนักเลย พี่เตือนด้วยความหวังดี รักนะ จุ๊บๆ
  • SKIN HEAD สุดยอด รบกวนขอโปรแกรมการออกกำลังกายจาก PITBULLPOWER ครับ
    ไฟล์แนบ
    skin%20head1.jpg 88K
    Skin%20Head5.jpg 81K
    skin2.jpg 213K
  • เริ่มลดแล้วครับ พี่โตขอบคุณมาก
  • GHOST 8:16AM Permalink
    อีกหน่อยคงบรีดกันให้มีเขางอกออกมาด้วยมั้ง5555
    -----------------------------------------
    แบบว่า เขาชอบหน้าผีคนนี้จังนะ เป้นคนมีจินตนาการลำเลิศไอเดียบรรเจิด สุดๆๆเลยนะ คิดได้ไงนะ เขาชอบนะ

---------------------------------------
    เออฝากถึงพี่ โต perfectpit พี่ครับ บัก perfect คงไม่เหมะจะอยู่กับพี่ต่อไปแล้วละครับ ส่งมาอยู่บ้านผมดีที่สุดครับพี่ จะปั้นให้เป็นหมาเทพเลย5555555

:o027:
  • 555 พี่โต 8 ขาให้ก็ได้แต่ขอแลกกับ perfect นะพี่ ชอบๆ สวยวันสวยคืนจริงๆ
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    skin%20head1.jpg 88K
    Skin%20Head5.jpg 81K
    skin2.jpg 213K
  • พี่ pit_pk ชื่อนี้คุ้นๆๆนะครับ ชอบบักโล้นซ่า งานพัทยา มาอุ้มไปเลยพี่

http://pitbullzone.com/community/discussion/21509/redvolution-blood-by-pitbullpower-/p1
    ชอบหมาแดงคือกันมาจอยกันในนี้เลยพี่ยาวๆๆๆๆๆ

• สวยที่สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบที่สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ดูกี่ทีก็ไม่เบื่ออ่าาแบบเนี้ยะ :o027:
  • ขอบคุณครับ ทุกท่าน :o030:

image
  • โทษทีครับ ผมอยากขอข้อมูลและราคาของการบรีดครับ พอดีโทรไปหาคุณคิงแล้วไม่มีคนรับนะครับ
    คุณแจ๊คเจ้าของ Red Iron คงจำได้ หมาของผมเป็นตัวเมียที่ไปตัดหูที่สัตวรักษ์วันเดียวกันกับ Iron น่ะครับ
  • จำได้ ครับคุณ weaponseaboy เดี๋ยว คิง คงโทรกลับครับ

ลูกสาวเป็นยังไงมั่งครับ โตเป็นสาวแล้ว
  • ตั้ง concept แล้วทำออกมาได้แบบที่ตั้งใจ สุดยอดครับ งานพัทยาพาไปให้ชมตัวเป็นๆหลายๆตัวครับ
  • คุณแจ็ค.........Red Boy อยู่ที่ใหนครับอยากเห็นตัวเป็นอะครับ.........
  • แดง แนวนี้อยากหามาเลี้ยงซักตัว
  • แนวนี้ผมก็ชอบนะ เทห์ดี งานพัทยาเอาไปหลายๆตัวนะครับอยากเห็นตัวจริง
  • ขอบคุณครับ คุณ Redzone เจอกันที่งานพัทยาครับ

คุณ RongBangpoo ผมอยู่ชลบุรีครับ ผ่านมาแถวนี้แวะมาดูได้ครับ :)

ขอบคุณครับ คุณ Mew_ArKa

ขอบคุณครับ คุณ Mohaka ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดน่าจะ Full team ครับ แล้วเจอกันครับ
  • เจ้าของกระทู้นี่ แปลกๆ ตั้งแล้วหาย 555555

สงสัยเป็นกระทู้เฉพาะกิจ 55555