ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนเชิญเข้าร่วมประชุมจัดตั้ง ABC
  • -*- น้าผี ค๊าฟ จุดหมายมีไว้พุ่งชน นั้น กระทิงแดง ครับน้า เอาใหม่ผมแก้ให้ ขอยืนยัดเชิญชูนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

บาวแดงขวด !!!
  • ไม่ได้เข้ามานาน ในกะทู้นี้ .....
    แต่ตกใจมาก กับ ข้อความ ที่เม้นกัน แรงมากมาย

ยังไง ก้อเป็นกำลังใจ ให้ทุกท่านคับ ทั้งพี่มาร์ค G.BB G,scuba
    ใจเย็นนะคับ จากที่อ่าน ต้องการ ให้ แตก แยก มากกว่า
  • เถียงกับผีไม่มีวันชนะ เพราะผีก็คือคน คนที่ไม่ชอบขี้หน้าเรา
    ดังนั้นไม่ว่าเราจะทำอะไร จะดีแค่ไหน ก็ไม่มีทางถูกใจมันอยู่ดี
    เพราะเป้าหมายมันคือการทำลาย ทำลายความน่าเชื่อถือ
    ขนาดคนคุยกันต่อหน้ายังคุยกันไม่รู้เรื่อง ต่อหน้าอย่าง ลับหลังอย่าง
    ฉะนั้นจะไปหวังอะไรกับผี ฮ่าๆๆ

หมดเวลาป่วนแล้วครับ เพราะอธิบายไปหมดแล้ว ถามอะไรมาก็ตอบไปหมดแล้ว
    แต่พอเราถามกลับเสือกตอบไม่ได้ แถออกนอกประเด็นไปอีก มันเสียเวลา

ต่อไปก็คือการทำให้มันจับต้องได้ แล้วให้คนส่วนใหญ่เขาตัดสิน
    ดีก็เดินหน้าต่อ ไม่ดีก็จบ ไม่เห็นต้องเอามาเป็นประเด็นใหญ่โต :-D
  • มาเฟีย -แต่ที่ งง ก็คือ การกำเนิด ABC ทำไมใครบางคนถึงต้องออกอาการต้องดิ้นพลาดขนาดนี้ด้วย
    ..................................................................................................................................
    ย้อนมองไปเมื่อก่อน มาร์คโดนโจมตีจากอีกฝั่งว่าหมามาร์คทุกตัวไม่มีมารตฐาน ผสมผ่าเหล่า แต่มาร์คก็ตอบว่า กูไม่สนใจเรื่องประกวดกูเลี้ยงเอามันส์ ที่ตอบอย่างนี้เพราะอะไร เพราะสู้เค้าไม่ได้ ต่อมาเริ่มอยากเอาชนะเลยต้องนำ แคช หมาสายประกวดจากนอกเข้ามา เพื่อจะสยบคำกว่าที่ว่าหมามาร์คไม่มีมารตฐาน สุดท้ายก็แพ้ เจ้าสนามคนเก่าอย่างราบคาบ ก็จึงประกาศว่า กูจะไม่ยุ่งเกี่ยวเรื่องการประกวดหมาอีก และย่ำยีบุคคลที่เล่นประกวดต่างๆนาๆ ว่าคือพวกโง่หมาตัวเองเสือกให้ใครไม่รู้มาชี้ขาดตัดสินว่าสวย หรือ ไม่สวย
    คุณจะทำอะไรไม่มีใครเขาว่าคุณหรอก แต่เพราะอะไร เพราะว่าคุณกำลังกลืนน้ำลายตัวเองก้อนใหญ่ และเช่นกันคุณกำลังย่ำยีชื่อเสียงและความศรัทราของมหาชนด้วยเท้าตัวเอง

ส่วนอีกเรื่องคุณเคยปรามาตรบูลลี่ไว้อย่างไร ตอนนี้คุณกำลังหาเงินกับมัน หาผลประโยชน์จากบูลลี่ คุณคิดว่าอย่างไร คุณเคยคิดหรือป่าวว่าคนที่ด่าคุณคือพวกกลุ่มหมาแดง หาใช่คนใกล้ตัวอย่างที่คุณคิด.
    สุดท้ายคุณลองมองตัวเองซิว่าทำไมคนใกล้ตัวถึงเริ่มถอยห่าง ทั้งๆที่คนเหล่านั้นเคยรบเคียงบ่าเคียงไหล่ใครแตะไม่ได้ ไหนเลยบุคคลพวกนั้นถึงถอยออก ให้คุณยืนอยู่คนเดียว

ด้วยความเคารพ ทุกสิ่งที่ผมเห็นมันเป็นแบบนั้นจริง และทุกคำพูดของผมสาบานว่าเป็นเรื่องจริง
  • เคยชื่นชม เคยเป็นผีช่วยอธิบาย และคิดว่าคุณคือผู้นำ แต่พอเห็นประโยคที่ว่า... ผลงานผมส่วนมากจะเป็นคนแรกแทบทั้งนั้น ไม่ว่าการเล่นหมาแดงบูลลี่คนแรกของเมืองไทย การทำตลาดอาหารเสริม และผมคือสุดยอดนักการตลาดอันดับต้นๆของประเทศไทย

ผมไปกับคุณไม่ได้จริงๆครับ เพราะสิ่งที่ผมรู้มันไม่ได้เป็นอย่างนั้น
    โชคดีครับ พี่มาร์ค

• เท่าที่รู้หมาRED BULLYตัวแรกน่าจะเป็น สายเคอร์รัฟที่ชื่อ FATJOE ของคุณดั้มพ์ทางเพชรบุรี ตัวต่อมาน่าจะเป็นตัวเมียของทาง BB จำชื่อไม่ได้ ส่วนอาหารเสริมสำหรับพิทบูล ยืนยันว่าเจ้าแรกเป็นของทางคุณ WILLIE และ BULLY WHEY ของ BIGCHILL
  • เอาละๆ น้าผีผู้รอบรู้ทั้งหลาย ใครจะเป็นอย่างไรใครจะเริ่มก่อนเริ่มหลัง ผมว่าไม่ใช่ประเด็นสำคัญ
    สำคัญที่ว่า ถ้าคิดแล้วไม่ทำมันก็ไรค่า แต่ถ้าคิดแล้วช่วยกันทำมันก็ยังดี แต่ถ้าไม่คิดไม่ช่วยแล้วเสือกมาขวาง
    อันนี้ก็แย่เอามากๆ น้าผีลองมองดูคนข้างหลังว่ามีอีกกี่ชีวิต ที่เค้าต้องการทำABC การทำใบที่ไหนก็เสียตังค์กันทั้งนั้น ไม่ใช่เรื่องแปลก คนที่จะทำต้องมีความรับผิดชอบสูง แล้วผีหน้าไหนกล้าทำบ้างครับ พวกผมลงความคิดเห็นแล้วว่า สิ่งที่ป๋ามาร์คแก่ทำ มันเป็นประโยช์นต่อคนส่วนรวม ถึงไม่ใช่ป๋ามาร์คทำพวกเราก็ทำอยู่ดี โตจนหมาเลียตูดไม่ถึงแล้ว คิดเป็นครับน้าผี ตื้นลึกหนาบางยังไงพวกเราไม่สน เราสนแค่มันเป็นประโยช์นต่อคนส่วนรวมก็เท่านั้นครับ ท่านผีผู้รอบรู้ทั้งหลาย
  • สงสัยครับscubapitกลุ่มที่สนิทกับพี่มาร์คมากที่สุดทำไมถึงไม่ช่วยพี่ครับ
  • image

ไฟล์แนบ
    245255480040.jpg 9K
  • หนุกดีครับ ชอบๆ เป็นแบบนี้ทุกครั้งไป ก็ดีนะมันต้องมีเรื่องให้ฝ่าฟันกันสักหน่อย ...สุโค่ยยยยย...!!!!!
  • ขอดูหมาเรดบูลลี่ของมาเฟียหน่อยซิครับตัวไหนเอ่ย
  • Mafia มิถุนายน 2 Permalink
    เอาเป็นว่าน้าผีก็ป่วนมาพอสมควรแล้ว ผมว่าหยุดพักยกให้ผมลองได้ทำดูก่อนนะครับ เอาไว้รอด่าอีกครั้งตอนที่ผมทำอะไรที่เสียหายนะครับ

ผมว่าผมก็ยอมลงให้ขนาดนี้แล้ว แต่จะให้หยุดตอนนี้มันก็คงไม่ได้จริงๆครับ เพราะคนที่เขาเอาด้วยมันก็มี และต่อไปหากมันไม่เวิร์คจริงๆมันก็ต้องปิดตัวเองลงอยู่ดี
    .........................................................
    ถ้าทำไปแล้วไม่ดีก็จบ ก็ต้องปิดตัวลงสบายเลยมึงไอ้ TO_BODYTOWN ควายเน๊อะ
  • ไอ้น้าผี ว่าท่านประธาน ตู หร๊อะ ไอ่ ย๊ะ !!! เด่วเป่าตะปู เข้าท้อง เลยไอ้แส๊ดดดดด 555+หมาตูไม่มีใบอยากจะทำ ส่วนน้าผี ไม่ทำ ก็ไม่ได้อยากชวนเข้าร่วมนิ แสดงความคิดเห้น ผีก้เหมือนกระจก บ้างทีมันก้สรกปก เกินไปที่คอยแอบอยู่ เข้าใจน่ะว่า เวปมาสเตอร์เค้าออกแบบให้มีแบบนี้ก็ดีละ รู้สึกจะใช้เยอะไปละ น่ะน้า เด๋วผมโทบอกแก๊งค์นี้เลยimage
    ไฟล์แนบ
    ghost busters.jpg 21K
  • เงินค่าทำประวัติ มันไม่กี่สตางค์หรอกครับน้าผี แดกเหล้ามันยังมากกว่านี้เลย
    น้าผีไม่รู้หลอก ว่าพลังเงียบที่ต่างจังหวัดมันมากแค่ไหน แล้วคอยดูครับ
    อย่าอิจฉา อย่าขี้เหนียว อย่าหน้าตัวเมีย555
  • โถ ๆ ๆ เด็กน้อยควายทั้ง2 เลียกระโปกอย่างไม่ลืมหูลืมตา พวกมึงคิดอะไรให้ไกลๆกว่านี้คงยาก
    ก็เค้าบอกอยู่ว่า ถ้ามันไปได้ดีก็ดีไป คนที่ทำไปแล้วก็พลอยสบายกูไม่ได้เถียง แต่ถ้าเค้าไปไม่ดี แล้วเกิดยุบกลางคันอย่างที่เขาบอกหล่ะ ไอ้ที่ว่าคบหนุนหลังตามต่างจังหวัดที่มึงว่าเนี่ย ไม่ฉิปหายกันหรือไง แม่งทำไป ถึง 3-4 Gen แล้วยุบ เออพวกมึงคงสบายกันหล่ะที่นี้ อะไรที่น่าจะคิดได้ก็น่าจะคิด ไม่ใช่เลียกันเอาโล่แบบนี้
    เครื่องมือที่เหลือสำหรับมาเฟีย ก็คือไอ้โง่แสนโง่อย่าพวกมึงนี่แหละ
    เหลียง ยุทธ คนใกล้ตัวยังหายเข้ากลีบเมฆ แล้วมึง2ตัวเป็นแค่ขี้ข้าชั้นประทวนอย่าสะเออะ
  • คุณยุทธ เฮียเหลียง ที่ต้องถอยเพราะประเมินสถานการ์ณได้ว่ากรูจะอยู่หรือไป หรือ งานนี้ไม่มีชิ้นเค้กสำหรับพวก

เขา และหรือ ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไรเพราะคนได้หน้าก็คือมาเฟีย

เพราะทำไปก็ไม่ได้อะไรเหมือนงานพัทยาซึ่งไม่มีแม้แต่ ยุทธ เหลียง ปอนด์ และคนอื่นๆ มีแต่ตัวเอง

2 ท่านนี้ถึงแม้จะแจ้งเกิดได้เพราะมาเฟียแต่ไม่ได้หมายความว่าต้องยอมตายแทนมาเฟีย
  • 555โดนผี ขี้อิจฉาด่า ว่ะ...สบายใจ ให้มันถึงก่อนน้าผี ขี้อิจฉา
    ยาวให้เป็น เย็นเลื่อยไป ไขความจริง ก็บอกแล้วเค้าพร้อมจะเสีย
    ถ้ามันจะยุบก็ต่อเมื่อ พิทบูลสูญพันธุ์ล่ะครับน้าผีคร๊าบ.... :-))
  • ถ้าคุณมาร์คคิดว่า abc จะเป็นเช่นนั้นหนูและเพื่อนคงเหมือนหนูทดลองยาเหมือนคนเล่นหุ้น
    หนูอยากจะบอกว่าคำพูดนี้ทำให้หนูและพี่ๆ เพื่อนเริ่มหนักใจจริง ขอโทษนะคะที่ต้องพูดตรงๆ

Redrabuy Ayuttaya
  • TO_BODYTOWN มึงอย่าริบังอาจมาเล่นกับกูเดี๋ยวจะเดินไม่ได้แบบไม่รู้เนื้อรู้ตัวไอ้สัด ไปอยู่ในที่ๆมึงควรอยู่ ในที่ๆมึงควรเล่น ถ้าขืนมึงสะเออะอีกแค่กระทู้เดียวรับรองมึงโดนกูแน่ กูพูดแล้วทำจริงหรือถ้าอยากลองของหรืออยู่อย่างหวาดระแวงเชิญ
  • ลองคิดดูว่า หมาที่เค้าขายตามตลาดนัด หรือคอกเล็กๆ ที่เค้าเพาะขายกันเป็นจริงเป็นจังดิครับมีทุกๆจังหวัด
    เวลาลูกค้าซื้อไป โดนหลอกว่าพ่อพันธุ์ตัวนี้บ้างแม่พันธุ์ตัวนี้บ้าง พอโตขึ้นมาก็ไม่มีเค้าโครงของพ่อแม่มันเลย เวลาเลี้ยงไปอยากจะเอาไปผสมแน่นอนเค้าไม่เอาไปผสมถึงกรุงเทพหรอกครับ มีเพื่อนมีฝูง คนข้างบ้าน
    ที่เลี้ยงพันธุ์เดียวกัน เอามาผสมกันแล้วไม่รู้ว่าลูกหมาที่เลี้ยงนั้น พ่อแม่เดียวกันรึเปล่า พอคลอดออกมาเลือดชิด
    พิกลพิการ ไม่สวยบ้างก็ไม่มีใครอยากเลี้ยง ปล่อยวัดบ้าง แจกฟรีบ้าง ผลกระทบทางด้านสังคมก็เยอะแยะ แล้วเราจะโทษใคร มีใบแล้วมันเสียหายตรงไหน อย่าไปกลัวถ้าเรายังไม่ได้ลอง คนที่เสียหายก็ คือพวกที่ขาดผลประโยช์นและไม่เห็นแก่ส่วนรวม หน้าอนาถหน่อความคิด555
  • จะมาก็ มาน้าผี ไปงานไหน งานพัทยา งานพันทิพ งานอื่นๆ เจอแต่คน คอยมองหาคนใส่ชุดผี อยู่ตั้งนาน ดันไม่เจอ ไอ้เรื่อง เลีย ไม่เคยคิดจะเลีย ถ้าเลียป่านนี้ พี่ มาเฟีย ไข่แฉะไปละ เฟ้ย 555+

หนาว ขน จนลุก ละ กลัวจนไม่อยากตอบน้าผี ละ กลัวโดนสิง 555+ ฮิ้วววววววววววว
  • ถ้าผมกลัว ผมตายตั้งแต่ อนุบาล 3 ละ ปล. ล้อเล่นจ้า น้าผี 555+
  • เเอบๆแบบนี้แล้วขู่เค้าแมนสุดยอดไปเลยครับน้าผีมีอะไรไม่พอใจตรงไหนล็อคอินมาคุยกันเลยดีกว่าครับ
  • ไอ้ผีตัวบน กูขอให้มึงจบนะ ถ้ามึงไม่เลิกและขอโทษเพื่อนโตของกู กูเล่นงานมึงแน่ ตอนนี้กูกำลังให้เพื่อนกูที่อยู่ศูนย์สารสนเทศ สตช. ตรวจสอบว่ามึเป็นใคร มึงรู้ไหมมึงขู่ทำร้ายเขา ไอ้โง่..แค่นี้มึงก็โดนเขาแจ้งความดำเนินคดีได้แล้ว คนได้เห็นหน้ามึงแน่ เล่นแบบสร้่างสรรค์ซิวะ อย่าให้กูต้องใช้วิชามารกับพวกมึง...พวกกูเยอะกว่ามึงเยอะ
  • -*- ผีตัวบนใคร มาจากไหน เออดีเหมือนกันมีน้าผี เป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนผีๆ กิ้ววว

ป๋า ลอง ไปเทอะ อะไรจะเกิดมันก็ เกิด สาธุ !!!
  • เอาหล่ะวาผีขู่ผี ว่าเค้าเป็นผีตัวเองก็ป็นผีเฮ้อกูงง
  • ตรวจสอบไม่ยาก เซฟเวอร์ จะมี log file เช็ค ip แล้วตรวจสอบอีกครั้งกับสื่อสารช่วงวันเวลา ก็จะได้ที่อยู่/ตำแหน่ง ผมขอให้จบ ถ้าไม่ยอมจบมาลองดูว่าใครของจริง ไม่จริงหลบไป เพื่อนโต เพื่อนมาร์คเพื่อนกู ถ้าใครคิดทำร้ายเพื่อนกู กูลงมาเล่นด้วยแน่นอน
  • เปิดอ่านดูยาวเป็นหางว่าวแถมมี Scubapit เข้าไปเกี่ยวอีกจนได้ขอบคุณน้องๆ101และเพื่อนผีที่ให้กำลังใจเราครับผมอยากจะบอกแบบนี้ครับ งานก่อตั้งABCเป็นงานใหญ่จะว่าง่ายก็ง่ายจะว่าอยากก็คงไม่ได้ลำบากอะไรขนาดนั้นถ้าพูดเรื่องท้อ ปล่าวเลยเพราะมันไม่มีได้เศษเสี่ยวชีวิตจริงที่กลุ่มเราทำมาหากินอยู่มันเป็นแค่ของเล่น(ในความคิดผม)ประเด็นคือ ของเล่นชิ้นนี้มันไม่เหมือนที่เราเล่น รถฮาเล่ย์ ดูคาติ ถึงจะแสนแพงเราเบื่อขายคนที่เจ็บก็คือเราแต่เรื่องนี้ถ้าเราทำไม่สำเร็จความฉิบหายมันจะเกิดกับคนหมู่มากเพื่อนพี่น้องไม่รู้หีบรู้ตู้ เศษเงินของพวกคุณมันคือภาระที่เราต้องแบกไว้ มันต้องเป็นทีมครับ

ผมเคยมีประสบป์การณ์เมื่อประมาณ4ปีที่แล้วในเว็ปนี้ละ เราเคยมีกิจกรรมลากน้ำหนักกันและก็เกิดปัญหาประมาณนี้จนต้องแบ่งเป็น2ฝ่ายผมอยู่ตรงกลาง สุดท้ายผมต้องเลือกข้างผมเสียเพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักไปหลายคน มันยังติดในใจมาตลอด วันนี้เหตุการณ์แบบนี้มันกำลังจะเกิดขึ้นอีกครั้งวันนี้ผมโตพอที่จะเห็นอะไรถูกอะไรผิดมันไม่ได้ อินตัวอักษรเหมือน4ปีที่แล้วผลประโยชน์ABCที่โดนยกมากล่าวอ้างบอกตรงๆยังไม่พอผมนั่งกิน โกโก้ปั่นในแต่ละวันเลยใจเท่านั้นครับที่จะซื้อใจเราได้ ผมจะเลือกอยู่ในที่ที่ผมอยากอยู่ ขอบคุณพิทบูลโซนที่สอนให้อะไรหลายๆอย่างให้เพื่อน ให้ประสบป์การณ์ให้รู้จักคนและที่สำคัญให้รู้ถึงการวางตัว ให้น้องยกมือไหว้ไม่อยาก ทำอย่างไรให้ไหว้โดยสนิทใจนี่สิอยากกว่า ขอบคุณครับ

• เหมือนถุยน้ำลายขึ้นฟ้าชักวันน้ำลายนั้นก็ตกมารดหน้าตัวเอง
  • ใบabcเป็นเหมือนกระดาษเช็ดขี้หรือไม่
  • น่าเบื่อไอ้พวกผีขี้อิจฉา ไม่ชอบเขา แต่ก็มาขายหมาแดกในเวบเขา หน้าด้านยังกะหนังติง
  • เด็กอมมือยังรู้เลยว่าพวกผีด่ามาเฟีย เป็นใคร ???? เน่าทั้งตัว เน่าทั้งใจ ดูถูกเค้าแต่ทำไมได้เหมือนเค้า กุ๊ย
  • พวกแกงค์ตัวเหี้ยไม่มากระทู้นี้เลยโว้ยยย หรือมาในรูปผีกุเตะขัดขาอย่างเดียว
  • แต่เพื่อให้ทุกฝ่ายสบายใจผมต้องขอลบชื่อกลุ่มออกไปก่อน และต้องขออภัยต่อสมาชิก บีบี ทั้งหมดด้วย ---------เย้ๆๆดีใจ ไม่เอาพวกมั่วๆมา เกลียดหน้ามันทุกตัวเลย หน้ายังกะโจรใต้ ไม่หล่อแถมพิการอีก
  • ให้กำลังใจคุณมาร์ค การทำงานใหญ่ อุปสรรคย่อมมีมากมาย อย่าไปท้อแค่ผีขี้อิจฉาแกงค์เดียว คอยด่า คอยดิสเครดิตเลย มันก็แค่กองขี้หมา อย่าเดินไปเหยียบให้เหม็นเท้าเลยครับ เอากำลังกายกำลังใจไปสู้เรื่องหนักๆดีกว่า
  • ABCทำไปซักระยะ ถ้าไม่ดีก็ยุบ
    ใบเพ็ดก็เหมือนเศษกระดาษ
    สรุปว่าอะไรคะ
  • ใบ ABC ไม่เหมือนกระดาษเช็ดขี้หรอก เหมือนแบงค์กงเต็กมากกว่าเดี๋ยวเผาไปให้น่ะผี ฮิ้วววว
  • ABCทำไปซักระยะ ถ้าไม่ดีก็ยุบ
    ใบเพ็ดก็เหมือนเศษกระดาษ
    สรุปว่าอะไรคะ----สรุปว่าเป็นอะไรมากมั้ยอิตุ๊ด 5555
  • มาร์คมาเฟียเคยประกาศตบหน้าพวกเลี้ยงบูลลี่มีใบเพดว่า "ใบเพดดีกรีมันก็คือกระดาษเช็ดขี้ใบหนึ่งเท่านั้น"
  • เรียนคุณมาเฟีย
    อย่าไปสนใจคารมของพวกตุ๊ดแต๋ว มันได้แค่เห่าบ๊อกๆ คนในเวบนี้ส่วนมากก็นับถือแล้วก็ชื่นชมคุณ
    อย่าไปซีเรียสกับคนที่คุณไม่รู้ว่าเค้าเป็นใคร อยากจะพูดอะไรก็ได้อยู่แล้ว ยิ่งโดนผีด่ามากเท่าไหร่
    คุณก็ยิ่งจะรู้ถึงความร้อนใจของพวกมัน ความอิจฉาที่อัดแน่นในใจพวกมันเท่านั้น
  • พวกมึงไม่ชอบก็ไม่ต้องทำ ทำไมต้องตามว่าคนอื่น มีอะไรในใจหราาผีกุ๊ย หรือต้องขึ้นทะเบียนหมาพิการถึงจะพอใจ
  • เรามาร่วมล่งรายชื่อเพื่อเป็นกำลังให้ป๋ามาร์ค :013:และขับไล่แกงค์ไอ้พวกควายBBออกจากเวปกันดีกว่าครับ:064:
  • โอ๊ยยย มันจะอะไรกันหนักหนาว้า ฮ่าๆๆๆ

อย่าคิดมากปวดหัว เข้าใจง่ายๆแบบนี้ดีกว่า ผมเป็นเจ้าของธุรกิจอาหารหมา วันนี้กิจการเจริญก้าวหน้า อาหารขายดี ทั้งในประเทศและส่งออก ก็แค่อยากทำอะไรตอบแทนลูกค้าที่ทำให้เรามีวันนี้ ซึ่งก็คือคนในสังคมพิตบูลและในเว็บนี้ มันเป็นการคืนกำไรแก่สังคม และก็เป็นแค่การตลาดประเภทหนึ่งเท่านั้น อาหารยี่ห้ออื่นๆก็เช่นเดียวกันที่ไปเป็นสปอนเซอร์การประกวด ผมก็เหมือนกันแทนที่จะไปสนับสนุนสมาคมหลัก ผมก็มาสนับสนุนหมาในกลุ่มที่ยังไม่มีใครรองรับก็แค่นั้นเอง ผมไม่ได้คิดจะมาทำหมาบูลลี่ขายแข่งกับใครเสียหน่อย เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า และที่สำคัญสิ่งที่ผมทำมันจะช่วยให้ลูกค้าผมไม่ว่าจะทางตรงทางอ้อมได้ประโยชน์ แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่า ผมสามารถบังคับให้คนที่เป็นสมาชิก ABC ต้องซื้อสินค้าของผม

และอีกทางหนึ่งผมเป็นเจ้าของเว็บไซต์พิตบูลโซน มีสมาชิกชาวพิตบูลมาเล่นกันมากพอสมควร และเครดิสส่วนตัวก็พอมีอยู่บ้าง เคยขอความร่วมมืออะไรไปก็ได้รับการตอบสนองเป็นอย่างดีอยู่เสมอ ก็เลยมีความติดที่อยากจะทำอะไรที่มันเป็นประโยชน์แก่ส่วนรวมบ้าง เพราะวันนี้สมาชิกส่วนมากต่างคนต่างอยู่ ค่ายใหญ่ก็ไม่ค่อยน่าห่วงเขามีกำลังสามารถดูแลตนเองได้ แต่คนทั่วไปอาจจะลำบากหน่อย และถ้าหากมีคนอื่นอาสามาทำ ผมก็ไม่ต้องเหนื่อย แต่เผอิญว่ามันไม่มีใครทำ มันอาจเคยมีคนคิดแต่ไม่ยอมลงมือ หรือคนที่จะลงมือก็มัวมองแต่เรื่องผลประโยชน์ก็เลยไม่ทำ ผมคิดว่าตนเองพอมีกำลังอยู่บ้างก็ลองอาสามาทำ ทำสำเร็จมันก็ดี แต่ถ้าทำไม่สำเร็จมันก็ต้องดูว่าเพราะอะไร คนไม่ให้ความร่วมมือหรือว่าผมโกง ทุกอย่างมันเป็นเหตุเป็นผลอยู่ในตัวเองอยู่แล้ว ผมไม่ได้ชวนคนมาขายยาบ้าหรือทำอะไรที่ขัดต่อความสงบสุขของบ้านเมือง อย่าเพ้อเจ้อมากนักเลย กรูเริ่มรำคาญแล้ว

และที่ห่วงว่าทำไปได้สักระยะแล้วไปไม่รอด เงินที่ท่านจ่ายมาจะเข้ากระเป๋าผม ถ้าคิดแค่นี้ก็อย่าเพิ่งเข้ามา รอให้แน่ใจก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้ามองอีกมุม สิ่งที่ทำลงไปมันเกิดค่าใช้จ่ายเช่นกัน ซึ่งผมก็ควักของผมเอง ไม่ได้ไปขอเอาจากใคร ทำไมไม่มองที่จุดนี้บ้างครับ :p
  • หน้าแรกๆก้อเป็นคนแสดงตัวออกมาเต็มที่ว่ากูขอเลียกระโปกอย่างดี
    พอหน้าหลังๆพวกองค์รักษ์พิทักกระโปกเริ่มแปลงร่างเป็นผีกันแล้ว 5555+++
  • jonnyscubapit ถ้าไม่เต็มใจไหว้ก็ไม่ต้องอยู่ออกไปหาเว๊ปอื่นอยู่ซะ
  • ช่วยตอบไอ้ผีเลวตัวนี้ให้หงายท้องที่ครับว่ามันเป็นเรืองจริง
    ประโยคที่ว่า... ผลงานผมส่วนมากจะเป็นคนแรกแทบทั้งนั้น ไม่ว่าการเล่นหมาแดงบูลลี่คนแรกของเมืองไทย การทำตลาดอาหารเสริม
  • ซวยเลยกู55ครับพี่ ไม่เสือก ไม่เพ้อเจ้อ รอเท็กซี่ผ่านมาโบกได้ไปแน่ครับ :-h
  • ขอร้องอย่าหยาบคายในกระทู้นี้ได้ไหมครับ แค่ลำพังพวกคุณดูถูกความคิดผม ดูถูกศักดิ์ศรีผม มันก็มากเกินพอแล้ว X(

ตอนนี้เงินเข้ากระเป๋ายังไม่ได้เลยสักบาท แต่ค่าใช้จ่ายไปรออยู่ข้างหน้าแล้ว

ผมอยากรู้จัง ทำไมห่วงจังเรื่องผลประโยชน์ ทั้งที่ยังไม่มีอะไรเข้ามาเลย
    ถ้าคำนวนกันแบบง่ายๆ ปีแรกมีหมา 1,000 ตัว ตัวละ 300 ได้เงินมา 300,000
    เงินสามแสนบาทนี้หากเอาไปใช้จ่ายจัดงานพัทยายังไม่พอเลย และ
    เงินสามแสนบาทนี้ยังน้อยกว่ายอดเงินทำบุญทอดกฐินปีที่แล้วอีกครับ

ผมริเริ่มโดยการลงเงินส่วนตัวไปก่อน หากมันไปไม่รอดเงินผมก็สูญเปล่าเช่นกันครับ
    อย่ามองแต่จุดที่ผมจะได้ ให้มองจุดที่ผมต้องเสียบ้างนะครับ ค่าใช้จ่ายจิปาถะที่ต้องจ่ายมันก็มี
    ทำไม่สำเร็จก็โดนด่า ทำสำเร็จอย่างมากผมก็ได้หน้ากับได้กล่องเท่านั้นเอง

แรกเริ่มสมัยจัดงานลากน้ำหนักก็เหมือนกัน คนเสนอก็เสนอจัง อยากได้นั่นอยากได้นี้ แต่คนออกตังคือผม
    งานออกมาตรงใจก็ดีไป ได้เป็นฮีโร่ แต่พอทำไม่ถูกใจก็ด่าผมเสียๆหายๆ ลามปามไปที่ครอบครัว ไปที่ธุรกิจ
    นี่ละครับสังคมไทย อย่าแปลกใจว่าทำไมมันไม่ค่อยเจริญ

พอเถอะครับเลิกพล่าม ผมรำคาญ ไม่เห็นด้วยก็ไม่ได้ว่า หากทำได้ดีกว่าก็ไปทำเลยครับ
    แต่ถ้าไม่มีปัญญาทำก็ขอให้ดูอยู่เฉยๆ และโปรดอย่างสร้างความปั่นป่วน

ขอบคุณครับ
  • ผมริเริ่มโดยการลงเงินส่วนตัวไปก่อน หากมันไปไม่รอดเงินผมก็สูญเปล่าเช่นกันครับ
    ..
    แล้วคนอื่นหล่ะครับก็สูญเงินค่าใบเพ็ดตามคุณถูกไหม สูญเงินไม่ว่าแบเพ็ดหล่ะครับ ทำไปแล้ว3-4 เจน มันก็สูญป่าวปล่อยลอยแพหมาเป็นหมื่นตัวให้เป็นหมาเถื่อน มันเสียเวลานะครับ
  • GHOST 4:00AM Permalink
    ช่วยตอบไอ้ผีเลวตัวนี้ให้หงายท้องที่ครับว่ามันเป็นเรืองจริง
    ...
    ไหนหล่ะไอ้ผีตอบหงายท้อง 5555 คนนี้รู้ๆกันอยู่เลือกตอบเฉพาะสิ่งที่ไม่ทำให้เขาเปลืองตัวครับ

ผีผู้ริเริ่ม เรดบูลลี่