ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อัยการรังแก!
  • เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ประมาณ 5โมงเย็น ผมพาหมาวิ่งออกกำลังกายเป็นปกติ พร้อมชุดลากยางอยู่ซึ่งวิ่งริมถนนทุกวันเป็นเรื่องปกติของคนแถวนี้ แต่ที่มันไม่ปกติก็เพราะวันนี้มันดันมีหมาวิ่งออกมาจากบ้านของท่านอัยการวิเชียรซึ่งคงจะใหญ่มากกกกกกกกก มากัดหมาผม ด้วยความตกใจผมก็พยายามแยกหมาออกจากกันแต่มันมี 2ตัวมารุมของผมอยู่แยกตัวนึงก็เจออีกตัวกัด มันแยกกันค่อนข้างลำบากเพราะมันติดโซ่และชุดลากอยู่ ตลอดเวลาท่านอัยการผู้สูงศักดิ์ตะโกนว่า "ทำไมไม่เตะหมามึง" จังหวะนั้นผมหันหลังอยู่เพราะชุลมุลอยู่กับหมาถึง 3 ตัว กว่าจะหลุดออกมาได้ท่านอัยการก็เอาปืนจ่ออยู่ที่หลังผมแล้ว พร้อมกับพูดว่า"มึงไปซะ"เหตุการณ์นี้เกิดที่ริมถนนเพชรเกษมซึ่งมีรถวิ่งกันขวักไขว่ พ่อค้าแม่ค้าขายของริมถนนต่างพากันเห็นเหตุการณ์ " สรุปว่าเป็นอัยการนี่จะเอาปืนจ่อหัวใครก็ได้เหรอครับ!"
  • แจ้งความครับ ดำเนินคดีครับ
    :o010: :o010:
    อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
  • ไอ้พวกที่เลี้ยงหมาแล้วปล่อยให้หมาออกมานอกบ้านโดยไม่ดูแล นี่มัน น่าตบ จิงๆ
    พวกบ้า อำนาจ
  • เป็น แบบเนีย เกือบทุกตัวละ ไอ้พวก ฟาย บ้า อำนาจ
  • ผมว่ามันยอมไม่ได้แล้วครับเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับพยานมีครับลุยเลยถ้าแจ้งท้องที่แล้วเรื่องเงียบก็ให้ร้องเรียนสูงขึ้นไปครับเรื่อยๆครับหรือส่งเรื่องหานักข่าวเลยเรื่องแบบนี้เขาชอบครับในแง่กฎหมายมีสิทธ์จะโดนปลดออกจากราชการได้เลยนี่มันคดีอาญาชัดๆเป็นคดีพยายามฆ่าได้เลยครับแล้วยิ่งมีพยานยืนยันด้วยอย่าปล่อยคนชั่วลอยนวนครับสังคมจะได้สูงขึ้นอีกนิดแม่งเลวจริงๆนี่หรือคนที่มีตำแหน่งหน้าที่การงานที่เกี่ยวข้องกับกระบวนการยุติธรรมอ่านดูแล้วเสื่อมเลยนี่หรือสังคมไทย.....แม่งมีปืนคนเดียวหรือไงวะมันใหญ่มาจากไหนหรือว่ามันตายไม่เป็นครับ......เป็นผมถ้าถึงขนาดนี้ผมยอมติดคุกครับมึงตาย

............ขอโทษครับที่ใช้ข้อความไม่สุภาพอ่านแล้วมันไม่ไหวจริงแม่งเลวขั้นเทพ............
  • ไอ้อัยการหน้าเหี้ยแม่งยิงทิ้งให้พิทบูลแดก :o031:
  • แจ้งความ เอาสื่อไปด้วยครับ ผมไม่ชอบเหมือนกันใช้อำนาจในทางที่ผิดครับ ผิดก็ต้องรับผิดครับ
  • ปืนเค้ามีไว้ยิง ไม่ใช่มีไว้จ่อ,ไว้ขู่ ชักขู่ชาวบ้านเค้ามากๆ ซักวันจะโดนของจริง !
  • ตามคุณ amp เลยครับ คุณตูม เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับ เอาปืนจ่อหลังกันอย่างนี้มันคือคดีโทษฐาน"พยายามฆ่า"นะครับคุณ หนักกว่าคดี ฆ่า นะครับ พยายามฆ่าเนี่ย

มันมาทำกับคุณแบบนี้มันเห็นคุณเป็นตัวอะไรครับ เป็นผมนะ ถ้าผมโดนเอาปืนจ่อแบบนั้น ผมเอาเรื่องมันให้ถึงทึ่สุดครับ มึงมีปืนอยู่คนเดียวหรอ คนอย่างกูเอาปืนจ่อหัวมึงมั้งไม่เป็นใช่มั้ย ไอเหี้ย (ขอโทษด้วยครับที่ต้องพูดตรงๆ) คือผมวิบแทนมากๆ ทำกันยังงี้ได้ไง เรื่องแบบนี้ พยานก็มีครับ จัดหนักเลยครับคุณตูม ร้อนใจแทนคุณจริงๆ
  • อย่างงี้ต้องจับแม่งสับเป็นจิ๊นๆๆๆๆๆ แล้วเอาเนื้อมันไปทำกระเพราให้หมาแดก
  • เอาเรื่องเลยนะครับ อย่าให้มันเหลิง
  • เนี่ยหรอคนที่มีกฎหมายมีอำนาจอยู่ในมือทำอย่านี้เหี้ยจริงๆ บ้านเมืองเราถึงเป็นแบบนี้ เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ในฐานะที่หนูเองก็เป็นข้าราชการคนนึงค่ะ.... ไม่ขอเข้าข้างไอ้ท่านอัยการเช่นกัน
    เป็นพฤติกรรมที่เลวร้ายมาก... เค้าคงเห็นคุณเป็นผู้ชาย จึงปฏิบัติแบบนั้นตอบ
    เพื่อต้องการโชว์พาวเวอร์ที่บอกว่า ข้าเหนือกว่า..... มันไม่ถูกเลย
    หลายๆท่าน ก็ลงความเห็นว่าคุณควรร้องขอความเป็นธรรม
    แจ้งความ...ข่มขู่ พยายามทำร้ายร่างกาย และพยายามฆ่า
    หรือไม่ก็แจ้งช่องสามเลย... รับไม่ได้จริงๆ
    มีอำนาจ แต่ใช้ไม่ถูกที่ถูกทาง แล้วจะมีเอาไว้เพื่ออะไร...
    เค้าเรียนจบด้านความเที่ยงธรรมมาได้งัย(วะ)
    แล้วอัยการวิเชียรไรเนี่ย... อายุเยอะยัง ไม่มีวุฒิภาวะสมกะหน้าที่การงานเลย
    เค้าเลี้ยงหมา เค้าควรเข้าใจ ว่ามันเป็นธรรมชาติ หมาเห็นหมา ผิดกลิ่น ก็กัดกัน หนูว่ามันเท่านั้นเองแหละ
    แต่อย่างว่า หมาใคร ใครก็รัก แต่อาจจะขาดสติไปมากทีเดียว
    ตัวคุณเอง ก็เกือบได้รับอันตราย และเท่าที่อ่านดู คนแถวนั้น... คงรู้ๆกันอยู่ เลยไม่มีใครยุ่งด้วย
    แต่ถ้าเป็นแบบนี้ต่อๆไป ล่มจมแน่ๆ... คนนะ ไม่ใช่ผัก จะได้มายิงทิ้งยิงขว้าง ข่มขู่แบบไหนก็ได้
    คนมันนิสัยไม่ดี กำจัดมันด่วน

แล้วหมาคุณอ้ะคะ... เป็นงัยมั่ง แล้วคุณได้รับบาดเจ็บป่าว หายตกใจยัง..
    ใจดีๆไว้นะ ค่อยๆตั้งสติ มันไม่ได้มีแค่วันนี้ครั้งเดียวแน่ๆ หนูคิดว่างั้นนะ

:m98:
  • ตัวเหี้ยอย่างไงมันก็เหี้ยอยู่อย่างนั้น แจ้งความไปเราก็ผิดอยู่ดีพวกแมร่งก็เข้าข้างพวกมันอยู่ดีนี้หรอเมืองไทย เหี้ยฉิบหาย
  • หมาเราอยู่ในการควบคุมตลอด หมามันวิ่งมากัดหมาคุณมันผิดด้วยซ้ำครับ แล้วยังเอาปืนมาจ่ออีกต่างหาก อย่างงี้ต้องไปแจ้งช่อง 3 อาคารมาลีนน ด่วนครับ
  • คนแบบนี้หัวkวย จัดไปพี่น้อง
  • แจ้งความโดยด่วนครับ อย่าปล่อยให้มันได้ใจ มันจะไปรังแกคนอื่นอีก นิสัยแบบนี้ต้องเอาออกจากราชการสถานเดียวครับ
  • ผมว่าเอาข้อความของคุณ toom นี้แหล่ะครับ ไปโพสน์ไว้ในเวปบอร์ดอะไรก็ได้ที่มีคนเข้าอ่านเยอะๆหรือโพสน์ไว้หลายๆบอร์ดให้เป็นข่าวให้ได้ น่าจะลองนะครับ ยุคนี้คน เอนตี้ พวกข้าราชการแบบนี้เยอะครับ พอเป็นข่าวขึ้นมาจริงๆพวกนี้มันก็ทำอะไรไม่ค่อยได้นะครับ อย่าปล่อยไปครับ เราเป็นประชาชน อย่าให้ข้าราชการบ้าอำนาจมาทำแบบนี้แล้วผ่านไปครับเค้าไม่มีสิทธ์ครับ ปืน นะครับ ถ้าลั่นขึ้นมาหมายถึงชีวิตคุณนะครับ ผลกระทบตกถึงอีกหลายๆคน ย่งช่วงนี้ใกล้เลือกตั้งคนต้องการผลงานเยอะครับ ไปหาคุณชูวิทย์ เลยครับท่าทางจะแฉไม่เลิกแน่...อย่าปล่อยไปครับ เค้าต้องไปทำอีกแน่....
  • เอาไปโพ๊สในพันทิปเลย
  • เห็นด้วยกับพี่ Mafia ครับ อย่าปล่อยไว้นะครับ ผมว่าเค้าคงทำมาหลายคนแล้วแต่ไม่มีใครเอาเรื่องเลยได้ใจ ถ้าคุณไปแจ้ง ผมว่ามีเจ้าทุกข์ตามมาอีกเพียบแน่ ถ้ามีคนนำ ผมว่าต้องมีคนตามแน่ครับ
  • แถวนั้นมีวงจรปิดมั้ย
  • ลองกลับไปเดินหาวงจรปิดดูครับ...หรือลองไปคุยกับคนที่เห็นขอให้เค้าเป็นพยานให้ ใครทำเป็นช่วยเอาข้อความนี้ไปโพ๊สในพันทิพย์ เลยครับ พวกเราช่วยกันครับอย่าไปยอมให้พวกนี้รังแกครับทุกวันนี้คนไทยก็โดนพวกนี้เอาเปรียบกันจะแย่อยู่แล้ว
  • ได้อ่านปุ๊ปก็ปรี๊ดแตกแทนเจ้าของกระทู้เลยครับแม่งไอ้คนแบบนี้อย่าเอามันไว้ครับแจ้งความดำเนินคดีเลยครับถ้ายังไม่ได้รับความเป็นธรรม เหมือนจะเคยเห็นในทีวีนะครับให้แจ้งกรมสอบสวนคดีพิเศษเลยครับ หรือไม่ก็ศาลอะไรน๊ะ ไม่ศาลรัฐมนูนก็ศาลปกครองนี่แหละ ผมก็ไม่มีความรู้เท่าไหร่เคยเห็นในทีวีเหมือนกันรู้แต่ว่าเค้ามีไว้จัดการกะพวกขี้ข้าราชการเฮี้ย ๆ นี่แหละครับ เอามันให้ถึงที่สุดนะครับเพราะถ้าปล่อยมันเดี๋ยวมันก็ไปทำเฮี้ยกับคนอื่นอีก
  • เอาประทัดยักษ์ไปปาวันละ2ลูกก็พอครับ
  • ขี้ ดีกว่าครับคุณ khunboy71 สะใจดี เหม็นด้วย :o003:
  • อ่าวพี่ ต๋อม โดนไรไม่เห็นโทรบอกกันมั้งเลย เล่นมันให้ถึงที่สุดเลยพี่
  • ไปแจ้งความแล้ว ดำเนินการไปถึงไหนแล้ว ได้ความอย่างไรก็อย่าลืมเอามาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
    หากไม่ได้รับความเป็นธรรมก็อย่าลืมเอามาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ เรื่องนี้มันไม่ใช่เรื่องเล็กๆแน่นอน
    การเอาปืนจ่อคนในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควร หากเรามีหลักฐานหรือว่าพยาน รับรองได้เป็นข่าวดังแน่
  • จับหมกถังขี้ ( ต้องขี้หมานะ ) :o003:
  • อ่านแล้วรู้สึกสงสารน้อง toom และน้องหมามาก ถ้าหายตกใจ แล้วตั้งสติและทำตามคำแนะนำของพี่ๆ น้องๆ ที่แนะนำถูกต้องแล้ว และอย่าลืมสื่อนะ แจ้งด้วย เอาแบบกัดไม่ปล่อยเหมือนพิตบูล เอาให้ตาย พวกขยะสังคมพวกนี้ พี่ในฐานะข้าราชการคนหนึ่งไม่ขอเข้าข้างอัยการสติแตกคนนี้ เด็ดขาด คนเลี้ยงสัตว์จิตใจมันควรจะอ่อนโยนสิ แต่นี่แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • จับคุกเข่า แล้วให้ทุกคนพร้อมใจกันตดใส่หน้ามัน :o003:
  • ขึงพืด แล้วให้มดแดงรุมกัดไข่ :o003:
  • ตบท้ายด้วย เอาไม้แทงตูด :o003:
  • อั๊ยหย๋า โทรไปหา พี่ต๋อมมาแกเล่าว่าแถวบ้านใกล้ๆไอ้อัยการก็เคยโดนมาแล้ว
    สาเหตุ หมามันไปกัดไก่เค้าหมดเล้าเลย พอเค้ามาว่ามันก็เอาปืนจ่อเค้า
  • สวดยอดไปเลยคุณป๋อง บุคคลดีเด่น อย่างนี้ต้อง ปาขี้ใส่หน้า :o023:
  • อัยการยังหนุ่มๆอยู่เลย เห็น พี่ต๋อมแกว่าประมาณ 30 กว่าๆ
  • สงสัยตอนเด็กๆเป็นเด็กเรียนแล้วโดนแต่เพื่อนแกล้ง โตมาเลยเก๋าเลย
  • เอกซ์พี่ว่าเรื่องนี้มันค่อนข้างซีเรียสนะครับ ชักเลอะเทอะไปใหญ่แล้ว
    คนกำลังร้อนใจต้องการคำแนะนำ โปรดอย่าเล่นมากจนเกินไปครับ

ขอโทษที่ต้องเตือนกันตรงๆแบบนี้
  • 55+ ครับพี่มาร์ค จะครายเครียดน่ะพี่
  • ผมก็รับราชการ แต่เกลียดนักไปบ้าอำนาจเนี่ย
    ออรี่ตุลานี้แล้ว เอามันถึงที่สุด
  • รอดูข่าวเหมือนกันครับ
  • อย่าเรียกมันว่า "ท่าน " เลยน้องคำนั้นมันไม่เหมาะกับคนเลวๆ แบบนั้นหรอก อย่างไรเสียพี่ขอเป็นกำลังใจน้องนะคะ บางครั้งพี่ก็คิดว่าอย่าเอาพิมเสม ไปแลกกับเกลือ ดีกว่า คนเลวปล่อยให้มันเลวไปเถอะ พี่ว่ามันไม่อยู่ค้ำฟ้าหรอกค่ะ พี่เชื่อว่ามันต้องได้รับกรรมที่มันก่อไว้แน่ๆ เดี่ยวนี้กรรมติดจรวดค่ะ
  • เก่งจริงๆถุยไอ้สัตว์ ไอ้พวกเหี้ยพวกนี้แจ้งความไปก็ไม่มีประโยชน์หรอก ตำรวจแม่งก็พวกมันทั้งนั้น ประเทศชาติถึงได้ฉิบหายเพราะระบบเส้นสายไง ระยำจริงๆ
  • ขอบคุณทุกคนครับที่ให้คำแนะนำ เดี๋ยวพรุ่งนี้จาไปแจ้งความไว้ก่อนครับ
    อุตสาห์ฟิตหมาจาเอาไปลงหมากล้ามซะหน่อยเป็นเรื่ิองซะก่อน
  • เอาเรื่องมันครับพี่
  • ผมก็คิดเหมือนน้าผีนี้แหละแลกมันจาไม่คุ้มเอาอะดิ
  • จริงอย่างที่น้าผีพูดครับ แต่ถ้าทุกคนยอมมันหมดมันก็จะได้ใจครับ
  • ก็เพราะคนส่วนมากคิดกันแบบนี้ มันถึงย่ามใจ กล้าทำไงละครับ
    ไปแจ้งความเล่นๆก็ไม่เสียหาย อย่างน้อาเราก็ได้ปกป้องสิทธิของเราแล้ว

อย่าลืม พวกเราเคยรวมพลังไปบริจาคเลือดจนเป็นข่าวดังมาแล้ว
    ทำไมเราจะรวมพลังช่วยพี่น้องเราที่โดนรังแกไม่ได้รับความเป็นธรรมอีกไม่ได้
  • พี่เองก็ไม่ชอบเครียด ชอบฮา แต่มันต้องดูเป็นเรื่องๆครับ
    คนโดนปืนจ่อมาคงไม่ฮาไม่ออก ตอนนี้เขาต้องการกำลังใจครับ
  • น้อง คุ้มหรือไม่คุ้ม น้องเอาอะไรตัดสินคะ เรามีสิทธิ มีศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์เท่ากัน เราแค่รักษาสิทธิของเราเท่านั้น พี่เข้าใจที่น้าผีพูดแต่เราไม่มีอะไรจะเสียนะ แลกกันเลยมันข้าราชการระดับไหน กับน้องถ้าเป็นประชาชนธรรมดา พี่ว่าคุ้มนะเอาให้มันนอนไม่หลับสักเดือน 2 เดือน เพราะโดนตั้งกรรมการสอบวินัย เดินหน้าอย่าถอยสู้ๆๆๆๆค่ะ ระบบราชการพี่เข้าใจทุกอย่าง ไอ้เด็กปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมอยากรู้จังเลยมันเรียนจบโรงเรียนอะไร สงสารครูที่สอนมันจังเลยที่มีศิษย์เลวๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบนี้
  • มีเรื่องกับพวกนี้ต้องให้เป็นข่าวไม่งั้นเดี้ยงครับผมก็ข้าราชการคนหนึ่ง
    ข้าราชการคือผู้รับใช้ประชาชนหรือขี้ข้าประชาชนครับ
    ต้องทำให้เป็นตัวอย่างต้องให้มันโดนเสียบ้างแต่ต้องให้เป็นข่าวนะครับ
    ไม่งั้นท่านเองแหละจะแย่
  • อย่าไปแจ้งความเฉยๆครับ ตำรวจมันกลัวอัยการ มันรับไว้ก็อือๆเออๆ เอาสื่อไปด้วยครับ เรื่องจริงผมรู้

พี่ผมก็อัยการแต่เค้าโคตรคนดีเลยครับ ขอแค่ใครอย่ามารังแกก่อนเป็นพอ เชื่อผมแจ้งความไปก็เท่านั้นครับ

ถ้าไม่เอาสื่อไปด้วย ไม่ก็สรยุทธ์ไปเลยครับ ผมพูดจริงๆ