ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อัยการรังแก!
  • คุณเอาหมาวิ่งออกกำลังกาย โดยให้มันลากยาง แสดงว่าคุณเลี้ยงหมา พันธ์ อเมริกันพิลบลู ซึ่งหมาพันธ์นี้เขาเอาไว้กัดแข่งกัน สรุปแล้ว คุณก็ใช่ย่อย ถุย ผมไม่เข้าข้างคุณเลย
    """""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    พูดอย่างนี้ไม่ใช่คนเลี้ยงพิทแน่นอน คุณเลยโชว์ความโง่เขลาออกมา เดี๋ยวนี้หมามันไม่ได้มีไว้กัดกันอย่างเดียว หมามันพัฒนาไปถึงไหนแล้วไม่เหมือนคุณที่ยังงมโข่งพัฒนาไม่ทันหมา ไม่อายมันบ้างหรือครับ แล้วการที่เขานำหมามาฝึกลากยางข้างถนนแล้วคุณมีสิทธิเอาปืนไปจ่อเขาหรือ ผมว่าคนประเภทคุณมันน่าสั่งห้ามนำเข้ามายังโลกมนุษย์มากกว่าหมาพิทบูลห้ามนำเข้าประเทศอีก
  • ชอบประโยคนี้ครับ (คิดได้ไงเนี่ย...สุดยอด)

"ผมว่าคนประเภทคุณมันน่าสั่งห้ามนำเข้ามายังโลกมนุษย์มากกว่าหมาพิทบูลหามนำเข้าประเทศอีก"
  • คุณ จขกท
    เรื่องราวเป็นยังไงแล้วบ้างครับ
    แวะมาให้กำลังใจครับผม
  • ผมเคยมีเรื่องกับคนมีชื่อเสียง..
    ถ้าตำรวจไม่รับดำเนินการ
    ผมโทร.ไปศูนย์รวมข่าว(หา 1133)
    มากันเพียบเลย
    ได้ออกทีวีด้วย
    เรียกว่าดังไปทั้งประเทศ..เพื่อนไม่ได้เจอกันเป็น 10 ปียังโทร.มาหา
    เสียนิดเดียวบอกพี่นักข่าวให้ออกข่าวบันเทิง(คู่กรณีอยู่วงการบันเทิง)
    ดันไปออกในข่าวอาชญากรรมเสียนี่..
  • เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
  • เพิ่งกลับมา จากถ่ายรูป กระทู้นี้น่าห่วงมาก เป็นอย่างไรแล้วบ้างครับ อ่านมา4หน้า เป็นห่วงครับผม รายงานข่าวด้วยนะครับ พี่ๆๆในนี้ ช่วยกันเต็มที่แล้ว ต่อไปก็เหลือแต่คุณ เจ้าของกระทู้แหละครับ สู้ป่าว

สู้ๆครับเป็นกำลังให้ครับผม
  • อย่างนี้ต้องจัดการ
  • คุณเอาหมาวิ่งออกกำลังกาย โดยให้มันลากยาง แสดงว่าคุณเลี้ยงหมา พันธ์ อเมริกันพิลบลู ซึ่งหมาพันธ์นี้เขาเอาไว้กัดแข่งกัน สรุปแล้ว คุณก็ใช่ย่อย ถุย ผมไม่เข้าข้างคุณเลย
    ^
    คห.นี้ตามมาจากพันทิพครับ
    เรื่องมันยาวนิดนึง ช่วงนี้กำลังระบาด ไอ้พวกตามแขวะตามจิกคนเลี้ยงหมา กระแสนี้มันเริ่มต้นตั้งแต่ตอนที่หมาฟลุ๊คได้เงินบริจาคเกือบล้าน เลยมีไอ้พวกทำมาหาแดกไม่เป็นตั้งตัวเป็นสมาคมคนอิจฉาหมาน่ะครับ
  • ถึงว่าสิ...มีพวกเกลียดพิตบูลนี่เอง...... ถึงมาด่าเเบบไม่มีเหตุผล
    ไอ้คนที่เอาปืนมาจ่อน่ะ..มันน่าโดนด่ากว่าอีก.... ไอ้ผีสมองกลวงเอ้ย...
  • ต๋อม อย่าไปแลกเลย ถอยออกมาดีกว่า ผมปรึกษาหลายๆคนแล้ว
    พอดีพึ่งกลับมาถึงภูเก็ต เดี๋ยวผมโทรหา
  • ผมแนะนำคนที่เจอเหตุการณ์ทำนองนี้ ถ้าจะดำเนินคดี ให้ติดต่อทนายดีกว่าจะสู้ด้วยตัวเอง
    ทนายที่ดีๆทำงานเพื่อประชาชนคนสุจริตมีมากมาย
    ถ้าจะสู้ด้วยตัวเอง เหมือนกับคนไม่เป็นมวยขึ้นเวทีต่อกับนักมวยมืออาชีพ
    หวังยากที่จะชนะ ทั้งๆที่กรรมการเป็นใจเข้าข้างเราก็ตาม

คนไทยส่วนใหญ่มักบอกว่า กฎหมายรังแกคนจน คนไม่รู้กฎหมาย
    ในเมื่อไม่รู้กฎหมาย ควรที่จะพึ่งทนายไว้สำหรับต่อสู้คดี ถึงจะมีทางชนะ ดีกว่าต่อสู้โดยวัดดวงเอา

ตัวอย่าง การเป็นหนี้นอกระบบ คนส่วนใหญ่เวลากู้ มักจะถ่ายสำเนาบัตรประชาชนและเซ็นชื่อในหนังสือสัญญา
    แต่ไม่ยอมให้เจ้าหนี้ เขียนรายละเอียดการกู้เงินและสำเนาเอกสารให้ เพราะกลัวว่าจะไม่ได้เงิน
    เวลามีปัญหาขึ้นมา เราไม่มีหลักฐานไปฟ้องร้องเขา เพราะสำเนากู้เงินของเจ้าหนี้ไม่ได้ลงรายละเอียดไว้
    เขาก็สามารถที่จะชนะคดีได้ง่ายๆ ทั้งๆที่เราโดนเอาเปรียบแต่กลับแพ้คดี
    แม้จะเป็นแค่คดีแพ่ง แต่เจ็บกาย เจ็บใจ แถมต้องเสียเงินอีกด้วย
    โดยทั่วไป การกู้เงิน 50 บาทตามกฎหมายก็ต้องเขียนสัญญาเงินกู้แล้ว
  • ป้า พรน่ารักมาก ^-^
  • ถ้าเป็นกูละมึง สองมือสองตีนเหมือนกัน
    ถึงจะมีปืนก็เถอะ กล้ายิงหรือเปล่า
    แม่งเจอแบบนี้จะเล่นแม่งให้ลืมยืนเลย
    คนเรามีชวิตเดียว ตายครั้งเดียว ไม่ถึงคราวตายก็ไม่ตาย
    คิดอะไรมาก ถ้ามันชอบแบบใหนก็จัดให้มัน
    ไปแบบนั้นก็จบ เกลือจิ้มเกลือมันถึงจะดี
    ที่พูดไม่ได้เก่ง แต่เจอมาแล้ว แบบนี่แหละ
    สั่งสอนมาก็เยอะ ไม่เห็นแม่งทำอะไรกูได้เลยขอบอก
    อย่าทำใครก่อนก็พอ แม่งถ้าโดนทำก่อนแบบนี้ละก็มึง
    บอกมันไว้เลย ให้มันไปกินข้าวกับลูกเมียให้อิ่ม
    นอนให้หลับ ล่ำลากันไว้เลย ถ้าตอนนี้อยู่ใกล้ก็คงช่วยได้
    ใครมีเส้นสาย รุ่นพี่ก็ช่วยน้องเขาหน่อย
    อย่างผม นอกสังเวียนอย่างเดียว
    ขออภัยมาไม่ได้เชิญ
    (เป็นกำลังใจให้ สู้)
  • พูดง่ายไปนะคุณมีความจริงก็ว่าตามความจริงซิคับไปว่าเค้าอย่างนั้นไม่ดีต่อสุขภาพนะระวังจะไม่สบายนะคุณผมว่าคุณว่างไปหาอะไรทำหน่อยดีไหม
  • ฟังไม่ได้วะเค้าไม่รับเงินคุณเหรอถึงไม่พอใจแล้วใส่ความเค้าอย่างนั้นผิดก็รับกรรมซิคับอย่าแพ้แล้วพาลซิคับ555+
  • จริงๆครับ ดังที่บอกไว้ว่า คุกมีไว้ขัง คนจนกับแพะ ในประเทศสารขันต์
  • เป็นกำลังใจไห้ครับ ติดตามอยู่เหมือนกัน อย่าให้อำนาจ มีเหนือสิทธิมนุษยชนครับ ผมก็ทำงานเกียวกับด้านนี้โดยตรง อยากเห็นความเป็นธรรมกับประชาชนทุกคนครับ คนชั่ว ๆ หนักแผ่นดิน ปล่อยไว้ ก็อายหมาคับ สู้ ๆ คับ จากใจ Gu_tOrz อุบลราชธานีครับ
  • ไอ้โง่"ไอ้ควายทั้งหลายหูตาพวกมืงดูได้ข้างเดียวเหรอวะ??พวกเลี้ยงหมาไว้กัดกับคนตักบาตรไปวัดทำสวนเองพวกมึงเชือเหรอ? กูว่าพวกมึงทั้งหมดใช้สมองอันนอ้ยนิดของพวกมึงคิดอ่านอย่างปัญญาชนดีกว่ามาเห่าหอ่นมันไม่เป็นธรรมกับอีกฝ่ายวะ?เพราะเค้าไม่มาเห่าเหมือนมึงหรอกนี้ขนาดจะเอาปืนมายิงไล่หมาพวกมึงยังเห่าเหมือนหมา ถ้ายิงหัวพ่อพวกมึงก็ว่าไปอย่าง พวกมึงคิดอคติเกินไปรึป่าวเค้าไม่ได้เป็นอย่างพวกคิดหรอก
  • ผมอ่านทวนดูหลายรอบขอออกความคิดเห็นหน่อย ที่พอจะสรุปได้ ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง เค้าคงจะเป็นคนที่ใช้ไม่ได้ แต่ถ้าเรื่องนี้ไม่ได้เป็นอย่างที่ทุกคนคิด พวกคุณคิดว่าเค้าและญาติพี่น้องของเค้าจะคิดยังไง

เรื่องที่อยากถาม จขกท
    1. คุณรู้ว่าบ้านเค้ามีหมาหรือเปล่า
    2. เค้าจะเดินถือปืนในบ้านทำไม
    3. คุณไม่พอใจกับเค้าอยู่หรือเปล่า

จขกท.ช่วยกรุณาตอบให้กระจ่างหน่อยผมมีแนวทางที่สามารถทำให้คุณได้เปรียบในเรื่องนี้
  • ถึงกับแจ้งความมีบันทึกของ สน.ก็น่าจะมีมูลมั่งแหละแต่ตอนนี้รู้สึกจะเงียบๆไป ทั้งPantip ทั้ง Sobsuan
    ไม่รู้ผลเป็นยังไง
  • จขกทชว่ยตอบดว้ยนะผมอ่านดูแล้วรู้สึกเป็นหว่ง จขกท มากเพราะถ้าเป็นความจริงคุณตอ้งรีบดำเนินการให้จบกอ่นที่เรืองจะเงียบ แต่ถ้าไม่ได้เป็นอย่างที่คิด ผมคิดว่าคุณคงตกเป็นเป้าสายตาของญาตพี่นอ้งเขาแน่ตอ้งระวังตัวหน่อยนะ ผมเป็นหว่งคุณจริงนะคับ แล้วว่างว่างผมจะไปหาคุณที่บ้านครูรื่นนะคับ
  • เออจริงคับผมลืมคิดไปได้อ่านข้อความของคุณ * เปาวุ่นจิ้น * ก็หน้าคิดอยู่เหมือนกันแล้วปกติเค้าเดินในบ้านเค้าตอ้งพกปืนดว้ยเหรอ??งงคับตกลงมันเป็นยังไงกันแน่เค้าจะยิงให้หมาเลิกกัดกันรึป่าว??
    ผมว่าลองคิดในทางที่ดีบ้างดีไหมคับต่างคนต่างรักหมาอีกอย่างผมชักเป็นหว่งคุณแล้วละ ถ้าญาติเค้าเข้ามาอ่านขอ้ความที่พวกเราโพสตกันคงจะเสียใจมากและคงจะโกรธน่าดู จขกทคุณตอ้งระวังตัวบ้างนะคับ
  • เงียบกริ๊บ ขอให้จบในทางที่ดีและถูกต้อง เฮ้อออ
  • อย่างงี้แจ้งความได้เลยครับ
  • ขอบคูณท่านผู้มีการศึกษาทุกท่านคับ และ ผู้ที่มีเหตุผลและความยุติธรรมในหัวใจ กรุณาอ่านและคิดอย่างรอบคอบและมีเหตุผลประกอบตามความเป็นจริงอย่าใช้ความรู้สึกตัดสินปัญหา ที่ไม่ได้รับการตรวจสอบและเติมแต่งใส่สีอย่างผู้ไม่มีจรรยาบรร "กรุณาฟังความสองข้าง" ขอบคุณ
  • ประเทศไทยเหนื่อยใจครับจะแจ้งความยังต้องอาศัยนักข่าว ไม่เป็นข่าวก็ไม่สนใจแน่พวกมัน แต่ก็สู้ๆครับไปแจ้งความไว้ก่อนดีแล้วเป็นหลักฐานเป็นข้อมูล อย่างน้อยตำรวจจะได้รู้ว่าไอ้นี่มีพฤติกรรมนักเลง อัยการนิสัยแบบนี้ขอให้เจอของสักวันเถอะ ส่วนใหญ่มีอำนาจแล้วก็กดขี่คนอื่นแบบนี้แหละครับ(คนดีดีก็มีน่ะครับแต่ยังไม่ค่อยเจอ)ตำรวจอะไรที่ไม่ได้เงินมันไม่ทำหรอกครับ เคยเห็นข่าวคนโดนข่มขืนไหมครับตำรวจยังไม่สนเลยต้องลำบากพ่อแม่มาแจ้งถึงปวีณา ค่อยทำหน้าเอ๋อๆ... เดี๋ยวเร่งคดีให้... เพราะคดีแบบนี้มันไม่ได้เงินเหมือนรีดไถไงครับ

บ่นซะยาวเลยขอโทษครับ เรื่องแนวๆนี่ก็โดนมาบ้างครับแต่ไม่ถึงกับปืนจ่อ ยังไงคุณก็ไม่อยู่เพียงลำพังน่ะครับเอาใจช่วย