ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • พรุ่งนี้เจอกันคับ บ้านพี่ก้องคับ
  • เตรียมออกแล้วนะ ..
    ใครตั้งใจไปบ้าง เดี๋ยวเจอกัน ด่วน !!!!! :-bd
  • สักบ่ายสองจะตามไป ไอน้อยยังไม่ฟื้นเลย
  • ของจากั้ว เหลืองดำไม่มีของครับimage
    ไฟล์แนบ
    20120909_133158.jpg 109K
  • ประกาดงานเข้า กามเทพประทะbj เกือบเดี้ยงเลย กำจริงๆๆ :002:
  • เคๆ ครับ เจอเหตุการณ์แล้วครับ
  • รอดูรูปคับ
  • ไม่ให้ดูครับ เก็บไว้ยั่วน้ำลาย

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าไม่พา โมโม่ มา อิ อิ :-))
  • ต้าว่าไง....
    ไปเที่ยวกันมั๊ย จะไปก็รีบไป ไปกับเพื่อนๆแล้วสบาย เพื่อนๆจะพาไปกินตับ ตั่บ ตั๊บ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :X
  • พวกเราต้องฝึกกันอีกเยอะ ตอนนี้อย่าให้จากัวร์แซงหน้าไปไกลกว่านี้ โมโม่อาจเสียทีได้ ถ้าเทียบน้ำหนักและขนาดถือว่าแพ้กันขาดลอย 5555 ต้องปลุกกระแสสักหน่อย :-))
  • ถะะะะะะ..ถูกต้อง นะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ

มันน่าเสียดายแทน เพราะถึงแม้ จากัวร์ ทำได้ดีแค่ ก็มีขีดจำกัดไม่ระเบิดเท่าหมาใหญ่ครับ
    ต้องช่วยๆกัน โดยเฉพาะ นิวเคลียร์ รอเจ้าของกด ปุ่มระเบิดอยู่นะพี่อาท

ภาพเมื่อวาน แอบเอาไปลงไว้ที่นี่ครับ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/31908/หาบ้านใหม่คับ#Item_42
  • สนุกกันใหญ่เลยเชียวนะ :033: ทำสถิติกันไว้ก่อนเลยครับ ผมต่อให้ก่อน 5555+ เดี๋ยวว่างๆจะพาเด็กๆไปทำลายสถิติให้เอง เอิ้กๆ (ขี้คุยป่ะล่ะ) :033:
  • มาแล้วพี่คิมอาจาร์ยจอมโหด
  • ซ้อมๆกันเยอะๆนะท่าน เตรียมตัวดี เดี๋ยวมีเฮ แน่นอนครับ สู้ๆ นะทุกตัวทุกคน :060:
  • วันนี้จะพาเสือน้อย ขึ้นรางครั้งแรก จะเข้าไปบ้านพี่ก้อง ประมาณ 5 โมงครับ ใครว่าง ใครสะดวกเชิญมาดู เป็นขวัญตา 555555
  • จากัว สวยมากพี่คิม ต้องมาดูตัวจริง หมาในฝันผมเลย
  • วันนี้ไอ้โมโม่ง่อยเลย
  • ง่อยไงอะ
  • รูปกระโดดโครดเท่เลยหมาใครวะเนี้ยเจ้าของคงหร่อหน้าดู พี่ก้องถ่ายภาพได้สุดยอดมากเลยพี่ พี่คิมรีบมาใวๆๆเลยเมื่อวานหมาแดงนั้งยิ้มกันเป็นแถวเลยดูบูลลี่ลาก5555หมาแดงมันขาดจ่าฝูงสุดโหดไปหงอยกันหมดเลย พี่สู้คับแล้ววันที่29ต้องเตรียมอะไรไปบ้างคับแล้วค่าโรงแรมเท่าไหร่คับผมจะได้เตรียมตัวถูก

• ต้าสุดหล่อตัดสินใจให้ได้ก่อน..ว่าจะไปมั๊ย ?

ออกเย็นวันศุกร์ไม่ควรเกิน5โมงเย็น ควรถึงที่พักไม่เกินเที่ยงคืน ไม่โทรมทั้งหมาทั้งคน....ได้เวลาปรับตัว

เรื่องที่พัก ถ้าบ้านพักกรมชล ขอนแก่นว่างพอดี พ่อคุณก้องเป็นสปอนเซอร์ให้
    ถ้าไม่ว่างและค่าใช้จ่ายอื่นๆ ยังไงเดียวช่วยๆกัน... ไม่ใช่ปัญหา ใช้ใจคุยกัน
  • ท่าออกก่อน5โมงผมคงไม่ทันอะคับพี่เพราะผมเลิกงานก็5โมงแล้ว แล้วพี่คิมเลิกขายของน่าจะประมานทุ่มนึงอะคับ เอานี้เดียวผมขอคุยปรึกษากับพี่คิมก่อนแล้วอีก2วันผมให้คำตอบนะคับ
  • ฝากให้ ซู่ ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0224.jpg 56K
  • อยากรู้อะไร โทรมาได้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ :)
  • ถามก่อนเลย มันคืออะไรครับ
  • ขอบคุณครับ คุณยุทธ..

เจมส์ เคล็ดลับความสำเร็จ ใครเค้าบอกกันง่ายๆ
    เตรียมจัดมา สายจูงสี่เส้น สายลากลาครอสสองเส้น ด่วน!!!! ฮ่า ฮ่า ฮ่า :-)) :-)) :-))

ล้อเล่น คร่าวๆ
    ยาบำรุงข้อกระดูก เพื่อบำรุงไว้ไม่ให้หมาลากมีปัญหาตอนอายุมากๆป้องกันข้อกระดูกเสื่อมเร็ว

ผิดถูกอย่างไรเดี๋ยวพรุ่งนั้ซื้อแล้วดูฉลากยาก่อน เสร็จแล้วไม่เข้าใจยังไงจะโทรรบกวนคุณยุทธอีกทีครับ [-O<
  • อยากเตือน หมาที่ขาดการซ้อมบ่อยๆ

ระวัง ! เสือน้อย และ โมเน่ กำลังมา
    วันนี้ โมเน่พัฒนาการไปไกลกว่าที่คาดมั่กมาก ออกตัวดี ไม่มีกระโดด ก้าวย่างสมำ่เสมอกว่าเมื่อวานมาก

สำหรับเสือน้อย การลากครั้งแรกในชีวิต และลงลากครั้งแรก ทำได้ดีเกินคาด
    ช่วงก้าวสวยงามเป็นจังหวะจะโคน เสียเรื่องผิดจังหวะ ออกตัวกระโดดหน่อยช่วงแรกๆ
    แต่หลังจากเอาน้ำหนักออกบ้าง และเจมส์คุมจังหวะดีขึ้นเริ่มออกตัวดีขึ้นเข้าใจจังหวะมากขึ้น

หลังจากลองลากไปลากมาหลายครั้งและลองสังเกตดูจากผู้ที่สำเร็จหลายคน

อยากพอสรุป (ตามความคิดพี่เอง)
    การลากที่ผ่านมา เรื่องกำลังและจำนวนหินไม่ใช่ปัญหา หากหมาซ้อมและออกกำลังบ่อยๆน่าทำได้
    แต่ความเข้าใจ ว่ามันกำลังทำอะไรอยู่และเราต้องการให้เค้าทำอะไร อันนี้ยากสุด

เพราะปัญหาไม่ใช่ที่หมา แต่ที่ตัวเรา
    อย่างพี่เองต้องปรับตัวเองอีกหลายอย่างถ้าหวังให้จากัวร์ทำน้ำหนักได้ดีขึ้น เช่น

ต้องรู้จักเซฟแรงหมาให้มากกว่านี้ กระตุ้นมากไปหมาจะหมดเร็วพอน้ำหนักมากขึ้นแรงหมดแล้ว
    ต่อไปต้องค่อยๆเพิ่มลำดับแรงกระตุ้น ที่ละเล็กละน้อยดู สงสัยต้องเริ่มปรับตัวเองก่อนปรับหมาซะแว้ววว

---------------------------------------------------------------------
    อย่าหวังฟลุ๊คอะไรที่ได้มาง่ายๆอยู่กับเราไม่นานอาจลากได้เยอะแต่ครั้งเดียวหรือหมาเจ็บไม่คุ้ม
    ต่างจากการใช้ความเพียรพยายามค่อยๆซ้อมค่อยๆฝึก ให้เค้าเข้าใจว่าเราต้องการอะไรลากด้วยใจ
    อาจมาช้าหน่อย..แต่เป็นความสำเร็จที่หยั่งยืน เป็นหยาดเหงื่อที่น่าภาคภูมิใจ สู้ สู้ ครับทุกท่าน :036: :062:
  • อาทิตย์นี้ ไม่กลับฟาร์มนะครับ
    อยากอยู่ร่วมซ้อมด้วยกันบ่อยๆ เพราะฉะนั้นว่างทุกวัน ใครว่างเมื่อไหร่บอกแล้วเจอกันที่บ้านคุณก้อง

วันพุธเย็น อาท กับเจมส์นัดซ้อมแล้ว ใครว่างเชิญครับ
    พ่อคุณก้อง ให้คนมาเทปูนเพิ่ม ตั้งเสาดึงสแลมกันแดด และทำหลักล่ามไว้พร้อม สปอนเเซอร์ใหญ่จัดเต็ม

วันเสาร์ขอเปลี่ยนแปลงหน่อย งานบูลลี่ ที่โอโซนโน เริ่มบ่ายๆ เราไปกันช่วงเย็นก็ทัน
    ช่วงเช้า ...ขอเสียงโหวตหน่อย เพื่อได้ซ้อมกันก่อน แล้วค่อยไปเที่ยวชมงานพร้อมๆกัน
  • อาท คิดไว้ว่าเรื่องลู่วิ่ง ที่จะไปเอาบ้านพี่นิรัน แล้วไปหมวกเหล็กอ่ะครับ

อยากจะเลื่อนไปเป็นเดือนหน้าดีไหมครับ อยากจะไปซ้อม บ้านพี่ก้อง

ทุกเสาร์ อาทิตย์เลยอ่ะครับ อาทเสียดายเวลาครับ อยากซ้อมนิวเคลียร์เต็มๆครับ

ทุกคนว่าไงมั้งครับ :) :)
  • ผมมานั่งคิดๆดูหลักการซ้อมของพวกเรา ผมว่ายังลองผิดลองถูกกันเยอะ
    ข้อที่ควรทำเมื่อนำหมามาซ้อม
    1.ควรวอร์มร่างกายของสุนัขก่อนเพื่อความกระตือลือล้น(สังเกตุทุกครั้งที่ไปดD1)แต่พวกเราส่วนใหญ่มาถึงจัดหนักเลยหมาจะงงว่าทำไรกัน
    2.เวลาเริ่มเราควรเริ่มน้อยๆ รอบบนรางเซตละ3-5รอบแล้วแต่ และก็พักเพื่อให้หมาเข้าใจในเกม
    3.เวลาเรียกหมาไม่ต้องอายไม่ต้องกลัวหมาเราเราควรรู้ว่าเขาชอบให้ชมแบบไหน คนกันเองทั้งนั้น และจะมันส์กันไปเอง
    4.ถ้ารักหมาควรบังคับตัวเอง ใจเย็นๆ บวกวิธีการ และอย่ายอมแพ้
    5.ขอให้มาสนุกด้วยกัน อย่าไปคิดไรมาก หมาเราอาจไม่ได้ทำแข่งก็จริง แต่คิดสะว่าให้หมาและพวกเราได้เข้าสังคม ถ้าวันหนึ่งเกิดเหตุการไม่คาดฝันไม่ว่ากรณีใดๆที่หมาไปกัดชาวบ้านหรือหมาตัวอื่นและห้ามไม่ได้ให้โทษตัวเองไว้ก่อนเลย (ถ้าหมาเรามันจะพลาดกันกันเองบ้างแต่เราดุเราสอนเดี๋ยวนั้นผมว่าสักวันหนึ่งเขาจะเข้าใจ) หรือไม่มันก็เบื่อไปเองที่กัดกันไม่ได้สักที :o040:
  • เดี๋ยวจะไปขอสูตรเด็จการลากมาเทรนหมาพวกเราวันนี้ครับส่งสายสืบไป2ตัว รอคุณสู้อยู่ที่บ้านนะมาได้ตลอด
  • อาทพี่ลืมบอกไปพี่มียางซ้อมลากด้วยนะ ถ้าจะใช้ฝึกก่อนขึ้นราง
  • อยู่บางใหญ่ ซอยคลองถนน ถ้าอยากไปดูกลุ่ม ไปที่ไหนอ่ะคับ
  • กรมชลประทานครับimage
    ไฟล์แนบ
    sk5.jpg 258K
  • รูปสวยดีครับเอาไปทำไร
  • รูปหมาลากสวยจริงอ่ะ พี่ก้อง ผมให้นิวเคลียร์รักษาระดับน้ำหนักยางที่ลากไว้

2 เส้น ไปกลับประมาณ6-7เมตร12รอบแล้วลดเหลือ 1เส้น 12 รอบ แล้วพัก

จะพยายามกลับให้ถึงบ้านก่อน6โมงเย็น แล้วลากถึง 2 ทุ่มครึ่ง แล้วเข้าบ้านพักครึ่งชั่วโมง

แล้วกินอาหารเสร็จ พักผ่อน คิดไว้ว่าจะทำแบบนี้ทุกวัน ตอนนี้เวลามีค่ากับนิวเคลียร์

และอาท มากๆเลย ฝากพี่ก้องพี่สู้ เอาเทคนิคมาสอนผมที่ครับ

:063: :063: :063:
  • เยี่ยมมากๆ อาท สู้ สู้ :062: :062:
    ถ้าทำได้ด้วยยิ่งแจ๋วเลยยยย :063:

เคล็ดคัดยอก...D1 วันนี้ ที่เห็นมา ให้ลากยากเป็นแนวเส้นตรงเดิมไปมาบนรอยเดิม เรื่อยๆ

ใช้อยู่สองคำ ไม่ - ลาก เวลาหมาลากออกนอกแนวหรือเสียสมาธิมองสิ่งอื่น ใช้ "ไม่"

ก่อนออกตัวเรียก "ลาก" ก่อนถึงเส้นชัย ที่หยุดพัก ให้รีบลูบตัวก่อนหยุดแล้วพูด ดีๆๆ
  • อาทคับรากรอบแลกเราต้องเริ่มจากเบาๆๆก่อนเริ่มที่1เส้นคับไปกลับสัก5รอบแล้วเราก้พักสัก5นาที รอบ2เราเริ่มน้ำหนักเท่าเดิมยาง1เส้นไปกลับ1รอบแล้วเราก้เพิ่มน้ำหนักด้วยการใช้ขวดน้ำแปปชี้ใส่ทรายใว้สัก10ขวดเพื่อเพิ่มน้ำหนักต่อรอบเอาแค่หมารากใหวอย่าใจร้อนเพราะยางมันมีความนึดของมันอยู่แล้วเราพยายามอย่าให้น้ำหนักเกินน้ำหนักตัวหมาในเวลาช้อม แล้วเวลาออกคำสั่งอย่าใช้คำสั่งเดียวกับที่เรียกหมาประจำ ยาง2เส้นมันหนักไปสำหรับกานซ้อมเอาเบาๆๆแต่ได้ประสิททิภาพเพราะผมเคยทำแบบอาทมาแล้วสุดท้ายต้องมานั้งเริ่ม1ใหม่เพราะความใจร้อนของผมอย่าให้หมารากได้เยอะๆๆ แต่ทุกวันนี้ผมรากไตตั้นแค่1เส้นแล้วเพิ่มน้ำหนักแต่ละรอบเอา แล้วเวลาขึ้นรางเราค่อยเพิ่มน้ำหนักบนรางเอา เพราะรางกับยางมันต่างกันมากยางมันจะหนึดก่วารางท่าเราเพิ่มน้ำหนักในยางเยอะหมารากไม่ไหวหมาก็กลัวแล้วหมาอากเจ็บตัวได้ แต่ท่าเป็นรางเราก็เริ่มจากเบาๆๆก่อนแล้วค่อยเพิ่ม(ทำเหมือมันรากยาง)แต่สำหรับรางเราเพิ่มเท่าไหรก้ได้แต่อย่าเยอะจนหมารากไม่ไหวรางมันจะมีความรืนก่วายางมันจะหนึดตอนออกตัวแต่ท่าหมาเดินไปได้แล้วน้ำหนักบนรางมันจะเบาหมาจะรากได้สบาย แต่ท่าเป็นยางมันจะหนักตรอดเส้นทางที่หมาราก ผมเชื่อว่านิวเครียทำได้รากได้ดีก่วาไตต้นอีก แล้วเวลาฝึกเราอย่าใส่อารมกับมันเราต้องใจเย็นๆๆ(ผมเข้าใจเวลาเรียกหมาแล้วไม่มามันรู้สึกอย่าไร)มันทำได้ไม่ได้สิ่งแรกที่เราต้องทำคือคำชมอย่าเดียว เราอย่าทำให้หมากลัวเราเวลาทำกิจกรรมแล้วมันจะแก่ยาก เชื่อผมงานนี้เราอาจจะพลาดแต่ท่าเราฝึกมันแบบที่พี่คิมสอนผมงานหน้าเราได้แจ้งเกิดแน่ใจเย็นๆๆไม่ต้องรีบคับ ท่ารีบแล้วจะเหนื่อยแบบผมต้องมานับ1ใหม่ สู้ๆๆคับอาทอย่าใจร้อนค่อยๆๆเป้นค่อยๆๆไปหมามันยังอยู่กับเราเป็น10ปี :010:
  • วินเซ็นเวลาลากทางd1ใช้มือจับหลังไว้ไม่ให้กระโดดลากครับ
    โลโก้พี่จะเอามาทำเสื้อกับสายลาก เป็นแบบเสื้อเก่าตอนทำช่วยน้ำท่วม
  • ตามนั้นครับคุณก้อง ซู้
  • คุณสู้คุณก้องน้องเจมส์ผมเจอครั้งแรกก็รู้สึกถึงความจริงใจความเสียสละทำในสิ่งที่รักมีอะไรที่ผมช่วยได้ขอให้บอกเจ้าbigทำได้เท่าไรไม่สำคัญแค่เราเจอกันก็มันแล้วimage
    เพื่อนbig
    ไฟล์แนบ
    IMG_6871.JPG 114K
  • เสือน้อยออกกำลังกายimage
    เสร็จก็หอบยังกะลากมาสามตันimage
    ไฟล์แนบ
    20120911_223048.jpg 74K
    20120911_223158.jpg 98K
  • อาท มันต้องจากเบาไปหาหนักดิ เหมือนคนเล่นเวทอ่ะ
  • เสือน้อยอย่างฮาเลย อยากมีกล้ามหรอ
  • ขอบคุณครับคุณยุธ มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับพวกผมมือใหม่ทั้งนั้น หาประสบการณ์กันอยู่ครับ
  • เย็นนี้...
    จากัวร์ จองลากยาง และสระว่ายน้ำ เอากำลังขาดีกว่า ครับ
    เสือน้อยศิษย์สำนักเดียวกัน ดึ่ก ๆๆๆ แซะขาหลังกล้ามขึ้นเลย 555 :-)) :-)) :-))
  • 5 ข้อ ของพี่ก้อง โดนใจจ๊อดดมากครับ :060:

ส่วนเรื่องลาก วิธีการลากนั้น ไม่มีข้อคิดเห็นครับ การลากแบบ D1 กับการลากทางอีสานต้นตำหรับนั้น แนวทาง+วิธีการจะออกไปคนละแนวทางครับ แต่มีจุดหมายเดียวกันครับ นั้นก็คือ "ลากฯ" ครับผม

ยินดีและรู้สึกดีใจจัง ดูจะจริงจังกันจังเลยนะครับ ชอบว่ะ 555+ เทคนิคมีเยอะครับ อันนี้ต้องถามเอาจากมืออาชีพและผ้ที่รู้เรื่องลากฯ เป็นอย่างดีเอาครับ

ผมชอบนะ ถ้าคิดจะลากฯ ลองหาอ่านกันเอาเองบ้าง ในเว็ปนี้ เว็ปไหน ผมว่าก็มีวิธีเด็ดๆ อยู่ไม่มากก็น้อยครับ ลองอ่านเอาเองและหาทางเอามาปรับใช้กันเอาเองนะครับ ไม่จำเป็นต้องเหมือนกันเป๊กๆ หรอกครับ มันปรับแต่งประยุกต์ใช้ ประสมประสานกันออกมาได้ครับ มันขึ้นอยุ่กับเรากับหมาของเรา หมาของแต่ละคนเองด้วยครับ เลี้ยงกันมาไม่เหมือนกัน รู้ใจกันไม่เหมือนเจ้าของ จะทำให้เหมือนๆกันคง ต้องหวัง D1 ครับ 555+ แต่ถ้าอยากภูมิใจ ต้องสร้างเองครับ โดยมีD1 เป็นที่ปรึกษา อันนี้ก็ไม่ว่ากันครับ ยังงัย ผมก็ชอบอยุ่ดี ของให้พากันทำกิจกรรม แหละ ไม่ว่าจะทำอะไรกัน ก็ดีทั้งนั้นแหละครับ หมาเราได้แค่ไหนก็แค่นั้น แข่งกับใจเราให้นิ่งเป็นพอ ฝึกสมาธิจิตใจของหมาและเจ้าของหมาได้ดีเลยที่เดียวเชียวนะ 555+ ชอบๆๆๆๆ ว่ะๆๆ เพื่อนๆ สู้ๆนะ ตอนนี้คงทำได้แค่เป้นกำลังใจให้นะคร๊าบบบ พี่น้อง สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ :063: :o010:
  • ยังไงๆก็ยังรอดูพี่เตอร์ลากอยู่นะ หาเวลาว่างเอามาโชว์บ้างนะครับพี่คิม
  • คุณสู้ครับเอารูปที่เราซ้อมๆเล่นๆกันมาปลุกอารมณ์กันหน่อย :X
  • พี่ก้องครับ เอารูปคนซ้อม หรือ หมาซ้อมครับ จะไปบ้านพี่ก้องอีกทีก็วันเสาร์ครับ

ใครไปวันเสาร์เจอกันครับผม จะเตรียมอุปกรณ์ออกกำลังกายสำหรับคนไปพร้อมเลยเสาร์นี้

:)>- :)>- :)>-