ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอประกาศตรงนี้ชัดๆอีกครั้ง
  • ก็ทีพวกท่านไม่พอใจก็ทำไมไม่โทรมาเคลียร์บ้างละครับ จะไปโพ๊สกระทู้แขวะอยู่ทำไม ถ้าผมไม่เห็นมันก็ไม่โกรธ แต่เผอิญมันเห็นมันก็ต้องโกรธจริงหรือเปล่า ได้โปรดมองอะไรหลายๆมุมหน่อยนะครับ

ท่านเหน็บผม ท่านเหน็บได้ แล้วทำไมผมเหน็บท่านบ้างท่านจึงทนไม่ได้ละครับ

ตั้งแต่คบกันมา ผมไม่เคยขออะไรจากพวกท่านเลย ครั้งนี้ผมขอสักครั้งเถอะครับ ผมขอแค่ว่าไหนๆความสัมพันธ์ของเรามันก็ขาดสะบั้นจนยากที่จะต่อกันติดไปแล้ว วันนี้ท่านอยากจะด่าอะไรก็ด่าให้หนำใจเลยครับ พ้นจากพรุ่งนี้แล้วก็ขอให้จบนะครับ ต่างคนต่างอยู่เถอะ ผมจะทำในแนวทางของผม พวกคุณก็ไปทำในแนวทางของคุณ บอร์ดใครบอร์ดมันแล้วให้สังคมเขาตัดสินเองว่าเขาชอบแนวทางไหน

ขอบคุณนะครับ
  • บอกใครหรือครับ
  • บอกมึงนั่นแหละ อ่านภาษาไทยไม่ออกหราาไอ้เขมร :-))
  • GHOST 4:14AM
    แล้วกูเป็นใครมึงเป็นใครเหรอครับ555
    จะไล่ใครหรือจะว่า เจาะจงชื่อด้วยนะครับ ล็อคอินมาอ่ะทำถูกแล้ว แต่จะไล่ใคร เจาะจงชื่อด้วยครับ

อย่าด่า ไอ้เขมร ครับ มันไม่ดี พี่มาร์ค ควรจะดูแลนะครับ
  • GHOST 2:43PM Permalink

Mafia 3:37AM
    แล้วทำไมเค้าถึงคอมเม้นท์ พี่ล่ะครับ แล้วทำไม พี่ไม่พอใจใคร ไม่โทรไปเคลีย ล่ะครับ ผมว่าพี่ก็น่าจะมีเบอร์อยู่นะ
    มาตั้งกระทู้แบบนี้ ก็อย่างที่เห็นล่ะครับ ผมว่าพี่ก็คงรู้อยู่แล้วว่ามันต้องเป็นแบบนี้ สุดท้าย ความรู้สึกที่เสียไป ก็เรียกคืนมาไม่ได้ครับ เพราะหลายต่อหลายครั้งที่เกิดจากการตั้งกระทู้ครับ FC พี่ก็มาเพียบ สุดท้ายแล้ว ก็โทษใครไม่ได้ครับนอกจาก.... ลองดูนะครับ ปัญหาที่เกิดขึ้น จำเป็นต้องตั้งกระทู้ไหม ตั้งเพื่ออะไร เพื่อเรียกสาวกมาเข้าข้างหรืออะไร
    ก็อย่างที่เห็น ใน10 หน้านะครับ

ผมหมายถึงผีตนนี้ครับ
  • Mafia 4:31AM

ผมนึกว่าเวปเสรี เล่นได้ อ๋อ ต้องผีดีๆใช่ไหมที่เล่นได้ ผมเข้ามา2เวปไม่เห็นมีใครไล่เลย หรือว่าพี่เป็นเจ้าของเวปจะไล่หรือไม่พอใจผีตัวไหนพี่ก็ไล่ได้ 2 มาตรฐาน แต่ก็ไม่เป็นไรครับ จะได้รู้ว่า นึกอยากจะไล่ใครก็ไล่ได้ ผมเป็นลูกค้าพี่นะครับ ถึงผมจะซื้อไม่เยอะ แต่ผมก็ใช้นะครับ แต่พี่ก็มาไล่ผม ผมก็แค่บอกว่า พี่ไม่พอใจพี่ก็โทรไปเคลียดิครับ จะมาตั้งกระทู้ ให้ สาวก ของแต่ล่ะกลุ่มเค้ามาทะเลาะกันทำไม เจตนาพี่ดีนะครับ แต่การกระทำ พี่ไม่ได้จริงๆ ผมไปและครับ
    อยากให้รู้ว่า ถ้าคิดว่าเวปนี้เป็นเวปเสรี อย่าไล่ครับ ไม่มีใครล็อคอินมาหื้อกับพี่หรอกครับ ผมก็เป็นผีเหมือนสาวกของพี่และครับ มีสิทกวนตีนได้ พูดจาไม่รู้เรื่องได้ เข้าข้างใครที่ผมพอใจได้ครับ เพราะฉะนั้น คำว่าเสรีต้องเสรีจริงๆครับ
  • บ๊ายบาย ชิ้วๆ มาดีไม่ว่าเจตนายุแยง ชิ้วๆ
  • ถ้าเขาโทรมาเคลียมันก็จบ เขาไม่โทรผมก็ไม่โทร
    เขาโพ๊สลงกระทู้ ผมก็โพ๊สลงกระทู้ มันแปลกตรงไหนครับ

คนล๊อคอินด่า ถ้าผมผิดก็ก็ขอโทษครับ อย่ามั่วครับ
    และถ้าที่นี่ไม่เสรี คุณจะได้มาโพ๊สต่อว่าผมอยุ่ตอนนี้หรือครับ :p
  • สลัมชัดๆ
  • ถ้าสลัมก็อย่ามาอีกสิ หรือติดใจสลัมคะ ไอ้สวะ อิอิ
  • พอเถอะครับ เถียงกับพวกมัน ทำให้ชีวิตบั่นทอน สุขภาพจิตเสียหมดครับ มาเฟียหยุดเถอะครับ
  • Mafia 4:31AM

ถ้าไม่ได้ทำก็โทรอธิบายได้นี่ครับ ไม่ใช่มาตั้งกระทู้ ให้เค้าทะเลาะกันนะครับ แต่จะมาพูดเอาไรตอนนี้ แล้วแต่จะใช้วิจารณญาณครับ
    มาขอโทษอะไรเอาตอนนี้ครับ เวลา fc คุณด่าชาวบ้าน ด่าคอกใหญ่ๆ ทำไมไม่ห้าม ไม่ไล่เค้าไปที่อื่นล่ะครับ แต่พอเค้าเหน็บคุณหน่อย ถึงกับไล่เค้าไปที่อื่น ตกลง มันคืออะไรครับ
  • GHOST 5:09AM

ก่อนที่มึงจะสั่งคนอื่น มึงสั่งตัวมึงเองก่อนดีกว่าไหม
  • ไอ้ผีตัวนี้มันจะเอาอะไรวะ เล้าหรือมาหลายชั่วโมงละ ปัญญาอ่อนชิบหาย เสี้ยมจิงๆ
  • GHOST deleted 5:16AM

ตรงไหนที่ว่าเสี้ยมว่ามา พูดตามหลักความเป็นจริง และ พี่เค้าก็ตอบมาตามคำถามที่ถาม กูไม่ได้บอกนี่ ไอ้นั่นว่าพี่อย่างนั้นไอ้นี่ว่าพี่อย่างนี่ ไอ้นั่นว่าลับหลังพี่อย่างนั้นไอ้นี่ว่าลับหลังพี่อย่างนี้ รบกวนบอกพวกคุณดีกว่าไหม ที่ว่าเสี้ยมอ่ะ หรือไม่ก็เปิดหลายๆหน้าดูนะครับ ว่าคนที่เสี้ยมคือใคร เคไหม
  • ไร้สาระชิบหายไอ้ผีสมองถั่ว มาโหยหวนเอาไร กระดูกก้อโยนให้ไปละ :045:
  • ใครจะทะเลาะอะไรก็ไม่ฮาเท่า ไอ้อาหาร GM TURBO หรอกว่ะ

พอเขาทำเวป ปุ๊บมันโผล่มาเลียเขาปั๊บเลยไวจริง ๆ 555+

ยอมรับในความเป็นนักขายมืออาชีพของมันจริง ๆ กรูว่าต่อไป ไอ้ช้างซ่า

มันไปกร่างอยู่บอร์ดนั้นแน่เลย ได้ข่าวว่ามันเป็นหัวหน้าฝ่ายการตลาด

ของ GM TURBO อยู่ซะด้วย
  • กูจะใช้ F1 กูจะเลี้ยงสายเก่า เพราะกูชอบหมาบ้าพลัง กูเลี้ยงหมา กูไม่ได้ให้หมามาเลี้ยง กูเลี้ยงไว้จูงเล่นให้คนอื่นเห็นแล้วกลัว ไม่ได้เลี้ยงไว้เก็บขี้ ไม่ได้เลี้ยงไว้แล้วเวลาจูงไป คนถามว่า นี่หมาแคระเหรอ เดินเยอะหน่อยก็เหนื่อยแทบตาย สายเก่าของกูนี่ อกไม่กร่าง หัวไม่โต แต่จี๊ดสุด ๆ
  • โวโว้ ..... หน้าที่ 11 ยังไม่เห็นท่าที ว่าจะสงบเลย ใจเย็นน้าผีทั้งหลาย เอาสาวๆมาให้ชม ดับ อารม คับ
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้น่ะครับ ( เห็นไม่สมควรบอกลบได้น่ะคับ ) So..... Hot :o027: :o027: :o027: :o034: image
    ไฟล์แนบ
    65321.jpg 275K
    65321.jpg 275K
  • ไม่จบซักที อะไรกันนักกันหนา

ผมเสียใจมากๆๆๆ กับเรื่องนี้ เพราะ ผมก็สนิทกับ มาเฟีย และ bb

ผมขอเป็นผีละกัน ไม่อยากออกตัวมาก

ความจริงแล้ว มาเฟีย กับ bb ก็ถือเป็น เพื่อน พี่น้องกันไม่ใช่รึ

คบกันมาตั้งนาน จะให้แค่เรื่องหมานี่หรือ ทำให้เลิกคบกัน

คำว่าเพื่อนไม่มีใครดีหรือเลว
    เพียงแต่คุณต้องรู้จักการปรับตัว เข้าหาทั้งด้านดี และด้านเลวของคนนั้น
    ถูกบ้างผิดบ้าง ยังไง ก็ "เพื่อน"กัน

ตัวผม ก็มีเพื่อนที่ ผมไม่ชอบนิสัยบางอย่างของเค้า แต่ทุกวันนี้ผมก็ยัง คบกับเค้าอยู่

สนิทกันมากด้วยซ้ำ เพราะผมคิดถึงแต่ส่วนที่ดีๆของเค้า เราเลย คบกันได้นาน อย่ามองแต่ด้านไม่ดีของเค้า ครับ

สุดท้ายนี้ ขอให้ มาเฟีย กับ bb กลับมาเหมือนเดิมเถอะ ครับ

เรื่อง นินทากัน ด่ากัน ถือว่า หยอกกันน่า อย่าคิดมาก

ขนาด ผม ต่อยกับเพื่อน พอหายโกรธ ก็ยังกลับมาเป็นเพื่อนกันเลยครับ

นี่แค่ ตัวหนังสือ ด่ากัน จิ๊บๆ ครับ
  • เว็บโน้นเลียได้อย่างเดียว ไม่มันส์ชิมิ เว็บนี้อิสระเสรีเต็มที่กว่า100เท่า 5555 ไม่ว่ากันเลียเสร็จแล้วมามันส์กันได้
    *เลียเว็บโน้น แล้วมามันส์เว็บนี้*
  • ผมจบแล้วครับ ยืนยันว่าจบแล้วจริงๆ ไปไล่อ่านกระทู้ดูได้เลยครับ
    เพราะหลังจากได้แสดงความในใจไปแล้วก็หยุดพาดพิงถึงกลุ่ม BB แล้วครับ :-D

ส่วนอาฟเตอร์ช๊อคที่ยังมีประทุอยู่เป็นระยะๆ ในตอนนี้ ไม่มีผมรวมอยู่ในนั้นแน่ :039:
  • มาเฟียทำถูกต้องแล้ว จบ ไม่ตอ้งพูดถึงครับ
  • เป็นกำลังใจให้คุณมาร์คครับ หลายๆอย่างที่เค้าทำก็มีประโยชน์ให้กับวงการพิทบูลไม่น้อยเลย ผมเลี้ยงพิตบูลมาสิบกว่าปี มีคนรู้จักหลายคนแต่ยังไม่เคยมีใครทำอะไรเพื่อพิตบูลเลย รวมทั้งผมด้วย ผมยินดีกับความสำเร็จที่เค้ามีในวันนี้ เค้าทำเค้าควรได้ ยิ่งเรื่อง ABC แล้วโดนใจผมจริงๆ ถ้าไม่มีสมาคมนี้พิตบูลในไทยคงแย่แน่ ดีใจที่จะมีอะไรมารองรับมันสักที ไม่ใช่อะไรก็ UKC ADBA ห่วยแตก เอามาหากินกันอยู่ทุกวัน แถมเอากะตังส์ไปให้เค้าอีก หมาเราเกิดในไทยจะไปจะทะเบียนกับพวกนี้ได้ยังไง ถ้าไม่ทำอะไรสักอย่างเราจะโดนเค้ากดขี่ตลอด ดีใจมากที่คุณมาร์คทำตรงนี้ หลายอย่างที่ทำมีผิดมั่งถูกมั่งไม่เป็นไร บั้นปลายออกมาดี ผมให้เครดิตครับ ทำต่อไปเถอะครับ ยังมีพลังเงียบมากมายที่พร้อมจะลุกขึ้นมาสนับสนุน คุณไม่เดียวดายแน่นอน คนติคนด่ามีไม่ต้องสนใจ เราทำดีเป็นพอ เป็นกำลังใจให้ครับผม
  • ร้ากกกกกกกกมาเฟีย :o038:
  • ยาวไป....ลวดเพ่
  • อ้าว..มีเรื่องหมวดเป๋ด้วย (จับใจความไม่ทัน) มีอย่างนี้มาก็ดีเลยรออยู่นาน ไม่เคยได้พูดที่ไหนเลย แต่วันนี้จะพูดตรงนี้แหละ..!!

ผมขอย้ำและสาบานเลยว่าผมไม่เคยอิจฉาหมาหมวดเลยแม้แต่น้อย ไม่เคยเลยยยยยยยยยยยย
    แต่ข่าวที่มันไขว้เขว่จนทำให้ผมเข้าไปเกี่ยวพันเกิดขึ้นจากการที่ผมได้คุยกับ มาเฟีย ว่า ทำไมถึงเอาหมาพี่เรก ไปเปรียบเทียบกับ Woodie หมาของหมวดเป๋ ซึ่ง มาเฟียบอกว่า หมาของหมวดคือหมาในแบบที่ถูกต้อง ไม่โก่ง ไม่กร่าง เหมือนหมาพิการ ซึ่งก็มีภาพหมาของพี่เรกอยู่ในกระทู้นั้นด้วย...!!
    และผมก็ได้คำตอบจากปากมาเฟียว่า..เฮ๊ย บิว พี่ไม่รู้จะทำยังไงหว่ะถ้าพี่ไม่เชียร์หมาหมวดมันก็ยังไง ๆ อยู่เพราะพี่เอาเข้ามาให้มันทั้ง 2 ตัว แม่งหมดไปเป็นล้าน.!! Red Bull เปิดตัวมาดี แต่ไอ้ Woodie แม่งกระแสเงียบเลย พี่ก็เลยต้องช่วยมันดันหน่อย เดี๋ยวพี่จะซวยเพราะพี่ยุให้มันซื้อ แล้วก็บอกด้วยว่าถ้า Woodie มาเมืองไทยเมื่อไหร่แม่งดังสนั่นแน่ หมวดดังแน่ Biz Markie พี่ยังทำให้มันดังได้เลย.....ส่วนเรื่องในบอร็ด บิว เข้าใจพี่นะเว๊ย ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ

ปล.วันนั้นไม่ได้มีผมคนเดียวนะครับ ยังมีอีก 4-5 คนที่ได้ยิน 1 ในนั้นก็มีไอ้เหลียงเพื่อนผมอยู่ในนั้นด้วย ส่วนคนอื่นไม่ขอออกนามแล้วกัน

ขอยืนยันทุกคำพูดที่ผมได้พิมพ์ลงไปคือเรื่องจริงทุกประโยค ถ้าผิดจากแม้แต่คำเดียวขอให้ผมตายภายใน 4 ชั่วโมง.!!

จริงหรือป่าวพี่ ออกมาแก้ข่าวหน่อย ผมว่าพี่ไม่น่าจะพูดแบบนี้ ไม่อยากเห็นคนอื่นเข้าใจพี่ผิด ๆ
  • อันเนี้ย เห็นโพสไว้ที่บอร์ดนู้น อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลย
  • เรื่องจริงหรอเนี้ย พูดแบบนี้จริงหมดศรัทาเลยครับ
  • จบเถอะครับ .. เพื่อความสบายใจของทั้ง2ฝ่าย
  • เพื่อนกัน ก็ต้องช่วยกันดันสิจ้ะ แหม่ เรื่องธรรมดา มาเฟีย ก็คนนะครับ คน มีทั้งดี และ ไม่ดี ในตัว จะให้ดีหมด ก็ไม่ใช่ เปิดใจหน่อย
  • GHOST 10:05PM
    GHOST 10:07PM
    GHOST 10:50PM
    ----------------------------------

แหม....ไอ้เหี้ย เขี่ยใหญ่เลยนะมึง ไม่เลิกซะที แสร้งทำคนดีซะด้วย...ไอ้ส้นตีน...ทำเป็นถาม
    รับส่งลูกกันใหญ่ 55555 เอา เอา เอา เข้าใจ *เลียเว็บโน้น แล้วมามันส์เว็บนี้* ไม่เป็นไร

• อย่าเขี่ยอีกเลย ปล่อยเวลาให้ผ่านไป
    ถ้ารู้สึกสบายดีก็ทางใครทางมัน
    ถ้าคิดถึงก็โทรหา ...
  • GHOST 11:27PM

มึงไม่เลียเลยว่างั้น
  • เข้าใจก็ดีแล้วไอควย จะเลียใครก็เรื่องของกู
  • เออว่ะวันหลังกูมีตังกูให้พี่มาคนำเข้าหมาให้ดีก่าเพราะถึงไม่สวยแกคงปั่นให้มันดังได้ดีๆๆๆ
    แต่!!!ถ้ากูไม่มีตังอ่ะ???ถ้ากูมีปัญญาซื้อได้แค่หมาหางคิ๊งอ่ะ???เพราะตัวที่มันเพอเฟคเค้าตั้งราคาแรงอ่ะ...
    เท่ากับว่ากูได้หมาพิการมาอ่ะดิ...ต้องทำลายทิ้งอ่ะดิ???
    แต่!!!กูรักมันอ่ะ!!!!กูต้องฆ่ามันเหรอ!!!ไม่ยุติธรรมว่ะ!!!
    "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ!!!"
    ใครแม่งเอาประโยคนี้มาฝังหัวกูวะ!!!!!!!!!
    ฝากด้วยนะคับฝากให้คิดกูไม่ได้อยู่ฝั่งใครไอ้พวกตัวบิ๊กๆนั่นแหละปั่นกันเองขัดคอกันเองขัดผลประโยชกันเอง
    เชื่อกูเหอะ!!
    ฝากถึงผีทุกตัวในบอร์ดด้วยว่าที่พวกมึงมาด่ากันเพื่อเลือกข้างเพื่อปกป้องใครก็ตามไร้ประโยชว่ะ
    สุดท้ายคนที่พวกมึงสู้เพื่อมัน!!!มันคงไม่ได้ซึ้งในสิ่งที่พวกมึงทำให้หรอก...
    ตอนจบคนที่สบายก็คือพวกมันนั่นแหละ!!!จำไว้!!!!!!!!!
  • GHOST 12:17AM

พูดได้ดี
  • เรื่องหมวดเป๋และวูดดี้

หมวดเป๋รู้จักกับผมที่ศูนย์ฝึกดีวัน แกนำเจ้าแทงค์มาฝึก เจอกันบ่อยๆได้คุยกันก็สนิทกัน แกบอกว่าซื้อหมามาแล้วหลายตัวแต่ไม่เกิดเสียที ผมก็บอกว่าถ้าจะเล่นหมามันต้องหาจุดขาย ถ้าคุณเล่นสีบูล มันมีเจ้าพ่อหมาบูลอยู่เพียบ เจอเฮียโฟก เจอฮิตแมน เจอฮัมตี้ก็ขี้แตกแล้ว ทำไมไม่ลองหาสีแดง มันน่าจะเกิดง่ายกว่า เพราะหมาแดงขนาดไม่ใช่บูลลี่ยังนิยมมาจนทุกวันนี้ หากหมวดนำสีแดงบุลลี่เข้ามา น่าจะฮือฮามากกว่า ขอให้เชื่อหัวเจ้าพ่อการตลาด นั่นมันคือที่มาของ Red Bull

พอเรดบูลเข้ามาแล้วหมวดเอามาลงบอร์ด มันเรียกเสียฮือฮาได้จริง หมวดเกิดติดใจอยากเอาตัวเมียเข้ามา ผมก็ติดต่อโอให้ช่วยหาให้ โอก็ส่งรูปหมามาให้เรื่อยๆ และหนึ่งในนั้นดันมีวู๊ดดีโผล่เข้ามาด้วย แต่ผมเห็นราคาแล้วจะเป็นลม มันแพงมาก ก็ไม่แนะนำ แต่หมวดยืนยันว่าจะเอา ผมถามย้ำอยู่ไม่รู้กี่รอบ ผมบอกหมวดว่าหมาตัวเกือบล้านสำหรับพี่มันเว่อร์ไป แต่หมวดติดใจแล้ว ห้ามอย่างไรก็ไม่ฟังแล้ว ผมยังบ่นอยู่เสมอๆว่าซวยแล้วกรู ไม่น่าไปยุมันเลย และในที่สุดวู๊ดดีก็มาเมืองไทย แต่มันไม่แค่วู๊ดดีตัวเดียว มันมีอีกเพียบ สรุป หมวดเป๋หมดไปเป็นล้านครับ

เรื่องของเรื่องมันก็มีที่มาแบบนี้ ผมก็เลยต้องช่วยเชียร์ ที่เชียร์วูดดี้ เพราะมีสองเหตุผล คือ เห็นหมวดหมดเงินไปเยอะแล้วสงสารน้องอยากให้น้องได้เกิดในวงการบ้าง และหมาหมวดตัวที่ผมเชียร์มันก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมันก็เป็นหมาที่สวยมากๆตัวหนึ่ง อีกอย่างผมจัดกิจกรรมครั้งไหนหมวดก็มาช่วยทุกครั้ง มันก็คือน้ำใจเล็กๆน้อยๆที่พี่อยากทำให้น้อง และผมก็บอกกับทุกคนไปแบบนั้นจริงๆ แต่ผมไม่ได้ทำแบบนี้กับหมวดเป๋คนเดียว เมื่อก่อนผมก็เชียร์เฮียใหญ่ เชียร์ปาร์คเวย์ เชียร์หนึ่งนิวไลน์ แม้กระทั่งหมาในกลุ่ม บีบี ผมก็เชียร์ ถ้าใครตามผมมาพอสมควรก็จะเห็นว่าผมเชียร์หมาบีบีที่ขายให้คนเกาหลี เชียร์อย่างออกนอกหน้าด้วย แล้วก็เอาไปเขียนในบทความลงนิตยสารว่าน้องๆในกลุ่มบีบี พัฒนาหมาจนส่งออกนำเงินประเทศเราหลายหมื่นเหรียญ ไม่เชื่อไปอ่านอาณาจักรฯ และแหล่งสัตว์เลี้ยงเล่มเก่าๆดูได้

เนื่องจากผมไม่ได้บรีดหมาผมจึงไม่มีหมาในมือ ถ้ามีโอกาสผมก็จะแนะนำหมาของเพื่อนๆที่สนิทอยู่แล้วเป็นปกติ แล้วก็ไม่ทราบว่าการที่ผมจะเชียร์หมาหมวดเป๋มันผิดตรงไหนครับ

ผมบอกแล้วสังคมนี้มันเป็นสังคมของการแบ่งปัน หากหมาไม่มีปัญหา ไม่ประสาทเสีย มีลูกค้าเข้ามาผมก็ช่วยเชียร์ให้อยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็นหมาใครก็ตาม ดังนั้นได้โปรดอย่าใจแคบกันนักเลย ผมเห็นเอาประเด็นนี้มาโจมตีแล้วรู้สึกเศร้าใจอย่างบอกไม่ถูก หมาพาเรามาพบกันจนกลายเป็นเพื่อนกลายเป็นมิตรภาพ แต่คนมากัดกันเพราะผลประโยชน์จากหมา

สวัสดีครับ
  • ผมเป็นผีที่นำเรื่อง วูดดี้ มาลงเอง จริง ๆ จะลงตั้งแต่เมื่อวาน แต่คิดไปคิดมา ก็กลัวคนจะว่าเขี่ย เหมือนที่ผีบางคนบอกแหละครับ แต่จริง ๆ แล้ว ผมไม่ได้มีเจตนาไม่ดี ไม่ได้เขี่ย แค่มันมีเรื่องอยูู่เวปนู้น และเชื่อว่าหลายคนในเวปนี้เห็นแล้ว แต่คงไม่พูดมากกว่า

ด้วยความสัตย์จริง จริงหรือไม่จริงอย่างไร ผมอยากให้พี่มาร์คได้เคลียร์ เพื่อคนที่อยู่ข้างพี่มาร์คได้สบายใจ (รวมถึงผมด้วย) เพราะถ้าไม่เคลียร์ คนที่ไม่รู้ก็จะคิดกับพี่มาร์คในด้านลบ ทีแรกผมยังคิดเลย ว่าทำไมพี่มาร์คเป็นแบบนี้ แต่ได้ฟังแล้วก็โอเค มีเหตุผล วูดดี้ก็สวยด้วย แต่ผมชอบสายเก่า Original มากกว่า

ยังไงก็จะเลี้ยงสายเก่า เลี้ยงหมากิจกรรม ยังไงก็จะใช้ F1

ใครจะว่ากูเลียก็ช่าง แพล่บ ๆ กูก็เป็นแบบนี้ ชอบแบบนี้

ถามหน่อยว่าเลียแล้วได้อะไร

กูเลี้ยงหมาตัวเดียว สายเก่า บ้าน ๆ ไม่กร่าง หัวไม่โต แต่กูโคตรรัก ซื้อ F1 เดือนละกระสอบ แค่นั้น

หน้าพี่มาร์คกูเคยเห็นครั้งเดียวที่นครปฐม แต่ก็ไม่ได้เข้าไปทัก ไม่ได้เข้าไปเลีย ไม่ได้อะไรเลย แค่เดินผ่านเอง

ถามหน่อยว่ากูจะเลียให้ได้อะไร
  • อ๋อเข้าใจแล้วคับ!!!
    หมวดเป๋ซื้อหมาเปนล้านแต่แป๊กไม่ดังก็เลยต้องออกหน้าเชียให้ดังสมราคาเงินล้าน...
    กูมีปัญญาซื้อหมาสามหมื่นหางคิ๊งกลายเปนว่าพิการต้องทำลายทิ้ง!!!
    กูรักหมาของกูมากใครจะว่าพิการก็ช่างมันกูรักกูเลี้ยงเอง!!!
    ถ้าไม่มีคนอย่างกูหมาพิการพวกนี้คงตายห่าหมดเพราะต้องถูกทำลายเฮ้อออ!!!
    ไม่มีใครอยากให้หมาตัวเองพิการหรอกแต่เราเลี้ยงเพราะเรารักมันไม่ใช่เหรอ???
    เปนกำลังใจให้สำหรับคนที่เลี้ยงหมาพิการแบบกูละกันนะ...
    เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบนี่แม่งสโลแกนหัวควยว่ะ!!!!!!
  • ขอบคุณที่เอามาลง ทำให้ผมได้มีโอกาสอธิบาย

ผมเคยไปอ่านบอร์ดนั้นแค่สองสามครั้งตอนที่มีคนเอาลิงค์มาลงให้ และหลังจากนั้นก็ไม่เคยคลิกเข้าไปอีกเลย ผมไม่ชอบบรรยากาศแบบนั้น ผมกลัวว่าถ้าเข้าไปอ่านผมจะเกิดอารมณ์โมโหขึ้นมาอีก และผมก็สัญญาว่าจะไม่มีทางไปที่บอร์ดนั้นอีก ตอนนี้ผมก็ได้พูดในสิ่งที่คาใจไปหมดแล้ว ผมจึงพยายามตอบเฉพาะเรื่องที่จำเป็นเท่านั้น

ผมบอกหมวดเป๋ไปแล้วว่า ตอนนี้วูดดีก็มีคนรู้จักเยอะแล้ว ต่อไปคงเชียร์วูดดี้มากไม่ได้แล้วเดี๋ยวจะเสียความเป็นกลาง และตอนนี้ก็มีหลายคนเริ่มเอามาเป็นประเด็นแล้ว ผมไม่คิดว่าประเด็นวูดดี๊จะโดนนำมาขยายเพื่อทำลายเครดิสผมแบบนี้

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยุ่ที่ทำตัว ผมเชื่อของผมแบบนี้ครับ
  • GHOST 1:12AM

กด like
  • หมาพิการ คือหมาที่ต้องทนทุกข์ทรมานจากความไม่สมประกอบ ไม่สามารถดำรงค์ชีวิตได้ตามปกติ เราจึงเรียกมันว่าหมาพิการ

หมาที่จะนำมาใช้ขยายพันธ์ คือหมาที่มีลักษณะพึ่งประสงค์บางประการ เขาจึงนำมาทำพ่อพันธ์หรือแม่พันธ์ เพื่อสร้างลูกสุนัขในแบบที่เขาต้องการ หมาพ่อพันธ์แม่พันธ์ชั้นดีอาจจะไม่ใช่แชมป์ในสนามประกวด และหมาแชมป์สนามประกวดก็อาจจะไม่ใช่พ่อแม่พันธ์ที่ดีก็เป็นได้

หมาที่จะนำมาประกวด คือหมาที่ตรงตามมาตรฐานที่สมาคมแต่ละแห่งได้บัญญัติไว้ หมาที่ไม่ตรงตามมาตรฐานจึงไม่ควรส่งลงสนาม ส่งไปก็แพ้ แต่ไม่ใช่บิดมาตรฐานให้ตรงกับหมาตนเอง การส่งเสริมการประกวดก็คือสนับสนุนให้คนเดินตามมาตรฐาน

หมาเลี้ยงเพื่อเป็นสมาชิกในครอบครัว ก็คือหมาอะไรก็ได้ จะเป็นแบบไหนก็ได้ ไม่มีข้อบังคับ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลที่จะเลือกหมาในแบบที่ตนเองต้องการ ขอเพียงเราเลี้ยงแล้วมีความสุขก็ไม่ต้อนสนใจคำวิจารณ์ของใคร
  • ถามความเห็นผี1:10AM
    ถ้าหมาที่มึงบอกว่ามึงโครตรักเนี๊ยะมันเสือกหางคต
    แล้วคนที่มึงศรัทธาเค้าเนี๊ยะเสีอกบอกว่าหมามึงพิการต้องทำลายทิ้ง
    ทั้งๆที่หมาตัวดังของมันก็พิการทุกวันนี้มีลูกหลานเต็มไปหมด...
    กูเปนหนึ่งในนั้นกูถามมึงหน่อยเปนมึงมึงจะทำไง...
    กูบอกแล้วสุดท้ายคนที่สบายคือพวกมันไม่ใช่ผีอย่างมึงหรือกูหรอก
    มันไม่ซึ้งกับสิ่งที่พวกมึงหรือกูทำเพื่อปกป้องมันหรอกจำไว้....
  • Mafia 1:18AM

ตอบแบบเทพอีกแล้ว เท้าไม่เคยเปลื้อนดินเลย เห้อ
  • ผมไม่เคยสนับสนุนให้ทำลายหมาพิการ แต่ผมสนับสนุนให้คนเลี้ยงหมาตัวเดียว เพื่อที่จะมีเวลาให้กับมันมากที่สุด
    ผมไม่สนับสนุนให้บรีดหมาโดยไม่จำเป็น โดยเฉพาะหมาที่ตลาดไม่ต้องการ เพราะไม่อยากให้มันกลายเป็นภาระแก่สังคม
    ผมสนับสนุนให้คนที่จะเป็นบรีดเดอร์ต้องมีความเป็นมืออาชีพ และกล้ากำจัดหมาที่เป็นส่วนเกินทิ้ง หรือต้องยอมรับภาระไว้เอง ไม่ใช่เอามาโล๊ะทิ้งลงสู่ตลาด

ถ้าจะคุยกับผม โปรดคุยอย่างมีหลักการและด้วยเหตุผลด้วยครับ
  • มาเฟียคนที่กัดกันเพื่อผลประโยชน์จากหมาไม่ใช่คุณหรอ! ได้มาเยอะด้วยสิ
  • ผมไม่ใช่เทพ แต่ผมมีอุดมการณ์ของผม โปรดแยกให้ออกครับ

เท้าไม่ใช่จะไม่เปื้อนดินครับ หลายครั้งต้องลงไปลุยโคลนจนเลอะทั้งตัวผมก็ทำมาแล้วครับ

ผมไม่ใช่เทพ ยังเป็นมนุษย์ธรรมดา กินขี้ปี้นอน ยังเต็มไปด้วยกิเลส มีรักโลภโกรธหลง
    แต่สิ่งที่ผมอาจจะมีเหนือกว่าคนหลายๆคนก็คือ ความรับผิดชอบครับ
  • Mafia 1:35AM ไม่ใช่เอามาโล๊ะทิ้งลงสู่ตลาด

โล๊ะเหรอครับ ผมว่าบรีดเดอร์เหล่านั้น เค้าไม่ได้บังคับให้คนที่ไม่ชอบซื้อนี่ครับ คุณพอใจ คุณแฮบปี้คุณซื้อ คุณชอบหมาสไตร์ไหนคุณซื้อ พวกผม เข้ามาใหม่ๆก็ต้องเริ่มจากบรีดเดอร์ ต้องติดต่อขอซื้อสุนัข ถึงมันจะไม่สวยติดอันดับของประเทศ ถึงมันจะราคาแพง แต่อยู่ที่เราแฮบปี้ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าจะโทษบรีดเดอร์ ต้องโทษทั้งประเทศครับ ไม่ต้องมีการลงขายหมา ทั่วประเทศ เพราะเป็นภาระต่อสังคม คนมีหน้าที่บรีดบรีดไป คนมีหน้าที่ซื้อซื้อไป จะโก่งจะกร่างจะพิการ จะบ้าพลัง ถ้าแฮบปี้ แบบไหนก็ซื้อแบบไหน รักษาจุดยืนตัวเองเอาไว้ เท่านั้น พอครับ

ที่ตอบมาแบบนี้ บรีดเดอร์ไม่มีทางรู้ได้หรอกครับว่าหมาจะออกมายังไง แต่อย่างน้อยก็ขอแค่ได้ลองทำ ดีกว่าไม่ได้ลองทำอะไรเลย ไม่มีใครอยากให้หมาออกมาไม่สวยหรอกครับ แต่ล่ะคนมีหน้าที่ของตนเอง
  • ไม่ได้โล๊ะก็ไม่ได้โล๊ะซิครับ ทำไมต้องเดือดร้อนออกนอกหน้าขนาดนี้ ผมไปว่าคอกคุณตรงไหนครับ

ผมพูดในภาพรวมทั่วๆไป ผมเตือนก่อนที่จะบรีดว่าถ้าไม่จำเป็น ยังไม่มั่นใจก็อย่าเพิ่งบรีด
    ผมเตือนเพราะห่วงไม่อยากให้เป็นภาระ ผมเตือนเพราะอยากให้คุณประสบความสำเร็จ ไม่ได้อิจฉา
    แต่บรีดกันออกมาแล้ว ประกาศขายกันไปแล้ว จะขายถูกขายแพง ผมเคยไปยุ่งกับพวกคุณไหม

กูชักงงแล้วว่ามึงต้องการอะไรกันแน่