ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอประกาศตรงนี้ชัดๆอีกครั้ง
  • Mafia 2:14AM

ใจเย็นสิครับ ไม่จำเป็นต้องออกนอกหน้านะครับ คุยด้วยเหตุผล ผมงง ผมก็เลยถาม เห็นพูดถึงบรีดเดอร์ สงสัยก็เลยถาม ขึ้นกูขึ้นมึงเลยเหรอครับ ไม่อยากตอบอย่าตอบครับ ถ้าเป็นห่วงก็ดีครับ แต่ก็อย่าพยามพาดพิง ถึงคนอื่นๆ

ผมไม่ต้องการอะไรหรอกครับ แค่เห็นพี่ตอบเหตุผลได้เทพๆแบบนี้ ก็ถาม ก็เท่านั้น ครับ ใจเย็นนะครับ
  • ผมทำแบบนี้มาหลายปีแล้วไม่ใช่เพิ่งมาทำ ผมอยากให้ดูที่เจตนา ไม่ใช่มาจับผิดเฉพาะคำพูดเอามาเป็นประเด็น
    ผมเคยห้ามไม่ให้มาใครขายหมาในบอร์ดผมบ้างไหมครับ ผมแค่รณรงค์ในภาพรวม ไม่ได้เจาะจงไปที่ใคร
    ถ้าไม่ได้มีพฤตกรรมแบบที่ผมพูดก็ยืนหยัดทำต่อไปซิครับ ไม่ใช่คิดเอง เออเอง แล้วร้อนท้อง

สิ่งที่ผมทำ มันกลับจะส่งผลดีให้บรีดเดอร์ประเภทคุณภาพ ขายหมาได้ราคาขึ้น ลดปริมาณหมาล้นตลาด
    ผมห่วงอนาคตข้างหน้า ผมจึงส่งเสริมให้ทำกันอย่างมีความรับผิดชอบ แต่ผลเสียก็คือการสร้างศตรูให้แก่ตนเอง
  • ขอเสนอแนะนิดนึงนะครับ...เอาเป็นว่าตั้งแต่กระทู้แรกจนถึงตอนนี้ ผมอ่านทุกกระทู้ดูทั้งสองเวป
    คิดง่ายๆแล้วกันเอาเป็นว่าในส่วนของเฮียชอบหมาแดง เราก็แนะนำในส่วนของหมาแดงไป ถูกผิด บรีดมา
    ต้องมีจรรยาบรรณ ไม่สวยก็กำจัดหรือรับเลี้ยงเอง หรือห้ามไม่ได้จริงๆก็ต้องปล่อย.... เพราะมันเป็นตลาดเสรี..
    ส่วนความรับผิดชอบมันขึ้นอยู่กับ....จิตสำนึก... ย้ำนะครับ... จิตสำนึก...... เพราะแต่ละคนมันมีไม่เท่ากัน เราไม่ใช่เจ้าของจิตสำนึกของใคร คงห้ามไม่ได้หมด ...เข้าใจเฮียนะในส่วนของความหวังดีในหลายๆด้าน...แต่ คงทำอะไรได้ไม่มากหรอกครับ....นิ่ง สงบ สยบความเคลื่นไหว เราก็ดูในส่วนที่เราเริ่มไว้แล้วกันน้องๆที่เข้ามาใหม่ก็เลือกเสพเอาว่าชอบแนวไหน...และก็รับฟังผู้ริเริ่มด้วยถ้าเขาแนะนำว่าอันไหนควร ไม่ควรทำ...

ส่วนกลุ่ม BBหรือกลุ่ม บูลลี่ท่านอื่น ของเอ่ยนามนะครับ.. ท่านก็มีความชอบในทางของท่านซึ่งก็มีทั้งที่รับผิดและรับชอบและบางท่านอาจจะมีแต่น้อยหน่อยก็ไม่ว่ากัน มันปรับเปลี่ยนกันได้ ในกลุ่มหมาแดงก็มีนะครับ ไม่มีขาวทั้งหมด และก็ไม่ดำทั้งหมด ใครชอบแนวแปลก หลุดโลกต้องการความต่าง เรียกว่าปัจเจกชน ก็ บูลลี่ เลือกเอาคอกไหนเยอะมากดีๆหลายคอก... ง่ายๆทางออกมันคือชอบแนวไหน ก็ไปทางนั้น อยู่ในมุมของและคนทำหมาหากินกันไป..อย่าใส่ร้าย ว่าใครดีไม่ดี...ไม่ต้องอิจฉากัน.. ไอ้ที่ผ่านมาก็สมประโยชน์กันมาพอสมควรแล้วทั้งสองฝ่าย บุญคุณมีครับ แต่ไม่ตลอดชีวิต..มันมีวันหมด (ในความคิดผมนะ)

เลือกเดินในทางของแต่ละท่านไป ...ให้มันเป็นเส้นขนาน..จะได้ไม่ผิดใจกัน..
    ภาษาบ้านๆ....ทางของใคร...ก็ทางของมัน...เดินกันไป...
  • Mafia 2:34AM

คำไหนข้องใจก็ถามครับ ไม่จำเป็นต้องจับผิดเฉพาะคำ คุณอยากตอบ ตอบครับ ไม่อยากตอบก็ไม่ต้องตอบก็ได้นี่ครับ

คิดให้ดีหน่อยนะครับ ไม่ใช่พอคนอื่นถามก็หาว่าจับผิด อย่าร้อนท้องครับ
  • ผมพยายามจะทำให้จบ ก็มีคนเปิดประเด็นขึ้นมาตลอดเหมือนไม่อยากให้จบ
    และก็แปลกนะคนเปิดประเด็นนี่มาเป็นผีตลอด ผมจึงสงสัยว่าทำด้วยเจตนาดีหรือร้ายกันแน่
  • Mafia 3:11AM

ถ้าต้องการผลต้องมีสิ่งที่มันเป็นผลร้ายแรงครับ นี่คือคำถาม จากคำพูดของคุณเอง ดูที่เจตนา อย่าดูที่ว่าคนอื่นเค้าต้องมาจ้องจับผิดคุณครับ คนที่เปิดประเด็น คงไม่ใช่ผมแล้วล่ะครับ ถ้าไม่มีกระทู้นี้เกิดขึ้น เคลียกันลับหลัง ไม่มีหน้าที่12 ไม่มีการแบ่งแยก ไม่มีการด่าผู้หญิง ไม่มีการด่าเสียเทเสียครับ ถ้าจะหยุด หยุด ตั้งกระทู้ ห่วยๆนี้ขึ้นมาสักทีครับ จุดประสงค์ มันคืออะไร คุณได้เห็นถึง12หน้าแล้วครับ ผมคงไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ เดี๋ยวคุณก็ หล่อตามระเบียบ แค่อยากจะบอกไว้ครับ จบครับ
  • ขอบคุณครับ
  • Mafia 3:31AM

เช่นกันครับ
  • ว่าจะไม่เข้ามาต่อไรแล้วแต่เห็นไอ้ผีตัวล่าสุดแล้วรำคาญแทนว่ะ

ไอ้ผีเห้ยตัวนี้แมร่งโคตรตุ๊ด ถามคำถามกวนประสาทเขา พอเขาโมโห

ก็บอกว่าถ้าไม่อยากตอบก็อย่าตอบ มาพูดแบบนี้ต่อหน้ากรู กรูจะตบหน้าด้วย

ส้นตีนซักที ปากดี ๆ แบบนี้ กรูว่าเมิงกลับไปเลียกระโปกไอ้พวกบอร์ดโน้นต่อเหอะ

ไอ้ควายดูก็รุ้แล้ว ว่าแมงสาบจากบอร์ดโน้นชัด ๆ ไปขาย Gm Turbo อาหารกาก ๆ

ของเมิงต่อเหอะ ปีนึงขายได้ถึง 10 กระสอบเปล่าว่ะกรูถามจิง ๆ เหอะ
  • เฉพาะบ้านกูเดือนเดียวก็ 30 กระสอบแล้วไอ้น้อง
  • GHOST 4:00AM

เก่งจังเลยนะมึง ไอ้ส้นตีน มึงนี่เก่งจังเลยเนอะ นั่งแดกตีนอยู่หน้าคอมเพลินเลยดิ ปากดี gm จะขายได้กี่กระสอบก็ชั่งเค้า กูแค่อยากรู้กูก็ถาม ถ้ากูไม่ได้ถามมึงก็อย่าเสือกตอบ อยู่ในที่ที่มึงควรอยู่ ไอ้หน้าส้นตีน หน้าอย่างมึง หน้าเอาส้นตีนกระแทกปากฉิบหาย ต่างจากกูตรงไหนห่ะมึง ไอ้ส้นตีน
  • นโม 3 จบ
  • GHOST 5:40AM

ก็คำถามของเมิงมันกวนส้นตีนจริง ๆ นิหว่า ต่อหน้าเขาเมิงกล้าถามแบบนี้ไหมว่ะ

กรูอยากจะรู้จริง ๆ เมิงเก็บคำถามควาย ๆ ที่ตอบเห้ย ๆ แบบนี้ไปถามลูกพี่เมิงในบอร์ด

โน้นเหอะ อ้อ....แต่ผีปากหมา ๆ แบบเมิงคงไม่กล้าไปปากดีที่บอร์ดโน้นหรอก

แต่ล่ะคนเขาขาใหญ่เอาจริงทั้งนั้น แต่ที่นี่เมิงเห็นพี่มาร์คเขาใจดีไงเลยกล้าปากดีใหญ่

แต่เมิงระวังเหอะ ปากดีมาก ๆแบบเมิง จะโดนส้นตีนแบบที่ไอ้ห่าช้างมันโดนมาแล้ว
  • อ่านมานานขอแสดงความเห็นนิดนึงครับ หมาสวยจริงเชียร์จริงก็ไม่น่าเกลียด แต่ถ้าหมาไม่ได้เรื่องแต่ตะบันเชียร์ก็แย่ครับ กรณีคุณมาร์คส่วนตัวผมว่าตรงกับกรณีแรก
  • ตอนหลังๆไม่ใช่พวก BB ละหละ คิดว่าพวกขาเสี้ยมแต่ทำว่าเป็นพวก BB มาดิสเครดิตป๋า
    คิดว่า 1 ในนั้นคือ ไอ้ onisuka แน่นอน ไปบอร์ดโน้นมันน่าจะชื่อ teamhacker
    โดนพวก BB เล่นไปแล้วด้วย เพราะดูแล้วไม่มีใครรู้จักมัน โผล่ไปก็ไปด่าป๋าใหญ่ แล้วยังใส่ร้ายว่านด้วย
    จะแตกหักกันมากกว่าเดิมเพราะไอ้ตัวเหี้ยนี่แหละ หวังว่าป๋าคงจะจับมันได้ในอีกไม่นาน
  • ถึงพวกเราจะเป็นผีก็เป็นผีที่ดี เกรงใจผู้หลักผู้ใหญ่ ไม่ให้ผียุ่งก็ไม่ยุ่ง แต่ไอ้ตัวเหี้ยนั่นยังตามโพสต์ว่าป๋า
    อย่างไม่เกรงใจผู้ใหญ่ อยากให้ 2 บอร์ดยุติความขัดแย้งชั่วคราว ช่วยกันลากตัวเสี้ยมตัวนั้นออกมา
    มันไม่ได้หวังดีกับพวก BB ด้วยซ้ำ แค่ยืมมือมาก่อกวน ทำให้คนอื่นเข้าใจผิดว่าเป็น BB มาด่าป๋าในบอร์ด
    มี ip อยู่ในมือจัดการมันเลย อย่าให้มันมาลอยหน้าเสี้ยมให้ฟัดกันอีก
  • -*- 12 หน้าผ่านไป ไวเหมือนโกหก อ่านไปอ่าน ก็ งง เฮ้ออออออ ฝันดีชาวไทย งับ :o034: :o034:
  • อยากเตือนผีปากดีหน่อย ถ้าโง่ให้อยู่เงียบๆ หนังกําลังจะจบ พวกคุณแพ้เขาตั้งแต่เเรกแล้ว อยากรู้อย่างเดียวเรื่องทั้งหมดใครคิดมันคนนี้ เจ๋ง ขอแค่ไว้ที่ให้เขาเดินหน่อยอย่าลากนานเดียวไก่เขาหมดเล้า เพราะเขาคิดว่าทั้งหมดนี้เป็นเรื่องจริง
  • ผี 12.45
    ค่อยๆคิดค่อยๆพิมพ์ ไม่เข้าใจอะไรเลน ลำดับสมองหน่อย จะพูดอะไร
  • ผมว่ากระทู้นี้น่าจะปักหมุดด้วยน๊ะ
    คงจะยังไม่จบ ติดตามยาวๆ เลย..ผีโดนจับถ่วงน้ำ
  • 55555วงแตกชอบปากดีกันจัง สุดท้ายแหย่ไปแหย่มาก็กัดกันเองขำครับ นิ่งสยมบเคลื่อนไหว ยิ่งกว่าเด็ก ยิ่งพูดยิ่งเห็น คิดเองละกานท่านผู้เจริญ ไม่ได้ว่าใครน่ะ แบบว่างเข้ามาอ่านตั้งนานเสียเวลา เลยพิมพ์สักนิดนึงจะได้คุ้มค่านั่งอ่าน ไม่ได้ว่าใครน่ะครับเพราะทุกคนในนี้ก็อารมณืรุนแรงแทบทุกคนมีแต่ด่าๆๆๆเลยมาสะกิด ข้างบ้านเค้ายังคยคุณอยู่รึป่าว แค่นี้ละครับ ถ้าลดฐิถิมาน่ะลง การยึดมั่น ถือมั่น ของกู ตัวกู มันก็เลยเป็นแบบนี้

เรามีรถหลายคันไปเพื่ออะไร
    มีบ้านหลายหลังไปเพื่อใคร
    มีเตียงนอนใหญ่ไปเพื่ออะไร
    มีเงินมากมายไปเพื่ออะไร
    มีหมาหลายตัวไปเพื่ออะไร

เพื่อให้คนอื่นยกย่องหรือ

ในเมื่อทุกคนกำลังเดินทางไปสุดจุดหมายเดี่ยวกันคือโลงศพ
    คุณจะดิ้นรนอะไรนักหนา วันนึงเมื่อคุณประสบความสำเร็จ
    กับเป้าหมายหมอกมืดมัวๆที่ท่านคิดเอาเอง บรรลุในสิ่งที่ปราถนา
    เมื่อมีเงินเต็มล้นกระเป้า มีบ้าน มีทุกอย่างที่คุณนึกคิดเอาได้
    ท่านก็จะเริ่มมอง คนอื่นโง่
    ลองยิ้มให้กับคนที่คุณไม่รู้จักซิ
    ลองหยุดคุยกับเด็กขายหนังสือพิมพ์สักครั้ง
    ลองซื้อของฝากเพื่อนบ้านคุณสักชิ้น
    ลองโทรศัพท์ไปคุยขอโทรคนที่คุณด่า
    ลองปลูกต้นไม้สักต้น
    โลกนี้มีอะไรให้ทำอีกตั้งเยอะ