ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว
  • ไอ้ตุ้ยมึงกล้าพูดนะว่าเคารพเฮียใหญ่ ผู้ใหญ่ในวงการไม่ว่าหน้าไหนมึงด่าเค้าว่ายังไง อย่าให้กูต้องเอ่ย

• Mafia กรกฎาคม 15 Permalink

คนเราจนเงินได้ แต่อย่าจนน้ำใจครับ

ถ้าผมมองเฉพาะในมุมของตัวเอง คงห้ามขายสินค้าทุกชนิดในบอร์ดนี้ โดยเฉพาะสินค้าที่เป็นคู่แข่ง
    และถ้าใจคุณแคบขนาดนั้น ก็ได้โปรดอย่ามาลงขายหมาในบอร์ดนี้อีก และจำไว้บอร์ดนี้ไม่เคยเรียกเก็บเงินจากใคร

บอกตามตรงว่าตอนนี้ผมรู้สึกรังเกียจและขยะแขยงคนเห็นแก่ตัว คนขี้อิจฉามากขึ้นทุกๆวัน
    รู้สึกว่าสังคมเราวันนี้มันเพาะบ่มนิสัยเห็นแก่ตัวมากเกินไปแล้ว แค่ผลประโยชน์เรื่องหมายังแทบจะฆ่ากันตาย

ถ้าผมพูดแบบนี้แล้วทำให้ไม่พอใจ ง่ายที่สุดก็คือไม่ต้องมาเล่นที่นี่อีก ขอบคุณครับ

หมาบูลลี่ที่สวยในความรู้สึกผมมันเป็นแบบนี้ครับ

Mafia กรกฎาคม 15 Permalink

ผมคุยกับคนรู้เรื่องทุกคน เพราะคุยด้วยระดับสติปัญญาของคนครับ
    แต่ถ้าระดับสมองควายๆ จะมาเถียงชนะผมได้อย่างไร เพราะไม่เคยใช้เหตุผล
    ขนาดขอความกรุณาคุยกันด้วยเหตุผลดีๆ พอเถียงสู้ไม่ได้ก็ออกลูกนักเลง
    สรุปว่าเมื่อไรพวกมรึงจะไปพ้นๆจากบอร์ดนี้เสียทีว่ะ น่าเบื่อหน่ายจริงๆ

**** อันนี้ใช่ไหมที่พวกคุณหมายถึง ยังอยู่ครับ และความจริงผมลืมกระทู้นี้ไปได้อย่างไรว่ะเนี๊ย ยังมีคดีต้องเคลียร์อยู่นี่หว่า กระทู้นี้ยิ่งลบไม่ได้เลย

ข้อความทั้งหมดอยู่ในกระทู้หน้านี้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/23833/คำถามสำหรับวงการบูลลี่ไทย/p6
  • กราบตีนพี่มาร์ค แล้วกลับไปเอาปี๊บคลุ่มหัวซะไอ้หนึ่ง แล้วกูจะให้อภัยมึง ;;)
  • ป๋าผมขอพอจบแค่นี้
    ปัญหามันเยอะไปต่อกระทู้นี้ครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/24097/ถึงคุณหนึ่งnew_line_kennel-
    เดี่ยวกระทู้นี้จะเยอะไปครับ
    ขอบคุณครับ
  • ขอโทษทุกท่านด้วย ผมเพียงแค่ไม่ต้องการให้ใครเข้าใจอะไรผิดๆเท่านั้นครับ ต่อไปเอาประเด็นตั้งชมรมเท่านั้นนะครับ

ขอบคุณครับ
  • เอาแล้วไง ผมไปด่าใครอะไรยังไงบ้างว่ามา ผมมั่นใจว่าไม่เคยนะครับ
  • เค้าย้ายกระทู้แล้ว ไปแก้ตัวกระทู้อื่น
  • กระทู้ที่ลากลิงค์ มันมีมากกว่า 8 หน้าไม่ใช่หรอก็นั่งอ่านอยู่ เหมือนกัน ข้อความมันหายไปจริงๆๆ ครับ แต่ด่าใครอันนี้ไม่รู้ที่ให้ไปหากินที่อื่นเนี่ย ฮิ้วววววววววววววววว
  • ไม่ใช่ครับพี่ อันนี้ไม่ได้ด่าผมแน่นอน
    แต่ที่มีปัญหาคือ
    คือที่พี่ด่า ประมาณว่า มี2คนที่ เข้ามาขายหมาในเวปนี้ เข้ามาหากินในเวปแห่งนี้ แต่ไม่เคยทำประโยชน์ให้กับสังคม
    ทีหลังอย่าเข้ามาขายหมาในเวปนี้อีก เวปนี้ไม่ต้อนรับ
    เพราะวันนั้นผมกับพี่ตุ้ย ได้ร่วมแสดงความเห็น การก่อตั้งชมรม ที่เอเซียบลูลี่
    ประมาณนี้
  • มีคนเห็นมีคนอ่านนะครับ จะลบจะอะไรวันหลังให้ไวกว่านี้หน่อยครับ555 การกระทำแบบนี้ ดีเข้าตัวชั่วใส่คนอื่น หยุดเถอะครับท่าน
  • ถ้าพิมพ์ถึงขนาดนี้ไม่ใช่แล้วครับ สรุปจะเอาให้ผมลบให้ได้ใช่ไหม โอเค หมดความอดทนแล้วว่ะ ขอความเห็นสุดท้ายก็แล้วกันนะ

ผมพูดว่าคนบางคนเอาแต่กอบโกยแต่ไม่เคยคิดจะทำอะไรตอบแทนสังคมเลย อันนี้ยอมรับว่าพูดจริง และก็ยังมีอยุ่เดี๋ยวจะไปค้นมาให้

แต่ถ้าถึงกับระบุว่ามีคนสองคนเข้ามาขายหมาในเวปนี้ เข้ามาหากินในเวปนี้ แต่ไม่เคยทำประโยชน์อะไรให้กับสงคมนี้ ไม่ใช่ผมแน่ๆครับ กล้าท้าสาบานเลย

เอาเป็นว่าใครแต่งข้อความนี้ขึ้นมาขอให้พ่องแมร่งตาบอด เอาหรือปล่า
  • ใจคิดอคติเพราะคิดไม่ดีกับพี่มาร์คอยู่เลยคิดว่าที่เค้าว่าตัวไงออกหน้าร้อนตัวทั้งคู่เลย อยากเป็นใหญ่ใจต้องนิ่งเปลี่ยนตัวเองเปลี่ยนนิสัยให้ไวเลยทั้งสองตัวนั่นแหล่
  • เรื่องขี้หมาเอามาเป็นประเด็นใหญ่ที่จริงมึงจะไม่เอามาเฟียเข้าร่วมกับการตั้งชมรมอะไรของมึงนั่นมึงก็บอกเค้าไปตรงๆ หมามันก็พิทบลูเหมือนกันรวมๆกันไว้ แต่แยกประเภทออกไปก็ดีแล้ว มึงคิดถึงส่วนรวมบ้างคิดยาวๆเป็นไหม
  • โอ้ว เล่นถึงบุพการีเลยเนาะ
  • ได้พี่มาร์ค มีคนอ่านหลายคนครับ
    เสียดายไม่ได้เซฟกันไว้
    ไปป่าวๆๆๆๆวัดพระแก้วเลย
  • ผมหมายถึงใครแต่งประโยคนี้ขึ้นมาเอง แล้วเอามาใส่ร้ายว่าเป็นผม ก็ขอให้เป็นตามนั้นเอาหรือเปล่า
    ผมกล้าสาบานเลยว่า ไม่เคยพิมพ์ไปแบบนั้นแน่ๆ และก็จึงกล้ายืนยันว่าไม่ได้ลบอะไรออกไป
    ผมโคตรเกลียดเลยไอ้พวกตัดแต่งคำพูดนี้ คนอย่างผมไม่พอใจด่าตรงๆครับ ไม่มีลอบกัด
    มาเลยชักสนุกแล้ว ไม่จบก็ไม่จบ มาลากใส้กันเล่นๆดีกว่า

แต่ไปฟัดกันที่กระที่ที่เคนตั้งดีกว่าครับ ที่นี่พอแค่ตรงนี้นะ ไม่อยากรบกวนกระทู้เฮียใหญ่
  • คือที่พี่ด่า ประมาณว่า มี2คนที่ เข้ามาขายหมาในเวปนี้ เข้ามาหากินในเวปแห่งนี้ แต่ไม่เคยทำประโยชน์ให้กับสังคม
    ทีหลังอย่าเข้ามาขายหมาในเวปนี้อีก เวปนี้ไม่ต้อนรับ
    เพราะวันนั้นผมกับพี่ตุ้ย ได้ร่วมแสดงความเห็น การก่อตั้งชมรม ที่เอเซียบลูลี่
    ประมาณนี้

คือสรุปใจความได้แบบนี้ครับ ก็พี่ลบไปแล้ว จะให้สะกดทุกคำพูดตรงเป๊ะได้ยังไง
  • อยากไปสาบานสัก 9 วัดเลยว่ะ เขียนจริง แต่ไม่ได้เขียนแบบนี้ และไม่ได้ระบุจำนวนคนแบบนี้
    ไม่แปลกใจทำไมมันถึงหาไม่เจอไง เพราะว่ามันไม่มี มันไม่ได้ลบหรอก อย่าตีความร้อนตัวไปเลย
    ต้นฉบับมันยังอยู่ หาดูดีๆ ยังมีอยู่ในบอร์ดนี้แน่นอน สรุป คือต้องเอาให้ผิดให้ได้ว่างั้นเถอะ
  • ป๋าถ้าป๋าไม่หยุดหนึ่งมันก็ไม่หยุด
    ผมขอล่ะป๋ามันไม่ใช่กระทู้หาความผิด
    ผมว่าผมขอป๋าง่ายกว่าขอหนึ่งนะ
    ขอโทษทีครับเรื่องที่คุยกันไม่ใช่ประเด็นในนี้
    ขอบคุณครับ
  • อย่าเสวนากับคนพาล จะทำให้ตนเองเปื้อน

เป็นกำลังใจให้คุณมาร์ค คุณเคน
  • สรุป ผมไม่เข้าร่วมชมรมบูลลี่แล้วนะครับ เหตุผลก็คือ ผมเป็นส่วนเกิน ฮิ้วๆๆๆๆ
    ขอเดินทำชมรมมิตรภาพพิตบูลต่อไป ชมรมนี้ประกอบด้วยหมาทุกสาย ทุกแบบ และจะจัดทุกกิจกรรมด้วยครับ
  • สมใจไอ้ตุ้ยไอ้หนึ่งแล้วสินะ ป๋าไม่เอาแล้ว เพราะมึงสองคน ทำไมวะมึงจะถ่วงความเจริญไปถึงไหน
    ต้องการความร่วมมือกับทุกฝ่าย แต่มึงสองคนทำให้ล่มจม พฤติกรรมโคตรแย่เลย อันธพาล ป๋าไม่เอากูก็ไม่เอาละ เบื่อคนอย่างไอ้ 2 ตัวนี่ เห่าไม่เลือก
  • สถานการณ์ดูจะดีขึ้นมาเพราะเฮียใหญ่เข้ามาเคลียร์ ไอ้หนึ่งกะไอ้ตุ้ย ไม่สนเฮียใหญ่ด่ากราดอย่างเดียว ไอ้สัด
  • ล้มเหลวไม่เป็นท่า เพราะไอ้กุ๊ยเมากาว
  • ขอบคุณมาก ที่ตัดสินใจไม่ร่วม อย่ามาร่วมอะดีแล้ว สาธุ มันจะได้สูงขึ้นมาอีก ปล่อยให้กุ๊ยเมากาวทำงานเหอะอย่ามายุ่งเลย ไปอยู่ที่ชอบที่ชอบเหอะ สาธุ ถามบ้างไรบ้าง
  • สนับสนุนพี่มาร์ค ไม่ต้องไปเข้าร่วมกับมัน อีก :067:
  • กระทู้เฮียใหญ่ล่มเพราะไอ้ตุ้ยและไอ้หนึ่งมาป่วน เลวยิ่งกว่าผีเสี้ยมอีก ผีไม่ป่วนไอ้ 2 ตัวนี่ป่วนแทน

ลูกผู้ชายไม่ใช่มีแค่มีไข่ก็เป็นได้นะครับ
  • ไอ้ตุ้ยด่าไอ้หนึ่งว่า โกงเงินมันค่าผสม เจอเมื่อไหร่จะอัดให้ตูดพัง
    ไอ้หนึ่งด่าไอ้ตุ้ยว่าหลอกขายหมากิน เอาหมาวัดมาขายเป็นหมื่น

น่าเสียดายเมื่อวานยังเห็นอยู่เลย ลืมเซฟ พี่มาร์คไม่น่าลบเลย เห็นจริงๆนะ สาบานให้ตกต้นพริกเลยเอ้า
  • การแตกแยกจากโครงการณ์จากชมรมจากกลุ่มจากเพื่อนที่เลี้ยงต่างกันจากที่เคยรวมกันแม้จะไม่เหมือนกันจากที่เคยคุยกันแม้จะไม่เข้าใจกันแต่ก็ไปกันได้....แต่ตอนนี้การแตกแยกตอนนี้ไม่ต่างอะไรตอนที่มีการแบ่งพรรคแบ่งพวกแบ่งสี โดยที่เป็นคนไทยเหมือนกัน...คนนี้เคารพ คนนี้เคยพูดคุย คนนี้อยากทำความรู้จัก คนนี้อยากไปสังสรรค์ด้วย แต่ตอนนี้ชักเริ่มทำตัวไม่ถูก จะเอายังไง จะไปแบบไหน เพื่อนจะด่าไหม ทางนี้ก็ชอบ ทางนี้ก็รัก .....เหนื่อย...วนเวียนไปมาทั้งวันอยู่แค่นี้ .....ด้วยความเคารพทุกท่าน ขอบคุณครับ
  • แปลกนะ พวก BB กลับใจเย็น นิ่งเฉย อาจเป็นเพราะอยากให้เรื่องราวมันสงบ เป็นไปตามเสียงส่วนมาก
    และเกรงใจเฮียใหญ่ ยกนิ้วให้พวกคุณเลย แต่ทำไมคุณตุ้ยและคุณหนึ่งไม่เคารพการตัดสินใจของผู้ใหญ่
    มาโวยวาย หาเรื่องที่ไร้สาระที่สุด เสียถึงบอร์ดบูลลี่ด้วยซ้ำ เอาคนอื่นไปว่าไปหัวเราะทั้งที่ตนเองก็ไม่มีดีอะไรไปกว่าเขาเลย คนเสี้ยมไม่ได้อยู่ในรูปผีอย่างเดียว คน login ก็เสี้ยมได้ครับ คนไม่ได้ดีกว่าหมาเลย
  • ถ้าแยกให้ออกว่าอะไรคือส่วนรวม อะไรคือส่วนตัว ปัญหาก็จะน้อยลงครับ
    อยากให้ทุกคนที่จะมาทำงานเพื่อส่วนรวม เป็นคนที่มีจิตสาธารณะจริงๆ จะได้มาช่วยกันพัฒนา
  • มาร์คดูดีสุดๆใจกว้างมากไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมต้องอิจฉามาร์คด้วย ช่างพวกมันไม่มีใครในสังคมนี้เอาคุณให้รู้ไว้ยังมีสัมภเวสีเป็นเพื่อนคุณคุ้มแล้วเสียเพื่อนไปแค่2-3คนมีผีเป็นเพื่อนเพิ่มเป็นร้อย
  • คุณบอกจะจัดตั้ง ABC ไม่เอาสมาคม TKC
    แล้วตอนนี้จะกระเสือกกระสนเข้าร่วม TKC แล้ว ABC ก็จะยังทำ ถามว่าจะเดินร่วมกันไปอย่างไรครับ
  • ปัญหามันอยู่ที่คน เรื่องจะใหญ่หรือเล็ก มันก็อยู่ที่ใจ สติ อารมณ์ และความมั่นคง
    ก็บอกแล้ว ว่าต้องคุมสติ ใช้ความสุขุม ผมก็ขออภัยทุกท่านด้วย หากกระทู้นี้ มันไม่ก่อประโยชน์ใดๆ
    ต่อพวกเรา หากยังคงระแวง จะหักข้างหนึ่งข้างใดลงให้ได้ อย่างนี้มันไม่จบ ไม่มีคำตอบอยู่ดี
    จุดมุ่งหมาย คือ อยากให้ทุกคนมีพื้นที่ยืน ในกลุ่มพวกเรา จะกีดกัน ให้พ้นเส้นทางเลย ผมว่า ลำบาก
    ไม่ต่างกับ หนีเสือปะจรเข้ ยังไงวงนี้มันแคบ ก็ต้องเจอกันอยู่ดี ตราบใดที่ใจยังไม่เคารพซึ่งกันและกัน
    ผมว่าพวกเรายังไม่พ้อมที่จะทำงานสาธารณะ ไม่พร้อมที่จะยอมรับซึ่งกันและกัน
    แต่ผมเชื่อว่าเวลา ประสพการณ์และวัยวุฒิ จะทำให้พวกเรารู้และ ยอมรับอะไรที่ดี และ ร้าย

จะเข้ามาในชีวิตได้ และ ปรับตัวอยู่กับมันได้ อย่างตามใจอารมณ์ชั่ววูบ หุนหันพลันแล่น ใช้สติ อดทน
    หาเหตุ และ ผลที่จะเกิด ทุกอย่างจะดีขึ้น

ปล่อยวาง ทำให้ ว่างลง แล้วจะดี ปรับความคิดใหม่ๆอะไรก็จะดีครับ
  • ขอร่วมไว้อาลัยให้กับกระทู้นี้ครับ
  • สำหรับพี่มาร์ค ผมคุยกันแล้ว
    พี่มาร์คด่าจริงแต่ไม่ได้ระบุชื่อ เป็นการด่ารวมๆ
    แต่เวลาดันมาสอดคล้องกับที่ผมและพี่ตุ้ยได้เข้าไปแสดงความคิดเห็นในเอเซียบลูลี่จริงๆก็เลยเป็นเรื่องขื้นมา

ผมกับพี่ตุ้ยขอโทษทุกๆคนด้วยครับ
  • อ้าวเฮ้ยไอ้หนึ่ง คนที่มึงจะต้องขอโทษไม่ใช่พี่มาร์คหรือ ยังไงว่ะมึง อย่างนี้มึงขอโทษแบบถากๆนี่หว่า แต่เวลาด่าเค้ามึงด่าแบบตรงตัวเลยน่ะ ลูกผู้ชายหรือเปล่า
  • ก่อนอื่นต้องขอบคุณเฮียใหญ่ครับที่เตือนสติ

สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทั้งหมดได้โทรคุยกับพี่มาร์คแล้ว ก็มีการคุยกันให้กระจ่างในหลายๆเรื่อง ผมและหนึ่งก็ได้รับคำตอบที่ชัดเจนแล้ว ก็ไม่มีอะไรค้างคาใจแล้วครับ ซึ่งเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทั้งหมดผมเองและหนึ่งก็ไม่สบายใจกันทั้งคู่ครับ ถามว่าแรงมั๊ยก็ยอมรับว่าแรงครับ ก็ต้องขอโทษทุกท่านมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

• ผมได้ขอโทษกับพี่มาร์คไปเรียบร้อยแล้วครับ
    คุยกันเกือบ2ชั่วโมง ต่างคนต่างมีเหตุผมที่ไม่เหมือนกัน
    ทั้งด่า ทั้งทะเลาะ ทั้งรับฟังเหตุผลของกันแระกัน จบแล้วครับ
  • ไอ้เรื้อนสองตัวหยุดทำร้ายความสมานฉันท์ได้เเล้วใครสอนให้มรึงมาทำแบบนี้ในตอนนี้ ผิดที่ผิดเวลาจริงๆ เสียหายกันหมด มรึงสองตัวไปเสียให้ไกล ไวๆด้วย
  • พอเถอะครับน้าผีในเมื่อเขาเครียกันแล้วก็ให้จบไป
    เรามาว่าเรื่องตามหัวข้อต่อดีกว่าครับ
  • ไอ้เรื้อนสองตัวหยุดทำร้ายความสมานฉันท์ได้เเล้วใครสอนให้มรึงมาทำแบบนี้ในตอนนี้ ผิดที่ผิดเวลาจริงๆ เสียหายกันหมด มรึงสองตัวไปเสียให้ไกล ไวๆด้วย

อ่านตั้งแต่ต้นที่มีผี เอาชื่อพวกผมมาพาดพิง สร้างประเด็นขื้นมา ผมไม่ได้เข้ามาเล่นที่นี่นานแล้ว
    ตั้งแต่ที่โดนไล่ รับฟังเหตุผลด้วย
  • จบครับจบ กระทู้นี้เอาไงต่อครับ ใครมีไอเดียร์สร้างบรรยากาศดีๆว่าต่อเลยครับ
  • จบด้วยดี ดีใจอย่างยิ่ง
    เห็นไหมหนึ่งการได้คุยกันโดยตรงดีกว่าจบสวยงาม
    ขอบคุณทั้งสองฝ่าย ที่ทำให้เหตุการณ์ดีขึ้น
    เอาเรามาว่าประเด็นสาระกันต่อเลยครับ
    ท่านใดมีอะไรเสนอต่อได้เลยนะครับ
  • เอาเหอะ อย่าไปรื้อขึ้นมาอีกเลย น้องเขาโทรมาขอโทษแล้ว มันก็จบแล้ว อารมณ์มันพาไปเท่านั้นเอง
    ต่อไปก็เดินหน้าสมานฉันท์ ทำเพื่อส่วนรวมดีกว่าครับ และผมขอยืนยันว่าไม่ถือโทษโกรธใครทั้งนั้นครับ
    วงการเราก็มีกันอยู่แค่นี้ ไปตามงานก็เจอกันตลอดมันหลบกันไม่พ้น แทนที่จะทะเลาะกันหันหน้ามาช่วยกันดีกว่า
    ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ
  • ช่วยกันสร้างสรรค์กันต่อไปนะครับ
  • เคลียร์ใจกันก่อนที่จะร่วมงานกันเป็นเรื่องที่ดีไม่ใช่เหรอครับน้าผี ผมเองก็เห็นด้วยครับกับพี่มาร์คและเฮียใหญ่ว่า วงการมันก็แค่นี้ แทนที่จะทะเลาะกันหันหน้ามาช่วยกันดีกว่า เราชอบในสิ่งเดียวกันแต่มีความเห็นต่างกันไม่ใช่เรื่องแปลกครับ เพราะทุกอย่างสามารถหาข้อยุติได้อยู่แล้วครับ
  • ไอ่หนึ่งมันยอมขอโทษเพราะมันกลัวขายหมาไม่ได้ ไม่มีอะไรมากครับพี่น้อง
  • ไอ่หนึ่งมันยอมขอโทษเพราะมันกลัวขายหมาไม่ได้ ไม่มีอะไรมากครับพี่น้อง

จบเถอะครับน้าผีจอมเสี้ยม
    ถ้าผมกลัวอย่างนี้จริงๆ ผมนิ่งๆไม่ดีกว่าหรือ ไม่ต้องออกมาให้ผีด่าเปลืองตัวปล่าวๆ
    อยู่นิ่งๆมีลูกหมาก็เอามาลงขายอย่างเดียว เก็บตังเนียนๆ ไม่โดนใครมาด่าเสียๆหายๆ
    แต่ เหตุการณ์ที่ผ่านมา มีการคิดเห็นไม่เหมือนกัน มีความขัดแย้งกัน
    มีการแบ่งฝั่ง ผมก็เลือกในแบบที่ผมชอบ เมื่อมีการด่ากัน กระทบกระทั่งกัน
    จนมีเหตุการณ์นี้เกิดขื้น
  • ก็มึงไม่นิ่งไงไอ้เหี้ย มึงออกอาการดิ้นพราดๆๆๆ พูดด่ากระแนะกระแหน่ป๋าในบอร์ดเอเชี้ยบูลลีอยู่แล้ว