ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว
  • ตอนมาเฟียเชิญสัมนามีคอกหมามาที่ไหน แต่พอคอกด้วยกันมากันตรึม ....
  • ตากล้าแกจะให้ดูอะไรตาปู
    ถิ่นพี่ปู ผมล่ะต้องให้ดูแลแทน
    ขนาดจะอาศัยรถไปด้วย มันบอกหนักรถ
    บอกน้าเคนนั่งรถทัวร์ตามไปได้ไม555555555555
    ไม่รู้จะชื้อมาทำไมรถตู้คันล่ะเป็นล้าน นั่งได้สามคน

• ว่าไงว่ากันคับ ;-)
  • ทั้ง3ท่านพวกเรา 101Pitbull Club เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ มีหลายแบบ หลายสไตล์ดีครับ ครบวงจร
    ฝากน้าผี คุณเจเค้าก็น้องป๋าเหมือนกัน ทุกคนก็เป็นพี่น้องป๋าเหมือนกัน คุยกันได้ เคียร์กันได้ เราก็คนเหมือนกัน
    ไม่ใช่อะไรที่ไม่มีตัวตน มาร่วมกันสร้างดีกว่าครับท่านนะนะน้าผีสุดหล่อ :m75:
  • อย่าไปอินมากกับตัวอักษร ขอให้เวลามันเป็นเครื่องพิสูจน์เถอะครับ
    วงการจะดีขึ้นมันอยู่ที่การลงมือทำ แต่วงการมันจะพังก็เพราะน้ำลายคนครับ

ผมก็เป็นแบบนี้มาเป็น 10 แล้ว ขอให้มั่นใจครับ ผมไม่มีทางทิ้งพิตบูลแนวกิจกรรมแน่นอนครับ
  • ผมไม่สนใจใครจะพูดว่าอะไรก็ช่างหัวมัน
    เจอมาเยอะพวกที่มาจากองค์กร NATO
    พูดมากแต่ไม่ลงมือ no action talk only มันน่าเบื่อ

อะไรที่มันเป็นประโยชน์แก่คนส่วนมากก็ทำไปเถอะครับ
    ดังนั้นมาช่วยกันทำให้สังคมเราแข็งแกร่งยิ่งๆขึ้นกันดีกว่า
  • ใครดีใครเลวอย่างน้อยตัวมันเองก็รู้ช่างหัวมันเวลาเท่านั้นครับ
    รักในสิ่งเดียวกันมาสนุกด้วยกันดีกว่า
  • ขออนุญาติทุกท่านนะครับ ผมคงช่วยอะไรไม่ได้มากถ้าหากท่านผู้จัดงานได้แปลนขนาดพื้นที่ของงานทั้งหมดผมจะช่วยออกแบบและดีไซน์ให้แต่ถ้าท่านมีคนทำอยู่แล้วก็ไม่เปนไรนะครับเพื่อไว้เปนตัวเลือก ชื่อการ์ดครับ
    เบอร์ 085-910-1817 , 085-447-3634 ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่นะครับเพราะปรกติทำงานอีเว้นท์อยู่แล้ว

**ขออภัยหากข้อความทั้งหมดนี้ไม่เปนประโยชน์ต่อส่วนรวมครับ**

-ขอบคุณครับ-imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    6 copy.jpg 115K
    Untitled-3.jpg 176K
    7.jpg 24K
    1.jpg 29K
    2.jpg 29K
    6.jpg 32K
    1 copy.jpg 169K
    2 copy.jpg 117K
  • ขออภัยหากผม..งง
  • เปนตัวอย่างเล็กๆน้อยๆนะครับให้ดูเล่นๆครับเผื่อจะช่วยอะไรในงานนี้ได้บ้าง
  • 55 ไอ้ผีขี้ฟ้อง มึงเอามาก็เอามาไม่หมด ใครจะคิดเหี้ยอะไรก็คิดไปเหอะ กูเฉยๆไม่อธิบายด้วย
  • OTITS.งานของคุณ เป็นอีกทางเลือกหนึ่งแต่คุณมาไม่ถูกที่ไม่ถูกเวลา
  • ขอเสือกหน่อยครับ

ใจเย็นๆครับพี่น้อง พวกท่านนั้นระดับแนวหน้ากันแล้ว

ถ้าไม่มีพวกท่าน วงการพิทบูลมันคงไม่ดังและยิ่งใหญ่เหมือนทุกวันนี้หลอกครับ

หันหน้าเข้าหากันดีกว่าครับ หนักนิดเบาหน่อยอภัยให้กัน

ผมว่ามานั่งดูดกันชาให้เมากันก่อนแล้วมาคุยกันดีกว่าครับ

รับรอง ฮากัน ตลอดไม่มมีทะเลาะกัน

หวังดีครับพี่ๆทั้งหลาย

จาก GHOST PLAYING MARIHUANA

image
  • กลุ่ม pitbull thansister

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงเล็กๆ ที่เรียกว่า เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ

:062:
  • น้าผีคิดได้งัยครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • ขออภัยนะคะ ไม่ได้ออกความเห็นค่ะ แต่ขอกล่าวถึงเฮียเหลียง คือเป็นความเข้าใจผิดของผีเสี้ยมที่จะเอาแต่ใส่ร้ายกัน เฮียเหลียงเขาไม่ใช่คนพิมพ์ แต่มีคนอื่นมันพิมพ์ข้อความนั้นแล้วเฮียเหลียงเขาคงจะขำที่ไอ้ตัวยุแยงมันไม่ทำการบ้านเลย หาว่ายัยเจ อะไรนั่นอยู่กลุ่ม Scubapit เฮียเหลียงเลยก๊อบมาแซวว่ามีนางฟ้ามาอยู่ด้วย ไอ้คนก๊อบก็ไม่อ่านให้ดีจะเสี้ยมอย่างเดียว

ไม่อยากให้เฮียเหลียงโดนเข้าใจผิดค่ะ
  • JN_Scubapit July 18 Permalink จากข้อความข้างต้น คำพูดจากเจเจ สกูบ้าพิท ที่เอามาแฉมาเฟีย เห็นแล้วนะครับพี่น้องว่าความอยากเป็นใหญ่ อยากมีอำนาจ คนอยากสร้างเครดิตให้ตัวเองเพื่อขายอาหารหมา อาหารเสริม คือใคร ?

** ขอยืนยันว่าเฮียเหลียงเป็นคนพิมพ์แบบนี้จริงในบอร์ด asiabully อ่านตอนแรกยังตกใจไม่คิดเหมือนกันว่าเฮียเหลียงจะกล้าพูดแบบนี้ออกมา **
  • ก่อนที่คุณผีจะตัดสินใคร คุณควรมีหลักฐานที่ชัดเจน เพิ่งเข้าไปอ่านแท้ๆแต่มาใส่ร้ายเฮีย

คนที่พิมพ์ข้อความนี้คือ teamhacker ค่ะ แต่มันโดนพวก BB ไล่ออกจากบอร์ดและลบข้อความที่มันเสี้ยมไปหมดแล้ว ซึ่งทางๆพี่ BB ก็รู้ว่ามันเสี้ยม BBกับมาเฟีย และใส่ร้าย k.ว่านด้วย คุณผีเพิ่งมาอ่านทีหลังไม่ทันรู้อะไรก็ก๊อบมาซะแล้ว สรุปคือ เฮียเหลียงก๊อบข้อความที่ teamhacker มาเพื่อจะขำมันว่ามันทำการบ้านมาได้ห่วยแตก

ขออนุญาติก๊อบข้อความต่อจากเฮียเหลียงค่ะ
    art_BB_youngblood July 18 Permalink
    แสดงว่า คุณ teamhacker ศึกษาข้อมูลมาเป็นอย่างดี
    Tony_Dai_BB_Crew July 19 Permalink
    ตกลงนี่มึงจงใจเข้ามาเขี่ยใช่มั้ย แค่นี้กูก็รำคานความปัญญาอ่นของคนมากพอและ เลิกเหอะ แม่งกูอยากได้ความสงบ เข้าใจมั้ยไอ้สลัด
    HEAVYBULLS_BB July 19 Permalink
    เห็นด้วยกับบิีกบัง บิ๊กชิว. teamhacger ตอนแรกนั่งอ่านๆนึกว่าจะดี ตอนหลังๆเริ่มรั่วด่าส่งเดท ถึงจะเถียงกันยังไงก้อไม่ควรจะมาด่าเขาเสียๆหายๆแบบนี้ เริ่มรับไม่ได้แล๊ะ หยุดเถอะ teamhacger ไม่รู้ท่านประสงค์อะไร แต่ที่ท่านพูดนั้นมันเป็นการยุแหย่เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำ
    หยุดเถอะครับ
    นี่คือหลักฐานยืนยันว่าเฮียเหลียงไม่ได้พิมพ์ค่ะ แค่ก๊อบมาแซวteamhacker
  • คนดีผีคุ้ม :033:
  • ถ้าตี้ยพิมพ์แบนี้จริงมันกระทบถึงพี่ชายในกลุ่มสกูบ้าพิทจริงๆ สงสัยจะมันส์มือไปหน่อยกะโชว์เพื่อนในเว็ปโน้นไม่ได้คิดอะไร
    พอคิดขึ้นมาได้คงจะโทรเคลียร์แล้วมั้ง แต่ถ้ากระทบไปเรื่อยรอยร้าวมันจะมากขึ้นวันนี้ไม่เป็นไรแต่ซะวันมันจะแตกเตือนด้วยความปารถนาดีแล้วอย่ามาด่าว่าผีเสือกล่ะ
  • ก่อนที่จะเห่า อ่านมั่งนะคะ ที่พิมพ์ไป มีสมองอย่าแค่เอาไว้กั้นหู แค่คนๆเดียวที่เข้าใจผิด อธิบายให้ฟังยังจะแกล้งโง่อีก เป็นลูกผู้ชายอย่าตอแหลกันนักเลย
  • จากข้อความนี้ ...
    JN_Scubapit July 18 Permalink จากข้อความข้างต้น คำพูดจากเจเจ สกูบ้าพิท ที่เอามาแฉมาเฟีย เห็นแล้วนะครับพี่น้องว่าความอยากเป็นใหญ่ อยากมีอำนาจ คนอยากสร้างเครดิตให้ตัวเองเพื่อขายอาหารหมา อาหารเสริม คือใคร ?
    เฮียเหลียง อ้างถึงคำพูดของคุณเจเจที่แฉป๋าว่าเป็นผีไปป่วนบอร์ดบีบี แล้วก็ใส่ความเห็นตัวเองเพิ่มลงไปว่า ...

เห็นแล้วนะครับพี่น้องว่าความอยากเป็นใหญ่ อยากมีอำนาจ คนอยากสร้างเครดิตให้ตัวเองเพื่อขายอาหารหมา อาหารเสริม คือใคร ?

ดูตรงคำว่านะครับ อันนี้มันคือคำพูดเฮียเหลียงไม่ใช่คำพูดเจเจ เข้าใจหรือยัง .... ง่าวจริง

... ผีติดตาม ....
  • ชื่นชมป๋าว่าเป็นคนจริงถึงจะปากไวไปหน่อยแต่ปากกับใจตรงกัน แต่บอกตรงๆเริ่มรู้สึกระแวงน้องๆป๋าแล้วว่าเป็นหมาสองราง ...
  • ขอบคุณทุกๆที่มาลงความเห็นไว้
    หนึ่งเสียงของท่านจะสร้างความแข็งแกร่งแก่วงการเรา
    ตัวผมช่วยอะไรได้ไม่มาก แค่มาตอบท่านก็ยังถือว่าช่วยได้ทางนึง
    ดีกว่าไม่ได้ช่วยอะไรเลย วันนี้มีงานที่นครปฐม ถือว่าเป็นนิมิตรหมายดีๆ
    มีเพื่อนๆไปร่วมงานกันเยอะมาก เป็นงานมิตติ้งที่ไม่ต้องมีพิธีการอะไรมากมาย
    แต่สนุกดีครับ ได้คุยกันเยอะดี แซวกันไปกันมาตามสไตร์คนรักพิบูล เฮฮากันทั่วหน้า
    กลับถึงบ้านด้วยความประทับใจ มีความสุขที่ได้ไปร่วมงาน
    คนเลี้ยงพิทบูลก็แค่นี้ล่ะครับ ได้คุยกับคนที่ชอบในสิ่งเดียวกัน
    ก็สุขแล้ว
  • พี่ผีคะ กรุณาใช้สติอ่านหน่อยนะคะ คือว่า...

เฮียเหลียงเค้าก๊อบมาจาก teamhacker ซึ่งยกเอามาจากที่คุณเจพูดว่าพี่มาร์ค งงมั้ย คือคุณเจโพสว่าพี่มาร์ค
    แล้วต่อจากนั้น teamhacker ก็พิมพ์ว่า ..

" จากข้อความข้างต้น คำพูดจากเจเจ สกูบ้าพิท ที่เอามาแฉมาเฟีย เห็นแล้วนะครับพี่น้องว่าความอยากเป็นใหญ่ อยากมีอำนาจ คนอยากสร้างเครดิตให้ตัวเองเพื่อขายอาหารหมา อาหารเสริม คือใคร ? "

แต่เฮียเหลีบงก๊อบข้อความมันมาแต่ไม่ได้ก๊อบชื่อมัน ด้วยความไม่รู้ว่าจะมีการลบข้อความยุแยงออกไป เหตุผลเดียวคือจะสื่อให้ teamhacker ทราบว่า มันทำการบ้านมาได้ห่วยมาก หาว่าคุณเจ อยู่กลุ่มสกูบ้า เข้าใจหรือยัง
    คุณดูการเว้นวรรคข้อความด้วย พอก๊อบมาเสร็จพี่เค้าก็บอกว่า....

55 เจอยู่ Scubapit แล้ว ทีมกูมีนางฟ้าแสนสวยแล้ว
    ---------------------------------
    JN_Scubapit July 18 Permalink จากข้อความข้างต้น คำพูดจากเจเจ สกูบ้าพิท ที่เอามาแฉมาเฟีย เห็นแล้วนะครับพี่น้องว่าความอยากเป็นใหญ่ อยากมีอำนาจ คนอยากสร้างเครดิตให้ตัวเองเพื่อขายอาหารหมา อาหารเสริม คือใคร ?

55 เจอยู่ Scubapit แล้ว ทีมกูมีนางฟ้าแสนสวยแล้ว+++นี่คือประโยคเดียวที่เฮียเหลียงพิมพ์

คือดิฉันอ่านมาตั้งแต่แรกไม่ได้เพิ่งเข้าไปอ่านค่ะ เลยทราบ เคลียร์มั้ยคะพี่ผี
  • หลังจากนั้นก็มีพี่อาทมาโพสต่อ อ่านดูว่าอะไรเป็นอะไรเลยค่ะ

art_BB_youngblood July 18 Permalink
    แสดงว่า คุณ teamhacker ศึกษาข้อมูลมาเป็นอย่างดี
    Tony_Dai_BB_Crew July 19 Permalink
    ตกลงนี่มึงจงใจเข้ามาเขี่ยใช่มั้ย แค่นี้กูก็รำคานความปัญญาอ่นของคนมากพอและ เลิกเหอะ แม่งกูอยากได้ความสงบ เข้าใจมั้ยไอ้สลัด
    HEAVYBULLS_BB July 19 Permalink
    เห็นด้วยกับบิีกบัง บิ๊กชิว. teamhacger ตอนแรกนั่งอ่านๆนึกว่าจะดี ตอนหลังๆเริ่มรั่วด่าส่งเดท ถึงจะเถียงกันยังไงก้อไม่ควรจะมาด่าเขาเสียๆหายๆแบบนี้ เริ่มรับไม่ได้แล๊ะ หยุดเถอะ teamhacger ไม่รู้ท่านประสงค์อะไร แต่ที่ท่านพูดนั้นมันเป็นการยุแหย่เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำ
    หยุดเถอะครับ
  • ตกลงใครง่าว มีอะไรจะเถียงลงชื่อกันเลยมั้ย กล้าหรือปล่าว :033:
  • ไม่เป็นไรผมตอบเอง ผีทีมแฮ็คเกอร์มาว่าเจเจ โดยใช้ชื่อ เจเจ สกูบ้าพิทอ่านดีๆนะครับ

ผมเลยแซวต่อ ว่าเจเจ เป็นสกูบ้าพิทเหรอประมาณนี้ ความหมายผมจะแซวทีมแฮ๊คเกอร์มันมั่ว เจเจ อยู่ จากัวร์พิท ไม่ใช่ สกูบ้าพิท

ไม่เป็นไรครับใครจะคิดอะไรก็ช่าง ไอ้วงการหมาจะเดินทางไปทางไหน ดีหรือเลวผมไม่เกี่ยวผมก็เริ่มเบื่อกับเรื่องราวเหี้ยๆแบบนี้ เอาไว้ให้คนในบ้านคุณทะเลาะกัน แล้วให้คุณไปพยายามทำให้เค้าดีกันแล้วเจอเหมือนผมบ้างนะผมจะไม่เคลียร์ มึงจะดีกัน ตีกัน เรื่องของมึง สมาคมส้นตีนชมรมห่าเหว มึงจะแย่งกันหล่อก็เรื่องของพวกมึง กูไม่เกี่ยว ไม่ต้องมาวางตัวให้กูทำงานเอ็นเตอร์เทรน อะไร เพราะกูจะทำในเมื่อกูต้องการจะทำ ไอ้ผี ยุแหย่มึงเชิญตามกันตามสะบาย
  • จะหาคนอย่างป๋ามาร์คไม่ใช่หาได้ง่ายๆ วงการพิทบูลมาได้ขนาดนี้เพราะคนๆนี้ แต่วันนี้มันเกิดอะไรขึ้นจะตั้งชมรมใหม่เพื่ออะไร แย่งกันดังแย่งกันใหญ่น่าสมเพช แล้วสิ่งที่ป๋ามาร์คทำไว้ให้พวกเราลืมกันแล้วหรือ ... ใครอยากแยกก็ให้เขาแยกไปเถิด ...
  • ผี 10.02
    หนูไปละ แต่พี่ผีอย่าพูดแบบนี้เลยค่ะ พี่ยิ่งพูดแบบนี้พี่มาร์คยิ่งวางตัวลำบาก จะชื่นชมก็อย่าพูดอย่าสร้างประเด็น

ไม่เห็นด้วยก็ลงชื่อ อย่าเอาพี่มาร์คมาอ้างมันจะแตกแยก เฉยๆดีกว่าค่ะ
  • ขอบคุณ ผีทุกท่านที่ช่วยเคลียร์ตัวผมครับ ขอให้ทุกท่านช่วยกันดูแลสิ่งที่ท่านรักให้ดีๆ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่หมามันอยู่ที่คน
  • กะอีแค่กลุ่มบีบีจะแยกออกไปตั้งกลุ่มบูลลี่... จะไปให้ความสำคัญอะไรมันหนักหนา ... ทำกันเสียเป็นเรื่องใหญ้โต ปล่อยแม่งไปเต๊อะ ... รำคาญ สงสารป๋าว่ะ :002:
  • สงสารป๋าก็หยุดพูดเหอะ ถ้าสงสารจริง ให้กำลังใจก็พอ อย่าไปแขวะคนอื่น จะำให้ป๋ายิ่งอึดอัด
  • เฮียเหลียงใจเย็น ไหนว่าไม่อยู่ไง
  • ไปตกปลาออกทะเลปราณ กับยูตะมาว่ะเคน ลุยต่อไปนะผมขอหนีไปเที่ยวก่อน บายจุ๊บบ
  • ไรเฮียมาปลุกผีแล้วเฮียก็หนีจากไป
    แมนมากๆๆ เที่ยวเพื่อด้วยนะพี่ท่าน
  • ไม่เอา บิ๊กชิว เปี่ยนเป็นน้าจักรล๊ะกัน ส่วน เฮีบใหญ่ กะ ป๋า โอเครๆล่ะ ส่วนที่ไม่เอา บิ๊กชิว เพราะ ใจร้อนไป ไม่นิ่งพอ ส่วน เฮียใหญ่ กะ ป๋า นี่ โอเครเลย ส่วน น้าจักร น่าจะขึ้นมาแทนพี่บิวได้น๊ะ ผมว่า แกดูสุขุมดี เวลาเป็นงานเป็นการ ขอแสดงความคิดเห็นด้วยครับ !!!!
  • หรือไม่ก้อพี่ บัง ลืมเลยๆๆ ผมว่าพี่บังนี่แหละ หัวเรือใหญ่ บีบี เลย แกเหมาะหว่ะ ผมว่าน๊ะ !!!!
  • เป็นกำลังใจให้กับพี่ๆ ทุกคนเลยนะครับผม สมาชิคโคราชครับผม :)
  • อะไรมันจะหนักหนาขนาดนี้ครับพี่น้อง เปิดเข้ามาเช้าวันนี้แล้วรู้สึกหงุดหงิด ขอพูดอะไรหน่อยนะครับ ตามอ่านมาหลายวันแล้วรู้สึกว่าหลายท่านกำลังหลงประเด็นกัน และเริ่มกลายเป็นความขัดแย้งเล็กๆอีกแล้ว อย่าลืมว่าการเลี้ยงหมามันเป็นเพียงกิจกรรมเพื่อความบันเทิงในยามว่างของพวกเราเท่านั้น ไม่มีใครหรอกครับที่ยึดการเลี้ยงหมาพิตบูลเป็นอาชีพได้ ทำไมต้องซีเรียสจริงจังกันขนาดนี้ บอกตามตรงตอนนี้ผมก็ยัง มึนๆ ว่าพวกเราทะเลาะกันเรื่องอะไร ผมรู้เพียงแค่ว่ามีการพูดกระแทกกันไปกระแทกกันมา และผมยอมรับว่าผมเป็นคนเปิดประเด็นแตกหักเอง เหตุผลเพื่อให้มันจบๆ ไม่พอใจก็พูดกันตรงๆต่อหน้าไปเลย แต่ไม่ได้ต้องการให้มันบานออกมาเป็นแบบนี้

สิบกว่าปีที่ผ่านมา พวกเรามีหมาพิตบูลเป็นสื่อนำให้พวกเรามาเจอกันจนกลายเป็นสังคมใหญ่ที่มีความเหนียวแน่นและเป็นปรึกแผ่น เราควรใช้สังคมแห่งนี้ในแนวทางสร้างสรรค์ พิตบูลโซนก็เหมือนเมืองๆหนึ่ง ที่มีประชากรจากทุกชนชั้นจากหลากหลายอาชีพ พวกเราเป็นแบบนี้มาเป็นสิบปีแล้วลืมกันแล้วหรือ พวกเราทำงานใหญ่กันมาแล้วไม่รู้กี่รอบ พวกเรานี่แหละที่ระดมเงินได้เป็นล้านสมทบทุนสร้างโรงพยาบาลร่วมกับวัดพระบาทน้ำพุ ดังนั้นจะมีชมรมหรือหรือไม่มีชมรม มันไม่ใช่สาระสำคัญอะไรเลย อย่าไปอินในตัวอักษรกันมากครับ เราตั้งชมรม เราต้องการเพียงรายชื่อคนเข้าร่วมเพียงเท่านั้นหรือครับ ได้รายชื่อมาแล้วมันจะมีประโยชน์อะไรหากมันไม่ได้มากันด้วยใจ ต้องไล่กวาดต้อนกันทุกครั้ง

ผมกลับมองต่างมองมุมนะครับ อะไรก็ตามที่เป็นกิจการเพื่อการสาธารณะ ทำเพื่อส่วนรวม ผมต้องการคนก้าวเข้ามาร่วมแล้วเดินไปด้วยกันมากกว่า ผมต้องการคนก้าวเข้ามาเองโดยไม่ต้องคอยโทรตาม ผมอาจจะคิดเร็วทำเร็วจนหลายครั้งคนตามไม่ทัน อะไรที่ผมทำได้ผมก็ทำไปก่อน ใครจะมองอย่างไรผมก็ไม่สน ตราบใดมันเป็นการทำเพื่อส่วนรวม มันไม่ใช่การหล่อคนเดียวหรอกครับ ผมทำแบบนี้มาเป็นสิบปีแล้ว และเหตุที่ต้องทำแบบนี้เพราะหลายเรื่องมันต้องใช้เงิน ผมอึดอัดที่จะต้องคอยเรี่ยไร ต้องแบมือขอ ถ้ามันไม่หลือบ่ากว่าแรง หากทำได้ผมก็ลงมือทำไปก่อนเลย และมันก็พิสูจน์แล้วว่าหลายเรื่องมันเห็นผลและจับต้องได้จริงๆ ผมรำคาญพวก NATO พูดมากแต่ไม่ลงมือครับ

และครั้งนี้ใครจะกล่าวหาว่าผมพูดเอาหล่อคนเดียวก็ตามสบายนะครับ แต่ผมเชื่อว่าคนที่จะพูดแล้วทำให้คนอื่นยอมรับได้ มันต้องสะสมความดีมาแล้วบ้างพอสมควร มันต้องมีผลงานเป็นรูปธรรมให้เห็นมาแล้วบ้าง ถ้าใครคิดว่าการพูดอย่างเดียวมันทำให้หล่อได้จริงก็ตามสบายครับ
  • มาเฟียกำลังจะบอกว่า เหลียงว่าใช่มั้ยครับเพราะไม่เห็นมีประเด็นใครนี่ครับแล้วมาเฟียเคยปกป้องเชื่อใจคนข้างตัวหรือป่าวนอกจาก ปกป้องตัวเองสุดยอดครับ
  • ในเมื่อบอร์ดเอเหี้ยบูลลี่
    คนอย่างไอ้หนึ่ง ไอ้อาท ไอ้บัง ไอ้ตุ้ย มันยังตั้งกระทู้กระแน๊ะกระแหน่ป๋ามาร์คกันอย่างสนุกปากอยู่เลย
    จะให้ป๋ามาร์คกลับไปร่วมกับพวกเหี้ยนั้นคงยาก พวกมึงอย่าตอแหลกันดีกว่า
  • ผ่านไป 4 หน้าแล้ว ท้ายสุดก็วนกลับมาที่เดิม เซ็งครับ

เฮียใหญ่ตั้งกระทู้โดยอ้างผลจากการประชุมร่วมกับบรรดา 10 คอกใหญ่ว่า เห็นควรเข้าร่วมทำกิจกรรมกับสมาคม TKC เพื่อประโยชน์ของสมาชิกส่วนมาก แต่สมาคมก็มีข้อแม้ว่าการจะเข้ามาร่วมงานกันได้พวกเราควรรวมตัวกันให้ได้ก่อน มันก็จึงเป็นที่มาของการถามความเห็นว่าควรจัดตั้งชมรมไหม และมีข้อเสนออะไรกันบ้าง

แต่ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีใครยอมแสดงความเห็นเลย โดยเฉพาะคอกหรือคนที่มีส่วนได้เสีย :001:
  • ผมสรุปให้ฟังนะครับว่า ในบอร์ดนี้มีคนอยู่สองกลุ่มใหญ่ๆคือ กลุ่มคนเลี้ยงโดยทั่วไป และกลุ่มที่เป็นคอกสุนัข

กลุ่มแรกคนทั่วๆไป ผมคิดว่าในความเห็นของพวกเขานั้นอย่างไรก็ได้ อะไรดีเขาก็ให้ความร่วมมืออยู่แล้ว แต่คงไม่ออกมาแสดงความเห็นอะไรมากนัก เพราะมีหมาอยู่เพียงตัวหรือสองตัว ว่างก็เอามาทำกิจกรรมไม่ว่างก็เลี้ยงอยู่บ้านเฉยๆ ส่วนจะให้ความสำคัญกับการประกวดผมว่าคงน้อย เพราะว่าไม่ได้เลี้ยงกันในเชิงธุรกิจ และหากหมาไม่สวยจริงๆเอามาประกวดก็คงไม่เกิดประโยชน์

กลุ่มที่สองก็คือกลุ่มคอกฟาร์ม ผมว่าคนกลุ่มนี้น่าจะมีบทบาทมากที่สุด แต่ก็คงเป็นที่ทราบกันว่า การทำคอกเป้าหมายก็คือการขายลูกสนัขมันเป็นการเลี้ยงในเชิงธุรกิจ ดังนั้นหากอะไรที่มันจะไปกระทบกับผลประโยชน์ของเขา มันก็ยากที่จะได้รับความร่วมมือ เขาจึงสงวนท่าทีไม่ค่อยอยากแสดงความเห็น

การตั้งชมรมเพื่อไปเข้าร่วมกับ TKC ผมว่าคนที่ได้รับประโยชน์มากที่สุดก็คือคอก โดยเฉพาะคอกที่มีความตั้งใจจะพัฒนาหมาจริงๆ เพราะการเข้าร่วมกับสมาคมก็คือการส่งเสริมการจัดกิจกรรมและการประกวด คนที่ส่งหมาประกวดได้บ่อยที่สุดก็คือคอก เพราะคอกจะมีหมาตัวใหม่ๆเกิดขึ้นเสมอ ทั้งสั่งนำเข้ามาใหม่และลูกหมาที่ผลิตขึ้นมาเอง การประกวดก็คือการวัดคุณภาพหมา มันทำให้มีโอกาสขายหมาได้มากขึ้น แต่ชาวบ้านทั่วไปที่มีหมาอยู่เพียงตัวหรือสองตัวเขาก็คงไม่ให้ความสนใจเรื่องการประกวดมากเท่าไร แต่หากมีงานพวกเขาก็พร้อมจะไปเดินเที่ยวชมอยู่แล้ว เราต้องแยกให้ออก

กระทู้นี้มันก็หลายวันแล้ว แต่ก็ไม่ได้รับความสนใจแสดงความเห็นเท่าที่ควร ผมจึงเสนอเฮียใหญ่ว่า ควรจัดการประชุมอีกสักรอบ เพื่อหาข้อสรุปเพื่อที่จะได้ดำเนินการทางใดทางหนึ่งต่อไป ไม่อย่างนั้นก็จะลากยาวไปไม่มีจุดสิ้นสุด ผมเป็นคนคิดเร็วทำเร็ว และไม่ชอบอะไรที่ยืดเยื้อ ต้องขออภัยหากพูดอะไรตรงเกินไป

ขอบคุณครับ
  • ถูกต้องครับพี่ ประชุมดีกว่าครับ แล้วเรากำจังจะหลงประเด็นกันเพราะผีอีกแล้ว
  • ผีก็พวกมึงๆกูๆนี้แหละ ไม่ใช่ใครที่ไหน
  • ว่ากันไปตามนั้นครับป๋า
    หลายวันมาแล้วยังไม่สรุป เอาเป็นว่าเท่าที่อ่านมาจากเพื่อนที่ลงชื่อไว้
    เห็นด้วยว่าการที่สมาคมเข้ามาร่วมกับเรา
    งั้นจะทำอย่างไรต่อเชิญพี่ๆนัดประชุมเมื่อไรกันต่อ
    คุณasscessเสนอพี่บังและพี่จักรเพิ่มเติม
  • ผมว่าเข้าการประชุมเหมือนเดิมดีกว่าครับ ผมว่าตอนนี้มีอะไรแปลกๆอยู่ใครที่คอยเขี่ยให้กองหรือกลุ่มของเราๆท่านให้แตกกระจายอยู่ตอนนี้ไม่ได้ทำเพียงหนึ่งแต่คงเป็นทีมแบบเขี่ยซ้ายทีขวาที เพราะกำลังจะเข้าประเด็นก็เขี่ยให้แตกออก พอจะกลับมาใหม่ก็เขี่ยอีกโดยพยายามจับจุดหรือเหตุผลแม้แต่คำพูดบางประโยคบางคำและบางตอนมาเชื่อมโยงให้คนระแวงกันเองบ้าง ผลประโยชน์บ้าง เราลองมาประชุมแบบไม่ต้องมองตัวตนของผีดีกว่าครับคือการที่เราโต้ตอบเฉพาะผู้ที่มีชื่อเข้ามาปล่อยท่านทั้งหลายที่มีเจตนาไม่ดีเป็นอากาศธาตุไปเป็นรูปเงาที่ไม่มีตัวดีกว่าครับเพราะจริงๆการสมัครเข้ามาถ้าไม่มีอะไรเคลือบแคลงใจก็ไม่น่าจะมีผลอะไรกับท่านเหล่านั้นแต่จะดีกว่าที่ได้รู้จักท่านทั้งหลายเป็นอีก1เสียงและอีก 1เสียง และฯลฯ ที่สำคัญกว่า ไม่ต้องปิดท้องหลังพระ ทำกันให้เห็นๆไปเลยครับ จาก1เสียงที่ต้องการสิ่งที่ดีๆให้กับกลุ่มผู้เลี้ยงทุกท่าน ตัวผมเอง สุนัขของผม และอาชีพในอนาคตเพื่อตกงานครับ?? ขอบคุณครับ
  • ไอ้เหรี้ยยยยยยยยยยย
    ก็เจ้าของเวปเค้าไล่กูกับพี่ตุ้ยอย่างกับหมูกับหมา ไม่ให้เค้ามาโพสขายหมา ไม่ให้เข้ามาเล่นเวปเค้า
    ด่าว่ากูจิตใจคับแคบเอย กูมันไม่เคยสร้างประโยชน์ให้สังคมเอย
    แล้วกูจะมีหน้าเข้ามาโพสแสดงความคิดเห็นใดๆได้
    กูก็ต้องไปแสดงความเห็นเรื่องงานจัดตั้งชมรม ที่เอเซียบลูลี่ซิ
    ***กราบขออนุญาติเจ้าของบอร์ดพิทบลูโซนด้วยครับ บังเอิญมีชื่อผมกับพี่ตุ้ยในเวปบอร์ดของท่าน เลยเข้ามาขอแสดงความคิดเห็น กราบขอบพระคุณครับ