ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว
  • คำถามของคุณมุมีคำตอบเดียวครับ เขาต้องการเอาพวกคุณมาเป็นฐานเสียงในการเลือกตั้งนายกและกรรมการสมาคมในวาระหน้าไงครับ เขาถึงเสนอตัวเข้ามา เพราะอยากได้เสียงพวกคุณทำให้เขาอยู่ในตำแหน่งกันต่อๆไป
  • คิดเหมือนกัน
  • สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว

น่าจะเข้าใจ น๊ะ
  • สมาคมสุดเขี้ยวหาผลประโยชน์เข้าตัวเป็นที่สุดเคยเจอมาแล้วแต่ละคนไม่มีใครเสียสละล้วนแต่เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่น เสี้ยมให้คนทะเลาะกัน ระวังเถอะกลุ่มบูลลี่ที่ว่าเข้มแข็งจะแตกเป็นเสี่ยงๆ ระวังเพราะพวกนี้ปากอย่างใจอย่าง ขอเตือนเอาไว้ ไม่มีใครจะมาทำให้วงการโดยไม่มีผลประโยชน์หรอก
  • ขอความเห็นท่านทั้งหลายต่อดีกว่าครับ
    ผีไม่เอา อยากออกความคิดเห็นแสดงตนสักนิดนะท่าน
    แนวทางของผีบ้างท่านน่าฟังมากๆ แต่คงรับฟังไม่ได้เพราะไม่มีตัวตน
    ขอบคุณครับ
  • เคน เขียนไว่ชัดเจน ผีไม่เกี่ยวอยากมีเอี่ยว login

นี่ละสันดาลที่แท้จริงของคนไทย เปิดเวทีให้แสดงออกก็ทำเหนียมสงวนท่าทีกลัวเปลืองตัว แล้วก็นินทาทำเป็นเซียนรู้มากข้างเวที
  • *กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว*เราเข้าใจ เรามาแบบผีเราก็ไม่ได้ต้องการให้ท่านที่ไม่สนใจ มาสนใจเรา

ไม่ต้องมาโต้ตอบ ท่านไม่สนใจก็พิมพ์ข้ามหัวเราไป

แต่เรามีสิทธิ์พิมพ์ เราอยากจะพูดแบบไม่แสดงตัว ไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ที่เราไม่แสดงตัว เราทำได้
    มันเรื่องของเรา

เราจะพิมพ์ คนที่เสือกปรายตามาอ่านของเรา เราเชื่อว่ามี

• ไม่ได้เสือกอยากอ่าน แต่ตรงนี้ขอความร่วมมือไว้มันลำบากมากเหรอที่พวกคุณจะลงชื่อแล้วช่วยกัน มันสมองของพวกคุณมันเป็นประโยชน์ทั้งนั้น ทำดีอย่าไปอายคุณไม่ได้ไปด่าใคร แค่ช่วยกันคิดมันจะเสียหายตรงไหน ช่วยกันครับอ่อนใจเนอะ
  • ถ้าสมาคมได้ แล้วเราก็ได้ด้วย ถือว่า win win ทั้งคู่ สมควรที่จะร่วมงานกัน

แต่เมื่อวันใดที่เรา คิดว่าเรากำลังถูกเอารัดเอาเปรียบจนเกินไป

เมื่อนั้น เราจะถ่อยกลับมา ยังจุดที่เราเคยเริ่มต้น ก็ยังไม่เสียหาย
    ถึงตอนนั้น กลุ่มเราคงใหญ่และเข้มแข่งกว่านี้

ตอนนี้ยังไม่มีเงื่อนไข ผูกมัดเราแต่ประการใด ถ้ามันจะต้องมีเมื่อไหร่
    ทุกๆท่านจะได้รับทราบแน่นอนคะ
  • ขอเชิญทุกท่านช่วยกันลงความคิดเห็นหน่อยครับ
    เพื่อวงการของเรา ชอบไม่ชอบเห็นด้วยไม่เห็นด้วย
    ว่ากันไปตามเหตุผลของแต่ล่ะคน ข้อไหนผมตอบได้
    ก็จะตอบ อันไหนไม่รู้ก็จะมีท่านที่รู้มาไขข้อข้องใจให้
    เพราะพี่หลายๆท่านเข้ามาอ่านกันอยู่ตลอดเพื่อรอตอบคำถามที่เพื่อนๆสงสัย
    เพราะทุกท่านได้รับหน้าที่มาเพื่อมาตอบคำถามของเพื่อน อย่าให้ความตั้งใจ
    ของพี่เขาหมดความหมาย
    ขอบคุณครับ
  • กราบเฮียเหลียงสุดเจ๋ง
    อย่าไปสนใจ ในสิ่งที่ไม่มีตัวตน
    อย่างที่เราตกลงกันไว้ ไม่งั้นมันจะยาว
    เฮียรอตอบ เพื่อนๆที่อยากมาถามดีกว่า
    อย่าให้นิ้วเฮียเมื่อยเปล่าเลยครับ
    ผมเป็นห่วงimage
    ไฟล์แนบ
    0img_7506.jpg 187K
  • ทุกคำวิจารย์ ทุกแนวทาง ที่ผีเขียนมามีประโยชน์ทั้งนั้น แต่มันจะดีกว่านี้ถ้าเราลงชื่อแล้วช่วยกันคิดช่วยกันป้องกัน อย่าน้อยเราก็สร้างแนวรั้วไว้ป้องกันพวกเรากันเอง วันประชุมจะได้เชิญมาเราไม่ช่วยเราแล้วใครจะช่วยเรา
  • เคนช่วยตอบพี่น้องด้วยนะครับ คืนนี้ผมไปต่างจังหวัด กลับอาทิตย์หน้าช่วยกันครับ
  • ขอตบไอ้ผีสักดอก GHOST 8:01AM Permalink

เขาต้องการข้อมูลที่ยืนยันได้ จากคนจริง ตัวจริง ไม่ใช่ "ผี"
    มรึงนี่เสือกจริงๆ เลยนะสาดดดด ฟายเอ๊ย
    มรึงอยากจะพิมพ์ก็พิมพ์ไป ทุกท่านอย่าไปใส่ใจ แค่นั้นพอ
  • รับหน้าที่ต่อครับเฮีย
    ขอบคุณที่เฮียสละเวลามาเพื่อส่วนร่วม
    อย่างที่เฮียว่าเสียดายแนวความคิดดีๆ
    ที่ไม่ดีตรงที่ไม่รู้ว่าใครนะที่เสียดาย
    เอาเรามาว่ากันต่อเลยนะครับ
  • แล้วสมาคมจะได้อะไร เป็นคำถามที่ดี

สมาคมต้องการให้พวกเราเป็นแม่เหล็ก เพื่อดึงดูด คนให้เข้าชมงาน ให่การประกวดในสุนัขสายพันธ์ต่างๆ มีความหน้าสนใจมากขึ้น อาจมีมีผลประโยชน์ต่อการหาสปอนเซอร์ของเขา อย่างนั้นเราไม่เกี่ยว มันเป็นผลประโยชน์ต่างตอบแทนทั้งทางอ้อมและทางตรง จะมองเราเป็นฐาน ผมว่าเราเป็นฐานเสียงของนายก น้องผีก็อย่าประเมินเราต่ำไป พวกเรามีสมอง คิดเป็น นะครับ
    ส่วน ภายในบริเวณงานที่มีการจัดการแข่งขัน เราอาจจะขอต่อรอง เรื่องสปอนเซอร์ของเราเอง ภายนอกงานนั้นเป็นสิทธิ ของสมาคมอยู่แล้ว

เรื่องนี้จะเป็นจริงไปได้ ก็ต่อเมื่อพวกเรารวมกันให้ติดให้ได้เสียก่อน งานจะมีได้ก็ต่อเมื่อเราได้ส่งตัวแทนดำเนินการเจรจาต่อนายกสมาคม จนได้รับคำยืนยัน จากสมาคมจึงจะสมบูรณ์ และพวกเราต้องมั่นใจว่าเราทำได้ งานแบบนี้ไม่ใช่ของเล่นตกปากรับคำแล้วต้องทำให้ได้
    โดยส่วนตัวผมว่าเรื่องพื้นที่นั้นสำหรับสมาคมการจองกับห้างสถานที่ให้จัดงานกันจนเรียกว่าประจำกันอยู่แล้ว เพียงเพิ่มพื้นอีกนิด ไม่น่าจะเป็นปัญหา รายได้จากการเรียกเก็บจากผู้ออกบูธ และค่าสมัครในการประกวด เขาคงได้ประเมินเราแล้วจึงมั่นใจ ว่าคุ้มต่อการ ลงทุน
    ห้างเจ้าของสถานที่ ก็พอใจที่มีผู้คนหลั่งไหลไปในงาน สปอนเซอร์ในงานของสมาคมก็ถูกใจ พวกเราก็พอใจ

หากมีผลเสียต่อพวกเรา ก็อย่างที่ เจ ว่า เราคงไม่เสียอะไรมากมายไปกว่านี้ กลับดีเสียอีกจะได้เห็นว่าสมาคม นั้นเป็นอย่างไร ดีเสียอีกที่เราจะได้แน่กว่านี้ ลองกันดูกันสักหน คงไม่เสียหายอะไรกันมากนัก เพราะทุกวันนี้ อยู่ที่ศูยน์ คือยังไม่ได้ทำอะไรเลย

พลังอยู่ที่พวกคุณ การเงียบ ไม่แสดงออก สงวนท่าที ทำให้คนทำงาน ไม่สะดวก สะดวกจะลงบอร์ดไหนก็เชิญ ไม่ว่ากัน หรือ จะเงียบกันต้องไปก็เชิญ ไม่ว่ากันครับ

เรื่องความพร้อม ในกฎกติกา นั้น ผมว่าเราต้องมาเจรจากัน เอาแบบไหนที่คิดว่าดี มาตราฐานอย่างไร ผมว่าน่าจะตกลงกันได้ นี่คงเป็นเรื่องที่ต้องตกลงกันแบบภายใน หลังจากจัดตั้งได้แล้ว
    ส่วนเรื่องกิจกรรม รวมถึง หมาแดง หมากล้าม ถ้าร่วมมือกันได้ มีแน่นอน อาจจะสนุกกว่าประกวดด้วยซ้ำไป

วันนี้ผมเป็นตัวแทนคนที่ได้รับฟังข้อมูล คนหนึ่ง สิ่งที่รู้ที่ได้ยินมานั้น ถามได้นะครับไม่มีจุดประสงค์อื่นใด เพียงแต่อยากให้เราไปเป็นแผง ขาดเราขาดคุณก็ไม่ได้ เราจะไปด้วยกัน ...

อาจจะเป็นความฝันของ คนที่รักในสายพันธ์นี้เพียงไม่กี่สิบคนก็ได้ หรือ พวกนี้บ้าไปเองก็ได้

• ขอร่วมด้วยอีกหนึ่งกลุ่มครับ

มีพิท มีเพื่อน จริงอย่างที่เฮียว่าไว้ ต้องรวมกันให้ติดก่อนดีกว่า มาช่วยกันสร้างสรรค์image
    ไฟล์แนบ
    3_1_~1.JPG 57K
    3_1_~1.JPG 57K
  • ขอตบไอ้ผีสักดอก GHOST 8:01AM Permalink

เขาต้องการข้อมูลที่ยืนยันได้ จากคนจริง ตัวจริง ไม่ใช่ "ผี"
    มรึงนี่เสือกจริงๆ เลยนะสาดดดด ฟายเอ๊ย
    มรึงอยากจะพิมพ์ก็พิมพ์ไป ทุกท่านอย่าไปใส่ใจ แค่นั้นพอ
    ---------------------------------------------------

คุณใช้คำไม่สุภาพไปด่าเค้า เดี๋ยวเค้าก็ด่าคุณกลับ กลายเป็นวุ่นวาย
    เฮียเหลียงยังฉลาดที่จะตอบด้วยท่าทีที่นุ่มนวล เพื่อรักษาบรรยากาศ
    เป็นกระทู้อื่นคงจะยาว ถ้าเค้าไม่ตอบโต้คุณถือว่ามารยาทดีสุดๆ ก็ขอขอบคุณ
    คุณกำลังจะเป็นตัวก่อความวุ่นวาย กรุณาหยุดพฤติกรรมซะ!
  • เห็นด้วยอย่างแรงต้องรวมตัวให้ได้ก่อนจะได้ต่อรองเขาได้ อย่าลืมว่ากลุ่มเลี้ยงหมาประกวดของสมาคม มันจงเกลียดหมาพิตบูลเราจะตาย ประกวดกันแทบทุกอาทิตย์แบ่งกันเป็นก๊กเป็นเหล่าวัฒนะธรรมพิตบูลเราไหวมะ จากคนสมาคม
  • ไม่เห็นจะเกี่ยวกันเลยน้าผีครับ สมาคมเค้าก็ประกวดของเค้า เราก็ประกวดของเรา แต่ในบริเวณเดียวกันก็แค่นั้น
    ไม่อยากเป็นเหมือน บางแก้ว หมาประจำชาติบ้านเราเหรอครับ กว่าเค้าจะมายืนอยู่ตรงนี้ได้ ต้องบรีดหมาให้นิ่ง
    ทั้งใจคอนิสัย ลักษณะภายนอกทั่วไป ต้องเอาหมามาให้กรรมการโลก ไม่รู้กี่ท่านมาตัดสิน หมาเป็นร้อยๆตัวดู
    ว่ามันมีความนิ่งและถูกต้องแล้วหรือยัง ส่งเรื่องไปไม่รู้กี่ปีกว่าจะผ่าน เค้าทำได้ พวกเราก็ต้องทำได้ครับ
    อย่าขีดเส้นว่าเค้าเป็นอะไรเลย ใจกว้างๆ เดินมาทางเดียวกัน เห็นแต่หมานอกเข้ามาประกวดบ้านเรา แล้วไม่ทำหมาเราไปสู้ที่เมืองนอกบ้างล่ะท่าน มาสร้างประวัติศาตร์ให้เมืองไทยเราดีกว่าครับ
    น่าผีสุดหล่อ :m79:
  • :o034: :o034: :o034: หว๊าดดีตอนเช้าครับ ท่านประธานว่าไงก็ว่าตามกัน ลงเรือลำเดียวกันแล้ว 555+
  • เรารวมตัวกันได้ มันก็มีพลัง ไม่แค่สมาคมหรอกครับแทบทุกวงการก็จะเห็นความสำคัญของเรา
    แต่หากเราแตกแยกขาดความเป็นเอกภาพมีแต่ความวุ่นวายเมื่อไร ใครก็ไม่อยากทำงานด้วย
    ที่ผ่านๆมา พวกเรามีความเป็นเอกภาพสูง เราทำงานใหญ่ๆมาได้ด้วยตัวเอง โดยไม่ต้องพึ่งใคร
    เราเริ่มทำกันตั้งแต่งานเล็กๆ เช่นงานมีทติ้ง ไปจนงานใหญ่ที่เราระดมทุนได้เป็นล้าน เราจัดงานใหญ่ที่พัทยา
    เราช่วยเหลือสังคมอยู่ตลอด วันนี้หลายองค์กรจึงเริ่มเห็นความสำคัญ และอยากมาทำงานร่วมกับเรา

ผมมั่นใจว่าสมาชิกพิตบูลของเราส่วนมากเป็นคนประเภทคุณภาพ วันนี้กลุ่มเราทำงานกับใครก็ได้ครับ :065:
  • อำนาจการต่อรอง อยู่ที่พลังของพวกเราครับ
    สิ่งไหนที่สมาคมเสนอมาแล้วเราเห็นดี เราก็รับไว้ ถ้าเราดูว่ามันไม่เวิร์ค เราก็ไม่เอา
    เค้ารู้อยู่แล้ว ว่าพลังของพวกเรายิ่งใหญ่ขนาดไหน ไม่มีใครยื่นมือเข้ามาเราก็อยู่กันได้

แต่วันนี้ถ้าเรามีพลังมาเพิ่มขึ้น โดยเราสามารถควบคุมพลังนั้นได้ คิดดูว่าเราจะยิ่งใหญ่ขนาดไหน.......

• RRKนึกว่าไม่มาแล้วผมรอท่านอยู่
    ป๋าน่ารักนะเนี้ย มาดูกระทู้ให้แต่เช้าเลย
    ไม่มีโอทีให้นะครับ
    ตอนนี้หลังจากวันที่ได้คุยกับทางพี่ตั้นที่จะประสานกับสมาคมให้เรา
    สรุปในที่ประชุมคราวๆ นะเวลานั้น ว่าคนที่จะเข้าคุยกับทางสมาคมพัฒนา
    คือ1.เฮียใหญ่ จากพระราม3
    2.คุณบิว จาก BB
    3.คุณปู จากปาร์คเวย์
    ที่ได้3ท่านนี้มาก่อนเป็นตัวเลือกแรกเนื่องจาก วันนั้นมีตัวเลือกไม่มากนัก
    ส่วนเพื่อนๆทุกท่านอยากให้ใครเป็นตัวแทนของวงการเราไปคุยกับสมาคม
    ลงเสนอมานะครับว่า
    1.ต้องการให้เข้าคุยกี่ท่าน
    2.ใครที่ควรจะเป็นตัวแทนพวกเราลงมาชัก3ท่านก็ได้ครับ

ส่วนตัวผม ตัวแทนกลุ่มEASTSIDE BANGKOK
    ขอเสนอ คือ
    1.เฮียใหญ่ จากพระราม3
    เหตุผลที่เลือก เพื่อเป็นตัวแทนของพิทบูลในสไตร์ หมาแดง และ แนวบิ๊กบูลลี่
    2.พี่มาร์ค มาเฟีย
    เหตุผลที่เลือก เพื่อเป็นตัวแทนของพิทบูลในสไตร์ กิจกรรม และเป็นผู้ที่ทำให้พิทบูลเดินมาจนถึงวันนี้
    3.คุณบิว จาก BB
    เหตุผลที่เลือก เพื่อเป็นตัวแทนของพิทบูลในสไตร์ บูลลี่ และเป็นสีสันให้กับวงการเรามาช้านาน
    ส่วนเพื่อนๆจะเลือกใครช่วยลงต่อๆกันเลยนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    eastside-font.jpg 98K
  • ตอนนี้ถ้าต่างคนต่างลดฑิตถิ
    หันหน้าเข้ามาคุยกันเพื่อให้วงการเดินหน้าต่อ
    น่าจะเป็นเรื่องที่ดีนะครับ ส่วนเรื่องอื่นเอาไว้ทีหลัง
    ตอนนี้เป็นจุดหัวเลี้ยวหัวต่อ ว่าเราจะเดินหน้าหรือถอยหลัง
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
  • เห็นด้วยกับพี่เอกครับที่เสนอสามท่านนี้
  • พี่ท่านทั้งหลายผมได้เอากระทู้นี้ไปลงกับทุกคอกที่มี
    ชื่ออยู่ในบอร์ดนี้แล้ว เหลือแต่ว่าเพื่อนๆเขาจะลงมาแชร์ความคิดเห็นหรือเปล่า
    อันนี้บังคับใครไม่ได้ ถึงคราวนี้ฝากพี่ๆรบกวนจดกันสักนิดว่ามีกลุ่มไหนที่อยากจะเข้าประชุมรวมในครั้งต่อไปบ้าง
    เพื่อมีการประชุมกันครั้งหน้าจะได้เชิญถูก บอกตามตรงวงการเรายังมีอีกเยอะมาก
    ผมก็รวบรวมได้ไม่หมด ถ้าท่านเหล่านั้นไม่แสดงตัว
    รบกวนกันหน่อยนะครับ พวกผมอยากได้เสียงส่วนใหญ่จริงๆไม่ใช่แค่ไม่กี่คอกเหมือนที่ผ่านมา
    ใหญ่เล็กไม่สำคัญ ขอให้ท่านอยากพัฒนาวงการเราจริงๆ เชิญลงชื่อไว้นะครับ
    ขอบคุณครับ

• 3 ท่านที่กลุ่ม east side เสนอมาคือเฮียใหญ่ พี่มาร์ค คุณบิวbb ผมเห็นด้วยครับ ทุกอย่างจะสำเร็จได้ต้องร่วมมือร่วมใจกัน
  • ขอบคุณท่านปูที่มาแสดงความคิดเห็น
    แต่สั้นไปหน่อยไหม มีข้อเสนอแนะอะไรเพิ่มเติมเชิญนะ
  • ผมเป็นส่วนหนึ่งของพิทบูลอุบล ผมว่าสิ่งที่จะดีเราต้องตอบสนอง ต่อไปครับ เพื่อพัณนาพิทบูลให้เจริญขึ้นให้ดัง ทั่วโลกเลยครับ ส่วนชื่อที่เสนอมา 3 ท่าน ผมก็ ลงความเฆ้นว่า เหมาะสมดีครับimage
  • ขอบคุณครับท่านaa22
    ที่มาช่วยกันออกความคิดเห็น
    ทางอุบลสะดวกส่งตัวแทนมาร่วมประชุมบ้างไหมครับ
    แต่เข้าใจนะครับว่าไกลท่านมากลองเสนอมาอีกทีนะครับว่าทำอย่างไรให้เพื่อนๆทางโน้นสะดวก
    ฝากท่านไว้สักนิด
    ขอบคุณครับ
  • ผมเห็นด้วยครับกับคุณเคน :063:
  • โห้.อ่านตาลายเลย พะยะค่ะ..555ทางนี้ลูกพี่(พิทเห)ว่าไงลูกน้องตามทั้งคณะ555เอาชื่อลูกพี่มาอ้างอีกแล้ว....โดยส่วนตัวหนับหนุนครับพี่น้องเพื่อวงการ..
  • กรุงศรียังไม่สิ่นคนดีจิงๆ :063:
  • เห็นด้วยครับ...!!
  • ตะพานหิน ขอเป็นเสียงเล็กๆ สนับสนุนเฮียอีกเสียงครับ...
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็น
    หมวดครับสั้นไปนิดครับ
    ท่านแบดบอย แล้วท่านนะว่าไง
    กี่คน ใครบ้าง
    คุณmoney_ub มีชื่อใครจะเสนอเพิ่มเติมไหมครับ
    คุณdoggydog ที่เห็นด้วยคือคนที่จะเข้าไคยแทนเราใช่ไหมครับ
  • เหมาะสมทั้งสามท่านเลยครับนําทีมโดยเฮียใหญ่ตามด้วยป๋ามาร์คและท่านบิวเห็นด้วยตามนี้เลย
  • 3ท่านเหมาะสุดๆครับ
  • ว่าไงว่าตามกันเลยคับท่านเคน โย๊ยยยย
  • เรื่องตัวบุคคลก็ตามที่เสนอเลยครับพี่เคน เฮียใหญ่ ป๋ามาร์ค พี่บิว

เรื่องการประกวดควรจะมีแยกรุ่นระหว่าง นำเข้า/ในประเทศ

แบบที่พี่ยุสสบอกเลยครับ คนpitbull&bullyมีศักยภาพมากพออยู่แล้ว สมาคมถึงต้องการพวกเรา

จาก หนึ่งเสียงเล็กๆที่เรียกว่ารักครับ
    :-D :-D :-D
  • ปาร์ตเวย์มีเสียงเดียวครับ ตามตาปู ลุยๆๆๆเลยครับท่านทั้ง 3 คนคือคนที่เหมาะที่สุดแล้วครับ
  • ผมเห็นด้วยกับพี่เคน ตรงตัวและเหมาะสมกับสไตล์ของตัวเองที่สุด :063:
  • เห็นด้วยครับ เฮียใหญ่ พี่มาร์ค พี่บิว เพราะเป็นพี่ใหญ่ที่คนให้ความนับถือของพิทบูลแต่ละแนวครับ

กลุ่ม PITBULLPOWER ของร่วมสนับสนุนทุกกิจกรรมที่มีประโยช์นและทำให้วงการเดินหน้าครับ
  • JN_Scubapit July 18 Permalink จากข้อความข้างต้น คำพูดจากเจเจ สกูบ้าพิท ที่เอามาแฉมาเฟีย เห็นแล้วนะครับพี่น้องว่าความอยากเป็นใหญ่ อยากมีอำนาจ คนอยากสร้างเครดิตให้ตัวเองเพื่อขายอาหารหมา อาหารเสริม คือใคร ?

55 เจเจ อยู่ Scubapit แล้ว ทีมกูมีนางฟ้าแสนสวยแว้ววววว

*** เอามาฝากจากบอร์ดควายเผื่อมาเฟียจะตาสว่างกับพฤติกรรมน้องชายสุดเลิฟ นกสองหัวหมาสองรางตัวจริง
  • หมดศรัทธา เห็นแล้วเสื่อม .... :064:
  • ป๋า.... อย่าตกเป็นเครื่องมือของเขาอีกเลย ระวังจะโดนหลอกใช้ ... เพื่อนป๋าไม่มีใครจริงใจกับป๋าสักคน ทุกวันนี้ป๋าทำไรคนก็เดินตามอยู่แล้ว .... เว็บนั้นคนเข้าไม่เกินร้อยมีแต่คอกขายหมา .... เราอยู่ของเรา เขาก็อยู่ของเขา เขาเป็นคนแยกไปเอง เมื่อแยกไปแล้วก็ชัดเจนแล้วจะมารวมกันอีกทำไม .... ต่างคนต่างอยู่เถอะ ปวดหัว .....

.... เตือนเพราะเป็นห่วง ......
  • ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
    ตอบใหม่28K
    จากการที่คุยกันเบื้องต้น
    มีการแยกรุ่นหมาในและนอกแน่นอนครับ
    เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้ที่เริ่มเลี้ยงใหม่ครับ
    เชิญทุกๆท่านต่อเลยนะครับ
    หรืออยากเสนออะไรเพิ่มเติมต่อได้เลยนะครับ
    เดียวพี่ท่านใดไม่ได้ไปนครปฐม รบกวนดูแลบอร์ดต่อแทนด้วยนะครับ
    เดี๋ยวผมจะออกไปนครปฐม น่าจะมีข้อความเพิ่มเติมมาฝากนะครับ
  • ฝากดูแลตาปูด้วยนะตาเคน ซื้อข้าวหลามมาฝากด้วยนะ
  • อยากให้ป๋าคงอุดมการณ์เดิม .... ยึดหลักการ .... ส่งเสริมกิจกรรม ... อย่าเกรงใจคอกใหญ่ ... และเป็นเสาหลักให้คนที่ไม่ได้เป็นคอก ...

..... ฝากไว้ให้คิด .....