ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• โอเค กูรู้แล้วว่ามึงเย็ดเป็น :-))
  • มาร์ค = เต๊ก2
    อวดเหมือนกันเลย
  • การเห็นเพื่อนเจริญก้าวหน้าแล้วเราชื่นชม มีความสุขมันผิดด้วยหรือครับ

บอร์ดนี้เน้นการพัฒนาคนมากกว่าพัฒนาหมา อยากสร้างแรงบันดาลใจให้แก่ทุกคน
    ผมมีความเชื่อว่า หากคนดีสิ่งที่เขาทำมันก็ต้องออกมาดี ประเทศชาติของเราก็เจริญขึ้น

นโยบายของเราเป็นแบบนี้ หากท่านรับไม่ได้ ก็เชิญออกไปได้แล้วครับ อันนี้ไล่แล้วนะ อิอิอิ :p
  • คนละเจตนากันครับ ระหว่างพี่มาร์ค กับ ไอ้โกเต๊ก
  • ผมเชื่อว่าคนทำธุรกิจล้วนมีหนี้กันทุกคน มากรึน้อย มันอีกเรื่อง
    อย่าลืม....ทุกสิ่งในโลกเป็นสิ่งล้วนสมมุติ...ทั้งสิ้น
    อย่าลืม....วันนี้มี...พรุ่งนี้อาจล้มละลาย...ไม่เหลืออะไรก็ได้... แม้แต่เพื่อน
    สรุปเราเลี้ยงหมา เพื่ออะไร
    คบคนรวยเหมือนกัน
    แบ่งแยกชนชั้นกัน
    รึแค่รักหมาเหมือนกัน
  • ยอมรับ แบดบอย สุดติ่ง ตริ่งพัง ครับชอบส่วนตัว :063: :063: :063:
  • ในงานหมาช่วงแรกๆ วันที่เราเดินทางมาร่วมงานกัน ไม่มีใครรู้ว่าใครเป็นใคร ไม่มีใครสอบถามอาชีพหรือใคร ไม่มีหัวโขน เราล้มวงคุยกันแต่เรื่องหมา จึงพูดได้ว่าหมาเป็นสื่อทำให้ได้เพื่อน ได้มิตรภาพ
    เราเอาหมามาแข่งกันคนชนะก็เกทับบลั๊ฟแหลก ส่วนคนแพ้ก็กลายเป็นหัวข้อสนทนา แต่บรรยากาศก็เต็มไปด้วยรอยยิ้ม เสียงหัวเราะ ทุกคนมีความสุข สรุปการเลี้ยงหมาของเรามันตรงตามวัตถุประสงค์ของมันจริงๆ

การทะเลาะเบาะแว้ง มันตามมาทีหลังทั้งนั้น สาเหตุก็เรื่องผลประโยชน์ และการแข่งขันที่มีส่วนได้ส่วนเสีย ถ้าเราไม่รู้แพ้ รุ้ชนะ รู้อภัย ไม่มีจิตสาธารณะ ไม่มีความเสียสละ และขาดสติ

ส่วนการทำธุรกิจมันเรื่องส่วนตัว ใครรวย ใครจน เรามารู้กันภายหลังทั้งนั้น แต่มันไม่ใช่ประเด็นที่จะปิดกั้นในมิตรภาพ เราควรเคารพในสิทธิส่วนบุคคลของเขา ไม่จำเป็นก็อย่าไปก้าวล่วง หากบางคนก็ได้ประโยชน์จากมิตรภาพเหล่านี้ก็ถือว่าโชคดีสองชั้น ได้เพื่อนได้งาน พวกเราควรยินดีกับความสำเร็จของเขา แต่ไม่ใช่อิจฉาเขาครับ

เราเปลี่ยนคนอื่นไม่ได้ แต่เราเปลี่ยนตัวเราเองได้ เรื่องบางเรื่องเราเริ่มได้เลยที่ตัวของเราเอง ไม่ต้องรอคนอื่น
    แค่เปลี่ยนวิธีคิด ฝึกจิตให้เป็นสุขยามเห็นคนอื่นประสบความสำเร็จ ทำเพียงแค่นี้ก็สบายใจแล้วละครับ :039:
  • ยอมรับ แบดบอย อ้างโน่น อ้างนี่ ด้าน พยามทุกอย่างที่จะเรื้อนสองราง ครับความเห็นส่วนตัว :063: :063: :063:
  • มาเฟียทำถูกต้องและดีที่สุดแล้วครับ สุดยอด :063: :063: :063:
  • กระทู้แบบนี้ เดี๋ยวโกเต๊กโผล่ อิอิ
  • มึงอ่านนี้ไอ้บอย

Mafia กรกฎาคม 15 Permalink
    ใครที่คบกับคนกลุ่มนี้อยู่ หากผมไม่คุยด้วยก็อย่าโกรธนะครับ
    ผมไม่ชอบการตีสองหน้า การยืนอยู่ตรงกลางมันไม่ได้หมายความว่าท่านเป็นกลาง แต่มันคือการแทงกั๊กครับ

คนที่เป็นกลางก็คือ เห็นเพื่อนสองคนทะเลาะกัน คนหนึ่งผิด คนหนึ่งถูก ท่านยืนฝ่ายถูกนั่นคือความเป็นกลาง
    ถ้ายืนอยู่ตรงกลางโคยวางตนนิ่งเฉย มันก็คือเข้าข้างฝ่ายคนผิด แต่ไม่ใช่ความเป็นกลางที่แท้จริงครับ

มึงเข้าใจยัง เย็ดเป็ด

• ขอร้องครับพ่อแม่พี่น้องอย่าว่าแบดบอยเลยครับ แบดบอยเป็นคนดี เขาก็ทำดีที่สุดแล้วครับ จากใจครับ
  • ไม่อยากจะว่าหรอกครับ แต่ไม่ต้องมาอ้างโน่นอ้างนี่ เลิกเรื้อนสองราง ซะที เอาซักทางจบ
  • ครั้งล่าสุดการประชุมที่ผ่านมา มันเป็นการประชุมเรื่องงานหรือเป็นการประชุมด่าฝ่ายตรงข้ามอย่าคิดนะว่าคนอื่นเขาไม่รู้
  • ทหารอย่างท่านรอง ทรงชัย
    อ.มหาลัยขอนแก่น อย่าง อ.เพิ่ม
    นาวาอากาศ อย่างพี่คาวบอย
    คนชี้ทางสว่างในชีวิตอย่างคุณเมธี

คนเหล่านี้ผิดอะไร คุณถึงโจมตีพวกเขา
  • ความจริงผมไม่จำเป็นต้องตอบและก็เชื่อว่าคุณเองก็รู้เรื่องราวทั้งหมดดีอยู่แล้ว และมันก็ผ่านมาหลายปีมากแล้วด้วย วันนี้ต่างคนต่างมีความสุขกับงานของตนเองไม่ได้พาดพิงถึงกันนานมากแล้ว ผมไม่ทราบว่าคุณต้องการอะไรครับ
  • การประชุมครั้งที่ผ่านมา ขอให้ทีมงานประชาสัมพันธ์ชมรมเป็นคนให้ข้อมูลดีกว่าครับ เขาน่าจะอธิบายได้ดีที่สุดครับ
  • รายงานล่าสุด..
    เราอาจจะได้แขกรับเชิญพิเศษในโซน ยุโรป ดังนี้มาเป็นแขกในวันของเรานะครับ
    1.BIGBEN BULLIES (FRANCE)
    2.WEST SIDE BULLY (FRANCE)
    3.KINGKONG CAMP (FRANCE)
    4.GALACTIC DOGS (FRANCE)
    5.TOP LINE BULLYS (GERMAN)
    6. CORLION BULLIES (ITALY)
    7. IRON DOG CAMP (FRANCE)
    8. AMSTERDAM CAMP (HOLLAND) กลุ่มใหญ่ที่เพิ่งจัดงาน AMSTERDAM BULLY SHOW 2011

และ 9. ตอนนี้ อาย จา พูด ภาซาทาย ไม่รู้เรืองแร๊ววว..!! 555+

นี้เขาไปกันถึงไหนแล้ว ยังทะเลาะกันอยู่เลยหรอครับ
  • อย่าเรียกว่าด่าไม่มีใครด่ามีแต่"งง"เรียกว่าแลกกัน พี่ให้ใบเพ็ดน้องหาแดกถึงเวลาที่น้องต้องเอาวงการบูลลี่มาถวายให้พี่ มามะไม่ให้แฉนะ

รีบส่งมอบวงการบูลลี่มติที่ประชุมเหี้ยไรไม่รู้ รู้อย่างเดียวรีบส่งมอบ เฮียจะเอาขัดใจเฮียแฉ 555555555
  • บอกว่าหัวก้าวหน้า ทำเพื่อวงการพิทบูลที่ผมรัก อยากจะขำ
    ซื้ออาหารหมายี่ห้อ ด๊อกกิ้น มาเทใส่ถุง F1 แล้วก็ออกตัวว่ามันคืออาหารพิทบูลตัวแรกของไทย ต๊าย ตาย พัฒนาจริงๆด้วย นี่คือเรื่องจริง ผมออกมาเตือนสติคนที่ยังเห็นเค้าเป็นผู้นำ
  • รู้สึกดีกับความตั้งใจ และ เห็นด้วยความคิดดี แต่เสียรมณ์ทุ๊กที ที่มีคนมาคอยขวางความเจริญ
    แล้วจะพัฒนาอะไรกันได้ ......... ( ลากเสียงยาว ๆ ไป ) มัวแต่ทะเลาะกันไปทะเลาะกันมา
    ขัดผลประโยชน์ หรือ ชิงดี ชิงเด่น อะไรกันนักก็ไม่รู้ แต่ละคน .... เห้อออออ...
  • ขอเป็นฝรั่งที่รู้จักๆเอาเป็นมาจากอเมริกาที่comfimจะมาแน่ๆมาลงให้ดูหน่อยฝรั่งพวกนี้ไม่มีคนรู้จักอ่ะ
  • มันมาอยู่แล้วไอ้พวกบิ๊กเบนฝรั่งเศษเศษฝรั่งเอาใบไทยไปหาแดกกันกวนตีนมากๆ มึงระวังเจอจดหมายร้องคุกๆๆจัดเลยมั้ยสักฉบับ5555555555
  • ไอ้กรรมการเหี้ยพวกนี้จะเอาเหรอ มึงมาดิกูร้องแน่อยากดูเหมือนกันพวกมึงจะยืนกันตรงไหนในสังคมนี้
  • สุดยอดงานนี้ต้องไปซะแล้วยัดที่ไหนครับInter มากๆ
  • โหกร๊ากๆๆๆ ขำดีสงสัยแค้นฝังหุ่น ตามถล่มอยู่ได้ ฮ่าๆๆ
    เอ้า ตื่นๆๆๆๆๆ เขาพัฒนาไปจนส่งออกแล้วว๊อยยยย ฮา .....
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09825rs.jpg 92K
  • รายงานล่าสุด..
    เราอาจจะได้แขกรับเชิญพิเศษในโซน ยุโรป ดังนี้มาเป็นแขกในวันของเรานะครับ

ควายเอ๋ย มึงอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่องหรือยังไงว่ะ นี้มันแขกรับเชิญ ไม่ใช้กรรมโว้ย ไอ้ควาย
  • มาเป็นแขกพร้อมมารับใบด้วยป่ะ แหมมพอดีเลยนะตะเอง5555555555
  • โอ้ ไอ้สาด เรื่องนี้ใหญ่โต เป็นคดีอาญาเลยนี่หว่าอ้ายสาด
  • http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/203/เหตุเกิดคืนวันที่-29-07-2554-/p4
    ดูกันเอานะครับว่ากรรมการที่เขาจะมามีใครบ้าง ทางนี้ไปไกลแล้ว
  • Bigchill 1:44PM Permalink QuoteEditReply
    555555+ เอาเลยครับเรื่องใบเพ็ดห่าอะไรอ่ะ เอาเลย แจ้งความเลยนะ เอาตอนนี้เลยด้วย
    จะได้รู้ว่าคนที่ทำให้กูเนี่ยเป็น นายก ชุดไหน 5555+ เจ๊งกันหมดแน่พวกมึง
    นายกคนใหม่ท่านนี้กูไม่เคยรู้จัก เพิ่งจะเห็นหน้าก็วันประชุมครั้งแรกนั่นแหละ แล้วสำนักงานที่ย้ายที่ตั้งใหม่ ก็ยังไม่เคยไปเหยียบซะที

ส่วนเรื่องนี้ไม่ต้องสงสัย ไอ้บ๊อบพูด แต่คนคงเอาไปตีไข่ใส่ความเพื่อจะเล่นผมกันอย่างสนุกปาก
    ขอย้ำ กรุณณาไปแจ้งความได้เลยว่าใครยังไง แล้วผิดตรงไหนที่เอาสมาชิกจากต่างประเทศไปทำ มีข้อห้ามหรือป่าว..??
    และการจ่ายค่าใบเพ็ดทุกครั้ง บิ๊กเบน เป็นคนจ่าย บิลมา เบน จ่าย กูจะได้อะไรจากใครตรงไหนวะ

ถ้าคิดว่ากูมีนอก มีใน เอาเลยเชิญออกมาแฉกันกลางบอร์ดเลย จะได้รู้ว่าคนที่ทำให้กู เป็นนายกยุคไหน 55555+

แจ้งความด่วนอยากเห็นจุดจบ..!!
  • คนไทยระยำร่วมมือกับฝรั่งปลอมใบเพด ...
  • นี่คือเหตุผลลึกๆของการต่อต้าน ABC ชิมิ
  • อ้าว แสดงว่านายก คนก่อนเป็นคนทำให้ทุกอย่างเลยหล่ะซิ
    ถ้าจะบอกว่าร่วมมือกันปลอมก็มาจากนายกคนก่อนหล่ะซิ เวร ๆ ๆ หันหัวเรือกลับด่วน เดี๋ยวสมาพันธ์ชิปหาย คนในนี้ตายกันหมด ลบ ๆ ๆ ๆ ๆ
  • เรื่องใบเพด เหี้ยอะไรกันหว่ะ ถ้าเรื่องแดงใครตัวไหนจะฉิบหายกันบ้าง
    ช่วยอธิบายให้สมาชิกผู้ทรงเกียรติอย่างกูเข้าใจหน่อยดิ

• เรื่องไรกัน เล่าให้ฟังหน่อย หนูอยากรู้ หนูอยากรู้
  • โปรโมชั่นพิเศษวันนี้ ซื้อF1แจกBenz ใครซื้อแจกใครคิดกันเอาเองนะ
  • ไร้สาระ

image
  • ลากกันยาวเลยโว๊ย ได้ทีรุมใหญ่เลยนะพวกมึง ขุดมาหมดทั้งเก่าทั้งใหม่ หวังจะโค่นล้มกันให้ได้
  • No Comment เอารูปมาฝาก ^^ image
    ไฟล์แนบ
    id_36828_4.jpg 195K
  • เอ่าพี่ผีจะแฉก็เอาให้หมอดิพี่ผีเอาแบบเข้าใจอย่างให้งงเหี้ยเอ๊ยกั๊กไว้ทำเหี้ยอะไรอีกหละ
  • แล้วคุณเจ้าของ best in show ไปไหนแล้วละแคร่บบบบบบบบบ
    ไม่มาสนหน่อยเหรอออออออออ

image
  • GHOST 2:46AM Permalink Bigchill 1:44PM Permalink QuoteEditReply
    555555+ เอาเลยครับเรื่องใบเพ็ดห่าอะไรอ่ะ เอาเลย แจ้งความเลยนะ เอาตอนนี้เลยด้วย
    จะได้รู้ว่าคนที่ทำให้กูเนี่ยเป็น นายก ชุดไหน 5555+ เจ๊งกันหมดแน่พวกมึง
    นายกคนใหม่ท่านนี้กูไม่เคยรู้จัก เพิ่งจะเห็นหน้าก็วันประชุมครั้งแรกนั่นแหละ แล้วสำนักงานที่ย้ายที่ตั้งใหม่ ก็ยังไม่เคยไปเหยียบซะที

ส่วนเรื่องนี้ไม่ต้องสงสัย ไอ้บ๊อบพูด แต่คนคงเอาไปตีไข่ใส่ความเพื่อจะเล่นผมกันอย่างสนุกปาก
    ขอย้ำ กรุณณาไปแจ้งความได้เลยว่าใครยังไง แล้วผิดตรงไหนที่เอาสมาชิกจากต่างประเทศไปทำ มีข้อห้ามหรือป่าว..??
    และการจ่ายค่าใบเพ็ดทุกครั้ง บิ๊กเบน เป็นคนจ่าย บิลมา เบน จ่าย กูจะได้อะไรจากใครตรงไหนวะ

ถ้าคิดว่ากูมีนอก มีใน เอาเลยเชิญออกมาแฉกันกลางบอร์ดเลย จะได้รู้ว่าคนที่ทำให้กู เป็นนายกยุคไหน 55555+

แจ้งความด่วนอยากเห็นจุดจบ..!!

-------------------------------------------------------------------------

เจ๋งกันหมดแน่พวกมึง อยากเห็นจุดจบ แปลว่าอะไร ถ้าทำถูกต้องทำไมต้องเจ๊ง ทำไมต้องมีจุดจบไม่ว่านายกเก่าหรือใหม่จุดจบคือใคร??? ถ้าคุณร่วมโกงเอกสารกับเค้าจริง จุดจบคือคุณนะครับ
  • พวกมันหักหลังกันเรื่องหมาส่งนอกไอ่พวกนี้เท่าที่รู้มันสมคบกับเศษฝรั่งโกงเพดโดยมีคนในสมาคมรู้เห็นอัพใบเพด โดยแอบตกลงกับสมาคมแลกเปลี่ยนกับผลประโยชน์ส่งหมาออก พวกที่จะเข้ามานี่แหละรวมถึงมาเลย์ อินโดด้่วย มันเป็นผลปรโยชน์ทับซ้อนกันอยู่ โดยมันอ้างว่าสมาคมให้ผลประโยชน์จัดงานบูลลี่ให้ที่แท้มันเอากลุ่มบูลลี่ไปสร้างฐานผลโยชน์ต่อยอดของพวกมัน พี่น้องบลูลี่ครับ ไอ่พวกนี้มันไส้เน่าทั้งนั้น อย่งางั้นเราต้องทำเพื่อความถูกต้องนะ โดยคนอื่นไม่สามารถทำหมาส่งนอกได้ยกเว้นพวกมัน หรือ ต้องผ่านพวกมัน
  • ขายอาหารหมาเป็นการกอบโกยผลประโยชน์เข้ากระเป๋าตัวเอง เป็นนายหน้าเอาหมาออกโดยการเปลี่ยนแปลงสายพันธ์ทำซ้ำให้ครบโดยที่ไม่มีมูลความจริงเปลี่ยนวันที่เค้าถือว่า เป็นอาชีพสุจริตโดยการใช้ฝีมือโว้ย ไม่มีปัญญากันเองจะมาร้องหาร้องเหี้ยไรว่ะ 555555
  • ฝากให้ไอ้พวกผีๆมีแต่หัวกะน้ำลาย..หน่อยว่ะก๊ากๆๆๆๆๆimage
  • วงการบูลลี่พวกพี่เค้าเป็นคนริเริ่มพลักดัน บูลลี่ตัวแรกก็มาจากพี่เค้าหลายๆคอกก็เกิดจากพี่ๆกลุ่มนี้ คอกใหญ่บิ๊กเบิ้มพี่ๆกลุ่มนี้ก็เปิดตัวให้ที่พวกมึงไปแดกกันฟรีจำได้มั้ยมาวันนี้รวมหัวกันเนรคุณ เค้าหาแดกกับฝรั่งไม่ได้โกงพ่อมึงจะร้องกันทำไมว่ะ
  • จ๊าก...มีแต่พวกทุจริต พวกขี้โกง ถึงว่าหนังหน้า สารรูป แม่งส่อเลย กร๊ากกๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เวลาช่วยให้ความกระจ่างได้ในทุกสิ่งจริงๆ :-q