ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คับผมหยุดระ
  • หยุดแล้วหรือเด็กเลว แล้วไปหัดเรียนเขียนอ่านให้คล่องแล้วค่อยแวะมา มึงต้องรู้ตัวว่ามึงบ้ามึงเพ้อเจ้อ มึงฝันลมๆแล้งๆ มีเลิกไปเลยดีกว่าเชื่อผีเถอะะ เวลาที่ผ่านมามันพิสูจน์ตัวมึงแล้วว่ามึงไม่มีค่าเลยวะ
  • แบดบอยคุณทำดีที่สุดแล้ว ถูกต้องครับ จบ :-h
  • คุณบอยเป็นคนดีครับ พี่น้องผีระวังมันกำลังเปลี่ยนประเด็นลากแบดบอยมาเป็นแพะขั้นรายการ
  • ผมก็เชื่อครับ ว่าแบดบอยเป็นคนดีจริงๆครับ
  • ให้งัดความเหี้ยคนกลุ่มนี้เล่าอีก3วันก็ไม่จบยาวเหยียดตั้งแต่อดีตยันปัจจุบันจัดแบบคร่าวๆไปฟังก่อนโชว์กุ๊ยล้อมกลุ่มอิลิแกนซ์ที่เขาใหญ่ บังคับเพชรพูโลเซ็นใบเพ็ดที่ดี1 โกหกตอแหลเรื่องเป็นเจ้าของทาม่า โชว์พาวด์จะซื้อคุ๊กนัท แหกตาเก็บตังค์หลอกขายลูกหมาติดท้องจากนอก นินทาด่าเฮียวิลลี่ราชบุรี เอาเงินช่วยน้ำท่วมไปตีหม้อล่อยา รุมด่าผู้หญิงจนต้องแถบเอาปี๊บคลุมหัว ด่าตู่EPKจนต้องแถบเลิกเล่นหมา ลุมข่มขู่ลุงหนวด ทะเลาะกับอิทไซค์ ด่าจ๊อบพิทชั่นเบรค มีปัญหาเว็ปไอพิท ทะเลาะกับกลุ่มนิวไลน์ ด่าเจ๊อรแพรดทิอ๊อด ใช้เด็กด่ามาเฟียแบบสาดเสียเทเสียทางFB ทรยศเฮียใหญ่กลุ่มสกูบ้าพิท ทำใบเพ็ดปลอมส่งหมาออกนอกอีกเยอะ ไม่ต้องถามทำไมอะไรก็เรา เพราะโจทย์มึงที่สร้างไว้ทั่วประเทศไทยน้องใหม่ที่จะเดินไปข้างหน้ากับกลุ่มนี้ลองดูละกันขอคืนบ้างนะกูรอมานานล่ะ55

---------------------------------------------------------------------

ดูเอาละกันมีใครบ้างที่โดนมาแล้วโทรไปถามสิบอยก็รู้จักตั้งหลายคนบอยยังไม่โดนกระทำก็เลยยังลำบากใจเอาไว้ให้โดนก่อน แล้วค่อยออกตัวยังไม่สายเพื่อนรักของพวกมันยังไม่รอดฝากไว้แค่นี้ครับ
  • เป็นกำลังให้ พี่บอยครับ สิ่งเดียวที่ทำให้คนช​ั่วชนะ คือ การที่คนดีๆๆไม่พยามจ​ะทำไรเลย สู้ๆครับ พี่ผีครับพี่ บอย เป็นคนมีความคิด เป็นตัวของตัวเอง
  • แบดบอยเลิกสนใจพวกเหี้ยนี่เถอะเสียเวลามาก
  • พวกมึงหยุดแสดงได้แล้ววะ จินตนการเกินไปวะ กูรับไม่ได้ อะไรของมันจะเป็นฉากๆยังกับหนังสืบสวนวกวน ไปทำเป็นละครเหอะ แน่จริงพวกมึงก็ไปแจ้งความเลยซิวะ มาเห่าแหกปาก เหม็นขี้ฟัน ไอ้พวกกล่าวหากูเรื่องปลอมใบเพ็​ด รู้เห็นกับสมาคม เตรียมตัวให้ดีเรื่องนี้ไม่จบง่​ายๆแน่นอน ทุกตัวที่พูด กูจะล่าถึงหน้าบ้าน...!!
  • GHOST สิงหาคม 13 Permalink GHOST 2:46AM Permalink Bigchill 1:44PM Permalink QuoteEditReply
    555555+ เอาเลยครับเรื่องใบเพ็ดห่าอะไรอ่ะ เอาเลย แจ้งความเลยนะ เอาตอนนี้เลยด้วย
    จะได้รู้ว่าคนที่ทำให้กูเนี่ยเป็น นายก ชุดไหน 5555+ เจ๊งกันหมดแน่พวกมึง
    นายกคนใหม่ท่านนี้กูไม่เคยรู้จัก เพิ่งจะเห็นหน้าก็วันประชุมครั้งแรกนั่นแหละ แล้วสำนักงานที่ย้ายที่ตั้งใหม่ ก็ยังไม่เคยไปเหยียบซะที

ส่วนเรื่องนี้ไม่ต้องสงสัย ไอ้บ๊อบพูด แต่คนคงเอาไปตีไข่ใส่ความเพื่อจะเล่นผมกันอย่างสนุกปาก
    ขอย้ำ กรุณณาไปแจ้งความได้เลยว่าใครยังไง แล้วผิดตรงไหนที่เอาสมาชิกจากต่างประเทศไปทำ มีข้อห้ามหรือป่าว..??
    และการจ่ายค่าใบเพ็ดทุกครั้ง บิ๊กเบน เป็นคนจ่าย บิลมา เบน จ่าย กูจะได้อะไรจากใครตรงไหนวะ

ถ้าคิดว่ากูมีนอก มีใน เอาเลยเชิญออกมาแฉกันกลางบอร์ดเลย จะได้รู้ว่าคนที่ทำให้กู เป็นนายกยุคไหน 55555+

แจ้งความด่วนอยากเห็นจุดจบ..!!

------------------------------------------------------

นายกเก่า นายกใหม่ ไม่อยากอยากรู้รู้พี่ๆกลุ่มBBปลอมใบเพ็ดจริงหรือปล่าวจรรยาบรรณบรีดเดอร์ที่พี่ๆเคยสอนผมไว้ยังจำติดสมองเสมอครับ ช่วยอธิบายด้วย
  • ควยๆ ไปตายเลยไป พวกมึงทำได้อย่ากูหรือปล่าว
  • แสดงว่าผู้ไม่ประสงค์จะออกนามส่วนใหญ่จงใจเข้ามาเพื่อสร้างความปั่นป่วนเพียงอย่างเดียวเท่านั้นไม่สนใจว่ากระทู้ตั้งเพื่ออะไรผมว่าที่ผมชี้แจงไปทุกอย่างเพื่อต้องการให้คุณได้หยุดคิดบ้างแต่นี่ไม่เลย ผมว่าอย่างอื่นที่ท่านต้องการทราบก็โทรไปถามเจ้าตัวกันเลยอย่างที่พี่มาร์คแกบอกก็ดีนะครับได้ความยังไงมา ก็มาเปิดกระทู้แจงกันเลยก็ดีครับส่วนพื้นที่ตรงนี้ผมขอไว้สำหรับ สุนัขนะครับสำหรับท่านที่รักและต้องการทำเพื่อพวกเค้าจริงๆ พิทบลู

(แต่ละความเห็นรักกันจังหมาเนี้ย กูอย่างนั้นมึงอย่างนี้ สมาคมทำอย่างนั้น คนโน้นโกงอย่างนี้ รักหมากันทั้งนั้น!)

ผมให้อ่านกันอีกทีนะครับ

ผมไม่ทราบว่าท่านทั้งหลายที่เข้ามาได้ทราบและได้อ่านวัตถุประสุงค์ในการตั้งสมาคมของเรากันหรือยังครับ
    กระทู้นี้ไม่ใช่ตลาดสดที่จะมายุแยงให้ร้ายกันนะครับ ผมอยากให้มีสติทำเพื่อส่วนรวมกันนิด ผมดูแล้วบอทนี้ก็ทำหน้าที่ในการทำบอทขึ้นอย่างเสรีให้แสดงความคิดได้โดยไม่ต้องแสดงตัวแล้วซึ่งคงมีไม่มาก บอทที่กล้าทำกัน และมันก็ดีที่ให้อิสระเราในการออกคะแนนเสียงและความเห็นไม่ใช่หรือครับ ผมขอแค่อยากให้แสดงความคิดเห็นแบบสร้างสรรค์แค่นั้นก็เป็นพระคุณต่อวงการพิทบลูและสุนัขที่ทุกท่านรักแล้ว เหมือนเราพูดแทนสุนัขของเราเท่านั้นและครับเพราะเค้าพูดไม่ได้และผมก็คิดว่าถ้าจะทำเพื่อวงการพิทบลูจริง ถ้าสุนัขเค้ารับรู้เค้าก็อยากจะออกเสียงบ้างเราก็ออกแทนเค้าหน่อยก็พอครับ ส่วนเรื่องนินทาให้ร้ายแม่ค้าร้านตลาดเค้าทำกันอยู่ทุกวันอยู่แล้วอย่าไปแย่งหน้าที่เค้าเลยครับขอนะครับ

กระทู้ทำเพื่อหมาออกเสียงแทนผมหน่อยครับนาย (คิดสะว่าหมามันขอละกันครับ) :o030:

อะเราไปกันต่อนะครับ ปุ๊น ปุ๊น ปุ๊น นนนนนนนน

ขอบคุณครับ

วัตถุประสงค์หลักของการตั้งสมาคมก็เพื่อการรวมกลุ่มทำกิจกรรมในรูปแบบต่างๆของพวกเราพี่น้องชาวพิทบูลทุกคน ไม่ว่าจะเป็นการประกวดทั้งบลูลี่ หมาแดง สายโชว์ หมากล้ามหรือกิจกรรมต่างๆของพิทบูลเองก็ตาม
    สร้างความรู้ความเข้าใจในลักษณะสายพันธ์ของสุนัขพันธ์นี้ ส่งเสริมและสนับสนุนการทำกิจกรรมในทุกรูปแบบทั้งในวงการพิทบูลและการช่วยเหลือสังคม
    ข้อความร่วมมือจากพี่น้องทุกท่านแสดงความคิดเห็นเพื่อเป็นประโยชน์ต่อวงการด้วยครับ

• ขอให้พวกเราอดทนอดกลั้นให้มากที่สุด และผมขอรณรงค์ให้พวกเราล๊อคอินกันก่อนนะครับ ไม่จำเป็นอย่าแสดงความเห็นโดยการเป็นผี ผมไม่ต้องการให้เลขไอพีที่ไม่ล๊อคอินมันเยอะมากเกินความจำเป็น หากไอพีเยอะมากมันเสียเวลาหากเราจะจับผีครับ หากเราแสดงความเห็นที่เป็นประโยชน์ก็ล๊อคอินไปก่อนครับ ไอพีของท่านจะได้ไม่ไปปนอยู่ในไอพีของผีครับ
  • ขอร้องไปหลายรอบแล้วขอจนเหนื่อย ช่วงเวลาหัวเลี้ยวหัวต่อเราต้องอดทนอย่างเดียวเชื่อว่าพรุ่งนี้จะดีกว่าวันนี้ยังหวังว่าเราจะเดินไปด้วยกันทั้งหมดเราต้องช่วยกันครับ
  • ทำไมถึงต้องล๊อคอิน

ถ้าพวกเราทุกคนล๊อคอิน หมายเลขไอพีในช่วงเวลานั้นจะเป็นของใครของมัน รวมถึงไอพี ของคนที่ไม่ได้ล๊อคอินด้วย สมมุติว่าช่วงเวลาที่เราต้องการทราบว่า ผี เป็นใคร เราก็ดึงฐานข้อมูลเฉพาะผีออกมา มันก็หาตัวได้ไม่ยาก แต่ถ้าท่านล๊อคบ้างไม่ล๊อคบ้าง ไอพีมันเยอะจริงๆ ลองคิดดูนะครับ เว็บเราเฉลียคนคลิกวันละ 5 หมื่นครั้ง เดือนละประมาณ 1.5 ล้านครั้ง มันจึงไม่ใช่งานง่ายสำหรับเจ้าหน้าที่ครับ หากพวกเราอยากเห็นเว็บเรามีความสงบสุขก็พยายามล๊อคอินกันหน่อยนะครับ

ผมยังยืนยันว่าต้องการเห็นสังคมเราเต็มไปด้วยรอยยิ้ม เสียงหัวเราะตามเดิม ส่วนคนที่แยกออกไปเขาก็มีเป้าหมายของเขา เราต่างคนต่างเดินเถอะครับ อยากให้นึกถึงอดีตที่เราเคยดีๆต่อกัน อย่ามุ่งทำลายกันจนไม่เหลือที่ให้เดินเลย แล้วสังคมเราจะกลับสงบสุขเหมือนเดิม วันหนึ่งข้างหน้าเราอาจจะมารวมกันอีกครั้งก็เป็นได้ เชื่อผมเถอะครับ วงการนี้มันมีอยุ่แค่นี้ละครับ และขอเลยครับว่าอย่าไปเอาข้อความอะไรจากที่อื่นมาแปะลงในนี้ครับ มันจะเป็นชนวนให้เชื้อปะทุขึ้นมาอีก

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ
  • ขอแสดงความยินดีกับชมรมใหม่ค่ะ ดูรายชื่อแล้วถูกใจหนูมากๆเลย ไม่มียี้ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเวบเลย
    พอดีเพิ่งเปิดกิจการเล็กๆน้อยๆ ยังไม่ว่างไปขอเนต ใช้โน๊ตบุ๊ค 3G มาไม่ถึง เนตอืดมากเลยขี้เกียจรอโหลด มันหงุดหงิด คิดถึงพิทบูลโซนมากกกกกกกก เป็นกำลังใจให้พี่มาร์คและผู้ร่วมก่อตั้งค่ะ
  • kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
  • คุณมาร์คครับที่คุณเคยให้ร้ายคนบูลลี่กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งไปจำได้หรือไม่ครับ
    เท่าที่ผมอยู่ในวงการนี้มาก็มีอยู่สองกลุ่มที่เล่นแรกๆคือบีบีและอิริแก้นท์ขอถามหน่อยว่าคุณหมายถึงใคร เข้าไปอ่านดูนะพวกเขาตอบคุณไปหมดแล้ว

http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/234/ทำไมอะไรก็เรา/p2

image

imageimage
    ไฟล์แนบ
    97674d45eb4f86f6a9c77db5deef9a.jpg 77K

• มาเลยเอาเป็นข้อๆเลย

ถามว่าพวกผมไม่เคยทำอะไรให้กับวงการเลย ใช่หรือไม่

1 คุณตอบผมได้หรือไม่ ใครกลุ่มไหน ที่ผลักดันบลูลี่กลุ่มแรกๆในประเทศไทย และโปรโมทบลูลี่อย่างเต็มตัวในยุคแรก........ตอบมา

2 ณ.ตอนนั้น ตอนที่บลูลี่ยังไม่ดัง คุณเองยังด่าบลูลี่ ที่พวกผมเล่นและผลักดันใช่หรือไม่

3 ณ.วันนี้ ใครที่ทำมาหากินกับบลูลี่เป็นหลัก และใช้บลูลี่ขึ้นเป็นยี่ห้อสินค้า และได้ผลประโยชน์เต็มๆกับบลูลี่ ใช่คุณหรือไม่

4 คุณถามว่าสุนัขตัวไหน ที่เราบรีดได้ถูกต้องมาตฐาน และ เป็นต้นแบบให้คนรุ่นหลังเดินตาม ... สุนัขที่ผมทำคุณก็รู้เราเล่นเพื่อสะใจ อาจะไม่ถูกมาตฐาน (เราเล่นตั้งแต่ต้น ทุกวันนี้เราก็เล่นอย่างนั้น) แต่มันถูกใจ ไอ้หมาถูกต้องตามมาตฐานที่คุณว่า ที่คุณชอบนักหนา เชื่อหรือไม่ เราขายออกไปอย่างถูกๆ ส่วนไอ้ตัวที่คุณว่ามันพิการ ทำไมผมขายราคาได้แพงหูฉี่ ช่วยบอกหน่อย ว่าผมควรบรีดสุนัข ตามใจคุณหรือ บรีดตามใจลูกค้า ...

5 ถ้าสุนัขเราไม่ดี ไม่ได้มาตฐาน เราจะส่งออก ทำตลาดต่างประเทศได้หรือไม่ และเค้าจะมาซื้อสุนัขเราไปทำไม ...!
  • เราทำร้ายวงการ ตรงไหนหรือ .... ช่วยตอบหน่อย

และถ้าผมถามคุณบ้างละ ว่าคุณทำประโยชน์อะไรบ้างกับวงการบลูลี่ ที่มันคุ้มค่ากับสิ่งที่วงการบลูลี่ทำเงินให้กับคุณ อย่างมากมาย ....!!!!

และสุนัขตัวนี้ที่ผมบรีดขึ้นมา มันถูกต้องทุกอย่าง จับต้องได้ และ คุณจะเดินออกจากวงการตามที่คุณกล่้าวไว้หรือไม่ครับ ....

6 พอได้แล้ว ถ้าไม่ชอบขี้หน้ากัน ก็ไม่ต้องคุยกัน ต่างคนต่างทำงาน ต่างคนต่างทำในสิ่งที่ตัวเองรัก เราถอดกระทู้ที่พิพาทออกไปแล้ว หวังว่าคุณคงหยุดเสียที .....

ตอบเค้าด้วยละคุณมาร์ค
  • ข้อความที่มาเฟียโพสไว้มีแต่จะทำให้วงการและรถไฟปู้นนนของคุณ
    ที่ผู้ใหญ่อุตส่าเข้ามาช่วยไกล่เกลี่ย แตกแยกทั้งน้านนนนน
    image
    ไฟล์แนบ
    hhh.jpg 77K
  • สุนัขเกิดในไทยของบีบี imageimage
    ไฟล์แนบ
    ffty.jpg 94K
    jjy.jpg 155K
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    lkj.jpg 148K
    tt.jpg 76K
    yui.jpg 85K
    ไฟล์แนบ
    ff.jpg 55K
    hgf.jpg 112K
    vvv.jpg 82K
    ไฟล์แนบ
    ll.jpg 104K
    wsa.jpg 135K
    lkjg.jpg 121K
  • imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    yyj.jpg 146K
    rrr.jpg 190K
    hh.jpg 85K
    aaa.jpg 91K
  • login ใหม่อีกละ ไม่ไหวจะเคลียร์ แมนๆหน่อย
  • ผมขออนุญาตินะครับ
    เพราะที่คุณมาร์คพูดคงไม่ได้หมายถึงกลุ่มอีริแก้นท์
    เพราะว่าหมาอิริแก้นที่บรีดในไทยวันงานประกวดไม่เห็นเลยครับ
    ฝากคุณมาร์คมาชี้แจงและตอบคำถามด้วยเห็นพูดโชว์ตลอด
    จะพาลให้วงการเสื่อมเสียได้ สงสารเฮียใหญ่และเพื่อนๆมากimage
    ไฟล์แนบ
    llm.jpg 72K
  • marisa ดึกๆดื่นๆยังไม่นอนทำงานที่ไหนจ๊ะเดี๋ยวไปอุดหนุน
  • โชว์ถ่อยอีกเระ
  • หมาต้นสายของมาร์คที่ให้คนอื่นเจริญรอยตามคืออะไร...?? อันเดอร์ หางหัก ขาตึง ที่สำคัญ โรค HIP ที่ติดทางพันธุกรรมยันชั่วลูกชั่วหลาน
    ใครถือสาย ไทเกอร์ สบายหล่ะกู ว๊ากกก 5555+++ ฮี๊ววววววส์
    ไทเกอร์แม่งโคตรๆอ่ะ 10 ปีที่แล้ว สุดยอดหมาแดงเมืองไทย
    8 ปีที่แล้วเอาหมาไปกัดผ้าโชว์...หมากิจกรรม
    5 วันที่ผ่านมา หมาแดงบลูลี่เมืองไทย..........................ว๊ากจุดยืนเต็มเปี่ยมด้วยอุดมการ์ณ ไอ้มารบลูลี่้...!!
  • สวัสดีครับพี่ๆ ชาวพิทบูลโซนทุกท่าน วันนี้ผมมีเรื่องที่ต้องการจะชี้แจงเพื่อแก้ไขความเข้าใจผิดที่เกิดขึ้นในการประชุมเรื่องการจัดตั้งไทยแลนด์พิทบูลคลับเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ซึ่งความเสียหายนี้ไม่ได้เกิดขึ้นแค่กับผมคนเดียวแต่ยังเดือดร้อนไปถึงพี่พี่บางคนที่เลี้ยงและขายสุนัขพิทบูล ซึ่งสิ่งที่ผมต้องการจะชี้แจงมีดังต่อไปนีุ้

1.วันนั้นในที่ประชุมผมไม่เคยพูดว่าผมรับเงินของพี่บางคนเพื่อช่วยเหลือในการปลอมเพ็ดดีกรี

2. สมาคมฯ ที่ผมเคยทำงานอยู่ก็ไม่เคยออกเพ็ดดีกรีปลอมให้ใคร เรื่องนี้ขอให้พี่ ๆ ชาวพิทบูลทุกท่านสบายใจได้ แต่ถ้าพี่ ๆ ต้องการความรู้เพิ่มเติมในการออกใบเ็พ็ดจากสมาคม ฯ ก็ต้องรบกวนให้พี่ติดต่อกับสมาคมโดยตรง ซึ่งผมในฐานะคนเคยทำงานให้สมาคมฯ ผมคงไม่สามารถให้ข้อมูลที่อัพเดทได้ดีเท่ากับตัวเจ้าหน้าที่สมาคมฯ เอง

สุดท้ายนี้ผมหวังว่าข้อกระจ่างทั้งหมดที่ผมได้โพสท์มานี้จะช่วยให้พี่ ๆ ชาวพิทบูลทุกท่านหมดข้อหมาดบางและกลับมาเป็นกลุ่มพิทบูลที่เข็มแข็งอย่างที่เคยเป็นมาตลอด 10 กว่าปี

บ๊อบ
  • ผมไม่มีความจำเป็นต้องตอบคำถาม ผู้ที่ไม่มีความประสงค์ดีต่อตัวผม เพราะไม่ว่าผมจะทำดีแค่ไหน คนพวกนี้ก็ไม่มีทางที่จะหยุดพฤติกรรมเหล่านี้ พยายามทุกวิถีทางที่จะทำลายชื่อเสียงผมมากกว่าที่จะทำให้เกิดความถูกต้อง ต่อจากนี้ไป ผมจะมองคนเหล่านี้เป็นเพียงฝุ่นผงในอากาศ ทำอะไรไม่ได้ก็ปล่อยให้ฟุ้งต่อไป ถ้าเก็บกวาดได้บางครั้งก็จำเป็นต้องทำ

ผมมีอุดมการณ์แน่วแน่ที่จะยึดถือของผมตามแบบนี้
    ผู้เลี้ยงหมาโดยทั่วไป จะเลี้ยงหมาแบบไหนก็ได้ ตราบใดที่เลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ โดยไม่สร้างปัญหาแก่สังคม ผมจะไม่ไปยุ่ง ไม่ไปก้าวก่าย และผมยินดีที่จะจัดกิจกรรมเพื่อเสริมสร้างความสามัคคี ส่เสริมมิตรภาพ ใหทกคนเลี้ยงหมาอย่างมีความสุข สนุกสนาน และเป็นการเลี้ยงหมาในเชิงสันทนาการจริงๆ

คนที่เป็นบรีดเดอร์ ต้องมีจรรยาบรรณในการเป็นบรีดเดอร์ที่ดี ต้องพัฒนาหมา ไม่ใช่ทำลายหมา หมามีปัญหาต้องเก็บเอาไว้เองหรือไม่ก็ต้องทำลายทิ้ง ไม่ใช่การนำมาเทขายออกสู่ตลาด หากจะขายจะต้องทำตามหลักสากลก็คือการทำหมันเสียก่อน

การประกวดเป็นการตัดสินด้วยสายตา ดังนั้นต้องมีกฏ มีกติกาที่ชัดเจน และต้องแจ้งให้ผู้ประกวดทราบก่อนการประกวด และหลังประกวดกรรมการต้องตอบได้ทุกคำถาม ไม่ใช่การตัดสินแบบตามใจฉัน และหมาที่จะลงประกวดต้องเป็นหมาที่มีลักษณะตรงตามมาตรฐานที่ได้มีการกำหนดไว้

การจัดงานประกวด คนที่จะเป็นกรรมการตัดสินหมา ต้องมีความรู้ความสามารถ รู้เรื่องกฎกติกา และมาตรฐานจริงๆ กรรมการที่เหมาะสมไม่ใช่คนที่เป็นเจ้าของหมาสวย หมาดัง แต่ต้องเป็นผู้ที่มีความรู้ความสามารถอย่างแท้จริง ไม่ใช่เอาคนที่แม้แต่ใส่สายจูงยังผิดทาง โพ๊สหมาก็ไม่เป็น จูงหมาก็ไม่เป็นมาลงทำการตัดสิน

ผมคงแสดงความเห็นได้เพียงเท่านี้ :065:
  • ผมไม่มีความจำเป็นต้องตอบคำถาม ผู้ที่ไม่มีความประสงค์ดีต่อตัวผม 555 นี่หรือคือทางออกของมาร์ค ไปกล่าวหาว่าเค้าเล่นหมาไม่มีคุณภาพ พอเค้าเอารูปออกมาโชว์ก็บ่ายเบี่ยง เลี่ยงประเด็น
    หมาไม่ดี ไม่มีคุณภาพแล้วเค้าไปกวาดรางวัลมาจากไหน ตอบคำถามง่ายๆข้อนี้หน่อยจะได้หรือป่าว
  • เศร้า! สุนัขนครพนมตายพุ่ง 700 ตัว เร่งช่วยเหลือ
    (15 ส.ค.) จากรายงานข่าวเจ้าหน้าที่สามารถสกัดจับขบวนการค้าสุนัขข้ามชาติได้ที่ จ.นครพนม และสามารถช่วยสุนัขได้กว่า 1,800 ตัว ซึ่งตามรายงานล่าสุด ขณะนี้พบสุนัขทนพิษบาดแผลและความอิดโรยไม่ไหว เสียชีวิตไปแล้วกว่า 700 ตัว ทำให้หลงเหลือเพียงประมาณ 1,100 ตัว

ขณะนี้สัตวแพทย์ต้องคอยดูแล และรักษาอาการบาดเจ็บของสุนัขอีกจำนวนหนึ่งที่ต้องอยู่อย่างแออัด โดยปศุสัตว์จังหวัดนครพนม ได้เปิดรับบริจาคเงินและอาหารร่วมถึงเวชภัณฑ์ เพื่อใช้ในการดูแลสุนัขจำนวนมากเหล่านี้ ซึ่งเจ้าหน้าที่ต้องดูแลสุนัขทั้งหมดไปจนกว่าคดีจะสิ้นสุด

เบื้องต้นจังหวัดนครพนมได้เปิดศูนย์ช่วยเหลือสุนัขเฉพาะกิจขึ้น โดยสามารถสอบถามรายละเอียดการช่วยเหลือต่างๆ ได้ที่หมายเลข 084-958-2134 และ 042-522-591 และสามารถโอนเงินช่วยเหลือได้ที่บัญชี กองทุนช่วยเหลือสุนัขจังหวัดนครพนม ธนาคารกรุงเทพ สาขาโลตัสนครพนม เลขที่บัญชี 666-009-7947

แม้ขณะนี้จะมีผู้ใจบุญจำนวนมากเดินทางมาบริจาคอาหารและเวชภัณฑ์ในการดูแลสุนัขแล้ว แต่เจ้าหน้าที่คาดว่าในระยะยาวอาจเกิดการขาดแคลนขึ้นได้ ส่วนการลงโทษผู้กระทำความผิดนั้น แม้จะสามารถเอาผิดได้ในกฎหมายหลายฉบับ แต่เมื่อฟ้องศาล มักจะถูกลงโทษในกฎหมายที่หนักที่สุด คือ พ.ร.บ.โรคระบาดสัตว์ มีโทษจำคุก 2 ปี ปรับไม่เกิน 4,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ที่ผ่านมาพบว่า มีการลักลอบกระทำผิดซ้ำซากแม้จะเคยถูกดำเนินคดีมาแล้วก็ตาม เพราะส่วนใหญ่จะถูกปรับมากกว่าถูกคุมขัง ทำให้ขบวนการเหล่านี้กลับมาดำเนินการอีก เพราะมีผลตอบแทนมหาศาลหากส่งไปขายยังต่งประเทศได้

ช่วยๆ กันหน่อย ด่วนเลยครับ
  • นายกเก่า นายกใหม่ ไม่อยากอยากรู้รู้พี่ๆกลุ่มBBปลอมใบเพ็ดจริงหรือปล่าวจรรยาบรรณบรีดเดอร์ที่พี่ๆเคยสอนผมไว้ยังจำติดสมองเสมอครับ ช่วยอธิบายด้วย
    ..........................................................///............................................................
    สวัสดีครับพี่ๆ ชาวพิทบูลโซนทุกท่าน วันนี้ผมมีเรื่องที่ต้องการจะชี้แจงเพื่อแก้ไขความเข้าใจผิดที่เกิดขึ้นในการประชุมเรื่องการจัดตั้งไทยแลนด์พิทบูลคลับเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ซึ่งความเสียหายนี้ไม่ได้เกิดขึ้นแค่กับผมคนเดียวแต่ยังเดือดร้อนไปถึงพี่พี่บางคนที่เลี้ยงและขายสุนัขพิทบูล ซึ่งสิ่งที่ผมต้องการจะชี้แจงมีดังต่อไปนีุ้

1.วันนั้นในที่ประชุมผมไม่เคยพูดว่าผมรับเงินของพี่บางคนเพื่อช่วยเหลือในการปลอมเพ็ดดีกรี

2. สมาคมฯ ที่ผมเคยทำงานอยู่ก็ไม่เคยออกเพ็ดดีกรีปลอมให้ใคร เรื่องนี้ขอให้พี่ ๆ ชาวพิทบูลทุกท่านสบายใจได้ แต่ถ้าพี่ ๆ ต้องการความรู้เพิ่มเติมในการออกใบเ็พ็ดจากสมาคม ฯ ก็ต้องรบกวนให้พี่ติดต่อกับสมาคมโดยตรง ซึ่งผมในฐานะคนเคยทำงานให้สมาคมฯ ผมคงไม่สามารถให้ข้อมูลที่อัพเดทได้ดีเท่ากับตัวเจ้าหน้าที่สมาคมฯ เอง

สุดท้ายนี้ผมหวังว่าข้อกระจ่างทั้งหมดที่ผมได้โพสท์มานี้จะช่วยให้พี่ ๆ ชาวพิทบูลทุกท่านหมดข้อหมาดบางและกลับมาเป็นกลุ่มพิทบูลที่เข็มแข็งอย่างที่เคยเป็นมาตลอด 10 กว่าปี

บ๊อบ

(คุณ บ๊อบ คนในสมาคมเขาออกมาตอบแล้วนะจ๊ะ พี่ผีขี้สงสัย)
  • วันนั้นผมเป็นผู้ช่วยกรรมการ สิ่งหนึ่งที่ทราบมาก็คือ เรายังแยกไม่ออกระหว่าง Standard Bully และ Extreme Bully หมาหลายตัวลงผิดรุ่น และสุนัขส่วนมากลงสนามในสภาพที่ไม่พร้อม

ที่ต่างประเทศวันนี้ มีหมาสายดังๆเกิดขึ้นมากมาย เจ้าของคอกบรีดขึ้นมา จนตั้งเป็นสายใหม่ได้ แต่ผมยังไม่เห็นหมาของคนไทยคอกไหนที่พัฒนาจนมาเป็นต้นสายได้เลย ทุกวันนี้จึงยังเป็นเพียงการนำหมาของคนอื่นมาพัฒนาต่อเท่านั้น เข้าใจหรือยังจ๊ะ
  • เอาจริงๆแล้วก็คือในมุมมองของผมถ้าถามว่าสุนัขของบีบีมีมาตรฐานหรือไม่คำตอบคือมีแน่นอนครับ เพราะได้รางวัลจากสมาคม ABKC หลายตัวจะว่าไม่ถูกตามมาตรฐาน ABKC ก็เป็นไปไม่ได้ แต่อาจจะมีบางตัวหางคตบ้างอันนั้นก็ไปเลือกรุ่นลงเอา

ส่วนที่คุณมาร์คลงว่า

"แต่ผมยังไม่เห็นหมาของคนไทยคอกไหนที่พัฒนาจนมาเป็นต้นสายได้เลย ทุกวันนี้จึงยังเป็นเพียงการนำหมาของคนอื่นมาพัฒนาต่อเท่านั้น เข้าใจหรือยังจ๊ะ"

สำหรับตัวผม จริงๆแล้วการบรีดสุนัขเราไม่จำเป็นว่าต้องสร้างสายเลือดใหม่ๆอะไรหรอกครับ เราสามารถปรับแต่งหน้าตาได้ในขณะทีเราก็ยังเล่นสายเดิมได้ อย่างเช่นคุณโอ เจ้าของบิซ เค้าก็เล่นและเดินตามสาย Razoredge แต่บรีดออกไปสนุกกับการจับคู่สุนัขแต่ละตัว คนก็ยกย่องนับถือโดยที่ไม่ต้องไปแยกออกมาทำสายตัวเองอะไรเลย

มาโค่ ซูเอเรซ เจ้าของ พาโค่ ก็เป็นบรีดเดอร์ดีเด่น อาจจะได้เป็นกรรมการในปีนี้ด้วย ก็ไม่เคยทำสายตัวเองออกมา ในทางกลับกันผมมองว่าการแยกสายออกมาโดยยกอ้างตัวเองมากเกินไปเป็นการไม่เคารพสายเลือดต้นกำเนิดด้วยเช่น Remyline และสายอืนๆที่เห็นได้ชัด จนต้องเกือบจะออกจากวงการในที่สุด

• ถ้ายังไม่เคยสร้างหมาตัวไหนจนขึ้นมาเป็นตำนานของบูลลี่ในประเทศไทย หรือได้สร้างคุณูประการที่จับต้องได้แก่วงการ ก็ไม่ควรอ้างสิทธิการเป็นผู้บุกเบิกวงการ ควรที่จะยอมรับว่าตนเอง ก็เป็นเพียงผู้เลี้ยงโดยทั่วๆไปเหมือนกับคนอื่นๆเท่านั้นครับ

และคำว่าผู้บุกเบิกวงการมันต้องไม่ใช่การทึกทักเอาเอง มันควรเกิดจากสาธารณะชนให้การยอมรับ ยกตัวอย่างเช่น เดฟ เพราะเขาคือผุ้สร้างสายเรเซอร์เอดจนดังไปทั่วโลกจนกลายเป็นจุดกำเนิดหมาแนวบูลลี่ของทุกวันนี้ คนแบบนี้เราสมควรที่จะยอมรับว่าเขาคือผู้บุกเบิกวงการอย่างแท้จริงครับ
  • ไอ่แบดบอย มึงนี่มันขี้เรื้อนสองรางจริงๆ วันก่อนเห็นไปประชุมกับเค้า วันนี้จะมาขอขึ้นขบวนกับเค้าด้วย อยากจะมาอยู่กับรถไฟสายสร้างภาพ ที่มีหัวขบวนชอบแถก็เอา หวังว่าคนนิสัยแบบนี้ คงพาเอ็งไปได้ตลอดรอดฝั่งนะ อวยพรส่งมึงเลย ทุกวันนี้กูเห็นมึงที่ไหน ก็ก็รำคาญมึงพอละ ไอ้จิ๊กโก๋กระจอก
  • มาเฟียตอบได้ดี ตบหน้าพวกไอ้โล้น กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ไอ้เรื้อนสองรางเด็กเหี้ย ดูมันจะขี้เรื้อนเหมือนพวกไอ้โล้นมากกว่า
  • คุณบ๊อบครับ แล้วสมาคมพัฒนาสุนัขแห่งประเทศไทยสามารถเปลี่ยนชื่อในใบจาก อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย เป็น สแตฟฟอร์ดเชียร์เทอร์เรียร์ เพื่อส่งออกได้ด้วยเหรอผมเพิ่งรู้ นี่เปลี่ยนสายพันธ์ไม่ใช่เปลี่ยนชื่อทำหมามาเป็น10ปีเพิ่งได้ความรู้ใหม่ แล้วยังลูกหมาอีกสมาคมพัฒนาสุนัขแห่งประเทศไทยให้เลื่อนวันเกิดได้ด้วยเจริญแน่คราวนี้
  • อยู่กับแก็งค์โล้นดีกว่า ทำเหี้ยอะไรก็ได้จับลูกหมาใส่ตะกล้าเขย่าๆเปลี่ยนสายพันธุ์ส่งออกนอกกำไรท่วม
  • ซัดกันนัวเลย ผ่านวันหยุดยาวมา ก็ยังร้อนอย่างต่อเนื่อง แม้แต่เดอะบอยน้องรักก็ยังโดนร่างแหไปด้วย555
    ไม่เป็นไรบอย รถไฟขบวนนี้ เปิดต้อนรับบอยอยู่เสมอ
    สำหรับผม บอยเป็นคนน่ารัก ตรงๆ ไม่คิดประสงค์ร้ายกับวงการเราแน่ๆ คนแบบนี้ที่วงการเราต้องมีครับ
    ไม่เจอกันตั้งแต่ที่อิมแพค ฝากจุ๊บหลานคนสวยด้วย บอย พวกเราต้องมีกันและกัน ขาดใครไปไม่ได้ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    214921.jpg 66K
  • ทำตีมึนบ้าง พยามทุกวิถีทางที่จะเรื้อนสองราง ยังยืนยันจะเรื้อนสองราง กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เข้าใจผิดอะไรหรือเปล่าน้อง การจะเป็นตำนานมันต้องสร้างสายหมาของเราเอง
    ไปเล่นตามสายคนอื่นเมื่อไรจะเกิด
    ถ้าเล่นตามสายคนอื่น มองดูคนอื่นทำมันง่ายเกินไป
    นี้แหละคือความแตกต่างระหว่างบรีดเดอร์ทั่วๆไป กับ บรีดเดอร์ผู้สร้่างตำนาน