ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

*****/////**** THE POWER OF CHIANGRAI - PHAYAO ****///////*****
  • เป็นสมาชิกมาก็นานหลายปี แต่ไม่ยักมีบ้านอยู่กับเค้าซะที บัดนี้ได้เวลาอันเป็นมงคลฤกษ์แล้ว
    อยากจะรบกวนพี่มาร์คที่เคารพรัก รบกวนปักหมุดให้ข้าน้อยที ชาวพิตบูลเชียงราย - พะเยาเรา
    จะได้มีบ้านอยู่กับเค้าซะที เห็นบ้านเค้าน่ารัก น่าอบอุ่น ก็รู้สึกอิจฉาเป็นต้นว่าลานนาหมาแดง ของเชียงใหม่ ซึ่งเชียงราย พะเยาเรา ก็มีหมาระดับเทพ สายเลือดเยี่ยมมิใช่น้อย ไม่ใช่เฉพาะพิตบูลสายโชว์ บูลลี่สายหมู เร๊ดโน๊ส เพียงเท่านั้น ถ้าหลายคนพอจะคลุกคลีในวงการ คงจะพอทราบว่าตำนานสายกัดเมืองไทย ราคาเรือนแสนหลายสิบตัว ก็อยู่ในจังหวัดเชียงรายมิใช่น้อย มาบัดนี้ขอบอกตามตรงเลยว่า เราพร้อมแล้วที่จะประกาศให้เพื่อนสมาชิกพิตบูลโซนได้รู้จักเราอย่างเป็นทางการเสียที
    -------- พิตบูล เชียงราย_พะเยา ----------
  • รบกวนด้วยนะครับพี่มาร์ค ครับ ปัดหมุดให้เราที
  • และในโอกาสนี้ทางกลุ่มมีความยินดีขอเชิญเพื่อนสมาชิกบ้านใกล้เรือนเคียง รวมทั้งเพื่อนสมาชิกชาวพิตบูลเชียงราย - พะเยา ทุกท่านร่วมมิตติ้งแรกแห่งปี 2554 เพื่อเป็นการฉลองต้อนรับบ้านใหม่ของพวกเรา หลังจากที่เรารอคอยกันมานานแสนนาน เนื่องจากปีนี้ฝนแมร่งตกมาตั้งแต่ต้นปี ยันปลายปี จะมิตติ้งทีฝนก็ไม่เป็นใจ จนวันนี้เราพร้อมแล้ว หลังจากปรึกษากรมตุตุแล้ว ทราบว่าเชียงรายฝนน่าจะหมดแล้ว เพราะฝนไปรวมกันที่กรุงเทพกันหมดแล้ว
  • เราจึงถือโอกาสนี้ กำหนดมิตติ้งแรกแห่งปีของเราใน วันอาทิตย์ ที่ 13 พฤศจิกายน 2554 เวลา 14.00 น. เป็นต้นไป ( มาก่อนก็ดีครับ ช่วงนี้มืดเร็วขะหนาดนั๊ก จังปั๊ดโธ๊ะ ) ณ บริเวณหนองปึ๋ง ด้านฝั่งตรงข้ามครัวหนองปึ๋ง เนื่องจากบริเวณโดยรอบร่มรื่น ผู้คนไม่พลุกพล่านมากนัก การคมนาคมสะดวก ไม่ห่างจากตัวเมืองมากนัก เหมาะแก่การทำกิจกรรมของพิตบูล ( ในวันข้างหน้าหากกลุ่มเราเข้มแข็งพอ ) จึงอยากจะขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกที่สนใจทุกท่าน มาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งของพิตบูลเชียงราย - พะเยาเรา และฝากประชาสัมพันธ์ไปยังเพื่อนสมาชิกที่ไม่สะดวกในการท่องเว็บไซต์ อาจจะไม่ทราบข่าวคราว ก็ฝากประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ

ผู้ประสานงานครับ
    1. คุณมิ้ง 089-1617-183 ประธานกลุ่ม ( จำเป็นแล้วนะพี่นะ )
    2. อาจารย์บอย 086-9233-092 ผู้ประสานงาน
    3. น้องต้น นฤคกฤต 082-7818-826 สปอนด์เซอร์หลักอย่างเป็นทางการ

ติดต่อได้ทั้งสามคนเลยนะครับ
    งานนี้ไม่เลื่อนชัวร์ครับ เอาจริง จัดจริง ครับ
  • ฝากเพื่อนสมาชิกที่สนใจลงความเห็นในกระทู้ได้เลยนะครับ
    เรามาแลกเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกัน ไม่แน่บางท่านอาจจะได้ลูกเขย ลูกสะใภ้ในงานวันนั้นก็ได้ครับ
    ผมเชื่อว่าเชียงรายเรามีพิตบูลเจ๋ง ๆ ไม่ใช่น้อย แต่เราไม่ได้รวมตัวกันเป็นกลุ่มก้อนเหมือนที่อื่นเค้า
    เราเลยไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในสายตาของคนอื่นเค้า แต่อย่างที่บอกแหละครับ ถ้าเราเข้มแข็งเมื่อไหร่รับรอง
    งานนี้มีเฮครับ เพราะผมก็เจอมาเยอะครับ หมาเราไม่ธรรมดาจริง ๆ ยิ่งสายกัดด้วยแล้ว ไม่ต้องพูดถึงครับ น่ากลัวทุกตัวตน 5555++++
  • ทราบมาว่าในงานจะมีน้องหมาบูลลี่ เรดโน๊ส สวย ๆ สายเลือดดีมาขายด้วยนะครับ ใครที่มอง ๆ อยู่ก็ไม่ควรพลาดครับ ในวันดังกล่าวเราจะมาหารือกันเรื่องของแนวทางในการพัฒนากลุ่มเราในด้านของกิจกรรมต่าง ๆ ของชาวเรากันครับ เป็นต้นว่า ลากน้ำหนัก ผมเชื่อว่าหมาเราหลายตัวมีดีพอที่จะล้มบีเจได้ครับ ถ้าเราเอาจริงนะ พี่มาร์คเค้ารอเราอยู่ และทราบมาอีกว่าในงานจะมีอุปกรณ์สำหรับพิตบูลมาขายด้วยนะครับ เป็นต้นว่าปลอกคอ สายจูง Snap เป็นต้น
  • ไปด้วยครับ มีบ้านซะที ชื่ออ๊อดน่ะครับอยู่พะเยาคับ
  • ขอค้านเรื่อง1นะคับ คุณบอย(อ.บอย)

สปอนด์เซอร์หลัก เป็นผมไปเป็นยังไงคับ

งานเข้าเลย คิคิ

ผมเป็นแค่สมาชิกคนหนึ่งเท่านั้นนะคับ

ไม่ได้เป็นผุ้มีน่ามีตาอะไรก่ะเขา

ไหนๆก็พูดมาล่ะผมมีวิธีหาสปอนด์เซอร์ล่ะคับ

สปอนด์เซอร์ก็คือทุกคนในกลุ่มนี้แหล่ะคับ

รวมด้วยช่วยกันคับ
  • ผมว่าจะทำเสื้อ พิตบูลเชียงราย มาขายในงานอ่ะคับ

ไม่รู้ว่าจะมีท่านใดสนใจหรือป่าวคับ

เป็นเสื้อยืดธรรมดาอ่ะคับ

ขายในราคา 179 แล้ว จะหลักค่าใช้จ่าย

150 บาท ที่เหลือ 29บาท จะเก็บสมทบทุนชื้อ เครื่องดื่ม

ในงานมิ้ตติ้งวันนั้น ได้เท่าไหร่ เมาเท่านั้นคับ คิคิ

ตัวอย่างนะคับ

ที่ผมทำมาแจกคนในกลุ่มคับ
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    Photo-0123.jpg 110K
    Photo-0124.jpg 170K
    Photo-0125.jpg 142K
    Photo-0126.jpg 129K
  • แต่เสื้อที่จะทำมาขาย

จะไม่มีคำว่า ปาเกียว ลูกรัก และ HBD คับ

เพราะเสื้อที่ผมทำผมทำมาแจกคับ

เนื่องในวันครบรอบ วันเกิดลูกชายหัวแก้วแก้วแหวนคับ

1ปีเต็มคับ เลยทำมาแจกให้คนรู้จักคับ
  • รายได้ที่ทำหลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้ว

ที่เหลือจะเป็นสปอนด์เซอร์ในงานคับ

ท่านใดสนใจ ลงชื่อไว้ หรือโทรหาผมเลยก็ได้คับ

น้องต้น นฤคกฤต 082-7818-826 คับ
  • ยินดีด้วยกับการรวมตัวในครั้งนี้ จัดการย้ายเข้า หมวดแกงส์ให้เรียบร้อยแล้ว
  • ขอขอบพระคุณ เฮียมาร์ค ด้วยนะคับ ที่ช่วยสนับสนุนคนกลุ่มเล็กๆคับ

แล้วพวกเราจะไม่ทำให้เสียชื่อ พิตบูล คับผม

ปล.คุณบอย(อ.บอย)ช่วยเปลี่ยนชื่อด้วยนะคับ

ชื่อเบี้ยว คับ ไม่ใช่ ต้น คับ

ยังไงก็ขอให้พี่ๆทุกคนรู้จักผมในนาม ว่า เบี้ยว นะคับ

เบี้ยว นคฤกฤต 082-781-8826 ติดต่อสอบถามเรื่องเสื้อได้เลยนะคับ

ชื่อ เบี้ยว แต่ไม่ได้เบี้ยวเหมือนชื่อนะคับ ไว้ใจได้คับ

ขอก่อน 3วัน นี้นะคับ ทุกท่านที่สนใจคับ

ลงชื่อไว้ หรือโทรเลยคับ ตลอด 24 ชั่วโมง คับ
  • จะรอชมผลงานนะครับ :063:
  • ผมก็ทำเสื้อไว้แล้ว มีแบบให้ดู ไม่รู้ชอบกันหรือเปล่า..

image
    ไฟล์แนบ
    untitled.JPG 29K
  • เอาแบบของพี่ก็ได้คับ

ผมยังไม่ได้ทำคับ

แต่คิดว่าจะทำ คิคิ

งั้นเอาแบบของพี่มิ้งล่ะกันคับ งามดีคับ
  • ขอแผนที่ตวยได๋ก่อครับ อ.บอย จะจวนจาวล้านนาไปแอ่วตวย (พิ้นแม่สาย ว2ว8+หนุ่มปอ ตวยเน้อ)image
    ไฟล์แนบ
    199005.jpg 204K
  • คิดถึงพี่จอน ยินดีต้อนรับห้องใหม่ด้วยนะครับ :063:
  • เห็นความคึกคักของแต่ละกลุ่มก็ดีใจแล้วครับ
  • มีข่าวมาแจ้งคับ

เสื้อที่ผมว่าจะทำตอนนี้ขอยกเลิกนะคับ

เพราะพี่มิ้งทำแล้วคับ

ท่านใดสนใจติดต่อ พี่ มิ้ง เลยคับ

086-16-17-183 คับ เบอพี่มิ้ง คับ
  • วันนี้เป็นวันหยุตเลยไม่ค่อยมีใครเข้ามาเล่นคับ

ทุกคนจัดเตียมงานกันอย่างสุดกำลังคับ

พรุ่งนี้คงมีสมาชิกเข้ามาพูดคุยกันคับ

วันนี้สำหรับตัวผมขอตัว พาลูกรักไปวิ่งเล่นก่อนคับ

ยินดีต้อนรับทุกท่านเลยนะคับ
  • สุดยอดครับ อยากไป อยากไป
  • ขอแสดงความยินดีกับบ้านหลังใหม่น่ะครับ
    อ้ายสมจะไปมาววววววตี้เีจียงฮายก่าอ้าย อิอิอิอิ
  • ไปต้วย ... จะหนีไปเมาแถวแม่สายหน่อย เหอ เหอ
  • คึกคักแต่เช้าครับวันนี้
    ตอนนี้ก็เห็นว่ามีสมาชิกสนใจหลายสิบคนนะครับ
    มากันเยอะ ๆ ครับ
    เพื่อกลุ่มเราจะได้ก้าวไปข้างหน้าด้วยกันอย่างมั่นคง

แผนที่ครับ
    ไม่รู้จะวาดยังไงครับ
    เอาเป็นว่าบอกรายละเอียดดังนี้แล้วกันนะครับ
    มาทางเด่นห้า เลยป่าเฮ้วเจ๊กมาประมาณ 1 กิโลเมตรครับ
    ซ้ายมือ เข้าซอยไปนิดหน่อยจะเห็นบริเวณหนองครับ
    ขับรถวนรอบหนองเลยครับ รับรองเจอครับ บรรยากาศเหมาะแก่การทำกิจกรรมครับ
    เอาไว้เรามารวมกันในก้าวแรกแห่งปีก่อน ส่วนคราวหน้าจะย้ายไปจัดฝั่งแม่สาย หรือ อ.พานบ้าง
    ก็แฟร์ดีครับ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ครับ
    แว่ว ๆ มาว่าพี่น้องฝั่งพะเยา ก็สนใจมาเยอะครับ
    พิต สวย ๆ ทั้งนั้นครับ ใครอยากได้สะใภ้ ลูกเขย ก็เอาแอลกอฮอล์มามอมเอาเน้อครับเน้อ

ผมจะลองทาบทามสัตวแพทย์จากพะเยาที่เค้ารับตัดหูสุนัขมาด้วยครับ มาพบปะพูดคุย แลกเปลี่ยนเรียนรุ้กันครับ เพราะแถวบ้านเราหาที่ตัดหูยากครับ แพงซะด้วย บางทีต้องไปไกลถึงเชียงใหม่ ถ้าอยากได้มาตรฐานหน่อยก็ลงทุนสูงส่งเครื่องไปกรุงเทพ แต่ผมพอรู้จักครับ หมอฝีมือดีครับ ราคากันเองเป็นรุ่นพี่ที่สนิทสนมกันครับ ฝีมือใช้ได้ครับ กะว่าจะชวนแกมาแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้วยครับ

และในงานมีอีกหลายโีครงการที่อยากจะทำร่วมกัน เป็นต้นว่ากิจกรรมดี ๆ ที่จะเกิดขึ้น ไม่ว่าจะเป็นหมาแนวประกวด หมาสายกิจกรรม ซึ่งเชียงรายเรามีตัวจี๊ดอยู่เยอะแยะมากมาย วันหน้าเราจะได้ไปเยือนจังหวัดอื่นด้วยกัน

มีพิตมีเพื่อนครับ

• เจียงฮายม่วนแน่ๆครับงานนี้ (เจ้าของ)พ่อพันธุ์เชียงใหม่ไปกันเพรียบ จีบกันเอาเองเน้อ
    เคล็ดไม่ลับ กูรู หมาแดง หมาลาก..หมาเพลย์บอย...
  • ยินดีต้อนรับครับ รวดมาแอ่วเจียงฮายโตยเลยม่วนขนาด
    คืนวันอาทิตย์มีถนนคนม่วนครับ อยู่แถว ๆ บริเวณนี้แหละครับ
  • ว2 ว8 ตอนนี้ F1 ขาดตลาดทำไงดี
  • พี่ครับ โลโก้ข้างบนนะ มันของหมาสายGAFF ครับผม
  • ยินดีด้วยครับ :m01:
  • ยินดีครับ ที่จะมีคนมาร่วมงานกันเยอะๆ

image
    ไฟล์แนบ
    Photo-0176.jpg 28K
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านคับ

ผมเป็นแค่หนึ่งสมาชิกที่มีพิตบูลตัวน้อย

ไม่หล่อไม่สวยแต่นิสัยดีเหมือนพ่อ(เบี้ยว)คับ คิคิ

มากันเยอะๆเลยนะคับ ผมจะได้มีความรู้เพิ่มขึ้นคับ

งานนี้มีทีมงาน 3 คนคับ

จะไม่ทำให้ผิดหวัง ทุกคนตั้งหน้าตั้งตาทำให้ออกมาดีที่สุดคับ

ยังไงเชิญชวน มาเที่ยวกันเยอะๆนะคับ มาแต่ตัวก็ได้ เอาความรู้มาฝากก็พอคับ

ท่านใดมาไม่ถูกเรายินดีมีรถนำทางคับ

มาถึงในเมืองเชียงรายแล้วไม่รู้จะไปทางไหนโทรหาเราได้คับ

ทางเรายินดีไปรับนำทางถึงที่เลยคับ

ปล.082-781-88261 เบี้ยว คับ 086-923-3092 อ.บอย 089-16-17-18-3 พี่มิ้งคับ

ติดต่อ 3 คนนี้เลยคับ แล้วเด๋วผมจะออกไปรับนำทางเองคับ ถ้าจะให้ดีโทรหาผมเลยก็ได้คับ

ถ้าโทรหา อ.บอย และ พี่มิ้ง เขาก็คงโทรบอกผมอีกที่คับ

• ปล.กระทุ้ข้างบน ที่ของผม ที่บอกว่า

มีข่าวมาแจ้ง เรื่องเสื้อ อ่ะคับ

ผมพิมเบอพี่มิ้งผิด นะคับ

086 ไม่ใช่นะคับ เบอจริง 089 นะคับ

ต้องขออภัยจริงๆคับ

089-16-17-18-3 เบอพี่มิ้ง ไม่ผิดแน่นคับ
  • ยินดีต้อนรับทุกท่าน คับ

• คึกคักครับวันนี้ ฝนตกซะด้วยบรรยากาศน่าเสียตัวขนาดนั๊ก
    ขอบคุณทีมงานจากเชียงใหม่ที่ยินดีเข้าร่วม
    พี่ ๆ จากฝั่งแม่สาย น้อง ๆ อำเภอพาน เพื่อน ๆ จากเชียงคำ พะเยา
    คุณหมอประจำกลุ่ม จากเชียงคำ แค่ได้ยินข่าวว่าจะเข้ามาร่วมด้วยช่วยกัน
    ก็เป็นพระคุณครับ
    ในงานมีกับแกล้มไว้รอแล้วนะครับ ผู้สนับสนุนหลักจัดปลาหมึกย่างมาหนึ่งกระสอบ
    เครื่องดื่มแล้วแต่ศรัทธาคร้าบบบบ
    มีเมามีม่วน เ๊อ๊ยยยยย มีพิตมีเพื่อนครับ
  • ตอนแรกว่าจะจัดวัวน้อยมาย่างซักตัว กลัวเปิ้นเล่าว่าเอิกกะเริกเกินไป
    เลยเปลี่ยนเป็นแค่ปลาหมึกย่างก็พอ .......
  • RAMA3.NORTH(พะเยา)ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ หลังจากรอมานาน :-D
    ส่วนตัวไม่ค่อยได้ไปงานไหนบ่อยนักติดงานบ้างไกลบ้างแต่ถ้าอยู่ใกล้ๆกันอย่างนี้คงได้เจอกันบ่อย

• ยินดีต้อนรับคับ
    มากันเยอะๆนะคับ
  • อ.บอยก็พูดเกินไปคับ

ปลาหมึกแค่10โล

พูดเป็นกระสอบเลยกะคับ555++
  • ที่ไม่เอาวัวน้อยก็พอว่า
    กลัวว่าบ้างท่านอาจไม่กินสัตว์ใหญ่
    เลยเปลี่ยนขอเป็นปลาหมึกแทนคับ
  • ว่าแต่ว่ามีใครย่างปลาหมึกเป็นมั๊ยละครับพี่น้อง
    เรื่องน้ำจิ้มไม่มีปัญหา สุราไม่เป็นประเด็น
    ประเด็นอยู่ที่ว่าเค้าหมักปลาหมึกด้วยอะไร ทำไงไม่ให้มันเค็ม
    เชียงรายก็อยู่ติดทะเลซะ กินอาหารทะเลแทบทุกวันซะ ที่ไหน
    เง้ออออ ตามนั้นครับกลับแกล้มมีแล้ว สุรา บาร์ เบียร์แล้วแต่ศรัทธาของสมาชิก
    ขนมนมเนย จัดไปอย่าให้เสีย งานแรกของกลุ่มเรา ขอต้อนรับเพื่อนสมาชิกด้วยความเต็มใจครับ
    เมื่อสักครู่เพิ่งแวะเข้ากระทู้หาคู่ของมาริสา กับพี่พิตเดียร์มา เอ๊ยไม่สิ กระทู้รักหมาหรือรักตัวเอง
    ของเฮียมาร์คมา มากระทู้เชียงรายรู้สึกคึกคักอีกครั้ง หลังจากไปลุ้นเค้าขอสาวกัน
    ม่วนขนาดน้อ พิตบูลโซน
  • ถ้าใครมองไม่ชัด ให้คลิกตรงไฟล์แนบ และลองเปิดในไฟล์ ACDsee นะคะ อาจจะช่วยได้นิดหน่อยค่ะ ^ ^

image
    ไฟล์แนบ
    แผนที่ 800.jpg 60K
  • ยินดีด้วยคับ......
  • งานผ่านไปได้ด้วยดีคับ
    ถึงคนจะน้อยไปหน่อยแต่ก็สนุกคับ
    ปิดงานตอนเที่ยงคืนคับต่างคนก็ต่างเมาคับ
    เมาจนจะลืมลูกชายตัวเองเลยคับ
    ภาพบรรยากาศในงานต้องรอ
    อ.บอย ก่อนนะคับ
  • ก้าวเล็ก ๆ แต่ทว่ามั่นคงครับ

ขอรูปแรกก่อนละกันครับ กับพระเอกในงานสุดหล่อซีโบ กับนางฟ้าแสนสวย
    ไฟล์แนบ
    IMG_1101_resize.JPG 230K
    IMG_1076_resize.JPG 253K
  • ลืมแทรกภาพป่าวเนี่ย
    จัดใหม่ไม่เป็นไร
    imageimage
    แนะนำตัวอีกครั้งอย่างเป็นทางการครับ
    บอยครับ Chiangrai Fighting...
    ไฟล์แนบ
    IMG_1097_resize.JPG 156K
    IMG_1078_resize.JPG 137K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1048_resize.JPG 270K
    IMG_1051_resize.JPG 235K
  • imageimage
    นางฟ้าเมืองเหนือ กับขวัญใจสาว ๆ เรแบนพี่มิ้งครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1083_resize.JPG 179K
    IMG_1084_resize.JPG 214K
  • ขวัญใจสาว ๆ จริง ๆ ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1082_resize.JPG 184K