ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • ก่อนใช้ nano wound ควรเช็ดแผลให้แห้งก่อนพ่นนะครับ
  • 555 ครับ เดี๋ยวจะไปซื้อ
  • จะซื้อลองใช้ดู ครับ :006:
  • อัฟเดตนักรบตัวน้อยๆ ZEEZAA GIRL 10kg 7เดือนimage
    ไฟล์แนบ
    314778_330186797073251_445557096_n[1].jpg 6K
  • บ่ะๆ อนาคต Ch.ZEEZA GIRL
  • ไม่ได้ เข้ามาซ๊ะ นานเลยครับ เป็นยังไงกันบ้าง
  • อยากให้พี่ที่เลี้ยงสายกัดเล่าประสบการณ์ไปดูพิทบลูในสังเวียน หรือ Mach ที่ได้ไปดูด้วยเองแล้วประทับใจที่อยู่ในความทรงจำ บรรยากาศภายในสังเวียน ผลการแข่งขัน อยากฟังประสบการณ์จริงครับ.
  • บรรยากาศภายในสังเวียน สมัยนี้กับสมัยก่อน ต่างกันมากครับ ฟ้ากับเหวเลย อยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อนจัง :012:
  • 3:2 2รอง เฮฮามีแต่พี่น้องเดี๋ยวนี้คงไม่มีแร้วหล่ะมุ่งมั่นเอาชนะทุกวิถีทางให้ได้มานี่แหละคือทุกวันนี้บรรยากาศเก่าๆแมตท์ดีๆบางทีสมัยนี้แทบจะไม่มีเหลือ
  • Mach ในความทรชจำ. Ch.Luger vs. Barnie. อีกคู่ midnight +. Gr.ch jahin. คู่หลังเจ๋งมากเสียเยอะน่อยโดนยำแทบตายสุดท้ายไม่ใช่เพราะเก่งกว่าแต่แค่กระดูกดียืนได้พลิกล็อคถล่มทลายไอ้หินกลับมาชนะหงายท้องเรยเซ็งโคตรๆ
  • ***JOKKER***image
    ไฟล์แนบ
    tom ud 008.JPG 160K
  • image
    ไฟล์แนบ
    tom ud 011.JPG 127K
  • image
    ไฟล์แนบ
    tom ud 015.JPG 228K
  • image
    ไฟล์แนบ
    tom ud 018.JPG 228K
  • Wow wow. ลายเสือมากันอีกแล้วสายทางไหยเอ่ยแชร์กันครับ
  • รูปที่ 2 แจ่มครับ เจอจังๆ มีวิ่งสุดชีวิต :032:
  • น่ากลัวมากเลย..ลายเสือตัวนี้ :063:
  • สวยครับลายเสือ อยากได้จังเลย รอพร้อมก่อนจะจัดสักตัว
  • สวยครับลายเสือ หน้าตาเอาเรื่อง สายไหนครับอยากมีครอบครองมั่ง.
  • พี่ZEEZAA เล่าแมท มิดไนท์ กับ จ่าหิน ให้ฟังหน่อย สนใจอยากรู้กะเขาบ้าง.
  • MIDNIGHT VS GH.ch JAHIN แมทต์นี้เป็นการพิสูจณ์ลูกไอ้ KROOK อีกตัวกับ แชมป์ตัวดังในสมัยนั้นคือไอ้หิน มิตไนท์กัดดีหนักและค่อนข้างฉลาด ส่วนไอ้หินเก๋าประสบการณ์ที่ผ่านๆมาจนได้แชมป์ส่วนตัวผมมองว่ามันเหมือนเป็นความบังเอฺญ+ดวงที่ทำให้มันชนะมาได้ วันนั้นจ่าหินโดนยำอยู่ขั้างเดียวตลอดเกมส์แต่เพราะกระดูกที่ดีผ่านไฟต์หนักๆมาเยอะทำให้มันยืนระยะอยู่ได้ มิตไนท์มันหมด+ถอดใจในที่นี้ที่ถอดเพราะว่ามันมีอายุแค่18เดือนเองมั้งถ้าจำไม่ผิดถ้าผิดขออภัยมันเกือบ10ปีแระ มันดับไอ้หินไม่ลงทั้งสแคชและออกมุมไอ้หินมันออกตลอด ก็มีนี่แหละที่ผมเหนหมาเจบเยอะชนะ หมาเจบนิดหน่อยแต้แพ้ๆเพราะอายุและใจนี่เอง ส่วนจ่าหินพอขึ้น GR.chค่าผสม+ลูกหมาแต่ละชุดแพงมาก ค่าผสมตอนนั้น60000ต่อครั้งลูกหมา40000แต่ไอ้หินมันประสาทไม่ดีมันชอบกัดตัวเมีย การผสมมันเลยมีไม่กี่แม่ ยิ่งช่วงหลังกระแสว่ามันเพี้ยนหนักถึงขั้นกัดคนเลี้ยงเลยทีเดียวและลูกแท้ๆของมันขอบอกว่าแท้ๆนะ ได้ยินว่าเก่งแค่ไม่กี่ตัว ตัวเก่งอยู่กับคนที่ไม่ได้กัดหมาแต่มีการซ้อมบ้างเหนแล้วว่าดีเค้าก็เลี้ยงไว้แค่เปนเพื่อนเฉยๆครับ ทุกอย่างเลยเงียบไปสำหรับลูกของจ่าหินimage
    ไฟล์แนบ
    196236.jpg 118K
  • สนุกมากเลยครับ...พี่เอ็ด...

จ่าหิน นี่มันบ้าดีเหมือนกัน..ฮ่าๆๆๆ ชื่อเหมือนผมเลย ฮ่าๆๆ ผมพอเข้าใจว่าที่พี่จะบอกก็คือ มิดไนซ์ มันกัดได้ดีกว่ามันยำเละ..ใช่ป่าวครับ เเต่ก็ต้องพ่ายต่อความคงทน เเพ้ใจ ของจ่าหิน ใช่ป่าวครับ....

เเค่ฟังก็สนุกเเล้วครับ..... ผมว่าพี่เอสคงเสียเงินเเน่เลย อิอิ(แซวขำๆนะครับ)

พี่เล่าสนุกมากเลย ต้องขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ.

เเล้วมีคู่อื่นป่าวครับ ลูเกอร์ กับ บาร์นี่ เคยเล่ายังครับ..ผมอยากฟังเหมือนกัน
  • image 7เดือนกำลังรอเวลา
    MakotoHIN29 มีหลายคู่อยู่เดี๋ยวพี่เรียบเรียงได้จะมาเล่าให้ฟัง สมัยนี้ไม่รู้นะแต่ถ้า7-8ปีที่แล้วมีหลายคู่ที่ได้ดู มีที่ชอบอีกหลายๆตัวไม่ว่าจะเปน STILL ของ G HOUSE UNDER TAKER ZIPPO BABARIAN มะเหมี่ยว ไอ้นิล และอีกหลายๆตัวในยุคนั้น
    ไฟล์แนบ
    306755_327974417294489_1626874875_n.jpg 34K
  • 1แมทที่ประทับใจประมาณสิบกว่าปีมาแล้วch.ก๊อตฟาเธอร์4w vs ซิอิ้ว 2w วันนั้นพี่กอร์ฟบางแสนมารับไปดูเป็นครั้งแรกของผมที่ได้ดูแมทอย่างเป็นทางการผมตื่นเต้นมากเพราะมันเป็นศึกแห่งศักศรีอย่างแท้จริงฟาเธอร์ต้องการอีก1wเพื่อเป็นgr.chตัวแรกของเมืองไทยส่วนซิอิ้วก็ต้องการอีก1w เพื่อการเป็นch.สงครามครั้งนี้มันจึงระเบิดขึ้นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้จริงจริง.เมื่อหมาเก่ง2ตัวต้องโคจรมาเจอกันและต้องการผู้ชนะเพียงหนึ่งเดียวความมันแบบไร้ขีดจำกัดจึงเกิดขึ้น.อะดรีนาลีนของทุกคนหลั่งเต็มที่เพราะอีกไม่กี่วินาทียอดหมา2ตัวในยุคนั้นต้องห่ำหั่นกันเพื่อชิงความเป็นสุดยอดนักรบของเมืองไทย. ฟาเธอร์ลงสังเวียนด้วยความหิวกระหายร่างกายกำยำสีฟางข้าวหัวโตสวยงามมันช่างเป็นนักรบที่ครบเครื่องมีทั้งความเก่งและความสวยงามมากกว่านักรบตัวอื่นๆในยุคนั้นจริงๆ. ซิอิ้วเค้าคือยอดนักรบผู้ที่มีความสงบเสงี่ยมสุขุมเยือกเย็นเมื่อลงสังเวียนมีเพียงแววตาที่จับจ้องมองคู่ต่อสู้อย่างกับสิงโตที่จ้องมองเหยื่อของมัน เงียบและสงบรอแค่เพียงเวลา. หมาทั้งสองตัววิ่งเข้าหากันทันทีเมื่อได้รับอิสระภาพจากนายของมัน ฟาเธอร์โจมตีทันทีตามสไตร์ของหมาพันธุ์ดุ ซิอิ้วตั้งรับแล้วโต้ตอบแบบสไตร์บังแล้วโต้เวลานี้หมาสองตัวเข้าโจมตีทำสงครามกันแบบที่บรรณพระบุรุษของมันได้ทำกันมาเป็นร้อยปีมาแล้ว. เสมอ! ฟาเธอร์ๆเสียงจากพี่ในทีมแฟนคลับเจ้าฟาเธอร์ร้องบอกเพราะตอนนี้เจ้าฟาเธอร์มันบุกเหลือเกินมันบุกตะลุยยังกับกระทิงที่กำลังสู้กับมาทาดอร์ ส่วนซิอิ้วต้องตั้งรับและโต้ตอบกลับไปแบบถึงใจเช่นกัน! เวลาผ่านไปนานเท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่เพียงเวลานี้ยอดหมาสองตัวทำหน้าที่ของมันได้อย่างสมบูรณ์แบบจริงๆ ฟาเธอร์เริ่มหมดกำลังลงผลจากการที่มันโดนโจมตีบริเวณหน้าอกและขาหน้าทำให้ประสิทธิภาพการโจมตีของมันลดลงแต่มันก็ยังคงบุกตะลุยเข้าไปอย่างไม่กลัวเจ็บกลัวตาย . ตอนนี้การเข้าโจมตีของฟาเธอร์ไม่ต่างจากการเตะบอลอัดกำแพงเพราะยิ่งเตะแรงเท่าไหร่ลูกบอลก็จะกระดอนกลับแรงเท่านั้นฟาเธอร์ทิ้งตัวหายใจเอาอ็อกซิเจนเข้าปอดอย่างแรงมันต้องการเรียกกำลังที่อยู่ในตัวออกมาใช้เพราะตอนนี้กลับเป็นเจ้าซิอิ้วที่เริ่มโจมตีกลับบริเวณขาหน้าและขาหลังอย่างต่อเนื่องเมื่อความอ่อนล้ามาถึงขีดสุดฟาเธอร์เทรินทำให้ต้องมีการปล่อยสแครท แม้ขาหน้าถูกทำลายยับแต่ฟาเธอร์ก็ออกจากมุมเพื่อทำหน้าที่ต่ออย่างสมศักศรี . ซิอิ้วเองก็มีบาดแผลไม่น้อยการโจมตีของฟาเธอร์แต่จากการฟิตที่เกินร้อยของมันทำให้มันยังยืนหยัดอยู่ได้และมันยังคงทำหน้าที่ของมันต่อไปได้อีกเมื่อการต่อสู้ดำเนินมาถึงปลายทางฟาเธอร์ซึ้งตอนนี้หมดแรงแม้แต่จะประคองตัวให้ยืนอยู่ได้มันมีเพียงแววตาและหัวใจนักสู้ผู้ที่จะยอมตายดีกว่าโดนตราหน้าว่าเป็นผู้แพ้มันนอนราบใช้ขาหลังค่อยๆถีบตัวออกจากมุมมีเพียงสายตาเท่านั้นที่สามารถใช้งานได้เพราะร่างกายของมันบอบช้ำเกินที่จะทำหน้าที่ต่ิอไป ถึดไม่งมันจะแพ้แต่มันได้ทำหน้าที่ของมันอย่างสมศักศรีแล้ว . ซิอิ้วได้ครองแชมเปี้ยนอย่างยิ่งใหญ่เพราะคู่ต่อสู้ของมันก็คือแชมเปี้ยนเหมือนกันผมอาจลงรายละเอียดไม่ครบถ้วนต้องขออภัยเพราะเวลาผ่านมานานแล้วแต่มันยังคงเป็นความทรงจำที่ผมไม่มีวันลืมแน่นอน. ยอดนักรบสองตัวch.ก็อตฟาเธอร์ ch.ซิอิ้ว

• พี่ครับ ผมอยากฟังเรื่องของเจ้า red zeezaa
  • K11. นานแร้วที่ไม่ได้ยิน. ชื่อเหล่านี้. แม้ก๊อตฟาร์เทอร์. จะถูกครหาว่าไม่ใช่ลูก100%แต่มันก็ยังก้าวขึ้นสู่. CH ได้อย่างภาคภูมิใจ แพ้อีก2ชนะอีก2หลังจากจากเปน CH ติดตรงว่ามันแพ้ถึง2เรยขึ้นGh.chได้ไม่เต็มภาคภูมิ เส้นทางการต่อสู้ของมันใช้เวลาเกือบ7ปีบนสังเวียนเลือดเพราะใครๆก็อยากเจอแระผ่านมัน. ซีอิ้ว. หมาดำหน้าขาวแสนสง่าอีกหนึ่งต้นสายทางเลือกในยุคนั้นปากหนังเกมส์ดีดุดันทุกครั้งบนสังเวียนแมตส์นั้นถือเปนความคลาสิคที่น่าจดจำอีก1แมตท์ครับ. ไหนๆก็ลำ้ๆมาทางซีอิ๊วแล้วแถมให้อีก1ตัว1แมตท์ของในกลุ่มนั้นอีกคู่แล้วกัน. ใครคงพอจำได้ในยุคนั้น. สตางค์. VS. ลูกหมาติดท้องนำเข้าชุดลูกBLACk. Jack. แมตส์นี้ เปนการพิสูจณ์ของนอกกับของใน. ทั้งหมดอยู่ลูกแบล็คแจ๊ครวมทั้งผม. 555 แต่พอปล่อยออกจากมุมหมาผ่านสังเวียนอย่างไอ้กุดมหากาฬสตาค์ กลับทำได้ดีตั้งแต่ต้นเกมส์อกคอขาหน้าเสร็จสตางค์ทุกกระบวนถ้าแรกๆยังปลอบใจตัวเองว่าคงตั้งรับและโต้ปล่าวตั้งรับจนเจบหมดสภาพไม่มีใจใดๆเหมือนหมาไม่ได้ซ้อมงงเหมือนกันวันนั้นแทบจะไม่ได้ฝากคมเขี้ยวสตางค์เรยแต่น้อยเสียหน้ากันทุกคนชั่วโมงนั้นสุดท้ายขอจับเพราะปล่อยไปต่ายปล่าวๆโดนใน2000นอกนิดหน่อย1500การพนันเปนสิ่งไม่ดีนะครับ555แต่วันนั้นชุดที่ผมไปมีอีกตัวที่แก้หน้าสำเร็จ แระมันเปน เดสเกมส์สุดยอดของหมาตัวนี้มันชื่อไอ้นิล. ของทางกลุ่มบางประกงไว้จะมาเล่าให้ฟังแล้วกันตัวนี้ถ้าไม่ตายรับประกันขึ้นทำเนียบCH ของไทยอีกตัวแน่นอน
  • เจ้าสตางค์ถ้าผมจำไม่ผิดเป็นtop of the year ปี2000 ครับ มันเป็นหมาประเภทโป้งเดียวจอดหนักแน่นรุนแรงครับ
  • ถูกต้องนะครับ.......แต่วงในลึกๆมันชอบเปลี่ยนชื่อบ่อยเพราะมันเปนหมาดำสนิตแอบอ้างง่าย...แต่ที่รู้ๆกันคือปลายหางมันโดนตัดคับผมเลยจำได้ ถ้าจำไม่ผิด สาย BARNY เข็มข้นใช่ป่ะจำไม่ได้เหมือนกันคับ 2wคับตัวนี้น่าจะแพ้ให้กับสาย HALL'BAMP ผมคิดว่าแต่นึกชื่อไม่ออกว่าตัวไหน
  • ใช่ครับแต่ผมจำไม่ได้จริงๆว่าตัวไหน .ส่วนตัวผมเองตอนนั้นจะชอบสายbarnyมากๆเพราะส่วนใหญ่นอกสังเวียนพวกมันจะเหมือนเด็กขี้อ้อนน่ารักครับ.สายhallbampจะมีความก้าวร้าวมากกว่าคับบางตัวกัดคนแต่ส่วนใหญ่ทดแทนด้วยความgameคับ.ส่วนสายlugerจะเป็นหมาที่มีความจี๊ดสูงชั้นเชิงดีแต่จะด้อยกว่าสายอื่นเรื่องของความหนักหน่วงแต่ถูกทดแทนด้วยสมองอันชาญฉลาดครับยุคนั้นมีเพียง3สายเลือดหลักๆและพวกหมานอกที่dog manกระเป๋าหนักดักซุ่มอยู่ครับ...
  • ย้อนอดีตกับเรื่องราวเก่าๆผมว่ามันส์กว่าสมัยนี้นะถึงจะแบ่งพรรคแบ่งพวกกันสมัยนั้นแต่จบเกมส์ก็จะมีแต่เสียงปรบมือการเคารพซึ่งชัยชนะความพ่ายแพ้ซึ่งกันและกันมากกว่ายุคของน้ำเงินในสมัยนี้หมาเก่งไม่เก่งวัดที่น้ำเงิน
  • เลิกมานานหมาตัวสุดท้ายตายไปเมื่อ5ปีก่อนตอนนี้ขอเป็นผู้ชมก่อนนะครับถ้าถ่านไฟเก่าติดขึ้นมาเมื่อไหร่มือใหม่ช่วยแนะนำมือเก่าคนแก่ด้วยนะคร้าบ...
  • ยินดีเช่นกันครับผม :m08:
  • โหย...พี่ๆสนุกมากครับ ต้องขอบคุณพี่ K11 เเละพี่เอสด้วยครับ...

มันเหมือนกับผมได้ลงไปนั่งดูในสังเวียนเลย อยากลองไปดูจริงๆซักครั้งครับ เเต่ผมยังไม่พร้อม... ถ้าได้นั่งดูจริงๆคงสนุกน่าดูครับ...

อย่างที่พี่เอสพูด ผมว่าคนเมื่อก่อนมีความเป็นนักกีฬาสูง..ครับ ความเป็น DOGMAN
    เเต่สมัยนี้คงเป็นการเน้นพนัน คงเป็นการเน้นธุรกิจมากกว่า... น่าเสียดาย

ถ้าความอบอุ่นกลับมาอีกครั้งคงจะดี... เสียงปรบมือ เสียงความทรงจำดีๆของเกมส์กีฬา มันน่าจะดีไม่น้อยครับ

รออ่านคู่อื่นๆอยู่ด้วยนะครับ.. รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ
    :063:
  • โห บรรยายซะเห็นภาพเลยครับ ชอบครับ ถ้าพี่ว่างๆขอคู่อื่นต่อเลยครับ ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ให้เด็กรุ่นหลังที่ชอบสายกัดเหมือนพวกพี่ คอยติดตามอยู่นะครับ.
  • 10กว่าปีที่แล้วรองจากกรุงเทพก็ชลบุรีนี่แหละที่เหล่าบรรดาdogmanรวมตัวกันอยู่ไม่ว่าจะเป็นเมืองชลบางแสนศรีราชาพัทยาแมทมันๆเกิดขึ้นที่ชลบุรีมากมาย. เอ้าdogmanเมืองชลออกมาแชร์ประสบการณ์ให้dogmanรุ่นหลังได้รับรู้ว่าpitbullคืออะไร.
  • รู้สึกดีใจมากเลยครับ.

ไม่ใช่ง่ายๆเลยครับที่จะได้ฟังจากปากของพี่ๆด๊อกเเมน ถือว่าเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ....
  • ดีใจสุดๆ เริ่มกลับมากันแล้ว :-D
  • เรียกคืนความฟิตหน่อยครับ จากหายไปนาน image
    ไฟล์แนบ
    DSCF3373.JPG 197K
  • คุณ K11 ตื่นเต้นมากมาก อ่านเเล้วเหมื่อนได้ดูเองเลยอ่ะ ครับ
  • เว้นวรรคมาร่วม 10 ปีแล้ว แต่ยังรัก Pitbull ไม่เปลี่ยนแปลง :X
  • ขอบคุณครับที่มีหลายๆคนชอบกันบรรยากาศจริงๆตื่นเต้นสุดๆครับแต่ตอนนี้ยอมรับว่าไม่รู้อะไรเลยคับผมออกจากวงการมานานแล้วแต่ยังรักและคิดถึงพิทบูลอยู่ตลอดถ้าโอกาศอำนวยผมจะหามาเลี้ยงแก้เหงาซักตัวครับไว้ว่างๆผมจะมาเล่าเรื่องราวดีๆของพิทบูลให้อ่านนะครับ...fighting dog not show....
  • ขอบคุณ พี่มากๆเลย ผมชอบคำนี้จัง fighting dog not show....

ผมไม่เก่งอังกฤษ เเต่พอแปลๆได้ว่า กูเลี้ยงหมาไว้เพื่อสู้(กัด) ไม่ได้เลี้ยงไว้โชว์ 555+

ขำๆนะครับ ไม่ได้เจตนาพูดหยาบนะครับ เเค่แปลเล่นๆขำๆ ผมชอบครับคำคมมันบาดใจ...ดี
  • สายกัดมันก้ย่อมจี้ดเปนธรรมดา ถ้ามันโดนก่อนรับลองแค้นฝังหุ่นกันจนตายไปข้าง บางเรื่องเหตุผลมันก้ลึกซึ้งจนยากเกินเข้าใจ
  • jessejames

น้องเค้าเป็นอย่างที่เห็นแหละครับ รอให้ท่านอื่นเล่าดีกว่า ครับ
  • บางสิ่งบางอย่างถ้ามันไม่สำคัญอะใรก้อย่าไปสนใจหรือรับรู้มันเรย. คลื่นลมมันสงบมานานแร้ว อย่าให้มีประเด็นที่ก่อให้เกิดปัญหาเลย. เอาเวลาไปใส่ใจกับสิ่งที่เรารักดีกว่า ย้อนกลับไปดูทุกคอมเมนต์ตั้งแต่เปิดกระทู้มาไม่มีเมนต์ไหนที่ดูแล้วรู้สึกแปลกๆ. ครั้งแรกที่คุณแสดงตัวคำถามของคุณเจตนามันคืออะไรคับ. ที่นี่กลุ่มรักสายกัดขอให้มีแต่เรื่องของหมาเรื่องคนกัดกันผมคิดว่าในโพสต์นี้เค้าไม่อยากรู้หรอก. อยากรู้อะไรไปตั้งกนะทู้ถามกันในวงกว้างดีกว่าใครเปนยังไงผมไม่รู้ถึงรู้มันก็ไม่เกี่ยวกับผมที่นี่มีแต่พี่น้องครับ
  • แล้วคนที่คุณสงสัยว่าเปนอะไรมากหรือป่าวมันฝั่งไหนหล่ะคับแบบนี้มันกำกวมไปหน่อย
  • มีใครโดนแบบผม มั่ง ครับ???*****มีคนโทรมาให้หา หมาโตสายกัด ให้ราคา ตัวละ6พันสายไหนก็ได้ อายุ1ปีขึ้นไป ไม่สนอะไรซักอย่าง อยากได้ตัวผู้ บอกจะเอาไปฟิตใหม่แล้วจะเอาไป กัด กลัวว่า จะเป็นพวกที่ เอาหมาไป กัดถูกๆตามชายแดน หรือ ไม่ก็ ส่งไปขาย ประเทศเพื่อนบ้าน