ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เมื่อวานพาเด็กๆไปเที่ยวบ้านพี่เอกมา เลยพาลุยสนามทดสอบกำลังใจทหารซะเลย อิอิ
  • คุณเอกครับผมยังไม่ได้รับเมล์เลยนะครับ SUPERKIMCOMBO@HOTMAIL.COM รบกวนช่วยส่งให้อีกที่ได้ไหมคร๊าบบบ :o040:
  • ดีครับพี่คิม มะวานไปบ้านพี่เอก เจอเจ้าลูเคีย โหวมันตัวโตมาก อะ กินเก่งสงงสัยสักพักตามไอ้ตอง5ทัน อิอิ
  • พรุ่งนี้ส่งให้ครับ ข้อมูลอยู่ที่ทำงานครับพี่คิม
  • อาหารเสริม ควรมีอะไรบ้าง พี่คิมแนะนำ พี่น้องปราจีนหน่อยครับ บำรุงกล้ามเนื้อ กระดูก ผิวหนัง ขน ควรใช้ผลิตภัณต์ตัวไหนดี
  • ฝากรูปเด็กๆลูก RoBinhood X Red J.R. ให้คุณมดและเพื่อนชมครับผมตอนนี้ก็20 วันแล้วครับตอนนี้ก็มีอยู่ 6 ตัวครับ ผู้ 5 เมีย 1 ครับผม ตัวเมียมีตัวเดียวครับแดงทั้งตัวเลยครับ :-D image
    ไฟล์แนบ
    SDC19971.JPG 194K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19972.JPG 159K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19973.JPG 196K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19974.JPG 197K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19986.JPG 207K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19988.JPG 170K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19989.JPG 158K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19999.JPG 173K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC10002.JPG 146K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19979.JPG 223K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19982.JPG 229K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC10003.JPG 225K
  • image ส่วนนี่ของแถมครับผมตัวเมียสีช๊อคงามๆ
    ไฟล์แนบ
    SDC19967.JPG 229K
  • เห็นแล้วเกิดกิเลส
  • งาม เลยพี่ก๊อป!!!! กิเลสมาหนักเลย
    พี่เอก จัดสักตัวกันไหม 55555( ต้องแอบเลี้ยงแล้วหละเรา)
  • เนตมีปัญหาพรุ่งนี้จะพยามส่งให้นะครับพี่คิม
  • พี่เอก พี่น้องเรา อยากจัดมิตติ้งแล้ว วันไหนดี ครับ.....ในค่ายโลด! อิอิ มะเช้าจัดอีตอง กะอีแจ็ค ไปชุดใหญ่ เย้ากรงปุ๊บ กินข้าวหลับเลย 55555
  • ว่างตลอดละ จนถึงสิ้นเดือน สะดวกวันไหนลองนัดกันดูครับ เตรียมกางเกงว่ายน้ำให้เด็กๆมาด้วยนะ

เด้วพาว่ายน้ำที่บ่อหน้าบ้าน 555
  • หวัดดีคร้าบพี่ๆเพื่อนขอเข้ากลุ่มด้วยคนนะคร้าบผมก็เลี้ยงพิทบูลอยู่ปราจีนคร้าบ
  • ยินดีตอนรัับครับไม่ทราบว่าชื่อเสียงเรียงนามท่านชื่ออันใด ยินดีตอนรับครับ อยู่แถวไหน
  • สวัสดีครับทุกท่านชาวพิทบูลปราจีน วันี้อากาศดีครับสดใสเลยหละ เลยถือโอกาสพา3แสบวิ่งรอบใหญ่(2ตัวพิทบูล)และ1แสบหัวหน้าแก็งค์เป็นชิวาว่า วิ่ง2กม ตามด้วยวิ่งspeed ระยะ สิ้น15เที่ยว ครับ ของพี่ๆเพื่อนๆวันนี้เอาออกมาลุยยังคร๊าฟฟ!
    สุขภาพดีทั้งคนทั้งหมาครับ. เยสสสสส!
  • ลูเคีย ยึดพื้น พุ่งหลัง ดึงข้อ อย่างละ20ครับ ฟิตมะ 555
  • เมื่อวานโทรไปหาหมวดเป๋ หรือ PAE น้องคนนี้เป็นรุ่นน้องผมสี่ปี จบจากโรงเรียนเดียวกัน

ผมเห็นหมาน้องเค้าสวย บูลลี่เทพมาก แต่ที่ผมสนใจคือ เจ้าTANK ที่ทำเป็นหมากล้ามตัวสีดำ

เลยสอบถามน้องเค้าว่าทำอย่างไร ให้อาหารเสริมอะไรบ้าง น้องเค้าก็แนะนำว่า

ให้กินโครงไก่บด จากพี่อ๋อย ที่ทำจำหน่ายอยู่ตอนนี้ กิโลละ35บาท สั่งที50โล รถเค้ามาส่งให้

น้องเค้าบอกว่าให้กินอย่างเดียว ไม่มีอาหารเสริม 1ปีค่อยบำรุงอีกที

สำหรับโปรแกรมหมากล้ามนั้น สอบถามน้องหมา ฝึกโหดมาก 555 ใครอยากรู้ไว้หลังไมค์ครับ

ถ้าอยู่ในพื้นที่ปราจีน ฝึกง่ายมาก พาไปเนินพิศวงซะ ต่อด้วย เล่นน้ำที่อ่างเก็บน้ำจักรพงษ์

คุยกับน้องเค้าเสร็จ ก็โทรสอบถามคุณอ๋อย ได้ความว่า เสาร์นี้จะมาส่งของที่นครนายก

ผมก็กำลังหาแนวร่วมอยู่ อยากให้พี่อ๋อย เปิดตัวแทนจำหน่ายที่ปราจีนเหมือนกัน

ใครสนใจโครงไก่บด ก็ลงชื่อกันไว้หน่อย จะได้หาซื้อกันได้ๆหน่อย เพราะตอนนี้ผมก็ซื้อเครื่องบดมาละ

แต่ดูแล้วไม่ค่อยสะอาดในการบด ถ้าบดออกมาคงต้องต้มก่อนให้เด็กๆกิน อีกอย่างขี้เกียจบดเองด้วยแหละ

อีกอย่างโครงแก่บดนี้แช่ฟีซ แข็งๆเก็บได้เป็นปีนะครับ ส่วนผมจะลองซื้อสัก 25โล ลองมาดูก่อน

ฝากแช่กับตู้แช่ไอติมของกองร้อย ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบต่อไป

ตอนนี้ลูเคีย 2เดือน 24วัน นน. เกิน10โลไปละครับ

เช้า 1000 F1 ผสมไข่ต้ม1ฟอง คลุกนมผงของคุณตี้1ช้อน

เย็น 2000 F1 ผสมไข่ต้ม1ฟอง คลุกนมผง1ช้อนคุณตี้ โครงไก่บดต้ม ตับไก่ต้ม และผักชนิดต่างๆ

เช้า0630 ว่ายน้ำ 15นาที เย็น1600 30นาที

ไม่รู้ว่าโปรแกรมนี้มันหนักไปมั๊ย แต่ลูเคียมันชอบวิ่งมาก ท่าทางดีใจมากเวลาทหารที่บ้าน พาออกไปวิ่ง

แล้วโปรแกรมหล่ะของเพื่อนๆเป็นไงกันบ้าง ?
  • EMAIL : ได้รับแล้วนะครับเอก ขอบคุณมากครับ :033:
    โอ้!! จะโตทันเจ้าตองห้าเลยเหรอครับคุณมดดดด :-D
    พี่กอลฟ์ครับลูกหมาน่ารักโฮกกก อ่ะครับ สาวๆสีช็อคหน้าตาแต่ละตัวหยั่งกะหมาปีศาจแน่ :-D

แต่สำหรับผมอาหารเสริมแล้วแต่กำลังของแต่ละคนที่พอจะซื้อไปไหวครับ อาหารเสริมก็คืออาหารเสริม เสริมเพิ่มขึ้นมาจากอาหารหลัก มีอาหารหลักที่ให้พลังงานพอดีกับความต้องการของช่วงอายุของสุนัขในวัยนั้นๆแล้ว ก็ถือว่าพอดีมากแล้วครับ ส่วนจะเน้นการเสริมให้สุนัขนั้นก็แล้วแต่ว่าจะเสริมตรงจุดไหน? เพื่ออะไร? ก็แค่นั้นเองครับ สนุขต้องการความหนา ก็เวโปรตีน ต้องการกล้ามเนื้อ ก็โปรตีน ผิวหนังสุภาพขน ก็วิตามินE แร่ธาตุ เกลือแร่ที่จำเป็นก็มีมากมายแล้วแต่กำลังการซื้อครับ กระดูกก็กินเครียมเชียมเม็ดครับ พิมถูกป่าวหว่า :028: หรือกิน นมกับตับบดหรือว่าเครื่องในบดก็ได้ครับ จะสร้างกระดูกต้องใช้ เครียมเชียม+ฟอร์ฟอรัส ที่ได้จากตับและเครื่องในครับในปริมาณ 1:3-4 มั่งครับอันนี้จำได้ไม่แม่นครับ ง่ายๆไม่ต้องเอาเป๊นะ กินนม+ตับบดหรือว่าเครื่องในบด ก็จบครับ 555+ ส่วนผักนะ ส่วนมากเห็นคนเลี้ยงส่วนใหญ่ รวมทั้งผมด้วยนะ ให้กินเฉพาะ แครอท กับมันฝรั่งบดครับ ส่วนผักบ้างชนิด อาจให้โทษถึงแก่ชีวิตได้นะครับ ยังงัยก็ลอกศึกษาดูกันก่อนนะครับ พี่น้อง :033:

ส่วนการออกกำลังกาย อันนี้ขึ้นอยู่กับช่วงอายุของสุนัขครับ แต่ละช่วงแต่ละวัย การออกกำลังกายแต่ต่างกันอยุ่พอสมควรครับ ในกรณีคุณเอก ลูกหมายังเล็กครับ การพาเดินเล่น และปล่อยให้วิ่งเล่นตามประสาเด็กๆนั้นถือว่าพอดีมากแล้วครับ ยังเล็กอยู่คิดซะว่าเหมือนเด็กๆอ่ะครับได้วิ่งเล่นสนุกก็มีสุภาพจิตที่ดีอยุ่แล้วครับ ที่ควรจะเน้นในวัยนี้จริงๆเลย ควรเริ่มฝึกรับฝั่งคำสั่งเบื้องต้นจะดีกว่าครับ นั่ง รอ คอย หมอบ ชิด มานี่ ไม่ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ จะดีมากเลย ถ้าฝึกได้นะครับ ไว้รอสัก 4 เดือน ค่อยจัดครับ อย่าพึงใจนะร้อนครับ :033:

ออกกำลังถึง อาหารถึง ผักผ่อนถึง แค่นี้สุนัขก็จะดีเองครับ :033:
  • ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ..พี่คิม สว่นพี่เอก โหยมีพุ่งหลังด้วย....555 ส่วนเรื่องอาหารบดสนใจครับ....(ถ้ามีตู้แช่นะจะสั่งมาเป็นตัวแทนจำหน่ายซะเลย) อิอิ อาว้ๆเที่ยงแล้วทานข้าวคร๊าฟ!
  • จะปรับปรุงโปรแกรมตามคำแนะนำพี่คิมครับ ลงทุนซื้อตู้แช่เลยเด้วเป็นลูกค้าเอง 555
  • คุณเอกเอารูปเจ้าลูเคีย ณ.ปัจจุบันมาให้ดูบ้างซิครับ ชอบตั้งแต่ตอนมันเล็กๆแล้ว :063:
    พอรู้ว่ามันได้มาอยู่ปราจีนยิ่งดีใจ ถ้าวันหน้ามีโอกาศจะขอชมตัวเป็นๆหน่อยนะครับ :m24:
  • 555 เอาง้านเลยหรอ พี่เอก เด๋วไปคุยกะแม่แฟนก่อน เพราะมีตู้แช่ ไม่แนนะ เป็นตัวแทนซะเลย อิอิ
    สว่นพรุ่งนี้ใครว่าง...เที่ยงๆเจอกัน ในค่าย ม.พ1 นะครับพี่น้อง!!! เรียนเชิญครับ :o037:
  • หวัดดีคร้าบชื่อเทพ คร้าบเลี้ยงพิทบูลอยู่ในตัวเมืองเลยคร้าบ เป็นเจ้าของ ขนุน กับซิกก้า อ่ะคร้าบ
  • ถ้าคุณมดจะเป็นตัวแทนจำหน่ายในปราจีนจริง ผมจะขอเป็นลูกค้าด้วยคนครับ ส่งเสริมการขาย
    แล้วบ้านคุณมดอยู่แถวไหนครับ เผื่อวันหน้าผ่านไปจะได้แวะหาบ้าง
  • คุณเทพว่างพรุ่งนี้เที่ยงๆ แวะเขามาดูตัวเป็นๆเลยครับ ค่ายพัน1 ตรงข้ามลูกชิ้นน้ำใส 081-9499669 เบอร์ผมครับ ได้เจอเด็กๆหลายตัวเลยหล่ะครับ
  • คุณบอมด้วยนะครับ ว่างเข้ามาได้ครับ
  • สวัสดีครับ เช้าวันใหม่แล้ว สวัสดีครับคุณเทพ คุณบอม. ไงวันนี้ใครว่างๆตอนเที่ยงเจอกันครับ ค่ายพ1 ส่วนเรื่องจะเป็นตัวแทนขายกำลังเข้าประชุมกะผบทบที่บ้านอยู่ครับ อิอิ อ้าวววววว วิ่งๆๆ
  • ถ้าเป็นวันจ.-ส. ผมไปไม่ได้เลยครับ เพราะผมทำงานอยู่มีนบุรีอะครับ ถ้าเป็นวันอาทิตย์ โอเคเลยครับ :X
  • ยินดีเสมอครับ ลองศึกษา ลองค้นหา ลองอ่านดูเยอะๆครับ แล้วเอามาลองปฎิบัติกับหมาเราดูเรียนรู้ไปพร้อมกัน เดี๋ยวก็จะรู้ได้เองครับ ว่ายังงัยดี หรือ ไม่ดี ครับ สิ่งสำคัญมันต้องมีการทดลองครับ ถึงจะรู้ได้เองจริงๆ :063:
  • รอชมรูปน้องเอเซีย เด็กๆเป็นไงกันบ้าง 555
  • นอนหลับสนิทเลย 5555
  • สวัสดีครับทุกท่าน. ก็ผ่านไปได้ด้วยดีสำหรับการมิตติ้งเล็กๆระหว่างเพื่อนๆสมาชิก บางสว่นที่สละเวลามาพบปะกันนะครับ
    ขอบคุณพี่เค(พัทลุง)ที่อุตส่าขับรถ มาส่งเจ้าเชียร์เรอ ถึงหน้าบ้าน ขอบคุณครับ
    โอกาสหน้า จะนัดพบกันที่วนอุทยานเขาอีโต้ วันเวลาจะแจ้งให้ทราบอีกที (จะเน้นวันอาทิตย์ )
    กิจกรรมอาจมีการเดินขึ้นเขา เจ้าของ+หมาคู่ซี้ /ลากยาง/ว่ายน้ำ
    รับลองครั้งหน้ามันส์. ไงเพื่อนๆพี่ๆโปรดติดตามข่าวสารในโอกาศต่อไปครับ ขอบคุณครับ :-D
  • ถึงคุณบอม บ้านผมอยู่หลังค่ายจักพงษ์ครับ ถ้าว่าางแวะมาคุยได้ครับยินดี ถ้ามาไงรบกวนโทรหาก่อนครับเผื่อว่าผมทำงานไม่ได้หยุดครับ
    @พี่เอกภาพเด็กๆเข้าชมได้ในfb กลุ่มเลยครับน้องเอเซียอัพเดทเรียบร้อยแล้ว

ส่วนใครยังไม่ได้เป็นเพื่อนกันในเฟชร แอดมาได้ครับ mod_jakrapong@hotmail.com
    ****ฝากถึงเพื่อนๆที่เข้ามาใหม่ กรุณาฝากเบอร์โทรหรือ e-mail ไว้ให้ด้วยครับ เพื่อทางกลุ่มเวลามีกิจกรรมอะไรอาจแจ้งไปหาได้ครับ
    ขอบคุณครับ
  • สวัสดีครับเช้าอีกวัน. ช่วงนี้เพื่อนๆหายไปไหนกานนนนนหมด555อาจจะงานยุ่ง ไงผมขอฝากประชาสัมพันธ์ ว่าท่านใดที่ต้องการอาหารสดแช่แข็ง ตอนนี้ทางผมได้สั่งมาเตรียมจำหน่าย แล้วนะครับ. เป็นสูตรโปตีนสูง(เนื้อไก่แน่นๆ) ไงฝากด้วยใครต้องการติดต่อผมได้
  • ขอเป็นลูกค้าคนแรก ลด50% ละกันนะ เถ้าแก่มด

ของดีครับ สะอาดคุณภาพ จากพี่อ๋อยไก่บด แช่แข็งเก็บได้นานครับ

ตงลงวันเสาร์นี้ จำหน่ายได้เลยป่ะ
  • ทดสอบimageรูปสวยๆ
    ไฟล์แนบ
    522655_2844692416981_1370536227_n.jpg 58K
  • imageรวมแถว
    imageแถวหน้ากระดาน
    ไฟล์แนบ
    550727_2844702257227_470086410_n.jpg 28K
    168805_2844720577685_95675617_n.jpg 49K
  • 5555ครับพี่ วันเสาร์นี้ จำหน่ายได้เลยครับไม่เกินบ่ายๆ ที่นี้หมาสุขภาพดีอ้วนกันถ้วนหน้า ฮิ๊วววว
    ภาพฝงพิทบูล5555แนวๆ
  • :063: โอ้!!! บรรยากาศดีจริงๆ :033: