ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• image
    ไฟล์แนบ
    mafia21.jpg 210K
  • image
    ไฟล์แนบ
    mafia24.jpg 99K
  • image
    ไฟล์แนบ
    mafia26.jpg 75K
  • อยากให้ เวลาสมัครสมาชิก ต้องใส่ เลขที่บัตรประชาชนด้วยอะคับ แล้วก็ชื่อจิง
  • ถ้าพิทบูลผสมกับหมาบางเเ้ก้ว จะดีไหม ตัวที่บ้านมันตั้งท้องกับบางแก้วอะคับ
  • คุณ vavemo ก่อนคอมเม้นได้อ่านสาระจากกระทู้นี้รึยัง....? ทำไมปล่อยให้มันผสมกัน... ออกมายังไงต้องรับผิดชอบเขาด้วยนะค่ะ :o034:
  • ถ้าได้ลูกสวยแต่ไม่มี"เพ็ด" จะตั้งราคาเป็นหมื่นนี่ จะมีใครด่ามั้ยครับ งุงิ งุงิ
  • ผมเห็นด้วยคับ แต่บ้างทีคนที่เงินเดือนไม่เยอะแบบผมก็อยากเลี้ยงเหมือนกันนะคับ ผมว่าอย่าไปกำหนดราคาเลยคับเพราะรักหมาจริงๆราคามันไม่เกี่ยวหลอกคับแต่ที่ก็คือคนที่เสียผมประโยดมากกว่านะคับ ทุกท่านช่วยคิดในมุมนี้บ้างสักนิด
  • ผมว่าถ้ามีตั้งราคาขั้นต่ำก็ควรจะมาตรฐานคุณภาพขั้นต่ำด้วยครับ อย่าเห้นแก่ได้สิพวกเพาะหมาขาย กลัวคนอื่นขายถูกกว่าแล้วตัวเองจะขายหมาไม่ได้หรือไง ปัญหามันอยู่ที่จิตสำนึกของคนเลี้ยง ไม่ใช่ราคาหมา ทุกคนที่ผสมหมาก็อยากได้ลูกหมาดีๆมาทั้งนั้นหละครับ พ่อแม่สวยใช่ลูกจะสวยไปซะหมด ถ้าเกิดผสมมาแล้วไม่สวยจะให้หน้าด้านขายราคาแพง แบบแถวบ้านผมหรือครับ ตั้งราคาลูกบูลลี่ตัวหละหมื่นห้า แต่ลูกหมาผอมอย่างหมาวัด
  • 7000 ขึ้นไป กำลังสวยเลยคับ
  • คุณภาพ+ปริมาณ+ความรับผิดชอบ ราคา 5 พันถูกไปครับ(น่าจะมีการทำประกัน พรบ อุบัติเหตุเกิดจากเจ้าของเเละสุนัขด้วยน่าจะดีนะครับ)
  • การเลี้ยงหมามันเป็นภาระ คนที่ไม่พร้อม จึงไม่ควรเลี้ยงครับ เพราะความรักเพียงอย่างเดียว บางครั้งมันช่วยอะไรไม่ได้เลย ยกตัวอย่างตอนหมาป่วย หรือหมาไปสร้างความเสียหายให้ชาวบ้าน รวยหรือจนมันไม่เกี่ยว มันเกี่ยวแค่ตรงที่ว่า คุณรับผิดชอบมันได้ไหม คนที่ทำอะไรเกินตัวไม่มีความสุขหรอกครับเชื่อผม
  • lo เห็นด้วยครับ และก็ต้องคุยกับ คนซื้อยาวๆถึงสาเหตุ วิธีเลี้ยง สถานที่ และความเข้าใจในสายพันธ์
  • ผมว่าตั้งราคาหมาที่เท่าไหร่ไม่ขอออกความเห็น เพราะผู้ซื้อก็ต้องการของดีและถูก(ซึ่งหาไม่ได้)ส่วนคนเพาะขายก็ต้องการราคาที่สูงจนเวอร์(แต่หมาไม่มีคุณภาพ) แต่ที่อยากฝากให้ผู้ที่จะเพาะหมาขายคือ ให้เพิ่มราคาจรรยา-บันของผู้ขายให้มีมารตรฐานคับ