ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Are you ready for the big show ?
  • ว้าวววว แดงแจ๋เลยด้วย น่าสนจริงๆ
  • เอาตัวอะไรมาโชว์อีกครับพี่สมพงษ์ :-D

ป๋าครับยกเลิกเงินเดิมพันนะครับ(เข้าใจว่าไม่สบายใจช่วงนี้) เอาแค่เบียร์ดื่มกับยังเตริกดีกว่า :062: :062: :062:

เจอกันวันเสาร์
  • 55จะเล่นเดิมพันตั้งแต่เด็กๆเลยรึ
    นังนี้เจ้ากราม V2 ชัดๆ เคลียพืนที่ด่วนป๋าimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    CSC_0201_resize.JPG 114K
    CSC_0203_resize.JPG 82K
    CSC_0202_resize.JPG 80K
  • ท่านแมน ไม่มีปัญหาครับ สภาพจิตใจยังเกินร้อยครับ

พี่สมพงษ์ อย่ายั่วได้โปรดเดี๋ยวต่อมกิเลสแตกมันจะยุ่ง เดอะดุ๊กมันจ่ายลูกขนาดนี้เลยหรือ เจ้ากรามตอนเด็กๆชัดๆ ถ้าบ้านผมมีเนื้อที่แบบบ้านพี่รับรอง ผมจะมีนักรบมากมายอยู่ในสังกัดชัวร์
  • น่าจะเกิดพร้อมกราม....นะเนี่ยแต่ยังมีเวลาเบียด พี่สมพงษ์ซื้อมา หรือจะขายครับ (5555ถามตรงๆๆเลยล่ะ)
  • ไม่ได้ซื้อมา กะว่าจะให้ใครบางคนลำบาก 5555
  • ว้าวๆๆๆๆกลื่นน้ำลายไปหลายอึ๊กแล้วว่ะ ฮิฮิฮิ
  • ตอนนี้กรงดีวันเต็ม แน่นเอียด จะเอาไปฝากอีกก็ไม่ไหวแล้ว ที่บ้านมีสามตัวก็หนักใจ โหดๆทั้งนั้นด้วย
  • 555 ป๋าหนักใจ งั้นส่งมาให้ผมยังเหลือห้องว่าง แต่สงสัยฟัดกันมันส์แน่ ...อยากไปแต่ไกลจัง...
  • อย่าลืมนะครับวันนี้ เรามีนัดกันที่ดีวัน ผมคงไปถึงประมาณบ่ายๆ แก่ๆ นะครับ ขอเคลียร์งานที่ค้างสักเล็กน้อยก่อน ใครจะไปกี่โมงกันบ้าง รบกวนช่วยแจ้งหน่อย เผื่อจะได้ปรับเวลาได้ถูกครับ
  • ปล่อยความเคลียดเอาหมาไปทรมานเล่น บ่าย2 โดยประมาณครับ
  • ตอนบ่ายโมงมีพาลูกไปทานข้าว สามคนพ่อแม่ลูก ฉลองวันเกิดเล็กๆย้อนหลังให้ลูกสาว เสร็จแล้ว จะรีบตามไปครับ
  • H.B.D. ย้อนหลังด้วยคนนะครับ ขอให้มีความสุขนะครับ น้อง เจ เจ

ขอให้พี่มาร์คและครอบครัวจงมีแต่ความสุขความเจริญ อย่าให้มีความทุกข์ใดๆอีกเลย สาธุ [-O<
  • ขอบคุณครับท่านประธานหนุ่ม

ความจริง ครอบครัวลูกเมียผม ควรจะมีความสุขตามอัตภาพ เพราะเขาสองคนแทบไม่เคยไปวุ่นวายกับใคร
    แต่วันเกิดลูกสาวปีนี้ เราไม่ได้มีงานเหมือนปีที่ผ่านมา เพราะพ่อต้องมาวุ่นวายในเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    ลูกแทนที่จะได้สนุกกับเพื่อนๆเหมือนปีก่อนก็ไม่มี ปัญหามาจากคนๆเดียวแท้ๆ
  • :039: :036: HBD นะขอรับ
  • ให้หลานสาวมีความสูขเยอะๆนะครับ ให้คุณพ่อเมามากๆคืนนี้555
  • พี่สมพงษ์ครับ สงสัยพี่มาร์คหน้าไม่สมกลมครับ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ภาพและลีลาการซ้อม บาร์ซ่าที่D1 เมื่อวานนี้ครับ

หมา 7เดือน ใหญ่และงามมากๆ ซู้ดยอดดดดดดดดด

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image

:063: :063: :063: :m01: :m01: :m01: :m01: :m01: :063: :063: :063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8485.JPG 115K
    IMG_8486.JPG 209K
    IMG_8497.JPG 140K
    IMG_8498.JPG 136K
    IMG_8503.JPG 112K
    IMG_8512.JPG 112K
    IMG_8532.JPG 88K
    IMG_8513.JPG 54K
  • บอกไว้ก่อนแล้วนะจ๊ะ จะดังก็รีบๆ เดี่ยวน้องๆจะแซง5555image
    ไฟล์แนบ
    Picture 645.jpg 108K
  • บีเจ มาดังอีกรอบตอนแก่ เพราะลูกชายนี่ละครับ
  • bj มีลูกน้อยไปจริงๆ อย่างน้อยก็รู้ว่าคนที่เอาไปตังใจจะทำลาก
    3พี่น้องเจอกันแน่นนอนในสนาม เมื่อวานเรดการ์ดเริ่มลงลางแล้วครับ มันสืแน่ๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    312736.jpg 146K
  • เริ่มรู้สึกเสียดายที่ลูกหลานมันน้อยไปหน่อยจริงๆ ผมอาจจะเปิด ให้ผสมอีกสักห้าแม่ และเงินค่าผสมก็เพื่อการกุศลสมทบทุนกิจกรรมของชมรมเราครับ ใครสนใจติดต่อได้ครับ
  • ป้าดโท่ๆๆๆงามแท่ว่ะ
  • BJ :063: :065: =D> :039:
  • น้องแมน ครับ นี่มัน อนาคต แม๊กเวท นะเนี้ย " บาซ่า " =D>
  • ยังเติกร์มาแรงส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆช่วงโค้งจริงๆๆ
  • BJ + น้องพลอย ท่าทางจะมันส์ดีนะครับพี่มาร์ค เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

( แอบฝันเล็กๆ แต่คงต้องรออีกสักหน่อยเพราะต้องคว้า " แม๊กเวท " ให้ได้ก่อน หุ หุ ) :*
  • BJ + น้องพลอย ท่าทางจะมันส์ดีนะครับพี่มาร์ค เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

จองตัวผู้ หนึ่งตัวครับ ปธ.หนุ่ม (ไว้ปล้ำกับลูกเจ๊ทโด้ครับ)
  • jetdoud 10:35AM Permalink BJ + น้องพลอย ท่าทางจะมันส์ดีนะครับพี่มาร์ค เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

จองตัวผู้ หนึ่งตัวครับ ปธ.หนุ่ม (ไว้ปล้ำกับลูกเจ๊ทโด้ครับ)

เรียนพี่ไพฑูลย์ที่รักครับ อดใจรออีกสักปีครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ขอบคุณครับ
  • ว้าว !!!!
    ถ้าเป็นไปตามนั้น หนึ่งในหมาลากในฝัน แน่นอนครับ :-bd เชียร์ๆๆๆ ครับ
  • จองไว้ก่อน 1คิวนะครับ5555image
    ไฟล์แนบ
    3101521.jpg 212K
  • ยินดีเลยครับท่านประธานหนุ่ม แต่ต้องขออกตัวล้อฟรีไว้ก่อนนะว่า ลูกออกมาเป็นอย่างไร ก็แล้วแต่ดวงนะครับ ที่ไม่กล้าเปิดผสมให้ใครเพราะกลัวโดนคาดหวังสูงเกิน เกิดออกทะเล เราเองจะเครียด

แต่พอดีช่วงนี้มีคนถามหาลูกบีเจเข้ามาตลอดเลย จึงนึกเสียดาย อีกอย่างบีเจ มันก็เริ่มอายุมากขึ้นทุกวัน เสียดายสายเลือดครับ
    อยากเห็นใครอนุรักษ์เอาไว้บ้าง สายนี้มันอาจจะไม่ใหญ่โตมากเหมือนสายเชฟวี่ เพราะเป็นสายทาง คาเมล๊อต เดอะ ดุ๊ก ครับ

ใครมีแม่หมาดีๆ คาดว่าสายเลือดน่าจะเข้ากันได้ไม่หวงครับ อยากให้เข้าหุ้นค่าผสมแล้วนำลูกไปแบ่งกันในกลุ่ม จะได้ติดตามสายเลือดได้ง่าย เพราะนอกจากอนุรักษ์สายเลือดแล้ว ยังได้ประโยชน์อีกอย่างค่าผสมจะเอามาเป็นกองทุน สำหรับสนับสนุนกิจกรรมของพวกเราครับ
  • :063: ชอบมากก็ตรงนี้ครับ " ยังได้ประโยชน์อีกอย่างค่าผสมจะเอามาเป็นกองทุน สำหรับสนับสนุนกิจกรรมของพวกเราครับ "

สุดยอดแล้วครับ คนกิจกรรม
    :039:
  • ให้ท่านปีเตอร์สมก่อนเลยครับ L & M สวยงามมากๆครับ
  • ขอยืนยันให้ทุกท่านมั่นใจ พิตบูล มันคือสุดยอดสุนัข พิตบูลให้อะไรแก่ผมอย่างมากมาย ผมอยากเห็นวงการพิตบูลของเรา มั่นคงเข้มแข็ง อะไรที่จะสนับสนุนให้วงการดีขึ้นผมก็จะทำครับ และอนาคต หาก เดอะกราม เป็นที่ชื่นชอบของผู้คน ผมก็จะทำแบบนี้เหมือนกัน เราจะได้มีกองทุนสนับสนุนกิจกรรมจากหลายๆแหล่งครับ
  • :063: :063: :065: image
    ไฟล์แนบ
    524351_136738703134924_602198357_n.jpg 21K
  • พี่มาร์ค พี่หนุ่ม

BJ + น้องพลอย ท่าทางจะมันส์ดีนะครับพี่มาร์ค เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

ขอสมทบทุนด้วยครับท่านพี่ เมื่อเวลานั้นมาถึง ผมคงได้มีโอกาสได้ เลี้ยงเพิ่มเป็นแน่ๆ (อีกปีกว่าๆ เอง)
    ถ้าไม่รังเกียจ หรือลองพิจารณาผมหน่อยย ก็ดีนะคร้าบบบบบ

นัท

• โห พี่ปีเตอร์นี่แฟนพันธ์แท้บีเจจริงๆ มีภาพมันตอนเด็กๆด้วย
    ท่านนัท สำหรับพี่ไฟเขียวตลอดอยู่แล้ว อยากให้ลูกหลานตำนาน 5 ตัน สืบทอดออกไปครับ
  • ขออนุญาติสานต่อเรื่องราวอีกนิดส์ครับพี่มาร์คและพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน

ว่าด้วยเรื่องกองทุนสำหรับกิจกรรม หากเป็นไปได้กระผมใคร่ขอความร่วมมือจากพี่ๆน้องๆทุกๆท่านดังนี้

สำหรับหมาที่มีดีกรีแชมป์ และเป็นสมาชิกในที่นี้ ผมอยากให้ช่วยแบ่งค่าผสมสักครึ่งหนึ่งของค่าผสม

เพื่อเข้ามาเป็นกองกลางดีมั้ยครับ เพื่อไม่ให้เป็นภาระหนักอยู่ที่พี่มาร์คคนเดียว

และอีกอย่างยังสร้างความภูมิใจให้แก่เจ้าของหมาอีกด้วย ว่าเราก็หนึ่งคนที่ได้มีส่วนร่วมในการทำกิจกรรมดีดี

ตัวอย่างสมมุตินะครับ ขออนุญาติพี่มาร์ค เช่น กรามเทพ เปิดผสม 30,000 บาท ( สามหมื่นบาทถ้วน )

ก็ให้เข้ากองกลาง 15,000 บาท ( หนึ่งหมื่นห้าพันบาทถ้วน ) และ ให้เจ้าของ 15,000 บาท ( หนึ่งหมื่นห้าพันบาทถ้วน )

ดีมั้ยครับ ขอความเห็นทุกๆท่านนะครับ และต้องขออภัยด้วยหากความเห็นผมไม่ตรงกับท่านอื่นๆ

ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณ คุณนัท มากๆครับที่ให้เกียรติครับ
  • แต่ความคิดเห็นอีกอย่างคือ ค่าผสม หมาแต่ละตัวอาจเปิดราคาไม่เท่ากัน ตรงพิจารณากันต่อๆไป ครับ

ไม่ต้องซีเรียสนะครับที่ผมเสนอไปก็เพราะอยากแบ่งเบาภาระและเพื่อสร้างความภูมิใจให้ตัวเราเองในภาครวมครับ
  • โห ถ้าได้แบบนั้นก็นับว่าเป็นนิมิตหมายอันดีสำหรับวงการพิตบูล บ้านเราเลยครับ ต่อไปกิจกรรมงานลากยิ่งจัดก็จะยิ่งๆใหญ่ เงินรางวัลก็จะสูงขึ้นไปเรื่อยๆ และสุนัขตัวที่เป็นแชมป์ยังได้คืนกำไรให้แก่สังคมอีกทางหนึ่งด้วย สุดยอดไอเดีย สนับสนุนเต็มที่ครับ
  • พี่มาร์ค พี่หนุ่ม

เห็นด้วยครับ ทั้งเรื่องค่าใช้จ่าย และการพิจารณาผมครับ เพราะอยากจะได้ครอบครองตำนาน 5 ตัน ครับ
    จะตั้งใจฝึกเจ้าสองตัวที่อยู่ในครอบครอง เพื่อเป็นประสบการณ์ ในการพัฒนาตัวเองให้คู่ควรกับตำนานครับ

นัท
  • :063: สนับสนุนครับ

ส่วนตัวชอบดวงตาของ BJ ครับ สาวๆที่บ้านยังโสดอิอิ
  • เห็นด้วยทุกประการ ใจจริงอยากให้ลูกคอกหนึ่งนี่ มาจัดไปเลยแต่ละคนใครพร้อม แล้วมาว่ากันศึกสายเลือด คอกเดียวกัน เกิดพร้อมกัน อายุเท่ากัน สรีระต่างกันก็แยกรุ่นไป แล้วมาพิสูจน์ฝีไม้ลายมือครูฝึกกันจ่ะๆๆๆคงดีพิลึก
  • บีเจนี้เนื้อหอมจริงๆนึกว่ามีแต่เราสนใจที่แท้ก็สาวๆตามตรึมเลยครับ ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจนเกินไปผมเองก็คุยกับพี่ๆในกลุ่มไว้เหมือนกันว่าอยากจะขอความกรุณาพี่มาร์คแบ่งปันสายเลือดB.J.มาให้พวกเรา Red dragon Tema กลุ่มพิทบลูเล็กๆของพวกเรา ได้เก็บทายาทมาไว้ทำหมาลากกันบ้างในอนาคตผมสัญญาว่าถ้าพี่ไม่รังเกียจผมจะเลี้ยงและดูและฝึกฝนลูกเจ้าบีเจป็นอย่างดีอนาคตได้เห็นในสนามลากแน่นอนครับผม :-D อีอย่างผมเองได้มีโอกาสเห็นบีเจลากที่ดีวันตั้งแต่สมัยหนุ่มๆชอบหุ่นและโครงสร้างมากๆครับ และว่าไปแล้วตอนนี้ก็มีพ่อพันธุ์มากมายหลายแบบหลายแนวแต่สำหรับผมนอกจากสายใช้งานหรือสยกัดแล้วหมาสายใหม่ๆผมยกให้บีเจครับ :063: image
    ไฟล์แนบ
    SDC10764.JPG 251K
  • ยินดีครับ สำหรับ สิงห์นักลากทุกท่าน พี่เสียดายจริงๆ ที่คิดช้าไปหน่อย จนเกือบจะสายไปเสียแล้ว สายเดือดดีๆในบ้านเรามีมากมาย แต่สายเลือดที่เป็นตำนานค่อนข้างหายากจริงๆครับ
  • ถ้าอย่างนั้นก็ขอบคุณพี่มาร์คมากๆก่อนล่วงหน้าเลยครับผม ถ้าทางผมพร้อมจะติดต่อพี่อีกทีครับ ตอนแรกว่าจะคุยกับพี่ที่งานขอนแก่นพอดีเห็นกระทู้นี้แล้วเลยถือโอกาสบอกก่อนเลยครับผม ถ้าอย่างนั้นอนาคตลูกบีเจออกอาละวาดเต็มสนามลากแน่ๆครับผม :063: ว่าที่เจ้าสาวเทียบกับ 502ครับพี่มาร์คฏหลานบีเจดีๆนี่เองครับ ถ้าเป็นจริงชุดนี้ผมเก็บแน่นอน2ตัวครับ :-D image
    ไฟล์แนบ
    SDC19210.JPG 216K