ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Are you ready for the big show ?

• เอาคลิปกรามล๊อคออกกำลังกายมาให้ชมแก้คิดถึง พร้อมเพลงเพราะๆฟังเพลินๆครับ
  • ขอเรียนให้ทราบว่า

ผมจะขึ้นทะเบียนประวัติกรามล๊อค เป็นหมาโนเรคคอร์ด เพื่อความเท่าเทียมและสบายใจของทุกฝ่ายครับ ผมได้รับแจ้งจาก คุณนก ที่เป็นฝ่ายทะเบียนว่า ทำงานยากมาก มีสมาชิกจำนวนหลายท่านไม่ยอมทำตามกติกา เอาแต่ใจตนเอง และไม่ยอมรับการขึ้นทะเบียนเป็นโนเรคคอร์ค ดังนั้น ผมจะทำให้เห็นว่า คุณค่าของหมามันไม่ได้อยู่ที่การมีใบประเบียนประวัติทางสายเลือดเต็มใบเสมอไป หมาใบเพดไม่เต็มก็มีคุณค่าได้ แต่หมาบางตัวใบเพดสวยงามแต่มันก็เป็นได้แค่เครื่องมือในการอัปราคาลูกหมาเท่านั้น

เพราะว่า ไม่มีทั้งความสวยงามและไม่มีทั้งความสามารถ :064:
  • เดอะกราม เป็นลูกของ บีเจ กับ โอชอง ผมเชื่อว่าข้อมูลนี้มีคนจำนวนไม่น้อยที่รับรู้

แต่มีคนสมัครทำเพดดีกรีท่านหนึ่งต้องการทำใบเพดย้อนหลังไปให้หมาไม่รู้กี่สิบตัว และเขาอ้างว่า ถ้าไม่ทำให้เขา ก็ต้องห้ามทำให้กรามล๊อค ผมว่ามันตลกโคตรๆ ครับ

ผมถามหน่อยว่าคุณมีสิทธิอะไรที่จะไปทำประวัติให้แก่หมาที่ไม่ใช่หมาของตัวเอง ? เจ้าของหมาเขายังไม่เดือดร้อนที่จำทำเลย คุณจะไปเดือดร้อนแทนเขาทำไม เพราะหน้าที่การแจ้งประวัติมันควรเป็นของเจ้าของหมา หากเจ้าของเขาไม่สนใจทำ คุณก็ต้องยอมรับ หากจะด่าก็ไปด่าคนที่บรีดหมาคุณขึ้นมา ไม่ใช่มาโวยวายกับเจ้าหน้าที่ของเรา คุณนกเขาไม่รู้หรอกครับว่าหมาตัวไหนดัง ตัวไหนไม่ดัง หมาใครเป็นหมาใคร เขาก็ทำไปตามหน้าที่ ตามที่ผมมอบหมาย ดังนั้นโปรด อย่ากดดันครับ

การเป็นเจ้าของลูกหมา แต่อ้างสิทธิ์การขึ้นทะเบียนย้อนไปให้ พ่อแม่ ปู่ย่าตายาย และแจ้งข้อมูลมั่วๆ มันสร้างปัญหาให้ระบบฐานข้อมูล หากเจ้าของลูกหมา 10 ต่างคนต่างแจ้งเข้ามา ข้อมูลมันก็ซ้ำ ชื่อตรงบ้างไม่ตรงบ้าง ระบบมันก็รวน และหมาบางตัว มีการเปลี่ยนชื่อไม่รู้กี่รอบจนคนสับสน ข้อมูล วันเดือน ปีเกิดก็ไม่มีมาให้ ดังนั้นการมีใบเพดดีกรี แต่ข้อมูลมั่วมันก็ไร้ประโยชน์ครับ

อย่าฉวยโอกาส แจ้งลูกหมาตัวเดียวแล้วลักไก่ขึ้นทะเบียนให้ พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย ผมไม่เคยห้ามการขึ้นทะเบียนแก่หมาใคร แต่ผมต้องการให้เจ้าของหมาเป็นคนแจ้งเอง ไม่ใช่ให้คนซื้อลูกหมาต้องมารับภาระในส่วนนี้ครับ
  • ใครมีคลิปเอามาแบ่งให้ชมบ้าง แต่ขอแบบเทพๆนะ
  • รับทราบ ครับ.. ;-)
  • อยากหา ยอดฝีมือ มาช่วยปลุกกระแส 555
  • ..กรามล๊อค..ฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆ
  • เอาคลิปนี้มาลงข่มขวัญคู่ต่อสู้ ป่านนี้คงหนาวสั่นกันหมดแล้วมั้ง ฮา ....
  • โห.........กรามล๊อค.........เท่ห์อ่ะ :063:
  • อย่าลืมเอามาโชว์ด้วยนะพี่ จะได้ดังๆ เอากรามล็อคมากินชิวาว่าโชว์หน่อยพี่555
  • ผมยังอยากขึ้นเป็น No Record เลยครับ ต้นสายเองในอนาคตเลยทีเดียว (ถ้าได้บรีด)
  • ถ้าเจ้าพ่อหมาแม่หมามาขึ้นเองก็ยอมให้เกือบหมดละครับ ยกเว้นมันมั่วมาจริงๆ เช่นอ้างไปเรื่อยเพียงแค่ให้เพดเต็มใบ ใบเพดแบบนี้มันเป้าหมายเพื่ออับราคาลูกหมาเท่านั้น มันไม่ใช่เป้าหมายเพื่อการศึกษาประวัติทางสายเลือด และประเภทให้เจ้าของลูกหมามาขึ้นให้ โดยที่เจ้าของพ่อแม่หมาไม่สนใจใยดีเลย แบบนี้รู้สึกว่ามันเกินไปสักหน่อย :003: มันจะทำให้เพดของชมรมเราขาดความน่าเชื่อถือครับ

และการพูดดักคอว่าอ้างกรามล๊อคยังทำได้เพื่อเอามากดดัน มันก็เลยรู้สึกหงุดหงิด ถ้าขึ้นเพดให้กรามล๊อคแล้วเป็นปัญหาผมก็คิดว่าคงไม่มีความจำเป็นแล้ว เพราะอย่างไรผมก็ไม่ได้มีเจตนาจะทำคอกอยู่แล้ว แค่ต้องการขึ้นไว้เพื่อเป็นเกียรติประวัติให้ บีเจมันเฉยๆ ครับ
  • ตอนนี้กำลังให้คนออกแบบ ใบทะเบียนคอกอยู่ เพื่อจะมอบให้แก่คนที่ขึ้นทะเบียนคอกด้วย เอาไว้ใส่กรอบโชว์ต่อลูกค้า

ผมอยากให้คนที่บรีดหมาได้ภาคภูมิใจในผลงาน เพราะเขาสามารถใช้ชื่อคอกนำหน้าชื่อหมาที่ตนเองบรีดได้
    และชื่อหมา ตอนเป็นลูกหมาสามารถเปลี่ยนได้ตามที่เจ้าของใหม่ต้องการ แต่ห้ามเอาคำนำหน้าที่เป็นชื่อคอกผู้บรีดออก และเมื่อออกใบเพดตัวจริงให้ไปแล้ว เราจะไม่อนุญาติให้เปลี่ยนชื่อได้ เพื่อลดความสับสน ดังนั้นชื่อเรียกใครจะเรียกชื่ออะไรก็เรียกไป แต่ชื่อในใบเพดเปลี่ยนไม่ได้ครับ

สมมุติ ชื่อคอกว่า Pitbullzone's Kennel เวลา ตั้งชื่อหมาก็ใช้เป็น
    1. pitbullzone's XXXXX
    2. pitbullzone's yyyyy

เราจะได้รู้ว่าหมาตัวนั้นคอกไหนเป็นคนบรีดขึ้นมาครับ
  • ผมขอขึ้นทะเบียนคอกด้วยคนครับพี่เพื่อความเป็นสากลและเป็นระเบียบของสังคมfighter kennelimageimage
    ไฟล์แนบ
    290506.jpg 65K
    290508.jpg 81K
  • กรามล๊อดเป็นลูกหมาที่สวยมาก สีแดงสดสวยมาก หุ้นดี แล้วเก่งมากด้วยขนาดขึ้นวิ่งบนเครื่องวิ่งเองได้เลย โดยที่ไม่ต้องล่าม แสดงว่าคุณฝึกดีมากๆเลย เข้าใจการฝึก เป็นที่สำคัญเป็นหมา ไอคิวสูง ฝึกง่าย เข้าใจเร็ว คิดว่าต่อไปอีกไม่นานน่าจะเป็นหมาเทพ แทนพ่อได้เลย ย่อมรัยว่าเก่งมาก
  • =D> sล่อจริงๆ
  • หล่อจริงๆ
  • คุณสมเกียรติขอบคุณครับ :-D

เนื่องจากบีเจมันเข้าสู่ช่วงปลายชีวิตแล้ว อยากให้เขาได้พักผ่อนบ้าง ก็เลยมีความคิดที่จะฝึกกรามล๊อคขึ้นมาทดแทน อีกอย่างหากอยู่เฉยๆก็คงหมดไฟลงไปทุกวัน ดังนั้นต้องหาอะไรทำเพื่อสร้างแรงบันดาลใจ และบ้านผมคงขาดพิตบูลไม่ได้ มันคงเงียบเหงา เดี๋ยวชีวิตจะไร้สีสันครับ 555
  • คอก Fighter Kennel เยี่ยมมากเลยครับ ขอบคุณที่ให้การสนับสนุนครับ
  • ไอ่ล็อคคงเปนชุดสุดท้ายของบีเจใช่มั้ยครับเนี่ยยย
  • เสร็จแล้ว ใบเพดของว่าที่ตำนานหมาแดงอีกหนึ่งตัวของเมืองไทย 555

image
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/999/red-gramlock

เดอะ เรด กรามล๊อค

สำหรับทายาท บีเจ ถ้าใครมีแม่หมาเทพๆ อาจจะพิจารณาเป็นรายๆไปครับ แต่ไม่รับปากนะครับว่าจะผสมให้ทุกคน
  • ใบเพดของว่าที่ตำนานหมาแดง เดอะ เรด กรามล๊อค เลขที่ออก Reg No. 11208999 / PID 999 เลขล็อคอีกแล้ว:-D
    ล้อเล่นแต่คิดจริงๆ นะครับ:-D
  • ใช่ครับเลขล๊อคจริงๆ ตั้งใจเลยว่าอยากได้เลขนี้ :063:
  • ป๋าทำให้ Red guard ด้วยดิ เดี๋ยวจะเป็นบุคคลไม่มีสัญชาติimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1275.jpg 66K
  • ได้เลยอาจารย์ แต่ต้องเป็นโนเรคคอร์คเหมือนกรามล๊อคนะ เพราะมีคนประท้วง 555

แต่พี่สมพงษ์แกสมัครเข้ามาแล้ว เดี๋ยวนกคงจัดการให้ครับ
  • Mafia สิงหาคม 22 Permalink
    เอาคลิปนี้มาลงข่มขวัญคู่ต่อสู้ ป่านนี้คงหนาวสั่นกันหมดแล้วมั้ง ฮา ....

คลิปนี้ต้องหารสองเปล่าครับ ทำใจเชื่อยากฮ่าๆ เดี๋ยวจะไปทดสอบเดินลางกับกรามล็อคดีกว่า :-D
  • ท่านแมนรู้จริงอีกแระ อิอิ เอาบาร์เซ มาดริด มาโชว์บ้างซิ 555
  • ขอค่าน้ำมันสักพันด้วยนะครับท้าไปให้กดดันตัวเองเล่นๆฮ่า.....

เรามาโชว์กันแบบเบาะๆ โดยการโหลดน้ำหนักทีละแถว หรือทีละครึ่งแถวดีเปล่า(หมาเด็ก)จำไม่ได้แล้วว่าแถวหนึ่งอิฐมันกี่ก้อน(หรือกี่กิโล)แต่ถ้าโหลดทีละ100 เดี๋ยวหมาเด็กไม่สนุกลากได้ไม่หลายรอบฮ่าๆ คิดว่าไงครับตกลงเปล่ากรามล็อคค่าน้ำมันด้วยสนุกๆ...:062:
  • โอ้โห.........มีค่าน้ำมันกันอีกแระ...............โว โว โว เดอะกรามเทพ ยอมรึป่าวครับ

ผมเชียร์ทางน้องแมนครับ 200 บาท ช่วยค่า M150 ฮิ้ว.............................. ;-)
  • สงสัยงานนี้เดอะกราม จะพาเสียตังซะละมั้ง เพราะเก่งแต่ในภาพยนต์ ฮ่าๆๆ
  • กรามล๊อค จะเก่งกว่านี้ ถ้าเกิดก่อนหรือหลังยุค "เจ๊ทโด้" ขอบอกimage
    ไฟล์แนบ
    do2200.jpg 80K
  • เจอกันวันเสาร์ที่2ของเดือนหน้าเด้อ... ขอทำงานสัปดาห์สิ้นเดือนและต้นเดือนก่อน ฮิ้วๆ :-D
  • พี่หนุ่มส่งเลขที่บัญชีมาได้เลยแข่งเสร็จเดี๋ยวโอนให้เลยฮ่าๆ ตอนนี้ไม่อยากดันนักกีฬาตัวเองมากเดี๋ยวกรามล็อคตกงาน :-))
  • BJ -ของจริงต้องงี้....image
    ไฟล์แนบ
    312736.jpg 146K
  • เหมือนมากกกกกก เสียดายยยย
  • จ๊าก๐๐๐จัดไปปลอบใจซักตัวดีไหมแบบว่า maxweigh อย่างเดียวอะครับ55555
  • พี่ปีเตอร์อย่ายุ เดี๋ยวตะบะแตก ไอ้กรามมันจะหัวเน่า 555
  • ท่านสมพงษ์ เอาอะไรมายั้วยุ เหรอครับ ขอดูชัดๆ ได้มั้ยครับ ..................maxweigh.............อย่างงั้นเลยรึ
  • ท่านพี่ปีเตอร์ จะยุให้หานักรบเข้าสังกัดเพิ่มครับ ปัญหาคือ พื้นที่ไม่อำนวยจริงๆ ดีวันก็หมาล้นแล้วไม่มีกรงว่างเลย
  • 555เอาหมาแก่ไม่มีไข่ ส่งมาเป็นเชลยก็ได้ อิอิอิ
  • อย่าพูดเล่นนะ เดี๋ยวเอาจริงๆด้วย
  • หมากินธูปกินเทียน(งงล่ะดิ)
  • แค่อุ่นเครื่องครับ
  • ยอดเยี่ยมครับ ยังเด็กอยู่ฝึกได้อย่างนี้รับรองอตาคตรุ่งแน่ครับ
  • ฝึกคำสั่งพื้นฐานได้มั่นคงก่อนแบบนี้อนาคตไกลแน่นอนครับผมผมเช็คดูไม่เห็นมีที่บอกจะส่งมาเลยนะครับแมน :063:
  • ในคลิปของท่าน koemalife ข้างบนนี้เป็นหมาของน้องแมนเหรอครับ โอ้ โห ........... น่าประทับใจมากๆครับ

อนาคตต้องมีถ้วยติดมือกลับบ้านแน่นอนครับ จริงมั้ยครับพี่มาร์ค ................. ฮิ้ว ฮิ้ว :063:
  • เห็นคลิปแล้ว ยอมรับว่าล้ำหน้ากรามล๊อคไปแล้วหนึ่งช่วงตัว แถมเป็นหมาที่มีรูปร่างดีด้วย เดอะกรามมันทรงออกไปทางเตี๊ยล่ำ คงหมดหวังที่จะเห็นมันก้าวไปบลุ้นแมกเวทแล้วครับ แต่ก็จะพยายามทำมันให้อยู่แถวหน้าในรุ่น ขอเตือนไว้ก่อน ใครอยู่พิกัดเดียวกับ เดอะกราม เจอกระดูกชิ้นโตแน่ๆ
  • ผ่านเจอเก้น เสือเตี้ย ให้ได้นะ กรามเทพ เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ว่าดูจากการเดินของเสือเตี้ยแห่งสวนยางเมืองไคฟงแล้ว

กรามเทพ ปวดหัวแน่ โดยเฉพาะพ่อของกรามเทพอ่ะครับ เพราะดูจากรูปร่างแล้ว รุ่นเดียวกันแน่นอน คอนเฟิร์มครับ

.......................งานนี้เสี่ยเล็กบอก สิว สิว แล้วยังบอกอีกว่า นั่งกินเบียร์วุ้นรอครับ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก :o027:
  • ยอมรับว่าหมาลูกหลานท่านเปากิติศัพท์ไม่ธรรมดา แต่ถ้าเดอะกรามผ่านไปได้ เส้นทางการเป็นเทพก็จะชัดเจนยิ่งขึ้น 55