ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมากัดกันเอง
  • :-)) :010: :010: :010: :-))
  • ถึงแม้ว่าจะจบแบบกระท่อนกระแท่น ...การเลี้ยงพิทบลูก็จบลงด้วยดี ขอบคุณพี่ๆ ค่ะ....
  • : ผมก็ว่างั้นเเหละ โยนไปโยนมา คนที่ตอบไม่ตรงคำถามน่ะ ใครอ่านก็รู้ดี

การที่บอกว่าคนมีหลายคุณภาพ มันก็จริง ไม่มีใครเขาเถียงหรอก.. เเต่ใครคุณภาพยังไงก็ลองส่องกระจกดูตัวเองกันเอาเองครับ

oKaTaio สุดยอดเลยครับ. :063 พูดได้ถูกใจมากครับ นี่สิ ลูกผู้หญิงตัวจริง 55+
  • น้องด้วงกว่างขวัญใจ+ไอด้อลผมเลย \m/
  • ยินดีด้วยครับ คุณ Mayurabynoi ผมไม่สบายมาหลายวัน หลับอย่างเดียวเลย ไม่ได้มาอ่านหรือโพสติดต่อกัน ก็คงมีอะไรที่คาใจอยากอธิบายแต่คงไม่ดีกว่าครับ ก็ขอสีกหน่อยอดไม่ไหวก็ cesar เป็นครูคนนึงของผมครับติดตามมานานมาก ก่อนที่จะเลี้ยงพิทบูลซะอีก หลายปีครับนานมากเลย ตอนแรกงงกับคำพูดครับ คนอังกฤษเขามีการเรียบเรียงคำ และคำศัพท์ที่ใช้ไม่เหมือนกับคนไทย แต่ติดตามไปนานๆเริ่มเข้าใจครับ รู้ละเอียดมาก สิ่งที่ผมใส่ใจมากคือความคิดของหมาครับการแสดงกิริยาต่างๆของน้องหมาบ่งบอกได้ว่าคิดอะไร ถ้าเราเข้าใจตรงนี้สบายเลยครับแต่ต้องใช้เวลามากครับกว่าผมจะคิดได้แบบนี้หลายคนว่าเพี้ยนก็มี อะไรๆก็หมา 555+5 ครูอีกคนนึงคือพี่มาร์คเลยครับติดตามเช่นกัน ได้ประโยชน์มากเช่นกันครับ แต่ทุนเดิมได้มาจาก cesar ขอต่ออีกหน่อย บอกพี่หินแล้วกันครับ ว่าพิทบูลที่ถูกเลี้ยงมาเพื่อการกัด จะมีจิตใจแบบๆนึงครับ แต่ถ้าเลี้ยงแบบบ้านๆ จิตใจจะเปราะบางกว่าเนื่องจากต่างถิ่น และในที่โพสไป หมาของซิซ่าร์ มีไม่ต่ำกว่า15ตัวมั้งครับ หมาตัวที่เข้าไปในที่ที่ตัวเองไม่ค้นมันก็ต้องยอมสยบสิครับ ไมงั้นมันก็โดนรุม หมามันยังคิดได้แต่คุณคิดไม่ได้หรอ แต่พอมันเริ่มคุ้นกับฝูงมันก็แสดงความเป็นผู้นำโดยการทำร้ายตัวอื่นนั่นคือหมาที่นิสัยเสียครับ เนื่องด้วยจิตใจยังไม่นิ่งพอ ยังมีความหวาดระแวงอยู่ในใจก็เท่านั้น ผมอ่านอยู่มีอีกบอกว่า 3ปียังวัดไม่ได้ว่าพิทบูลจะกัดหรือไม่กัด ผมจะเลี้ยงเหมือนเดิมอย่างที่เคยเลี้ยง ตอนนี้1ปีแล้วหมาผมเริ่มแสดงพฤติกรรมก้าวร้าวตอน 5 เดือน กัดหมาทุกตัวที่อยู่ไก้ล หรือไม่คุ้น(แต่ไม่กัดตัวที่เลี้ยงด้วยกันครับ) ผมก็ตั้งใจเปลี่ยนพฤติกรรมมันใหม่ตอนนี้เป็นอีกตัวนึงเลย ผมจะรอวันที่ครบ4ปี และจะเอามาให้ดูครับ หมาผมไม่สวยเท่าไหร่ ผอมครับ เพราะมันเป็นเลือดผสมเลือดโบราณ มันกินยากครับใจแข็งกินน้อย ขอสักอายุ 2 ปีก็น่าจะพอ ตัวที่พูดถึงคือ ตัวนี้ครับ ตอนถ่ายอายุ4เดือนimage

ตอนนี้มันปีกว่าแล้วหนักประมาณ27กก เอาใว้มันสวยแล้วจะเอามาโชว์ครับ
    มีอีก 2 ตัว เอาใว้โอกาสหน้าและกันครับ
    ไฟล์แนบ
    544709_223484487765209_494419660_n.jpg 17K
  • ตกหล่นอีกตามเคย ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ สวัสดี