ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมเป็นกำลังใจให้คุณMark Pitbullzone
  • ผมเชื่อว่าสมาชิกหลายคนที่เล่นบอร์ดอยู่ตอนนี้ อาจรู้สึกเหมือนอย่างที่ผมรู้สึก
    คือรู้ว่าคุณMarkเจ้าของบอร์ดมีเรื่องขัดแย้งกับคนกลุ่มหนึ่ง แต่จะติดตามความขัดแย้งหรือไม่ติดตาม ใครถูกใครผิด มันก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง และสมาชิกในเวปคงอยากจะเข้าเวปมาดูหรือพูดคุยในสุนัขพันธุ์พิทบูลที่ทุกคนชอบ แต่กลับต้องเห็นความขัดแย้ง จะออกความเห็นก็ไม่รู้เรื่องที่เกิดจึงได้แต่ดูอยู่ห่างๆ รอให้ความตรึงเครียดที่เกิดขึ้นหายไปจนความสงบสุขกลับมาสู่บ้านหลังนี้อีกครั้ง
  • เอาเป็นว่าหัวข้อนี้อยากเห็นเหล่าสมาชิกที่อาศัยอยู่กันในบ้านหลังนี้เข้ามาแสดงพลังเป็นกำลังใจให้
    กับคุณMark ที่ต้องฝ่าฟันอุปสรรคครั้งแล้วครั้งเล่า เพื่อให้บ้านหลังนี้ยืนหยัด บนอุดมการณ์ และ
    ความถูกต้อง อย่างตรงไปตรงมา ....... คุณMark คุณไม่โดดเดี่ยว คุณไม่ได้เดินหน้าลุยเพื่อ
    ความถูกต้องอย่างเดียวดาย ขอให้ใช้สติในการแก้ปัญหา อย่าฟังคำยุแยง และขอให้อุปสรรคความ
    ขัดแย้งที่เกิดขึ้นสามารถจบลงได้ในเร็ววัน :039:
  • รักป๋านะ ดีหรือเลว ไม่รู้ แต่ผมได้ประโยชน์จากป๋า ผมรักป๋า อยากให้ทำเพื่อส่วนรวมต่อไปนะครับ ผมจะได้แสวงหาประโยชน์จากป๋าต่อไป 5555555555555
  • เจมตอบตรงดีว่ะ ชอบ ฮ่าๆๆๆ เดี๋ยวต้องรีบสั่งเสื้อเพิ่ม อิอิ

ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะของกระทู้จะโดนข้อหาอะไรบ้าง
    หรือผมจะโดนยัดข้อหาว่าปลอมตัวมาตั้งกระทู้เชียร์ตัวเองอีกหรือเปล่า 555
  • ร่วมเป็นกำลังใจให้ป๋าด้วยและขอให้ป๋าเปิดบ้านและห้องสมุดแห่งนี้นานๆนะครับสู้ๆๆๆๆ :)>-
  • ผมเล่นเวปนี้มาจนรู้สึกเหมือนเป็นบ้านอีกหลัง เพราะชอบในแนวทาง ความตรงไปตรงมา ถามตรงตอบตรง ด่าดันตรงๆ ทำประโยชน์เพื่อพิทบูลและรับผิดชอบต่อสังคมจริงๆ หากใครจะคิดว่าผมเป็นคุณMarkปลอมตัวมา มันก็คงเป็นเพราะความอิจฉาที่อยากให้มีคนคอยเคารพรักบ้าง ผมไม่ให้ค่ากับคนประเภทนี้เลยครับ ใครจะว่าอย่างไรก็แล้วแต่ผมก็ยังขอเป็นส่วนหนึ่งในพื้นที่แห่งนี้ครับ

เหนื่อยกับเรื่องเครียดๆก็พักบ้าง ปล่อยวางบ้าง รักษาสุขภาพครับ
  • ย้อนไปสมัยก่อนคิดว่าหลายๆท่านก็เริ่มเลี้ยงพิตตัวแรกก็เพราะเจ้าไทเกอร์ ตามซื้อหนังสือสวนจตุจักรก็เพราะบทความของคุณมาร์ค หาความรู้,ขายลูกหมา, มีคนรู้จักนับหน้าถือตาก็เริ่มจากที่นี่ อยากให้ย้อนมองถึงจุดเริ่มต้นของแต่ละท่านดูครับ :-?
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ
  • :-D :039: :039: :039: :039:
  • ขอบคุณครับ พูดได้โดนใจจริงๆครับ บางคนแม่งแทบไม่มีบทบาทในวงการ ไม่เคยทำอะไรให้ส่วนรวม อาศัยเกาะกระแสไปวันๆ ทำตัวลอยไปลอยมา เฮไหนเฮนั้น ฮาไหนฮานั้น อาศัยเสียงดังกว่าชาวบ้าน แต่ไม่มีผลงานอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน เขาคงลืมว่ามีคนรู้จักเขาเพราะอะไร ยิ่งตอนนี้เห็นทำตัวยิ่งใหญ่พ่นน้ำลายอวดชาวโลก ผมรู้สึกสะอิดสะเอียนจริงๆครับ :064:
  • สู้ ๆ ๆ ครับ พี่มาร์ค แห่ง พิทบูลโซน
  • ไม่ได้มองว่าที่จริงเบื้องหลังเขาเป็นไงแต่ที่หมาเราดีได้ขนาดนี้ก็เพราะเทคนิคความรู้ที่พี่และสมาชิกร่วมเอามาแบ่งปัน ใครอยากจะตรึงก็ตรึง ส่วนใครที่มีหมาสวยมีความรู้ก็เอามาแบ่งปันกันเหมือนเดิม ยังไงก็สู้ๆพี่ ใครจะแขวะใครยังไงก็ปล่อยเขาดีกว่า เราอยู่กับหมาที่เราเลี้ยงก็พอแระ :062: :062:
  • :039: :039: ช่วงนี้อาจจะเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง พูดบ้างเฉยๆบ้าง แต่ผมก็ยังเหมือนเดิม
  • :015:
    image
    ไฟล์แนบ
    15959_196252416166_652210_n.jpg 47K
  • :001: อย่าคิดมากครับ ขนาดกลุ่มเล็กๆไม่กี่คน ยังแทงกันข้างหลังเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    imagescakt6x8p.jpg 10K
  • ปีนี้เป็นปีชงรึเปล่าครับพี่มาร์ค เห็นโดนมาตั้งแต่ต้นปีเลยครับ ผมเองปีนี้ก็ชงน่วมทั้งปีเหมือนกันครับ เดี๋ยวก็หมดปีแล้วครับพี่ ปีหน้าขอให้เฮงๆรวยๆนะครับ หวัดดีปีใหม่ล่วงหน้าครับพี่ ท่าน จขกท ด้วยนะครับ
  • ปีชงหรือเปล่าไม่รู้นะ แต่เวลานั่งกินเหล้าใครชงส่งมา ผมก็ยกซดหมดละครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ มีคนข้องใจโทรมาสอบถามหลายสายแล้วครับ ข่าวล่าสุด
    มีขบวนการล๊อบบี้ จากคนเดิม เจ้าเก่า งัดมุกเดิมๆ มาเล่นกันอีกแล้ว ปากปราศรัย ใจเชือดคอจริงๆ
  • ปรกติผมไม่ค่อยได้เขามาแสดงความเห็นอะไร เข้ามาศึกษาอย่างเดียว เพราะสถานที่เลี้ยงยังไม่เอื้ออำนวย
    บางอารมณ์ผมว่าพี่มาร์คตรงและแข็งเกินไป หลายคนอาจไม่ชอบ พอมีเรื่องก็เลยถูกรุมกระหน่ำซ้ำเติมอยู่ตลอด

แต่ความตรงและขวานผ่าซากเนี่ยแหละที่ทำให้ผมชอบเข้ามาดูเข้ามาหาความรู้ ไม่ใช่อ้อมค้อมไปมา มึงว่าดีกูก็ว่าดีไม่มีจุดยืน หลายๆเรื่องที่ทำหรือเสนอแนวคิดออกมาผมว่ามีประโยชน์ในระยะยาวต่อกลุ่มคนเลี้ยงหมาด้วยซ้ำ

มาวันนี้พี่มีปัญหาอีกแล้ว ผมคนวงนอกคงได้แต่ให้กำลังใจ เพราะมองแล้วถ้าไม่มีพี่คอยสู้อยู่หมาพิทบูลคงมีเต็มเมืองไปและ คิดดูเถอะเด็กขายยาแถวบ้านผมยังเลี้ยงตั้งสองตัว

สู้ๆนะพี่ "เพราะสังคมไหนๆก็คงอยู่ไม่ได้ถ้าคนดีท้อถอย" เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ใครดี ใครเลว ผมไม่รู้หรอก เพราะไม่รู้ลึกตื้นหนาบางของทั้งสองฝ่าย แต่ที่รู้คือมาอาศัยบ้านใครก็ควรจะเคารพเจ้าของบ้านบ้าง เป็นกำลังใจให้ละกันป๋า เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
  • ปักหมุดกระทู้นี้ดีกว่า อ่านแล้วมีความสุขกว่ากันเยอะ ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
  • :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>-
  • อีกหนึ่งกำลังใจครับ สำหรับคุณมาร์ค ติเชื่อ เตือนฟังครับผม สู้ๆน่ะครับพี่หลวง(มาร์ค)
  • ผมเชื่อว่าหลายคนกำลังครุ่นคิดพิจารณาหาความจริงแต่เขื่อเถอะว่าคนนอกอย่างผมคงไม่สรมารถไปล่วงลึกหาคำตอบอะไรได้ ดังนั้นผมขอแสดงจุดยืนตามที่ผมรู้สึก
    เรื่องควบคุมประชากรหมาpitbull โดยใบเพ็ดABC ผมเห็นว่าเป็นประโยขน์กับส่วนรวมคนเลี้ยงหมาอย่างเราๆผมสนับสนุนครับ
    เรื่องผสมBJ โดยไม่บอกแก่ผู้ถือกรรมสิทธิ์ก่อนผมมองว่าผิดมรรยาท แต่เป็นการพัฒนาในทางที่ดีดังเช่นเจ้ากรามล็อค ผมว่าให้อภัยได้แต่ควรเจรจาเรืีองค่่าผสม
    เรื่องผู้หญิงนั่นผมมองว่าเป็นเรื่องส่วนตัวแต่อาจไม่เหมาะสมในฐานะผู้นำweb ถ้าไม่มีเจ้าตัวใดเดือดร้อนก็ควรจบตรงนี้ไป
    โดยสรุปผมเห็นประโยชน์เพื่อส่วนรวมที่คุณmark สู้มาตลอดหลายสิบปีทุกเรื่องจับต้องได้เช่นกิจกรรมฝังชิฟฉีดยากันพิษสุนัขบ้า กิจกรรมลากน้ำหนัก ไม่นับรวมการตอบปัญหาแบบถึงลูกถึงคนที่ชัดเจน
    ส่วนอีกฝั่งนั่นผมพยายามนั่งนึกนอนนึกอยู่2-3คืน ผมนึกไม่ออกจริงๆขออภัยด้วยครับ
    ผมขออยู่กันpitbull zoneโดยมีคุณmarkเป็นผู้นำแห่งบ้านหลังนึ้ต่อไป....
  • :o045: ความสงบสยบทุกอย่าง :o045:
  • เป็นกำลังใจให้พี่ mark ด้วยคนคร๊าบ สู้ๆๆๆๆ =D>
  • พี่มาร์ค "ในมุมมองผม พี่อาจไม่ใช่คนที่ดีที่สุด แต่ สำหรับวงการ "พิตบูล" พี่มาร์ค ในมุมมองผม
    เป็นบุคคล ที่ทรงคุณค่าที่สุด ณ.เวลานี้และตลอดไป
    ซึ่งวงการ พิตบูล หากขาด ผู้ชายที่ชื่อ " มาร์ค มาเฟีย" ไปย่อมมีผลต่อการเปลี่ยนแปลงแน่นอน

• นี้แหละที่ผมอยากพูดแต่พูดไม่ถูกอาจารย์อยู่เฉยๆเชื่อผม"ความสงบสยบทุกอย่าง"
  • ผมก็ไม่รู้ ว่าใครผิดใครถูก แต่ผมขอให้กำลังใจพี่ สำหรับ ความรู้ ที่พี่ ให้ต่อเว็บ ที่มันสามารถจับต้องได้คับ

และนี้ ละคับคือสิ่งที่ผมได้จากเว็บ สามารถ นำมาใช้ได้จิง ถึงหมาผมทำได้แค่นี้ ผมก็มีความสุขกะหมาผมละคับ
    image
    สุดท้าย ท่าอยากให้วงการ พิทบลูพัฒนา ต้องช่วยกันสร้าง ไม่ใช้ช่วยกันทำลาย แข่งกันผลิตคับ

ไฟล์แนบ
    002(1).jpg 188K
  • วันนี้ว่างๆๆมาเปิดเว็บดูเห็นสถานการณ์ค่อนข้างวุ่นวาย......เห็นคำอวยพร เป็นกำลังใจให้พี่มาร์คมากมายเลยไม่อยากตกเทรนด์.....ขอแจมด้วยคนค่ะ
    โดยปกติ......ไม่ได้สนิทกับพี่มาร์คเป็นการส่วนตัว....เพราะพี่เป็นซุปตาร์ ใครๆก็เข้าหายาก อิๆๆ
    ขอเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ สู้ๆ สู้เพื่อตัวเองและคนอื่นที่รักในสิ่งเดียวกัน " พิตบูล" ฝนเชื่อว่าปัญหาทุกอย่างต้องผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ จบ.....ป่ะ :p

• นี้ก็ฝึกตาม pitbullzone tv
  • ฝาก อีกหนึ่งกำลังใจ ครับ

(ถึงผม จะเล่นบอดนี้ได้ไม่กี่เดือน แต่ผมก้ได้ความรู้ ไปไม่น้อย)

สู้ สู้ ครับ ป๋า ;-)
  • โกโก้ ซู้ดยอด :063: เยี่ยมมากครับคุณซัน
    น่าภูมิใจ แทน พี่มาร์ค ผลผลิต จาก PITBULLZONE TV

=D> =D> =D> คิดจะเป็นเจ้าของ "พิตบูล" ที่ดี ต้องทำให้ได้อย่างนี้ครับซัน (อายตัวเองเลย) :-D
  • ไม่มีอะไรมาทำลายสังคมนี้ได้ ป่วนเท่าไรก็ไม่หวั่นใช่มั้ยครับ ถึงจะเถียงกันบ้าง มันก็ช่วยเพื่มรสชาติเเม่น บ่ ครับ ปีหน้าฟ้าใหม่ คิดเรื่อง ป่วนให้มันมีกึ๋นกว่านี้ได้ บ่ จริงมั้ยคราบบบบบบ คุณมาร์ค
  • ขอเป็นกำลังใจให้ป๋าอีกเสียงครับ
  • พี่มาร์คคับเป็นกำลังใจให้คับสู้ๆพี่ธรรดาพี่ต่างคนต่างความคิดคับ \m/
  • อีกหนึ่งกำลังใจครับ ป๋า... สู้ สู้ :062: :062: :062:
  • ใครจะขัดแย้งยังไงก็ช่าง แต่ถ้าไม่มีเอฟวันขาย หมาผมเดือดร้อน ผมเป็นคนตรง ไม่จำเป็นต้องเชียร์ใคร ลองมาหลายยี่ห้อ เอฟวันคุณภาพสมราคา ยิ่งเฮียจั๊วขอนแก่นปลาตู้บริการเยี่ยม
  • ถ้าเป็นไปได้ ไม่อยากให้ทะเลาะกันเลยครับ :-(
  • เป็นสมาชิกเว็ปนี้มา 2 ปีแล้วค่ะ เข้าทุกวันแต่ไม่ค่อยได้โพสต์อะไร แต่ก็ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจ เรื่องความขัดแย้งไม่รู้ลึกตื้นหนาบางหรอกค่ะ แต่เชื่อว่าคงไม่มีใครถูก 100% และผิด 100% อยากให้สังคมเล็กๆแห่งนี้เป็นที่พักใจของทุกๆคนเพื่อหลบหนีจากสังคมใหญ่ข้างนอกที่วุ่นวายไม่มีที่จบสิ้น เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ
  • ขอเป็นกําลังใจ
  • ไม่อยากรู้ว่าขัดแย้งกันเรื่องอะไร แต่รู้อย่างเดียวว่ารักPitbullzone ครับ :033: :033: :033:
  • ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้พี่markอีกหนึ่งกำลังใจครับ
  • เป็นกำลังใจให้ป๋าMark(มาเฟีย)ครับผมผมเข้าใจpitbull และเข้าใจการดูแลpitbullอย่าถูกต้อง มีความสุขทั้หมาและคนก็เพราะที่นี้...ขอบคุณพี่มากๆครับผม :029:
  • ขอเป็นกำลังใจให้พีมาร์คด้วยครับ สู้ๆหัวใจpitเหมือนกัน
  • สู้ ๆ ครับ
  • น้องๆและคนทั่วๆไปที่เข้ามาอ่านและติดตามเวป มีแต่ได้รับประโยชน์จากข้อคิดและสิ่งต่างๆที่พี่มาร์คแนะนำเพียบ..
    คนทำดีเป็นประโยชน์แก่ส่วนรวมก็เห็นๆกันอยู่ ส่วนคนที่ไม่ทำอะไรคอยแต่จะมีปัญหาไม่ต้องซีเรียสค่ะเพ่มาร์ค
    คนอ่านแยกแยะกันออกทั้งนั้นแหละค่ะ คนที่ไม่รู้จักอะไรผิดอะไรถูกคนพวกนี้ไม่เห็นจะต้องใส่ใจ เชิ่ดใส่เลย :m79:
  • เป็นกำลังใจให้เสมอครับรักF1ไม่ยอมเปลี่ยนแปลง
  • สู้ครับคุณ มาร์ค ความถูกต้องอยู่เหนือสิ่งอื่นใด ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ

:063: :063: :063: