ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บีเจ ใครคือเจ้าของ ?
  • อ้าวไอ้ตุ๊ดเจมส์ว่าไง มีคนจองกฐินมึงเพียบเลย ถ้ามึงเก๋าจริงเลือกเอาเลย กฐินกองไหนดี อย่าแหกปากเห่าหอนอย่างเดียวนะว๊อยย :032: :018:
  • อยากให้ป๋าพิจารณาเรื่อง BJ อีกสักครั้ง ไม่รู้ว่าจะยังทันไหม? สงสารหมามันจริงๆ หากไปอยู่กัลคนไม่รัก คนมันก็แค่ไม่สน แต่หมามันจะเป็นยังไง

จะรังแกหมาทำไมกันครับ ท่านผู้เจริญทั้งหลาย :o014:
  • ถามจริง กำลังเขินกันอยู่ใช่มั้ยไอ้ขี้ข้า เลยทำอะไรกันไม่ถูกเลย

• แก้เครียดหน่อย :o034:
  • imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    อีเจม 1.JPG 137K
    อีเจม 2.JPG 60K
    อีเจม 3.JPG 55K
    อีเจม 4.JPG 31K
  • พอจบเรื่อง"บีเจ"จะมีเรื่องอะไรอีกหน่อ!!! :o034:
    คนเหี้ยๆอย่างนี้เกิดมาก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ!!!แห๋ม...ตั้งแต่แรกเลยไอ้สัดส่งขี้ข้ามาเป็นเพื่อนกูในเฟสเพื่อสืบหาตัว"เด็ด ซีเอ็ม"โธ่ไอ้สัดนึกว่าจะแน่ที่แท้ก็ของปลอม...ถ้าพวกมึงข้องใจกับกูมาหากูได้เลยมายกแก็งเลยยิ่งดี...กูท้ารบก่อนเลยมาๆ >:/
  • เป็นเด็กเป็นเล็ก เสือกหัดตอแหลเหมือนพ่อมึงเลยนะ
    ไอ้สัด สร้างบทลิเก เรียกน้ำตาจากแม่ยกขอความเห็นใจ
    หลังจากโพสคลิปเห่าหอน ทำกร่าง โชว์โง่ อ้างว่ามีคนโทรมาข่มขู่ :-)) :-))
    คุยกันไปมา คนข่มขู่จึงรู้ความจริง 555 :-)) :-)) 555

• เรื่องบีเจจบแล้ว ต่อไปเรื่องขอคืนกรามล็อคครับ

• เกิดเป็น"มาร์ค มาเฟีย"นั้นแสนรำบาก ยังงัยก็มีผมคนนึงที่ไม่ทรยศพิทบลูโซนแน่นอน :)>-
  • เค้าคิดว่าคิดว่าตัวเองอยากทำอะไรใครก็ได้ตามสบายอย่างนั้นหรือ
    เก่งกันเหลือเกิน4-5คนมัน อวยกันอยู่นั่นแหละ คิดว่าตัวเองเก่งกล้ามาจากไหน จะตีจะต่อยไปทั่ว
    อย่าลืมว่าคนอื่นก็มีเพื่อน มีพรรคพวกเพื่อนฝูงเหมือนกัน คิดจะทำอะไรคนอื่นเหมือนเตะหมามันไม่ได้
    คนใจนักเลงแท้จริงเค้าไม่พูดกันหลายความหรอก เดี๋ยวนั่นเดี๋ยวนี่ ทำกร่างไปทั่วแล้วเรียกว่ากุ๊ย

พวกโผงผางปากกล้าขาสั่น
  • และแล้วก็ถึงวันนี้จนได้

• ดูคลิปเด็กคิ้วหนาแล้วฮาดีทำไปได้ ยังกะพวกวัดดาวกับโอรส พอมาอ่านข้อความ FB ที่คุยกันในกลุ่มเลยถึงบางอ้อ...เก่งกันทุกคนเลยครับ มีต้นแบบดีๆ ทั้งนั้น ผมไม่แปลกใจละว่าเด็กคนนี้ทำไม่ถึงทำแบบนี้ มันเป็นปกติอะนะที่อยู่กับคนแบบไหน ก็จะซึมซับนิสัยแบบนั้นไป เด็กคนนี้ก็ไม่ต่างอะไรกับผ้าขาวแต่คงจะซึมซับเยอะไปหน่อย คาดว่าเป็นแบบดูดซึมชนิดไม่ไหลย้อนกลับซะด้วย
    ยังไงก็ขอบคุณนะ ที่ออกมาประจานตัวเอง ทำคลิปฮาๆ มาให้ดูแก้เครียด 555
  • ผมไม่เห็นด้วยกับคุณ4418643 นะครับ ไอ้นี่ผมว่าไม่ต้องจุดประทัดให้เปลืองหรอก แค่กระทืบเท้ามันก้วิ่งหางจุกตูดเป็นหมาวัดหัวซุกหัวซุนแล้ว ก็รอดูกันไปว่าเวลาไปเจอตัวเป็นๆในงานจะเก่งแต่ปากหรือป่าว และหัวหน้ามันจะปกป้องไอ้ขี้ข้านี่ยังไง เพราะทางนี้มีคนรอจัดอยู่เยอะไอ้ขี้ข้าเจมส์วัดพื้น
  • ไม่ได้เข้ามาพักนึง โห...ดุกันขนาดนนี้เชียว มีท้าต่อยด้วย น่าสงสารอาเตี่ย อาม้า ไอ่เด็กเวรนี่จังเลย ส่งควายไปเรียนหนังสือแท้ ๆ ... อายแทนพ่อแม่มันจริง ๆ ... :064: :064: :064:
  • ไอ้สัสใหญ่ หมาบูลลี่ตกยุคที่มึงฝากไว้ที่โคราชและแถวๆอีสานหน่ะ เอากลับไปด้วยนะ

ขี้ตีนตัวไหนที่เอาหมามันไปฟรีๆ หรือมันฝากเลี้ยงเพราะได้ผลประโยชน์แบ่งเปอร์เซ็นผสมหมาหรือขายลูกหมา พวกมึงคงจะต้องรับใช้ไอ้ใหญ่ไปตลอดชีวิต เพราะถ้าขัดใจมัน มันท้วงหมามึงคืนแน่ 555
  • หมาที่มึงนำเข้ามาหลายสิบตัว อยู่ไหนหมดหว่ะ 5555
    ตอนนี้ที่ใช้ได้เหลือกี่ตัว
    กูได้ยินไอ้ใหม่มันพูดไปทั่วว่าหมาตัวเมียที่มึงนำเข้ามาหลายตัวนั้น ส่วนมากเน่าในใช้การไม่ได้ทั้งนั้นนี้หว่า
  • ถ้าจะไปหามันติดต่อผมด้วยนะป๋า ผมชอบความเสี่ยง บอกเตรียมมาให้พร้อมมีอะไรมั่งขนมาให้หมด แลกกันไปเลย สะใจดี
  • วันนี้ผมไปบรรยายที่กรมส่งเสริมฯ กระทรวงอุตสาหกรรมตั้งแต่เช้า ออกจากห้องประชุมตอนห้าโมงเย็นอย่างมีความสุข ภูมิใจที่ได้มีโอกาสทำในสิ่งที่เป็นประโยขน์แก่คนอื่น แต่ก็เหมือนโดนสายฟ้าฟาด ระหว่างเดินทางกลับ พนักงานโทรมาบอกว่ามีคนมารับบีเจไปแล้ว ใจหายวาย คิดอะไรไม่ออก รู้สึกสะเทือนใจในสิ่งที่เกิดขึ้น หลายคนคงรู้เรื่องนี้ก่อนผม เพราะมีหลายสายที่โทรเข้ามาแต่ผมไม่ได้รับ และ สองสามท่านที่มีโอกาสได้คุย คงทราบดีว่ามันสะเทือนใจแค่ไหน มันพูดอะไรไม่ออกจริงๆครับ

บีเจ มันเป็นหมาน่าสงสาร มันไม่เคยสร้างความลำบากใจให้ผมและครอบครัวเลยสักครั้ง เด็กแถวบ้านมายืนเกาะรั้ว เอามือลูบหัวเล่นได้อย่างสบาย โดยไม่เคยแสดงอาการก้าวร้าว ไม่เคยเห่าจนเด็กตกใจ มันจะเห่าเฉพาะผู้ใหญ่ที่ไม่คุ้นเคย และคนแจกใบปลิวเท่านั้น

ขอโทษทุกคนที่ผมไม่สามารถดูแลจนถึงวันที่มันหมดอายุไขได้ แต่ผมทำได้ดีที่สุดเพียงเท่านี้จริงๆครับ ^:)^
  • เป็นกำลังใจให้คับ สู้ๆๆ คับ คุณมาร์ค
  • ถ้าเป็นอ้อคงสู้แทบขาดใจเพราะอยู่ด้วยกันมาตั้ง 5 ปีแล้ว คงเสียใจมาก แต่ก็เข้าใจพี่ที่อยากยุติความขัดแย้ง
    และขอให้บีเจมันได้ทำให้ความขัดแย้งหมดไปด้วย
  • ถึงผมไม่รู้จักป๋าและใครในนี้เป็นการส่วนตัว ส่วน BJ ก็ไม่รู้จัก ไม่เคยสัมผัส แต่ฟังแล้วรู้สึกเศร้าจริงๆ ที่มันต้องพรากจากที่ๆ เคยอยู่อย่างมีความสุข คนที่คุ้นเคย เพื่อไปอยู่กับคนที่รักมัน สาเหตุเพียงเพราะความขัดแย้งส่วนตัว ของคนเท่านั้น ยังไงหากเอาไปแล้วทำให้มันมีความสุข ด้วยความรัก ก็ขอขอบคุณครับ แต่หากเอามันไปทรมาน กักขังโดยปราศจากความรัก จนบั้นปลายชีวิต ฯลฯ ขอสาปแช่งทุกคนที่เกี่ยวข้อง ให้หาความสุขไม่ได้ในชีวิตเช่นกัน

ขอโทษทุกท่านด้วยครับ ผมรับเรื่องพรรค์นี้ไม่ได้จริงๆ :o034:
  • พี่กลัวว่าพวกมันจะไม่ยอมจบ กลายเป็นว่าบีเจ เป็นเพียงหมากเพื่อความสะใจ
  • ถ้ามันเอาบีเจไปแล้วเลี้ยงดีก็ถือว่าเป็นบุญของบีเจ. แต่ถ้าเอาไปทรมานบาปนั้นจะติดตามตัวพวกมันตลอดไป
  • ขอภาวนาให้มันเลี้ยงดีกว่าผมครับ
  • :022: :022: :022: :022: :022: :022:
    :022: :022: :022: :022: :022: :022:
    :022: :022: :022: :022: :022: :022:
  • พูดไม่ออกครับ เอาไปแล้วกรุณาดูแลให้ดีด้วยนะครับอย่าเอา บีเจ มาเป็นเบี้ยเดินหมากเล่นเกมส์กันจะเป็นพระคุณมาก
  • เพราะพวกมึงไม่เคยมีความรักงัย พวกมึงเลยไม่นึกถึงจิตใจหมา
    ขอให้ผลกรรมตามสนองพวกมึงโดยเร็ว ไม่นานนี้หรอก ที่ยืนในสังคมนี้ ไม่เหลือที่ให้ตัวเหี้ยแบบพวกมึงแล้ว
    แค่หมาแก่ๆ มึงยังเอามาเป็นหมากเดินเกมส์ อย่ามาเห่าให้ฟังนะ"เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบ ต่อสังคม"
    พวกมึงมันไม่รู้จะหาคำไหนหาคำไหนมาเปรียบได้แล้ว จัดทัพใหญ่ แต่ไปแอบเอาตอนที่เค้าไม่อยู่
    ไอ้พวกหมาหมู่ ถามจริงๆนะ หมาที่มึงซื้อมา มึงเคยรักมันซักตัวมั้ย
  • ขอแก้นิดนึงในประโยคเป็น "เพื่อไปอยู่กับคนที่ไม่รักมัน สาเหตุเพียงเพราะความขัดแย้งส่วนตัว ของคนเท่านั้น" เพราะคนที่รักหมาคงไม่ทำแบบนี้แน่ๆ

ท้ายที่สุดนี้ขอให้กำลังป๋าอีกคนครับ :o034:
  • แก้ไขข้อความหน่อยนะคะ จะบอกว่าหลายปี พอดีนึกถึงเรื่องบารอนอยู่ โทษทีค่ะ
  • ผมคนหนึ่งที่ชื่นชอบในตัว บีเจ แต่ยังไงก็ตามถ้าเค้าได้ไปตกอยู่กับมือใครก็ขอให้ช่วยเลี้ยงดูเค้าด้วยความรักและความเข้าใจ อย่าคิดแค่ทำเพื่อความสะใจ เพราะหมามันไม่รู้เรื่องกับคน ดูการเมืองก็ทะเลาะกัน เข้าเวปหมา ก็ทะเลาะกัน แต่นี้ผมไม่ได้โทษใคร แต่ผมเป็นคนที่เลี้ยงหมาแล้วเกิดคำว่า ความผูกพันธ์ แล้วได้มาเจอเรื่องแบบนี้รู้สึกอึ้ง และสะเทือนใจมากครับ (ถ้าคนรักหมาจริงๆจะเกิดความรู้สึกนี้เองคงไม่ต้องอธิบายมาก)
  • พวกมึงคงดีใจ ที่พวกมึงคิดว่าตัวเองชนะ
    บอกจากใจเลยนะ พวกมึงแพ้ตั้งแต่ที่พวกมึงคิดจะเอามันกลับแล้ว
    เกิดมาไม่เคยเจอใครทุเรศเท่าพวกมึงเลย จริงๆ คำว่าลูกผู้ชาย มันไม่เคยมีสำหรับพวกมึง
    ไปงานหมา ต่อให้ไปกันทั้งฝูง คิดให้ดีด้วยนะ ว่าจะโดนตีนใครมั่ง :064:
  • ยิ่งอ่านยิ่งเศร้าว่ะ ผมแฟน บีเจ ครับ คิดเปรียบเทียบกับคน ถ้าเราต้องแยกจากคนที่เรารัก จะเป็นความรู้กันไงน่อ
  • ต่อจากนี้ไป ถ้าพวกมึงได้ไปงานไหน กูรับประกันเลยว่า คงจะไม่มีใครเต็มใจ
    เชิญพวกสถุนอย่างพวกมึงไปงานหรอก และ จะมีซักกี่คนกันที่เค้ายกมือไหว้พวกมึง

จากนี้ต่อไปกูจะกระดิกตีน นั่งรอดูความชิบหายของพวกมึงนะ
    คงจะอีกไม่นาน เพราะ พวกมึงได้เดินมาถึงครึ่งทางแล้ว
    ดูง่ายๆได้จากที่เมื่อก่อน แค่พวกมึงลงแค่ แปลนบรีด ก็มีคนสนใจจองอย่างล้นหลาม
    แต่ดูทุกวันนี้สิ แม่งงงงงงงง ลดเกรดหมาตัวเอง ลงขายเหลือแค่หลักพัน
    นี่ขนาดพวกมึงลด แลก แจก แถม กันสุดๆแล้วนะ ยังไม่เห็นมีใครอยากจะไปซื้อหมาของพวกมึงเลย
    เหอๆๆๆ มีที่ไหน ซื้อ 1 แถม 3 กูว่าคงไม่มีใครใจปล่ำเท่ากับพวกมึงแล้วแหละ

นี่แค่เริ่มต้นนะ สเต็ปต่อมาคือ พวกมึงไม่เหลือที่ยืนในวงการนี้แล้ว
    คงจะอีกไม่นาน กูคงเห็นความชิบหายของพวกมึง เชื่อกูสิ "เวรกรรมมันมีจิง" :m87:
  • อย่าให้เยอะมากไปกว่านี้เลย อีกฝ่ายนึงยอมให้มารับกลับไปแล้ว อีกฝ่ายนึงต้องการที่จะมารับกลับไปแล้ว

เอาไปให้ แล้วก็มารับกลับไป

เรื่องนี้ก็จะได้จบๆไปครับ

ประเด็นมีแค่นี้

ส่วนตัวผมสงสาร BJ มัน มันอยู่กับครอบครัวนี้มานานมาก จนมันเป็นส่วนนึงของครอบครัวนี้ไปแล้ว ใจมันให้ไปแล้ว ทั้งคนในครอบครัวที่ให้มัน และตัวมันเองที่คิดว่ามันเองก็คือคนในครอบครัวนี้ ครอบครัวนี้เลี้ยงมันมา ได้แค่นี้จะดีมากน้อยมันก็เพียงพอใจแล้วที่มันมีและได้รับ ส่วน จะเอาไปแล้ว มันจะดี เหมือนเดิม จะถูกขัง จะถูกปล่อย ชีวิตจะเป็นอย่างไร จะดีกว่าเก่า จะร้ายกว่าเดิม ก็แล้วแต่ บุญ กรรมของ BJ มัน ร่่งกายมันจะเป้นอย่างไร จะดีไม่ดีนั้นผมไม่รู้ แต่ผมรู้และคิดเอาเองนั้น ผมสงสารใจมันมากกว่า ใจของ BJ มัน ล้วนๆครับ (ผมก็แค่คอดสงสารมันจริงๆ :022: )
  • นักเลงร้องเอ๊งๆๆ วิ่งแจ้นไปฟ้องหมาต๋า

ตอนแรกเห็นปากเก่งกันจังเลย เห่อ เห่อ คงจะโดนกฐินกองไหนเข้าสิท่า

image
    ไฟล์แนบ
    fuck you.JPG 72K
  • คืนนี้ผมนอนไม่หลับ แต่ก็หวังว่า บีเจ มันคงกำลังหลับสบาย ชีวิตมันต่อไปคงโดนจำกัดอยู่แต่ในกรงแคบๆ วันๆคงนั่งๆนอนๆ เหมือนติดคุกตลอดชีวิต คงไม่มีโอกาสได้วิ่งเล่นอย่างอิสระอีกแล้ว 

รู้สึกเหมือนว่าหมามันต้องมารับกรรมเพื่อผม ยิ่งคิดแม่งก็ยิ่งเศร้า ต่อไปใครจะรับหมาใครมาเลี้ยงก็ขั่งใจให้ดี จะได้ไม่เจออะไรที่เลวร้ายแบบนี้
  • ถ้าพวกมึงจะเอาชนะกู มึงต้องเลี้ยงมันให้ดีกว่ากู ไม่อย่างนั้นมึงไม่มีที่ยืนในสังคมนี้แน่

จงจำคำพูดกูไว้
  • จากที่เคยนั่งเรือยอร์ชลำใหญ่ นานไปเริ่มมีรูรั่ว หลายแผล
    จนวันนี้ เรือลำนั้นได้ล่มลงแล้ว เพราะ ฝีมือของพวกมึงเอง

จบ จบแล้ว พวกมึงในวงการนี้
    อุตส่าห์สร้างชื่อมาซะนาน วันนี้ คงจะไม่มีใครนับถือพวกมึงอีกต่อไป :064:
  • :003: :003: :003: :064:
  • เล่นมาหลายปีไม่เคยรู้สึก เสียใจเท่าวันนี้
    ผู้ใหญ่ที่คนนับหน้าถือตา กลุ่มใหญ่ที่ทำให้หมาแดง มีสีสันมากขึ้น
    กลุ่มที่ประกาศตัวว่า เพราะหมาทำให้พวกเราได้มาเจอมิตรภาพดีๆแบบนี้
    กลุ่มใหญ่ ที่ประกาศตัวว่า เลี้ยงด้วยรัก
    วันนี้ กลุ่มใหญ่ ผู้ใหญ่ หัวหงอกหัวดำ กลับหลงระเริงในอำนาจ
    ทำทุกวิถีทาง เพื่อการแก้แค้น เพื่อให้ตัวเองเป็นเบอร์หนึ่ง แม้กระทั่ง เอาความแค้นไปลงกับหมาแก่ๆ

สมเพชใจกับ เศษมนุษย์เหล่านี้จริงๆ แม้แต่หมาแก่ๆก็ไม่เว้น พวกมึงมีหัวใจกันมั้ยวะ
    พวกมึงเคยรักใคร นอกจากตัวเอง
  • ความคิดเห็นส่วนตัวผมใครจะว่ายังไงก็ได้ครับ ส่วนตัวผมรู้สึกไม่ค่อยพอใจกับการคืนBJ ไปเลยจะว่าผมกลับมายังไงก็ได้นะครับ แต่ผมสงสารBJจังอายุก็เยอะแล้วดันต้องจากคนที่BJรักไปอีก พี่เจ้าของเวปไม่น่ายอมมันเลยครับ
    ผมเป็นคนนอกผมลองคิดถึงหัวอกพี่และหัวอกหมาแค่นี้ผมก็ยังรู้สึกเลย

ปล.ขอให้ไอพวกคนเลวๆพวกนี้ได้รับสิ่งที่มันก่อไว้
  • อะไรไอ้คนคริปไหนบอกมีสงมีสอบปัญญาชนกันแล้วเค้าไม่มาท้าตีท้าต่อยหรอกความคิดมีแค่เองหรอครับถ้าต่อยจริงนึกว่าตัวเองเก่งมากหรอครับคนเหมือนกันมันต่างกันตรงไหนครับ นักเลง คนรวย ตายไม่เป็นหรอ แถวบ้านเรียกโชว์พาเวอร์
  • ผมงงครับ ในคลิบที่มันออกมาท้าไฝ้ว มันบอกว่าโทรไปทําไมเบอร์น้ามัน ผมละขําครับ น้ามึงชื่อเดียวกับมึงด้วยเนี้ยไม่ยักรู้ พี่มาร์คถามว่าเจมรึเปล่าครับ ตอบเสียงดังฟังชัดว่าครับๆ ซะขนาดนั้น กะโหลกวะ จะแถทั้งทีแถไม่เนียน ห้าๆ
  • ผมมาละ ผมร้องเอ็งๆ ได้ดิ มาร์ค ถ้ามึงไม่เคลียร์คดีนี้ มีเตรียมตัวรับ คดีขู่กรรโฉก จ้างวานฆ่า กูได้เลย กูเอามึงแน่ วันนี้
    ไฟล์แนบ
    1048815_599697766741710_1683828342_o[1].jpg 192K
  • imageimage

กูว่ากูยอมให้มึงมามากเกินไปละ
    ไฟล์แนบ
    1048815_599697766741710_1683828342_o[1].jpg 192K
  • แค่ไอ้เรื่องตีหมา ถ้ามึงไม่ได้ว่ากู ก็แค่บอกไม่ได้ว่ากูเรื่องก็จบ มึงจะแหกแผลเพื่ออะไร ไอ้พวกกองเชียร์อย่าแหกหูแหกตาเชียร์ สมองไม่คิดตามมึงยิ่งเชียร์มันก็ยิ่งเละ กูไม่ลงบันทึกประจำวันเพราะเห็นกับอนาคตมึงและความดีเก่าๆ ไหนเมื่อว่ากู ร้อง ได้ดิ มาร์ค เอาที่ไหน โรงพักหรือบ้านมึงกู ถือกุญแจรถ รอมึงอยู่ ว่ามาไอ้พี่ชาย
  • รีบไปแจ้งเลยไอ้ควาย ขี้ไม่ออกเยี่ยวไม่ออกก็มายัดให้กู ที่ผ่านกูว่ากูยอมมึงมากเกินไปแล้วมากกว่า กี่ครั้งแล้วที่มึงหาเรื่องกู ล่าสุดเห็นมีประกาศตบกูด้วยไม่ใช่หรือ แล้วไปเจอส้นตีนอะไรมาละคราวนี้ ก็กร่างเหลือเกินนี่ กูเห็นโชว์พาวไปทั่ว กูท้าให้มึงรีบไปแจ้งเลยนะ ไอ้สัด ถ้าไม่แจ่งมึงเป็นหมาแน่ นักเลงขี้ตีน

พูดมาได้จ้างวานฆ่า มึงกล่าวหากูขนาดนี้ มึงเตรียมตัวเข้าคุกได้เลย กูไม่มีทางยอมแน่
  • พี่น้อง เวปไซค์ ทืี่รักทั้งหลาย เวปไซค์มันทำหน้าที่ของมัน ตาดู หูฟัง สมองคิด สิ่งที่คิดว่าใช่อาจไม่ใช่ ผมลงมาในนี้ไม่เคยกลัวโดนยำ ที่นี่คือบ้านที่แสนดีของผม ให้เพื่อน พี่น้องที่ดี ผมรักที่นี่แต่วันนี้ผมขอมาทวงความยุติธรรม ครับ