ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บีเจ ใครคือเจ้าของ ?
  • เอานะ มึงพูดแบบนี้ เจอกันวันนี้ละ มึรอกูละกันเด๋วรู้ใครจะเข้าคุก
  • ไปคุยให้มันจบๆก็ดีนะครับ
    ส่วนกองเชียร์อันนี้ผมว่าพอๆกันนะไม่น่าเอามาเป็นประเด็น
  • วันนี้กูมีอนาคตที่ดี กูได้เป็นครูบาอาจารย์ มีลุกศิษย์ลูกหมามากมาย กูไม่มีทางเอาอนาคตของกูมาทิ้งกับพวกมึงหรอก ทุกวันนี้มีคนเล่าให้ฟังตลอด สิ่งที่พวกมึงรุมด่ากูในเฟชของไอ้เด็กเลี้ยงควาย เพียงแต่กูไม่สนใจเท่านั้น จะบอกให้เอาบุญมึงรุมด่ากูจนคนเขาสงสาร มีแต่คนส่งข้อความให้กำลังใจ และขอให้กูอย่าตอบโต้ ดังนั้นกูไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น กรรมใดใครก่อ มันก็รับผลกรรมมันเอง

ครั้งนี้กูว่ามึงทำเกินไปแล้ว มึงกล้ากล่าวหากูจ้างวานฆ่า ใช้สมองส่วนไหนคิด ไม่โอเว่อร์เกินไปหน่อยหรือ เดี๋ยววันนี้กูจะให้ทนายจัดการ มึงทำกูเสื่อมเสียชื่อเสียงอย่างร้ายแรง และมันก็ส่งผลต่อหน้าที่การงานของกูด้วย
  • ผมไม่เคยชอบเลย เรื่องฟ้องร้อง มันไร้สาระ ถึงตรงนี้ก็ไม่อยากทำแต่เมื่อท้ามาขนาดนี้ควรให้ผมทำยังไงครับ พี่น้อง ทั้งหลาย
  • มึงรียเลย คนที่มึงสั่งให้มาขู่กู กูต่อ3สาย ให้เจ้าที่ตำรวจเพื่อนกูฟังหมด มึงวางงานให้มันยังไง รีบๆเลยมารค์
  • มีแต่เรื่องเสียเงินเสียเวลาเสียความรู้สึก ลองไปนั้งคุยกันตกลงกันก่อนดีกว่าครับ ถ้ายังคุยกันไม่รู้เรื่องจะเอาไงก็ว่ากันไปครับ
    ด้วยความเคารพ
  • image
    image

เมื่อวานกูออกไปสอนหนังสือทั้งวัน ยังกลับไม่ถึงบ้านก็ได้ข่าวคนมาเอาหมาไป
    พวกมึงกลั่นแกล้งรังแกกูทุกวิธี มารับหมาก็ไม่เอาบล๊อคมาใส่ จับมันโยนใส่ท้ายรถไป
    มึงคิดสภาพตอนรถวิ่ง มันจะทรมานแค่ไหน กลิ้งไปกลิ้งมา อยากรู้จิตใจของพวกมึงทำด้วยอะไร ?
    ไฟล์แนบ
    T1.jpg 77K
    T2.jpg 66K
  • กูรู้สันดาลมึงดี ถ้ากูไม่มีหลักฐาน ไม่มีคริป ไม่มีทุกสิ่งทุกอย่าง กูไม่กล้ามาให้มึงเล่นกูถึงตรงนี้หลอก
  • พวกมึงพวกใคร กูไม่เกี่ยว เรื่องกูเรื่องเดียว ตีหมาบารอน เรื่องอื่นกูไม่เกี่ยวแค่เรื่องเดียวเท่านั้น
  • บอกเพื่อนมึงด้วย รีบมาจับกูเลยนะ ถ้าไม่มาก็หมาทั้งมึง ทั้งเพื่อนมึง เตรียมตัวรับหมายได้เลย
    เอาหลักฐานการจ้างวานฆ่ามาด้วย ถ้าไม่มีมึงเตรียมตัวซวยได้เลย สนุกสนานเกินขอบเขต
    ไอ้สัด เห็นกูนิ่ง เห็นกูเฉย แทนที่พวกมึงจะหยุด และครั้งนี้มึงก็ทำเกินเลยมากไปแล้ว
  • ได้ คนที่มึงใช่ให้มันมาข่มขู่กู มันพร้อมเป็นพยายให้กู ถ้ามึงอยากได้แบบนี้ก็ได้
  • โอเค นะตามนี้ กูไปลงบันทึกประจำวันก่อน ว่ากันไปตามขบวนการยุติธรรม
  • กูจะไม่พิมพ์ตอบโต้ในนี้แล้ว เพราะมันเสียเวลากู
    มึงรีบไปแจ้งความ และ พาตำรวจมาเลย มึงรู้อยุ่แล้วบ้านกูอยู่ไหน
    แต่การใส่ความกูว่า จ้างวานฆ่า มึงก็เตรียมปรึกษาทนายรอเอาไว้ได้เลย
  • ไม่เอาซี่อย่าใช้มุขเก่า กูยังไม่ได้ว่าเลยกูต้องให้เจ้าหน้าที่เค้าพิจราณาก่อน ขู่กรรโชกมันเข้าแน่ แต่จ้างวานมันเข้ามั้ยอย่ารีบป้ายให้น้องซี่ กูมีเขียนดักไว้หมดแล้ว อย่าอารมณ์ขึ้นสุดหล่อ
  • jonnyscubapit 7:16AM Permalink

ผมมาละ ผมร้องเอ็งๆ ได้ดิ มาร์ค ถ้ามึงไม่เคลียร์คดีนี้ มีเตรียมตัวรับ คดีขู่กรรโฉก จ้างวานฆ่า กูได้เลย กูเอามึงแน่ วันนี้

image
  • ตัวอักษรและการกระทำมันต่างกัน ทุกอย่ามันอยู่ที่เจตนาตัวอักษรมันอาจจะเขียนตกหล่นได้ แต่เจตนปฎิเสธไม่ได้........ มีเตรียมตัวรับ คดีขู่กรรโฉก จ้างวานฆ่า กูได้เลย กูเอามึงแน่ วันนี้ หมายถึงผมจะนำเรื่องแจ้งพนักงานสอบสวนให้พิจรณาว่ามันเข้าหรือไม่ มิใช่เป็นการปรักปรำนะจ๊ะ เจอกัน เสียเวลาไปละ
  • คดี นี้ถ้าจะเล่นผม ผิดจริงได้ก็แค่หมิ่นประมาทกล่าวเกินกว่าเหตุ แต่ของสุดหล่อเต็มๆ ใช้คนมาข่มขู่ทำให้ เด็กน้อยอย่างผมเสียขวัญ อ่านชัดๆดูหลายรอบๆผมเขียนไว้ว่า "ผมไม่ต้องการทำร้ายอนาคตใครเพราะยังไงผมก็ทำคุณไม่ลง" ถึงตรงนี้ ยังคิดไม่ได้อีกเหรอ ถ้าไม่มีการท้าทายผม ผมก็คงผ่านมันเลยไป ผมโดนกระทำนะครับ พี่น้อง
  • ผมไม่ต้องการค้าความ คุณเป็นลูกผู้ชาย เป็นผู้ใหญ่ ครูบาอาจารย์ คุณส่งคนมาขู่ผมจริงมั้ย ถ้าจริงผมขอคำ ขอโทษ คำเดียวแล้วทุกอย่างจบต่างคนต่างอยู่ ไม่ต้องรู้จักกันอีกชาตินี้ เอามั้ยครับ
  • จบได้ก็จบกันเถอะครับป๋าและเฮีย..อย่าให้มีอะไรไปมากกว่านี้เลยครับ
    พี่ๆน้องๆ รอบข้างต่างก็เป็นกำลังใจใจครับ
  • ผมขายอาหารหมา ขายอะไหล่รถยนต์ ผมไม่ใช่หัวหน้าแก้งค์มาเฟีย

คดีจ้างวานฆ่า โทษคือประหาร และผู้จ้างวานรับโทษหนักกว่าผู้ลงมือ
    ก่อนจะพ่นอะไรออกมา ใช้สติ ใช้สมองให้เยอะๆ อย่าเอาแต่ความสะใจ
    พวกคุณเปิดเฟชถล่มผมรายวัน ประกาศขู่ทำร้ายผ่านหน้าเฟช ผมยังไม่สนใจเลย
    ทุกวันนี้ ผมมีความเป็นอยู่สุขสบาย มีครอบครัวที่อบอุ่น เรื่องอะไรจะเอาขาแหย่เข้าคุก
    แต่พวกคุณ ประกาศศักดา เอาขาแหย่เข้าตารางกันอยู่ทุกวัน พยานบุคคลผมมีเป็นร้อย
    คนที่ควรออกมาขอโทษ มาแสดงความรับผิดชอบ ครั้งนี้ไม่ใช่ผมแน่

กลับไปสงบสติอารมณ์ แล้วทบทวนในสิ่งที่ตนเองทำ ถ้าว่างก็เขาวัดทำบุญบ้าง
    ขอตัวก่อนครับ ผมไม่มีเวลามาเสวนาในเรื่องไร้สาระ ผมมีงานอื่นที่สำคัญกว่านี้อีกเยอะ
  • พี่มาร์คเขาไม่เห่าเก่งเหมือนพวกมึงนี่ เขาไม่จำเป็นต้องข่มขู่พวกมึงเพราะเรื่องขี้ตีนแบบนี้หรอก
    กลับไปทบทวนตัวเองดีกว่ามั้ย ที่ผ่านมาพวกมึงกวนตีนใครไว้บ้าง กูถึงบอกไง งานนี้กฐินหลายกอง
  • ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆครับป๋าเรื่องนี้ควรจบด้วยดีครับ คือต่างคนต่างอยู่และจบไปด้วยดีครับ ด้วยความเครารพ ^:)^
  • เห็นแล้วเพลียอยู่ฝากนู้นใส่ซะยับมาฝากนี้พูดซะหล่อ ผมว่าคนที่ติดตามคงเห็นคงแยกแยะได้ด้วยวิจารณญาณตนนะครับ เอาใจช่วยครับพี่มาร์ค
  • นักเลงกับอันธพาล มันต่างกัน คิดวิเคราะห์ดีๆ :o034:
  • ผมยกหู คุยกับมาเฟียแล้ว ทุกอย่างจบแล้ว ครับ
  • ดีใจด้วยครับที่จบกันด้วยดี ขอให้พี่น้องชาวพิตบูลโซนทุกท่าน จงร่ำรวยด้วยสติ อย่าให้ชีวิตต้องทุกข์ยาวๆ เพราะอารมย์สั้นๆ (ชั่ววูบ) กันเลย

กมฺมุนา วตฺตติ โลโก :o034:
  • พอเถอะครับ อย่าต่อความยาวออกไปอีกเลย
    คิดว่าผมขอก็แล้วกันครับ เรื่องนี้มันจบแล้ว
    ปล่อยให้กระทู้มันตกหน้าไปเถอะครับ
  • ดีใจด้วยนะคับ ป๋า และเฮีย ที่ผมเคารพ ทั้งสองท่าน ที่เรื่องจบลงด้วยดีคับ

:033: