ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมเชิดชูเกียรติผู้ยิ่งใหญ่ SUTHEEPONG
  • เดี๋ยวชุดหน้า KINGCOBRA + TAJ MAHALL อาจ...ต้องขอโทษคุณวิลลี่ฯ ด้วยที่จำเป็นต้องขายถูกๆ ถึงแม้ผมเสียค่าผสมไปสองสามหมื่นก็ไม่เป็นไร ไหนๆก็ไหน เดี๋ยวผมจะขายให้ถูกกว่าชุดที่ผ่านมา และชุดที่โพสรูปอยู่นี้ก็อาจจะขายซัก ห้า -หกพันบาทก็พอ จะได้ดังสนั่นเมืองกว่านี้อีกหน่อย ตัวเมียที่เหลืออีก ๔-๕ แม่ ก็จับมาปั้มออกมาขายตัวละสอง-สามพันพร้อมเพ็ดดีกรีสมาคมสองใบ..ดีกว่าอยู่ เปล่าๆ ไหนๆผีก็ด่าแล้ว ก็ขอปั้มให้เต็มที่ซะเลย....55555555 อย่าห่วงครับหากท่านเรียกร้องให้ปั้ม..ต่อไปรอฮีทที่ ๒ มาก็ปั้มเลย ปกติผมจะรอทำฮีที่ ๓ แต่..แต่เมื่อท่านทั้งหลายเรียกร้องต่อไปนี้จะทำฮีทที่ ๒ และ ๒ ครอก เว้น ๑ ฮีทหรือจะทำมัซะทุกฮีทเลย ปั้มออกมาให้เยอะๆดีกว่าปล่อยให้กินแล้วก็ขี้ทิ้งไปเปล่าๆๆๆๆ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ทำยังไงก็ด่า ขายถูกๆเอาตังค์เข้ากระเป๋าดีกว่า หมานอกก็เตรียมไว้พอสมควร ใครที่มีทุนน้อย แต่มีใจรักในพิทบูลอย่าใจร้อนนะครับ เดี๋ยวผมจะปั้มออกมาขายในราคาที่ถูกขายให้จับต้องได้แน่ๆ..จะให้รู้กันไปเลย ว่าหมู่ หรือจ่า วัดใจกันไปเลย....5555555
    ผมก็บอกไปหลายครั้งแล้วทุกคนที่ทำมาหากินเขาก็ทำเพื่อหวังเงินกันทั้งนั้น คงไม่ทำเพื่ออย่างอื่นหรอก
    เพราะผมก็ซื้อมาจากคอกดังๆระดับประเทศ และสั่งจาก USA เข้ามาอีกเกือบ ๑๐ ตัว ถ้ามันออกมาแล้วไม่เป็นเทพก็ไม่รู้จะทำยังไง แต่ผมอยากรู้เหมือนกันว่าคุณมีหมากับเขาบ้างหรือเปล่า หรือว่ามีแต่ก็พิ้นๆ แต่ถ้าเป็นเทพก็ขอดูมั่งน่ะครับจะได้ดูเป็นบุญตา และก็จะไม่ออกอาการอิจฉาเหมือนพวกคุณแน่ๆ....5555555
  • โอ้ย ง่ายๆแค่นี้ คิดไม่เป็น ก็อย่างที่บอก เค้าว่าอะไรคุณอา คุณอา ก็ จะด่าไปกระทบผู้ใหญ่ทางบ้านเค้าตลอดไง
    นี่อันล่าสุด
    ผมไม่ทราบว่าคุณเป็นผีเลวคนเดียวกันครับ ขอโทษที อ้อ..ยังไงเอาจรรยาบรรมาดูหน่อย ผมไม่ได้เรียนมาเลยไม่รู้ แล้วไอ้แก่ อีแก่ที่บ้านคุณท่านสบายดีอยู่นะครับ นั่น หนึ่งมุขคลาสสิค
    CommentAuthorGhost CommentTime14 ชั่วโมงก่อน

ตอบ..มีปัญญาทำอย่างผมก็ทำออกมาขายเลยนะครับ ไม่มีใครว่าอะไร ใครกันแน่ที่ออกมาดิ้นพลาดๆเหมือนหมาถูกน้ำร้อนลวก เพราะผมก็ตั้งกระทู้ขายหมาของผม ไม่ได้ไปแขวะใครซักที มีแต่ผีสารเลวออกมาฟาดงวงฟาดงา เพราะอิจฉาทำไม่ได้อย่าผม....555555 อันนี้มุขสอง ปั๊มหมา 555 หามุขใหม่มาเล่น เดิมๆ ม่ค่อยมันส์ เอาแบบมาเลย สาด ตวย โคตร พ่อง โคตร แม่งอะ ชอบบบบบ

ทำหมาไม่ผิด ผมถามคุณแค่นี้นะ คนอย่างคุณเนี่ย ตั้งแต่หมาอายุเกินสี่เดือน ถ้าไม่ได้เอาหมามาถ่ายรูปเพื่อทำการขายนะ เคยลูบหัวมันสักครั้งไหม ย้อนดูตัวนะ
  • CommentAuthorGhost CommentTime12 นาทีก่อน
    เบื่อโว๊ย ซื้อลูกหมาตัวเมียกากๆตัวเหลือคัดจากคอกคนอื่น แล้วพอโตเอาไปผสมกับตัวผู้ตัวดัง ๆ แล้วอ้างได้ทั้งปีทั้งชาติว่าสายเลือดดีมาจากคอกดัง หมาไม่สวยก็รู้อยู่แก่ใจแต่ยังจะเก็บไว้ผสมต่อเพื่ออะไร แล้วตอนนี้ยังทำเป็นประชดว่ายังไงก็โดนด่าเลยจะปั๊มออกมาขายอีก มัวแต่จะถอนทุนคืน ทำเป็นคอกทั้งทีขอคุณภาพไม่เอาปริมาณ ราคาจะแพงมันก็ตามลักษณะหมา ส่วนจะผ่อนจ่ายหรืออะไรก็ทำไปเหอะ ขอแค่ใช้พ่อ-แม่ที่ลักษณะดีจริงๆ...................... ถ้าตอนแรกศึกษาให้ดีแล้วสั่งหมาเข้ามาเองตั้งแต่แรกคงไม่เป็นแบบนี้
    -ตอบ..นี่ขนาดเบื่อยังอุตส่าห์เข้ามาจนได้ ....5555 คุณนี่เป็นคนแสนรู้ไม่ใช่น้อยนะเนี่ย.. รู้กระทั่งว่าเป็นหมาเขาคัดทิ้ง ผมเอาเรื่องนี้มาพูดก็เพราะมันเป้นเรื่องจริงครับ ส่วนคุณจะปั้นเรื่อง โกหก ตอแหลอย่างไรก็เชิญตามสบาย แต่อยากให้กล้าๆหน่อย ต้องไปถามคุณจักร์ คุณบิว คุณอเล็กซ์ คุณซัน คุณติ๊กจาร์กัวพิท Mr.M ดูว่าหมาเหลือคัดจริงเปล่า ถามได้ความว่าแต่ละคนว่าไงก็มาบอกด้วยก็แล้วกัน อ้อ..ถามคุณวิลลี่ด้วยนะครับว่าตัวเมียที่ผมเอาไปผสมกับ Kingcobra สวหรือไม่ ที่เก็บไว้ทำต่อเพราะต้องการเงินไง OK ไหม ใครๆก็อยากทำหมาแบบเทพๆออกมาขาย -ผมไม่ได้ประชดใครนะครับ แต่ผมตั้งใจจริงๆที่จะปั้มออกมาเยอะๆเพื่อให้พวกขี้อิจฉา และเสียประโยชน์มันอกแตกตายเท่านั้น..5555555ส่วน จะขายแบบให้ผ่อนยังไงมันก็ต้องเป็นเรื่องของผมอยู่แล้ว..แล้วเมื่อคุณเป็นผีอย่างนี้ผมจะปรึกษาใครดีล่ะว่าเอาตัวไหนผสมกับตัวไหนถึงจะออกมาเป็นเทพ ยังไงก็โทรมาแนะนำบ้างนะครับ ผมศึกษแล้วครับ ในขณะนั้นก็ถือว่าทั้งหมดที่ผมพูดมาดีที่สุดแล้วครับ หรือคุณว่าคุณภาพหมาเขาแย่ก็ควรไปว่าเจ้าของคอกที่เขาไม่มีจรรยาบรรณหลอกขายหมาให้กับคนที่รู้น้อยกว่า ถึงจะถูกต้องครับ ....555555
    -แค่นี้นะเหนื่อยจัง เมื่อยมือด้วย
  • อยากให้พวกที่ผ่อนหมากับตาแก่นี่พร้อมใจกันเบี้ยวมันจัง จะคอยสมน้ำหน้ามันเวลาที่มันมาโอดโอยขอให้พวาผีๆอย่างเราช่วยหาว่าใครรู้จักบ้าง
  • ไม่ว่าจะโดนยังง๊ายอาแกก้จะมาตอบด้วยความใจเย็นจริงๆ นับถือครับ สงสารอาจัง

ผี ขี้เปียก
  • อ้าวกระทู้นี้ ตูไปเกี่ยวด้วยตรงไหนว้า...

อูยตาย...ผมต้องขอโทษอย่างสูงครับ......ผมไม่ได้มีเจตนาใดๆ กับพี่มาเฟียจริงๆ ครับ...
    ขอโทษอย่างแรง...ที่ทำให้เข้าใจผิด...
  • CommentAuthordecember CommentTime1 ชั่วโมงก่อน
    อืม.....ตอบได้สมวัยวุฒิจริงๆ ตอบแบบนี้ไม่น่าเปิดเป็นคอกเลย....ควรไปขายหมาข้างทางในสวนจตุจักรดีกว่า..ควรจะอยู่เกรดเดียวกัน...และผมคงไม่ต้องเกรงใจกับวัยวุฒิคุณอีก
    ตอบ...ถูกต้องครับ

ที่คุณแก่กะโหลกตอบไว้คือ..ไม่ใช่เป็นปีพึ่งมาพูด....

-ตอบ ถูกต้องครับ
    มันไม่ยากหรอกที่จะเข้ามาประจานคุณในนี้...จะใช้ถ้อยคำหยาบคายแค่ไหนก็ได้..มันแค่นิ้วจิ้ม...หลังจากโทรไปตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรมาก
    แค่รู้สึกว่าควรจะรอบคอบกว่านี้และไม่ควรซื้อของกับคนที่ไม่เคยเห็นหน้า.....ส่วนเงินหมื่นถือว่าขี่ Harley ล้มไป
    ตอบ..ดีมากครับ เป็นคนดีจริงๆครับ

แต่ที่ออกมาพูดเห็นคุณแก่กะโหลกกำลังเป็นที่สนใจ...และคนอื่นควรได้รับรู้.....และป้องกันจากพ่อค้าห่วยๆ
    ตอบ..แปลว่าอยากออกมาร่วมวง เข้าตำรา ฝนตกขี้หมูไหล....อีกแล้วครับท่านครับ
    CommentAuthordecember CommentTime1 ชั่วโมงก่อน
    ต่อเลย....ของกำลังขึ้น..

...จากสถานการณ์ของผม...ผมว่าคนฉลาดอย่างคุณแก่กะโหลก..ควรใช้สถานการณ์ของผมเป็นโอกาสในการสร้างความเชื่อถือในการขาย
    มากกว่าเอานิสัยเห็นแก่ได้มาใช้...มี 108 วิธี ในการเปลี่ยนวิกฤตเป็นโอกาส...ควรใช้สมองมากกว่านี้....เพราะไม่ใช่ลูกค้าอยากได้เงินคืนเสมอไป
    ตอบ...เข้าใจพูดได้ดี แต่อย่าดีแต่พูดอย่างเดียวนะครับ ชื่นชมครับ

.............งั้นผมตอบแทนคุณแก่กะโหลกแล้วกัน....เพราะผมเดาจากนิสัยคุณแก่กะโหลกน่าจะตอบประมาณนี้.......

............ตอบ...ใครซื้อหมาผมตอนนี้แถมประกันชีวิตฟรีตลอดชาติเลยเอามั้ย.....และสามารถเอาหมาผสมกับหมาผมได้ทั้งคอกและแถมอาหาร F1 อีก 10 กระสอบ.....เย้
    ตอบ...ที่นี่ไม่ได้ใช้ F.1 ครับ ส่วนที่คุณตอบ เอาไว้ให้คุณทำคอกซะก่อนแล้วก็เอาวิธีการที่คุณเขียนนี้ทำออกมาเลย ผมเชียร์ใจขาดจริงๆครับ เพราะจะหาคนดีๆอย่างคุณคงไม่มีอีกแล้ว
    CommentAuthordecember CommentTime1 ชั่วโมงก่อน
    เออ...อีกนิดนึง...ทำไมหมาผมเป็นหัดตาย....คุณแก่กะโหลก...เอาวัคซีนอะไรฉีด...หรือเอากระทิงแดงผสมไปกะท่อม..งง
    ตอบ...ทำไมต้องลงทุนซื้อกระทิงแดงผสมใบกระท่อมฉีดให้มันเปลืองทำไมล่ะครับ แค่น้ำเปล่าๆก็พอแล้วครับ .....5555555
  • ขออภัยคุณมาเฟีย..ด้วยนะครับที่มาโดนลูกหลงด้วย แล้วค่อยคุยกันนะครับ
  • ตอบ...ทำไมต้องลงทุนซื้อกระทิงแดงผสมใบกระท่อมฉีดให้มันเปลืองทำไมล่ะครับ แค่น้ำเปล่าๆก็พอแล้วครับ ..55555555

อ้าว...แล้วที่บอกว่าฉีดวัคซีนให้...มันจริงแค่ไหน..

...ผมว่าคุณแก่กะโหลกลองหาวิธีตอบที่สร้างความเข้าใจ...มากกว่าสร้างความทุเรศนะ
    แล้วคุณแก่กะโหลก..จะสร้างความเชื่อมั่นให้ลูกค้าได้อย่างไร......

ตอบ..แปลว่าอยากออกมาร่วมวง เข้าตำรา ฝนตกขี้หมูไหล....อีกแล้วครับท่านครับ
    ผมตอบบ้างละกัน.....การที่ลูกค้าซื้อหมาคุณแล้วตาย...(ด้วยโรคหัด...ที่บอกว่าคุณฉีดวัคซีนแล้ว.......ย้ำฉีดวัคซีนแล้ว)
    แล้วออกมา Comment คุณ...นี่คือลูกค้าจัญไรเหรอ......มีคนพ่อค้าเฮงซวยขนาดนี้ในโลกด้วยเหรอว่ะ

ปล.......แต่ผมก็ชอบคุณแก่กะโหลก..ตอบคำถามนะครับ...มันส์ดี..55555555555
  • ไอ้แก่มันก็ไหลไปได้เรี่อยๆเลยเว้ย มึงจะผสมออกมาทำมัยเยอะแยะ ให้มันเป็นปัญหาสังคมอีกหรอ

พอมีข่าวก็บอกว่าคนเลี้ยงไม่ดี ขังมัน แต่กูว่ามันเป็นเพราะคนเห็นแก่เงินอย่ามึงนี่แระ ตายไปมึงก็เอาไปไม่ได้ยังงกอีก

เห็นใจคนที่เค้าเลี้ยงเพราะรักมันมั่งดิ แต่มึงก็จะบอกว่าต้องเห็นใจมึงเพราะมึงเพาะมันออกมาขายราคาถูก ใช่ม่ะ

แต่ไม่ใช่ว่ามึงขายแล้วทิ้งเลยนะเว้ย มึงไม่ดูเลยว่าใครเหมาะที่จะเลี้ยง มีเงินมากูก็ขาย

กูบอกเลย ไม่ต้องมาด่าญาติผู้ใหญ่กูหรอก เพราะ พ่อแม่กูตายหมดแล้ว 5555+ เสียใจด้วยไอ้แก่

กูว่ามึงต้องโดนหมามึงรุมแน่เลย 5555+

ผีแดง...เหอ เหอ
  • ขอให้ทุกคนย้อนขึ้นไปดู หน้าลูกสุนัข UKC กันอีกครั้ง อนาถตใจจีงจี๊ง หวังแค่เพียงเงินแท้ๆ คุณภาพข้างถนนจิงๆ
  • ตอบ...ทำไมต้องลงทุนซื้อกระทิงแดงผสมใบกระท่อมฉีดให้มันเปลืองทำไมล่ะครับ แค่น้ำเปล่าๆก็พอแล้วครับ ..55555555

อ้าว...แล้วที่บอกว่าฉีดวัคซีนให้...มันจริงแค่ไหน..

...ผมว่าคุณแก่กะโหลกลองหาวิธีตอบที่สร้างความเข้าใจ...มากกว่าสร้างความทุเรศนะ
    แล้วคุณแก่กะโหลก..จะสร้างความเชื่อมั่นให้ลูกค้าได้อย่างไร......
    ตอบ..ใครเชื่อ ใครชอบก็ซื้อครับอย่าห่วงผมเลยครับ

ผมตอบบ้างละกัน.....การที่ลูกค้าซื้อหมาคุณแล้วตาย...(ด้วยโรคหัด...ที่บอกว่าคุณฉีดวัคซีนแล้ว.......ย้ำฉีดวัคซีนแล้ว)
    แล้วออกมา Comment คุณ...นี่คือลูกค้าจัญไรเหรอ......มีคนพ่อค้าเฮงซวยขนาดนี้ในโลกด้วยเหรอว่ะ
    ตอบ...เรื่องนี้ต้องคิดเอาเองว่าคุณมีเจตนาผสมโรงด้วยหรือไม่ เพราะคุณจะพูดอย่างไรก็ได้ให้ดูดี แต่คุณคิดอย่างไรตัวคุณเองน่ะน่าจะรู้ดีกว่าใคร จริงมั๊ยครับ

ปล.......แต่ผมก็ชอบคุณแก่กะโหลก..ตอบคำถามนะครับ...มันส์ดี..55555555555
    ตอบ..ขอบคุณนะครับที่ชอบ ถามคุณหน่อย..เห็นคุณใช้คำว่าแก่กระโหลกกับผมทุกครั้ง และถ้าผมหรือลูกผมอยากจะเรียกคุณพ่อ-คุณแม่คุณอย่างนี้บ้างก็คงไม่เป็นไรนะครับ มันจะได้เจ้ากันไงครับ ..จบ
  • ขออภัยคุณมาร์คมาเฟีย..และขเรียนให้ทุกท่านที่เข้ามาด่าผมด้วยคำที่ไม่สุภาพ...ต่อนี้ไปผมก็จะโต้ตอบกลับไปอย่างแรงๆเช่นกัน นะครับ
    -อย่าหาว่าคนแก่หยาบคายก็แล้วกันเพราะคุณเป็นฝ่ายเริ่มก่อน เช่น ถ้าคุณเรียกผมอ้าย ไอ้ อี มึง กู ไอ้แก่ หรือคำถ่อยๆ สถุนใดๆออกมา ผมก็จะใช้คำอย่างนี้กับคุณบ้าง ไม่เว้นทั้งคุณและบุพการีของคุณเพราะลูกๆของผมเขาก็ไม่พอใจเหมือนกันเพราะผมไม่ได้ไปราวีใครก่อนซักครั้ง และขืนปล่อยให้พวกผีๆอย่างพวกคุณหยาบได้ฝ่ายเดียวมันจะเคยตัวติดเป็นนิสัยถาวรไป วันข้างหน้าก็จะกลายเป็นขยะสังคม เที่ยวไปสร้างปัญหาให้กับสังคมในส่วนอื่นๆต่อไปอีก จึงต้องเรียนให้ทราบไว้ก่อนนะครับ
    -เพราะถ้าไม่บอกไว้เดี๋ยวสังคมจะออกมาตำหนิผม และเกิดความสับสนว่าสมัยนี้ ผี/เด็ก..สามารถจะด่าผู้ใหญ่ยังไงก็ได้ และต้องด่าได้ข้างเดียวด้วย ห้ามผู้ใหญ่โต้ตอบเพราะเดี๋ยวจะหาว่าไม่มีวุฒิภาวะ.ต้องปล่อยให้ผีมันด่าต่อไปฝ่ายเดียวถึงจะมีวุฒิภาวะหรือไง ผมอยากรู้จริงๆว่าวันๆคุณทำประโยชน์ หรือทำความดีอะไรให้กับตัวเองและครอบครัวตลอดจนสังคมบ้างไหม ขอเดานะครับว่า..คงไม่มีทาง เพราะจิตใจที่หยาบกระด้างของคุณไม่มีทางที่จะคิดทำคุณประโยชน์ให้กับสังคมอย่างแน่นอน และท่านที่ลงรูปผมผมไม่ทราบเจตนาเหมือนคุณมาร์คมาเฟียพูดนั่นแหละ แต่ก็ไม่เป็ไรครับ หากยังบต้องบการรูปอีก ผมยังมีรูปที่ทำประโยชน์ต่องสังคมอีกเยอะเอาไหม ครับ
    ขออภัย และขอขอบคุณทุกท่านครับ
  • คุณตอบ..ใครเชื่อ ใครชอบก็ซื้อครับอย่าห่วงผมเลยครับ
    ผมตอบ...ใครห่วงคุณ...เข้าใจผิดรึเปล่า...และผมก็คิดว่าไม่มีใครห่วงความรู้สึกคุณด้วย...บ้าเปล่า

คุณตอบ...เรื่องนี้ต้องคิดเอาเองว่าคุณมีเจตนาผสมโรงด้วยหรือไม่ เพราะคุณจะพูดอย่างไรก็ได้ให้ดูดี แต่คุณคิดอย่างไรตัวคุณเองน่ะน่าจะรู้ดีกว่าใคร จริงมั๊ยครับ
    ผมตอบ...แล้วผมจะพูดให้ดูดีทำไม..ผมไม่ได้ขายหมาไม่จำเป็น....แต่การที่คุณใช้วิธีตอบคำถามโดยการโยนความผิดให้คนอื่นมันก็เข้าข่ายทุเรศ...เหมือนเดิม
    แล้วที่บอกว่า..แต่คุณคิดอย่างไรตัวคุณเองน่ะน่าจะรู้ดีกว่าใคร ....ประโยคนี้มันอะไร..งง....นี่มันตอบคำถามยังไงว่ะงงง

ส่วนคำว่าแก่กะโหลกเหมาะกับคุณเท่านั้นนะครับ...เหมาะมากด้วย..55555555...อย่าใช้ทฤษฎีขี้โยน...ให้คนอื่นเลย...

คุยกันมาตั้งนาน..ปัญหาไม่เห็นเคลียร์เลย......ชัดเจนหน่อยนะครับ........จบ
  • ขอชื่นชมคุณ december ที่ออกมาเรียกร้องความเป็นธรรม จากพ่อค้า หน้าเลือดคนนี้ถ้าเป็นผม ผมขอสู้ตาย ถวายหัวเลย เอาเงินกรูไป เอาหมาติดโรคมาให้ พอหมาตาย มาด่ากรูอีก พอโดนด่าหน่อยมาบอกลูกหลานโกรธ แล้วทีไปด่าระรานคนอื่นถึงผู้ใหญ่ทางบ้าน เสือกด่าได้ ขอเป็นกำลังให้คุณ december ออกโรง ขับไล่ มารขายหมา ไปจากที่แห่งนี้ เผื่อจะไปทำอาชีพเพาะเห็ด แทน เพราะดูไปหัวก็คล้ายๆเห็ดเหมือนกันนะเนี่ย
  • -ผมว่าคุณเก่งอยู่แล้วน่ะน่าจะรู้ หรือแกล้งโง่ เอาล่ะถ้าหากโง่จริงๆก็กลับไปถามกระโหลกที่บ้านคุณดูก่อนก็ได้นะครับ เผื่อท่านจะรู้ ตอบอย่างนี้ยังไม่ชัดอีกหรือกระโหลกหนาจริงๆนะคุณ
  • อ้าว ทำไมกระทู้เชิดชูเกียรติ ที่ผมตั้งใจจะสร้างให้คุณอา ถึงเป็นแบบนี้ได้ ผมไม่คิดไม่ฝันเลย

ทำไมถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ฮือ ฮือ ฮือ:002:

ผมขอกล่าวคำขอโทษที่ผม ได้จุดชนวนเหตุการณ์แบบนี้ให้ยิ่งลุกลามไปใหญ่

คุณอาของผม เป็นฮีโร่ ในใจผมเสมอ บูลลี่ที่แท้จริง ต้องแบบนี้ครับ แบบ SUTHEEPHONG KENNEL ต่อจากนี้ผมจะเก็บภาพผลงานอันเป็นที่
    ระบือโลกมาให้เพื่อนๆชม เผื่อจะเป็นแนวทางให้คุณอา ได้ก้าวออกมาสู่ความยิ่งใหญ่ระดับโลกให้ได้สักวัน แล้วสักวันคุณอาจะต้องรักในตัวผม คุณอา ไม่ต้องขอบคุณผมนะครับ ผมทำด้วยใจจริงๆ:033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033:
    ตอกย้ำกับผลงานเวิลด์คลาสชุดล่าสุด:039: สวยทุกตัว กระดูก เท่าแขน เส้นหลังคมชัด หนาสั้น ไม่ใช่บางกรอบ ขนเรียบไม่มีตุ่ม ที่สำคัญกระโหลกขนาดหม้อหุงข้าวใบยักษ์:024:
    ไฟล์แนบ
    เธทnatalee023_resize2.JPG 81K
    DSC02577_resize4.JPG 68K
  • เฮ้ย....ตอบคำถามแบบนี้บ้าหรือเปล่า....ไม่เข้าใจหรือไง...และอย่ามายุ่งกับบุพการีผม...คนอย่างคุณไม่ควรมายุ่ง

ผมเขียนชัดๆนะครับ...รบกวนตอบแบบมนุษย์นะครับ....

.....คำถาม....ถ้าคุณขายหมาในราคาเป็นหมื่น...ให้ลูกค้า..บอกว่าฉีดวัคซีนให้เรียบร้อยแล้ว...ไม่ต้องฉีดอีก
    นำมาเลี้ยงได้ 3 อาทิตย์แล้วตาย....ด้วยโรคไข้หัด....ไม่ใช่อุบัติเหตุ
    ทางคุณ......ควรทำอย่างไร....รับผิดชอบอะไรได้บ้าง....
    ...บอกคำตอบนี้ให้ลูกค้าคุณที่จะซื้อ...หรือกำลังดูให้ทุกคนรับทราบ

คุณเข้าใจคำถามนะครับ...ถ้าไม่เข้าใจ..ก็เรียกพ่อพันธุ์ต่างๆของคุณมาช่วยทำความเข้าใจให้คุณฟัง

หวังว่าคงได้คำตอบ....แบบมนุษย์นะครับ...ไม่ใช่สัตว์เลี้ยง:012::012:
  • คุณอาก็ให้หมาระดับเทพตัวนั้นไปเลยไป โตมาไม่สวยไม่เอาตัง แต่ถ้าสวยมาขอล้านนึงนะ เพราะ.............:026: นี่เท่ากับให้ฟรีละนะ ถือเป็นวิทยาทานการเพาะหมาแนว SUTHEEPHONG KENNEL :032:
  • -เฮ้ย....ตอบคำถามแบบนี้บ้าหรือเปล่า....ไม่เข้าใจหรือไง

ผมเขียนชัดๆนะครับ...รบกวนตอบแบบมนุษย์นะครับ....

.....คำถาม....ถ้าคุณขายหมาในราคาเป็นหมื่น...ให้ลูกค้า..บอกว่าฉีดวัคซีนให้เรียบร้อยแล้ว...ไม่ต้องฉีดอีก
    นำมาเลี้ยงได้ 3 อาทิตย์แล้วตาย....ด้วยโรคไข้หัด....ไม่ใช่อุบัติเหตุ
    ทางคุณ......ควรทำอย่างไร....รับผิดชอบอะไรได้บ้าง....
    ...บอกคำตอบนี้ให้ลูกค้าคุณที่จะซื้อ...หรือกำลังดูให้ทุกคนรับทราบ
    -ตอบ..คุณว่าผมควรรับผิดชอบเรื่องการตายของสุนัขภายในกี่วันดี ต่อไปผมจะได้นำมาเป็นมาตรฐาน เวลาขายหมาไปคนเลี้ยงแต่ละคนไม่เหมือนกันบางคนก็เลี้ยงดี บางคนก็ไม่ดูแล จะขายสุนัขไปวัน-สองวันก็ตายได้..ถ้าคนเลี้ยมืออ่อนๆ แต่คุณนี่เกือบเดือนนะครับ อีกอย่าง...เรื่องนี้เป็นปีๆคุณเพิ่งมารู้สึก โอ้ย...ความรู้สึกคุณนี่ช้าจริงๆ

คุณเข้าใจคำถามนะครับ...ถ้าไม่เข้าใจ..ก็เรียกพ่อพันธุ์ต่างๆของคุณมาช่วยทำความเข้าใจให้คุณฟัง
    -ตอบ..ผมเข้าใจคำถามแจ่มแจ้งเลย แต่เรื่องพูดกับหมารู้เรื่องอยากให้คุณกลับไปถามผู้มีพระคุณที่อยู่ที่บ้านคุณว่าเขาสอนให้คุณพูดกับหมารู้เนรื่องได้อย่างไร...555555

หวังว่าคงได้คำตอบ....แบบมนุษย์นะครับ...ไม่ใช่สัตว์เลี้ยง
    -การตอบกับใคร ผมจะตอบยังไงก็ขึ้นอยู่ว่าใครใช้ศัพท์มาแบบไหน ดีมาก็ดีไป หยาบมาก็เอาคืนไป ตามที่ผมบอกไว้ในกระทู้ข้างบนนี้แล้วครับ สำหรับผมตอบแบบหมาๆไม่ได้อย่างคุณหรอกครับ...555555
    -ไม่สนุกเลย...มีมุขใหม่ๆบ้างป่าว.....เสียเวลาจริงๆ

สัพเพสัตตา..สัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อทุกข์ เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
    อะเวรา โหนตุ..จงเป็นสุข เป็นสุขเภิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย
    เอาไป ๒ ข้อแค่นี้ก็พอนะครับ

• อ้าว ทำไมกระทู้เชิดชูเกียรติ ที่ผมตั้งใจจะสร้างให้คุณอา ถึงเป็นแบบนี้ได้ ผมไม่คิดไม่ฝันเลย

ทำไมถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ฮือ ฮือ ฮือ ตอบ,,อย่าร้องไห้เลยนะครับ ผมสงสารเดี๋ยวจะร้องไห้ตามไปด้วย...

ผมขอกล่าวคำขอโทษที่ผม ได้จุดชนวนเหตุการณ์แบบนี้ให้ยิ่งลุกลามไปใหญ่

คุณอาของผม เป็นฮีโร่ ในใจผมเสมอ บูลลี่ที่แท้จริง ต้องแบบนี้ครับ แบบ SUTHEEPHONG KENNEL ต่อจากนี้ผมจะเก็บภาพผลงานอันเป็นที่
    ระบือโลกมาให้เพื่อนๆชม เผื่อจะเป็นแนวทางให้คุณอา ได้ก้าวออกมาสู่ความยิ่งใหญ่ระดับโลกให้ได้สักวัน แล้วสักวันคุณอาจะต้องรักในตัวผม คุณอา ไม่ต้องขอบคุณผมนะครับ ผมทำด้วยใจจริงๆ
    -ตอบ..ไม่ได้คนมีมารยาท ต้องขอบคุณผู้หวังดี...55555 ไม่งั้นไม่เจริญ

ตอกย้ำกับผลงานเวิลด์คลาสชุดล่าสุด สวยทุกตัว กระดูก เท่าแขน เส้นหลังคมชัด หนาสั้น ไม่ใช่บางกรอบ ขนเรียบไม่มีตุ่ม ที่สำคัญกระโหลกขนาดหม้อหุงข้าวใบยักษ์
    ตอบ..อย่าพูดเวอร์นักซี่ เดี๋ยวเขาจะหมันใส้กันใหญ่ อ้อ..แต่ถ้าหัวมันใหญ่เท่าหม้อหุงข้าวยักษ์จริงๆก็คงดีนะครับ จะได้เอาไปออกงานวัดหาเงิน ไม่ต้องมาทำหมาขาย,,,,555555

วันนี้ขอฝากหลานอาไว่คิดซักเรื่องนะครับ.."จงอย่าคิดว่าคนอื่นเขาโง่ ไม่เข้าใจความหมาย หรือจุดประสงค์ของผู้กระทำ" เผื่อว่าใครว่าอาอีกจะได้เข้าใจความหมายไง...5555555
  • สัพเพสัตตา..สัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อทุกข์ เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
    อะเวรา โหนตุ..จงเป็นสุข เป็นสุขเภิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย....เช่นกันนะครับ

และผมไม่เคยว่าอะไรบุพการีคุณ...เพราะฉะนั้นคุณอย่ามายุ่ง....(ถึงคุณบอกว่าไม่เคยผ่าบการอบรมจากบุพการีมาก็ยังใช้เป็นเหตุผลไม่ได้)

มืออ่อนกับ...หมาเป็นหัดตายมันต่างกัน...งงหรือเปล่า...ศึกษาก่อนดีมั้ยครับ...

และโปรดเข้าใจด้วยว่า...ไม่ได้อยากได้อะไรจากคุณ...ถ้าผมอยากได้อะไรจากคุณผมคงออกมาพูดเป็นปีแล้ว.....

ผมบอกแล้วว่า...ให้คุณบอกวิธีการการรับผิดชอบถ้าเกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีกกับลูกค้าคนอื่นคุณจะทำเช่นไร....ชัดเจนนะครับ.....ถ้าเกิดกับลูกค้าคนอื่นจะทำเช่นไร
    พวกเค้าจะได้รับรู้มาตราฐานของวัคซีนแสนห่วยของคอกคุณ...และนี้ไม่ใช่มุขขำขำปัญญาอ่อนที่คุณกำลังเลี่ยงตอบคำถาม

ส่วนการรับผิดชอบยังไง...มันต้องออกมาจากสามัญสำนึกของคุณ...ไม่ใช่ให้ใครมาบอก...ไม่ต้องรีบตอบหรอกครับ
    ค่อยๆทบทวนในสิ่งที่ผมพูด....สิ่งที่คุณจะตอบมันอาจสร้างมาตราฐานใหม่ที่ดีต่อไป

....ปล.ย้ำหมาผมเป็นโรดหัดตาย....ไม่ใช่อ่อนหัดตาย.......

.....และไม่ต้องมีบทสวดอะไรส่งท้ายให้อีก.....ผมไม่รับ.....และมันไม่ได้ทำให้คุณดูดีขึ้นมาหรอก.....คำตอบจากคำถามผมมากกว่าที่จะฟ้องตัวคุณ.......สาธุ........จบ
  • อีกนึดนึง....นะครับ...

ผมเห็นคุณอายุก็มากพอสมควร....คุณย่อมได้เห็นนรกก่อนคนอีกหลายคน...

สร้างบุญ สร้างทาน เก็บไว้ใช้เดินทางดีกว่านะครับ........การเป็นคนแก่ใจดีไม่ยากหรอก...ยิ่งให้เราก็ยิ่งได้รับ

ขายชีวิตก็ไม่ได้สร้างบุญอยู่แล้ว....แต่ก็ไม่น่าก่อกรรมไว้กับคนอื่น....

...ปล. ต้องขอโทษพี่มาเฟียอีกที...ผมไม่ได้มีเจตนาใดๆ จริงๆ...และผมก็เป็นแฟน F1 อยู่หลายปีแล้ว...
  • ผมว่าคุณสุธีพงษ์คงจะจบในวงการพิทบูลแล้วล่ะครับ
    คำตอบของคุณบอกความเป็นตัวตนของคุณได้ชัดเจนมาก
    เห็นบอกว่าเคยเล่นไก่ชนมาก่อน ก็เลยอยากจะฝากข้อคิดน่ะครับ
    พิทบูลไม่ใช่ไก่ชนนะครับ ช่วงอายุมันนานกว่ากันเยอะ
    จะเอาวิธีการเพาะแบบเพาะไก่มาใช้กับหมามันไม่ได้นะครับ
    สักแต่ว่าปั๊มลูกๆๆ ผลลัพท์เป็นยังไงดีหรือไม่ดีคนซื้อเป็นคนรับไป
    ผมว่าไม่ถูกต้องนะครับ
  • ทะเลาะไรกันจ๊ะ สาวๆ ผมจะเข้ามาซื้อหมามีแต่ไรกันเนี่ยย แย่งลูกค้ากันหรอจ๊ะ อิอิ ตัวนี้ขายเท่าไรครับ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment11.jpg 26K
  • สัพเพสัตตา..สัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อทุกข์ เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
    อะเวรา โหนตุ..จงเป็นสุข เป็นสุขเภิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย....เช่นกันนะครับ

และผมไม่เคยว่าอะไรบุพการีคุณ...เพราะฉะนั้นคุณอย่ามายุ่ง....(ถึงคุณบอกว่าไม่เคยผ่าบการอบรมจากบุพการีมาก็ยังใช้เป็นเหตุผลไม่ได้)
    ตอบ..อ้าวดฏรธเป็นเหมือนกันเหร๋อ...ลูกผมเขก็ก็โกรธที่คุณใช้สรรพนามแทนพ่อของว่านะครับ ยังไงก็ช่วยทบทวนดูหน่อยครับ

มืออ่อนกับ...หมาเป็นหัดตายมันต่างกัน...งงหรือเปล่า...ศึกษาก่อนดีมั้ยครับ...
    ตอบ...ไม่ได้เรียนสัตว์แพทย์มาเลยไม่รู้จริงๆ อันนี้ต้องขออภัยครับ และผมก็ไม่ได้ว่าคุณมืออ่อน หรือมือแข็ง แต่ผมพูดรวมๆ อยากรับก็เอาไม่ห้ามครับ

และโปรดเข้าใจด้วยว่า...ไม่ได้อยากได้อะไรจากคุณ...ถ้าผมอยากได้อะไรจากคุณผมคงออกมาพูดเป็นปีแล้ว.....
    ตอบ..ก็นั่นนาซี ควรออกมาตั้งนานแล้ว นี่ขนาดไม่ต้องการอะไรนะเนี่ย.....555555

ผมบอกแล้วว่า...ให้คุณบอกวิธีการการรับผิดชอบถ้าเกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีกกับลูกค้าคนอื่นคุณจะทำเช่นไร....ชัดเจนนะครับ.....ถ้าเกิดกับลูกค้าคนอื่นจะทำเช่นไร
    พวกเค้าจะได้รับรู้มาตราฐานของวัคซีนแสนห่วยของคอกคุณ...และนี้ไม่ใช่มุขขำขำปัญญาอ่อนที่คุณกำลังเลี่ยงตอบคำถาม
    ตอบ..ผมไม่ได้เลี่ยงตอบ ถ้าผมตั้งมาตรฐานเอง คุณก็ว่าผมไม่เป็นธรรมกับลูกค้าอีก ..ไม่รู้จะเอายังไงถึงจะถูกใจคุณ...เรื่องปัญญาอ่อนหรือเปล่าไม่รู้แต่เวลาเรียนหนังสือสมัยก่อนสอบได้ 90 % กว่าๆทุกครั้งลูก ๓ คนก็เรียนไม่ขี้เหร่ จบป.โท ทั้ง ๓ คนเลย(ยีนมันคงดีนะ)...555555

ส่วนการรับผิดชอบยังไง...มันต้องออกมาจากสามัญสำนึกของคุณ...ไม่ใช่ให้ใครมาบอก...ไม่ต้องรีบตอบหรอกครับ
    ค่อยๆทบทวนในสิ่งที่ผมพูด....สิ่งที่คุณจะตอบมันอาจสร้างมาตราฐานใหม่ที่ดีต่อไป

-ตอบ ไม่ต้องไปคิดอะไรให้มากมายเลย สมองผมมันดีอยู่แล้ว ตอบได้เลยว่า ผมขอให้คุณช่วยสร้างมาตรฐานให้กับทุกคอกที่ทำหมาออกมาขาย จะได้เกิดความเป็นธรรมกับผู้ซื้อ

....ปล.ย้ำหมาผมเป็นโรดหัดตาย....ไม่ใช่อ่อนหัดตาย.......
    -ตอบ..เป็นโรคหัด กับอ่อนหัดที่คุณพูดอยู่นี้มันมีเส้นแย่งบางๆอยู่นา....

.....และไม่ต้องมีบทสวดอะไรส่งท้ายอีก.....มันไม่ได้ทำให้คุณดูดีขึ้นมาหรอก.....คำตอบจากคำถามผมมากกว่าที่จะฟ้องตัวคุณ.......สาธุ........จบ
    แสดงว่าคุณนี่ห่างวัดซะจริงๆ ฟังแค่บทกรวดน้ำก็ทนไม่ไหวแล้ว เวรกรรม เวรกรรม

CommentAuthordecember CommentTime2 นาทีก่อน
    อีกนึดนึง....นะครับ...

ผมเห็นคุณอายุก็มากพอสมควร....คุณย่อมได้เห็นนรกก่อนคนอีกหลายคน..
    ตอบ..คงไปพร้อมๆกับท่านที่บ้านคุณนั่นแหละเพราะอายุท่านคงไม่ห่างกันมากไปคนเดียว เหงาครับ แต่ก็ไม่แน่น้า...คุณอย่าประมาทว่าคุณยังหนุ่มอยู่.แต่คุณก็อาจไปนรกก่อนผมก็ได้นา...อาจะถูกรถชนตาย ล้มทับอะไรของใครเขาตาย เป็นหัด..ตาย โอ้ยสารพัดโรคที่จะตาย

สร้างบุญ สร้างทาน เก็บไว้ใช้เดินทางดีกว่านะครับ........การเป็นคนแก่ใจดีไม่อยากหรอก...
    ตอบ...อยากรู้จริงๆคุณเคยได้เอาเงินที่หาได้ด้วยตัวเองทำบัญบ้างไหม เคยบวชเรียนไหม ถ้าเคย..บอกด้วยนะว่าวัดไหนจะได้ไม่ไปทำบุญ ผมเป็นคนแก่ใจดี..ลูกหลานรัก และผมก็จะดีกับคนที่ดีทุกคนไม่ว่าเด็กหรือผู้ใหญ่ แต่ถ้ามาไม่ดี ต่อให้เป็นใครผมก็ไม่ยอม คงเข้าใจนะครับ

ขายชีวิตก็ไม่ได้สร้างบุญอยู่แล้ว....แต่ก็ไม่น่าก่อกรรมไว้กับคนอื่น....
    ตอบ....คุณนี่พูดได้ทั้งๆที่ตาไม่เคยเห็นว่าผมเคยเข้าวัดทำบุญ ทำสมาธิ ปฎิบัติธรรมหรือไม่..แล้วก็ออกมาพูดให้คนอื่นเสียหายดูประหนึ่งว่าตัวเองมีธรรมะสูงประมาณนั้น อย่างนี้เขาเรียกว่าอะไรน้า..อ้อ..เรียกว่ามั่ว หลับหูหลับตาพูด การสร้างบุญทำได้หลายอย่างนะครับเช่น การใส่บาตรพระ กาถือศีล ๕ การบริจากทาน การช่วยเหลือสังคม หรือช่วยเหลือผู้ที่อ่อนแอกว่าก็ถือว่าเป็นการทำบุญทั้งสิ้น ผมเคยสร้างพระ เคย...อย่าพูดดีกว่าเดี๋ยวก็หาว่าขี้โม้อีก เอาเป็นว่าทุกสัปดาห์ครอบครัวผมจะไปปฎิบัติธรรมกัน และเกือบทุกคืนผมจะเปิดแอร์นั่งสมาธิในห้องพระของผมวันละ ๑ ชม. OK นะครับ
    และขอบอกว่าพระทางอิสานส่วนใหญ่เป็นพระปฎิบัติ ไม่สร้าง ไม่เสก...ครับ รู้ไว้หน่อยนะจะได้ประเทืองปัญญากับเขาบ้าง
  • ขอร่วมเป็นกำลังใจส่วนหนึ่งให้คุณ december เอาชนะ พ่อค้าหมา ใจมาร คนนี้ให้ได้ พวกเรารณรงค์กันอย่าไปซื้อหมาจาก suteepong เลยนะคะ สงสารคุณdecember ค่ะ สู้ๆค่ะ

ผีผู้หญิงขอร่วม
  • อ้ายแก่สัดนรกนี่ดูไปดูมาพฤติกรรมเเม่งคล้ายอ้ายทักษิณชิปผาย สงสัยแม่งอยู่เบื้องหลังพวกเสื้อแดงเพราะมันสนิทกับอ้ายขวัญชัย อ้ายแก่นี่ตอนเข้าวงการหมาพิทบูลแรกๆก็ดีเลิศแสนประเสริฐ แถมยังออกลูกน่าสงสารให้ชาวบ้านเห็นใจอีกต่างหาก แต่พอแม่งเข้ามาคลุกคลีกับพวกเซียนหัวดอที่ขายหมาให้มันเเม่งออกลูกพริ้วกับลูกค้า แล้วอีกอย่าง กูว่าวัคซีนที่มันใช้สงสัยเเม่งสั่งลูกน้องมันแฮปมาจากกรมอนามัยของจังหวัดแน่เลย เพราะวัคซีนของกรมอนามัยมันไม่มีคุณภาพ ราคาก็ถูกกว่ายี่ห้อไฟเซอร์เยอะ
    กูถามมึงหน่อยอ้ายแก่ คนที่มันทำฟาร์มหมาเลี้ยงหมา 20-30 ตัวมีสักกี่คนที่จะใช้ของดี มึงตอบกูหน่อยแล้วมึงใช้วัคซีนยี่ห้ออะไรว๊ะถ่ายรูปมาโพสให้ดูหน่อย ถ้ามึงใช้ของดีหมามันไม่ตายง่ายๆหลอก แล้วเวลามึงตอบมึงไม่ต้องพริ้วน๊ะขอร้อง

เฮ้ยแก่...มึงนี่โคตรอ่อนเลย ถ้ามึงจะทำฟาร์มหมาน๊ะ กูขอบอกมึงเลย มึงไปถามอ้ายวิลลี่มันรู้ดี เพราะว่ามันเคยโดนมรสุมชีวิตมาก่อน แล้วมันจะบอกมึงว่าทำตัวยังไงให้มันพ้นจากมรสุมชีวิตที่มึงกำลังเจออยู่ในตอนนี้ แต่กูว่ามึงกับอ้ายวิลลี่มันคนละชั้นหว่ะ
  • เคยสร้างพระ เคย...อย่าพูดดีกว่าเดี๋ยวก็หาว่าขี้โม้อีก เอาเป็นว่าทุกสัปดาห์ครอบครัวผมจะไปปฎิบัติธรรมกัน
    และเกือบทุกคืนผมจะเปิดแอร์นั่งสมาธิในห้องพระของผมวันละ ๑ ชม. OK นะครับ
    และขอบอกว่าพระทางอิสานส่วนใหญ่เป็นพระปฎิบัติ ไม่สร้าง ไม่เสก...ครับ รู้ไว้หน่อยนะจะได้ประเทืองปัญญากับเขาบ้าง

ตอบ.......5555 นี่หรือนิสัยคนเคยสร้างพระ.....พระวัดไหนครับ....ที่ไหน....บอกให้ทุกคนได้รู้ครับ....ทำดีต้องอวดไปเลย

ตกลงที่คุณนั่งสมาธิ...ไปวัด.....สวดมนต์.....มันได้ช่วยอะไรคุณหรือเปล่า......ถ้าช่วยได้แล้วมีพฤติกรรมแบบนี้ได้ไง

หรือนั่งได้แค่ 1 นาที ก็ร้อนแล้ว....กระเจิงแล้ว...หรือท่องแต่ เงินหนอ......บรีดหนอ.....

ถ้ายังงั้นไม่ต้องอวดหรอกครับ.......แค่คุณบอกว่า....คุณทำบุญตักบาตร...นั่งสมาธิไม่ได้บอกว่าคุณเป็นคนดีหรอก

ดีไม่ดี...คุณก็พิมพ์ออกมาให้เห็นอยู่แล้วนี่....โถ่

..........สุดท้ายยืนยันคำถามเดิมที่ไม่ตอบซักที....ว่า..

ให้คุณบอกวิธีการการรับผิดชอบถ้าเกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีกกับลูกค้าคนอื่นคุณจะทำเช่นไร....ชัดเจนนะครับ.....ถ้าเกิดกับลูกค้าคนอื่นจะทำเช่นไร

จะตอบโต้ผมหรือแดกดันผมไปก็ป่วยการ.....มันไม่ได้ทำให้คุณ Clear ปัญหาหรอก....คุณตอบคำถามแค่ 1 ข้อ แค่นี้เอง

เรียนจบมา 90% เชียวนะ โห...เป็นบุญที่ได้รู้เลย.....หรือไม่ก็เอาลูกคุณทั้ง 3 คน ที่จบ ป.โท มาร่วมหาคำตอบ...ถ้าแค่ข้อเดียวยังตอบไม่ได้....มันเรียนมากันทำไม
  • ถ้าคุณจะตอบแบบชัดเจน..ไม่ใช่ตอบแบบห่วยๆ อย่างนี้...คุณขึ้นหัวข้อใหม่ไปเลยนะครับ...ลูกค้าทุกคนจะได้รับทราบมาตราฐานคอกคุณ

....คนเรามันต่างกับหมา...ตรงความรับผิดชอบนี่แหละ.... ถ้าไม่มีก็ไม่ต่างกับหมาดีดีนี่แหละ

....คุณบอกว่าคุณมีธรรมะในใจ....ผมขอคำตอบจากคนที่บอกตัวเองว่ามีธรรมะนะครับ
  • ขอร่วมเป็นกำลังใจส่วนหนึ่งให้คุณ december เอาชนะ พ่อค้าหมา ใจมาร คนนี้ให้ได้ พวกเรารณรงค์กันอย่าไปซื้อหมาจาก suteepong เลยนะคะ สงสารคุณdecember ค่ะ สู้ๆค่ะ
    ผีผู้หญิงขอร่วม
    ตอบ...พ่อค้าใจมาร คุณเอาอะไรมาวัดครับ และมารตรงไหน อย่าพูดเอาดีใส่ตัวเอาชั่วให้คนอื่นเลยนะครับ คุณเห็นเป็นผีผู้หญิงนะครับ ผมไม่อยากพูดอะไรแรงๆ แต่ผมอยากแนะนำให้คุณเอาเวลาที่ออกมาทำเลอะเทอะเที่ยวไปชวนพวกเรา(ผีหน้าตัวเมียล้วนๆ)มันไม่มีประโยชน์อะไรเลย สู้กลับไปดูแล พ่อ-แม่ สามีกับลูกให้เขาได้รับความสุข ความอบอุ่น มีกินมีใช้อย่างสบายไม่เจ็บ ไม่จนดีกว่าออกมาเละเทอะนอกบ้านเลยนะครับ แค่นี้นะครับ..อย่าออกมาอีกเลยนะผมกลัวผมพูดอะไรแรงไปเดี๋ยวก็จะมีคนหาว่าผมรังแกเพศแม่...ถ้าคุณไม่หยุดผมไม่เกรงใจแล้วนะครับ....55555

CommentAuthorGhost CommentTime37 นาทีก่อน
    อ้ายแก่สัดนรกนี่ดูไปดูมาพฤติกรรมเเม่งคล้ายอ้ายทักษิณชิปผาย
    -ตอบ อ้ายแก่ กับอีแก่ที่บ้านคุณยังสบายดีอยู่นะครับ ถึงได้มีเวลาออกมาเพ่นพล่านเรื่องของคนอื่น ถ้าอยากดังก็ไม่เป็นไร คำนึง..ก็อ้ายแก่ สัดนรก อ้ายแก่ กับอีแก่ที่บ้านคุณท่านสั่งสอนให้พูดกันอย่างนี้หรือครับ พูดจาหยาบคายกันทั้งบ้านหรือเปล่าเนี่ย

สงสัยแม่งอยู่เบื้องหลังพวกเสื้อแดงเพราะมันสนิทกับอ้ายขวัญชัย
    -ตอบ..คุณไปถามคุณขวัญชัยดูเองนะครับ เผื่อจะได้อะไรติดปากกลับมาบ้าง แล้วแม่กับพ่อคุณอยู่ข้างไหนล่ะ

อ้ายแก่นี่ตอนเข้าวงการหมาพิทบูลแรกๆก็ดีเลิศแสนประเสริฐ แถมยังออกลูกน่าสงสารให้ชาวบ้านเห็นใจอีกต่างหาก แต่พอแม่งเข้ามาคลุกคลีกับพวกเซียนหัวดอที่ขายหมาให้มันเเม่งออกลูกพริ้วกับลูกค้า แล้วอีกอย่าง
    -ตอบ ผมจะดีเลิศหรือไม่ ผมก็ไม่ไปเบียดเบียทั้งคุณและอ้ายแก่ อีแก่ของคุณที่บ้านคุณเลยซักนิดนะ ขายหมา..ถ้าตัวไหนมีตำหนิอย่างไรผมก็บอกเขาไปตรงๆ ไม่เคยโกหก อ้อลืมบอกไปว่าไม่ได้ขายหมาเลี้ยงชีพหรอกครับ เลี้ยงสนุกๆ แต่พอดีเจอผีบ้าๆออกมา ก็เลยต้องปั้มให้เยอะๆ ลดแลก แจก แถม เอากันให้สุดๆไปเลย
    - กูว่าวัคซีนที่มันใช้สงสัยเเม่งสั่งลูกน้องมันแฮปมาจากกรมอนามัยของจังหวัดแน่เลย เพราะวัคซีนของกรมอนามัยมันไม่มีคุณภาพ ราคาก็ถูกกว่ายี่ห้อไฟเซอร์เยอะ
    -ตอบ นอกจากพูดจาหยาบคาย แล้วยังแสนรู้ซะอีก..55555
    กูถามมึงหน่อยอ้ายแก่ คนที่มันทำฟาร์มหมาเลี้ยงหมา 20-30 ตัวมีสักกี่คนที่จะใช้ของดี มึงตอบกูหน่อยแล้วมึงใช้วัคซีนยี่ห้ออะไรว๊ะถ่ายรูปมาโพสให้ดูหน่อย ถ้ามึงใช้ของดีหมามันไม่ตายง่ายๆหลอก แล้วเวลามึงตอบมึงไม่ต้องพริ้วน๊ะขอร้อง
    ตอบ...ผมใช้วัคซีนยี่ห้ออะไรก็อ่านไม่ออกจริงๆ วันหลังจะส่งไปให้อ้ายแก่ กับอีแก่ที่บ้านคุณช่วยอ่านนะครับ รู้ด้วยนะเนี่ยว่ายี่ห้ไฟเซอร์ดีเก่งจริงๆ

เฮ้ยแก่...มึงนี่โคตรอ่อนเลย ถ้ามึงจะทำฟาร์มหมาน๊ะ กูขอบอกมึงเลย มึงไปถามอ้ายวิลลี่มันรู้ดี เพราะว่ามันเคยโดนมรสุมชีวิตมาก่อน แล้วมันจะบอกมึงว่าทำตัวยังไงให้มันพ้นจากมรสุมชีวิตที่มึงกำลังเจออยู่ในตอนนี้ แต่กูว่ามึงกับอ้ายวิลลี่มันคนละชั้นหว่ะ 71 ถึง 79 จากทั้งหมด 79
    ตอบ..ผมเป็นผมชื่อแซ่ก็มี ไม่จำเป็นต้องไปเลียนแบบใคร เรื่องแค่นี้เรียกว่ามรสุมชีวิตแล้วหรือ ทำไมใจเสาะจังเลย..55555 อย่างนี้เขาเรียกว่าเด็กๆๆ อ้อ..ผมไม่เคยคิดไปเทียบชั้นกับใครเลย ผมก็อยู่ส่วนผม ไม่เคยอยากไปเสือกเรื่องของคนอื่นเหมือนที่คุณกำลังทำอยู่นี่ เพราะว่าพ่อ-แม่ผมสั่งสอนอบรมผมมาดี ชีวิตเลยอบอุ่น..จึงไม่มีนิสัย ก้าราว ถ่อย สถุนเช่นคุณนะครับ ...แถมยังมีหน้าที่การงานที่ไม่ขี้เหร่ซักเท่าไหร่นา..อย่าหาว่าสอนเลยนะ..คุณน่าจะเอาเวลาไปทำมาหากินเลี้ยงชีวิตให้เจริญรุ่งเรืองดีกว่ามาหมกมุ่นทำแต่เรื่องเลวๆอย่างนี้ ยังเด็กอยู่ยังกลับตัวกลับใจทัน
  • เฮ้ย......คุณผีผู้หญิง....เค้าว่าคุณแค่ใจมาร...ไปลามปามถึงบุพการีเขาเลยเหรอ...โอว...นี่คนธรรมะนะเนี่ย

ส่วนใจมารยังมีหน้ามาหาหลักฐานอีก....ซึ่งใครอ่าน..ใครก็รู้.....กรรมจริง
  • ถ้าคุณจะตอบแบบชัดเจน..ไม่ใช่ตอบแบบห่วยๆ อย่างนี้...คุณขึ้นหัวข้อใหม่ไปเลยนะครับ...ลูกค้าทุกคนจะได้รับทราบมาตราฐานคอกคุณ
    ตอบ...ยกตัวอย่าง...ถ้าผมบอกว่าซื้อหมาไปแล้วผมจะรับผิดชอบแค่เมื่อสุนัขถึงมือผู้ซื้อเท่านั้น..คุณก็จะออกมาว่าผมอีกว่าไม่แฟร์ ผมก็เลยขอให้คุณเป็นคนตั้งมาตรฐานซะเลยจะได้เป็นธรรมตามที่คุณต้องการไง แล้วเมื่อได้มาตรฐานแล้วก็ออกกฏกติกาให้ทุกคนที่ทำหมาออกมาขายใช้กันทุกคน ทุกคอก(เขาคงยอมทำตาม) ตอบอย่างนี้ไม่น่าห่วยนะครับ ผู้ทำสุนัขขายเขาจะได้รับทราบความต้องการของคุณไง อย่าคิดในทางลบซีครับ

-แล้วเจอกันวันจันทร์นะครับ เสาร์-อาทิตย์ พักผ่อนครับ แต่ถ้ามีเวลาก็จะแวะเข้ามาครับ
  • ไม่ใช่แล้ว...งง...อีกแล้ว

.....ผมบอกแล้วไงหมาเป็นหัดตาย......เพราะว่าคุณบอกว่าฉีดวัคซีนแล้วไม่ต้องฉีดอีก....เลยทำให้ผู้เลี้ยงวางใจ........(งงอีกหรือเปล่า ขนาดสอบได้ 90 % นะเนี้ยะ)

เพราะ...ไม่ใช่เกิดจากการเลี้ยง.....และอุบัติเหตุ......เข้าใจใช่มั้ยครับ...ไม่ต้องอ้างคอกอื่นหรอก...เพราะผมซื้อคอกคุณ......จะเอาคนอื่นมายุ่งทำไม

...เลิกใช้วิธีการตอบมั่วซั่วซักทีเห้อะ
  • เฮ้ย......คุณผีผู้หญิง....เค้าว่าคุณแค่ใจมาร...ไปลามปามถึงบุพการีเขาเลยเหรอ...โอว...นี่คนธรรมะนะเนี่ย
    ส่วนใจมารยังมีหน้ามาหาหลักฐานอีก....ซึ่งใครอ่าน..ใครก็รู้.....กรรมจริง
    -ว่าจะไปนอนแล้ว ออกมาเร็วจัง คุณนี่แน่นอนจริงๆเป็นสุภาพบุรุษม๊ากมาก โดดออกมาปกป้องเพศแม่ทันที ผมไม่ได้ไปลามปามอะไรเลย อ่านดีๆอย่าทะลึ่ง เพียงแต่ผมแนะนำที่ที่ดีๆให้เขาเท่านั้น
    -ใจมารมันเป็นยังไง หรือว่าคนใจประเสริฐคือคนที่ไปทะลึ่งด่าคนโน้นคนนี้ได้ ไปยุ่งเรื่องของคนอื่นที่เขาไม่ได้ขอความเห็นได้ เวรกรรมมันมีจริงๆคุณไม่ต้องห่วงหรอกครับ ถ้าผมทำไม่ดี ไม่บริสุทธิใจ ก็ต้องได้รับกรรมทันตาเห็น แต่สำหรับผู้ประเสริฐ มีเจตนาดีต่อสังคมพิทบูลอย่างแท้จริง.โดยไม่มีผลประโยชน์ หรือความอิจฉาริษยาอะไรมาแอบแฝง..เป็นผู้รักความเป็นธรรมอย่างแท้จริง ไม่เคยละเว้นให้กับคนที่ทำไม่ดีเลยแม้แต่คนเดียว ไม่มีการเลือกปฏบัติ มีมาตรฐานเดียว ก็ขอให้เจริญรุ่งเรือง ก้าวหน้าต่อไปอย่างไม่หยุดยั้งนะครับ แต่ในทางกลับกันถ้าใครทำโดยไม่บริสุทธิใจ ตรงกันข้าข้อใดข้อหนึ่ง ก็ขอให้มันฉิบหายทั้งตัวเองและวงศ์ตระกูลเลยนะครับ สาธุๆๆๆๆๆ
  • ...ผมละงงกับคุณจริงๆ...นักธุรกิจ..ต้องคำนึงถึงความน่าเชื่อถือที่สุด...

ไม่ใช่พอมีปัญหาก็ไม่แก้...กลับเป็นด่าลูกค้ากับไป...

อย่างเคสผม ถ้าผมเกิดจากการเลี้ยงดูห่วย...ผมยอมรับได้....

...แต่ถ้าในความรู้สึก...ไม่ใช่ผมตอบเพราะผมไม่ใช่พ่อค้าหมา...

แต่สำหรับคำว่ารับผิดชอบผมคือ....( ลูกหมาตายเพราะเป็นไข้หัด...ย้ำไข้หัด....ไม่ใช่มืออ่อน...หรือเจี้ยวอ่อนเพราะอายุ 55555...อันนี้ล้อเล่ง..น่า)

....1.การคืนเงินคงไม่คืน เพราะทำธุรกิจทุกคนเข้าใจ

....2. บอกลูกค้าไปว่าจะให้ลูกหมาตัวใหม่(เอาตัวไหนก็ได้..คอกเลือกให้เอง...แต่เพศเดียวกัน)

....3. จะได้ลูกหมาไปเมื่อได้ใบยืนยันจากแพทย์ว่าหมาเป็นไข้หัดตายจริง...

ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องยากหรอก....สำหรับคนมีธรรมมะ.....

และผมคิดว่ามันจะไม่เกิดขึ้นเลย...ถ้าทางคุณดูแลลูกสุนัขดีๆ ฉีดวัคซีนดีๆ

......ถ้าคุณทำได้ มันไม่ใช่เรื่องเสียหายหรอก...กลับสร้างความเชื่อใจให้ลูกค้าด้วยซ้ำ..และจำนวนเงินมันคงไม่มากเท่าคุณสร้างพระนะครับ

...ปล...ผมขอโทษที่บางทีใช้ถ้อยคำไม่ดี...เพราะคุณตอบคำถามสร้างขุ่นมัวในอารมณ์จริงๆ...

เพราะเมื่อคิดดูแล้ว...คุณก็แก่กว่าผมมากมาย....ยังไงซะผมก็ไม่ควรใช้ถ้อยคำแบบนั้นและตกดึกอารมณ์ก็เย็นลงแล้ว...ผมขอโทษในคำไม่สุภาพจริงๆ นะครับ
  • แต่นิดนึง...ครับ อย่าตอบผมมาแบบแดกดันอีกเลย...ขอแบบดีๆ นะครับ
  • ขอแค่พ่อแม่หนูแล้วจบนะคะ ตั้งแต่เกิดมาหนูยังไม่เคยได้ความรักจากพ่อแม่ หรือแม้กระทั่งเห็นหน้าพ่อแม่ ไม่ต้องถามนะคะ ทำไม
    จาก ผีผู้หญิงขอร่วม
  • ไอ้แก่สัดนรกนี่เเม่งเบื้องหลังเสื้อแดงชัวส์ มิน่ากูตะหงิดๆ มึงอยู่อุดรมึงคงซี้กับไอ้สัดขวัญชัยแน่ รวมฝูงเสื้อแดงงวดนี้มึงได้จากพ่อมึงเท่าไหร่ ไอ้นรก..เเล้ววัคซีนที่กูถามมึงล่ะ สาดดดดดดดดด...เงียบเลยน๊ะมึง
    ไอ้แก่สัดนรก...สงสัยสิ่งที่มึงฝันคงสลายลงเพราะปากพร่อยๆของมึงเอง ยิ่งพูดก็ยิ่งบ่งบอกถึงใจของมึงว่ากำลังคิดอะไรอยู่ ไอ้แก่สัดนรก มึงคิดว่าวงการหมาพิทบูลเข้ามาง่ายหรือไง...ฝันไปเถอะ มึงโพสขายหมาเมื่อไหร่มึงก็จะโดนแบบนี้ อ้อ...มึงเคยสังเกตุหรือป่าวว่าที่มึงโดนยำโดนถล่ม ทำไมถึงไม่มีพวกเซียนหัวกะดอที่เรียกตัวเองว่าบรีดเดอร์มาปกป้องมึง ก็เพราะหมาที่มึงบรีดออกมามันฟ้องไง มีก็แต่พวกเด็กๆที่มันเพิ่งเลี้ยงออกมาเป็นลูกกะโปกข้างซ้ายข้างขวามึงที่ซื้อหมาผ่อนกับมึงเท่านั้น กูขอฝากไว้ให้มึงคืนนี้ไปนอนก่ายหน้าผากคิด คิดให้เยอะๆว่าที่มึงทำเเบบนี้มันมีจรรณยาบรรณหรือป่าว
  • กูก็ไม่เห็นมีคัยด่าบุพการีมึงเลยนะนั่น เค้าด่าแต่ตัวมึง แต่มึงไปด่าพ่อแม่เค้า ถ้าเค้าด่าพ่อแม่มึงมั่งล่ะ
    ทำใมไม่เห็นมันด่ากูเลยวะ ไอ้แก่ 55555555+ อันนี้ที่กูพิมพ์ไว้ หรือว่าแทงใจดำ

...........ไอ้แก่มันก็ไหลไปได้เรี่อยๆเลยเว้ย มึงจะผสมออกมาทำมัยเยอะแยะ ให้มันเป็นปัญหาสังคมอีกหรอ

พอมีข่าวก็บอกว่าคนเลี้ยงไม่ดี ขังมัน แต่กูว่ามันเป็นเพราะคนเห็นแก่เงินอย่ามึงนี่แระ ตายไปมึงก็เอาไปไม่ได้ยังงกอีก

เห็นใจคนที่เค้าเลี้ยงเพราะรักมันมั่งดิ แต่มึงก็จะบอกว่าต้องเห็นใจมึงเพราะมึงเพาะมันออกมาขายราคาถูก ใช่ม่ะ

แต่ไม่ใช่ว่ามึงขายแล้วทิ้งเลยนะเว้ย มึงไม่ดูเลยว่าใครเหมาะที่จะเลี้ยง มีเงินมากูก็ขาย

กูบอกเลย ไม่ต้องมาด่าญาติผู้ใหญ่กูหรอก เพราะ พ่อแม่กูตายหมดแล้ว 5555+ เสียใจด้วยไอ้แก่

กูว่ามึงต้องโดนหมามึงรุมแน่เลย 5555+.........

ผีแดง...เหอ เหอ
  • คอกนี้เท่าไหร่ครับ แดงถึงกระดูกจริง ๆ
    ไฟล์แนบ
    20090509134853_IMG_1843.jpg 97K
  • เถียงกันไปเถียงกันมาอยู่นั่นแหละนะ เอางี้ พิสูจน์ฝีมืออีกครั้งคอกหน้า ส่งอะไรสักอย่างมาชิงโชคดีกว่าครับอา ลุ้นดี
  • คุณลองคิดดูว่าถ้า
  • รู้สึกแม่พันธุ์หมาแดงตัวด้านบนจะเป็นพี่น้องร่วมครอก กับแม่พันธุ์ครอกนี้ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5918&page=1#Item_0 ดูเอาเองแล้วครับพี่น้องว่าอาแกเอาหมาเกรดไหนมาทำ ครั้งที่แล้วใส่กับแมมอส ครั้งนี้ใส่กับone-one อาศัยเกาะพ่อพันธ์ตัวดังๆตลอดไม่ดูลักษณะหมาตัวเองเลยว่ามันควรเอามาเป็นแม่พันธุ์หรือควรเลี้ยงไว้เป็นหมาเฝ้าบ้านธรรมดาๆ
  • ยิ่งอ่านนานยิ่งเห็นความเน่าของอานะครับ

คนที่ตามมาอ่าน
  • CommentAuthordecember CommentTime23 ชั่วโมงก่อน [มีการแก้ไข]
    ...ผมละงงกับคุณจริงๆ...นักธุรกิจ..ต้องคำนึงถึงความน่าเชื่อถือที่สุด...

ไม่ใช่พอมีปัญหาก็ไม่แก้...กลับเป็นด่าลูกค้ากับไป...

อย่างเคสผม ถ้าผมเกิดจากการเลี้ยงดูห่วย...ผมยอมรับได้....
    ตอบ...ทุกคนพูดทั้งนั้นว่าเลี้ยงดี ไม่มีใครยอมรับซักคนว่าเลี้ยงห่วย จริงไหมครับ

...แต่ถ้าในความรู้สึก...ไม่ใช่ผมตอบเพราะผมไม่ใช่พ่อค้าหมา...
    แต่สำหรับคำว่ารับผิดชอบผมคือ....( ลูกหมาตายเพราะเป็นไข้หัด...ย้ำไข้หัด....ไม่ใช่มืออ่อน...หรือเจี้ยวอ่อนเพราะอายุ 55555...อันนี้ล้อเล่ง..น่า)
    ....1.การคืนเงินคงไม่คืน เพราะทำธุรกิจทุกคนเข้าใจ
    ....2. บอกลูกค้าไปว่าจะให้ลูกหมาตัวใหม่(เอาตัวไหนก็ได้..คอกเลือกให้เอง...แต่เพศเดียวกัน)
    ....3. จะได้ลูกหมาไปเมื่อได้ใบยืนยันจากแพทย์ว่าหมาเป็นไข้หัดตายจริง...
    ตอบ..ผมเห็นด้วยทั้ว 3 ข้อของคุณ ..แต่ประเด็นที่ก่อนจะมี 3 ข้อนี้มันอยู่ที่ว่าเมื่อรับสุนัขไปแล้วจะให้เจ้าของคอกตามไปรับผิดชอบอีกกี่วันต่างหาก 1 วัน 2 วัน 5วัน 10 วัน 1 เดือน หรือ1 ปีก็ต้องเอากันให้ชัดๆ ถ้าทุกค่ายเห็นชอบอย่างไรผมก็ยินดีจะทำตามกติกาที่คุณเห็นวาเป็นธรรา

ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องยากหรอก....ไม่ยากจริงๆถ้าทุกอย่างมันมีกติกาที่แน่นอนครับ

และผมคิดว่ามันจะไม่เกิดขึ้นเลย...ถ้าทางคุณดูแลลูกสุนัขดีๆ ฉีดวัคซีนดีๆ
    ตอบ...วัคซีนผมซื้อมาจากปศุศัตว์จังหวัด ถ้ามันไม่ดีก็ไม่รู้จะทำยังไง อีกอย่างคุณก็ควรทำหนังสือไปด่าอธิบดีกรมปศุสัตว์ และรัฐมนครีว่าการกระทรวงเกษตร์ด้วยนะครับว่าทำไมเอาวัคซีนแย่ๆมาขาย

......ถ้าคุณทำได้ มันไม่ใช่เรื่องเสียหายหรอก...กลับสร้างความเชื่อใจให้ลูกค้าด้วยซ้ำ..และจำนวนเงินมันคงไม่มากเท่าคุณสร้างพระนะครับ

...ปล...ผมขอโทษที่บางทีใช้ถ้อยคำไม่ดี...เพราะคุณตอบคำถามสร้างขุ่นมัวในอารมณ์จริงๆ...

เพราะเมื่อคิดดูแล้ว...คุณก็แก่กว่าผมมากมาย....ยังไงซะผมก็ไม่ควรใช้ถ้อยคำแบบนั้นและตกดึกอารมณ์ก็เย็นลงแล้ว...ผมขอโทษในคำไม่สุภาพจริงๆ นะครับ
    -ตอบ ขอบคุณครับ เหมือนกันถ้าคุณขอโทษด้วยความจริงใจมา ผมก็ต้องขอโทษคุณเช่นกันครับ
    CommentAuthordecember CommentTime23 ชั่วโมงก่อน
    แต่นิดนึง...ครับ อย่าตอบผมมาแบบแดกดันอีกเลย...ขอแบบดีๆ นะครับ
    ตอบ.."สำหรับคนมีธรรมมะ."....ไหนว่าขอโทษแล้วไง ทำไมยังมีลูกแดกดันแถมอีก...อมิตาพุธ
  • ยิ่งอ่านนานยิ่งเห็นความเน่าของอานะครับ
    คนที่ตามมาอ่าน
    ตอบ..ขึ้นอยู่กับคนที่มีอคติ หรือไม่มีอคติออ่านครับ
  • ผมว่าคุณสุธีพงษ์คงจะจบในวงการพิทบูลแล้วล่ะครับ
    คำตอบของคุณบอกความเป็นตัวตนของคุณได้ชัดเจนมาก
    เห็นบอกว่าเคยเล่นไก่ชนมาก่อน ก็เลยอยากจะฝากข้อคิดน่ะครับ
    พิทบูลไม่ใช่ไก่ชนนะครับ ช่วงอายุมันนานกว่ากันเยอะ
    จะเอาวิธีการเพาะแบบเพาะไก่มาใช้กับหมามันไม่ได้นะครับ
    สักแต่ว่าปั๊มลูกๆๆ ผลลัพท์เป็นยังไงดีหรือไม่ดีคนซื้อเป็นคนรับไป
    ผมว่าไม่ถูกต้องนะครับ
    ตอบ...จบก็จบครับไม่เป็นไร เพราะยังมีอาชีพรองรับอยู่ครับ ที่จริงปีนี้ก็จะทำแค่นี้แหละครับ เห็นผีเข้ามายุให้ผมปั้มออกมาขายราคาถูกๆมีโปรโมชั่นอีก..ผมก็เป็นคนมีน้ำใจ และไม่อยากขัดศรัทรา...ก็เลยอยากปั้มออกมาอีกซัก 5 ชุดในปีนี้ตามคำเรียกร้อง ทั้งพ่อ-แม่นอก พ่อ-แม่ใน
    การคบคนต้องไม่มีหน้ากาก..คุณถึงรู้จักตัวตนของผมได้อย่างชัดเจนเพราะผมเปิดเผย ไม่ใช่หลบๆซ่อนไม่อยากเป็นคน แอปเป็นผีไปด่าคนโน้น้นทีคนนี้ที แล้วออกมาแสดงประหนึ่งว่าตัวเองเป็นผู้มีจริยธรรม สง่างาม สมควรได้รับการยกย่อง..55555
  • ขอแค่พ่อแม่หนูแล้วจบนะคะ ตั้งแต่เกิดมาหนูยังไม่เคยได้ความรักจากพ่อแม่ หรือแม้กระทั่งเห็นหน้าพ่อแม่ ไม่ต้องถามนะคะ ทำไม
    จาก ผีผู้หญิงขอร่วม
    ตอบ..ต้องขออภัยเรื่องคุณพ่อ-คุณแม่นะครับ...ชีวิตต้องสู้นะครับอย่าท้อแท้ อย่ายอมให้อะไรมาครอบงำเราได้ ชีวิตของเรา เราต้องเป็นผู้กำหนดเองนะหนูนะ ต่อนี้ไปขอให้หนูประสพแต่สิ่งดีๆนะครับ
  • ไอ้แก่สัดนรกนี่เเม่งเบื้องหลังเสื้อแดงชัวส์ มิน่ากูตะหงิดๆ มึงอยู่อุดรมึงคงซี้กับไอ้สัดขวัญชัยแน่ รวมฝูงเสื้อแดงงวดนี้มึงได้จากพ่อมึงเท่าไหร่ ไอ้นรก..
    ตอบ..เรื่องของเสื้อแดงอุดร คุณไปด่าเขาไอ้สัดขวัญชัย..ผมว่าถ้าคุณไม่เก่งแต่ปากคุณช่วยบอกหน่อยว่าคุณอยู่ที่ไหนในประเทศไทย ผมว่าถ้าคุณขวัญชัยฯเขารู้ว่าคุณใช้สรรพนามกับเขาอย่างนี้ ผมว่าไม่เกิน 1 สัปดาห์มีเสิ้อแดงไปเยี่ยมเต็มบ้านแน่ๆ นะครับ ยังไงช่วยบอกชื่อที่อยู่มาหน่อยนะครับ กล้าๆหน่อยนะ ไหนๆก็ออกมาแสดความเป็นก๋ยเป็นเศษเดนสังคมอยู่แล้ว อย่าปากกล้าขาสั่น....55555
    เล้ววัคซีนที่กูถามมึงล่ะ สาดดดดดดดดด...เงียบเลยน๊ะมึง
    ตอบ..ผมไปซื้อมาจากปศุศัตว์ ถ้าคิดว่ามันไม่มีคุณภาพจริงๆคุณก็ร้องเรียนกรมปศุสัตว์แทนผมด้วยนะครับ

ไอ้แก่สัดนรก...สงสัยสิ่งที่มึงฝันคงสลายลงเพราะปากพร่อยๆของมึงเอง
    ตอบ...คุณนี่เก่งจริงๆเข้ามาเสือก พอโดนโต้คืนบ้าง ดิ้นกันพลาดๆเหมือนหมาถูกน้ำร้อนลวก แถมยังเรียกพวกมารุมซอีก นี่แหละวิ๔ผู้กล้า...555555

ยิ่งพูดก็ยิ่งบ่งบอกถึงใจของมึงว่ากำลังคิดอะไรอยู่ ไอ้แก่สัดนรก มึงคิดว่าวงการหมาพิทบูลเข้ามาง่ายหรือไง...ฝันไปเถอะ
    -ตอบ..ผมไม่คิดว่าอะไรง่ายทั้งนั้น ทุกอย่างในโลกไม่มีของฟรี ยกเว้นยังขอเงินพ่อ-แม่ใช้อยู่

มึงโพสขายหมาเมื่อไหร่มึงก็จะโดนแบบนี้ อ้อ...มึงเคยสังเกตุหรือป่าวว่าที่มึงโดนยำโดนถล่ม ทำไมถึงไม่มีพวกเซียนหัวกะดอที่เรียกตัวเองว่าบรีดเดอร์มาปกป้องมึง
    -ตอบ..ผมไม่เคยหวังให้ใครช่วยผมเลยแม้แต่น้อย ถ้าคิดจะสู้ ก็ต้องสู้ด้วยตัวเองถึงจะสมเป็นลูกผู้ชายและสง่างามกว่าการลากใครต่อใครมาช่วยด่าเยอะ....555555
    ก็เพราะหมาที่มึงบรีดออกมามันฟ้องไง มีก็แต่พวกเด็กๆที่มันเพิ่งเลี้ยงออกมาเป็นลูกกะโปกข้างซ้ายข้างขวามึงที่ซื้อหมาผ่อนกับมึงเท่านั้น
    -คุณนี่ชอบดูถูกคนอื่นจริงๆนะครับ ลูกกระโปกผมมีแค่สองใบเท่านั้น อย่าเอามาเพิ่ม มันจะนุ่งกางเกงในไม่ได้ ...55555

กูขอฝากไว้ให้มึงคืนนี้ไปนอนก่ายหน้าผากคิด คิดให้เยอะๆว่าที่มึงทำเเบบนี้มันมีจรรณยาบรรณหรือป่าว
    ตอบ..เวลานอนจำไม่ได้ว่าเอามือหรือเอาตีนก่ายหน้าผากเลย..เพราะหัวถึงหมอนก็หลับเลย..5555 อีกอย่างนะคำว่า "จรรยาบรรณ" ผมว่าคุณควรนำไปศึกษาให้มากๆ เพราะแค่ไม่กล้าเปิดเผยตัว และออกมาด่าคำหยาบคาย ถ่อยสถุนเช่นนี้ไม่คู่ควรกับการที่จะมาพูดคำนี้แม้แต่น้อย

-เอานะ คำนึงคุณก็เรียกผมว่าไอ้แก่สัตว์นรก คำพูดหลายๆคำนี่นะ..มันบ่งบอกถึงพื้นฐานของครอบควรัว จิตใจ การศึกษา การเลี้ยงดู การอบรมสั่งสอนของคุณพ่อคุณแม่ของคุณว่าเป็นอย่างไร ถึงได้มีลูกหลานสันดานเลวๆออกมาเพล่นพล่านอยู่ในสังคม เออ..บางทีท่านอาจอบรมสั่งสอนให้เป็นคนดีก็ได้ แต่คุณอย่างหนา เกินกว่าที่จะอบรม เหมือนบัวหินทับที่ไม่มีประโยชน์ที่จะเป็นอาหารของสัตว์ในน้ำเลย..555555 สงสัยต่อเวลาคุณพูดกับคุณพ่อคุณแม่คุณ พี่น้องคุณ คุณพูดอย่างนี้กันหมดทั้งบ้านไหมครับ
    ผมขอฝากสิ่งดีให้คุณไปนั่งคิดนอนคิดเผื่ออะไรๆมันจะดีขึ้นนะครับ "สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล"