ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่อง ไบร์ (เจ้าของตัวจริง)
  • :032:เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้หมาตัวนี้มาจาก พี่โจ้ พระราม3 มันคือลูก BLITZ x MOANA ผมได้ตั้งชื่อ ว่าไบทร์ แต่น้องสาวกับคนที่บ้าน เรียกว่า โบนนี่ (เพราะกระดูกมันใหญ่) แล้วเมื่อวันที่ 2 พฤกษภาคม 2552 เจ้า ไบทร์ ได้หายออกไปจากบ้าน เวลา 03.30-05.00น.
    ที่รู้เพราะ ยามบอกว่ามันวิ่งออกไปสนามหญ้าหน้า ปั๊ม ชั่งนั้นแล้ก็ไม่เห็นอีกเลย ผมมารู้อีกทีตอนสายๆก็ช่วยกันออกตามหาใช้ทุกคนที่บ้านออกตามหาในละแวกนั้น แต่ก็ไม่เจอ (สมมุติถ้าถูกรถชนก็ต้องเห็นศพ) แต่นี่ไม่เห็นอะไรเลย ยามก็บอกว่าเห็นรถ กระบะ กับรถเก๋ง สีดำ จอดหน้าบ้าน ช่วงเวลานั้น ผมก็คิดว่าต้องโดนโขมยไปแน่ เพราะมันมีนิสัยดุร้าย หรือไม่ก็ติดสัตว์ ผมเลยไปเล่าให้พี่โจ้ พระราม3 ฟัง แล้วก็รอประมาณ 1 วัน ก็ได้ไปแจ้งความ หมาหาย ตำหรวจก็เพียงแต่ลงบันทึกประจำวันไว้ ผมก็ได้ทำใบปริวขึ้น ลงรูป ถ้าใครเจอหรือเห็นเบาะแสจะให้รางวัล
    10000 บาท ให้เทศบาลประกาศเสียงตามสาย ให้วิทยุชุมชน ประกาศ ก็มืชาวบ้านแถวนั้น บอกว่าเห็น ตรงนั้นตรงนี้ ก็ออกตามหาตรงที่เค้าแจ้งมาแต่ก็ไม่เจอ (มั่ว) ผมเหนื่อย กับพวกชาวบ้านแถวนั้น ประมาณเดือนกว่าๆ เรื่องก็เงียบไป จนมาถึงคืนวันศุกร์ 28ที่ผ่านมา
    คนส่งของให้แม่ผม (ผมขอไม่เปิดเผยต้วเค้ากับพวก) ได้โทรมาบอกว่า ในบอร์ด http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8815&page=1#Item_26 ตามลิงค์นี้ใช่หมาคุณหรือเปล่าว ผมก็เข้าไปดู ก็ เห็นแล้วใช่เลย 99% ขออีก 1% คือแผลที่ใต้กราม จะมีรอยเย็บ ผมก็เลยให้ พี่โจ้ดูกระทู้นั้น พี่โจ้ก็บอกว่าใช่ ดูกันทั้งราม3 แล้วเนี่ย แล้วก็เลยปรึกษากับคนแจ้งช่วยกันวางแผน (จะเห็นชื่อ micky กับ mong 2ไอดีนั้นคือผมเอง) วางแผนทำทีว่าจะเอาตังเมียไปทับ แล้วผมยังให้กระทรวงไอซีทีตรวจหาที่อยู่ e_note ด้วยแต่ต้องรอ เกือบอาทิตย์ถึงจะรู้ ในวันเสาร์ ผมก็เลย เอาเมล พี่ มาร์ค มาเฟียมาคุย แล้วก็ขอเบอร์ คุยกับพี่เขา ก็มารู้อีกทีว่า e_note อยู่กลุ่ม freedom pit พี่มาร์คแกก็บอกว่า e_note อาจจะไม่รู้อะไรเลยก็ได้ ผมก็เลยไปหาเบอร์ของ mass มาทำทีว่าสนใจพ่อพันธุ์ตัวนี้ mass ก็เลยให้เบอร์e_note มา ผมก็โทรไป เค้าก็บอกว่าไม่ใช่หมาเค้า เพื่อนฝากมาลง เดี๋ยวจะติดต่อกลับมาอีกที ผมก็กลัวว่าเค้าจะรู้ตัวกันหรือปล่าว แต่ ตอนบ่าย 3 e_note ก็ได้ ให้เบอร์ คนชื่อ มร กับผม ซึ่องเค้าครอบครองหมาอยู่ ผมก็โทรไปทำทีว่าจะขอเอาตัวเมียไปทับ ขอดูพ่อก่อน ถ้าถูกใจมัดจำไว้ 10000 นึง เพราะเค้าเรียกมา 20000 ผมยังตกใจเลย หมาเรามีค่าตัวขนาดนี้เลยหรอ เพราะที่ผมเลี้ยงมาใครมาขอทับ (ตัวเก่าๆที่บ้าน) ให้ทับฟรีๆเลย ถ้าช่วงไหนอยากได้ลูกก็ขอเค้า ถ้าไม่อยาก ก็ไม่เอาให้ทับฟรี เพราะที่บ้านไมเลี้ยงเยอะ 3ตัวเต็มที่ พอจะไปดูหมาเค้าวันนั้นก็บอกว่าหมาไม่อยู่สระบุรี ต้องพรุ่งนี้ เพราะมันหุ้นกันหลายหุ้น (ผมแกล้งทำเป็นคนลพบุรีเดี๋ยวเค้าสงสัย) ผมก็รอ พอวันอาทิตย์ โทรไปเค้าบอกหมามาแล้วพึ่งกลับมาจากเชียงใหม่ (ไม่รู้จริงป่าวว่าเอาไปเชียงใหม่ ) ประมาณ 4โมงเย็นเค้านัดผมไปดูหมา ผมก็ให้คนงานที่บ้านเอารถไปรับตำหรวจแถวบ้าน ส่วนผมไปกันอีกคันกับพี่แถวบ้าน ผมคิดว่าถ้าไม่เอาตำหรวจไปเค้าคงไม่ยอมให้หมาคืน จะไปทำเค้าก็ไม่ใช่เรื่องเพราะแจ้งความไว้แล้ว บ้านเค้าอยู่ หินกอง ผมอยู่เสาไห้ แปบเดียวก็ไปถึง (บ้านอยู่ใก้ลกับร้านข้าวต้มขุนเดช) ป็นบ้านไม้เก่าๆๆ โทรมๆๆ ตรงข้ามกับร้านข้าวต้ม พอถึงผมเห็นมันนั้งอยู่ใต้ต้นไมกับพวก ตา มร 5-6คนได้ ผมให้พี่ผม2คนลงไปดูหมาก่อนเพื่อความแน่ใจ ว่ามีรอยผ่าตัดใต้กรามข้างซ้ายหรือปล่าว สรุปว่ามี ทีนี้ก็ใช่หมาผมแน่ 100% ผมก็เดินลงจากรถ ประมาณ 30 เมตร เพราะมันเป็นพื้นที่ทำตลาดนัด ผมเห็นมันมองผม แบบ เอาจริงเอาจังมากโดยไม่ละสายตาเลย พอเข้าไปใกล้ มันกระโจนเข้าหาผมด้วยควาวดีใจ เชือกที่ล่ามไว้ เกือบหลุด พวก ตา มร งงมากทำไมหมามันดีใจขนาดนั้น
    ผมก็เลยโทรเรียกคนขับรถ ขับรถพาตำหรวจเข้ามา ตำหรวจ ลงรถมา 3คน ถามว่าใครเป็นเจ้าของหมาเนี่ย ตา มร ก็ออกมาบอกว่าผมครับ แล้วตำรวจก้เอาหลักฐานที่เป็นรูปถ่ายตอนเด็กมาให้ตา มร ดู แล้วหมามันก็จำเจ้าของ และ คนขับรถที่บ้านได้ แล้วผมก้ไปชี้จุดรอยแผลเป็นที่ใต้กราม ให้ตำรวจดู จนต้องยอมจงนนต่อหลักฐานทั้งหมด เค้าอ้างว่า ซื้อหมาต่อมาอีกที มาจากจังหวัดชัยนาท ในราคา 30,500 - 40,000 บาทคับ แต่ผมติดใจตรงที่ว่าราคาหมาขนาดนี้ทำไมถึงกล้าซื้อทั้งที่ไม่มีเอกสารอะไร ใบทำวัคซีนก้ไม่มี ใบเพรดก้ไม่มี กล้าซื้อมาได้ไง แล้วพี่ลองสังเกต รูปในกระทู้ เท้าของหมามันเป้นสีขาว ซึ้งถ่ายมาเมื่อไม่นานมานี้เอง แต่วันที่ผมไปเอาหมาคืนกับกายเป็นสีน้ำตาล เพราะพวกเค้าเอาน้ำยาสีผมยอมเท้ามัน ตอนนี้ตอนนนี้ตำรวจยังไม่ได้จับกุม ตา มร หรือ นายจิราวัติ จันทีระ เพียงแต่ได้ลงบันทึกประจำวันไว้ว่า เป้นผุ้ครอบครองหมาไว้ แล้วก่อนกลับ ตา มร (ยังหน้าด้าน) ของค่าเลี้ยงดูหมาและของนำหมาตัวเมียตามไปทับถึงที่บ้าน แต่ผมก้ไม่ให้หรอกคับ แค่นี้ก็จะติดคุกอยู่แล้ว ยังมาด้านขออีก ด้านจิงๆๆ

ส่วนเรื่องกลุ่มของ Freedom Pit ส่วน ID ที่มีชื่อว่า e_note อาจถูกหลอกใช้จิงๆๆก้ได้ ถ้าตา มร มันเลว หลอกใช้เพื่อน แต่ความคิดผม e_note ถ้ารู้หมาถูกขโมยมาคงไม่กล้าเอาหมามาโพสลงในเว็บบอร์ด เพราะมีตัวตนอยุ่ในเว็บบอร์ดอยู่แล้ว แต่ตอนนี้ผมว่าพี่คงบริสุทธิ์จิงๆๆ พี่ลองพิจรนากันดูนะคับ มีไรก้แนะนำผมได้นะคับ

*****เค้าบอกว่าซื้อมาจากชัยนาท แถมว่าจำหน้าคนขายไม่ได้ จำบ้านไม่ได้ แถมคนขายบินไปฟิลิปินแล้ว พวกพี่ว่าหน้าเชื่อไหมคับ ส่วนตัวผมผมไม่เชื่อ*****

ขอให้พี่ๆทุกคนอย่าทะเลาะกัน ค่อยๆๆคุยกัน ผมไม่อยากเป้นตัวปัญหาที่ทำให้ทั้ง 2 ฝ่ายทะเลาะหรือกันผิดกันนะคับ
    ผมก้แค่คนที่ดิ้นตามหาหมากลับมาได้ โดยทำทุกๆวิถีทางคับ:032:

เดี๋ยวจะโพสรูปตอนโดนย้อมขาให้ดู

ถ้าพี่ e_note เค้าไม่เอาหมามาโพส ผมก้คงไม่เบาะแสเรื่องหมาของผม ผมก้คงไม่ได้หมาของผมคืนเหมือนกัน:001:

*****รูปแรกคือรูปทที่ยังไม่ได้ยอมสีขนคับ*****
    *****รูปที่ 2 คือรูปที่ยอมแล้วคับ*****
    ไฟล์แนบ
    br.jpg 69K
    brr.jpg 62K
  • :013: ครับผมเห็นด้วยนะครับ

พี่เค้าไม่มีส่วนรู้เห็นด้วยครับ:063:
  • ในที่สุดก็กลับมาสู่อ้อมกอดเจ้าของตัวจริง มีความสุขกันทั้งคนทั้งหมา
    ปล แต่อย่าไปยอมไอ้พวกชั่วเด็ดขาดครับ ถ้ามันสำนึกก็คงไม่ขอค่าเลี้ยงดูแน่
  • ดีใจด้วยนะครับที่ได้คืน หมาก็คงดีใจมาก
  • เรื่องแบบนี้ก็มีด้วย ตกลงคนชื่อมร หรือ นายจิราวัติ จันทีระ ขอดูหน้าตามันหน่อยดิ คิดได้ไงย้อมขนหมา
  • ดีใจด้วยครับที่ได้รับหมาคืน ไบร์สวยมากๆน่ะครับ จับโจรให้ได้ด้วยน่ะครับ แบบนี้ต้องเอาเรื่องมันหนักๆ:006:
  • :005:ดีใจกับพี่ku_dakpump ด้วยครับที่ได้หมาคืนครับ:039::063: ผมว่าถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้มีน้อยคนมากที่จะได้คืน:065:
  • เอาคนผิดเข้าคุกคับ
  • น่าจะตบหน้าเเม่งซักที
  • ดีใจกับเจ้าของด้วยนะค่ะ:006::006::006:
  • อ่านดูเจ้าของตัวจริง เป็นคนใจดี เห็นมั้ยครับว่า ทำดีย่อมได้ดี ใครทำอะไรไว้ กรรมสนองชาตินี้และครับ ไม่ต้องห่วง กรรมติดจรวดแน่นอน
  • ยินดีด้วยที่ได้หมาคืนครับ
    ขอให้เอาเรื่องคนขโมยให้ถึงที่สุดนะครับ
    เลวมาก แถมหน้าด้านจริงๆ
    ยังใจกล้ามาขอค่าเลี้ยงดูอีก

เจ้าของได้เรื่องอย่างไร
    ยังไงรบกวนมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ
    จะคอยติดตาม
  • :016:เอาเรื่องคนชื่อ มร ให้ หนักครับ ขโมยแหงแก๋ ซื้อหมามาจากชัยนาท ซื้อมาจากคอกใหน บ้านใหน ราคาเท่าไร พาไปดูบ้านที่ซื้อหน่อยสิ ยังมีหน้ามาขอผสมอีก น่าจะให้มันสักแผล สองแผล เลวได้ใจ และ ยังเลวได้อีก ส่วน e note คงไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรอกครับ
  • :m001::m001:คราวนี้ก็เป็นเรื่องของกฎหมายแล้วล่ะครับ:m001:

:m110::m110:
  • ..ดีใจด้วยครับ....หากเป็นผมได้คืนมา...ก็สุดจะดีใจแล้วครับ.......
    ....อย่างน้อยที่คุณก็ดูแลหมาให้เขา..ก็ดีอยู่...แต่วิธีการได้มา...ผมว่าแย่อยู่นะครับ....สุดท้าย..คงอยู่ที่สังคมpitbull แล้วละครับ..ที่จะร่วมกันสะท้อนในสิ่งที่คุณทำ.........................................เฮ้อ!!!
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนเป็นหมา
    10ปีจากหมา มา หมาก็รู้กูเจ้าของ
    ดีใจด้วยครับ ที่ได้ของรักคืน
  • น่าจะให้ค่าเลี้ยงดู ไปซักเปรี้ยงนึงครับ
    ไฟล์แนบ
    red Julong@7 month 27 day (13)2.jpg 56K
  • ดีใจด้วยครับ :005::005::005::006::006:
  • :o016:เป็นผมนะ จะยอมให้แมร่งผสมซัก 3 ครอกเรยยยยยยยยยยยยยย.........:o016:
    ไฟล์แนบ
    ปุย1.jpg 68K
    ปุย2.jpg 98K
  • ขอแสดงความดีใจด้วยครับที่ได้หมาคืน และขอประนามไอ้โจรกระจอกด้วยครับ(ขนาดหมามึงยังเอา)
    ยังงัยขอให้เจ้าของหมาดำเนินคดีให้ถึงที่สุดเลยนะครับจับแม่งให้ยกแก๊งค์ไปเลย "ขยะสังคม"

ปล.รู้ที่อยู่แล้วก็จ้างเด็กไปกระทืบแม่งเลยครับ
  • ของ ของใคร ใครก็ห่วง หมาของใคร ใครก็รัก

ขโมยไปได้ ไม่รู้ว่าตั้งใจหรือไม่แต่ก็ไม่น่าจะพรากไปจากเจ้าของ สาธุ
  • ดีใจด้วยครับ ไปอยู่กับคนอื่นตั้ง6 เดือนยังไง ทำบุญมาด้วยกันแล้วไม่ แคล้วกัน ผิดถูกป่าวหว่า555

ครอบครัวคงยิ้มได้ขึ้นเยอะเลย ยินด้วยจริงๆครับ

ยินดีกับพี่โน๊ตที่พ้นข้อกล่าวหาด้วยครับ
  • ยินดีด้วยที่ได้คืนนะ
  • แระแล้วน้องหมาก้อได้กลับบ้านน๊า:006:
    ดีใจกะเจ้าของนะคะ....
    เอ..พาน้องหมาไปสะเดาะเคราะดีกว่ามั้งพี่
    หมดทุกข์หมดโศก.ต่อไปก้อเฮงๆๆ:013:
  • :o061:
    ไฟล์แนบ
    Picture 003.jpg 110K
  • ^
    ^
    ^
    ^
    มันเป็นไรไหมคะ
  • คราวนี้ทุกวันเป็นวันพิเศษสำหรับคุณกับมันนะครับ...
  • น่าจะเอาเงินค่าผสมที่เขาเคยจับผสมไปแล้วมาด้วยเสียดาย ถ้าผสมจิงทีละ 10000-20000 นะ นี่หลายเลยนะเนี่ย
  • ไม่เป็นไรครับ ใจเย็นๆ
  • น่าจะเล่นตัวรับซื้อของโจรเลยนะครบ เดี่ยวก้อถึงตัวขโมยเองเหละ จำหน้าตา คนขโมยไม่ได้
    ถ้าหาไม่เจอ เรื่องก้อน่าจะจบที่ คนรับซื้อของโจร ยิ่งเจ้าของหมาเป้นคนมีเงิน เตี้ยมตำรวจเลย ถ้าไม่ยอมบอกจะเล่นรับซื้อของโจรติดคุกหัวโต
    แน่นๆๆมึง ผมว่าคนขโมย น่าจะรู้จักกับ คนรับซื้อ หรือเป็นเครื่อข่าย
  • ดีใจด้วยครับที่ได้หมาคืน เออแต่หมาพี่สวยจริงๆขอผสมได้เปล่า
  • ดีใจด้วยที่ได้หมาคืน งานนี้สงสารหมาจริงๆ มันพูดไม่ได้บอกไม่ได้ ได้แต่แสดงท่าทางให้รู้ว่ามันคิดถึงเจ้าของเก่า

ขอให้เจ้าของหมาทุกคนดูแลหมาในสายตา หมาถูกขโมยหัวใจมันก็สลายเป็นเหมือนกัน อย่าว่าแต่ตัวเจ้าของเลย
  • ไงคับพวกสัมพะเวสีทั้งหลาย ที่พูดจาสบประมาทกลุ่ม พิทอิสระ ไว้น่ะ
  • แล้วทำไมต้องย้อมสีขนด้วย

มันน่าสงสัยมั้ย
  • :006:ดีใจด้วยครับ แต่ก็นั้นละนะ กว่าจะได้หมาของเราคืน ทำไปได้คนพวกนี้:063:
  • ไอ้คนขโมย นี้แม้ง เลว สัดๆ
  • ยินดีด้วยนะครับที่ได้หมาคืน
  • ไม่น่าเลยนะเนี่ย ปลาตายนํ้าตื้น เค้าว่า เวรกรรมมีจริง เหอๆ
  • เหตุผลไอ่โจรกระจอก ฟังไม่ขึ้น

ไอ่ห่า หมาตัวตั้งเท่าไร ซื้อมาไม่มีหลักฐาน จำห่าไรไม่ได้เลย ซื้อง่ายจัง สลัด

จับแมร่งติดคุกโลด พี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    1222650827307.gif 107K
  • ดีใจด้วยครับ เอาเรื่องให้เป็นคดีตัวอย่างไปเลยครับ
  • สรุปก้อคือ ตา e_note เป็นผู้จุดประกายทั้งปวง เป็นผู้ไขปริศนา(โดยไม่ได้ตั้งใจ) เป็นแสงสว่างให้เจ้าของหาหมาเจอครับแน่นอนครับ นายเจ๋งมาก
  • เมื่อก่อนเคยได้ยินแต่คำว่า ย้อมแมว แต่เดี๋ยวนี้ เป็นย้อมหมาแล้วเนอะ

สรุป ว่าน่าจะคนชื่อมร เป็นปลายทางของเรื่องนี้ รอสรุปจากตำรวจก็จะได้ต้นตอของเรื่องนี้

ดีใจกับน้องด้วยที่ได้คืน ต่อไปต้องดูแลดีๆแล้ว รายต่อไปอาจจะไม่โชคดีแบบนี้ แล้วๆๆๆๆ
  • :001:และแล้วเรื่องก็กระจ่างขึ้นเยอะ......ขอบคุณคุณ ku_dakpump มากคับที่ออกมาอธิบายเรื่องราวทั้งหมดให้เข้าใจกัน

และดีใจด้วยคับที่ได้หมาคืมมา....อ่านแล้วเห็นภาพเลย ตอนที่หมามันเห็นเจ้าของมัน......ไม่ได้เจอกันตั่งนาน

คงเป็นภาพที่น่าจดจำไปอีกนาน.........และผมก็หวังว่าหลายๆ คนคงจะเข้าใจอะไรอะไรมากขึ้นนะคับ โดยเฉพาะพวกที่เดากันเอามั่วๆ

ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมากมายแล้วออกมาโชว์ความฉลาดของตัวเอง......และขอร้องอีกอย่างอย่ามาพาดพิงถึงกลุ่ม freedom pit แบบเสียๆ หายๆ อีกเลย

หลายคนในกลุ่มเค้าไม่รู้เรื่องและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เลยซักนิดเดียว..........ส่วนพี่โน๊ต ผมสงสารเค้าเหมือนกัน ก็อย่างที่บอกมันเป็นความซวยของพี่เค้า แบบสุดๆ

และตอนนี้เรื่องมันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าใครเป็นใคร ทำอะไร.........เพราะฉนั้นมันคงจบไปได้ด้วยดีนะคับ

เราควรรับฟังและติดตามอย่างมีสติและปัญญา ถ้าขาดสติก็ไม่มีปัญญา ถ้าไม่มีซึ่งปัญญาก็............งง.....พอดีกว่า.......งง:030:

ขอบคุณคุณ ku_dakpump จากใจอีกคั้ง......และยินดีด้วยคับที่ได้หมาคืนมา......ยังไงก็ต้องเอาเรื่องคนชั่วให้ถึงที่สุดคับ ปล่อยไปเดี๋ยวได้ใจ

*******เรา Freedom Pit มีไรเรารวมรับ*******:060:

.Aek FDP.
  • ถ้าหมาซื้อมาจริงไม่เห็นต้องยอมสีหมาเลย
    แบบนี้เรียกว่าปกปิดความชั่ว
  • ผมคนที่โดนประนามจากเพื่อนๆในบอร์ด
    แต่ตอนนี้ผมอยากจะให้เจ้าของหมาหาทางเอาเรื่องคนผิด
    ให้ถึงที่สุด ให้หาตัวคนทำผิดที่ขโมยหมาตัวจริงให้ได้
    ผมจะได้เคลียตัวผมและคนที่ไม่เกี่ยวข้องกับผม
    จากคนที่ยังเข้าใจผิดผมอยู่ จะได้กระจ่างกันไปเลยนะครับ
    ขอร้องครับ น้องหนึ่ง ช่วยพี่ทีนะครับ
  • อีกอย่างนะครับ
    ที่ผมบอกว่าผมไม่โกรธที่ด่าผมเหราะยังไม่รู้ความจริง
    แต่ตอนนี้ความจริงก็กระจ่างแล้วระดับหนึ่ง เหลือแต่เอาไอ้คนที่โขมยหมาตัวจริงมารับโทษ
    ผมถามหน่อยครับ...มีใครบ้างที่คิดจะขอโทษผมสักนิดคับผมขอแค่ความเป็นธรรมเท่านั้น
    และก็ขอขอบคุณนะครับสำหรับพี่ๆน้องๆผู้ใหญ่ทุกคนที่ให้กำลังใจ
    โดยคำพูดที่ว่า... เราต้องเลือกคบคน....ผมไม่ขอเอ่ยนามนะครับ ....
    ขอแค่คำบางคำครับ บางคนเอาถึงพ่อแม่โครตเหง้าเลย
    อีกอย่าง คนสระบุรีนะครับ ช่วย คิดสักนิดนะครับ อย่าเหมารวม มีไรถามก่อนนะครับ
    เบอร์ก็ลงให้แล้วเด็ก ซอยอาชีวะอีกคนด่าผมใหญ่ทั้งที่ไม่รู้เรื่องนะครับ
    ขอระบายความในใจหน่อยครับ
    และก็ยังเหมือนเดิมน้องหนึ่ง หาคนผิดมาลงโทษให้ได้นะครับ พี่จอรอดู
    ขอบคุณ
  • ขอแก้ไขดีกว่าชักเริ่มเสียวสันหลัง...เดี๋ยวเข้าข่าย เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ

ผมอยากให้เพื่อนๆร่วมบอร์ดที่ลงความเห็นที่ไม่ดีพาดพิงไปถึงคุณ e_note หาว่าขโมยหมาตอนนี้เจ้าตัว ( เจ้าของหมาก็ออกมากล่าวแล้วว่าไม่ใช่คุณ e_noteที่ขโมย) ออกมากล่าวอะไรสักหน่อยเพื่อความสบายใจของคุณ e_note และเพื่อชดใช้ในสิ่งที่คุณกล่าวหาเขาผิดด้วยครับ:065:
  • ไม่รู้จะพูดอะไร
    ไฟล์แนบ
    J8218852-22[1].gif 93K
  • ก็บอกแล้วคนซื้อ ถ้าไม่รู้จริงๆ ก็นะ ว่าเค้าก็ไม่ถูกเป็นเรามั่ง เเหมไม่ใช่ซื้ออโรวาน่า ยิงชิบ ปับรู้ว่าตรงไปเซอร์ป่าว ที่มาที่ไปยังไง
    เป็นกำลังใจให้กลุ่ม freedom pit ครับ